vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kameo na tafakari usiku na mchana neno la mungu haliondoki ukinywani mwako na unafanya maamuzi sawasawa sawa na neno la mungu linavyosema anasema wewe utakuwa kama mci uliopandwa kando kando ya vijito vya maji hata wakati wa kiangazi wakati wa jua hautanyauka utaendelea kutoa matunda anasema kila utakalotia mkono kulifanya lazima lifanikiwe kwah unaweza kwa ukaona rafiki tena na tena neno la siri ya kufanikiwa siri ya yawewe kustawi kama vile ambavyo mungu amekusudia ni wewe kutafakari neno la mungu usiku na kuchana popote pale ulipo rafiki inakaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gari ninafuraha kwamba umeweza kuungana na misiku ya leo Uh, kumbuka tu mafundisho ya aneema na kweli ni mafundisho ambayo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu kaa unanisikiliza kwa njia ya redio na kama unafuatilia katika facebook youtube pamoja na podcast basi mafundisho ayo anemana kweli yanakua kila siku sikuumbuka uh, uam mafundisho ya anemana kweli ni mafundisho ambayo ametengezwa makususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike maali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri na matokeo katika maisha yako ama hali ya maisha ulionayo ni matokeo ya kuamini kwako hivyo basi amua kufikiri vizuri ili uweze kuamini vizuri ambayo itakusababisha utende vizuri na kupata matokeo mazuri namna pekee ya kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ndio maana basi tunakuletea mafundisho ya kristo ambayo yanamlenga kumjenga mwanafunzi wa kristo ili afike mahali awe na maarifa kama ya kristo ili aweze kufikiri kama kristo aweze kuzungumza kama kristo na aweze kutenda kama kristo zingatia kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na kama una matokeo ma- ma- ama hali ya maisha yako ulionayo umeridhika nayo basi endelea na hicho unachokiamini lakini kama hali ya maisha yako ujaridhikanayo kwamba unaposoma neno la mungu unaona maisha yako ako tofauti sana na kile ambacho neno la mungu linasema labda ni wakati wa kusikiliza basi eh, wazo mbadala sawasawa na kweli ya kristo ili likusaidia hapo ulipo na kupeleka katika kiwango kingine Uh, tunaendelea na somo letu inalosema uh, uh, uh, neema ya kustawi uh, nema a kustaw neema ya kustawi na hii ni wiki yetu ya pili na jana tulianza tukaangalia mambo kadhaa tukijikumbushe tu haraka haraka kwamba yeremia 911 inasema mawazo ambayo mungu anatuwazia mawazo ambayo mungu anakuwazia wewe na mimi ni mawazo ya amani sio mawazo ya kutudhuru E, tafsiri nyingine anasema kwamba mipango sema najua mipango lionayo, asema bwana ni mipango ya kuwafanikisha sio mipango ya kuwadhuru kwa hiyo nataka hilo liingie kabisa rafiki katika akili yako kwamba mungu anataka wewe ufanikiwe mungu anataka e ustawi Hada, hana mpango wa kudhuru na ukisoma waraka wa watatu wa yohana e, mlango ule wakwanza mstariule wa pili mtume yohana anamwandikia mtu anaitwa gayo anasema mpenzi naomba ufanikiwe tika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile ambavyo nafsi yako ifanikiwavyo sasa najua bibilia za kiswahili mesema kama roho yako neno sio roho kama una bibilia karatasi kata puandika neno nafsi kwa sababu tafiri sahii ni nafsi kwa lugha ya kiingereza ni soul kwa lugha ya kiyunani kigiriki ni suke kwanachizungumzia hapo ni suke kwa hio anasema tukachukua tuka, tafsiri tofauti tofauti tukachanganya tukasema inasema hivi mpenzi naomba ufanikiwe na kustawi katika mambo yote na kuwa na afya kama vile ambavyo nafsi yako inavyostawi na kufanikiwa kwa hiyo tukaona wiki iliopita kwamba mafanikio na ustawi wa mtu unategemeana na mafanikio na ustawi wa nafsi yake kwa kwasaba tunaona mtu ni roho ana nafsi anakaa ndani ya mwili na tukaona kwenye nafsi una akili ama fikra alafu unahisia lakini pia una maamuzi na kwa maana hiyo basi jana nikakuonyesha katika eh, os tujikumbushe pale anasema kitabu hiki cha torati ama cha neno kisiondoke kinywani mwako bali ya tafakari maneno yake mchana na usiku upate kuangalia kutenda sawasawa sawa na maneno yote yaliyoandikwa humo anasema anasemamaana ndipo utakapoifanikisha njia yako kisha ndipo utakapostawi sana kwa hiyo anasema nikihakikisha neno la mungu liko katika mdomo wangu nikalitafakari usiku na mchana na nikawa ninafanya maamuzi kutenda anasema nikufanya maamuzi sawasawa na vile ambavyo mungu amesema anasema nitaifanikisha njia yangu na kustawi sana nitarudia tena anasema neno la mungu listo kinywani mwako anasema litafakari mchana na usiku alafu tatu anasema kisha upate kutenda ayo aliandikwa ubo hiyo neno kutenda ungeweza kusema kisha ufanye maamuzi sawasawa na hayo yalayoandikwa katika neno anasema wakufanya hivyo wewe ndio utaifanikisha njia yako wewe utastawi sana Kuhosu, kwa hiyo tunafikia hitimisho gani tunafikia hitimisho kwamba mapenzi ya mungu juu ya kwako kwa wewe rafiki na juu ya kwangu mimi juu ya watu wake ni wafanikiwe na kustawi sana wazo lingine lolote lililo kinyume na hapo ni wasi wazo lingine lilo kinyume na hapo ni uwasi mtu yyote akija akuambia kwamba habari ya kwa mafanikio na ustawi sio kitu kizuri huyo mtu ni mwasi kwa sababu anakwenda kinyume na mapenzi ya mungu na nikakwambia katika warumi ile e, kumi na mbili mserowa pili anasema kwamba msifuatishe kawaida ya ulimwenguu bali mgeuzwe kwa kufanywa upya katika fikira zenu anasema ndipo mtaweza kuonja mapenzi ya mungu yaliyo mema yanayokubalika na yaliyo makamilifu sasa najua huko nyuma kuna fundisho lilipitaga kuzungumzia habari ya mapenzi ya mungu akawa anasema kuna kuna acceptable eeill kuna wll sijui na e wl nnono kwenye warumi kbil mstore wa pili ajatofautisha anasema tu kwamba mapenzi ya mungu ni mema yanayokubalika na yaliyo makamilifu Simple as that usikubali mtu akaanza kuleta vitu ambavyo havipo mungu nanusu mapenzi mapenzi yake ni unakubaliana naye ea unakubaliananaye naye ea umefanyia kazi kazia jfanyia kazi kwanini kwa sababu ukiangalia hata kenye uumbaji wake una usiku una mchana una kicheko una kilio una uzima una mauti una afya una ugonjwa si. hamnaa katikati ndio mungu alivo aio mungu anataka wewe ustawi nakufanikiwa sana sasa tumeambiwa tumeambiahabari ya kutafakari ni ya muhimu na kwamba nikitafakari italeta matunda nataka tupige hatua te tukiangali mstari mmoja kwenye timotheo wa kwanza kwenye mlango wa kwanza, kwanza, kwanza. Ya, ya kwanza, ya kwanza alafmai ule wa kwanza mpaka watatu zaburi ya kwanza mstari wa kwanza mpaka ule watatu anasema heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki wala hakusimama katika njia za wakosaji wala hakuketi barazani pa wenye mizaha sawa sasa huu mstari wa wa kwanza huu naomba niusome kwenye tuangalie kwenye tafsiri ya neno amesemaje alafu tafsiri ya neno yeanasema hivi haleluya anasema heri mtu yule ambaye haendi katika shauri la watu waovu wala hakusimama katika njia ya wenye dhambi au kuketi katika baraza la wenye mizaa so, meza nyeluay kiingereza kwa sababu kuna kitu naisi hapa kimechuja me, ki wajakitafsiri sawasawaanasema blessed is the man hu walks not in the cancel of the ungodly nor sands in the path of ofsiners nor sits in the sity of the scornful kwamba anasema kiswahili anasema heri tafsiri ta saii sio heri ni kwamba amebarikiwa amebarikiwaaema o amebarikiwa mtu asiyefanyia kazi mashauri ya wenye miza anavosema baraza la wenye miauna ufanya anasma shai anasema ushauri anasema ushauri kwamba nalaliosemasabau ile kawaida anasema heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio na haki kwa barikine, heri amebarikiwa mtu yule asiyefanya maamuzi kwa kutegemea ushauri wa mtu asiekuwa mwenye haki na anasema pia wala hakusimama katika njia ya wenye dhambi wala haenendi katika, si, eh, katika njia ya wenye dhambi wala hakuketi barazani pa wenye mizaa wala ha, haketi kwenye watu mambo anafanamo akijingajinga akipuzipuzi anasema huyo mtu amebarikiwa sasa angalia kitachofuata sasa kama sifanyi hivyo mbadala wote ninini ngalia ptara wa pili bali sheria ya bwana ndiyo impendezayo ama neno la bwana ndilo linalompendeza na sheria yake huitafakari mchana na usiku hao anasema huyu mtu hafanyi hayo mambo hafanyi maamusa sana ushauri wa wasio haki hasimame katika njia wenye dhambi haketi barazani pa wenye mizaa anasema huyu mtu anachofanya nini anapendezwa na neno la mungu ama sheria ya bwana na usiku na mchana ndio anatafakari neno la mungu ama sheria ya bwana anasema ukishafanya hivyo ukitafakari usiku na mchana kitakachofuata nini anasema naye atakuwa mti uliopandwa kando kando ya vijito vya maji uzao uzaouzaao matunda yake kama eh, kwa majira yake sori aduditana msara watatu naye atakuwa kama mchi uliopandwa kando kando ya vijito vya maji uzaau matunda yake kwa majira yake wala jani lake halinyauki na kila alitendalo litafanikiwa anasema kama huo unatafakari usiku na mchana neno la mungu haliondoki kinywani mwako na unafanya maamuzi sawasawa na neno la mungu linavyosema anasema wewe utakuwa kama mti uliopandwa kando kando ya vijito vya maji hata wakati wa kiangazi wakati wa jua hautanyauka utaendelea kutoa matunda anasema kila utakalotia mkono kulifanya lazima lifanikiwe kwahuo unaweza ukaona rafiki tena na tena neno la siri ya wewe kufanikiwa siri ya yawewe kustawi kama vile ambavyo mungu amekusudia ni wewe kutafakari neno la mungu usiku na mchana sa ja nikupeleke eneo jingine twende kwenye agano jipya tuwee kwenye timotheo mlango wa kwanza timotheo mlango wa kwanza sotimotheo wawanz mlan wtmtheo wa kwanza mlango wa nne alafu tutasoma ule mstari wa, wa kumi na tano 15, anasema hivi ama nianz wa k4 hadi w k5nwe anyway. anasema usiache kuitumia karama ile iliyomo ndani yako uliopewa kwa unabii na kwa kuwekewa mikono ya wazee huyu ni paulo anamweleza timotheo alafu anasema uyatafakari hayo hayo aliofundishwa alioambiwa huo unabii uliotoka juu yake ukae katika hayo u unablitoka ili kuendelea kwako kuwe dhahiri kwa watu wote anasema ukikaa ukatafakari hicho ambacho mungu amesema katika neno lake maendeleo yako kuendelea ya kwako kutaonekana na kila mtu hakutakuwa siri kutaonekana na kila mtu kila mtu ataona si ina faida sana ndio maana kwa mfano rafiki watu wengi wakinisikiliza na wakaja kwenye mikutano ama semina ambazo nazifanya wakaangalia jinsi ambavyo nguvu na uwezo wa roho mtakatifu unatenda kazi na jinsi ambavyo revelation funuo zinatoka wanadhania kwamba mimi nimekuwa mtumishi kwa miaka mingi wanaania labda miaka zaidi ya thelathini si kweli ni muda mfupi sana nimekuwa mtumishi lakini ukweli ni kwamba nilitia bidii Si, nilikaa nikajifunza nikatafakari usiku na mchana nikawa nazungumza kile ambacho mungu amezungumza kuhusu mimi nikawa nafanya maamuzisaa na kile ambacho mungu amesema na hivyo basi kufanikiwa kwangu na kustawi kwangu kumekuwa dhahiri kila mtu anaona kila mtu anaona na ndicho ambacho nakuletea na nawe rafiki ufanye hivyo ili uweze kufanikiwa sasa swali linakuja nimeambiwa ni tafakari neno natafakari kitugani na nazungumza kitu gani na, na na nafanya maamuzi sawasawa na neno gani je ni kila neno katika biblia ambayo naeza kulitumia ama kuna namna fulani natakiwa nifanye sasa twende sasa kwenye kwenye yohana tunaanza somo letu sa hapa rafiki zinaanza gia sasa Kwa hapa nataka utege sikio kwelikweli eh, nataka utege sikio tende um, yohana injili ya yohana mlango wa kwanza takupeleka taratimu sasak okay, mstare wa kwanza anasema hivi hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu anasema huyo mwanzo yaani neno alikuwako kwa mungu alafu tatu anasema vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yee yaani neno hakikufanyika chochote kilicho anasema ndani yake yaani ndani ya neno ndimo ulimekuwamo uzima nao ule uzima ulikuwa ni nuruu ya watu kwao anasema hapo mwanzo alikuwepo neno naye neno alikuwa mungu naye neno alikuwa kwa mungu na kwamba kila kitu unachokiona kimeumbwa hapa duniani kimefanyika kupitia neno na kwa maana hiyo rafiki basi kila kitu unachokitaka kwa ajili ya mafanikio yako na kwa ajili ya ustawi wako unakipata kutoka katika neno kwa sababu gani hakuna kitu chochote unachoweza kukiumba kinachoweza kutengenezwa bila neno kwa hiyo neno ndio kila kitu na ndio maana tangu wiki iliopita na wiki hii nimekuwa nikisititiza habari ya wewe kujikita katika neno kiwango ki, ki chochote cha maisha ambacho unakitaka rafiki eh, hali yoyote ya maisha ambayo unaitaka iliyo njema sawa sawa na mapenzi ya mungu mafanikio na ustawi ambao mungu amekusudia juu yako unapatikana kupitia katika neno sio nci ya neno la mungu kwa sababu mungu anatumia hilo neno kuumba kila kitu ndio maana anasema kituomtafasiku na mchana ndio maana tukaona nomtukon neno nat ulipande ndani ya moyo wako sasa huyu neno kwa ajili ya kuokoa mda mstari wa kumi na nne tumwangal uneno ani msaakuinann anasma hi yoa moja kia anasema naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atukae kwa baba amejaa neemana kweli kwayo anasema huyu neno ambaye alikuwa kwa mungu ambaye alikuwa mungu anasema hapo mwanzo alikwepo neno naye neno alikuwa mungun jadie ten nna sasa <laughs> okay. anasema hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu kwaana tuambia huyu neno msalulo wa kumi nanne akafanyika kuwa mwili tukamwona anasema naye neno akafanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu wa huyu neno utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli kwaho anasema huyu neno akafanyika mwili na huyu neno amejaa neema na kweli na huyu neno pasipo eye hakuna kitu chochote kilichofanyika kwa hiyo kwa maneno mengine kama unataka utoke kwenye mkwama wa kiuchumi ulioko unamhitaji neno kama unataka utoke kwenye magonjwa ulionayo na vifungo unamuhitaji neno kivipi unamchukua huyu neno unampokea katika moyo wako unaanza kumtafakari usiku na mchana roho wa mungu anakuja juu yako then anasababisha huyu neno anakuwa mwili maana yake nini kwamba huyu neno atadhirika katika daake pasipo neno hakuna kitu chochote kilichofanyika na huyu neno ndani mwake umejani neema na kweli kwahio unamhitaji neno na huyu neno nani huyu neno ni yesu kristo yohana anasema mimi ndio njia kweli na uzima mtu aji kwa baba isipokuwa kwa njia mimi hiyo unamhitaji neno unapomtafakari neno usiku na mchana unapompokea neno ndani ya moyo wako ukamtafakari usiku na mchana yeye atabadilika kutoka katika hali ya kuwa neno na atageuka na kuwa katika mwili kwa maana ya kwamba kama ulikuwa una upungufu wa fedha eni atageuka na kuakiisha kwamba hizo fedha zimepatikana kama ulikuwa una kiungo kimekatika kwenye mwili wako eni atasababisha hicho kiungo kiweze kuota ka nanyelewa kwa mfano anasema lese l- l- l- umeenda hospitali alafu labda walikukata figo alafu wakaokea figo za mtu mwingine na zile figo mwili wako umeeti umekataa zile figo na kwa banao s so, umekaa mahali huna figo labda hata hiyo ulionayo inaishia inakufa ina- ina- ina- je nafanyanakubali kufa kama madaktari ama nirudi neno no, hapo mwanzo alionyeambia a neno wanzko asipoa ichomwa na huyu neno namjua ni yesu kristo kwa hiyo neno nini neno kam kwamba kwa kupigwa kupigwa kwa kwa kwa yesu yesu kristo kristo mimi nilipona hiyo kwa kwamba nachukua neno nasema sababu ya hivyo naamini kwa sababu ya hicho yesu sa msalabani leo hii napokea neno la mungu ili liumbe figo mpya ndani ya mwili wangu kwao napolipokea neno nikasema naliwe kwangu liumbike liumbe figo roho wa mungu anachukua hilo neno alafu anadhihirisha neno anafanyika mwili kwao nini anakuwa figo kama vile ambavyo neno alifanyika mwili akawa yesu kristo si, kristokao changamoto ute unahitaji ni namna ya kuruhusu neno afanyike kuwa mwili tunakuanaawaaa rafiki hichi kitu ni very simple na huyu neno ni yesu kristo neno linatwambia amejaa neema na kweli Okay. mstari wa 15 anasema yohana alimshuhudia akapata sauti yake akasema huyu ndiye aniliyenena habari zake ya kwamba ajae nyuma yangu amekuwa mbele yangu kwa maana alikuwa kabla yangu 1 na 6 kwa kuwa katika utimilifu wake kuwa, katika utimilifu wa nani wa huyu neno wake kwa kuwa katika utimilifu wake sisi sote tulipokea na neema juu ya neema sasa kna7aba anasema kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo kwaio anasema thorati ililetwa na musa neema na kweli zikaletwa kwa mkono wa yesu kristo na kwa maana hiyo basi neema na kweli ni yesu kristo mwenyewe neema ya mungu ndio itakayekuwozeshawa kustawi Si, utakapochukua neno la mungu ukalipokea uwanja kutafakari unatakiwa utafakari neno lipi unatakiwa utafakari neno ambao lio katika nini katika muktadha wa nini wa neema na kweli si msingi wake ni neema na kweli bila hivyo itakuletea shida bila hivyo itakuletea shida sasa najua watu wengi wakianza kusikia habari ya neema kuna watu wengi wametokeza wame kuanza kufundisha neema alafu wakaipindisha wakaanza kuleta neema kana kwamba vile kila kitu holela kinafanyika lengo la neema sio hilo neema kazi yake ni kumwokoa mwanadamu na kumwezesha na kumfundisha sawa sasa nataka natakauangalie kitu kimoja hapa kwa ho na msar wa kumi na saba anasema kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo sasa nataka uone kitu kimoja yesu kristo ambaye ni neno na huyu neno alifanyika mwili yesu kristo ambaye ni neno alifanyika mwili ambaye amejaa neema na kweli manake nini maanake ni kwamba pasipo yeye hakuna kiu chochote kinachoweza kuumbika o kama nataka kutengeneza maisha mapya kama nataka kuboresha eneo langu la fedha na uchumi kama nataka kufanikiwa sana na kustawi sana kama nataka hiyo ndoto yangu ya kufanikiwa na ya kustawi sana iwe halisi nahitaji neno na ili neno linaloweza kuumba anakwambia ni yesu kristo ambaye amejaa neema na kweli kwa hiyo maisha yangu basi yanatakiwa ategemee neema pamoja na kweli ka managie anatakiwa niishi maisha ya neema katika kweli natakiwa niishi maisha ya nini ya neema katika kweli ten kwenye wakolosai nikuonyeshe kitu wakolosai mlango wa kwanza paulo anazungumza mambo kadhaa kuhusu kanisa la wakolosai alafu uh, anitafute mahali nianzie mstari wa tatu mpaka pwast anasema hivi wakolosai wa mpaka wakolosa anasema twamshukuru mungu baba yake bwana wetu yesu kristo siku zote tukiwaombea tangu tuliposikia habari za imani yenu katika kristo yesu na upendo mlionao kwa watakatifu wote kwa sababu ya tumaini mlilowekewa akiba mbinguni ambalo habari zake mlizisikia zamani kwa neno la kweli ya injili naona sala la kwelinapokuja kweli ya injili iliyofika kwenu kama ilivyo katika ulimwengu wote na kuzaa matunda na kukua kama inavyokuwa kwenu pia tangu siku mlipoisikia mkaifahamu sana neema ya mungu katika kweli kuonyesha kwa, nini kwamba kama unataka maisha ya kufanikiwa sana maisha yenye mafanikio na kustawi sana unahitaji kuishi kwa kutegemea neema ya mungu katika neema ya ya mungu mungu katika katika kweli kweli tlianavyosma anasema anasema iliyofika kwenu kama ilivyo katika ulimwengu wote na kuzaa matunda na kukua kama inavyokuwa eh, inavyo kwenu pia tangu siku mlipoisikia mkaifahamu sana neema ya mungu katika kweli kwaio utakapoifahamu sana neema ya mungu katika kweli inakusababisha wewe uweze kustawi na ndio lengo ambalo nataka kuonyesha sasa kwama nataka kuonyesha namna ambavyo unaweza ukafanikiwa na una kustawi pasipo kuvuja jashw unajua tumezoeshwa tangu tumezaliwa batumekua watu wazima kila kitu tunakipata kwa kuvuja jashw watu wengi sana hawajajua kwa sababu ya neema ya mungu kwa sababu ya neema na kweli ya mungu nina uwezo wa kuchukua neno la mungu na neno la mungu likanifanikisha likanipa lika matokeo ya kushangaza pasipo me kuvuja jashw maana anasema baraka ya bwana hutajirisha wala hachanganyi huzuni nayo na hilo neno huzuni neno anasema soro e, ni kuvuja jasho kazi ngumu shurba na kero anasema ana uwezo wa kkupa utajiri ukastawi bila kuvuja jasho bila kukaa katika shurba sasa namna pekee ya kuwa na maisha ya mafanikio na ustawi ni kuchagua torati ya musa au neema nakweli lte na, na yesu kristo kumbuka pasipo yesu kristo hakuna kitu kilichoumbwa ko kama kila kitu kiliumba kwa sababu ya neno ambaye ni yesu kristo na yesu kristo amejaa neema na kweli then natakiwa nianze kujifunza na kuipokea neema ya mungu unaweza ukaishi maisha yako ukatafuta mafanikio na ustawi kupitia neema ya mungu kwa njia ya imani ama ukatafuta mafanikio na ustawi kupitia orati ya musa kupitia kuvuja jasho uamuzi ni wakako rafiki na kwanzia kesho taanza kuchambua haya mambo mawili utumishi wa musa katika kuleta mafanikio na ustawi na utumishi wa yesu kristo kupitia neema na kweli kule katia kuleta mafanikio na ustawi alafu wewe mwenyewe utafanya maamuzi ya kuchagua wewe mwenyewe utapima kama sasa hivi unaendesha maisha yako kwa kufuata torati ya musa ama neema ya yesu kristo basi rafiki tupate mapumziko makupi kirudi tutamalizia kama unatafakari kuwa patna mwalimu gadi na kumuunga mkono kwa kusapoti vipindi hivi vya nehema na kweli piga simu simnamba 7667 au 2000, 2000. au 2000, 2000. 2000, 2000. au 500, 2000. 2000. au 789 a 22 mapata yote yatatumika kulipia gharama za maandalizi na urushuaji wa vipindi vya neema na kweli kupitia redio na television baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki uh, kama umesema nimesikia kumbe kila kitu kinaumbwa kupitia neno ambaye ni kristo nami nataka kuumba na kubaisha mazingira yangu basi kitu cha kwanza ni kumpokea mnjana, Akikisha, mbaya mbaya amiguni, ni yesu bwana na mokozi wa maisha yako fanya mambi afuta pamoja na hakikisha unaamini t enye vilindi vya wako sema mungu abiguni nimesikia habari njema naamini yesukrist ni mwanao alikufa msalabani aondoe ya dhambi yangu kisha akafufuka miminio mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya yakuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi mponyaji mstawishaji mwezeshaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombi mafupi nakukaribisha katika familia ya mungu nakukaribisha tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe tuweze kufanya maombi kwa ajili yako na ukiwa na maswali usisite kutupigia na kutuuliza basi meja niombe kwa ajili yako baba katika jina la yesu kristo asante kwa ajili ya ndugu ambazo ta manshai kwa yesukristo siku iyaleo na mkabidhi mikononi mwa roho mtakatifu na kwa neno la neema yako ambalo linaweza kumkuza na kumpatia urithu miongoni mwa watakatifu walio katika nuru basi rafiki mpaka hapo tumefika mwisho jina langu naitwa la huruma gadi nakumbuka yesu ni kristo na bwana umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusbsb katika youtube channel ya mwalimu urumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google nagle kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 765242 au 789242