vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli anasema angalieni ndugu zangu usiwe katika mmoja wenu moyo mbovu wa kutokuamini kwa kujitenga na mungu aliye hai moyo ulio mbovu ulioja kutoamiutasababisha ujitenge na mungu aliye aliyehai lakini muonyane kila siku maada muitwapo leo ili mmoja wenu asifanywe mgumu kwa udanganyifu wa dhambi ili mmoja wenu asifanywe mgumu kwa udanganyifu wa dhambi kwa maana tumekuwa washirika wa, wa kristo kama tukishikamana na mwanzo wa utabiki wetu kwa anazungumzia kwamba dhambi ama ugumu wa moyo utasababisha mimi nijitenge na mungu wote pale ulipo rafiki nina kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vya na kweli pindiyanema nakweli jinalangunai i ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya wanawets yanakuja kwako kila siku kiwa na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako sikilza ili uweze kukua na kufika ktika cheo ha kim chautumilifu wa krist augha ingifkh kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna buli kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza anafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli um, tunaendelea na somo letu nalosema huduma ya upatanisho huduma ya upatanisho na leo tutaanza kujikita zaidi kwenye kuangalia mesej yenyewe huduma ya upatanisho ni kitu gani na kala sijaendelea nikkumbusheama tunapatikana katiaot uapatikana kwajina la mwalimurumagadiaaototembeleafnonwaafn w afnya kie 789 t5 sfu 24 m2li na uhakikishe kwamba umesha pakuwa telegram kutoka kwenye pstoe baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila topo leo lakini zaidi ya yote ukiwhamasisha wengine na kuwafundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho mwenye umejifunza pia nimshukuru mungu kwa ajili yako wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kuangumi pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa uaminifu wako zaidi ya yote uh, ni, kush, ni mshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli eh, na kuhakikisha kwamba injili hii inasonga mbele injili inasonga mbele na watu wengi zaidi wanafikiwa kama manaiskiliza kwa mara ya kwanza nakukaribisha katika mafundisho ya kristo mafundisho ambayo kufikiri kama kristo badala ya kufikiri kama adamu hivyo kuchana na kitu kimezungumza pashida kogtofauti akufki na kufikiri kwako kuamini kwa kwa kwa kwa kwa, huo ni uthibitisho tosha kuwa bado unafikiri kama adamu na kwa naomba nipe siku tatu roho mtakatifu ataweza kushughulika na nawewe ili uweze kuelewa mafundisho ya kristo na uanze kuyafurahia baada ya kusema hayo basi twende s tund moao f mlang msarloكumi namoia tutasoma mpaka mstari ule mlango anasema naye yani bwana yesu alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine wa kuwa wanjilisi na wengine wa kuwa wachungaji na walimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke huduma huduma gani hiyo tunamfahamu sasa ni ya upatanisho hata mwili wa kristo ujengwe hata nasi sote tutakapofikia umoja wa imani na kuwa na maarifa kama ya mwana wa mungu hata kuwa mtu <coughs> mkamilifu hata kufika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ili tusiwe tena watoto wa changa tukitupwa huku na huku na kuchukuliwa na kila upepo wa elimu kwa hila ya watu kwa ujanja tukizifuata njia za udanganyifu anasema kumi tano lakini tuishike kweli katika upendo na kukuwa na hata tumfikirie yeye katika yote yeye aliye kichwa yn yani kristo <coughs> sasa nataka tuzungumze kidogo kuhusu habari ya huduma ya upatanisho na kama livyokuwa nimeelezea kwamba kazi ya, ya, ya, ya mtume ya nabii ya mtume minjilisti mchungaji na mwalimu ni kumjengea uwezo capacity building kumjengea uwezo huyu mtakatifu huyu mtu aliyezaliwa mara ya pili ili ili nini ili aweze kufanya kazi ya huduma na anamjengeaje uwezo anamjengea uwezo kwa kumfundisha huyu mtu afikiri kama kristo aweze kuzungumza kama kristo na aweze kutenda kama kristo kwa lugha nyingine anamjengea uwezo wa kuja na habari njema ambayo mungu ameleta kwetu kupitia yesu kristo na ufalme wake sasa baada ya kusema hayo taatande ene kule kwenye, kwenye, kwenye wa, wakorinto wa, wa, wa, wa pili mlango wa, wa tano wakorinto wa pili mlango wa tano alafu tutaanza kusangalia vitu vichache vichache akorinto wa pili mlango wa tano tutaanza msa msarula wa kumi na nne tutasoa mpaka msaru wa kumi na tisa wakorinto wa pili tano kumi na nne mpaka kumi na tisa paulo anasema maana upendo wa kristo watubidisha maana tumehukumu hivi ya kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote basi walikufa wote mmoja alikufa nani kristo alikufa kwa ajili ya wote na kwa sababu hiyo basi inahesabika kwamba watu wote walikufa tena alikufa kwa ajili ya wote ili walio hai wasio hai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuka kwa ajili yao sitaikuelezea sana apa nataelezea huko mbeleni anasema hata imekuwa sisi tangu sasa hatumjui mtu awaye yote kwa jinsi ya mwili ingawa sisi tumemtambua kristo kwa jinsi ya mwili lakini sasa hatumtambui hivi tena kumi na saba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya halafu anasema kumi na nane lakini vyote pia viatokana na mungu yaani hivi vyote vilivyokuwa vipya vinatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanisho sasa angaleo ule mstari wa kumi na nane tena anasema lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha wakati uliopita aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho sasa kuna vitu nataka nivizungumze hapa mambo mawili matatu makubwa na naomba tu ufungue moyo wako unisikilize sasa najua nitakapokuwa nikielezea ntakanyagakanyaga mapokeo kidogo kuna wengine mtakasirika kuna wengine mtanuna lakini hebu kuwa mnyenyekevu wa moyo maada mnakuonyesha kitu kutoka kwenye neno hebu kuwa wazi hupokee kile ambacho bwana anasema kwa hiyo hu mstari wa k8 anasema lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa, eh, kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho sasa kuna kuna kitu nataka tukielezea hapa kwamba dhana iliyoko kwenye kanisa na hata nje ya kanisa ni kwamba kuna kumekuwa kuna uadui kati ya mungu na mwanadamu na dhana nzima iliyoko ni kwamba mungu ndo amekuwa natafuta maneno mazuri ya kuelezea kwamba tatizo liko upande wa mungu na tatizo alikuwa upande wa mwanadamu kwamba mwanadamu alikosea sawa lakini yapu, baada ya hapo baada ya mwanadamu kukosea mungu amekuwa anaasira na huyu mwanadamu mungu amekuwa kinyume na huyu mwanadamu mungu amekuwa actually hafurahishwi na huyu mwanadamu mpaka alipokuja yesu kristo kuja kuleta upatanisho kwa lugha nyingine kuja kumtuliza na kumpooza huyu mungu ili sisi tuweze kurudi katika husiano naye hiyo ndio zana ambayo iko katika kanisa sasa nataka niizungumzie kidogo tuiangalie je na ukweli kwa sababu na hiyo inatokana na mistari kama hii kwa mfano ukienda kwenye mstari kama sikosei isaya t tafuttupigepige stori kidogo kwani kwanuna mda bwana isaya 9 E, unajua haya mambo aataki msuli sana nataki unakomaa ndoomana hatawengine kuelewa biblia inakua nguuetia visuli uh, uh, mambo yanaenda yanaendataratibu sks59 mstari wa kwanza anasema hivi tazama mkono wa bwana haukupunguka hata usiweze kuokoa wala sikio lake si zito hata lisiweze kusikia lakini maovu yenu yamewafarikisha ninyi na mungu wenu na dhambi zenu zimeuficha uso wake msiuone hata hataki kusikia hasa mistari kama hii ambayo inatumika sana kwenye maombi kwa hiyo watu wanakuja mbele za mungu wakiwa wanadhana kwamba mungu kwa sababu ya dhambi tulizozifanya sisi mungu amekuwa hataki kutusikiliza atusomo mstari kidogo huo kwe, mstari wa pili kwenye new king james anasema atungali anasemaaakingreza anasema, anasema, anasema bat your uh, iniquities have uh, separated you from your god and your sins have hidden his face from you so that he will not hear sasa ukiasikiliza tafsiri ya kiswahili na tafsiri ya kiingereza kuna tofauti kubwa sana sasa oja nikaangalia kwenye bibilia ya tafsiri ya neno na bibilia ya abare njema tuone kama wameweza kutafsiri kama ilivyozungumza kwenye logho ya kiingereza uh, neno hivi lakini maovu yenu yamewatenga ninyi na mungu wenu dhambi zenu zimewaficha ninyi uso wake ili asisikie bibilia yabare njema hivi dhambi zenu ndizo zinazowatenga na mungu wenu dhambi zenu zimemfanya ajifiche mbali nanyi hata msiweze asiweze kuwasikieni no tafsiri ya biblia bali njema imekosewa na tafsiri ya sauti union imekosewa tafsiri ambayo inapatia ni hii hapa ya neno na nitakueleza kwa nini kabla ya kununa na kuuzima redio yako najua umetengeneza huduma nzima kuzunguka kuwaambia watu hivo kwamba mungu ameficha uso na nao ndonawasaidia sasa kuwaleta katika uso wa mungu si ndio mtumishwa bwana kwa ko sikatirika sikilizetu itakusaidia kwa <laughs> kwayo anasema lakini maovu yenu yamewatenga ya ninyi na mungu wenu kitu cha kwanza ta uzingatie hicho maovu ndio yaliyekutenga wewe na mungu sio mungu ndiye aliyekutenga maovi yako ndiyo aliyekutenga wewe na mungu alafu anasema dhambi zenu zimewaficha ninyi uso wake ili asisikie kwa lugha nyingine dhambi zako hiyo dhambi imekusababisha wewe ama imefunika uso wa mungu imekuzuia wewe ama inakuzuia wewe usiuone uso wa mungu sasa watu wengi wakisoma mstari kama huu wanaona kwamba mungu ndo ameficha uso ndio maana hata tafsiri nyingine za kiswahili zimetafsiriwa vibaya nitarudia kusema tena kwenye tafsiri ya kiingereza anasema hivi but your separated you from your god kwamba maovu yenu yamewatenga separated yamewatenga ninyi na mungu and your sins have hidden his face from you na dhambi zenu zimeuficha uso wake kutoka kwenu so that he will not soana kwa sababu hiyo kwa kuwa uso wake umefikwa na dhambi zenu ndio maana ku, hawezi kuwasikia kwa, kwa lugha nyingine ni kama unavyofanya dhambi inakutenga na mungu na inatengeneza ukuta in, inatengeneza uzio in, inatengeneza kitu ambacho kinaziba na kuzuia wee uone uso wa mungu lakini pia nakuzuia unapozungumza maneno yako yasifike kwa kwao sio mungu ndiye aliyejitenga na wewe ni dhambi zako zimekusababisha wewe ukatengwa na mungu lugha nyingine sio kwama mungu uko kinyume na wewe najua lugha atuelewani taenda ksoma kwenye waibrania alafu nitarenakusoma kwenye soria waibrania mlango wa tatu alafu nitaanza msarule wa kumi na mbili anasema angalieni ndugu zangu usiwe katika mmoja wenu moyo mbovu wa kutokuamini kwa kujitenga na mungu aliye hai kwao moyo ulio mbovu ulioja kutokuamini utasababisha e ujitenge na mungu aliye hai lakini muonyane kila siku maadamuiswwapo leo ili mmoja wenu asifanywe mgumu kwa udanganyifu wa dhambi ili mmoja wenu asifanywe mgumu kwa udanganyifu wa dhambi kwa maana tumekuwa washirika wa kristo kama tukishikamana na mwanzo wa uthabiti wetu kwa anazungumzia kwamba dhambi ama ugumu wa moyo utasababisha mimi nijitenge na mungu kmoja nikwambie wala tusiende mbali sana wewe unanisikiliza twende kwenye, kwenye kwanza wewe unanisikiliza hapa unafahamu mara nyingi ukifanya kosa ambalo ukahisi kwamba hili ni kosa mbele za mungu shauku na kiu ya kwenda kwenye maombi na kata shauku na kiu ya kwenda kanisani kwenye mkusanyiko wa watakatifu inakata sio mungu amekukataa ni ile hali ya dhambi uliyoifanya ile hali ya makosa ulioyafanya ndani mwako ndiyo anasababisha mmoyo wako ujitenge na mungu k sio mungu amejitenga na wewe okay. nikupe nikuulize swali moja tukienda bustani ya eden kwenye bustani ya eden bibilia natoeleza wazi kabisa mungu alikuwa alikuwana utaratibu wa kukutana na adamu pamoja na eva pale bustani yaede ni muda wa jioni anasema wakati wa jioni kupunga kwa hiyo inamana kila jioni mungu alikuwa anakuja anapiga stori na adamu pamoja na mke wake siku walipoasi maagizo ya mungu walipoamua kula matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya matunda ambayo waliambiwa wasile waliposikia sauti ya bwana mungu inakuja akitembea bustanini badala ya kwenda kwenye eneo la eneo la miadi wakaamua kukimbia na kujificha na tunaona aliyekuwa akiwatafuta ni mungu sio mungu aliyejificha akawakimbia ni mwanadamu ndiye aliyemkimbia mungu na kujificha baada ya kufanya dhambi na tunaona mungu akiita adamu adamu huko wapi adamu anasema niko huku nimejificha nilisikia sauti yako nikajificha kwa sababu niko huchi mungu anamwambia nani amekuambia na tunaona kwenye story hiyo ni mwanzo mlango wa tatu tunaona kwenye stori ile kwamba adamu na eva walikuwa wamechuma majani ya mtini wamejishonea kama nguo bado tunamwona mungu anachukua mnyama ngozi ya mnyama anawavesha mungu akuwakimbia wao ndo walikuwa wanamkimbia mungu ukienda kwenye mwanzo mlango wa nne baada ya, kaini, ya kichole, kabla kaini ajamuua ndugu yake ambaye ni abeli mungu anampa onyo anawambia dhambi iko mlangoni na kuhotea je ukifanya vyema hautakubaliwa tazama dhambi iko mlangoni na kuotea ukiishinda utakuwa umefanya vyema bado kaini anamuua ndugu yake baada ya kumua yake labda tukasome kidogo hapo paj hivi toviweka sawa hivi m kuna wengine wadanganyana pia anasema kwamba mungu asikilizi sauti ya, ya watu wenye dhambi okay adamu alikuwa amefanya dhambi amemuasi alimsikia mungu akumsikia kaini hapa alikuwa amemuua ndugu yake alimsikia mungu akumsikia eh? angalia hapa e, baada ya kaini kumuua ndugu yake nianze mstari ule wa nane kaini akamwambia habili nduguye twende uwandani ikawa walipokuwapo uwandani kaini akamwinukia habili nduguye akamuua tisa bwana akamwambia kaini yuko wapi habili ndugu yako akasema sijui mimi ni mlinzi wa ndugu yangu nataka uone pichai baada ya kaini kumuua habili bado alikuwa anaisikia sauti ya mungu na ibilisi anawadanganya watu wa mungu kwamba ukiwa na dhambi ukiwa na makosa huwezi ukaisikia sauti ya mungu si kweli huo ni uongo kinachotokea ni kwamba ukifanya dhambi wewe ndo unatafuta kumkimbia mungu wakati mungu anakimbilia kuja kwako wewe unamkimbia kao okay. anasema hivi mstari wa tisa bwana akamwambia kaini yuko wapi habili ndugu yako akasema sijui mimi, mimi ni mlinzi ndugu yangu akasema umefanya nini sauti ya damu ya ndugu yako inanililia kutoka katika ardhi basi sasa umelaaniwa wewe katika ardhi iliyofumbua kinywa chake ipokee damu ya ndugu yako kwa mkono wako utakapoilima ardhi haitakupa mazao yake utakuwa mtoro na mtu asiye na kikao duniani kaini akamwambia bwana adhabu yangu imenikulia kubwa haichukuliki tazama umenifukuza leo katika uso wa nchi nitasitirika mbali na uso wako nami nitakuwa mtoro na mtu asiye na kikao duniani hata itakuwa kila anionaye ataniua kwao kumbuka ukifanya dhambi nakusababisha umkimbie mungu sasia jibu la mungu bwana akamwambia kwa sababu hiyo yeyote atakayemuua kaini atalipiwa atalipizwa kisasi mara saba bwana akamtia kaini alama mtu amwanaye asije akampiga kwaio bado unaona pamoja na kaini ameua ndugu yake abili ya bado unaona mungu akimlinda unasema lakini alimpa adhabu akalaani arhi nonono no, no, no, no, no. ni ni makosa ya kaini mwenyewe ni dhambi yake mwenyewe ndo imesababisha ardhi hiwe imelaaniwa sio mungu alilaani ni, ni, ni yeye kaini mwenyewe ni makosa ya kaini mwenyewe ndo amemsababisha yeye mwenyewe awe mkimbizi juu ya nchi sio mungu alimkimbiza kaini anataka kumsingizia mungu tu hapa anasema kwama habu ulionipa kali mno inakuwaje mungu bado anamlinda mungu, mungu alikuwa upande wa kaini mda wote tangu mwanzo anamwonya kabla ya tukio kutokea na hata baada ya tukio kutokea katika madhara ya makosa ya kaini bado mungu ik upande wa kaini anasema akamwekea alama ili mtu yeyote akimwona kaini asije akamgusa asija akampigi sijui si, si, si, kawa unapata hiyo picha asa najua nikishasemavpnuaaa ah, mngu aateketeawatut lakini bado alimwacha nuhu bado anamtaka mwanadamu alikuwa anasafisha ule uchafu ulikua umeingia walizaliana na, na, na, na, na, na watu wengine kwa anatengeneza kitu fulani kwa, nataka hajawahi kuwa kinyume kinyumena vingineageshagia wanadamu tutaenda wa okay. kwenye story ya mwana waondoetaatbuene lakini ni mbali mno kitu hichi tuende kwenye wakorinto sorry warumi warumi warumi warumi warumi warumi mlango wa tano sasa utajua oja nikuambia kitu kimoja ili tuweze kuelewana lugha hivi nikuulize swali rafiki wewe kama mzazi ama mtu mzima unamwona mtoto anachezea kiwembe ama anachezea moto anataka kutia mikono ama miguu kwenye moto alafu unamkataza unamzuia unawambia ukigusa huo moto takuunguza mtoto anakaidi anakataa anaenda anagusa moto alafu anaungua swali ni wewe ndio umemuunguza ni wewe ndio umemuunguza unafahamu ukweli sio o uliomuunguza kilichomuunguza nini ni mchanganyiko wa moto na kukaidi kwake kwa hio mungu naye anakuja anatupa maelekezo namna ya kuishi aliwapa w- e, israeli maelekezo namna ya kuishi na alikuwa anawaonya kabisa anawaambia mkiandamia miungu mingine mtaangamia hakika kwaho walivokuwa wanaandamia miungu mingine alafu wanapigwa na hizo nchi wanachukuliwa mateka wanateswa maanaake yalikuwa ni madhara consequences ni madhara ya kukaidi kwao maelekezo maelekezo ambayo yalikuwa ni kwa manufaa yao kama vile ambavyo ue unawambia mtoto mdogo usishike moto utaungua usichezee kiwembe kitakukata sijui kawa unanyeelewa usipolielewa ili mtazamu wako kuhusu mungu utakuwa ni wa shida sana utakuwa ni wa shida sana unavyoambiwa usinywe pombe ama usivute sigara sio kwa sababu mtu anataka takunyima kustarehe ni kwa sababu ukivuta sigara mwisho wa siku kuwa na kansa kwenye mapafu sasa unavopata kansa kwa sababu ya kuingiza moshi kwenye mapafu yako Unadha ni mungu amekupa hiyo kansa nkupo aaca pombe sio dini kunywa pombe maisha yako akaanza kuvurugika afya yako kaanza kuvurugika unaan ni mungu ndo amekupa me, me, amekupa mbovu anapokwambia usirukeruke ukaanza kurukaruka kila kila kila kila suruali inayopita inayopita ni ni ni ama sketi ukimwi ukimwi mungu amekupa alikuwa anakueleza tangu mwanzo kuna kuna madhara tatizo hili kuwa usipite katika hiyo njia ualinayopita niakwa kanatiata ukim au a aulza tanu wanzo ua maaa uaatizohlant ho nanatusin kinyume cha mwanadamu hata siku moja kusema mungu amekuwa siku zote upande wa wanadamu. angalia wa, warumi angaliawarumi ile il anaposema asa bali mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi kwa anasema kifo cha yesu kristo ni uthibitisho wa upendo wa mungu kwetu sisi na kwamba yesu kristo alitolewa tulipokuwa wenye dhambi dhambi nini dhambi ni uwasi sasa jiulize je kama mungu anachukia wenye dhambi ilikuaja akamtoa yesu kristo afe kwa ajili ya wenye dhambi nataka ujiulize hilo swali kichwani kama anachukia mpaka anafunika uso atake kutuona anatuchukia sisi kwa sababu tumefanya dhambi na makosa kao hataki kutusikia maombi yetu ilikuwaja akamtoa yesu kristo akafa tulipokuwa tungali wenye dhambi mungu anachukia dhambi hamchukii mwenye dhambi lazima tuweze kutofautisha hivo vitu viwili tulipofanya dhambi ama adamu alipofanya dhambi dhambi ni uwasi arao wa na kwa sababu ya uasi huo ikamsababisha adamu awe mkimbizi na ikasababisha wanadamu kwa ujumla wao wote wawe wakimbizi wae hawamtaki mungu mwasi mungu ndio maana yesu anakuja kutupatanisha sisi kuturudisha kwa mungu uadui <gulia> uadui uadui kati kati yetu mungu, kati yetu na na mungu mungu mungu kipindi kinachokuja unatokea unatokea upande wa mungu. Unatokea upande wa wa katitaawanadam na mpaka leo hii adhautokee upande wa mungu uadui unatokea upande wa mwanadamu ndio maana mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake alichukua hatua ya kwanza ya kuleta maridhiano na mapatano ni mungu mwenyewe kwa kumtoa mwanawake wa pekee sio chochote ambacho sii tulikifanya sisi si tulikuwa hatumtaki a si tunamchukia mungu mno ndio maana alivyokuja katika mwili kama yesu tukamchukua pale msalabani tukamuua waliomua yesu ni wanadamu sio mungu kwa sababu ya chuki yetu dhidi ya mungu tulikuwa tunamchukia mungu hatumtaki lakini bado yeye alitupenda kuwa kubadilisha mawazo apa siku moja unanyeelewa rafikinachokizum nataka uone ukuu na ukubwa wa upendo wa mungu ndio maana paulo anasema hakuna kitu chochote kinachoweza kututenga na upendo wa mungu katika kristo absolutely nothing huna dhambi yeyote unaweza kuifanya mungu akuchukie mungu anakupenda tu ndo maana akamtoa yesu kristo afe ili aondoe hiyo dhambi yako swali ni moja tu je unajua je unatambua je unakubali kwamba mungu anakupenda na anakupenda sio kwa sababu unapendeka anakupenda kwa sababu ni upendo na ndio maana amemtuma mwanae yesu kristo amekuja ili kutupatanisha sisi na ulimwengu na kama umezaliwa mara ya pili je unatambua kwamba una huduma upatanishi unatakiwa uende ukawaambia watu kwamba mungu ana bifu nao jina langu naitwa huruma gadi kubuka yesu ni kristo na bwana watu wengi waliosoma kitabu cha mwalimu uruma gadi cha nguvu ya ukiri wanakiri na kushuhudia kwamba maisha yao yamebadilika niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukiri jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukiri mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yao kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnaktakiwa kukiri ivkukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mizima huumu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema sasa umesikia matunda ya kumiliki kitabu cha nguvu ya ukiri unasubiri nini kumiliki nakala yako mwenyewe piga simu namba 764 5242 au 673 tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili itarudia sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili kununua kitabu hiki cha nguvu ya ukiri wakisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kubb katika youtube youtubechanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na naogle kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vyebilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 a uscire fuori si sa sabba sa tu fuori si fuori in me li e me li