vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ili hii mamlaka huweze kuitumia Una, inatumika inatenda kazi kwako baada ya wee kupata ufunuo kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa sababu hiyo basi tunaona bwana yesu anawambia peto hapa kwamba nitakupa mamlaka ya ufalme wa mbinguni no, lolote takalolifunga hapa duniani itauwa litefungwa mbinguni na lolote taafungulihpadunina liofunguliwa mbinguni sasa nataka nikueleweshe ni, ni, ni, ni, ni kitu kimoja pia a mamlaka hii inatenda kazi sambamba na jina la yesu mamlaka hii inatenda kazi sambamba na jina la yesu kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vyamnakweli jina langu naita gadi nina furaha kwamba umeweza nami kwa mara nyingin tena ili kile tu ya l kuza kusakil mbacho wanaandai kiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako sikiliza ili uweze kukua na kufika tia cheo cha kimo wa Christo. kwa lugha ha umliuwa krist uh ingi ufk kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo huna mbudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Um, tunaendelea na somo letu hii ni wiki yetu ya pili ama sehemu ya pili ya mamlaka ya, ya mkristo wiki ya kwanza niliweka msingi mzuri kabisa kama ujaweza kusikiliza wiki ile ya kwanza ningekushauri usiendelee kwanza ama baada ya kipindi hichi kesho umerudi kwenda kupata msingi bila msingi itakuwa ni vigumu sana kuweza kutumia mamlaka ambayo umepewa kwa hiyo leo tutaendelea lakini kabla adnikumbushe tu kwamba tunapatikana katika, katika google podcast apple podcast apple na, na Spotify, kwa jina katikatpaoa ajnaawal ukifika na utakapoangalia na kusikiliza usiache kulik pamoja na kushea kama ungependa pia kupata mafundisho a kwa njia ya kwanjia, telegram telegram ambayo inafanya kazi kama whatsapp basi unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 7895242785242 uh, nawe utaunganishwa Uh, nitoe shukurani za dhati kwako wewe ambae umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo ukifundisha na kuhamasisha wengine nao waweze kumjua kristo ninamshukuru mungu sana kwa ajili yako pia namshukuru mungu kwaajili yao e amba u kifanya maombi kwaajili a waskilizaji wpini yaneemanakweli kwa ajili ya knum pamoa na timu yangu asante sana kwa maombi yako pia namshukuru na mungu kaajiliyao wewe amba ukichangia ukicangia za kupeleka injili hakika uaminifu wako umeturuhusu sisi kuweza kwenda katika maeneo mengine ambayo tulikuwa tunadhania kwamba tusingeweza kwenda lakini kwa sababu ya utii wako kwa sauti ya mchungaji mwema kristo basi umeweza kufanikisha kazi hii na wengi em Shiawa na, na kweli. kama unanisikiliza kwa kwa, uh, kwa, kwa kwa kwa mara ya ya ya kwanza nasema kwa karibu katika mafundisho mafundisho mafundisho kristo dogo tu tofauti mengine maana yako sana utakaposikia lakini tafadhali ebu, nipe muda tatu mfulizo anaamini roho mtakatifu kuleta mabadiliko ndani wako, na ukafreya, haya baada aayaan ashhotgauw nataka tuendelee na somo letu n kwenye matayo kumi nasita tuko kwenye ule mstari ntt lakini leo nataka tuangalie mstari wa kumi 8 hadi wa ktmatayodt e, bwana yesu anawambia petro hivi nami nakuambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu wala milango ya kuzimu haitalishinda anasema nami nitakupa wewe funguo za ufalme wa mbinguni na lolote utakalolifunga duniani litakuwa limefungwa mbinguni na lolote utakalolifungua duniani litakuwa limefunguliwa mbinguni kwa kifupi tunapozungumzia funguo za ufalme wa mbinguni maanaake tunazungumzia mamlaka kwa hiyo ni mamlaka ya ufalme wa mungu ukisikia ufalme wa mbinguni na ufalme wa mungu ni kitu hicho hicho isikusumbue matayo ndo anatumia neno ufalme wa mbinguni lakini ma, marko luka na yohana wao wanazungumzia abari ya ufalme wa mungu kwa hiyo funguo za ufalme wa mbinguni ama za ufalme wa mungu maanayake ni kwamba ni mamlaka ya ufalme wa mungu sasa mimi nawewe kama mkristo mamlaka yetu tunaipata kutoka kwa yesu kristo kumbuka ndomana nikasisitiza hakikisha umerudi kusikiliza uh, wiki yote iliyopita kwa sababu nilikuwa naweka msingi kwamba ili hii mamlaka uweze kuitumia Una, inatumika inatenda kazi kwako baada ya e kupata ufunuo kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa sababu hiyo basi tunaona bwana yesu anawambia petohapa kwamba nitakupa mamlaka ya ufalme wa mbinguni lolote utakalolifunga hapa duniani litakuwa limefungwa mbinguni na hapa duniani lolotetpt lmefunguliwa mbinguni sasa <clears throat> nataka nikueleweshe ni, ni, ni, ni, ni kitu kimoja pia kwa mamlaka hii inatenda kazi sambamba na jina la yesu mamlaka hii inatenda kazi sambamba na jina la yesu sasa kabla sijakuonyesha e, jinsi inavotenda kazi sambamba na jina la yesu nataka nikupe uh, uh, nini nikupe nini ufahamu sahihi kuhusiana na swala zima la mamlaka kwa sababu watu wengine tunadhani tunahamia mamlaka ni ya kwetu mamlaka sio kwetu mamlaka ni ya yesu kristo lakini nataka ni kuonyesha utaratibu jinsi ambavyo mamlaka inatenda kazi nadhani sehemu <coughs> nzuri ya kuanzia ni kwenye a, kama sikosee hesabu moja niangalie hesabu mlango ule wa ishirini na saba alafu tutaangaliapa ni, <coughs> ni musa ameambiwa kwamba wakati wakufa umefika alafu musa anawambia sasa mbona unawacha watu ukiwa hawana mchungaji hawana mtu wakuwasimamia kwa hiyo uh, mazungumzo yao yanaishia labda tuanze mstari wa kumi eh, eh, na mbili hesabu ishiri na saba mstari wa kumi na mbili tutasoma mpaka ule mstari wa a kama wa waishirini hivi hesabu eh, eh, siaba mbili hadi ishirini <clears throat> anasema hivi bwana akamwambia bwanaakamwambia msbwana akamwambia musa panda <clears throat> wewe juu ya mlima huu wa abraamu uitazame nchi <coughs> sore niliyowapa wana wa israelateremshe <coughs> maji kidogo anasema <coughs> na ukiisha kuiona wewe nawe utakusanyika pamoja na baba zako yaani utaenda kufa Ka, kama haruni ndugu yako alivyokusanyika kwa sababu mliasi juu ya neno langu katika jangwa la sini wakati wa mateto ya ya mkutano wala hamkunistahi hapo majini mbele ya macho yao maji hayo ndiyo maji ya meriba ya kadeshi katika jangwa la sini akeana musa akanenda na bwana akisema bwanamungu wa roho za wenye mwili wote na aweke mtu juu ya mkutano n yani kusimamia taifa la israeli atakayetoka mbele yao <clears throat> na kuingia mbele yao atakayewaongoza watokapo na kuwaleta ndani ili mkutano wa bwana wasiwe kama kondoo wasio na mchungaji sasa kitu ambacho unaweza usielewe ni kwamba nafasi ya mfalme mfalme alikuwa na kazi tatu kubwa kazi ya kwanza ilikuwa ni kufanya hukumu na kazi ya pili ilikuwa ni kupigana vita kwa niaba ya watu wake ama kuwaongoza katika vita na kazi ya tatu ni yeye kuwa mchungaji kwo ndicho ambacho uh, musa anamwambia bwanahpa mstara wa 1n bwana akamwambia musa mtwae yoshua mwana wa nuni mtu mwenye roho ndani yake ukamwekee mkono wako kisha ukamweke mbele ya elezeri kuhani na mbele ya mkutano wote ukampe mausia mbele ya macho yao kwao anasema mchukue yoshua ambaye ana roho wa mungu ndani yake ndio maana unaona swala la roho mtakatifu ni la muhimu tu Nakat... tukwaba roho anatakiwa awe ndani yako lakini pia ya awe juu yako sakumbuka kwenye agano la kale roho ya mungu ilikuwa hajaunganika na mwanadamu kwa sababu mwanadamu alikuwa liazalia mara ya pili katika gano jipya roho ya mungu ameunganikaa kitu kimoja na roho yako o amekuja haondoke amekuja kukaa milele lakini pia unahitaji awe anatenda kazi kutokea juu yako mstari wa ishirini anasema nawe utaweka juu yake sehemu ya heshima yako e, ili mkutano wote wa wana wasael wapate i si. sasa naomba nisome kwenye bibilia ya neno huu mstari wa waishirini umetafsiriwa vizuri hii kidogo tutarudi hapo tafsiri ya nena anasema vile wa ishi anasema mpe sehemu ya mamlaka yako ili jumuiya yote ya waisraeli ipate kumtii kwa hiyo mungu anamwambia musa hebu mchukue huyo yoshwa ambaye kuna roho wa mungu ndani yake alafu mwekee mikono mbele ya wana waisraeli uhamishie uchukue sehemu ya mamlaka yako umpatie joshua ili israeli wote wapate kumtii joshua kwa sababu ya hii mamlaka tunaenda vizuri kumbuka tunazungumza mamlaka ya mkristo nataka nikupe ufunuo hapa kwa hiyo musa <coughs> anaweka mikono kwa joshua na mungu anasema unapoweka mikono hakikisha unaamisha mamlaka iliyoko juu yako iende juu ya yoshwa ili hii mamlaka itakapokuja juu ya joshwa isababishe israeli wote wamtii joshwa kwa lugha nyingine israel wataanza kumtii joshua kwa sababu ya mamlaka iliyoko juu yake tuko sawa sawa mfano mzuri ni huu kwa mfano mtu anaweza akawa ni raia wa kawaida kabisa lakini siku anapochaguliwa kuwa rais wa nchi watu wanaanza kumheshimu kwa sababu ya mamlaka aliyonayo inawezekana huko nyuma una ulikuwa una unazoea uamtaniatania mnatukanana mnathanini akishakuwa rahisi ukienda mbele zake huendi kishikaji tena kuna kitu kinabadilika kuna mandhari inabadilika kuna kila kitu kituatmosfia inabadilika na kwa maana unavokwenda huendi kwa mshikaji wako tena unakwenda kwa mwheshimiwa rahisi unafana sawasawa kwaio na mungu naye anamwambia musa chukua sehemu ya mamlaka iliyoko juu yako iweke juu ya joshua ili watu wote wapate kumtii kwa nini basi watu wanapata kumtii watu wanamtii joshua kwa sababu ya mamlaka iliyowekwa juu yake ukilielewa hili itakusaidia sana katika kutekeleza ama kutumia mamlaka yako kama mkristo kwa sababu utajua mamlaka ulionayo sio ya kwako ni ya yesu kristo na kwa maana hiyo kila kitu kinakuti wewe kwa sababu ya hiyo mamlaka ok tneup so, kwenye sehemu nyingine <coughs> tujifunze jinsi ambayo mamlaka nafanya kazi kwenye uh, matayo mlango wa nane matayo mlango wa nane tutana wa mstarule watano matayo nane mstari wa tano anasema hivi <coughs> hata alipoingia hataalipoinga bwana yesu hata alipoingia kapernaum akida mmoja huyu ni nimaake ma, ni askari mwanajeshi akijaakija hakida akidaagal <laughs> ee neno anasema ni tafsiri anasema yesu alipoingia kapernaum jemedari mmoja alimjia jemedari mmoja alimjia eh? tuko sawa sawa kumwomba msaada kwayo tuweke nenobadala ya akida tuweke neno jemedari, jemedari. kwao anasema hata alipoingia kapernaum jemedari mmoja alimjia akamsi akisema bwana mtumishi wangu amelala nyumbani mgonjwa wa kupooza anaumwa sana zingatia mgonjwa wa kupooza anaumwa sana yesu akamwambia <coughs> nitakuja nimponye yule akida akamjibu akasema bwana mimi sistahili wewe uingie chini ya dari yangu lakini sema neno tu na mtumishi wangu atapona kwa maana mimi nami ni mtu niliyewekwa chini ya mamlaka mwenye askari chini yangu nikimwambia huyu nenda huenda na huyu njoo huja na mtumwa wangu fanya hivyi hufanya yesu aliposikia hayo alistaajabu akawaambia wale waliwamfuata ami nawaambieni sijaona imani kubwa namna hii kwa yoyote katika israel ofcouse nafahamu baadaye akamwambia nenda uh, uh, mstari wa k tatu naye akamwambia yule akida nenda zako na iwe kwako kama ulivyoamini wa mtumishi wake akapona saa ile ile sasa sikiliza kitu hichi kwa nini bwana yesu anamshangaa ujamaa huyu bwana kwa kwakuwae ni askari anasema kwamba mimi ni mtu nilioko chini ya mamlaka jaturuji pale juu angali ule mstari wa nane yule akida ama yule jemedari akamjibu akasema bwana mimi sistahili wewe uingie chini ya dari yangu lakini sema neno tu lakini sema neno tu na hapa ndio umuhimu wa kitabu cha nguvu ya ukili kwa wale ambao amna kitabu cha nguvu ya ukili tafuteni na kwa wale ambao mlisha nunua usisome mara moja rudia kusoma tena na tena na tena okay anasema hivi yesu uh, so anasema Um, msara wa nane yule, yule jemendari akamjibu akasema bwana mimi sistahili wewe uingie chini ya dari yangu lakini sema neno tu na mtumishi wangu atapona kwa maana mimi nami ni mtu niliyewekwa chini ya mamlaka mimi nami ni mtu niliyowekwa chini ya mamlaka mwenye askari chini yangu mwenye askari chini yangu sasa nataka nikupe picha hii kwa nini hu bwana anazungumza hivi huu bwana anasema hivi mimi nami ni mtu niliowekwa chini ya mamlaka kwa anasema yesu najua wewe huko chini ya mamlaka yesu alikuwa chini ya mamlaka ya nani alikuwa chini ya mamlaka ya baba yake na kwa maana hiyo mamlaka aliyokuja nayo yesu kama mwana wa adam mwana, mwana wa mungu ni mamlaka aliyokuwa amepewa na mungu na kwa maana hiyo ile mamlaka ilisababisha ili ili vitu vyote vimweshimud anasema kwamba baba amempa mwana mamlaka ya kufanya hukumu ili watu wote wamheshimu mwana kama vile ambavyo wanamheshimu baba tuliona wenye yohana 522 hadi na msaula7 kwa hiyo maanaake ni kwamba yesu alikuwa yuko chini ya mamlaka ya mungu na kwa sababu hiyo uumbaji wote ulikuwa unamtii kwa sababu ya hiyo mamlaka aliyopewa na baba yake kwa sababu ya hiyo heshima aliyopewa na baba yake ko na huyu askari anasema kwamba mimi nami ni mtu nilioko chini ya mamlaka maanaake anasema nina askari chini yangu umesikia hiyo lugha mimi nami ni mtu nilioko chini ya mamlaka nina askari chini yangu nikimwambia huyu nenda anaenda nikimwambia huyu njoo ana si sindio anakuja kwa nini ananjoo kwa nini anakuja kwa nini anaenda anaenda kwa sababu mimi nisikilize vizuri rafiki mimi ni mtu nilioko pia chini ya mamlaka sasa tatizo la wakristo liko hapa kwanza wengi hawajataka kujitiisha chini ya mamlaka ya kristo na kama haujajitiisha chini ya mamlaka ya kristo inakuwa ni ngumu sana kwa hiyo mamlaka kufanya kazi kupitia wewe angali mimi nami ni mtu nilioko chini ya mamlaka nina askari chini yangu ko maanake i maanake pia ana wakubwa zake wako juu ni kama kwenye jeshi ungesema labda tuckule tu mfano mdogo tungemwitaaa ni nal wa jeshi yeye kama a pia an, ana general ambaye yuko juu yake lakini eye kama kanal, pia ana wanajeshi ambao wako chini yake iwe ni captain, iwe ni sijui anaita isu majina na wakina sergeant, na wakina wakinal na wakina private askari kawaida wako chini yake kwa hiyo askari walioko chini ya huyu a wana kwa sababu yuko juu yao lakini na huyu nahuyu anajua kwamba lazima wamheshimu wa kwa sababu kuna yuko juu yake kwamba hawa wachini wasipo mwheshimu taarifa ikifika kwa kwalazimaawashughuliki wachii aaaaesh oa ufalm wa mungu pia sio genge la wahuni shida ni kwamba wakristo wengi kwamba ufalme ufalme wa wengu, wa mungu mungu ni genge la mungu genge la la sio wahuni ni ufalme ambao una structure una mfumo una utaratibu una muundo na utendajikazi wake ni superior kuliko falme nyingine zote utendajikazi wake ni sharp huko supa kabisa aasikia hivi kwaho anasema mimi nami ni mtu nilioko chini ya mamlaka nnamwambia huyu njoo ana njoo na huyu nenda anaenda kwa hiyo maanayake nini maana yake ni kwamba ana watu juu yake ana wakubwa walioko juu yake kuna watu ambao kuna mahali ambapo anawajibika kwa hiyo na yesu naye bwana yesu alivyokuja alikuja akiwa chini ya mamlaka ya mungu na ndio maana kila kitu kilikuwa kikimtimu a tukaangalia maeneo machache mfano tukapata ushahidi twende kwenye kwenye luka nne luka mlango wa nne alafu tutaanza msari ule kama wa niseme miseme ni wa thelathini na moja luka 4 mj tutasoma mpaka hathii na sita anasema akashuka mpaka kapernaumu mji wa galilaya huyu ni bwana yesu akawa akifundisha siku ya sabato wakashangaa mno kwa mafundisho yake kwa kuwa neno lake lilikuwa na uwezo ama lilikuwa lina, lina lina lina nini monjee niangalia kwenye tafsiri ya yani, neno anasema wakashangazwa sana na mafundisho yake maana maneno yake yalikuwa yana mamlaka maneno yake yalikuwa yana mamlaka maneno yake yalikuwa na mamlaka alafu anasema uh, na ndani ya sinagogi mlikuwa na mtu mwenye roho ya pepo mchafu akalia kwa sauti kuu akisema acha tuna nini nawe yesu wa nazareti umekuja kutuangamiza na kujua uu nani mtakatifu wa mungu yesu akamkemea akisema fumba kinywa chako mtoke yule pepo akamwangusha katikati akamtoka asimdhuru tena saa k ta 6 mshangao ukawashika wote waka, eh, wakasemezana wakisema ni neno gani hili maana awaamuru pepo wachafu kwa uwezo na nguvu nao kutoka sasa naomba nisome kwenye tafsiri ya neno huu mstari wa 36 sikia kenye bibilia tafsiri ya neno wanavyosema anasema watu wote wakashangaa wakaambiana mafundisho haya ni ya namna gani anawaamuru pepo wachafu kwa mamlaka na nguvu nao wanatoka kwa mamlaka na nguvu nao wanatoka kwenye matamlasabmatayo mlango wa saba ukasoma mstari ule wa ulewaishina e, ngapi pale uh, nalenga mstariwashia msari a anasema ikawa yesu alipomaliza maneno hayo eh, makutano walishangaa mno kwa mafundisho yake kwa maana alikuwa akiwafundisha kama mtu mwenye kma imeandika amri sio amri kama mtu mwenye mamlaka wala si kama waandishi moja nisome msara 8 na 29 tena kwenye tafsiri ya neno matayo 79 katika tafsiri ya neno sik anasema hivi anasema yesu alipomaliza kusema maneno haya makutano ya watu wakashangazwa sana na mafundisho yake kwa sababu alifundisha kama yeye aliye na mamlaka wala si kama walimu wao wa sheria kwao bwana yesu alikuwa akizungumza anazungumza akiwa ana mamlaka alikuwa akitoa maagizo manaake anatoa maagizo akiwa na mamlaka maneno yake yalikuwa yamejaa mamlaka kwa nini kwa sababu yesu alikuwa yuko chini ya baba yake ndio maana bwana yesu anatueleza kwa mfano kwa mfano twende kwenye yohana nikuonyeshe kwenye yohana mlango mlango mlango wa tano niende mstari ule wa thathi mlango wa tano mstari wa thelathini anasema hivi yohana ta thh bwana yesu anasema hivi mimi siwezi kufanya neno mwenyewe kama nishikiavyo ndivyo ni ukumuvyo kama ni ndivyo ni hukumuvyo na hukumu yangu ni ya haki kwa sababu siyatafuti mapenzi yangu mimi bali mapenzi yake aliyenituma kanasaa sifanyi mapenzi yangu mimi bali nafanye mapenzi yake yye aliyenituma kwao bwana yesu alikuwa ametumwa alikuwa ana juu yake ambaye ni mungu ambaye ni baba yake tene kwenye yohana kumi n bili yohana mlango wa kumi n mbili alafu tutaangalia mstari ule wa tukianza mstari wa ngapi ngape w niataro4 naye yesu akapata sauti akasema yeye aniaminie mimi haniamini mimi bali yeye aliyenituma anasema naye anitazamaye mimi amtazama yeye aliyenitumaa anasema mimi nimekuja ili niwe nuru ya ulimwengu ili kila mtu aniaminie mimi asikae gizani na mtu akiyasikia maneno yangu asiyashike mimi simhukumu maana sikuja ili niuhukumu ulimwengu ila niuokoe ulimwengu yeye anikataae mimi asiye yakubali maneno yangu anaye amhukumue neno hilo nililo linena ndilo litakalomhukumu siku ya mwisho kwa sababu mimis si kunena kwa nafsi yangu tu bali baba aliyenituma yeye mwenyewe ameniagiza nitakayonena na nitakayosema nami najua ya kuwa agizo lake ni uzima wa milele basi hayo ni ninenayo mimi kama baba alivyoniambia ndivyo ninenavyo ninenayo anasma nimepewa amri nimepewa agizo kuzungumza habari ya uzima na ndicho ambacho nazungumza kwa sababu gani ninaye aliye juu yangu tunaenda aaa mamlaka ilitenda kazi kwa bwana yesu kwa sababu alikuwa anatambua anaye ambaye yuko juu yake na aliinjwa mamlaka hii itafanya kazi kwa sababu ya huyo aliyoko juu yake tunakwana tuwasaa rafiki lakini twende kwenye sehemu moja aa atapata umstari kwenye, nahani kwenye matayo pia e, kuna kitu ambacho bwanawesu alizungumza alizungumza ni matayo ishri na tatu <coughs> mstari wa kwanza anasema hivi kisha yesu akawaambia makutano na wanafunzi wake akisema waandishi na mafarisayo wameketi katika kiti cha musa basi yoyote watakayowaambia myashike na kuyatenda lakini kwa mfano wa matendo yao msitende maana wao hunena lakini hawatendi kwa hiyo bwana yesu anawaambia mitume pamoja na makutano kwamba mafarisayo pamoja na waandishi wa sheria wameketi katika kiti cha musa na kwa sababu hiyo chochote ambacho watawaambia chochote ambacho watawaagiza yafanyeni hmm? angalia msariulo wa pili na watatu moja nisome kwenye bibilia ya tafsiri ya neno si hivitaka ujifunze viweze kukaa vizuri anasema hivi walimu wa sheria na mafarisayo wameketi katika kiti cha musa hivyo inawapasa kuwatii na kufanya kila kitu wanachowaambia tuko sawasawa kwa nini wanatakiwa Wafa, wanataki wanatakiwa wachii kile ambacho wanaambiwa na waandishi wa sheria na na mafarisayo kwa sababu hawa mafarisayo wameketi katika kile kiti cha musa kwao sababu ya makutano kuwaheshimu waandishi wa sheria ama waalimu wa sheria pamoja na mafarisayo ni kwa sababu hawa mafarisayo na waandishi wa sheria wameketi katika kiti cha musa sasa kumbuka wewe rafiki mimi na wewe tumeketi katika kiti cha kristo nitakuonyesha kipindi kinachokuja lakini nilitaka ulielewe hili kwamba sababu ya mafarisayo kuheshimiwa sababu ya, ya waandishi wa sheria kuheshimiwa ni kwa sababu wameketi sababu wa katika kiti cha musa kao sababu ya yesu wa nazareti kuheshimiwa hapa duniani alivokuja katika huduma ni kwa sababu alikuwa ameketi katika kiti cha atia kit a ene afasi a nnaaaa na kwa maana hiyo yule akida anasema na kwamba mimi na askari chini yangu sababu ya askari ni kwa sababu asari kuiti ya nini kwa sababu, sababu mmi a watu walioko juu yangu walioko katika nafasi ya mamlaka kumbuka musa aliambiwa amwekee mikono yoshua ili kuamishia mamlaka ili watu wapate kumtii kwa watu walianza kumtii Joshua kwa sababu aaumt juu yake ilitoka kwa kwa kwa musa kama vile mafarisayo sheria wanaheshimiwa kipindi kipindi hicho katika katika kiti cha musa. Hivyo kazi. Hilo, kipindi ambavu, wow, katika kiti cha cha kazi hilo kinachokuja jinsi kristo lazima lazima lazima kila kitu kisema, lazima hmm. kila kitu kitu hapo nhhwas nimesikia habari njema naamini ulikufa ukaondoa dhambi zangu zote kisha ukafufuka niwe mwenye haki na nakini kwa kinywa changu ya kuwa wewe ni bwana asante kwa kuwa wewe ni bwana na mwokozi wa maisha yangu lakini mm-hmm. kwa hayo maombi mafupi kabisa inaokaribisha katika familia ya mungu inaokabidhi mkononi mwarho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu ni jina langu naitwa huruma gadi na usisahau kabisa kabisa, kabisa. kwamba yesu ni kristo na bwana watu wengi waliosoma kitabu cha mwalimu uruma gadi cha nguvu ya ukiri wanakiri na kushuhudia kwamba maisha yao yamebadilika niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukiri jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukiri mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukiri mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yao kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri koivu kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema sasa umesikia matunda ya kumiliki kitabu cha nguvu ya ukiri unasubiri nini kumiliki nakala yako mwenyewe piga simu namba 7645242 au 67 tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili itarudia sifuri saba sit nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili kununua kitabu hiki cha nguvu ya ukiri mekuwa akisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kubsbe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na naggl kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 7645242 au 789 Sano se, ki so se borili, ne bili. Hao se, pori, psi, a saba. Sako, sanosi, ki so se borili, ne bili.