vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama mtazamo wangu wa zaka huko chini ya sheria uko chini ya torati itatafuta namna ya titori itatafuta namna ya kuvunja hilo alizo kama mtazamo wangu uko chini ya neema nitatafuta fursa ya kutoa kwa lugha nyingine kama mtazamo wangu bado huko chini ya sheria chini ya torati chini ya mrekumi suala la kutoa zaka ntalichukia ntalikataa ntalipinga ntaliona ni uonevu liorafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vya neema na na kweli jina langu kwamba umeweza kuungana nami kwa kwa mara nyingine nyingine tena ili ili kusikiliza kile ambacho kumbuka ya yanakuja kwako kila siku muda na kama huu na lengo la kujenga imani yako cheo cha cha kimo lugha pind ai jlafhm wku oaflngo kuenshyuo kufikiri kwako rafiki kuna mchango w moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri mwanafunziwakrisaafunzirit kufikiri kama kristo na na na ili kufikiri kama kristo kristo kristo kristo kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa anasikiliza kufuatilia mafundisho ya kupitia vipindi vya neema na kweli <clears throat> tunaanza somo jipya leo lenye kichwa kinachosema zaka kabla na baada ya msalaba zaka kabla na baada ya msalaba ama kazi ya msalaba ya bwanawetu yesuris ninaamini ni somo zuri kabisa ambalo linakuja kwa wakati muafaka hasa ukizingatia wiki mbili zilizopita tulikuwa tunaangalia zima la neema katika ile wiki ya kwanza wiki ya pili angalia tofauti kati ya sheria na neema na kwa maana hiyo inaibua maswali sasa vipi kuhusu tunafanyaje kuhusu inakuwaje inaondoka kabisa inakuepo aanao kwa namna gani na Adhali. kabla ya kuendelea ni tu kwamba mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube uh, chanel u inaita mwalimu huruma gadi uh, na pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia y sauti basi tuna, uh, tunatoa mafundisho kupitia mtandao wa kijamii wa telegram na telegram inafanya kazi kama vile sap inaofanya kazi na uh, unaipataje unaenda kwenye y unapakua application ile application ile basi unatuma una, una, una, una ujumbe ufupi tu unasema niunge katika namba 79 unaunganishwa ninatoa ninatoa shukrani shukrani kwa kwa mungu lakini yangu ukichangia nnata na Bari njema kazi yako ni njema unaleta tofauti kubwa sana katika maisha ya watu unasema neema na amani zidishwe ku ninyi yote ambao kwa nafasi zenu yenu na uh, kipekee meweza kuchangia ili kuhakikisha kwamba habari njema ya kristo inaenea kotkote hapa duniani baada ya kusema hayo basi tuanze somo <coughs> mara ya tunaanza hayoatauanz leo somo lenye kichwa kinachosema a kabla na baada ya msalaba kwa lugha nyingine tunataka tuchambue tuangalie zima la zaka na labda kwa wale wamesiojua wa zaka pia inaitwa fungu la kumi kwao tungeweza kusema fungu la kumi kabla na baada ya msalaba kwamba je msalaba wa yesu kristo umeleta tofauti gani katika zima la utoaji wa zaka na hata matoleo ya kawaida tunataka tuangalie je ujio wa yesu kristo na kufa kwake pale msalabani kumeathiri kwa namna yoyote ile zima la utoaji wa zaka je zaka ni lazima kutoa tunaitoa kama vile deni nadaiwa naatoajetoaje eh na na na na kuna mambo mengi sana ya kuangalia sasa kitu kimoja kwamba tunavozungumzia kabla na baada ya msalaba angalizo hili kabla baada ya msalaba tunaangalia sheria ni kabla ya msalaba alafu tunaozungumzia baada ya msalaba tunaangalia neema kwa lugha nyingine tunaangalia maisha chini ya sheria kabla ya yesu kufa msalabani na maisha baada ya yesu kufa msalabani aoaamaisha ya neema sasa kumbuka <coughs> wa, wa, warumi ki nn nasema kwamba kristo ni mwisho wa sheria kwa wale waaminio wahesabahau msarl an anasema kwa maana kristo ni mwisho wa sheria ili kila aaminie ahesabiwe haki kwa hiyo tunaangalia kabla na baada ya yesu kristo kufaa msalabani kuna tofauti kubwa sana rafiki kati ya maisha kabla ya msalaba na baada ya msalaba ni kama kifa na usingizi ko tofauti yake ni kubwa sana kao niseme maisha baada ya msalaba tunasema ni maisha chini ya neema na maisha kabla ya msalaba tunasema tunasemaa chini ya sheria na tunavozungumzia kabla ya msalaba tafadhali nisikilize ninaangalia tukipande kile ambacho tangu torati sheria ilipotolewa pale mlima sinai mpaka yesu kristo alipokuja sizungumzi kabla ya hapo kabla ya sheria kutolewa kwa sababu kama ambavyo nitakuonyesha huko mbele kabla ya sheria kutolewa wakina abrahamu wote walikuwa naishi chini ya neema wote wakina nuhu wakina abrahamu wakina isaka wakina yakobu wote walikuwa walikuwao chini, chini ya neema niende mbali zaidi hata musa mwenyewe naye alikuwa naishi chini iya neema pamoja na kwamba aliwapa enzake torati tuko sasa <coughs> twende tuongee taratibu hivi kumbuka -kipindi ki chetu ki, katika wiki iliyopita tulikuwa tunaangalia tofauti kati ya sheria na, na, na neema na kati ya tofauti kadhaa tuliziangalia nianze kwanza kwa kuiweka hapa mbele mwanzo kabisa aa, katika warumi mlango wa saba kama utakumbuka aa, nisome ule mstari wa tano mpaka wa sita kwanza anasma kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa za dhambi zilizokuako kwa sababu ya torati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata tukaizalia mauti mazao kwao anasema torati iliinua tamaa ya dhambi ndani yetu anasema bali sasa tumefunguliwa kutoka katika torati maanake ni baada ya msalaba sasa tumeifia hali hile iliyotupinga ili sisi tupate kutumika katika hali mpya ya roho si katika hali ya zamani ya andiko ama ya sheria ama ya torati kwao tunatumika katika hali mpya ya roho na wala sio katika hali ya zamani ya torati ama sheria ama ya andiko hilo nila muhimu sana kushika rafiki tutakapoanza kuchambua swala la zaka lazima ujue hiyo tunatumika katika hali mpya ya roho na wala sio katika hali ya zamani ya torati ya sheria ya amri kumi sasa <coughs> anasema tusemeje basi torati ni dhambi anasema hasha walakini nisingalitambua dhambi ila kwa sheria ko anasema sheria ndio inanisaidia mii kutambua dhambi alafu anasema kwa kuwa singalijua kutamani kama torati singalisema usitamani nani lakini dhambi ilipata nafasi kwa ile amri ikafanya ndani yangu kila namna ya kutamani kwa maana dhambi bila sheria imekufa nami nalikuwa hai hapo kwanza bila sheria ile ilipokuja ile amri dhambi iliwika nami nikafa Ni, nikaona ile amri iletayo uzima amri iletayo uzima amri iletayo ya huzima ya kuwa kwangu mimi ilileta mauti sasa kwa nini nimeisoma hii nimesoma kwa sababu kama livyokonyesha wiki iliyopita anasema dhambi <coughs> bila sheria dhambi imekufa sheria inapokuja dhambi inafufuka dhambi ikifufukaual mimi navunja hiyo sheria ndio maana anasema anasema <coughs> kwenye wa, wa, warumi warumi arumi nikuonesha maavitu tuviangalia kidogo nataka tatuvikumbushe ili tufanye aplikashen yake sasa hivi warumi nne kumi na tano anasema kwa sababu sheria ndiyo ifanyayo hasira maana pasipokuwapo sheria hapana kosa nikakwambia kio sheria inapokuja inasababisha watu wakosee sheria ndio inasababisha watu wakosee sasa na kwa maana hiyo sheria inaponyenyuka autotal hali ya mwili ilivyo mwili unatafuta kuvunja sheria siku zote tuko sawasawa ndicho ambacho anasema kwenye warumi saba ndicho ambacho anasema kwenye warumi nn kui na tano sasa maana yake ni hii inapokuja kwenye swala la zaka ama swala la kutoa fungu la kumi sasa ulisikilize vizuri sana kama mtazamo wangu wa zaka uko chini ya sheria uko chini ya torati nitatafuta namna ya nisitoe nitatafuta namna ya kuvunja hilo agizo kama mtazamo wangu huko chini ya neema nitatafuta fursa ya kutoa kwa lugha nyingine kama mtazamo wangu bado huko chini ya sheria chini ya torati chini ya amri kumi swala la kutoa zaka nitalichukia ntalikataa nitalipinga nitaliona ni uonevu lakini kama mtazamo wangu huko chini ya neema swala la kutoa zaka nitaliona ni la manufaa kwangu nitalipenda nitalikumbatia kwa lugha nyingine wenye mtazamo wa torati sheria amri kumi wanapinga kutoa zaka wenye mtazamo wa neema wanaunga mkono kutoa zaka sasa so, asawanisikilize vizuri hawa walioko chini ya mtazamo wa sheria amri kumi ambao wanapinga kutoa zaka inawezekana wakawa wanatoa zaka lakini ndani mwao na manunguniko hawajaridhia na hawaelewi kwa nini wanachukia swala so zima la zaka ukweli ni kwamba kinachofanya wachukia swala la zaka ni kwa sababu wameangalia aka kutoa zaka kama sheria amri na walioiangalia kama sheria then a sheria inapoletwa dhambi dhambi dhambi dhambi inafufuka ya nini zambi ni ni uasi uasi uasi kumbuka anasema ataendaye afanye kwa kuwa ni na warumi, warumi, warumi saba, eh, tene, saba, na tumeona mstari ule wa wa 8 anasema lakini dhambi ilipata nafasi kwa ile amri ikafanya ndani yangu kila namna ya kutamani kwa maana dhambi bila sheria imekufa kwa hiyo sheria inapoingia inanyenyua inanyenyua tamaa inafufua dhambi na inanyenyua tamaa nini tamaa ya mimi kuvunja hiyo sheria na kwa maana hiyo kama mtazamo wangu uko chini ya torati chini ya sheria chini ya amri kumi suala zima la zaka nitakuwa natafuta namna ya kulivunja kukataa kutoa kwa lugha nyingine tamaa ya kutokutoa inanyenyuka angalia hii msomi na aan tusemeje basi torati ni dhambi hasha walakini singalitambua dhambi ila kwa sheria kwa kuwa singalijua kutamani kama torati isingelisema usitamani lakini dhambi ilipata nafasi kwa ile amri ikafanya ndani yangu kila namna ya kutamani kwa maana dhambi bila sheria imekufa kwahiyo inapokuja sheria kwamba utamtolea bwana fungu la kumi na usipotoa fungu la kumi wee umelaaniwa i si? kwahyo sheria inaamuru inaagiza kila kipato changu lazima nitoe fungu la kumia kwao inapoangalia sala la kutoa fungu la kumi katika mtazamo wa sheria maana ni kwamba inafufua dhambi ndani yangu nakumbuka dhambi ni uwasi na kwa maana hiyo inanisukuma nani kwa sababu ya mwili inanisukuma mimi nivunje hiyo sheria kwa hiyo moja naweza nisitoe kabisa ilo fungu la kumi au mbili nitatoa katika hali ya kunungunika kwamba nimetishwa nimeambiwa mimi ni jambazi nimeambiwa mimi ni mwizi nimeambiwa kwamba nisipotoa fungu la kumi basi mungu atakuja kuichukua katika matibabu na katika nini ntapata ajali ntapata hichi ntapata kile ntapata kile kwa kwahio nakuwa natoa hofu natoa fungu la kumi nikisukumwa na hofu kwa sababu ya sheria kwa upande mwingine naweza nikaliangalia swala la zaka kwa sababu nina ufunuo wa kile ambacho kiko ndani ya moyo wa mungu akili ambacho mungu alikusudia na nikawa nimeona faida na manufaa ya kutoa zaka ko nitakaposikia swala la zaka nitakuwa kwa sababu kwangu mimi zaka ni maongezeko kwa sababu kwangu mimi zaka inaimarisha uhusiano wangu ni fursa ya mimi kumwonyesha mungu ambaye ni baba yangu nampenda na, na kumheshim kiasgani kwa, kwa sababu tayari nimekisha kubarikiwa ka baraka zote za rohoni sitoi fungu la kumi ilinibarikiwe nataunula asabau ayar imeksa kubarikiwaamtu wenye mtazao swala la kutoa fungu la kumi alimsumbui kichwa lakini kwa mtu mwenye mtazamo wa sheria swala la kutoa fungu la kumi linamsumbua moja asitoe kabisa ama mbili akatoa akiwa manunguniko ameja manunuikoasa na kwa maana hiyo basi inatufikisha kwenye pointi hii kwamba watu wote wanaopinga na nazungumzia wakristo aizunguzi watu baki wa duniani maanakewao <laughs> wanaakwao lakini karibu watu wote wanaopinga swala so zima la zaka na kutoa fungu la kumi kwa namna moja ama nyingine sheria inatenda kazi ndani yao pasipo ao kujua kumbuka sheria ikiingia inafufua dhambi na dhambi ni uwasi ko utoal unakuwa una hali ya kue hali ya kuasi unataka kukataa tuko sawasawa lakini kama ungekuwa una mtazamo wa neema isinge kusumbua kwa mfano oktuende okay, kwenye mstari ule tata ambao umezoeleka siku zote nianze kuzungumzia kwanza tende kwenye malaki tatu malaki tatu ni mstari maarufu sana kwenye makanisa na <clears throat> ntaanza nisome mstari wa nane mpaka wa kumi kwanza ambao umezoeleka kusomwa kumbuka leo ni utangulizi tu na, na, na, na labda niseme kitu hichi kabla kabla pia sijasoma mstari huu suala la kutoa fungu la kumi ya mazaka sio la kila mtu unasema unamaanisha nini ya sio la kila mtu kama hautaki kutoa fungu la kumi hachostoe na mungu hata kuchukia mungu hata kupiga mungu hata kulani. kwa hiyo ni lazima kutoa fungu la kumi sio lazima lakini ni muhimu sasa unasema nini niniy mtazamo wa mungu kuhusu wewe rafiki haubadiliki mtazamo wake aubadiliki hata siku moja kumbuka mungu alikupenda wewe na mimi tulipokuwa tungali wenye dhambi warumi tano mstari uli nane anasema mungu adirisha pendo lake kwetu sisi kwamba kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi kwa hiyo kama wakati nilikuwa mwenye dhambi bado mungu alikuwa ananipenda akamtoa mwana wake wa pekee kwa ajili yangu hamna lolote naloweza kulifanya mungu isipokuwa dhambi dhambi dhambi ambayo ni wasi, wasi ni ni ni uasi uasi uasi mtu ambaye anapinga anampinga mwingine kwa hiyo ni nitakapoingia kwenye naloeza kulifanaam aitonia e mungu itanisababisha mimi nimkatae mungu na kama auamini angalia jinsi ambavyo ukiwa umefanya mambo mabaya alafu ukafungua laa alafu ukauna mtumishinaubii uafaaubadaunanamna uka yanaingia danimako unamkimbia mungu adamu alimkimbia mungu na ndivyo watu wote lei ambao wanajishughulisha katika mambo sasa wanamkimbia mungu kwenye zaka sio ya kila mtu napenda pia ata mtumishi mmoja nafunawal klasi. wanaotaka <tieding> kwa wale ambao wameona faida kwa wale ambao wameona matunda na kwa maniwe, pia hapa inawezekana una mtazamo wako wako tayari kwamba hutaki swala zima la la, kumi, la zaka. usikonde wala hatuna ugomvi kuzungumza na wale watu ambao ama wameshafanya maamuzi watakuwa wakitoa fungu la kumi ili kuwasaidia wawe na mtazamo sahihi na mbili nazungumza na wale ambao hawajafanya maamuzi kwa sababu wanasema sina taarifa za kutosha sina ufahamu na uelewa wa kutosha wa kunisaidia mimi kufanya maamuzi yanayoeleweka kwao nazungumza na haya makundi mawili we. kwa wewe ambaye unapinga hautaki sizungumzi na wewe tuko sawasawa kwaho wala usiju ukapoteze nguvu zako ukasea oja nimwandikie mwalimu nimpigie don't waste your siu sitakujibu sitangaeka na wewe mimi naleta na kile ambacho neno la mungu linaonyesha katika mtazamo wa gano jipya baada ya kazi ya msalaba ya yesu kristo alafu wewe mwenyewe una uhuru wa kuamua unafanya ama ufanye kama nilivyosema zaka fungu la kumi sio kwa ajili ya kila mtu lakini ninaamini basi utakaponisikiliza kufika mwisho wa mfululizi wa masomo haya utakuwa umepata uelewa mpana na uelewa wa kina kiasi kwamba wewe kwakuwa uko chini ya neema utakuwa una shauku na kiu ya kutoa zaka kwa sababu utajua ni kwa ajili ya manufaa yako na wala mungu akuileta wa kwaajili ya kukuumiza ya kwenye kupuumiza wewea aa mle wanan hadi wa ndio umezoeleka kusomwa naomba kama ambavyo tuangalie mambo machache anasema je mwanadamu atamwibia mungu lakini ninyi mnaniibia mimi lakini ninyi mwasema tumekuibia kwa namna gani mmeniibia zaka na dhabihu ninyi mmelaaniwa kwa laana maana mnaniibia mimi namtaifa hililote leteni zaka kamili ghalani ili kiwemo chakula katika nyumba yangu mkanijaribu kwa njia hiyo asema bwana wa majeshi mjue kama sitawafungulia madirisha ya mbinguni na ku, kuwamwagilieni baraka hata isiwepo nafasi ya kutosha au la na kwa ajili yenu nitamkemea yeye alahe wala hata haribu mazao ya ardhi yenu wala mzabibu wenu utatukutisha matunda yake kabla ya wakati wake katika mashamba asema bwana wa majeshi sasa hichi kifungu ndo imekuwa kikitumika sana kupigilia msumari habari ya, ya watu kutoka fungu la kumi na kwa sababu hiyo imeleta shida ndio maana kuna sinema saa, rob god je mwanadamu atamwibia bwana na bwona <laughs> lakowadao imeleta vurugu kweli kweli imeleta ugomvi kwelikweli sasa na nitakapokuwa tukifundisha na tukiangalia na kuchambua nitaangalia sababu za wale ambao wanatetea kutoa fungu la kumi zaka je sababu zao ni sahihi zina mashiko zina mtazamo sahihi zina nia njema nyuma yake na kwa wale ambao wanapinga kutoa fungu la kumi je sababu zao zina mashiko zinania njema ndani yake kwa hiyo tutapita kuangalia hoja za pande zote mbili kwa wale wanaounga mkono na wale wanaopinga ko nirudie tena kuwa free kuwa huru rafiki hapa tunachambua usi, usikubali ukaingiliwa na hali yaa ukajn kua unaacia ukaingiwa na hali ya kusinyaa hapana lengo la kujifunza hapa ni hili kama mtu ataamua kutoa zaka kutoa fungu la kumi basi atoe akiwa na mtazamo sahihi mtazamo ambao unakubaliana na kazi kamilifu ya msalaba ya bwanawetu yesu kristo na kwa wale ambao wanakataa basi wakatae lakini wakijua kwamba haya ndio manufaa hii kwa kusudi la mungu kuleta fungu la kumi na kwa manao wajue wanakosa nini sasa hapa anasema kwanza anasema nianze na hii kwa sababu mdu metu, umetuishia anasema msarul wa tisa anasema ninyi mmelaaniwa kwa laana maana mnaniibia mimi nam taifa hililote kwao mungu anazungumza na taifa la israel kwahio anasema taifa la israel ni wahizi wanamwibia sasa lazima kwanza nianze kujua anavyozungumza hivi ametokea kwenye engo gani maanaake nikichukua tu nikaanza kukurupukanaa na kuongea huwezi ukanyeambia na unisikilize vizuri huwezi ukanyiambia waisraeli wote wato walikuwa watoe fungu la kumi huwezi ukanyiambia hivyo lakini mungu anasema hapa anasema taifa hili lote anasema ninyi mmelaaniwa kwa laana maana mnaniibia mimi nam taifa hili lote anazungumzia watu wote na huwezi ukanishawishi hapa watu wote wa israeli walikuwa watoe fungu la kumi kwao lazima kuna kitu kilitokea lazima kuna jambo lilitokea likamsababisha mungu aanze kusema hivyo sasa turudi nyuma kidogo tuangalie kidogo kwenye mlango ule wa kwanza angalia ule mstari wa sita mungu anawambia israel hivi sasa kumbuka utaratibu wa kwenye agano la kale makuhani na kuhani mkuu ndio walikuwa wakiwakilisha watu mbele za mungu kwa kama ni watu ni vitu wanatoa kwa kuhani na kuan makuhani wanapokea na baadaye kile kinachotakia kena ndani patakatifu patakatifu kinapelekwa na kuhani mkuu na kwa maana hiyo tazungumza haya kwa sababu kuna tofauti katika agano la kale walikuwa wanatoa zaka zao kwa kufua chini ya ukuhani wa aruni ama walawi wa na katika agaro jipya tunatoa zaka zetu chini ya ukuhani wa mlkizdek vitu vili tofauti na sheria zinazoongoza ukuhani wa lawi na ukuhani wa mzk ni tofauti kama ulijui ilo utaumia kwa hiyo tutaiongea baadaye huko mbele lakini angalia pa mtar e, anasema hivi mungu anasema mwana umweshimu baba yake na mtumishi humcha bwanawake na umeshimu baba yake na mtumishi umweshimu bwana basi kama mimi ni baba yenu heshima yangu iko wapi na kama mimi ni bwana wenu ama ni, ni bwana bu, wenu ni bosi wenu basi kicho changu ama heshima yangu iwapi bwana wa majeshi awauliza ninyi enyi makuhani unaona hiyo enyi makuhani mnaolidharau jina langu nanyi mwasema tumelidharau jina lako kwa jinsi gani anawajibu saba asa mnatoa chakula kilichotiwa unajisi juu ya madhabahu yangu nanyi mwasema sisi tumekutia unajisi kwa jinsi gani kwa sababu mwasema meza ya bwana ni kitu cha kudharauliwa nan tena mtoapo sadaka aliye kipofu si vibaya na wapo sadaka walio vilema na wagonjwa si vibaya haya mtolee liwali wako ama bosi wako mkuu wa wilaya ama mkuu wa mkoa je atakuwa radhi nawe au atakubali aatakubali ata, nafsi yako asema bwana wa majeshi na sasa nawasii om, e, ombeni fadhili za mungu ili atupe neema ikiwa jambo hili limetokea okay kwa limetokeakwayo anasemanini mungu anasema kwamba shida yenu ninyi makuhani baada ya kuniletea kondoo aliye kamili nanletea kondoo ambaye ni kipofu kondoo ambaye ni kilema mnanletea vitu vilivyoharibika vitu ulivyooza kwamba mnachukua ile krim yote mnachukua vitu vizuri vyote kwanza alafu yale masalia ndio mnanletea mimi anasema hebu jaribuni kwa kufanya hivyo kwa kiongozi wenu nenda kwa kiongozi wako mpelekee mbuzi ama ng'ombe ama kondoo alevunjika aliye kilema. ama kondoa ambaye ana matatizo nenda mpelekee shambani kwamba mahindi yale bora yote yajuu umeyachukua yale yale. Na, tafubali, na mtazamo huo basi kwamba makuhani walikuwa walikuwawameshiu mungu na kwa kuwa makuhani ni wawakilishi wa taifa la ikasababisha mungu awambie wa taifa zima la larael kwamba ninyi mnaniibia ninyi ninyi mmelaaniwa taifa lote limelaaniwa kwa, kwa sababu makuhani wenu ambao wanakuja mbele zangu hawaniheshimu tena hawanieshimu mimi kama baba yenu hawanieshimu mimi kama bwana wenu na kwa sababu hiyo wanaletea vitu vyaovyo na kwa sababu kasaauho wanasababisha lana imekuau wa taifa la laael ko waliokuwa wanaleta shida ni ao viongozi usa wachungaji mitume namanabii na wala si washirika wa kawaida jina langu naita huruma gadi yesu kristo na bwana yes, tukutane kesho muda tuutan keshomdanaakati ama mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645 amalas7a ama tigo pesa tigopesa sfurissb a nitarudia mpesa namba 7 tigo pesa tigopesaamba Στις φορές είτε στα βασάφη μου, umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 764 5 24b au 675242