vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama kuna eneo lolote la maisha yako bado una changamoto bado umekwama inaweze kaa katika eneo la afya katika eneo la fedha na uchumi katika eneo la mausiano inaezaeekana katika eneo la la masomo labda nakadhalikkadalik sababu kwamba umekwama bado sababu kwamba bado hauna huhuru katikaile eneo ni kwa sababu hauyeijia kweli na sababu ilakufanya wewe usijue kweli kwa sababu hauyawa mwanafunzi wa kristo kipindi cha neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami siku ya leo ili kuweza kusikia kile ambacho uh, roho wa yesu kristo ametuandalia uh, kumbuka tu kwamba mafundisho ya na kweli ni mafundisho ambayo yanatengezwa maksusi kwa ajili ya kujenga imani yako unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumliu wa kristo kwa lugha nyingine kukupatia maarifa yatakayowezesha imani yako kuwa imara ili ufike mahali ufikiri kama kristo uzungumze kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu hivyo kama kuna eneo la maisha yako unatakiwa ulipe kipaumbele ni maisha ya imani kwa maana neno linasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani mwenye haki nani mwenye haki ni mtu yeyote aliyempokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yake hivyo basi zingatia na mwenendo wakoa kila siku kwamba zingatia kwamba tunatakiwa kuenenda kwa nini kwa imani na sio kwa kuona kakuona io kautegemea milango mitano fatgemea asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakijitaidi kusambaza ujumbe wa kristo kusambaza mafundisho ya kristo wamekuwa wanafunzi wazuri wa kristo mwanafunzi wa kristo nani mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo hivyo asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakifanya kazi hiyo kwa uaminifu kabisa kuhamasisha watu wasikilize vipindi vya neema na kweli lakini pia kuna wale ambao wamekuwa wakifanya hivyo kupitia kwenye facebook kupitia kwenye youtube na wengine wamekuwa wakihamasisha watu waende kwenye podcast nasema asante sana kazi yenu ni njema uh, tunaendelea na somo letu ninalosema uh, neema ya kustawi neema ya kustawi si, eneo la ustawi ni eneo ambalo muhimu sana katika maisha ya kila mkristo kila mkristo anatakiwa kustawi hicho ndicho kitu ambacho mungu alisema hilo ndio kusudio la mungu najua namna n watu wanapata shida uonyeshe kitupeleke mahali twende kwenye kitabu cha yoshua yosa <coughs> mlango wa, wa, wa kwanza alafu huone maagizo ambayo mungu alimpa alimpa joshua joshua hapa ama joshua baada ya, ya musa ku, ku, kufa mungu anamkabidhio kazi sasa joshua ya kuingiza wana waisraeli nchi ya, ya, ya ahadi nchi yenye asari na maziwa angalia jinsi ambavyo uh, mungu anamwambia yosha tene joshua moja nane josh moja nane uh, jos moja nane anasema namna hii uh, anasema uh, moja nane anasema kitabu hiki cha torati sasa anaposema kitabu cha torati maanake ni kwamba kipindi hicho tulikuwa tuna agano la kale tagano jipya lijaja na kitabu cha torati anamaanisha kitabu cha mwanzo kutoka e, lawi hesabu kumbukumbu la torati kwa hio anasema kitabu hiki cha torati kisiondoke kinywani mwako bali yatafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yalioandikwa humo maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana kwa hiyo ni mapenzi ya mungu mungu anataka wewe ustawi sana ko mtu yeyote anayekuja kuambia kwamba habari ya ustawi sio sio sio muhimu kwa maisha ya mkristo huyo mtu hajamjua mungu bado kumbuka wiki iliyopita nilikueleza nikuambia kwamba ni muhimu sana mimi na wewe tukamwelewa mungu ni muhimu sana tukapata picha sahihi kuhusu mungu kwamba ni mungu aliye mwema n ni baba aliyeja upendo na ni rafiki aliye mwaminifu kwamba lazima nifike mahali nijue kwamba mawazo ambayo mungu ananiwazia ni mawazo ya mema tukaona katika yeremia 9 anasema najua mawazo ninayowawazia ni mawazo ya amani na wala sio ya kuadhuru kwenye tafsiri ya biblia ile ya neno anasema najua mipango nilionayo juu yenu ni mipango ya kuwafanikisha na wala sio mipango ya kuwadhuru kwa hiyo mipango ya mungu alionayo juu yako mawazo ya mungu juu yako, yako, yako ni mawazo ya kukufanikisha wewe anavyosema kwamba mawazo juu yangu ni mawazo ya amani nikakuambia neno amani ni neno la kibrania linaloitwa shalom shalom maana yake ni kwamba anasema hakuna kilicho uh, kilichopungua wala hakuna kilichoharibika lugha ya kiingereza tungesema nothing missing, nothing missing broken kwao mpango m- m- wa mungu juu ya maisha yako mtizamo wa mungu juu ya maisha yako ni wema na hapa katika joshua anakwambia kwamba kitabu hichi cha neno neno la mungu lisiondoke kinywani mwako litafakari usiku na mchana upate kutenda sawasawa sawa na neno la mungu livosema anasema ukifanya hivyo ndipo utakapoifanikisha njia yako sasa nika nika nikakueleza katika tukaenda tukaangalia kwenye waraka watatu wa yohana tukaona yohana mtume yohana anamwandikia mzee anaitwa gayo eh, waraka watatu wa yohana mlango wa kwanza msarulo wa pili anasema mpenzi naomba ufanikiwe eh, katika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile nafsi yako ifanikiwavyo tukachukua tafsiri mbili tukaziunga tukapata sentensi inaosema namna hii mpenzi naomba ufanikiwe na kustawi katika maeneo yote katika mambo yote na kuwa na afya kama vile nafsi yako inavyofanikiwa na kustawi kwa hiyo na hilo hilo wazo sasa tunaliona vizuri kupitia hapa katika joshua moja nane na kumbuka katika wiki iliyopita nikakuonyesha kwamba ana, ge, gayo anaambiwa hivyo na mtume yohana ni kwa sababu gayo anaenenda katika kweli mzee yohana anasema nimefurahi niliposikia unanenda katika kweli unakaa katika kweli na tukaona katika yohana 8 hmhltbl bwana yesu anasema kwa anaongea na wayahudi wale waliomwamini kwamba ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kwelikweli tena mtaijua kweli na hiyo kweli itawaweka huru kweli ulioijua ndio taka kuweka huru na nikasisitiza nikakwambia najua kwenye biblia za kiswahili amesema utafahamu kweli nikakwambia unapotafsiri kufahamu ni tafsiri iliochuja haijakamata haijakamata lile wazo kama ambavyo mungu alikuwa amekusudia ama bwana yesu alikua amekusudia nikakwambia neno kujua kutokea kwenye mtizamo wa kiibrania maanaake ni kama vile ambavyo nasema adamu akamjua eva ama abraham akamjua sara kao maanake ni kwamba abrahamu alimjua sara na sara akamjua abraham hivyo na nawewe rafiki unatakiwa uijue kweli na kweli kujue wewe nkambia kwa lugha nyingine unaa kuna, kuna mwingiliano mwingiliano kati mwiniiaokatia mwingiliano kati ya ile kweli na wewe kwao mnakuwa kitu kimoja ko ndicho ambacho ambachoa wnaa mtaijua kweli na hiyo kweli ulioijua ndio takakuweka huru nikakwambia kwa kwa hivi kwamba kama kuna eneo lolote la maisha yako bado una changamoto bado umekwama inaweza katika eneo la afya inaeza kaakatika eneo la fedha na uchumi ni katika eneo la mahusiano inaweza inaezaia katika eneo la, la, la, la, la, la, la masomo labda na kathalika, na kadhalika kadhalika sababu kwamba umekwama bado sababu kwamba bado hauna uhuru katika ile eneo ni kwa sababu haujaijua kweli na sababu iliyokufanya wewe usiijue kweli ni kwa sababu haujawa mwanafunzi wa kristo na sababu iliyokuzuia wewe usio mwanafunzi wa kristo ni kwa sababu umekataa kukaa katika neno la kristo na kilichokufanya ukata kukaa katika neno la kristo ni kwa sababu umekataa kumwamini kristo si, kwayo si, ndo na inakwenda namna hiyo kwamba ninapomwamini yesu kristo then itanisababisha maneno yake niatilie uzito na nianze kuyafanyia kazi na ninapofanyia kazi maneno ya yesu kristo then inaonyesha kwamba kweli mimi ni mwanafunzi wa yesu kristo na ninapokuwa mwanafunzi wa yesu kristo sasa itaruhusu inafungua mlango wa mimiini kuweza kuijua kujua kel uza kujua keli kuishi katika uhalisia wa hiyo kweli na ninapoishi katika uhalisia wa hiyo kweli hiyo kweli sasa inaniweka huru kwa hiyo ni muhimu sana na kweli tukaona katika yohana anasema watakase kwa ile kweli neno lako ndio kweli hivyo basi tunapokuja kusoma kwenye angalia anavyosema yosha hapa anasema hivi haleluya anasema kitabu hiki cha torati ama ungeza ukaondoa torati ukaweka neno kwa sababu hapa kumbuka ilikuwa kwasababu hapakumbukajma kitabu hiki cha neno kisiondoke kinywani mwako kwa maneno mengine neno la mungu lisiondoke kinywani mwako anasema bali ya tafakari maneno yake mchana na usiku kwaya anasema neno la mungu lisiondoke kinywani mwako tafakari usiku na mchana hilo neno la mungu anasema tafakari usiku na mchana na ndio maana rafiki kila siku tunakuletea vipindi vya neema na kweli kila siku tunajitaidi kwamba walau huo umetafakari neno la mungu ni katika kusikiliza na katika kutafakari ni katika ku, ku, ku, ku, kujiuliza maswali kwamba hichi nilichokisikia leo hii kina kina kina uwezaji kubadilisha maisha yangu hichi nilichokisikia leo hii kinaniweka mimi katika nafasi gani hichi iicho leo hii kinawezaje kunisaidia mimi kutoka katika changamoto ilizonazo si, lazima uchukue hilo neno alafu uliruhusu kwa lugasma uli apply, ulitumie katika situation katika mazingira yako kwaho anasema neno la mungu lisitoke kinywani mwako anasema bali utafakari lilo neno la mungu usiku na mchana ama mchana na usiku anasema upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneneo maneno yote yaliyoandikwa humo ko anasema tafakari neno la mungu usiku na mchana anasema kwanza moja neno la mungu lisiondoke kinywani mwako alafu mbili anasema litafakari usiku na mchana ma mchana na usiku alafu tatu anasema angalia fanya maamuzi ya kutenda kutekeleza kila kitu kilichoandikwa katika neno la mungu ama kilichosemwa na neno la mungu tekeleza yote, tekeleza yote. alafu anasema maana maana anakupa matokeo hayo kwamba moja ukiakisha kwamba neno la mungu ajiondoka kinywani mwako mbili ukalitafakari usiku na mchana na tatu ukawa unalitendea kazi anasema ndipo ama maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana sasa kuna kitu kadogo nataka nikuonyesha rafiki anasema angalia anasema maana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana mungu anasema nini anasema ustawi wako na mafanikio yako yanategemeana na nani hayategemeani na yeye wala hayategemeani na shetani wala haategemean na kiei chochote yanategemeana na wewe anasema ndipo utakapoiifanikisha njia yako kwa hiyo wewe ndo unawajibika kuchukua neno la mungu ukaakikisha aliondoke kinywani mwako ukalitafakari usiku na mchana ukalifanyia kazi anasema unapofanya namna hiyo utaifanikisha njia yako na utastawi sana utaifanikisha njia yako na utastawi sana Kwayo kwa hiyo kwa manena mengine kama ningekuwa ngoja okay, nkuta mfano mw- mw- mdogomwaka um, elfubili na tisa nikawa ni jinsi ambavyo nilivyoamini nimeitwa kwenye huduma cha kwanza chakuwa nimeamini baada kukuta sicho lakini niliamini li, wakati huo sasa kwa kuwa nilikuwa sijui neno nikaamini kwamba mungu amenyiita nifanye biashara alafu nikishafanya biashara ile hela nitakayopata faida nisaidie watumishi wachungaji na watumishi ambao fedahawako wa, sawasawa kwa wengine wana changamoto za kifedha ndicho nichoamini ambacho of course mwisho wa siku nikuja kujua kwamba sichi walichoniitia kwa hiyo nilipokuwa nikienda nikifanya biashara nikifanya shughuli zangu kila mara nilipokuwa nikikwama nilikuwa narudi kwenye neno la mungu kuangalia kwa nini nimekwama na ufumbuzi ukoje kwamba mungu anasema nini kuhusu ili jambo langu na ufumbuzi gani anasema na chochote ambacho nilikuta mungu amesema sio tu kamba niikitafakari lakini pia nilichukua hatua nikakifanyia kazi ko sikua msikiaji mvivu skua si msikiaji msaulifu kama yakobo anaposema nilikuwa ni msikiaji nayotendea kazi neno kwao mungu ndicho anachosema anasema hakikisha neno la mungu alitoka kinywani mwako lakini mbili hakikisha kwamba unalitafakari usiku na mchana lakini tatu hakikisha kwamba unaenenda unafanyia kazi hicho ambacho umekitafakari usiku na mchana hakikisha maisha yako yanaenda sambamba na hicho ambacho nakizungumza kama unasema kwamba mimi ni mbarikiwo wa bwana na kwamba bwana amenifanya ameifanya kuwa tajiri vyema kabisa endelea kutafakari maisha ya kibiblia ya mtu ambaye ni tajiri ya mtu ambaye amefanikiwa kibibilia tuna watu wengi tu una mtu kama abrahamu unamtu kama isaka unamtu kama yakobo una mtu kama yusufu eh, una daudi una bwana yesu eh. kao una watu ao kwenye bibilia ambao walifanikiwa katika njia za kiungu kanza kutafakari hiyo alafu anasema usiishie hapo tu hatua zako mwenendo wako ufananie hicho ambacho unakiamini kwao usiishie tu kuamini na kusema lakini pia chukua hatua mwenendo wako ufananie hicho kitu hata ile ilesomo ingine a tukiangalia neema kutajirika, ambu, ya kutajirika izungumza sana ya mambo na naendelea kuyazungumza kaengo tofauti tofauti ili nikuonyeshe kwamba wewe una nafasi kubwa sana ya kusababisha maisha yako yafanikiwe ama yasifanikiwe wewe una nafasi kubwa sana ya kusababisha maisha yako yawe na ustawi ama yasio na ustawi na mapenzi ya mungu juu ya maisha yako ni wewe ufanikiwe na wewe ustawi sana hayo ndio mapenzi ya mungu hayjabadilisha sasa sijuu unanisikiliza kutokea wapi lakini kwangu mimi ni habari njema nakumbuka wakati huo wakati nimechapika nimechoka nilipoanza kusikia mafundisho kama ya namna hii na nilipoanza kusoma kwenye neno la mungu nikakuta kwamba kumbe mungu haiko kinyume na mimi si kuna watu wengi wananisikiliza hata unanisikiliza hapo kwa muda mrefu ulikanaamini mungu ko kinyume na nawewe kwamba mungu ameweka masharti elfu kwamba lazima utimize haya yote yoteusipotimiza haya yote huwezi huwezi huwezi ukafanikiwauezkabarikwazkastaw na umekuwa ukijitaidi kwa kila namna ili uweze kutimiza vigezo hivo naumeku ukishindwa na, si. na ndio maana snkuja na hili somo ili nikusaidie nikutoe mahali kwao kwa sababu bado sababupnaweka msingi nataka nimalizie msingi alafu tupige hatua kwao anasema tafakari usiku na mchana tafakari usiku na mchana hakikisha neno la mungu aliondoka kinywani mwako kama ungepata fursa rafiki ya kukaa na mimi He, walau sali moja masali mawili utagundua kwamba muda wote mazungumzo yangu yana na kile ambacho mungu lmaogu amema azuguza na ambavyo mungu amesema kuhusu mimi na kuhusu mazingira yangu ni vigumu sana kwangu mimi kuweza kukaa zaidi ya nusu saa bila kutafakari neno la mungu kwili kwili. Si, na ni ngumu kelikweli siwezi kwamba muda muda wote wote na imeshajizoesha kama mdawote natafaa kwenye uttafao gari iwe daladala iwe iwe gari gari lifti ni kwangu mwenyewe ama ama niko kwenye ndedi, ama niko kwenye ndege gai impeaiaieanweyewehio eye dgdatatafaai ama nimekwenda kwenye ofisi ya mtu alafu amesema subiri laba nasubiri kuingia ndani maanaake ntakaa na tafakari ndio maisha yangu hata ukinipeleka naendaga kwenye saa ingine kwa sababu ya, ya tunaishi katika jamii sa ingine unaanlikwa kwenye harusi ndugu jamaa na marafiki naenda kwenye harusi lakini akili yangu hawezi kutulia pale nakaa katikati ya watu lakini muda wote kwenye akili yangu neno la mungu linazunguka natafakari si na mazungumzo yangu kwa hiyo kwa sababu ya kutafakari kwangu na mazungumzo yangu nayo yanakubaliana na hicho ambacho mungu amesema ndio maana unaona rafiki na hapa kwangu kuja kwa sio ngumu kwa sababu kutafakari neno neno la la la mungu na mungu mungu mungu kuzungumza pia kutendea kazi ndicho ambacho najaribu kama kama unataka ustawi lengo la mungu mipango ya mungu sudio ya mungu juu ya maisha yako wewe ni wewe ufanikiwe na ustawi sana janikusomee tena tuko kwenye yosha moj haleluya anasema kitabu hiki cha neno kitabu hiki cha neno kisiondoke kinywani mwako bali yatafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yake yaliyoandikwa humo maana ndipo utakapofanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana kwa anasema wewe rafiki ndio unawajibika kuifanikisha njia yako sio mtu mwingine ni wewe ndio unaewajibika kufanikisha njia yako lakini pia ni wewe ndo unawajibika kustawi alichofanya mungu nnini mungu amekutengenezea mazingira mwafaka na akakupa neno lake ili utumie hilo neno lake sasa kutafakari ili uruhusu neno lake libadilishe kufikiri kwako tuliangalia katika wiki iliyopita kwamba kuna umuhimu wawee kubadilisha kufikiri kwako pasipo kubadilisha kufikiri kwako hutaweza kuonja mapenzi ya mungu yaliyomema yanayokubalika na yaliyo makamilifu bila kubadilisha namna unavyofikiri kubalishananaunavofikiriuwezi ukaonja utaonaga tu utaishaga kuangaliatu unawajibika rafiki kuchukua neno la mungu uliruhusu lipite katika akili yako lianze kukubadilisha lianze kukutengeneza lianze kukufinyanga sasa changamoto inakuja hapa tunapo tunapokutana na neno la mungu ama nizungumze noja hivi tunapokuwa tuna changamoto katika maisha tunataka kutoka na mwanadamu alivyo anataka atoke saa hiyo hiyo wote tunataka hi saa hiyo hiyo mtu anataka kutoka na kwa maana hiyo ukimwambia habari ya kwanza kutafakari neno la mungu wengi hawataki anaona anapoteza muda wengine no sema sasa mtumishi kwao ili neno la mungu muda gani <laughs> naambia muda mrefu See, kwa kadri ulivokaa katika neno ukitafakari kwa muda mrefu ndivyo ambavo maisha yako atakua amebadilika kwa kadri ambavo umekuwa ukitafakari neno la mungu ukilisema na kulifanyia kazi ndivyo ambavyo maisha yao atabadilika anaemaaaona itachukua muda mrefu sana nawambia ndio nanakushauri ungeanza leo kutafakari <laughs> si kama itachukua muda mrefu okoa muda anza leo usianze kesho anza leo na ndio maana rafiki tunakuletea ya mafundisho ya kila siku na tunavokuja na haya mafundisho tunakuja katika namna ambayo tunajua kitu ambacho tunafanya roho wa yesu kristo anajua kitu ambacho anafanya kupitia kinywa changu haya mafundisho hatufundishi kiolela tunakujenga kuna namna ambao tunakupeleka kuna namna mbao tunakuweka katika namna ambayo itaruhusu hilo neno la mungu na roho wa mungu aweze kutenda kazi katika maisha yako ilii ili kuhakikisha kwamba wewe unamfanania yesu kristo katika maeneo yote ya maisha yako kwa hiyo unatakiwa uanze kutafakari leo usichelewe sio tu utafakari uanze kusema sawasawa naile ambao n nasema sio tu hivo lakini uweze kutenda unasma mafundisho aaakei mafuniso amboaetengewa masui kwa ajili ya kukupatia upatia maarifa ili uweze kufikiri kama, kama krist uweze kuzungumza a uez kutenda a n kinachofuatia ni hichi mungu anasema kwamba utaifanikisha njia yako utaifanikisha njia yako na utastawi sana utastawi sana sasa ustawi ni zaidi ya fedha ustawi ni zaidi ya fedha maanake ni kuchanua katika maeneo yote ya maisha yako kwamba kwenye biashara zako ziende navotakiwa kwenye mahusiano yako aenda navyotakiwa kwenye masomo yako iende navyotakiwa kwenye wewe kama mzazi unavolea watoto iweze kwenda navyotakiwa hiyo ndio siri ambayo mungu amecoba kupitia neno lake kwao ni wajibu wako wewe ulipokee ili neno la mungu ndani ya moyo wako lakini ulitafakari usiishie tu hivyo ndio maana tunawambiaga watu chukua mafundisho ya dd tia kwenye simu yako tia si kwenye kitu gani sikiliza tena na tena na tena unaposikiliza tena na tena na tena maanaake ni kwamba unatafakari na ukikaa katika hali ya kutafakari automtikali utaanza kuzungumza picha hii Zee, uka- ukaangalia tv sasa hivi alafu ukaona kuna tukio limetokea kwenye tv ya, ajali shinaeza kaa tukio lolote labda labda siui kuna ajali imetokea mbaya ama labda siu imetokea nini kitakachofuatia ukitoka hapo mtu yeyote utakayekutana naye kitakachotoka kinyani mwako ni hicho ambacho ku ukiangalia kwenye tv ndio story ambayo itakuwa inazungumzwa Si, kao kile ambacho unakiangalia unakiruhusu kinaingia kwenye moyo wako baadaye utaanza kukizungumza ndio maana bwanaas anasema kwamba kinywa cha mtu huyatamka ya ujazayo moyo wake si hiyoo unaipata kwenye matayo kumi na mbili ukaenda thelathin thelathi na tano kwa hio maanaake nini unapo tafakari neno la mungu ukalirusu likaingia ukafanya ukiri likaingia ndani mwako next itakachofuatia hilo neno litaanza kutoka kinyweli mwako ukifungua mdomo ukizungumza unaanza kuzungumza neno la mungu si hichi ni, ni muhimu sana moja nikupe ni mfano mdogo su. Uh, miaka kama mingapi mepita kama miaka sita iliopita nilikuwa niko mbea nime nimelala niko usingizini alafu usingizini nikashtuka ivyoshtuka nikasikia mdudu anaingia kwenye sikio kwa anapiga zile mbao nasikia amegusa kwenye ngoma ya sikio ko wakati nimeshtuka kitu cha kwanza kilichotoka katika kinywa changu ni thee u c kwamba toka katika jina la yesu kristo ndo neno la kwanza kabisa si, nigeeza kuwaza mungu wangu mdudu ameingia kwenye sikio sikio linatogoka nitakuwa kiziwi sasa sitasikia nlisema the u ch alafu nikamwita mtumishi aliekua chumba cha pili nikaambia nmbachkuai il nimiminie kwenye sikio akamimina alafu nikaendla nikalala tn kaen nikamka nika, nika, sbuh sikio aliumi wala si siki tatizo lolote nikaendelea na maisha kama kawaida yule mdudu yuko ndani baada ya kama miezi mitatu siku moja amekaukia mle ndani siku moja akatoka mmesafisa tu sikio namnai yule mdudu akatoka ifi kao lakini meji ningeanza kulia wangu mdudu ameingia maneno angetoka ni maneno ya hofu maneno ya kutokua minunu kwa sababu nimejiprogramu nimeingiza neno la mungu ndani mwangu maneno ya kwanza kutoka katika kic changu ilikuwa ni toka katika jina la yesu kristo na ndicho kilichotokea nikasema na mdudu na kuamuru unakufa sasa hivi wala huleti madhara katika hili sikio ndivo ilivokuwa na nikalala wala sikupaniki keshake nikaendelea na huduma evntual miezi michache baadaye yule mdudu akaja akatoka Si, hiyo ndicho ambacho anazungumza mungu kwamba jaza neno la mungu ndani ya moo wako ili kwenye situation yoyote kwenye jambo lolote likitokea kitu cha kwanza utakapofungua kinywa chako kuzungumza ni kile ambacho mungu amesema ni jibu la mungu juu ya hiyo situation usizungumze matatizo zungumza jibu na no, naanasema neno lisitoe katika kinywa chako tafakari usiku na mchana alafu utende sawasawa na hivyo ambavyo neno limesema anasema ukifanya hivyo utaiifanikisha njia yako na utastawi Sano. hayo ndo mapenzi ya mungu juu ya maisha yako rafiki na hiyo ndio neema ya mungu tunataka tuizungumze kwa ajili ya kustawi sio kuvuja jasho na kutoa misuli nani kuvuja jasho na kupiga misuli na kufanya shuruba nn no, no, no. ni kutumia neema na imani yako ilikuenda kuishi katika uhalisia wa kile ambacho skii anakifanya basi umefikia mwisho tkatepe kidogo ikirutia malizia watu wengi waliosoma kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri wanakiri na kushuhudia kwamba maisha yao yamebadilika kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kuziirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnatakiwa kukiri siv kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki kama umesikiliza okay sasa nimeelewa nataka nami nitumie neno la mungu ili nifanikishe njia yangu na sana hatua ya kwanza ni kumpokea yesu kristo kama bwana na amabwanana wa maisha yako hivyo fanya maombi afuata pamojaakisha d katika vilindi vya sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe ya dhambi yangu kisha akafufuka mi io mwenye haki nakii kwa kinywa changu yakua yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi mponyaji mwezeshaji mstawishaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante mana mimi sasa ni mwana wa mungu Rafika, umefanya maombi machache kabisa basi nakukaribisha katika familia ya mungu neema ya yesu kristo inakuzunguka roho wa yes atakufundisha nakuongoza nakutia katika kweli yote tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja nawe ili pia tueze kutia katika maombi basi tumefika mpak po umefikams jnalaua Kwa kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube katikayoutubechanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google podcast. kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya mbali, bilisi tupigie simu namba 7522 au 7892b Ausifuri si ta saba, kacu, sanusifuri si furim bili, ne bili.