vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli a anasema pasipo neno hakikufanyika chochote kilichofanyika ka chimbuko la vitu vyote ni neno na kwa maana hiyo basi kama chimbuko la vitu vyote ni neno kwamba neno ndio limesababisha vitu vyote viwepo maanayake ni kwamba ninapokuwa nina changamoto yangu nikakutana na neno la mungu linasema kwamba ufumbuzi wa changamoto yako ni hivi nitakapokubaliana na hilo neno maanayake ilo neno nitakuwa limeliingiza ndani ya moyo wangu na ilo neno litaumba litasababisha hilo jawabu lidhiirike katika damu na nyama wote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema nakweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho Christa, kumbuka ametuandaliaumbuka mfundisho ya krist naakwao kila siku da nawakati ma uu ykiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako well, isikiliza ili uweze kukua na kufikaatia cheo cha kimo cha utimlifuwa kristo u kama akmakristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja, moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri ni dhahiri utaamini vizuri na kwa sababu hiyo basi <coughs> ni vyema ukafanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ufiirimakrist ab ua mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristonaskiliza nafuatilia ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tuko na somo letu linalosema uh, mtenda neno uh, makini ama mtenda, mtendaji makini wa neno uh, na leo tumebakiza kipindi cha leo na cha kesho ili nijumuishe ni, ni, ni, ni lile wazo ambalo nilikuwa najaribu kukuletea katika wiki yote hii na os <coughs> jana nilizungumza ama kipindi kilichopita nilizungumza kwamba kuna jambo ningelileta kama katika ufahamu sikuweza kulileta kwa sababu ya mwelekeo ambao wa walitupeleka lakini leo nitalileta Um, kabla ya kuendelea kkumbuka tu kwamba uh, tunapatikana pia katika youtube tunapatikana katika google podcast katika spotify pamoja na apple podcast kwa kwahio ukipenda nienda pale jina ni mwalimu huruma gadi ukifika lakini pia utakapoangalia akuskiliza uaakuaanakushea like, kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge unge kuna gpu linaita mwanafunzi kristo nawe utaunganishwa namba ni 22 2 nawe utaunganishwa Uh, namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na kuhamasisha wengine aweze kusikiliza umethibitisha kwa vitendo kwamba wewe <coughs> ni mwanafunzi mzuri wa kristo mwanafunzi wa kristo nani ni mtu anayesikiliza na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo um, pia nitoe shukrani kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili y waskilizaji wa vipinde vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu asante sana na mwisho shukrani kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambaye umekuwa ukichangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio na kama unavyofahamu tuko kwenye nchi kadhaa sasa uua tuko tanzania tunasikika tunasikika pia na malawi pamoja na kule zambia nasema asante sana sana neema na amani ya bwana wetu yesu wetueo katika maisha yako kakua umeamua kuwa mtendaji wa neno kuthibitisha kwamba kweli wee ni mbarikiwo wa bwana na nanabariki wengine baada ya kusema hayo basi hayota tuendlena somo let uh, tndekwenye arakakanzayoana mlango wa kwanza mal watano ad wa, wa sit kuna kitu nataa tukijadili pale kwa kumalizia leo hii, <coughs> na hii ndio habari tulioisikia kwake yaani kutoka kwa kristo na kuhubiri kwenu ya kwamba mungu ni nuru wala giza lolote hamna ndani yake tukisema ya kwamba twashirikiana naye tena tukienenda gizani twasema uongo wala hatufanyi iliyo kweli okay. kitu cha kwanza anasema mungu ni nuru na ndani yake hakuna giza lolote na tukaona anasema kwamba tukisema twashirikiana naye tena tukienenda gizani twasema uongo wala hatufanyi iliyo kweli kwa, tukasema ninapokuwa mtendaji wa neno maanake ni kwamba mimi naenenda katika nuru ninapokuwa sio mtendaji wa neno maanaake ni kwamba mimi naenenda katika piza kwahio anasema huwezi ukasema unaushirika na mungu unashirikiana na mungu na wakati huo husio mtendaji neno kwahio kwa, kwa lugha nyingine kinachosababisha mue nam na ushirika mwez kushirikiana na mungu katika eneo lolote ni pale ambapo utakuwa ni mtendaji waneno nakuna rafiki sasa neno ama maelekezo ya mungu sasa amos tatu tatu anasema je wawili wanaweza nini tukasotsema tuhivi itakuwa <coughs> shida amos mlango wa watatu mstari wa tatu anazungumzia watu wawili wanaweza kwenda njia moja wasipopatana anasema hivi uh, je watu wawili waweza kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana anasema je watu wawili wanaweza kutembea pamoja wasipokuwa wamepatana na kwa maana hiyo basi kama mungu ni nuru ili mimi niweze kuenenda pamoja na mungu ni lazima na mimi nienende katika nuru sasa naenendaje katika nuru naenenda katika nuru kwa kuwa mtendaji wa kweli na neno la mungu ndio kweli kwa hio ninapokuwa mtendaji wa neno ama mtendaji wa kweli ya mungu maana ake ni kwamba inanisababisha mimi nienende katika nuru na kwa maana hiyo nitakaposema sasa nina uhusiano nina ushirika na mungu then itakuwa ni kweli kwa sababu hiyo basi anasema mungu ni nuru wala hakuna giza lolote ndani mwake unakwenda sawa na kwa kamano kama unadai una ushirikiano una na mungu ni lazima wewe uwe ni mtenda neno lazima wewe uwe ni mtenda kweli na unapokuwa mtenda neno ama mtenda kweli maana yake ni kwamba wewe unaenenda katika nuru na kwa kwamano utakaposema kwamba nina ushirika na mungu italeta uhalali lakini kama wewe sio mtendaji wa neno huwezi ukasema kaba na, na mungu ndicho ambacho anajaribu kusema mzee yohana hapa wala sio kitu kigumu sana nakumbuka kuenenda katika nuru kwa hatua ya kwanza kabisa ni wewe kumkubali yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yako kwa sababu anasema yeye ni nuru ya ulimwengu mtu atakayemfuata hata kwenda gizani kamwe bali atakuwa na nuru ya uzima hiyo ni yoaa bili lakini aiishii hapo tu baada ya mimi kuingia na kuunganika na, na mungu ili sasa niweze kuwa na niwe nashirikiana na mungu kila siku ili niweze kutembea pamoja na mungu tuweze kwenda pamoja lazima niwe mtendaji wa neno ama mtendaji wa kweli ninapokuwa mtendaji wa neno ama mtendaji wa kweli maana yake ni kwamba naenenda katika nuru na kwa kuwa mungu ni nuru basi sasa nina uwezo wa kusema kwamba nashirikiana na mungu kwa lugha nyingine namna ambayo nitasababisha mungu aje ashiriki katika maisha yangu ashiriki kwenye kitu chochote ambacho nataka kukifanya maana yake ni kwamba lazima niangalie mungu amesema nini katika kuhusiana na hilo jambo kuhusiana na hicho kitu alafu nifanye maamuzi kwa kukubaliana na kile ambacho mungu amesema nikifanya hivyo nitakuwa nimenenda katika nuru na kwa maana hiyo inafungua mlango wa mungu kuja kushirikiana na mimi kuwa n pamoja na mimi sasa shida ya watu wengi iko hapa wengi wamejaribu kufanyia kazi neno la mungu ama kufanya maamuzi sawasawa na neno la mungu linaposema pasipo kumjua mungu pasipo kuelewa sifa na tabia ya mungu kwa lugha nyingine imekuwa nikana kwamba neno la mungu halina mwenyewe naona watu wengi sana wanajaribu kulitumia neno la mungu pasipo kuelewa sifa na tabia ya mungu kwa kiingereza tunasema and character of god you you must know. You must know be acquainted with msno ou msba lazima ujue kwa kina kwa undani kinaga ubaga, sifa na tabia ya mungu ndipo ambapo utaweza kutumia neno lake ama utaweza kufanya maamuzi kwa kukubaliana na neno lake i kama humjui huyo mtu aliyesema ni vigumu sana uwe kuwa na ujasiri na kile kitu ambacho amesema lazima hue unamwelewa huyo mtu ndani nje tunakwenda sawasawa kwa mfano nikupe mfano mdogo utanielewa kwa mfano aa, mimi swewe una shida ya shilingi labda milioni tano na hiyo milioni tano huna namna nyingine ni lazima uipate labda ulichukua mkopo benki na leo ni siku labda toe tu mfano labda leo ni siku ya jumamosi na kwa maana hiyo wamekwambia jumaatatu mchana wanakuja kuuza nyumba yako na nilazima u umelipa milioni tano benki kwa hiyo unatafuta alafu unakutana na mtu ambaye unafahamu ni tajiri tajiri kwenu ni tajiri kwa maana ni milionea ama bilionea eh, ana billions of money na kwa maanao huyu mtu anakwambia kwamba usijali njojumatatu ofisini kwangu saa mbili asubuhi ntakupa milioni tano atetaratibu akikwambia hivyo kwa kuwa unamfahamu kwamba yee ni tajiri kwamba yee ni bilionea hautakuwa na mashaka wala maswali kuhusu uwezo wake wa kutoa hiyo milioni tano labda sana sana utakuwa na maswali kama atakuwa mwaminifu kutekeleza hiyo kauli yake sasa ukikuta ni mtu ambaye ulishasikia na kuona kwamba amekuwa akisaidia watu wengine wenye matatizo kama ya kwako maanaake sio tu kwamba utajua anao uwezo lakini pia utajua kwamba huyu ni mwaminifu na kwa maana hiyo utalala jumamosi ukiwa na amani na furaha kabisa ukitarajia siku ya jumatatu kwa shauku na amkubwa ukijua kwamba jumaatatu nitakwenda kuchukua ho milioni tano nitakwenda kulipa benki nitakuwa nimeachana na madeni sasa kilichokufanya upate usingizi mzuri nnini kilichokufanya uingie kwenye furaha nnini kilichokufanya uanze kuchangamka nnini ni kwa sababu unamfahamu huyu mtu umemjua huyu mtu kwamba mmoja anao uwezo lakini pia mbili ni mwaminifu sasa kumbuka neno la mungu ndio okay. tunapozungumzia kweli labda niwenze kupita kwenye darasa fupi tena tene kwenye yohana ss tunapozungumzia kweli anasema kuitaa kweli ndio nasababisha niwe na ushirika mungu awe patna katika maisha yangu kwayo yohana 177 17, anasema hivi yohana bwana yesu alikuwa anaomba anasema hivi uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli kwao tunafahamu anavyozungumzia kweli anazungumzia neno la mungu na neno la mungu ndiyo kweli sasa nataka twende kwenye yohana mlango wa kwanza tutasoma mstari ule wa kwanza nadhani paka kwenye mstari kama watatu alafu mambo yetu atakuwa yamekaa vizuri yohana mstari wa kwanza mpaka ale watatu anasema hivi hapo mwanzo kulikuwako neno kumbuka neno ndio kweli naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikuwako kwa mungu tatu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye yeye nani neno ama kweli hakikufanyika chochote kilichofanyika kwao anasema pasipo neno hakikufanyika chochote kilichofanyika kao chimbuko la vitu vyote ni neno na kwa maana hiyo basi kama chimbuko la vitu vyote ni neno kwamba neno ndo limesababisha vitu vyote viwepo maana ake ni kwamba ninapokuwa nina changamoto yangu nikakutana na neno la mungu linasema kwamba ufumbuzi wa changamoto yako ni hivi nitakapokubaliana na hilo neno maana ake ilo neno nitakuwa limeliingiza ndani ya moyo wangu na hilo neno litaumba litasababisha hilo jawabu lidhiirike katika damu na nyama k unachohitaji wewe ni neno la mungu ndani ya moyo wako ili kupata ufumbuziwahio changamoto ulionayo huhitaji kazi ya kuajiriwa huhitaji uponyaji unachohitaji ni neno la mungu katika moyo wako na hilo neno litakuwa kazi na hilo neno litakuwa biashara hilo neno litakuwa afya hilo neno litakuwa uhuru wako hilo neno litakuwa furaha neno litakuwa amani na kadhalika unachohitaji ni neno la mngu a pasipo neno hakuna chochote kilichofanyika kila kitu kilifanyika kwa sababu ya hili neno sasa kama huo ndio ufumbuzi maanaake ikwaba nasema hii ni nyepesi sana kwamba neno la mungu ndio ufumbuzi lakini sasa kumbuka sio neno ndonaloleta matokeo ni neno ambalo wewe umelitendea kazi tuliona kipindi kilichopita bwana anasema wanaokuja kwangu moja mbili wakanisikiliza na tatu wakatendea kazi kile lilichokisema hawa ni wenye akili na wamejengwa juu ya mwamba ulio imara kwa hiyo ni neno ulilolifanyia kazi ni neno ulilolitendea kazi ndilo ambalo litakupa matokeo kwao neno ambalo lina uwezo wa kuumba ni neno ambalo umelitendea kazi ni neno la mungu ambalo wewe umefanya maamuzi kwa kukubaliana na hilo neno hilo ndio neno ambalo lina nguvu ya uumbaji bila wwe kufanya maamuzi kwa kukubaliana na hilo neno hilo neno halina nguvu ya kuumba tunafana sawasawa sasa, sasa. <clears throat> maana yake niimaana yake ni hii ili niweze kuwa na ujasiri sasa wa kufanya maamuzi kwa kukubaliana na neno lazima walau niwe ninamwamini mungu kwenye maeneo mawili aswa ninapokuja kuhusiana na neno lake kumbuka pia neno la mungu ungeweza kusema pia ni ahadi za mungu ama ahadi ya mungu nadhani kama sikosei ejengatafute kwenye zaburi ha, zaburi ya mia moja na ngapi hivi vitu nimevisoma zamani sana ktansamai nikikosea lakini kwenye zaburi ya mia moja na, na, na ngapi hani mia moja thelathini na nane kama sikosei na mstari ule wa pili anasema hivi nitasujudu nikilikabili hekalo lako takatifu nitashukuru jina lako anasema kwa ajili ya fadhili zako na wa, uaminifu wako kwa maana ume, umeikuza ahadi yako kuliko jina lako lote umeikuza ahadi yako kuliko jina lako lote sasa kwenye kwenye bibilia tafsiri ya habari njema anasema hiyo hicho kipande kwa kuwa umelikuza jina lako na neno lako pia juu ya vitu vyote sawa kwa hiyo neno ahadi pia ingiweza ikawa neno ni kupitia neno la mtu ndo unapata ahadi hakuna ahadi inayoweza kuwekwa pasipo maneno kwa hiyo kwa sababu hiyo basi kama mungu ameahidi maanaake anaahidi kupitia neno lake kwoo swali linabakiwa natakiwa niweze kumwamini mungu kwamba nini kuhusiana na maeneo mawili lazima nijue sifa na tabia ya mungu hasa kwenye maeneo mawili kitu cha kwanza uaminifu wa mungu je mungu ni mwaminifu je hili alilolisema ana uwezo atalitimiza sasa bibilia inatueleza wazi ni mistari ambayo tunaijua lakini twende kwenye hesabu kwa mfano hesabu 2 h 3 E tatu, mstari ule wa habu tarulwakuna nabii mmoja anaitwa balaam na Balam alikuwa ameajiriwa na balak ili alilaani taifa la israeli mungu akamwambia akamambia nenda kwa balak ukifika nitatia maneno yangu katika kinywa chako kinwa kati ya maneno ambayo Balam alizungumza ni haya yafuatayo ambayo ni mungu ndo alitia yo maneno kwenye kinywa cha kiwa chao hayakuwa mawazo ya balaam wala hayakuwa maneno ya balaam bali alikuwa ni maneno ya mungu katika kinywa cha mungua si mtu aseme uwongo wala si mwanadamu ajute iwapo amesema hata litenda iwapo amenena hata lisikiliza saaisobe kenye bibilia ya neno tafsiri ya neno tafsiri ya neno anasema hivi mungu si mtu hata aseme uongo wala yeye si mwanadamu hata ajute je anasema kisha asitende je ana aidi asitimize kwahyo anasema mungu anao uwezo kwamba ni mwaminifu akisema kitu lazima akitimize kwa nini kwa sababu moja yeye sio mwongo lakini mbili ni kwa sababu hatapatwa na kitu chochote ambacho kitamzuia yeye asiweze kutekeleza neno lake kwa hiyo inamaana hatua ya kwanza basi ya kuona neno la mungu linatenda kazi katika maisha yangu ni mimi kufanya maamuzi na kukubali kuwa huyu mungu aliyesema hili neno ni mwaminifu tunafahamu kwa mfano tuna stori ya sara sara alikuwa hana mtoto na alikuwa umri umepitau az wabiaattksu oma ilitokea mpaka sara akaweza kubeba mimba pamoja na kwamba mara ya kwanza alivyosikia habari ya yeye kubeba mimba alicheka kwa, kwa hivi anamahiv aibania 1 anasema kwa imani hata sara mwenyewe alipokea uwezo ama nguvu ya kuwa na mimba. nguvu ya kuwa kuwa na na mimba mimba ama kubeba mimba alipokuwa amepita wakati wake kwa kuwa alimhesabu yeye aliyeahidi kuwa ni mwaminifu kwa kwahiyo inamaana sara alipokea uwezo alipokea nguvu ya kubeba mimba kwa sababu alimhesabu mungu aliyeahidi ahidi kupitia kupitia maneno yake kwamba ni mwaminifu kupitia neno lake kwamba ni mwaminifu tunakenda sawasawa kwamba alikubali akathibitisha akashawishika kabisa ndani ya moyo wake kwamba mungu ni mwaminifu kwa kuwa ameahidi huyu mungu ni mwaminifu atatekeleza na anasema kwa sababu ya kuhesabu kuwa mungu ni mwaminifu akapokea nguvu akapokea uwezo wa kubeba mimba kwa hiyo ina maana neno la mungu hutakuwa na ujasiri wa kulifanyia kazi mpaka ue umeshawishika uwe umeridhika kabisa kwamba mungu ni mwaminifu hawezi akasema alafu kisha si timize hawezi akaaidi alafu akawa hana uwezo wa kutimiza lazima ujidhiridhishe kwamba kama ni mungu amesema maanaake ni kwa ninajua kwamba ninajua kwamba ninajua ni mwaminifu hichi kitu kitakuwa vile vile kama mungu alivyosema hmm. mfano mwingine mzuri ni kwenye matendo ya mitume a, kuna stori hapa wakati e, paulo anapelekwa anapelekwa anapelekwa anapelekwa rumi na amekamatwa alafu wakaa wako kwenye meli na kwenye meli ikatokea, ikatokea dhoruba eh, na wakati ao kwenye dhuruba kwenye meli malaika akamtokea paulo usiku akawambia usiogope wewe na nafsi za awa watu mtatoka salama Kwayo, ana, ana watu, aa, kwa hiyo paulo anawaeleza watu neno ambalo alikuwa amelipokea kutoka kwa malaika angalia ule mstari wa matendo ametu tasa mpaka mstari wa iia matendo ametum hhaa anasema hivi <coughs> paulo anawambia kwa maana usiku huu wa leo malaika wa mungu yule ambaye mimi ni wake naye ndiye nimwabuduye alisimama karibu nami akaniambia usiogope paulo hunabudi kusimama mbele ya kaisari tena tazama mungu amekupa watu wote wanaosafiri pamoja nawe tano. basi wanaume changamkeni kwa sababu namwamini mungu hasanamwaminikuhuskwasababu namwamini mungu ya kwamba yatakuwa vile vile kama nilivyoambiwa mungu kwa sababu yatakuwa vile vile kama nilivyoambiwa k mpaka utakaposhawishika kwamba mungu ni mwaminifu na siku zote analiangalia neno lake ili kulitimiza yeremia moja tan usijo kathubutu kuchukua hatua na kufanya maamuzi kwa kuangalia neno la mungu hutapata matokeo kwa sababu dhoruba na kishindo itakapokuja na kuzunguka utalegea khili ilikuwa ni la kwanza kwamba unatakiwa uamini mungu ni mwaminifu lakini jambo lingine ambayo unatakiwa uamini <coughs> ni hili kwamba mungu anao uwezo wa kutekeleza kile alichoaidi mungu anao uwezo wa kutekeleza kile alichokiahidi ama kile alichosema katika neno lake kwenye warumi warumi uh, mlango wa nne na mstari ule wa ishiini nitasoma kwa sababu ya kuokoa muda uh, mpaka mpaka ihm anasema hivi anasema inamzungumzia abraham anasema lakini akiiona ahadi ya mungu kumbuka ahadi tunaepata kupitia nini neno lakini akiiona ahadi ya mungu hakusita kwa kutokuamini bali alitiwa nguvu kwa imani akimtukuza mungu sika 1 sasa huku akijua hakika ya kuwa mungu aweza kufanya yale aliyoahidi huku akijua hakika ya kuwa mungu aweza kufanya yale aliyo yaahidi angajatusome uh, kwenye bibilia ya ya, ya ya nena anasema hivi akiwa na hakika kabisa kwamba mungu alikuwa na uwezo wa kutimiza lile aliloliahidi kwa hiyo utaona sara alihesabu kuwa mungu ni mwaminifu mme wake akashawishika kabisa kwamba mungu anao uwezo wa kutekeleza kile alichoahidi k hawa wawili walivyochanganyika ama haya mambo mawili kuhusiana na mungu alivyochanganyika yakasababisha muujiza wakapata mtoto katika uzee wao tunakwenda vizuri rafiki kwa hiyo ina maana na mimi na wewe kabla sijathubutu kufanya maamuzi kwa kukubaliana na neno la mungu na kutegemea neno la mungu nilitakiwa niwe nimejiridhisha kuhusu huyu mungu je ni mwaminifu je anao uwezo sasa kwa mfano kwa mfano mimi labda ni mmama natafuta kupokea ujauzito kubeba ujauzito na kwa maana hyo imekuwa ikinisumbua natakiwa kufanya nini knena okay, nasoma kwenye bibilia dakuta labda kwenye kwenye kutoka shiata msarl wa hisi anasema hakutakuwa na utasa wala mimba kuharibika katika nchi yako ko najua kabisa kwamba mapenzi ya mungu ju yangu iweze ni ni kubeba mimba na kwamba ama napata uharibifu wa mimba mapenzi ya mungu ni kwamba mimba zisiharibike lakini kabla sijachukua maamuzi ya kufanya maamuzi kwa na hilo neno naanza kuangalia je mungu ana ro ya uaminifu na ya uwezo wa kutekeleza na kuhakikisha kwamba wanawake wanabeba mimba nitaangalia labda maisha Ntakuta yes ntakutanaposoma stori ya sara naangalia saaangaiaangaia uaminifu wa mungu na uwezo wa mungu story ya ya naangalia nini uaminifu uaminifu wa wa wa wa mungu mungu mungu mungu mungu na uwezo ana tatokaaiaya eea nangaliaau anga uaahaeiangaiaainifu waunguaa nye or yaa tangalian aa mungu na uwezo natafuta kujishawishi kwamba huyu mungu ni mwaminifu kwa wanawake waliokuwa na matatizo ya kubeba mimba lakini pia anao uwezo kusababisha waweze kubeba mimba natoka hapo naenda kwa nani naenda kwa elizabeth naangalia stori yake nakuta dninakutashuu mungu ni mwaminifu hapo napita na kwa mariam sio kwamba kamamaam alikuwa na matatizo lakini anaweza kubeba mimba unacha likimeujiza kwao nashawishika nasema mungu nimeshawishika kufuatana na neno lako nimeshawishika kabisa ninao uwezo wa kubeba mimba kwa hiyo nachagua kukubaliana na wewe na wala sio ripoti ya daktari ndeno natafuta baba mwenye nyumba alafu mnafanya vitu alafu mtotos hivo ndivyo ambavyo tunafanya rafiki kwa ku, kutenda neno kushirikiana na mungu kwa sababu yeye ni nuru nikikubaliana na neno lake ambalo ni nuru nini kinatokea anashiriki kwenye hiyo kazi mwuujizi anatokea kama yesu kristo ndio muujiza mkubwa kuliko wote fanya maombi yafuatayo bwana yesu nimesikia habari zako naamini ni mwana wa mungu ulikufa kwa ajili ya kuondoa dhambi zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niwe mwenye haki ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki rafikiwao maombi mafupi kabisa naokaribisha katika familia ya mungu naokabidhi mkononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu unaitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kama unatafakari kuwa patnamwalimu huruma gadi na kumuunga mkono kwa kusapoti vipindi hivi neema na kweli piga simu simnamba 767 au au au au 789 a 22 mapato yote yatatumika kulipia gharama za maandalizi na urushwaji wa vipindi vya neema na kweli kupitia redio na television mekuwa akisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google nag kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 76522 au 78922 i si for i sita sabatatu tano si for si for in bili nemili