vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kuzungumza kwako unazungumza sawa sawa na kufikiri kwako kwahio kufikiri kwako kuna athiri kuzungumza kwako siju kaa nanyelea k hakizungumza tarudia tena kuzungumza kwako kunaathiriwa na kufikiri kwako ama kufikiri kwako kuna athiri kuzungumza kwako kwa lugha nyingine mazungumzo yako na maneno yako ni matokeo ya kufikiri kwako it wananyelewai si, ukikaa na watu walio masikini mazungumzo yao ni tofauti na watu walio matajiri lulio rafiki nina katika mafundisho ya kristopitia pind a keli jnalanu a ninafuraha kuungana uweza kungana mara yingin l u ku kil cheo cha kimo cha utmlifu wa krist uh yini ufk kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Uh, tunaendelea na somo letu inalosema jinsi ya kufikiri kama mbarikiwa na ni kitu cha muhimu sana haiwezekani mungu alipie baraka ya maisha yako akufanye huwe mbarikiwa wa bwana kupitia uhai wa mwanawe alafu udharau hayo maisha uache kufikiri kama mbarikiwa uache kuishi kama mbarikiwa uache kunaenda kama mbarikiwa hiyo ni kumtukana mungu na ndio maana tunafundishana ili tuweze kuhakikisha kwamba kile ambacho babayetu alikusudia basi tuna na kumletea furaha katika Aa, wamba, uh, maflisha, na katika YouTube, na katika moyo wake kabla ukifika kupitia mtandao wa kijamii eh, inatenda kazi a unakfaa kulta fuaaowaaaukifik katika namba nawe utaunganishwa namshukuru nfya azia ipind ya na kristo na na na wengine pia pia ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa kwa ajili wa na kweli na kwa ajili ya na ajili ya ya neema neema pamoja timu yangu lakini namshukuru mungu yako umefanya maamuzi vya unachangia kupeleka injili aakeli namapato yo acangia ku wengi zaidi waweze kufikiwa hakika uaminifu wako na upendo wako unadhihirisha jinsi ambavyo umemwelewa mungu jinsi ambavyo umeelewa kile kristo aliokifanya na wewe mwenyewe umejitambua kwa hiyo anasema ongera sana nyote kabisa anasema neema na amani ya bwana wetu yesu yesukristo izilishwo katika maisha yenu mzidi kustawi katika kila eneo la maisha yenu mw na utoshelevu na riziki za kila namna siku zote ili mzidi sana katika kila kazi njema na kama unanisikiliza kwa mara ya kwanza karibu mafundisho haya yanalenga kufanya mtu afikiri kama kristo mafundisho mengi kufikiri kufikiri kama adamu. Na kwa manio, kama kufikiri kama adamu adamu na na wamekufundisha kusikiliza mafundisho mafundisho yataleta mgongano kichwani kwako usikasirike redio ukatoka naamini roho mtakatifu ataleta marekebisho ndani mwako ya kristo hivyo yaliooafudishauufdamuhttonaouskaotaktakehdaniao utfhist aufakilhoa basi baada ya kusema hayo nataka tuendelee na somo letu kumbuka tunaangalia jinsi ya kufikiri kama mbarikiwa kama mbarikiwa kwa sababu kiukweli kama tulivyoona kwenye wafeso moja tatu sisi tayari tumekwisha kubarikiwa kwa baraka zote za rohoni sasa kama ukuweza ukuwezakusla vipindi viliopita tafadhaiakaskilize sitarudi nyuma leo nataka nisonge mbele moja kwa kwamoa tuen kenye wfs i ili tuanzie pale ambapo tumeishia kwenye kipindi kilichopita ili tuweze kupiga atua asema basi atukuzwe yeye yani mungu awezae kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo kwa kadili ya nguvu itendayo kazi ndani yetu sasa kumbuka mara nyingi sio mara zote lakini mara nyingi maombi tunafanya kwa kusema kwayo niruhusu basi niondoe neno kuomba niingize neno kusema ingekuwa ingekuwasomeka hivi basi atukuswe mungu awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyasemayo au tuyawazayo kwa kadiri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu kwa kadiri kadiriili neno kwa kadiri according to, to the of kwa kipimo cha ni ikwambia ni, ni, ni, ni imani yako kwamba imani ndiyo inayoruhusu nguvu ya mungu itende kazi kwao nikamaliziakwambia hivi ninaposhawishika kabisa kwenye kufikiri kwangu kuhusiana na kile ambacho mungu amesema inasababisha imani ambayo tayari ninayo kwa sababu ni zawadi kutoka kwa mungu waefeso 28 warumi 12t yuda moja tatu imani tayari kila mtu aliyezaliwa mara ya pili anayo imani ana imani ya yesu kristo hii imani ulipewa mara moja tu na kwa maana hiyo unaposikiliza neno la mungu ama unaposoma ama unapojifunza maana unatafuta kushawishika kwaio unaposhawishika kabisa kwamba hicho kinachosemwa ni kweli na ndivyo kilivyo maana yake ni kwamba inasababisha imani yako iingie kazini na imani yako inapoingia kazini inasababisha nguvu ya mungu nayo iingie kazini na hii nguvu ya mungu pamoja na imani vitatenda kazi sawasawa sawa na kufikiri kwako au kusema kwako tunaenda sawa sawa sasa kwa sababu hiyo basi ina maana ufumbuzi wa changamoto yako ama majibu ya yale ambayo unayataka tayari mungu alishaingiza ndani mwako ambao ni nguvu yake pamoja na imani siku zote kusoma bibilia yako ili muujiza wote ulipotokea mali popote ilikuwa ni mchanganyiko wa imani pamoja na nguvu ya mungu sasa nikawa nazungumza habari yawee kushawishika <coughs> kabisa na ndio maana basi kumbuka kuzungumza kwako unazungumza sawasawa sawa na kufikiri kwako kwa hiyo kufikiri kwako kuna athiri kuzungumza kwako sijui sijueokzugumza tarudia tena kuzungumza kwako kuna athiriwa na kufikiri kwako ama kufikiri kwako kuna athiri kuzungumza kwako kwa, kwa lugha nyingine mazungumzo yako na maneno yako ni matokeo ya kufikiri kwako sie ukikaa na watu walio masikini mazungumzo yao ni tofauti na watu walio matajiri na tofauti iko nini tofauti inasababishwa nasababishwani tofauti inasababishwa na kufikiri kwao sijui kaananyeelewa ukienda kwa matajiri matajiri wanawaza kujenga viwanda wanawaza kujenga hoteli na kadhalika na kadhalika ukienda kwa masikini wanazungumza namna na ambavyo siku akipata baiskeli yaex ama baiskeli ya swala jinsi ambavyo watafurahi kwa sababu tena hiyo ani dododo dodo, ni jasho na kwa nini kuna tofauti hiyo tofauti inasababishwa na kufikiri kwa sababu mazingira nayo yanachangia katika kufikiri kwetu kile kinachokuzunguka na wale wanaokuzunguka wanaathiri kufikiri kwako sasa baada ya kusema hayo twende tukaingie kwenye vitendo <clears throat> sasa anasema atukuze mungu aliye tubariki kwa baraka zote za roni katika ulimwengu wa ulimwenguwa okay, tumebarikiwajebarikiwaje twende kwenye aglatia wagatia t alafu nitasoma mstari ule wa kumi na tatu hadi wa kumi na nne alafu tutaanza kuchanja mbuga anasema hivi kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu aangikwae juu ya mti ili kwamba baraka ya abrahamu iwafikilie mataifa katika yesu kristo tupate kupokea ahadi ya roho kwa njia ya imani tupate kupokea ahadi ya roho kwa njia ya imani kwa hiyo kwa lugha nyingine baraka tunaipata kupitia imani na kwa sababu hiyo baraka inatenda kazi katika maisha yetu kupitia imani kama ambavyo njia ile ile uliotumia kupokea baraka ndio njia hiyo hiyo utakayotumia kusababisha hiyo baraka itende kazi katika maisha yako na bibili natuonyesha wazi kwamba baraka inakuja kwetu kwa njia ya imani na kwa ka basi baraka inaingizwa kazini kwa njia ya imani kama ambavyo nilikuonyesha dakika chache na kipindi kilichopita kwamba imani yako ndio inayoingiza nguvu ya mungu kazini lakini hii baraka maanake ambayo ni uwezesho wa wakiunga wa kufanikiwa na ambao tunaona sasa inaingizwa kazini na imani sasa tunena taratibu angalia anasema kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu angekuwa juu ya mti ili kwamba baraka ya abrahamu iwafikirie mataifa katika yesu kristo tupate kupokea ahadi ya roho mtakatifu kwa njia ya imani kwa lugha nyingine baraka ya bwana ama baraka ya abrahamu ni roho mtakatifu roho mtakatifu anavokuja katika maisha yetu ambaye ni mungu ndiye anasababisha kila kitu kiweze kuwezekana ndi anasababisha kila kitu kifanikiwe tunakenda sawasawa ndiye hiyo baraka ya bwana iweze kutenda kazi sasa tratibu k kwa nikakwambia kwamba hii baraka ina, inaingizwa kazini na imani aimani kumbuka tayari unayo ni zawadi ulioipata kwa kwa kwa kwa hali tukijua akua mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya ya sheria sheria maana kwa matendo hakuna haki inaweka wazi kabisa a h wewe tunayo imani ya kristo yesu sasa tupige hatua kwa sababu hiyo basi ina maana kwenye kufikiri kwangu sasa hii imani na nguvu ya mungu kumbuka inatenda kazi kwa kadiri ya kufikiri kwangu ama kusema kwangu kufikiri kwangu ama kusema kwangu na kusema kwangu kunaathiriwa na kufikiri kwangu kwaho kufikiri kwangu ni kwa muhimu sana ndio maana bibilia ikasema kwenye warumi kumi na mbili msara wa pili msifuatishe kawaida ya ulimwengu huu bali mgeuze kwa kufanywa upya katika fikira zenu kwa sababu kuzungumza kwako na kutenda kwako kutatokana na kufikiri kwako na pia ukitaka kubadilisha kufikiri kwako inabidi ubadilishe kusema kwako maanaake kufikiri kwako kumetokana na nini na kusema kwako kwao nana jinsi ambavyo vinaingilia na vinahusiana sasa kwa sababu hiyo kwa kuwa baraka inatenda kazi kwa imani na imani inaingiza kazini nguvu, kazi nguvu ya mungu ama hiyo nguvu ya kupata utajiri basi maanayake ni kwamba na imani na nguvu ya mungu vinatenda kazi sawasawa sawa na kufikiri kwangu au kusema kwangu ama kutenda kwangu maana basi ni muhimu nikawa mwangalifu nafikirije sasa kuna kitu nataka nikuonyeshe hapa um, kwenye bibilia kwenye wakorinto wa pili ukisoma mlango wa tan mstari wa hm anasema yeye asiyejua dhambi mungu alimfanya kuwa dhambi ili sisi tuwe haki ya mungu katika kristo yesu kwa lugha nyingine yesu kristo alifanywa kuwa dhambi alafu si tukawa haki tuko sawasawa kwahiyo yeye alifanywa kuwa dhambi sisi tukafanywa kuwa haki ukisoma wakorinto wa wapili 89 anasema yesu kristo alikuwa masikini ili situwe matajiri kao alichukua hali yetu ya umasikini sii tukachukua hali yake ya utajiri alichukua hali yetu ya dhambi sii tukachukua hali yake ya haki kwo tukisoma uh, anasema kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu alifanywa laana kwa ajili yetu alifanywa laana kwa ajili ajili yetu yetu kama alifanywa laana kwa tumekuwa nini baraka yeye alifanywa laana si tumekuwa baraka kumbuka tumeona alikuwa dhambi si tuwe nini haki akawa maskini si tuwe nini matajiri na hapa anasema alifanywa laana ili si tuwe nini baraka kwao rafiki wewe ulizaliwa mara ya pili wewe ni baraka wewe ni baraka wewe ni baraka ntarudia tena wewe ni baraka mungu amekuita wewe uwe baraka wewe ni baraka wewe ni baraka wewe rafiki ni baraka sasa angalia kitu hichi kwakuwa tu kwenye galatia tatu turudi tue msara wa tisa pale juu anasema hivi basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani ko abraham alikuwa amebarikiwaji kao inamaana kubarikiwa kwetu kuna fanana sasa angalia wakati mungu anazungumza wa na abrahamu mwanzo kumi na mbili ttasoma mstari ule wa kwanza mpaka watatu anasema bwana akamwambia abraham toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka unaona hiyo kitwe eh? kwamba abrahamu wewe utakuwa baraka yesu kristo alikuwa laana sisi tuwe baraka kwa hiyo maanaake kama ambavyo mungu alimfanya abraham kuwa baraka ndivyo ambavyo nasisi ametufanya kuwa baraka na tukaangalia na anaendelea nasema aawatatu nami nitawabariki wa naye akulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa sasa nataka uone kitu kimoja abrahamu alibarikiwa awe baraka kwanza alibarikiwa awe baraka kwa o inamana na mimi na wewe tumebarikiwa ili tuwe baraka kwanini kwa sababu wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani kwao alibarikiwa awe baraka aliwezeshwa kwa uwezo wa kiungu ili yeye awe ndio uwezo wa kiungu wa kuwezesha wengine walafu swala la yeye kubarikiwa na watu wengine ama kulaaniwa na watu wengine linafuata baada ya kwakuwa kuwa baraka kwa kuwa yeye sasa ameshakuwa baraka yeyote atakayembariki atabarikiwa na yeyote atakayemlaani atalaaniwa sasa shida iko hapa wakristo wengi badala ya kufikiri na kujiona kuwa wao ni baraka wanatafuta kubarikiwa mungu hakukubariki ili uje ubarikiwe alikubariki ili wewe uwe baraka hao wanaokubariki ni kwa sababu wao wana shida wanahitaji kutoka kwako ndio maana wanakubariki kwa kutendea wema ili nini ili waweze kushiriki kwenye baraka iliyoko katika maisha yako adherwis kimsingi katika hali ya kawaida huhitaji baraka ya mtu yoyote kwa sababu wewe umebarikiwa na mungu Si, yuko na leo, si lazima nanyelewa umeitwa uwe baraka mungu ndiye mungu aliyekubai unu baraka kristo alikuwa laana ili wewe uwe baraka lazima uanze kufikiri hivyo lazima wewe ndo uanze kutafuta kubariki wengine lakini shida ya wakristo eh, balokole wanatafuta kubarikiwa mda wote wengine mpaka wanafunga eh, ili wabarikiwe na mtu no wwe umeita kua aaa si, lazima barihe kufikiri kwako ukianza kufikiri hivyo maana unaruhusua ni kwamba unakuwa umekubaliana na kile ambacho mungu amesema na kwa kaan automatikali inasababisha imani yako ianze kutenda kazi na baraka ianze kutembea katika maisha yako na wee uweze kubariki wengine ndio maana huwa nawapigia na nawapa na awasemaj wana, wanasema sabu ama big fv wapendwa wote ambao wametoa mapato yao na kuhakisha kwamba wanabariki wengine injili, kwa kufikia injili a injili kwa njia ya redio wanaofanya hivyo maanayake i wanathibitisha kwamba wamekubaliana na mungu kwamba wao ni baraka wanakubali kwamba wamebarikiwa ili wawe baraka na ili abrahamu aweze kuwa baraka nini kilitokea angalia mlango wa kumi natatu anasema abraham akapanda kutoka misri a wa kwanza huo yeye na mkewe na kila alichokuwa nacho na lutu pamoja naye mpaka kusini naye abraham alikuwa ni tajiri sana kwa mfugo kwa fedha na kwa dhahabu kwao alikuwa tajiri sana wa fedha dhahabu na mifugo kipindi siku kiichopita siutatuopita kwamba alikuwa tajiri wa mifugo mifugo ndio ilikuwa biashara anayoifanya kwaho inamana kwenye biashara yake alifanikiwa na kustawi sana akawa ana fedha za matumizi za kutosha na akawa ana, ana, ana utajiri wa kutisha ili ili awe baraka kwa sababu sababu ya kwanza kabisa ya mungu kumbariki abrahamu ni ili awe baraka na sababu ya mungu kubariki wewe ni ili weuwe baraka wanasema kristo alikuwa laana ili sisi tuwe nini tuwe baraka hiyo ndio sababu ya kwanza kabisa ya mungu kubariki alikubariki ili we uwe baraka ili kupitia wewe jamaa zote za dunia waweze kubarikiwa hasa shida ni kwamba wewe mtakatifu haufikiri hivyo hauzungumzi hivyo na nakuenenda kwako na kutenda kwako hakuko hivyo wee umekaa kama matonya datnataakuomba nasubiria upewe na wakati baraka ifanye kazi hivyo angalia tena mstari wa hivo mstari wa pili anasema nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa nani anamfanya mungu anamfanya abaham nakumbuka wale walio waimani hubarikiwa pamoja na nalia mwenye imani chochote ambacho anaambiwa anaambiwaabaham hapa ni wewe rafiki unaambiwa kwa ndounaambiwa nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa nakukubariki kwanini anambariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka kwaho mungu anataka kukubariki kulikuza jina lako ili uwe baraka wangapi mnafahamu kwamba matajiri uanaja matajiri unajina nenda kwenye kijiji chochote nenda kwenye kokote nenda kwenye jiji lolote nenda kwenye nchi yote u alietajir ulo anajulikanawaja si. na lengo la mungu ndio hilo kwamba wewe wewe wewewewe wewe, wewe, wewe. kwamba anakubariki angalia ngalia srafihi nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa kuongezeka na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka vyote hivyo anafanya nani mungu sasa kwa hiyo kilele cha yeye kukufanya uwe na jina kubwa na cha yeye kukufanya weuwe baraka ni ili nini ili uwe baraka kwa wengine kwamba amekubariki ili uwe na jina kubwa ili uwe baraka kwa wengine nami nitakubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka sasa swallangu ni hili je woo unakubali kuwa nimebarikiwa ama bado na weo unaishi unawaza kama masikini unatafuta kubarikiwa hmm? moja nikuanyisha kitu kimoja hapa kwenye mwanzo kumi na nne abrahamu ametoka kumwokoa lutu lutu alikuwa ametekwa na wafalme fulani kwa ameenda amepigana vita amefanikiwa amemwokoa alafu akarudi akamrudisha lutu na madi na vvyote aakutaa na mfalme tukaseme mstari ssome mstaia mwanzo na shinamoja mfalme wa sodoma akamwambia abraham nipe mimi hao watu na hizo mali uchukue wewe nipe mimi hao watu na hizo mali uchukue wewe mfalme anasema nirudishie watu mali kaa nazo saasikia jibu la abrahamu sara 2b abrahamu akamwambia mfalme wa sodoma nimeinua mkono wangu kwa bwana mungu aliye juu sana maanake ameapa muumba wa mbingu na nchi yakuwa sitatoa uzi wala gidamu ya kiatu wala chochote kilicho chako usije ukaseme nimemtajirisha abrahamu si kwamba abrahamu anauhakika na hii baraka kwa sababu mungu alisema nitakubariki nitalikuza jina lako nami nitakufanya wouwe baraka na baraka ya bwana inatajirisha ndio maana abrahamu akawa tajiri sana wa mifugo wa fedha wa dhahabu sitaki kupokea kitu kutoka kwako kwao wwewwe unaweza ukasema umenitajirisha nimeapa nimekula kiapo mbele za mungu kwamba sitapokea kitu kutoka kwako wewe usiasea umenitajirisha mimi kwa maana gani chanzo changu cha utajiri nani, ni mungu o kwa anakubali kwamba ni mungu na ilivyo ilivyo na sehemu nyingine moja alikuwa anazungumza kwenye matendo ya mitume nadhani ndakumbuka vzoja nitafute nadhani mlango wa ishirini kama sikosei mstari siu ni wa thelathina nn ule mweje niangalia thelathian uh... ama thelathina tano angalile mstari wa thelathiina ngapi wa thelathia tano es anasema katika mambo yote nimewaonyesha ya kuwa wa kushika kazi hivi imewapasa kuwasaidia wanyonge imewapasa kuwasaidia wanyonge imewapasa kuwasaidia wanyonge na kuyakumbuka maneno ya bwana yesu jinsi alivyosema mwenyewe ni heri kutoa kuliko kupokea ni heri kutoa kuliko kupokea sasa hiyo tafsiri yake ni, ni, ni, ni mbovu si t wanasema heri heri herierher tafsiri kutoa kwa urahisi anasemahv ameipatia anasema hivi daima niliwaonyesha kwamba mnapaswa kufanya kazi niliyofanya na kuwasaidia wadhaifu niliwafundisha kukumbuka maneno ya bwana yesu aliyosema ni baraka kuu kutoa kuliko kupokea ni baraka kuu kutoa kuliko kupokea kwa nini bwana yesu aseme ni baraka kuu kutoa kuliko kupokea kwa sababu anafahamu mimi na wewe tumeumbwa kuwa baraka tumeitwa kuwa baraka yeye alikuwa maskini isi tuwe baraka na mungu alikusudia tangu mwanzo mimi na wewe tuwe baraka na ukitaka kuwa baraka maanaake lazima utoe lazima usaidie wengine lazima uwezeshe wengine lazima ujitoe kwa wengine si lazima uwafikirie wengine kwa lugha nyingine ona wengine wanatakiwa kupokea kutoka kwako na sio wewe unatakiwa kupokea kutoka kwao anasema unavyofanya hivyo sasa maanaake ni kwamba ni baraka kuu kwa nini baraka ni baraka kuu maanake ni kwambaa unaenenda sawasawa sawa na ulivyoumbwa kumbuka tuliona kwamba imani unaposhawishika kabisa utakaposhawishika kabisa kwamba wewe umebarikiwa ili uwe baraka na kwa kwamanao umewezeshwa kwa uwezo wa kiungu ili kusaidia wengine ili kuwezesha wengine tunakuenda sawasawa maana yake ni kwamba inasababisha imani yako iingie kazini imani yako ikiingia kazini inasababisha nguvu ya mungu ingie kazini nguvu gani nguvu ya kupata utajiri na, na yu, automatically, automatically kwa maana hiyo kwa, kwa kuwa unafikiria kama huyo ni mbarikia wa bwana then ndio maana inakuwa kama ilivokua kwa abrahamu kwamba abrahamu alikuwa tajiri sana, wa mifugo wa fedha na wa dhahabu kwa nini kwa sababu anafikiri kama mtu aliyebarikiwa kwa maana amebarikiwa awe baraka kwa anafikiri kama mtu aliyebarikiwa lakini pia anazungumza kama mtu kamatu aliebajibu mfalme wa sodoma lakini pia tunaona anatenda kama mtu ukisoma uki, uki muda uruhusu tu lakini angalia kwa mfano kwenye matendo eh, matendo mwanzo, mwanzo tumesoma aliyebarikiwaoma wapili pale anasema alikuwa tajiri sana lakini bibilia inasema kwamba lutu yani abrahamu alikuwa na mifugo mingi sana na lutu alikuwa na mifugo mingi sana na nchi haikuwa tosha kwa aikuwatosha kumetokea ugomvi kati ya wachungi wao kwa hiyo anasema akamwambia lutu basi usiwepo ugonvi nakusii kati ya mimi na wewe wala kati ya wachungaji wangu na wachungaji wako maana sisi tu ndugu anasema je nchi hii yote haiko mbele yako basi ujitenge nam nakusii ukienda upande wa kushoto wenda upande wa kuume ukienda upande wa kuume nitakwenda upande wa kushoto lutu akainua macho yake akaliona bonde lote la yordan ya kwamba lote pia lina maji kabla bwana hajaiharibu sodoma na gomora lilikuwa kama bustani ya bwana kama nchi ya misri hapo unapokwenda sinare basi lutu akajichagulia bonde la yordan ko lutu akachagua eneo lenye maji eneo lenye rutuba eneo la kijani kumbuka dini hii ni ya abraham sio yau abrahamu aliambia toka wewe uende mpaka ii takakuagiza akuambiwa amchukue lutu lutu amedandia tu lutu ni nini tuaita nini mpambe lakini angalia mpambe alivyo nuksi huyu anachagua eneo uzuri kuliko la yule mwenye dili lakini abrahamu aikumsumbua abrahamu aeza kusema lile eneo liloko zuri la kwangu chagua eneo lingine lakini a chagua upande wowote kwa kwasgani mimi ni mbarikio wa bwana mimi ni baraka sehemu yoyote nayokwenda lazima ibadilike je huo ndio mtazamo ulionao hivyo ndivyo navofikiri kwamba chochote unachokifanya lazima kifanikio lazima kisawi jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tutani keshu mndu tukatikamani mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualea kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakikisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645 mbii nn mbili ama artelmane sfuri 7aba 8an 9isa tano furifuri mbili nn mbili ama tigopesa sifuri 6ita saba tatu tano furifuri mbili n mbili itarudia mpesa namba 7a6n ta 62in bi aatelmane namba 78 9 ta624 2i tigo pesa namba 6673au ta6242 umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645 24 bl au 67t524 bl