vipindi hivi vya neemba na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli tunayo amani na mungu kwa sababu ya damu ya yesu kristo tunayo amani na mungu kwa sababu ya kile ambacho mungu amekfanya kupitia yesu kristo na mungu akasema nikishaingia agano hilo la amani ni agano la milele sitaacha kukutendea wema sitakuonea hasira wala sitakukemea sasa nikua swali wakristo wangapi wanajua ukweu wakristo wangapi wanaelewa huu ukweli ni wakristo wangapi wanakubalina kila mara inapotokea majanga duniani wakristo anasema ni mungu analeta adhabu ni mungu anateremsha kibano ni mungu anapiga watu ni mungu popote pale ulipo rafiki nina katika mafundisho wa kristo kupitia vipindi vyaemaa kweli jinalanu aii afrhmweu uz kuskla kile ambacho bwanawets metuandaimfs swkt kma ukiwa na, na lengo la kujenga na kuimarisha imani yakoslza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali yinginufike mali uwezufu wako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo na anasikiliza na nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunamalizia somo letu leo sio kwa sababu kuna vimeisha vya kuzungumza lakini tunaliishia tu kwa hapa kwa awamu hii na leo nataka nikuonyeshe nini basi bibilia inasema kwamba tumekwisha kupatanishwa na mungu sasa hiyo kupatanishwa na mungu tayari yake eina matokeo gani katika maisha yetu sisi kama ambao ni waamini tayari lakini na kwa wale ambao sio waamini inabadilishaje maisha yetu ya kila siku ama inabadilishaje mtazamo wetu kuhusu sisi wenyewe na kuhusu wale ambao bado hawajaamini habari njema hayo ndio ambayo tutazungumza katika kipindi cha mwisho na nikukumbushe tu kabla ya kuendelea kwamba mafundisho yanapatikana yanapatikana katika katika youtube na katika google mafundishoay pa anapatikana katikana tna kote tunapatikana kwajina la mwalimu mwali huruma gari ukifika pale tafadhali subscribe utakapoangalia ama kusikiliza usahau kulike pamoja na kushare kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya sauti tunapatikana katika telegram kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe fupiu tukasema niunge katika namba 822 nawe utaunganishwa utaunganishwaaiseme tu kwamba kwa wale ambao mko katika, katika e, ni vyema mkafanya utaratibu wa kuamia katikakwanjia tarehe moja mwezi wa tano Post mafundisho tena kwenye kwenyetutakua tunaost mafundisho kwenye telegram tu kumbuka telegram kumbukainafanya kazi kama vile ambavyo whatsapp inafanya kazi baada ya kusema hayo basi ni kushukuru kila mmoja ambaye amekuwa akishiriki eidha katika kuhamasishaie kusikiliza ama katika kufanya maombi kwa ajili ya wasklizai pindi vya neema na kwelina kuajilietu sisi ama kwa ajili ya ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kuchangia gharama za kupeleka injili ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa na neno la mungu nasema asante sana sana sana, sana kwa a open wenu asante sana kwa uaminifu wenu asante sana kwa ukarimu wenu baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee moja kwa moja na somo letu tuende kwenye wakorinto wa pili mlango ule wa tano mstari ule wa kumi na saba mpaka mstari wa kumi na tisa wakorino wa pili tano kumi na saba hadi kumi na tisa kuna mambo kadha nataka tuyaangalie pale wakorint wpil 79 anasema hivi hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao naye ametia ndani yetu neno la u naye ametia ndani yetu neno la upatanisho sasa bibilia inaweka wazi kabisa na kama ukufanikiwa kusikiliza tangu mwanzo wa ili somo nitakushauri huweze kufanya hivyo nimezungumza mambo mengi najua kwa wengine ni mambo mapya kabisa kwa wengine labda inaweza kaa amekushtua lakini ukweli wa neno la mungu ndio huo kwamba lazima ufike mahali uone kwamba kuna matunda kwamba kazi kamilifu ya msalaba ya eh, bwana wetu yesu kristo ilileta tofauti sasa mtaro wa 19 anasema yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanisho sasa kabla ya kwanza kuzungumza kwamba hichi alichokifanya mungu kupitia kristo pale msalabani kinaleta kina matokeo gani katika maisha yetu le, tuanze kuangalia kwanza namna gani ambavyo namna gani ambavyo uh, watu baki kabisa ambavyo, ama watu ambao hawajasikia habari njema watu ambao hawajamwamini wanaathirika kwa namna moja ama nyingine na kile ambacho amekifanya bwanat yesu kristo kwa anasema yani, mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake kwa hiyo ulimwengu mzima kufuatana na bibilia angalia nasema mungu alikuwa ndani ya kristo kwaiyo ni wakati uliopita anasema mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake kwa hiyo kufuatana na bibilia kwamba mungu pale msalabani kupitia kazi kamilifu ya msalabani alipatanisha ulimwengu mzima na nafsi yake kwa lugha nyepesi ni kwamba mungu ana bifu na ulimwengu mungu hana asira na ulimwengu mungu hana asira na mtu yeyote mungu hana bifu na mtu yeyote kwa nini kwa sababu pale msalabani takribani miaka elfu mbili iliopita aliupatanisha ulimwengu na nafsi yake na kuanzia wakati huo anasema kwamba hawahesabii watu makosa yao sasa najua kwa washikadini mkisikia ili mnataka kuzimia kwa sababu mnataka watu wahesabiwe wa makosa mnataka watu waadhibiwe mnataka knie mnataka mungu ambaye anatafuna nyama za watu mungu ambae anakunywa damu za watu mungu ambaye anapiga watu na kuua na kuwaadhibu na ni kwa sababu mefundishwa vibaya bibilia iko wazi yesu kristo alipokufa msalabani alishughulika na dhambi za ulimwengu mzima hakushughulika na dhambi za walokole tu alishughulika na dhambi za kila mtu alipatanisha ulimwengu mzima kila mtu aliyoko duniani mungu alishampatanisha swali linabakia ni moja tu je unakubaliana na hiyo hali mpya ya yakupatana na mungu ama bado unaendelea kumkataa rafiki sasa anasema mungu n yani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake kwao anasema ulimwengu umehesabia utekelezaji wa hichi kinachozungumzwa hapa ni unabii ulitoka miaka mingi sana iliopita kupitia isaya isaya alitoa unabii kuhusiana na hii hali angalia kitu ambacho alisema twende kwenye isaya alafu tasa mstari wa isaya tisisaya mstariule wa tis nadhani mpaka wa wakumi alafu mambo atakua amekaa vizuri sanaisaya mstari wa tis hadi ule wa kumi anasema hivi kwa maana jambo hili limekuwa kama maji ya nuhu kwangu maana kama nilivyoapa ya kwamba maji ya nuhu hayatapita juu ya dunia tena kadhalika nimeapa ya kwamba sitakuonea hasira wala kukukemea sitakuonea hasira wala kukukemea maana milima itaondoka na vilima vitaondolewa bali wema wangu hautaondoka kwako wala agano langu la amani halitaondolewa asema bwana akurehemue asema bwana akurehemuye asema bwana akurehemuye sasa kumbuka rafiki kumbuka si tumaoko kaji ukisomaukisoma ukisoma, wafeso wa, wa, wa wa lakini mungu kwa kuwa nikasoma tena hapa kwuaekaso mungu akurehemue oshike kit ltnd kenye afeso b waefeso b4 anasema namna hii waefeso b waefeso b anasema hivi asma anasema, uh, anasema uh, lakini mungu kwa kuwa ni mwingi wa rehema kwa mapenzi yake makuu aliyotupenda hata wakati ule tulipokuwa wafu makosetu, kriso, yani kwa sababu ya makosa yetu alituhuisha pamoja na kristo yaani mmeokolewa kwa neema kwao anasema kwa sababu mungu ni mwingi wa rehema tumeokolewa kwa sababu mungu ni mwingi wa rehema shika hilo la kwanza alafu tene kwenye petro wa kwanza mlango wa pili petro wa kwanza mlango wa pili alafutasoma mstari wa tisa hadi wa kumi petro wa kwanza mlango wa pili mstari wa tisa hadi wa wakumi anasema hivyo bali ninyi ni mzao mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu watu wa milki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliwaita mtoke gizani mkaingie katika noruu yake ya ajabu mstari wa kumi anasema ninyi mliokuwa kwanza si taifa bali sasa ni taifa la mungu mliokuwa hamkupata rehema bali sasa mmepata rehema kwao anasema sisi tumepata rehema watu wamepata rehema kwa sababu ya nini kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya sasa turudi turudisasasa huende tungakuonyeshe pale isaya hamsi nn mstari ule wa tisa na wa kumi alafu mambo yatakaa vizuri utakuwa umepata picha nzuri isaya hmsi4 mstari wa tisa na wa kumi sikia anavyosema anasema hivi anasema kwa maana jambo hili limekuwa kama maji ya nuhu kwangu maana kama nilivyohapa ya kwamba maji ya nuhu hayatapita juu ya dunia tena kadhalika nimeapa ya kwamba sitakuonea hasira wala kukemea mungu anakuambia wewe mtakatifu wa mungu mungu anakuambia wewe mpendwa sitakuonea hasira wala sitakukemea maana milima itaondoka ama kwa sababu vi, milima itaondoka na asa, maana milima itaondoka na vilima vitaondolewa bali wema wangu hautaondoka kwako wala agano langu la amani halitaondolewa asema bwana akuremue kwa hiyo mungu anasema sitakuonea asira wala sitakukemea kwa nini kwa sababu ya amani sasa kumbuka sisi tulivyompata kristo tumempata nini tumepata mepata matumepata amanik amani. okay. kolosai 1o kolosai olosaimoja wakolosai moja alafu tukitoka hapo sasa tutaenda kwenye wakorinti wa pili tano wakolosai moja na twende mstari ule wa kumi na tisa mstari wa kumi na tisa anasema hivi naanzia na, katikati kwjili ya muda mdaam anasema kwa kwa kuwa ama kwa sababu katika yee kristo ilipendeza utimilifu wote wa mungu ukae na kwa yee kristo kuvipatanisha vitu vyote na nafsi yake yakenafsi yani, na, ya mungu akiisha kufanya amaniasikneno amani kwa damu kwa damu ya msalaba wake kwa yeye ikiwa ni vitu vilivyojuu ya nchi au vilivyo mbinguni ko kwa, anasema kwamba tunayo amani na mungu kwa sababu ya damu damuya st tunayo amani na mungu kwa sababu ya kile ambacho mungu amekifanya kupitia yesu kristo na mungu akasema nikishaingia agano hilo la amani ni agano la milele sitaacha kukutendea wema sitakuonea hasira wala sitakukemea sasa nikuruza swali wakristo wangapi wanajua ukweli wakristo wangapi wanaelewa u ukweli ni wakristo wangapi wanaba kila mara inavyotokea majanga duniani wakrist wanasema ni mungu analeta adhabu ni mungu anateremsha kibano ni mungu anapiga watu ni mungu kwa mfano kaa sahii tuna janga la ugonjwa ambalo linasumbua dunia nzima watu wanasema mungu amekasirika mungu anaasira na ulimwengu mungu anaasira na dunia kwao tuingie tumwombe mungu rehema tumwombe mungu msamaha mungu amesema hei kama maji ya kipindi cha nu nilisema sitaangamiza dunia tena kwa garika nimeapa kwa nafsi yangu sita kuonea asira wala sitakukemea agano langu la amani alitaondoka kwako akaja akatekeleza wa akatekelezapwakorinto wapl 5 s9 anasema yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao ko pale miaka elfubii iliopita pale msalabani baada ya kuondoa dhambi za ulimwengu mzima tangu wakati ule ahesabie watu makosa yao unasema inawezekanaje kwa sababu ya damu ya yesu damu ya yesu ni kubwa ina nguvu kuliko kazi za ibilisi kuliko kazi za adamu je unaamini hilo sasa anasema alikuwa anasema akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake kwa kama ulimwengu umeshapatanishwa na mungu kwa sababu ya kile ambacho kristo amekifanya hiyo asira nyingine hiyo yani bifu nyingine nazungumzia na inatokea wapi asira imebakia kwa wale ambao mwisho wa siku watamkataa kristo watakataa kupokea huu upatanisho na kwa maana hiyo wakifa wakaondoka katika mwili wataenda kwenye ziwa la moto wataingia wata kwenye asira ya mungu watakapomkataa kumpokea yesu kristo watakapokataa kupokea uzima lakini kimsingi sasa hivi tunavyozungumza mungu hana bifu na mtu ndio maana ametupa huduma ya upatanisho tuende tukawaambia watu kuna watu huwa wanakusanyika wanaomba rehema kwa ajili ya taifa wanaomba mungu wanaombamungu kwa kitu kipi nataka kunyiambia kwamba maombi yenu ninyi yana nguvu kuliko damu ya yesu kristo nataka kunyambia kwamba nini kufunga kwenu na kukesha kwenu kwamba kuna nguvu kuliko utii wa yesu kristo kwa baba yake mbona mnajihesabia haki mbona mnapiga vifua na kujidai ni vijogoo kwa nini msiwe wanyenyekevu wa moyo mkanyenyekea mkakubaliana na kile ambacho yesu kristo alikifanya alivyosema imekwisha alimaanisha imekwisha maanaake nini kwamba madhara yote na matakataka yote yaliyoletwa na adamu ameyaondoa mambo ya kale yame pita tazama yote yameuwa mapya hiyo ndio habari njema rafiki mimi na wewe tunatakiwatuwapelekee watu hicho ndicho ambacho tuna tuna kwa kama tunasema taifa uovu uovu sababu awambiwandgutazidawapelekea habari njema kwamba tayari na mungu aaawaeksh kusameewanan aya wameksha kupatanishwa sababu ya kile ambacho yesu yesu kristo kristo pale msalabani takia, ambia, watu watu wote wote mko included alikufa kwa ajili yenu amahofaaaalabatmbiwatotwewe ni mkristo wewe ni muislamu wewe ni mpagani wewe ni myahudi wewe ni mhindu haijalishi ni ni nani e kenyeji wewe ni jambazi wewe ni kahaba wote mungu anawapenda alimtoa yesu kristo akafa kwa ajili yenu na kwa maneno ameshawapatanisha anawasubiri mrudi nyumbani njooni rudini nyumbani hiyo ndio habari njema ambayo tunatakiwa kupelekea watu lakini shida ya watu wengi waliookoka ni kwa sababu hawajaelewa hata yesu kristo alikuja kufanya nini kao sio tu kwamba wao wameshindwa kufaidi matunda ya kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa maana maanao nanini wanamwakilisha wana, wana wana mungu pamoja na yesu kristo vibaya kwa watu wanamfanya mungu awe muhukumu mtu akio mungu aziakiwi mungu anamchapa mungu anampiga mungu anampigaei hey, amesema aliupatanisha ulimwengu na nafsi yake ndani ya kristo na hawahesabii watu makosa sasa kama hawahesabii watu makosa anawapigaje na hii wakristo wengi amtae kusikia lakini ukweli ndio huo hamuwezi kuuchenga wewe ruka choto kulia hauwezi kuuchenga ukweli okay kama mnaamini kwamba maombi yenu ya rehema na ya utakaso ndio anaofanya muwe na uhusiano usiokuwa na dosari mbele za mungu kwa nini mnategemea jina la yesu kwa nini mnamwomba mungu kwa jina la yesu kwa nini mnaitia damu ya yesu kama mnaamini maombi yenu ya rehema na nguvu kwa nini msiombe au maombi yenu ya rehema pasipo kutegemea yesu pasipo kutegemea jina la yesu pasipokutegemea damu ya yesu kwa nini hamfanyi hivyo kwa sababu mnajua hamfuzu si wewe si si, si, si, si ukusanyiko lako lilonalo mbele za mungu tunakubalika kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya sio kwa sababu ya kile ambacho sisi tunakifanya liingie ilo kkwenye akili yako kwenye me, medula ublagata iingie humo ndani ikae kama ingekuwa ni tabia yetu na wetu mzuri then kuna sababu gani ya kuwa mkristo ukristo maanaake ni kwamba tumetia tumaini letu na tegemeo letu kwa yesu kristo na kile ambacho amekifanya hiyo ni habari njema watu kidogo twende kwenye warumi tuangalie aambatdo sisi kama wakristo kama waamini warumi nane nataka nianze a mstari wa shiri a tisa sasoma mistari michache anasema hivyo maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwanawake kwa ho anasema mungu kuna watu aliwajua tangu asili kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili wafananishwe na mfano wa mwanawake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na mwanawake nani kristo kwa kwahio anasema alitujua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu akafanya maamuzi tufanane na kristo ili kristo awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi anasema na wale aliowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliowaita hao akawahesabia haki na wale aliowahesabia haki ao akawatukuza nakona sawasawa ntarudia tena na wale aliowajua tangu asili hao akawaita na wale aliowaita hao akawahesabia haki na wale aliowahesabia haki a akawatukuza kwa lugha nyingine mungu ametuita akatuhesabia haki woja tena hivi mungu ametuchagua akatuita akatuhesabia haki akatutukuza ili tufanane na kristo ntarudia tena mungu ametuchagua akatuita akatuhesabia haki akatutukuza ili tufanane na kristo na wakristo wengi mnadhania kwamba mmeokolewa mwende mbinguni na ukifo utaenda mbinguni usijali sijasema kwamba uendi kwamba mbingu haipo no ukifa utaenda mbinguni sijali lakini kilichofanya mungu amtoe mwanawake wa mwana pekee anatueleza ni kwamba alituchagua kabla ya kuwek misingi ya ulimwengu alafu akaja akatuita alafu akatuhesabia haki alafu akatutukuza ili tufanane na kristo kwao wewe unanisikiliza ambao umezaliwa mara ya pili sio tu kwamba ulichaguliwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu lakini pia umeitwa sasa tukizungumza habari ya kuchaguliwa na kuitwa kuna watu wanakuja na mafundisho mabovu ya augustin kwamba na pamoja na, na alvinism kwamba wanadhania kwamba kuna wachache ambao walichaguliwa waende jehanam na kuna wachache ambao wamechaguliwa wawe na uzima wa milele si bibilia hisemi hivyo anavyozungumzia predestination anamaanisha kwamba watu wote hivi wo, yani binadamu wote tulichaguliwa katika kristo na bidaya maadamu wote zilivyochaguliwa mungu amekusudia tufanane na kristo hiyo ndio predestination pekee ambayo tunayo hakuna predestination nyingine predestination nyingine nini kisali chake ni kigumu kwa hiyo kuna watu wanafundishana kwamba kuna watu ambao mungu aliamua kwamba hawa ni wa jehanam na hawa ni wa uzima wa milele kama ndio hivyo kwa nini tunahubiri kama tayari mungu alisha kwamba hawa watapata uzima wa milele na hawa watapata jihana, kwa nini tuhubiri tumia tu akili yako kidogo rafiki predestination inayozungumziwa kwamba aliochagua alio akaamua n kufanana na kristo kwamba kila mtu atakaekubaliana na umw aliko siku sikuikuwa bwana na mwakoza meshake lazima afanane na o ndicho ambacho mungu amekusudia hakuna mtu hata mmoja ambaye hatafanana na kristo na ndio maana tunapofundisha haya mafundisho tunasema kwamba tunakufundisha kujenga na kuimarisha imani yako ili wewe uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa sababu hilo ndio lengo la mungu la kukuokoa hilo ndio lengo la mungu la kukuchagua kabla kuwekwa misingi ya ulimwengu hilo ndio lengo la mungu la kukuita hilo ndio lengo la mungu la kukuhesabia haki hilo ndio lengo la mungu la kukutukuza ili nini ili ufanane na kristo sasa hajaishia hapo 1 anasema basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye kinyume chetu ngal e bibilia ya neno bbia barijea anasemaje mstari biblia ya neno anasema hivi tuseme nini basi kuhusu haya haya yepi kwama mungu alituchagua akatuita akatuhesabia haki akatutukuza ili tufanane na kristo tuseme nini juu ya haya anasema ikiwa mungu yuko upande wetu ni nani awezaye kuwa kinyume chetu bibilia njema anasema kutokana na hayo tuseme nini zaidi ikiwa mungu yuko upande wetu nani awezaye kutupinga tafsiri ya kusema kwa urais tku anasema hivi hivyo tuseme nini juu ya hili ikiwa mungu yuko kwa ajili yetu hakuna anayeweza kuwa kinyume nasi ikiwa mungu yuko kwa ajili yetu hakuna anayeweza kuwa kinyume nasi sasa tene tene zumze pointi mbili hapa kwao anasema hivi mmoja mungu yuko upande wako lakini pia mungu yuko kwa ajili yako mshski vitu vilitofauti vnatak vielewe sio tu kwamba mungu yuko upande wako rafiki lakini pia mungu yo kwa, kwa ajili yako okay. maana yake nini Msi, mtu anaweza akawa yuko upande wako lakini hana msaada wote kwa mfano inawezekana wewe washabiki wa mpira wa miguu sawa inawezekana wewe ni mshabiki wa timu ya mpira wa miguu wa yanga ama timu ya simba unajua kitu kimoja huko upande wa hiyo timu lakini huna unacheza kufanya uwanjani zaidi ya kushangilia i lakini hapa anasema sio tu kwamba mungu yuko upande wako lakini pia mungu yuko kwa ajili yako kwa maneno mengine hiyo shughuli anaifanya yeye ksio kwa tu kwamba anakuunga mkono lakini pia yee ndi anaingia kazini na kutekeleza hiyo kitu unayoitaka hasa changamoto tulio nayo ni hii wakristo wangapi mnajua na kutambua kwamba mungu yuko upande wenu watnasema oh, <laughs> o oh yesu tunajua tunajua tunajuaok okay. nikuulize unavyoingia kwenye maombi yako maombi yako huwa unaenda kufanya nini asilimia tts pottsa ya wakristo mnapoingia kwenye maombi yenu mnaenda kwenye maombi kumshawishi mungu ili akupatie uponyaji ili akupatie hela ili akupatie mtaji akupatie kazi akupatie mke hiyo unaingia kwenye maombi ili kumshawishi mungu okay. kwa nini unamshawishi mungu ni kwa sababu ndani mwako unaona kwamba mungu yuko kinyume na nawewe hayuko upande wako kwa hiyo inabidi umshawishi ili aweze kuona kama unavyoona aweze kuona umuhimu wa hicho kitu kama umuhimu wa hicho kitu ili awe upande wako ili akusaidi hicho kitu kukipata na kwa maana hiyo huo mtazamo ni kwa sababu haujaelewa bado kwamba tayari wao umepatanishwa na mungu sio tu kwamba umepatanishwa na mungu lakini huyu mungu alikujua kabla a kuwekkwa misingi ya ulimwengu akakuchagua akakuita akakuhesabia haki akakutukuza kwa kifupi umepatanishwa naye je huo ndio mtazamo unaingia nao kwenye maombi kwamba mungu hana bifu na mimi mungu iko upande wangu na chochote nitakachomwambia chochote ntakachokisema atakifanya kwa niaba yangu je unaua ujasiri kwamba mungu iko tayari kufanya kwa niaba yangu angalia tikeu anavyosema anasema hivyo nini juu ya hili ikiwa mungu yuko kwa ajili yetu yuko kwa ajili yetu je unaamini mungu yuko kwa ajili yako je unaamini kuwa mungu yuko upande wako na kwamba yuko kwa ajili yako na kwamba lolote utakalolisema lolote utakalolitenda mungu atalitekeleza kwa ajili yako kwa niaba yako kwa sababu yako je unajua hilo je unatambua hilo je unavyoingia kwenye maombi unaingia kwenye maombi ukiwa unaona kwamba wewe umepatanishwa na mungu ama unaona kwamba mungu anabifu na wewe ama unaona kwamba mungu iko kwa kinyume na nawewe mtazamo wako ukoje rafiki unavyoingia kwenye maombi unavotoka kwenda kuombea mgonjwa mtaani ama kumshirikisha mwingine habari njema je unaona kwamba mungu yuko kwa upande wako na kwamba anakusaidia yuko tayari kukusaidia ili hiyo kazi iweze kufanyika vizuri ama unaona mungu ko kinyume na nawewe unapoombea mgonjwa alafu haukupata matokeo liokuwa unayatarajia unafanyaje ndani mwako unaanza kumlilia mungu alioko mbinguni na kumshawishi ama unasema no mungu yuko upande wangu in ndiye infact ndi kazi mtazamo wako ukoje rafiki wewe na mimi tumepatanishwa na mungu ulimwengu mzima umepatanishwa na mungu twende tukawaambie watu hiyo habari njema ya kwamba mungu ameupatanisha ulimwengu mzima akiwa ndani ya kristo na sasa hawahesabii watu makosa yao tena waambie warudi nyumbani kwa baba yao na wa kabisa ni weo unayenisikiliza ambaye hujampokea riso ka bwanamekoza maisha yako fanya maombo yafuatayo sema bwana yesu nimesikia habari njema naamini yakuwa wee ni mwana wa mungu ulikufa msalabani uondoe dambi zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niyo mwenye haki asante kwa kuwa mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa ayo maumbi mafupi kabisa nakupa ongera naukaribisha katika familia ya mungu ninakabidhi mkononi roho mtakatifu ambako ni salama anauweza kutunza mpaka siku ile kuu ya bwana wetu yesu kristo basi rafiki tumefikia mwisho wa kipindi chetu tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na usisahau kwamba yesu ni kristo na bwana watu wengi waliosoma kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri wanakiri na kushuhudia kwamba maisha yao yamebadilika niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukiri jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yao kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mizima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema sasa umesikia matunda ya kumiliki kitabu cha nguvu ya ukiri unasubiri nini kumiliki nakala yako mwenyewe piga simu namba 7645242 au 67 tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili itarudia sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili kununua kitabu hiki cha nguvu ya ukiri wakisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kubb katika youtube youtubechanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na naogle kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vyebilisi tupigie simu namba 7645242 au 7895242 a uscire fuori si sa sabba sa tu fuori si fuori in me li e me li