vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kitu cha kwanza, kitu cha kwanza hakuna rekodi mahali popote ambayo inatuonyesha kwamba malaika wameumbwa katika mfano na sura ya mungu maandiko yanatuonyesha waziwazi kiumbe pekee ambaye ameumbwa katika mfano na sura ya mungu ni mwanadamu jambo la pili ukienda kwenye kitabu cha cha waibrania ana anazungumzia anazungumzia habari uh, za bwana yesu tukianza mstari wa waibrania tan wabaniaoani mlanara pote pale ulipo rafiki nina kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina neemanakweli jinalangu naithurumagadi nina furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yes, kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku munda na kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike uweze uweze uweze kufikiri kama Cristo, kama kristo kristo kuzungumza na kutenda kama kristo fikiri kwako rafiki kuna, kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini utaamini vibaya lakini kama kama kama utafikiri vizuri vizuri vizuri vizuri ni dhahiri basi hivyo fanya maamuzi ya ya kufikiri vizuri. Na kufikiri, vizuri, ni kufikiri kama kristo. na kama kristo, kristo, na kristo na fuatilia, kristo kristo kristo kristo ili uweze kuwa wa wa anasikiliza nafuatilia mafundisho kupitia neema na kweli leo tunaanza uh, somo jipya uh, ambalo litakuwa ni katika mfululizo wa masomo yanayohusiana na ufalme wa mungu ambao tutakwenda nao kwa muda mrefu kidogo ili kuweka ufahamu sahihi kwa nini kwa sababu bwana yesu alitilia mkazi wa ya ufalme wa mungu <coughs> na akatuagiza tukahubiri injili ya ufalme wa mungu hivyo hatuna budi basi na sisi kuendelea kufanya hivyo ambavyo walikuwa wametuagiza somo inaloanza leo linaitwa huduma ya malaika katika ufalme wa mungu huduma ya malaika katika ufalme wa mungu malaika wana nafasi gani katika maisha yako wewe katika maisha yangu mimi malaika wana nafasi gani katika kutekeleza mapenzi ya mungu katika maisha yetu hayo ndio mambo ambayo a kuangalia katika somo hili iowambi <laughs> wenzio mwenyewe usikilize kwa makini yako mambo ajua ya muhimu kabisa utajifunza utayajua na kwa maana hiyo yatakupeleka katika uanda mwingine kabisa kabla ya kuendelea tu ni ukumbusho tunapatikana katika youtube unapatikana katika Google, uh, Podcast, Apple Podcast, na spotify pia uh, kote tunapatikana kwa ajina ya mwalimu ruma gadi kifika pale subscribe lakini pia utakapoangalia uh, makusiizo sau kulaiki kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya telegram kwa maana ya mtandao wa kijamii basi tunapatikana katika telegram <coughs> kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo mwanafunzi wa kristo jue tunasema niunge katika namba nawe utaunganishwa baada ya ya kusema hayo basi kwa kwa mungu kwa ajili wote ambao mmekuwa mkihusika katika kwa wengine kuweza kusikiliza katika kufanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji na katika kuchangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio kazi yenu ni njema neema na amani ya bwana wetu yesu a katika maisha yu katika kila kazi njema ili mumletee mungu utukufu kila iitwapo leo baada ya kusema hayo basi nataka twende moja kwa moja kwenye somo letu kama nilivyosema hapo awali kwamba um, nataka tuangalie katika mfululizo wa masomo haya ya ufalme wa mungu kwamba nini nafasi ya malaika ama huduma ya malaika ni ipi katika ufalme wa mungu kwa lugha nyingine sisi ambao tumezaliwa mara ya pili tumeingia ndani ya ufalme wa mungu malaika wana nafasi gani katika maisha yetu malaika wana wajibu gani katika maisha yetu je Ye, uhusiano wetu sisi na malaika ukoje maana hivi vitu lazima tuviweke Sa, saa nimeshaona saingire tunakuwa kwenye, kwenye semina kwenye mikutano <coughs> alafu ukiwaambia watu kwamba uh, leo bwana yesu atatokeza ukumbini watu wanakuangalia kama lakini ukisema leo malaika ukumbini wanashangilia na, na, hii kitu kwenye yani akili za wakristo kama malaika ni dili ni jambo kubwa zaidi kuliko yesu kristo ambaye ni mfalme wa falme na hii ni kwa sababu ya kutokuwa na ufahamu sahihi kwa hiyo tutaanza kuangalia hii habari ya malaika na tutaangalia mambo kata wakaza, tutaangalia namna ambavyo atakiwa tuwe uangalifu pia kwamba tusije tukaishie kuabudu malaika kwamba kuangalia eh, labda nianze kwa kusema namna hii moja kwa moja nianze ni kwa kusema twende tukaanze kwanza kwa kusoma kwenye zaburi ya mia mojana tatu mstari ule wa kumi na tisa hadi mstari wa ishirii na moja E, zaburi ya t mstari wa 19 hadi mstari wa 1 anasema bwana ameweka kiti chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vyote anasema mhimidini bwana enyi malaika zake ninyi mlio hodari mtendao neno lake mkisikiliza sauti ya neno lake alafu anasema mhimidini bwana enyi majeshi yake yote ninyi watumishi wake mfanyao mapenzi yake sasa mstari wa ishirini na wa ishiri na moja inattarajia walau makundi mawili ya malaika of kozi yako makundi mengi ya malaika sisemi kwamba ni yako makundi mawili lakini nazungumzia katika hichi kifungu cha neno kwamba tunaonyeshwa kuna malaika ambao ni wajumbe na kuna malaika ambao ni wapiganaji ama ni wanajeshi kwa lugha nyingine kwa lugha ya kiswahili tungesema ni kama vile unakumbuka ufalme wa mungu ni serikali ya mungu ni serikali ya mungu serikali ambayo inatawala vitu vyote serikali ambayo makao yake makuu yako mbinguni hilo silisahau nitarudia tena ufalme wa mungu ni serikali ya mungu serikali ya mungu ambayo makao yake makuu yako mbinguni na huu ufalme unatawala vitu vyote unatawala mbinguni unatawala duniani unatawala na hata kuzima ko kila kitu kiko chini ya udhibiti wa uu ufalme ndoa anasema bwana ameweka kichake cha enzi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vyote hakuna kitu ambacho akiko chini ya mamlaka ya ufalme wa mungu hilo ni la muhimu sana ukalielewa ukilielewa litakupa ufahamu sahihi sio tu kuhusiana na utendajikazi wa ufalme wa mungu lakini pia na utendaji kazi wa malaika sasa mstari unaofuata wa ishiri anasema muhimidini bwana enyi malaika zake ninyi hodari mtendao neno lake akumbuka mungu ni mfalme mungu ni mfalme na kwa maana hiyo basi kazi ya malaika ni kuhakikisha kwamba wanatekeleza neno la mfalme ambalo ndo kwenye bibilia tunasema ni neno la mungu kwa hio anasema, e, anasema ninyi mlio hodari e, kutenda neno lake mkisikiliza sauti ya neno lake kwa hiyo malaika kazi yao ni kufanyia kazi sauti ya neno la mungu sasa najua ukichukua bibilia yako ukaiweka kwenye masikio yako hutasikia ikizungumza ili hilo neno la mungu liweze kusikika lazima litoke kwenye kinywa chako of chakopia na kule mbinguni pia ama katika ulimwengu wa roho wanasikia sauti ya mungu na kuifanyia kazi Kwa mstari wa ishirini inazungumzia malaika ambao ni raia wa kawaida wakawaida wakinail niseme na mstari wa ihimj inazungumzia malaika ambao ni wapiganaji wakina kikubwa tu tunapata mambo mawili kwamba kwenye mawiliamawenye malaika kazi yao ni kufanyia kazi neno la mungu kusikiliza sauti ya neno la mungu alafu mstari wa 2hm inasema kwamba malaika pia kazi yao ni kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia kwa hiyo kufanyia kazi kile ambacho mungu amesema na kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimia tunakwenda sawasawa sasa baada ya kusema kusema hayo kwaio nataka tujadili basi kwamba swala zima la malaika lakini katika, katika sura nzima ya wao wakiwa wanatenda kazi katika ufalme wa mungu ama kama sehemu ya ufalme wa mungu sasa malaika hawa tunahusianaje nao isisisi kama sisi twende kwenye waibrania mlango wa kwanza na mstari ule e, nianze msara uh, wa ngapi msara wa kumi na tatu al a kumi na nne biblia inasema je yuko malaika ali yani, yuko malaika ambaye mungu alimwambia wakati wowote uketi mkono wangu wa kuume hata nitakapowaweka ado zako chini ya miguu yako chini ya yanyo zako je hao wote sio roho watumikao wakitumwa kuwahudumu wale watakao rithi wokovu kwa hiyo ule mstara wa kumi na 4n igoja nisome kwenye lugha ya kiingereza ndio itakuwa iamekamata wazo vizuri anasema are they not all ministering spirits sent forth to ministe for, not t but for those who will inherit salvation anasema je hawa sio watumishwi ama sio roho watumikao wakitumwa kuhudumu kwa niaba ya wale watakaorif ukovu To for, not to minister to, to minister kwa hio kazi yao ni kuhudumu wakitenda kazi kwa niaba ya watu wote ambao wamepata okovu kwa niaba ya watu wote ambao wamezaliwa mara ya pili sasa kabla ya kuendelea kuchambua sana wanatumikaje na wanafanyaji kazi kuna mambo mawili ambayo nataka niaweke labda niaweke sawa kwa kuanza tuanze kwanza, kwanza na <coughs> kitu hichi kitu cha kwanza kumekuwa kuna fundisho limetapakaa sana kwenye kanisa aa, na haswa watu wanapojadili mwanzo mlango wa sita na wanapojadili ayubu mlango wa kwanza kwamba inapozungumzia wana wa mungu wakaona binti za binadamu basi watu wanasema kwamba ama inavyozungumzia kwenye ayubu kwamba wana wa mungu wakajihudhurisha mbele ya mungu inazungumzia kwamba wale wana wa mungu ni malaika hiyo, hiyo dhana ni potofu hiyo dhana si sahihi kwa sababu kitu cha kwanza kitu cha kwanza hakuna rekodi mahali popote ambayo inatuonyesha kwamba malaika wameumbwa katika mfano na sura ya mungu maandiko yanatuonyesha waziwazi kiumbe pekee ambaye ameumbwa katika mfano na sura ya mungu ni mwanadamu sio malaika hilo ni la kwanza alafu <laughs> uh, jambo la pili ukienda kwenye kitabu cha cha waibrania ana anazungumzia anazungumzia habari uh, za bwana yesu tukianza mstari wa tano waibrania moja tano waibrania mlango wa kwanza mstari wa tano anasema kwa maana alimwambia malaika yupi wakati wowote ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa na tena mimi nitakuwa kwako baba na yeye atakuwa kwangu mwana nama malaika yupi ambao mungu alishamwambia kwamba wewe ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa hmm? siku ananyelewa angale mstari wa tana tena anasema kwa maana alimwambia ama turudi nyuma kidogo nianze mstari wa ngapi mstari wa tatu anasema yeye yaani kristo kwa kuwa ni mng'ao wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake yan mungu akivichukua vyote kwa amri ya uweza wake akiisha kufanya utakaso wa dhambi aliketi mkono wa kuume huko eh, mkono wa kuume wa ukuu huko juu t amefanyika bora kupita malaika kwa kadiri jina alilolirithi lilivyotukufu kuliko lao anasema kwa maana alimwambia malaika yupi yani mungu alimwambia malaika yupi wakati wowote ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa na tena mimi nitakuwa kwake baba na yeye atakuwa kwangu mwana hata tena aletapo mzole wa kwanza ka okay. kwa anasema malaika yupi huyo mungu amesha kumwambia kwamba wewe ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa malaika yupi huyo ambao mungu ameshasema kwamba wewe wewe kwamba mimi nitakuwa baba kwako na wewo utakuwa kwangu mwana malaika yupi huyo na kwao stori ndo inaendelea sasa alafu mstari wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa kumi na tatu anasema je yuko malaika aliyemwambia wakati wowote uketi mkono wangu wa kuume hata nitakapoweka adui zako chini ya nyayo zako je hao wote si roho watumikao wakitumwa kuwahudumu wale ama kuhudumu kwa niaba ya wale watakaorifi wookovu kwahio bibilia inaweka wazi kabisa hakuna malaika yoyote wakati wowote ambapo mungu alimwambia wewe ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa hakuna malaika yoyote ambayo mungu alimwambia kwamba mimi nitakuwa baba kwako na wewe utakuwa mwana kwangu hakuna lakini tunaona mistari chungu mzima mungu anazungumzia kuhusu wanadamu anasema kwamba watakuwa watu wangu na mimi nitakuwa mungu wao watakuwa wana wangu na namii nitakuwa baba yao kwa mfano mlango wa wa, pili sita, wa, wa na tunaona tena na tena na tena tena mungu akizungumza habari ya mwanadamu kuwa mwana wake ama kuwa aaua wake hakuna sehemu kuhusu malaika kuhusumalaika hilo fundisho lnalozunguka na kuambia kwamba, w- w- kwenye mwanzo sita kwamba wana wa wamngu walipoona wana wa binadamu kwamba wana wa mungu ni, ni, ni malaika si kweli si kweli kwa sababu bibilia inaonyesha hapa si kweli k hao wana wa mungu wanaozungumza na kina nani ni wale ambao walikuwa wana roho wa mungu ndani yao ni wale ambao walikuwa wana roho wa mungu ndani yao ndio ambao wanaitwa wana wa mungu tuko sawasawa okay. kwa nini kwa sababu doneno linasema hivyo hiyo ilikuwa ni, ni, ni oja ya kwanza nisema tuiweke, tuiweke sawa manake tuanze na yale kwanza ambayo ni matatizo alafu tu, tu, tu, tu, tu, tu, tuende kwenye neo wengine tuende kwenye wafilipi na wakolosai wakolosai mlango wa pili alafu nitaanza mstari ule wa ngapi wa kumi na nitaanza uh, mstari wa kumi na sita mpaka msarulo wa19 pal wakolosai 26 anasema basi mtu asiwahukumu ninyi katika vyakula au vinywaji au kwa sababu ya sikukuu au mwandamo wa mwezi au sabato mambo hayo ni kimvuli cha mambo yajayo bali mwili ni wakristo ama uhalisia huko katika kristo mtu asiwanyanganye sawabu yenu kwa kunyenyekea kwa mapenzi yake mwenyewe tu na kuabudu malaika akijitia katika maono yake na kujivuna bure kwa akili zake za kimwili wala hakishiki kichwa ambacho kwa yeye mwili wote ukiruzukiwa na kuungamanishwa kwa viungo na mishipa hukuwa kwa maongeo yatokayo kwa mungu kwayo anasema mtu yeyote asije akaanza kuabudu malaika anasema mtu yeyote asije akaabudu malaika na nna angalia anasema anasema na mtu asiwadanganye hababu yenu asiwanyanganye yenu kwa kunyenyekea kwa mapenzi yake mwenyewe tu na kuabudu malaika akijitia katika maono maono yake maono yake na kujivuna bure kwa akili zake za kimwili ni ni hatari sana kuna watu nimeshawasikia anasema malaika amenitokea amentokea akayembvkayembvi kama malaika anakutokea kitu cha kwanza hatuabudu malaika hatuabudu malaika nianze ni na hilo kwanza la muhimu hatuabudu malaika hatuabudu malaika na angalia kwenye kwenye ufunuo kitabu cha ufunuo alafu tende ule mlango wa kumi na tisa alafu tutaanza kwenye mstari wa ngapi nianze ni mstari wa tisa mpaka wa kumi anasema naye akaniambia huyu ni malaika anaongea na yohana na naye akaniambia andika heri walioalikwa karamu ya harusi ya mwanakondoo akaniambia maneno haya ni maneno ya kweli ya mungu kumi nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudie kwa hiyo yohana ameanguka mbele ya miguu ya malaika ili amsujudie ata nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudie akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na wandugu zako walio na ushuhuda wa yesu msujudie mungu kwa maana ushuhuda wa yesu ndio roho ya unabii sasa labda kenye tafsiri nyingine mstari wa, wa, wa, wa kumi tuone nasemaje neno anasema hivi ndipo nikaanguka kifudifudi miguuni pake ili kumwabudu lakini yeye akaniambia usifanye hivyo mimi pia ni mtumishi mwenzako pamoja na ndugu zako walio na ushuhuda haijakaa vizuri k okay. nadhani naona biblia yasivindo amepata vizuri ni hapo hapo apo kwaa anasema nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudie akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako ama mtumishi wako na wandugu zako walio na ushuhuda wa yesu kwa malaika anaweka wazi kabisa hapa yohana alitaka kumsujudia anasema usinisujudie mimi ni mtumishi wako wewe na ni mtumishi wa wale wote ambao wana ushuhuda wa yesu kristo kwa lugha nyingine kuwa na ushuhuda wa yesu kristo maanaake ni, ni kumwamini mungu kuwa yesu ni mwana wa mungu kwamba alikufa akafufuka na kwa maana o unakuwa una ushuhuda kwao unaye yesu kristo na kwa maana o anasema mimi nimetumwa kuwahudumia nini kwa hiyo hatuabudu malaika ala hatusujudu malaika hilo niliweke wazi kabisa kwa sababu ni vizuri tukaweka aya mambo mapema na, na kwa maana hilo siku utakaposema umetokewa na malaika alafu ukamsujudia huyo malaika alafu malaika akakubali kuna shida sasa nafahamu nikisema hivyo kuna tofauti ya malaika mngine atakimbia ataniambia atanyambiak okay, vipi kuhusu yoshua yoshua alitokewa na malaika kwenye kitabu cha yoshua mlango wa tano sasa ukisoma yule malaika hakuwa malaika wa kawaida anaitwa malaika wa uwepo wa mungu kwa lugha nyingine huyu anabeba uwepo wa mungu huyo ni tofauti kwa luga nyingine kuna wakati mwingine mungu ama niseme ro mtakatifu anatumia umbo la malaika na kama ni mungu amekuja hutalazimishwa kusujudu hutakauwazi kwamba sasa ngja ni sujudu akikutokea mungu unapotokeza wala hizo hesabu za kuanza kupiga kichwani kwamba utajikuta dasujudu hazi yani chini ya miguu chini ya miguu yake wala usije alausaumiz kichwa sio kwamba utamuona useme usm sasa huyu ni mungu kwa kuwa ni mungu ngoja sasa ni sujudu hakunagao kitu na kuakishia ukiuona kwanza ukisikia uwepo wake tumeingia chumbani ama umeingia apo mahali ulipo uwepo unavyoingia tu lazima uende flat La, flat lazima uende uwezi simama na sa nyingine huwa inatokea kuna malaika ambao wanatoka mbele ya uwepo wa bwana kama gabrieli kwahiyo kwa kuwa ametoka katika uwepo wa bwana uwepo wa mungu na nguvu za mungu ambazo anatembea nazo zinakuwa ni kubwa mno kiasi kwamba akitokeza ule uwepo mwanadamu hawezi kuustaimili ali mwanadamu atajikuta ameanguka na kinachotokea baadaye ni kwamba huyu malaika atakukamata na kukuinua aanze kuzungumza hata kuacha katika hali ya kusujudu ama hali ya kuabudu kwa sababu anajua kabisa kilichokupeleka chini ni uwepo wa mungu mumaw mbingu na nchi kwaniniuleueoanabeba ule uwepo anabeba uwepo kwa kwasababu amekambeleza mungu ni kama vile ukaingia kwa mama anafanya biashara ya kukanga samaki ama anakaanga mandazi huwezi ukakaa hapo jikoni wakati anakaanga alafu hapo usinuke harufu ya samaki ama usinuke harufu ya mandazi kao uwezi ukakaa mbele ya uwepo wa mungu mda wote huo alafu ukitoka usitoke umebeba uwepo wake kuna malaika ambao wanabeba uwepo kwa hiyo hicho nisema nikiweke sawa sasa a malaika hatuwaabudu malaika atuwasujulii wao ni watumishi ambao wametumwa kuja kuwahudumia watu ambao wamerithi wokovu ama kutumika kwa niaba ya wale watu ambao wamerithi wokovu kwa hilo nilisema tuliweke sawa na sambamba na hilo basi anasema kwamba Ha, yeye ni mtumishi wa wale walio na ushuhuda wa yesu anasema msujudie mungu kwa maana ama kwa sababu ushuhuda wa yesu ndio roho ya unabii kwa hiyo kwa lugha nyingine unabii wowote unaotoka lazima uwe umejikita ama maelezo yoyote yanayotoka ambayo yametoka kwa mungu lazima yayo yamejikita kumzunguka yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya ndio maana nabii kwenda kuchimba dhambi za watu na kutafuta makosa ya watu na udhaifu wa watu huo sio unabii wa mungu hiyo ni niro ya utambuzi si unabii sahihi ni ule ambao unajikita unatambua kazi ya msalaba wa yesu kristo ayesu rist kwenye agano la kale walikuwa wanafanya hivyo kwenye agano la kale yesu kristo alikuwa ajafa a iaadayake a sawasawa nasema iliweke nasema kwa sababu kuna uwezekano angalia paulo analiaaulo kwenye kenye mlango wa kwanza eanza na vitu vigumu no. tumeanza kuweka angalizo kwanza ili ntaapokufundisha malaika najia kuna ingina hapo malaika fanyechi malaika fanyechi malaika njoo malaika ichi mala... eh, eh. sikia wagalatia mlango wa kwanza msarula wa sita mpaka wa, wa tisa anasema nastaajabu kwa kuwa mnamwacha upesi hivi yeye aliwaita katika neema ya kristo na kugeukia uh, injili ya namna nyingine wala si nyingine lakini wapo watu wawataabishao na kutaka kuigeuza injili ya kristo nane lakini ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi injili yeyote isipokuwa hiyo tuliowahubiri na alaaniwe kama tuivyotangulia kusema na sasa nasema tena mtu awae yote akiwahubiri ninyi injili yeyote isipokuwa hiyo mliopokea na kwa anasema hata malaika akitokeza akakuletea ujumbe mwingine tofauti na kile ambacho yesu kristo amekileta yesu kristo amekifanya basi huyo alaaniwe kwa nini paulo aonye hivi na uhakika anaonya hivi sambamba na wakolosai tulikuwa tumeangalia pale atumeangalia a ye marl kwamba kuna sa nyingine na biblia nasema ibilii su malaika nuru na kwa kamanao anaweza akatokeza akitaka kuzungumza na wewe alafu akuletea ujumbe ambao sio tunafahamu kuna dini hipo kabisa na msingi wa hiyo dini ni kwa sababu kiongozi wa hiyo dini alitokewa na malaika alafu akapewa maelekezo na kwa maana hiyo wamefuata yale maelekezo lakini ukisoma yale maelekezo yalivyo ha, moja hayamtambui yesu kristo kama ni mwana wa mungu mbili hayatambui kwamba yesu kristo alikufa msalabani na tatu hayatambui kwamba yesu kristo alifufuka na ukishaondoa hayo mambo matatu m fren maanaake ni kwamba huna uhusiano na mungu maanaake msingi wa uhusiano wetu na mungu ni moja kutambua kwamba yesu kristo ni mwana wa mungu mbili kutambua kwamba alikufa msalabani akaondoa dhambi zetu na tatu kwamba alifufuka ili sisi tuwe wenye haki na kwa hiyo huyu wakaletewa pakiongozi wao akaletewa ujumbe na malaika na ukiangalia ha, ha, haya mambo matatu hayapo siu kaa naela anachokizungumza na kwa maana hiyo ina maana huyo malaika alileta kitu ambacho sicho sasa hedha huyo malaika alitoka kwa mungu ama alitoka kwa ibilisi hatujui lakini tunachosema ni kwamba malaika hatumwabudu lakini mbili chochote atakachokizungumza lazima tukipime na kile ambacho yesu kristo amekifanya kile ambacho yesu kristo amekisema kile ambacho yesu kristo alituonyesha lazima tukipime kupitia katika sifa na tabia ya yesu kristo ukifanya hivyo utakuwa salama sasa inawezekana unanisikiliza na haujazaliwa mara ya pili na nimetaja mambo matatu ya muhimu ili kuwa na uhusiano na mungu kwafanya maombi ya yafuatayo amini kwa moyo wako na ukiri kwa kinywa chako na leo hii utaingia katika familia ya mungu ili malaika waanze kuhudumu kwa niabayako mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani akaondoa dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mii niwe mwenye haki nakii na kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa hayo maombi mafupi kabisa nakukaribisha katika familia ya mungu mpuloni, marombe, kesu, munda, na ukabidi mkoloni marumu mtakatifu mbakone salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana mwalimu rumagadi chini ya uongozi wa roha mtakatifu anakuletea kitabu cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kwa majina naitwa ivet gadi niliwahi kuwa na changamoto ya uzazi hadi madaktari wakasema kwamba siwezi kuzaa tena lakini nilipogundua uwezo wa mungu ulio ndani mwangu kwamba ninaweza kuumba nikaanza kubadilisha usemi nikawa najisemea asubuhi mchana na jioni mimi ni mama wa watoto wengi na kweli leo hii mimi ni mama wa watoto wengi kupitia kitabu hiki utajifunza mambo mengi ni jinsi gani utumie maneno yako kubadilisha mazingira yako ili upate lile tunda ambalo unataka kuliona utajifunza unapasa kuongea nini juu ya ndoa yako utajifunza unapata kuongea nini juu ya uzao wako karibu sana ujipatie nakala yako ni shilingi elfu ishirini tu lakini ninakuakishia rafiki huto juta adilishe maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwa sadaka wako wa upendo shilingi elfu ishirini t kwa kupiga simu namba 76 au 7676 au 242, nitarudia 42, au 5 5 42, au سفور س سب ا م ان م بل اربين مبل kuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kufolow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 764524 2 au 667 5242