vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli anasema yesu kristo alifanywa laana kwa ajili yetu kama kuna laana yoyote katika maisha yako basi hiyo laana haina uwalaji kwa sababu yesu kristo alikuwa laana kwa niaba yako kwao kama ukoo wenu labda ulikuaga umeingia agano na sijui huko nyuma na kwa maana hiyo ukoo wenu ukavunja ilo agano na kwa maana hiyo laana ambayo ilikuwa imetamkwa juu ya ilo agano maanaake ni kwamba inatembea sasa katika vizazi vyenu maanaake ni kwamba kwa sababu ya kristo wewe umekombolewa hauko chini ya laana Ute pale ulipo rafiki ninakkaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu nahita urumagadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesukristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako o unaesikiliza <coughs> ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri ni dhahiri <coughs> utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufiiri kama kristniuezufiikma kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo tunaendelea na somo letu linalosema zaka ama fungula kumi kabla na baada ya msalaba na hichi ni kipindi chetu cha tatu na tumekisha kuangalia mambo mazuri tu hapo katika <coughs> kipindi cha kwanza na cha pili na kipindi hichi ttaendelea kuangalia tena mambo wa kadha na <coughs> katika kipindi hichi pia tuanze kwa kuangalia hoja ya watu wanaosema kwamba yesu alifuta aliondoa swala la kutoa fungula kumi je ni kweli na kama ni kweli kivipi na kama si kweli alifanya nini kwahiyo kabla kwa ya kuendelea u nikumbushe kwamba amafundisho ayo anapatikana kwa njia a d katika unapatikana kwajina la mwalimu uruma gadi ain k enda upata kwa kwanjiasautia unapatikana katika mtandao kijami wa kijamii uh, <coughs> wa waaaaaafnwa e ptnamaus natoa na shukurani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukinisikiliza na kufuatilia mafundisho wa kristo na kuhamasisha wengine nao waweze kujifunza kama wewe pia namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya waskizaji wa vpindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante sana sana <coughs> mwisho na natoa shukurani kwa mungu kwa ajili ya kwa kwako wewe ambaye kwa sadaka ko ya upendo ya kila mwezi umekuwa ukichangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio nasema asante <coughs> sana neema na amani ya bwana yetu yesu kristo zilisho katika maisha yako ili uzidi sana katika kila kazi njema kama unaonisikiliza kwa mara ya kwanza <coughs> karibu katika mafundisho ya kristo sehemu ambazo zinafundisha kufikiri kama kristo kama umekuwa ukifundishwa kufikiri kama adamu basi mwanzo utakapoanza utaapana mafundisho haya yatakuepia shida kidogo usikasirike ukazimaredi kwenye grupu tafadhaliia <coughs> siku tatu zinamtosha mtakatifu kuleta mabadiliko ndani mwako na utaweza kufurahia na hivyo kuweza kukua katika cheo cha kimo atluarist tunaendeleana somo letu uh, nalosema uh, uh, zaka kabla na baada ya msalaba ama fungu la kumi kabla na baada ya msalaba tumekuisha kuangalia mambo kadha wa kadha niendelee kupigia msumari jambo moja kwamba <clears throat> kama inapofika kwenye swala la kutoa fungu la kumi ama zaka mtazamo wako ni wa sheria watorati wa amri kumi maana ni kwamba utatafuta kuchenga usitoe na hata ukitoa utatoa ukiwa una manunguniko na malalamiko ndani ya moyo wako lakini kama wewe mtazamo wako kwenye soala la fungu la kumi ni mtazamo wa neema utakuwa una furaha na shauku ya kutoa utatafuta fursa ya kutoa baadala ya kutafuta utokutoa na utakapokuwa ukitoa utakuwa umetoa mejaa furaha na changamko la moyo baada ya kusema hayo basi um tuendelee uh, tulikuwa tunaoja oja kadhaa tumeangalia pointi kubwa ya mwisho ilimalizanayo katika kipindi kilichopita tulikuwa tumeangalia malaki tatu tis kwamba anasemaukarudia uh, kusoma kidogo pale alafu tuendelee malaki t mstari um, ule ul emwann mpaka wa ti anasema je mwanadamu atamwibia mungu lakini ninyi mnaniibia mimi lakini ninyi mwasema tumekuibia kwa namna gani mnaniibia zaka na dhabihu kwahio anasema ninyi mmelaaniwa kwa laana lanmaana eh, mnaniibia mimi nam taifa hililote kwao tukaona kwamba mungu anazungumzia kulaani taifa lote la israeli sio mtu mmoja mmoja na kwa bahati mbaya kwenye mafundisho yetu kwenye makanisa wanafundisha kama vile analaani mtu mmoja mmoja lakini hapa anazungumzia kulaani taifa lote kwa hiyo kwa maana hiyo waliokuwa wanatoa fungu la kumi na waliokuwa hawatoi fungu la kumi wote wanalaaniwa kwa sababu huwezi ukaniambia kwamba katika taifa zima la israel watu wote walikuwa hawatoi fungu la kumi na tukasema kama huo ndio ukweli shida nini tukaona kwamba shida ilianzia kwa makuhani ambayo leo hii tundiwaita watumishi wa mahabauni ama watumishi wanaosimamia huduma na makanisa naani lo lilieleweka lakini pia nikakwambia kwamba wewe kama mkristo mtu uliezaliwa mara ya pili ambaye unaishi chini ya neema ambaye unaishi baada ya kazi ya msalaba hauwezi ukalaaniwa kwa laana kwa nini kwa sababu <coughs> tatu, lewa, wa galatia tatu mstari ule wa kumi na tatu anasema kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati laana ya torati sasa <coughs> um, ni, ni, ni, anasema kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu o yesu kristo alifanywa laana kwa ajili yetu hiyo ni sentensi ambayo nataka uishike na kwa sababu ya yeye kufanywa laana kwa ajili yetu ina maana automatikali alituondoa na kutukomboa kutoka katika laana ya torati na kwa sababu hiyo pia kutoka katika laana nyingine yoyote ntarudia tena anasema yesu kristo alifanywa laana kwa ajili yetu kwa sababu hiyo kumbuka nilifundisha huko nyuma na nitarudia kusisitiza tena kwamba laana haiondolewi kwa, kwa kuvunjwa wala haiondolewe kwa maneno laana inaondoka kwa kufa na ndio maana yesu kristo akawa laana kwa sababu laana ni mtu mwenyewe yaani ukilaaniwa unakuwa laana na sisi tulikuwa ni laana ko yesu ikabidi awe laana ili sisi tuwe baraka msara wa 1n kwa hiyo alivokuwa laana sio tu kwamba alituokoa kutoka katika laana ya torati lakini pia nikatika laana nyingine zote kama kuna laana yoyote katika maisha yako basi hiyo laana haina uhalali kwa sababu yesu kristo alikuwa laana kwa niaba yako kwao kama ukoo wenu labda ulikuago umeingia agano nasijui huko nyuma na kwa maana huyo ukoo wenu ukavunja hilo agano na kwa maana yo laana ambayo ilikuwa imetamkwa juu ya hilo agano maanaake ni kwamba inatembea sasa katika vizazi vyenu maanaake ni kwamba kwa sababu ya kristo wewe umekombolewa hauko chini ya laana tunakoda sawasawa kao nikasema kwa sababu hiyo basi anavyosema kwamba mmelaaniwa kwa laana sisi tuliozolewa mara ya pili hatuwezi kulaaniwa kwa laana kwa nini kwa sababu ya kristo kwa hiyo nikaliweka hilo kaa usikubali mtu akakutishia lakini sasa hiyo ni kwa upande wa wale ambao anakulazimisha ambaonaulazimisha lakini kuna kundi lingine la pili linasema huyu yesu alipokuja pia aliondoa swala so zima la kutoa fungu la kumi saazima so aliliondoa okay na wengi wakisoma edha wanatumia matayo 3 ama wanatumia luka 1142kwa anataka tukaangalia mara moja pale kabla ya kuendelea kwa hiyo kwtuenda kwenye luka 1142luka 12 anasema hivyi huyu ni bwana yesu anaongea anasema lakini ole wenu mafarisayo kwa kuwa mwatoa zaka za mnana na mchicha na kila mboga na huku mwaacha mambo ya adili ama ya haki na upendo wa mungu iliwapasa kuyafanya hayo ya kwanza bila kuyaacha hayo ya pili sasa ya kwanza ni yepi ya kwanza ni zaka za mnanaa na mchicha na kila mboga na ya pili ni nini ni mambo ya adili na upendo kwa kwanasema imewapasa iliwapasa kuyafanya hayo ya kwanza bila kuyaacha hayo ya pili kwaiyo yesu akusema acheni kutoa zaka mtembee katika katika adili na, na, na, na upendo na nasema yes toa zaka lakini wakati huo pia hakikisha kwamba anatembea katika adili na upendo kwenye biblia jiga bibilia ya, ya neno anasemaje namkasema lakini ole wenu mafarisayo kwa maana mnampa mungu zaka za mnanaa mchicha na kila aina ya mboga lakini mnapuuza haki na upendo wa mungu iliwapasa kufanya haya ya pili bila kupuuza hayo ya kwanza unaweza unawezakuona ugombi ni ule ule kama walivyokuwa makuhani kwenye malake wanalalamikiwa kwamba hawamuheshimu mungu na wanaleta vitu vya maana amnao hapa pia anazungumza kwamba hawa mafarisayo ni mabingwa sana wa kuleta zaka lakini shida yao ni kwamba yesu analeta zaka lakini kuna kitu wamekiacha wameacha nini wameacha swala la nini wameacha swala la haki na kutembea katika upendo na kwa maana kupata picha nyingine kuirudia huko mbele kwamba haki sorry kutoa zaka bila upendo ni sifuri na watu wengi wanatoa zaka bila upendo watu wengi wanatoa zaka kwa sababu wanasukumwa na hofu watu wengi wanatoa zaka kwa sababu wanasukumwa na hofu na wala hawatoi zaka kwa sababu wanasukumwa na upendo kwa lugha nyingine hawatoi zaka kwa sababu wanampenda mungu wanatoa zaka kwa sababu wameambiwa usipotoa zaka mungu ataichukua hiyo hela kwenye matibabu mungu ataichukua hiyo hela kwenye hasara ya biashara yako mungu ataichukua hiyo l kwenye watu kukuibia na kadhalika nakalao wanatoa fungu la eh? kumi zaka kana kwamba wanamlipa mafya wanatoa fungu la kumi anasema ninasema sikiliza toa fungu la kumi lakini hakikisha pia nenda katika upendo na katika haki nyenadhani suala hili lilikuwa limezungumzwa kwenye kwenye matayo ntatu <coughs> anasema hivi wale wenu waandishi na mafarisayo wanafiki kwa kuwa mnalip, mnalipa zaka za mnanaa na bizari na jira lakini mmeacha mambo makuu ya sheria yaani adili na rehema na imani hayo imewapasa kuyafanya wala yale mengine msiaache kwa hapa kwenye matayo anaongeza anasema kuna swala la rehema kuna swala la imani eh? na swala la haki kwao anasema rehema iwepo haki iwepo imani iwepo upendo uwepo kwao maana yake ni kwamba nnapotoa zaka alafu nikawa siitoi kwa imani nikawa siitoi kwa upendo unaona mambo ambayo ameataja hapa nikawa siitoi kwa imani nikawa siitoi kwa upendo lakini pia sitegemei rehema ya mungu nategemea haki yangu mwenyewe maanake rehema hapa manake, manake ni kwamba nategemea rehema ya mungu kwamba nahesabiwa haki sio kwa sababu ya kile nilichokifanya lakini kwa sababu ya rehema mungu amenichagua ek kusoma mara nyingi daudi y anasema kwamba kwa mungu anafurahishwa na watu ambao wana, wana, wana, wana, wana, wana, wana, wana hofi ya mungu na watu ambao wanategemea rehema ya mungu kaho maanake ni kwamba napopeleka fungu la kumi sikutakiwa nitegemee haki yangu mwenyewe sikutakiwa nitegemee juhudi zangu mwenyewe ntakiwa yesu nimepata fursa ya kutoa fungu la kumi lakini natoa kwa sababu nampenda mungu natoa kwa sababu najua aliniwezesha ni mungu kwa sababu ya rehema yake ndio maana nimepata fursa ya kutoa fungu la kumi na hili fungu la kumi natoa kwa imani nikitarajia yale ambayo mungu alisema nitayapata kwa sababu ya kutoa fungu la kumi nitayapata kwa kwahiyo niseme tena hakuna sehemu yeyote bwana yesu alisema msitoe fungu la kumi sasa nafahamu kabla hujakimbia mbali kwamba wakati yesu anazungumza hivi likuwa ni bado chini ya gando la kale agando jipya lilikuwa alijaanza bado na njokuwa anataka kuonyesha hapa ni kwamba hakusema kwamba kutoa fungu la kumi mazaka ni kitu kibaya asema mnatakiwa pia mtoe sasa hili swala la zaka linaleta utata kwaho nikasema vipindi vilivyopita kwamba sisi tuliozalewa mara ya pili ambao tuko chini ya neema maanake tunaishi baada ya kazi ya msalaba ya yesu kristo sisi tuko chini ya ukuhani wa melkizedeki tunatoa matoleo yetu chini ya ukuhani wa melkizedeki na wale waliokuwa kwenye sheria torati ya musa basi maanake ni kwamba wanatoa zaka zao na kufanya mambo enayomhusu mungu wanafanya kwa ukuhani wa nani ukuhani wa lawi sasa kwa sababu hiyo nataka tuanze kwenda kuhatua mdogo mdogo sasa twende kwenye wagalatia wagaatia tuanze kuweka msingi sasa tuanze kwenda vizuri wagalatia tatu nataka tuanze msarulo wa saba wagalatia mlango wa tatu tutaanza msarulo wa saba mpaka wa tisa anasema hivi fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu anasema fahamuni basi wale walio waimani hao ndio wana wa abraham. tuko abrahamao okay. tumekuwaje wana wa abraham anasema kumbuka waimani ni wakina nani ukirudi kwenye wagalatia mlango wa pili mstari wa kumina 6t anasema hivyi hali tukijua ya kuwa mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria maana kwa matendo ya sheria hakuna mwizi mwili, mwili atakayehesabiwa haki kwa anavyosema wale waimani imani maanake anasema wale ambao wanamwamini yesu kristo na kwa maanahiyo wamepata haki kwa njia ya imani ni wanaitwa wale walio waimani kwao turudi kwenye wagalahia tatu marb kwao anasema hivi anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu alafu anasema na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa kwaho anasema kwamba abrahamu alihubiriwa injili alihubiriwa habari njema akaambiwa abrahamu kupitia wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa kupitia wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa kwa nini watabarikiwa watabarikiwa kwa sababu watakuwa wamepata haki inayotokana na imani ko haki inayopatikana kwa imani inasababisha mimi niyo nimebarikiwa ninabarikiwa kwa sababu ya haki inayopatikana kwa imani abrahamu alipata haki kwa imani na ndio maana alikuwa nimbarikiwa bwana abrahamu akamwamini mungu na ikaheshabia kwake kuwa haki mwanzo mstari mstari wa wa anz basi anasema basi hao walio waimani hubarikiwa wa pamoja na abrahamu alikuwa mwenye imani mstari wa saba amesema kwamba sisi ni wana wa abraham kwa sababu tuko katika imani na mstari wa nane anasema kwamba tumebarikiwa kwa sababu tumehesabiwa haki kwa imani na tatu anasema kwamba kwa kuwa sisi ni waimani basi tumebarikiwa pamoja na abraham mambo matatu moja sisi ni wana wa abraham kwa sababu ya imani kwa yesu kristo mbili sisi tumekuwa enye tumebarikiwa kwa sababu sisi tuna haki ya imani kwa sababu ya kumwamini yesu kristo na tatu sisi tumebarikiwa pamoja na abraham kwa sababu tuko katika imani imani imani imani kwa imani imetufanya tuwe wana wa abrahamu imani imetufanya tuwe na haki mbele za mungu na nahii imani kwa yesu kristo imetufanya tuwe wana wa abrahamu imani kwa yesu kristo imetufanya tuwe tuwe nye haki mbele za mungu na imani kwa yesu kristo imetufanya sii tubarikiwe pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani tunakwenda sawa mpaka hapo sasa kabla ya kwenda mahali niruhusu n- niruke nisome mstari ule wa ishiina tisa alafu anasema hivi na kama ninyi ni wa kristo yaani ni mali ya kristo basi mmekuwa uzao wa abrahamu na warithi saasawa ile ahadi kwa hiyo pia anasema basi kwamba na sisi tumekuwa warithi wa ahadi kwa sababu ya kuwa mali ya yesu kristo ama, imani yetu kwa yesu kristo imetusababisha sisi tuwe ni nini warithi wa ahadi aliyopewa abrahamu kwo imani imetufanya tuwe wana wa mungu ama uzao wa, wa, sorry, imani maiaaii tue wana wa waabraham ama uzao wa abraham alafu imani imesababisha sisi imani kwa yesu ytue uzao wa abraham na imani kwa yesu iseshasisi tupate haki mbele za mungu na imani kwa yesu is mesabhasii tubarikiwe pamoja na abraham aliokua mwenye imani na imani kwa yesu yesmesabbisha sii tuwe warithi wa ahadi ambayo alipewa abrahamu mambo manne yote imani imani imani imani sasa nikakwambia vipindi vilivyopita viwili kwamba sisi tunabarikiwa pamoja na abrahamu hatubarikiwi pamoja na musa na kwa maana hiyo basi mtu kukusomea baraka za kwenye kumbukumbu la torati ishiri na nan maana yake sio sahii angeweza akasoma tukukufundisha kama vile sifa na tabia za baraka lakini asiseme kwamba wewe unapata baraka kwa kutii wewe unapata baraka kwa sababu yesu alitii na wewe ukamwamini na ukazaliwa mara ya pili na ulivozalia mara ya pili ukazaliwa kuwa mtu alibarikiwa sasa kama sisi tunabarikiwa pamoja na abrahamu moja na mbili sisi ni wazao wa abrahamu mbili Kuhu, na kuna kitu cha kujifunza kwao abrahamu ni baba yetu kwa jinsi ya mwili kwa sababu ya imani ndivyo biblia inamusemak okay. angalia kwa mfano warumi rumi nne mstari wa kwanza anasema hivi basi tusemeje juu ya abrahamu baba yetu kwa jinsi ya mwili kwa maana ikiwa abrahamu alihesabiwa haki kwa jinsi ya matendo yake analo la kujinsia lakini si mbele za mungu maana maandiko asemaje abrahamu alimwamini mungu ikahesabiwa kwake kuwa haki kwao anaendelea kuzungumza kwa kwaho anasema msadulo wa kumi na moja anasema naye abrahamu alipokea dalili hiyo ya kutairiwa muhuri ya ile haki ya imani aliyokuwa nayo kabla hajatairiwa apate kuwa baba yao wote waaminio ijapokuwa hawakutairiwa ili na wao pia wahesabiwe haki tena awe baba ya kutairiwa kwa wale ambao si waliotairiwa tu bali pia wanazifuata nyayo za imani yake baba yetu abrahamu aliyekuwa nayo kabla hajatairiwa kwa anasema abrahamu ni baba waliotairiwa na wasiotairiwa kama watakuwa wanaimani katika yesu kristo kwa sababu abrahamu mwenyewe alihesabiwa haki kwa imani baada ya kusema hayo tene so tukamwangali kwakuwa sisi tumebarikiwa pamoja na abrahamu aliyokuwa mwenye imani so twende kwenye zmwanzo kumi na nne kuna watu wanasema sasa fungu la kumi ama zaka o uchini neema neematutoi tena fungu la kumi ilikuwa ni kwenye sheria safi kabisa lakini ngoatufanya hivi <laughs> kabla ya kwenda kule kabla ya kwenda kule kwenye mwanzo kumi na nne hebu tukiwa kwenye wagalatia e, kwenye agalatia tatu. tatu tena tukangalia kitu kimojautanisamee tna agalatia tatu na, na mstari ule wa kumi na sita anasema basi ahadi zilinenwa kwa abraham na kwa mzao wake hasemi kwa wazao kana kwamba ni wengi bali kana kwamba ni mmoja kwa mzao wako yn yani kristo na kwa kuwa sisi ni mali ya kristo tumekuwa uarithi wa hiyo ahadi kui na saba aasa ni ni hili agano lililothibitishwa kwanza na mungu torati iliyotokea miaka mia nne na thelathini baadae haliitangui hata kuibatilisha ile ahadi kwaanasashii tumepata ahadi kwa njia ya imani na kwa maanahiyo hata torati ilipokuja miaka mia nne na helathini baada ya mungu kutoa ahadi kwa abrahamu hii torati sheria haibadilishi haitangui haiondoi ile ahadi kwa hiyo kumbuka torati sheria amri kumi zimekuja miaka mia nne na thelathini baada ya mungu kuingia agano na abrahamu ted kwenye mwanzo Kuminane. kuna vita ilitokea hapa lutu na wezaki wakatekwa alafu abrahamu akaenda kumsaidia kwaote tuanze mtara wa 17 mwanzo 47 abrahamu aliporudi kutoka kumpiga uh, kedolaoma na wale wafalme waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka kumlaki katika bonde la shawe nalo ni bonde la mfalme na melekizedeki mfalme wa salemu kumbuka huo ndo kuhani wetu mkuu akaleta mkate na divai inawakilisha ni injili kazi ya msalaba naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana kua ti akambariki akasema abraham na abarikiwe na mungu aliye juu sana muumba wa mbingu na nchi aimidiwe mungu aliyejuu sana aliyewatia adui zako mkononi mwako abraham akampa fungu la kumi la vitu vyote mfalme wa sodoma akamwambia abraham nipe mimi hao watu na hizo mali uchukue wewe abraham akamwambia mfalme wa sodoma nimeinua mkono wangu kwa bwana mungu aliye juu sana muumba wa mbingu na nchi ya kuwa sitatoa uzi wala gidamu ya kiatu wala chochote kilicho chako usije ukasema nimemtajirisha abraham ko abraham baada ya kupiga wale wafalme ambao walikuwa kina wkinalutu wakawapora na kuwanyanganya vitu na alivyorudi na vile vitu akakutana na, na, na melkizedek sasa tazungumza bara ya sana kipindi kinachokuja kwamba melkizedek akambariki na huu melkizdek alikuja ana mvinyo na mkate ikiwa ni ishara ya kazi ya msalaba akea sawasawa na baada ya kumbariki aa, kumbariki abraham, kumbuka, abraham kwanza kwanza baadaye akatoa akatoa fungu fungu fungu la kumi. Kwanza. Kwa fungu la kumi, fungu la kwao natoa natoa sio ili nibarikiwe kwa kwa kwa sababu sababu nimebarikiwa tayari ameshabarikiwa kwao abrahamu alitoa fungu la kumi miaka mia nne na thelathini kabla torati sheria amri kumi yahijaja kwaho swala la fungu la kumi sio swala la torati wala swala la sheria ni utaratibu wa kibiblia ambao mungu ameuweka na abrahamu hapa hatuoni sehemu yyote amelazimishwa lakini pia tunafahamu <coughs> miaka mingi baadaye yakobo anakimbia amechukua urithi wa ndugu yake esau ko anakimbilia kule kwa laban alafu akapata ndoto akaona ngazi imewekwa nchi yake imefika mbinguni malaika wanapanda na kushuka alafu mungu akazungumza na yakobo kwamba nchihii yote nimekupa wewe nitakurudisha hapa daa amba hadi za kutosha angalia nani alivyosema yakobo mstari wa, wa, wa, wa, wa ishirini yakobo akaweka nadhiri akisema mungu akiwa pamoja nami akinilinda katika njia niiendeayo na kunipa chakula nile na nguo nivae nami nikirudi kwa amani nyumbani kwa baba yangu ndipo bwana atakuwa nini mungu wangu na jiwe hili nililolisimamisha kama nguzo litakuwa nyumba ya mungu na katika kila utakalonipa hakika nitakutolea wewe sehemu ya kumi kwao yakobo anamwambia mungu nitakupatia fungu la kumi okay. yakobo aliyatoa haya wapi yakobo ni mjukuu wa abrahamu sasa tunafahamu mda uniruhusuakiniaakaka mwanzo 1 wakati mungu mngu kupiga sodoma na gomora angalia mungu anavyosema anasema hivi nimfiche bwana akanena je nimfiche nimficheabahm jambo hilo nilifanyalo niifanyalo akiwa abrahamu atakuwa taifa kuu hodari na katika katikae mataifaote ya dunia watabarikiwa kwa maana nimemjua ya kwamba atawaamuru wanawe na nyumba yake baada yake waishike njia ya bwana wafanye haki na hukumu ili kwamba bwana naye akamtimizie abrahamu ahadi zake namjua abrahamu ataelekeza watoto wake atawaelekeza watembee katika njia ya bwana atawaelekeza weze kutembea katika haki na hukumu ili mimi mungu nipate fursa ya kwa kuwahudumia kwa nina uwezo wa kusema kwa ujasiri kabisa yakobo alijifunza swala la kutoa fungu la kumi kwa abrahamu ama kwa isaka kwa sababu isaka alifundishwa na abrahamu ko abrahamu alimfundisha isaka isaka akamfundisha yakobo na nakuhakikishia pia hata na, na yusufu alifanya hivyo hivyo lakini wote hawa walikuwa wanatoa kwa kuhani wao mkuu ambaye ni nani melekizedeki kwa sababu ndio ukuhani ambao abrahamu alikuwa chini yake mlangonsema akutaa na melkizedek akatoa fungu la kumi baada ya kubarikiwa nin kilifuata kesho jina langu naitwa huruma gani yesu ni kristo na bwana mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama ujafanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amwalewa kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645 amalas7a ama tigo pesa tigopesa sfurissb a nitarudia mpesa namba 7 tigo pesa tigopesaamba Στις φορές είτε στα βασάφη μου, umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 764 5 24b au 675242