vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli amri kumi ama sheria ambazo zilianza 1umi zikaongezeka mpaka i 613 hicho ndicho ambacho tunakiita agano la kale ambazo hizi mao mbili za mawe zilitolewa pale sinai kao hatuzungumzii mpangilio mpangilio wa vitabu kwa maana ya kwamba agano kale unavyosema agano la kale na agano jizia tunamaanisha lile agano lenyewe mbao mbili zile za mawe ambazo musa alipewa pale amri kumi sheria toraki hiyo ndio agano la kale te pale ulio rafiki nina kukaribisha katika cheo cha mafundishoya kristokupitiavpind akjnlangu nam kuiwlngo a kujeng kumarisha maiyaouwzuu k tu asngik fikiri kwako rafiki kuna, kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwa kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Um, tunaendelea na somo letu linalosema zaka kabla na baada ya msalaba tunajaribu kuangalia e, e, utofauti uliopo wa, wa zaka kabla na baada ya msalaba na tumeshazungumza mambo mengi na jambo jamboambalo nalo ni kubwa nilikwambia kipindi kilichopita kwamba kama utakuwa unatoa zaka pasipo upendo manake hiyo kazi yako ni sifuri lakini zaidi ya hiyo nikakuonyesha kwamba zaka uh, ilianza kutolewa kabla sheria torati sheriaa alianza kutoa abraham na tunafahamu sheria amatoratiilikuja miaka miana theahini so baadaye sasa hiyo nina madhara gani ama ina athiri vipi ama inaleta ina, ina, ina, ina, ina, ina utofauti gani katika so katika leo. Kama kwa kwa njia video, uh, katika kwa la ya ya sauti mtandao inafanya kazi hiyo ukienda Playso, unapakua uh, Baada ya hapo, unatuma ujumbe n naniswa natoa shukrani za pekee kabisa kwa mungu unasikiliza nafuatilia ya lakini pia kwa wengine kwamba ani ni mwanafunzi wa kristo anakubaliana na kusambaza mafundisho ya pia namshukuru mungu maombi timu yangu nu nnnsho asn 算了。 namwisho ninamshukuru mungu kwaajili ya kako wewe ambaye umekua ukichangia garama za kupeleka injili kwa njia ya redio watu wengi wanaguswa maisha ya watu yanabadilika na kwa kweli, uh, mungu utukufu, mungu mungu katika kumbukumbu za mungu jina wanodsha nu jaao naua kutembea katika upendo na kuwa baraka kwa nauaarakawnyagano ambalo mungu aliingia na katika Baada kusema hayo naau na uh, maishayo tuna tunaangalia uh, zaka ama fungu la kumi kabla na baada ya msalaba sasa nianze ni kwa kusema kitu hicho uh, uh, kuna, kuna tofauti kubwa sana ya maisha kabla ya msalaba na baada ya msalaba na agano jipya ambalo ndio sisi tunalifuata lilianza baada ya damu ya yesu kristo kumwagika pale msalabani sasa e, twende tukasome kidogo pale kuna kitu nataka aatukiangali kidogo tu uh, matayo 6matayo mstarwa8 um, anasema nao walipokuwa wakila yesu alitoa mkate akabariki akaumega akawapa wanafunzi wake akasema waeni mle huu ndio mwili wangu akakitwaa aka kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki kwa maana hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi kwa anasema hii ndiyo damu yangu ya agano imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa ondoleo la dhambi kwa hiyo hapa ni usiku ule kabla bwana yesu hajaenda kufa msalabani baada ya chakula kile cha jioni basi akaamua kuwashirikisha wanafunzi wake <coughs> mwili pamoja na damu yake na kwa maaneo baada ya hapo akaenda aka kakufa msalabani sasa ili neno ambalo limetafsiriwa neno agano hapa ni neno la kigiriki maanaake diafike diafike tukiweza kuafs kwa kiingereza litakiwa iwe testament na ndio maana unaposoma uh, uh, sisi kisli tunasema agano la kale na agano jipya kwenye mpangilio wa bibilia lakini kwa kingrezi inaitwa old testament na New testament na sasa testment kwa kiswahili tungeweza kusema ni hosia kwahyo inamana ungekuwa una hosia wa agano la kale na hosia wa agano jipya na kitu kinapokuwa hosia maana ake ni kwamba ni ni, ni urithi ambao unatoka kwa mtu mmoja kwenda kwa mtu mwingine kwamba ulikuwa una baba ana mali zake ama ana mambo flani fulani na kwa maanaho anaandika katika maandishi kwamba mimi nitakapokuwa nimekufa basi hichi nilicho nacho kitaamia kwa fulani na kitu fulani kitaamia kwa fulani na kitu fulani kitaamia kwa fulani na, kita na kwa maanaho wale wanaopata hawana chochote zaidi ya kwamba kutoa uthibitisho kwamba wao ndio wenyewe wahusika waliotajwa katika ule hosia na ikishathibitika kwamba wao ndio waliotajwa katika wale hosia na ikathibitika kwamba yule alieandika hosia ameshakufa basi na maana huyu aliyepata lerethi ali ana uhuru wa kutumia kama anavyo vyema kao bwana yesu usiku ule anapotolewa labda ili kuweka vizuri twende mambo ya gana tunazungumzia fungu la tende relax relax ndio ra yakuwa na biblia na kutokua na notes. tunagonga mambo tu <laughs> toana kwenye wabrania mlango wa tisa <coughs> nianze msaro wa kumi na tano mpaka wa kumi na sita na kumi na saba sasa niruhusu nisome kwenye bibilia ya tafsiri ya neno maana yake ndo amekamata vizuri chiki tinachokizungumza anasema Okay, labda somearakaraka kwenye suv alafu ta ne tafsiri ya neno anasema kwa sababu hii ni mjumbe yesu yani kristo ni mjumbe wa agano jipya ili mauti ikiisha kufanyika kwa kukomboa makosa yaliyokuwa chini ya agano la kwanza hao walioitwa waipokee ahadi ya urithi wa milele maana agano la urithi lilipo lazima iwepo mauti yake aliyelifanya kwa maana agano la urithi lina nguvu palipotukia kufa kwa mtu kwa kuwa halina nguvu kabisa akiwa yu hai yeye aliyelifanya kwenye tafsiri ya neno nasema hivi um, kwa sababu hii kristo ni mpatanishi wa agano jipya ili kwamba wale waliokuwa wale walioitwa waweze kupokea ile ahadi ya urithi wa milele kwa vile yeye alikufa awe ukombozi wao kutoka kwa dhambi walizozitenda chini ya agano la kwanza kwa habari ya wosia ni muhimu kuthibitisha kifo cha yule aliye kwa sababu osia huwa na nguvu tu wakati mtu ameshakufa kamwe hauwezi kutumika wakati yule aliyeuandika bado yuhai kwa hiyo ndio maana maananabwana yesu anasema katika ile matao anasema hii ni damu yangu kwa ajili ya gano jipya kwahiyo inamaana baada ya apo akaenda akafa na kwa maneo sisi tumeachiwa nini hilo hilo kwa sababu kuna uhusiano wa moja kwa moja katika mahusiano yetu na mungu um, unakumbuka tulipoishia tuliishia hapa nikakuonyeshe tuliishia kwenye, kwenye mwanzo kumi na nane ama nikumbushe kidogo tuliona abraham katika mwanzo kumi na nne alikutana na melkizedek alafu akatoa fungu la kumi na nikawa nimekuelezea kwamba kuna tofauti kubwa sana katika eh, nikasema katika agano la kale na nikizungumzia agano la kale tunazungumzia torati ya musa na hii ndio kitu kingine ambacho kinaleta shida sana tunavozungumzia agano la kale na agano jipya hatuzungumzii mpangilio wa vitabu labda nianze kueleza tena na huwa anapata shida kwelikweli kueletea hichi kitu mara kwa mara okay akuonyeshe kitu twende kwenye kwenye kwenye kumbukumbu shida ni kwamba na ninyi ambao mnajua pia piaebu me wavumilivu kidogo Manake kuna mne una kwa mara ya kwanza kwa oa, sema, ah, yule jamaa amesema agano lakale, wala tulisome, tulitope, t- nononum, la mmaanolatuloulitueo nahosema angalia kumbukumbu la torati larai na mstari ule wa, wa, wa kumi na ngapi mstari niangalie just ngapian kumbukumbu la torati uh, mlango wa nne na mstari ule wa, wa kumi na okay. Ehe, wa tatu nadhanimstari ule uh, wa kumi na tatu anasema akawahubiria agano lake alilowaamuru kulitenda yaani zile amri kumi akaziandika juu ya mbao mbili za mawe kwa hiyo amri kumi ama sheria ambazo zilianza kumi zikaongezeka mpaka mia sita kumi na tatu hicho ndicho ambacho tunakiita agano la kale ambazo hizi mbao mbili za mawe zilitolewa pale mlima sinai hatuzungumzii mpangilio mpangilio wa vitabu kwa maana ya kwamba agano la kale tunavyosema agano la kale na agano jipya tunamaanisha lile agano lenyewe mbao mbili zile za mawe ambazo musa alipewa pale amri kumi sheria torati hiyo ndio agano la kale na unaposoma bibilia yako utaona kwamba hata bwana yesu wakati amekuja kufanya utumishi bado alikuwa anatembea kwenye agano la kale ntarudia tena agano jipya linaanza baada ya damu ya yesu kristo kumwagika katika kitabu cha matayo ungeweza kusema kwamba agano jipya linaanzia kwenye matayo saba na nann na ukienda kwenye marko ni, ni milango ile ile miwili ya mwisho na ukienda kwenye luka ni milango ile miwili ya mwisho hali kadhalika pia ukienda uh, of course, kwa hiyo hakuna gano jipya mpaka damu amemwagika ndio maana kuna mambo mengine ambayo bwana yesu aliyazungumza tuyafanyi leo hii kwa mfano bwanayesu asema jicho lako likukosea nyofoa mtu amenyofoa jicho ama mkono wako kukosea kata kusikia mtu amekata ama kwa mfano anawambia mitume kwamba mkinikana mbele za watu na mimi nitakukana mbele za baba yangu wakati huo tunafahamu petro alimkana yesu waziwazi mara tatu je yesu alimkataa no bwana yesu akamwachia na kanisa akamfanya h ndo kiongozi wa kanisa kwa hiyo kuna vitu lazima tuvielewe vilizungumzwa wakati gani kabla ama baada ya msalaba kwa hiyo tunavyozungumza baada ya msalaba tunazungumzia agano jipya tunavyozungumza kabla tunazungumzia kwamba agano lile la kale hatuzungumzi mpangilio wa vitabu sasa abraham, abraham aa, hakuishi nisemeje hakuishi chini ya agano jipya lakini alionja maisha ya agano jipya kwa kwa nini kwa sababu abrahamu alikuwa yuko chini ya neema hakuwa chini ya sheria wala torati uchialiwambia pia hata mtu kama musa ukisoma musa aliwapa wenzake torati lakini musa alikuwa chini ya neema na ndio maana unaona kuna mambo mengine yalikuwa yanatokea kwenye maisha yake ambapo wakina miriam pamoja na Arunu, walitegemea kwamba musa apate kibano apate adhabu kali kabisa kupata ukoma. Am, miriam na, ni, na ukisoma kwenye kutoka thelathii natatu mungu wana, eh, sorry, musa anamwambia mungu eh, ikiwa nimepata neema mbele zako nijulishe njia yako ili nizidi kupata neema alafu mungu anaambia okay hii anaambianayeelewa hi uvielewe sasa baada ya ni hayo hayo kwa nini nimesema nimesema yote yote hayo kwa sababu mungu anahusiana na watu kupitia agano sasa nitarudia tena shida ya tafsiri zetu sisi hatuna agano na mungu tuna tuna osia lakini ndio imetafsiriwa agano kwa, kwa lugha ya kigiriki uhusiano wetu na mungu ni, ni agano ambalo linaitwa diasike sio sumteke sumteke maanake ni ndani ya bos kama ziioka zile mbao mbili zamao ziko ndani ya bosi sisi uhusiano wetu ama ndani ya jeneza sisi uhusiano wetu na mungu ni kupitia hiyo maanake ni agano la upande mmoja afike sio agani o la pande mbili kwamba yeye anafanya na sii tunapata tuna baada ya kusema hayo sasa niende kwenye tulikuwa kwenye mwanzo kumi na nne mwanzo kumi na nne tuliona kwamba ni, ni abrahamu ametoka kumkomboa lutu na baada ya kumkomboa lutu akaja akakutana na melkizedek na tukaambia melkizedek alikuwa kwa ni mkuu wa bwana angalia ule mstari wa, wa, wa, wa, wa, wa wa 17 anasema abraham aliporudi kutoka kumpiga kerdolama na wale wafalme waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka amlaki katika bonde la shawe, shawe nalo ni bonde la mfalme na melekizedeki mfalme wa salem akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana akambariki akasema abraham na abarikiwe na mungu aliyejuu sana muumba wa mbingu na nchi aimidiwe mungu aliye juu sana aliyewatia hadui zako mikodoni mwako abraham akampa fungu la kumi la vitu vyote kwa hiyo tunaona abraham akampa huyu melkizedek fungu la kumi la vitu vyote na nikakwambia kwamba hichi agano la kale ama torati ama sheria amri kumi kufuatana na wagalatia tatu imekuja miaka mia nne na thelathini baada ya mungu kuingia agano na abraham ambalo aganolipi agano la mwanzo kumi na sabao ttuende tusogeestnde kenye mwanzo kumi na saba kwenye mwanzo kuminasaba mungu anazungumza kitu anazungumza na, na habari kwa mstari wa kwanza, wa kwanza anasema okay fanya hivi niwekee kitu chini kwanza nieleze hivi unaposoma bibilia kuna maagano mawili ambayo abrahamu aliingia na mungu kuna agano la kwanza ambalo abrahamu aliingia na mungu kwenye mwanzo kumi na tano na ili agano la mwanzo kumi na tano abrahamu alikuwa anasimama kwa niaba ya taifa la israel kwao lile agano lilikuwa alimuhusu abrahamu moja kwa moja lakini lilikuwa linahusu uzao wake taifa la israeli ambao mungu anaingia agano na mungu utaona ukisoma utaona mungu ndi alipita katikati ya vile vipande vya nyama kukata agano mwenyewe kwa io mungu ndi alikata agano ndi alibeba dhamana yalile agano agano hilo la mwanzo kumi na tano taifa la israeli wakaja kulithibitisha katika kutoka ishiri nann kutoka mlango wa ishin taifa la srael wakathibitisha lile agano kwao wakasimama kwao mwanzo 1a abrahamu alisimama kwa niaba ya taifa la israeli israeli wakaja wakathibitisha kukubaliana na hilo agano katika kutoka mlango wa ishirann okay. na kuna agano lingine la, la mwanzo 1inasaba ambalo mungu aliingia na abraham na abraham katika hili agano alisimama kwa niaba ya Christo na kristo akaja kulithibitisha ili agano alipoenda kufa msalabani ndio hilo ambao tumesoma katika e, matayo 26 mlango wa 6 mar68 kwa hiyo katika mwanzo 1umi na saba abrahm ama, ama abrahamu alisimama kwa niaba ya kristo na kristo akaja kulithibitisha hilo agano ama kukubaliana na hilo agano katika katika ah, alipoenda kufa msalabani katika m, m, matayo tunaona matayo hi sita msoda ha sita hadishii na nan tunaona pia kwe, ukisoma kwenye luka kisoma kwenye yohana kisoma vyote kwenye vita vyote vne vya injili, injili. Kwa yesu akaja kulithibitisha kwa kumwaga damu yake israeli walithibitisha hilo agano kwa damu ya ngombe mbuzi na kondo lakini yesu kristo alikuja kuthibitisha hilo agano kwa damu yake mwenyewe kwa hiyo sisi watu agano jipia, sisi wa Christo, agano jipya sisi wakristo tunaingiaje katika agano ambalo ni testament sisi tunaingia kwenye agano la mwanzo kumi na saba sio agano la mwanzo kumi na tano agano la mwanzo kumi na tano ndo hilo lilipokuja kuthibitishwa likahaa likaleta torati likaleta sheria liketa ri ku uaa sawasawa so agano ambalo yesu kristo amekuja kulithibitisha kupitia damu yake ndo hilo ambalo sii tunaingia chini ya neema na kwa maana hiyo sisi tuna, tuna kuenenda kwetu kunafanana zaidi na abrahamu kuliko israeli israeli walikuwa wanaongozwa kwa sheria kwa torati lilota kupitia musa sisi tunaongozwa kwa imani kama abrahamu alivyokuwa mwenye imani ndio hmm. maana nikakwambia kipindi kilichopita kwamba sisi tunabarikiwa pamoja na abrahamu hatubarikiwi pamoja na musa tunakwanda sawasawa sasa katika mwanzo kumi na saba ni some mswari wa kwanza mpaka wa saba anasema nataa tungalille a gano ambalo bwana yesu akaja kulithibitisha katika katika mbao pia galatia tatu inasema hivyo uh, anasema abraham alipokuwa mtu wa miaka tisini na kenda bwana akamtokea abraham akamwambia mimi ni mungu mwenyezi uende mbele yangu ukawe mkamilifu nami nitafanya agano langu kati ya mimi na nawewe nami nitakuzidisha sana sana mungu anamwambia abrahamu nitafanya agano langu langu nani langu mimi mungu kati ya mimi na wewe nami nitakuzidisha sana sana abraham akaanguka kifudifudi mungu akamwambia akasema mimi agano langu nimefanya nawe nawe utakuwa baba wa mataifa mengi wala jina lako hutaitwa tena abraham lakini jina lako litakuwa abrahamu kwani nimekuweka uwe baba wa mataifa mengi sasa ninaposema abraham kuna wengine wanapata shida kidogo wanazania nimekosea kwamba nitakiwa niseme ibrahim ha, si kweli moja nikuambie kitu alikuwa anaitwa abram sasa abraham anaingia agano na mungu ambaye ni yah ama yahwe sawa kwa hiyo unachofanya unaunganisha majina mawili kwao ni jina lamyaelija elijah ukisoma kwa lua ya kiingereza elija ah, inakuwa na ah kwa hiyo walivoingia agano abraham anaacha kuwa abrahm anakuwa abraham sijui kawa unanyelewa kuna vitu vingine watafsiri wa vitafsiri vibaya hakunaga jina la like kiingereza na kiswahili hsi kilimanjaro ni kilimanjaro tu hamnaga <laughs> kilimanjaro ya like kiingereza ananyeelewa na, na tanzania ni i tanzaniatna tanzania ya kiingereza tanzania ni tanzania na kenya ni kenya tu kenya nakenaya kiingereza na abraham hivyo hivyo abraham hamna naa kiswahili ibrahimu braanage kitu hii ni lugha ya kiagano Kuhu, anasema anama mawatatuakangua kifudifudi mungu akamwambia akasema mimi agano langu limelifanya nawe nawe utakuwa baba wa mataifa mengi wala jina lako hutaitwa tena abraham lakini jina lako litakuwa a sio ibrahimu abrahamu kwani kwa sababu nini abrahamu na mungu ameunga majina yao amekuwa jina moja kwani nimekuweka uwe baba wa mataifa mengi nitakufanya uwe na uzao mwingi sana nami nitakufanya kuwa mataifa na wafalme watatoka kwako saa sikia mstarule wa saba anasema agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe na uzao wako baada yako na vizazi vyao kuwa agano la milele kwamba nitakuwa mungu kwako na kwa uzao wako baada yako sasa hapa ninataka tusome vizuri sikia u msara wa saba tena Ana, mungu anawambia abraham agano langu kao agano la nani ni la mungu diasike ni agano la upande mmoja kwamba mungu ndo anawajibika kutekeleza kila kitu mwanadamu hana mchango wote zaidi ya kuamini abrahm akamwamini kuwa haki kwa okay. kwao mungu anasema agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe maanake mimi na wewe abrahamu alafu anasema na uzao wako baada yako na isaka yakobo na naina yusufu Tuko na uzao wako baada yako alau anasema hivi na vizazi vyao kua agano sasa naomba nisoe kwenye lugha ya kiingereza alafu inaio alafu ntatafsiri kwa kiswahili kitu taelewa e, na kitu nimepita kwenye ganoaaa iie utaeza kuionau aasema hiv nitaiba gano lango kati ya mimi na wewe and your after you in na uzao wako baada ya wewe katika vizazi vyao ko na uzao wako baada yako katika vizazi yao anasema kuwa agano la milele to to be god to you and toto after you kwo anasema hivi kwama mimi nitafanya imara agano langu ama nitalithibitisha agano langu kati ya mimi na wewe na uzao wako katika vizazi vyao kuwa agano la milele kwa lugha nyingine mungu anasema abraham katika kizazi chochote milele yote nitakapokuta mzao wako huyo mimi nitaikuwa ninaingia naye agano mimi nitakuwa nina agano naye ama kwa lugha nyingine atakuwa anastahili kushiriki huu hosia ambao anautoa testament kwamba nitakuwa mungu kwake kwa huyo mzao kama ambavyo lewi mimi abrahamu ni mungu kwako wewe basi katika kizazi chochote nitakapokuta mzao wako yoyote mimi nitakuwa mungu kwake yule mzao wako na hili ni agano la milele yote nao ina, ina, ina, ina, ina madhara gani twende kwenye wa galatia tatu sasa tene kwenye wa tatu na nahapa taenda taratibu mpaka elewana tukishaelewana huo ubishi wa wafungula kumi ni anatoa nani naniatoi tunafanya hatufanyi tunaenda atuendi yote itaisha watu wanabisha anabisha asabu ya umbumbumbu saininengine awavielewi lakini ukishavielewe vitu vinakuwa wazi kabisa unakuwa una hiari ya ku kwoa unaariyauteaagalatiatatu inasit wagaatia taasiaiatan nianze anasema ndugu zangu na nena kwa jinsi ya kibinadamu lijapokuwa ni agano la wanadamu hata hivyo likiisha kuthibitika hakuna mtu al, al, alibatilishae wala kuliongeza neno kwansema hata maagano ya kibinadamu yakishathibitishwa hakuna mtu anaeza kubatilisha anasema basi ahadi zilinenwa kwa abraham na kwa mzao um wake asemi kwa wazao kana kwamba ni wengi bali kana kwamba ni mmoja kwa mzao um wako yn yani, kristo ni ni hili agano lilothibitishwa kwanza na mungu katika atawanzo7 torati iliotokea miaka 40 baadaye haitangui haibatilishi na kuibatilisha ile ahadi haifuti ile ahadi ama lile agano kwa maana urithi ukiwa kwa sheria haui tena kwa ahadi lakini mungu alimkirimia abrahamu kwa njia ya ahadi na kwa maana ukienda maanaho ukiendaaar nasema na kama ninyi ni wakristo basi mmekuwa uzao wa abraham na warithi sawasawa na ahadi na kwa sababu hiyo basi mimi na wewe kwa kuwa tumeokoka tumezaliwa mara ya pili na yesu kristo ni bwana na mokoziwa maisha yetu basi ina maana sisi tumekuwa wazao wa abraham na warithi sasawa na ile ahadi kwa lugha nyingine tunashiriki kwenye lile agano kwa hiyo ina maana katika muda wa siku hii ya leo mungu anapoangalia akaja akakutana na mkristo mtu aliyezaliwa mara ya pili anasema kwamba huyu ni mzao wa abraham na mungu aliahidi nma agano langu ni kati ya mimi nawewe abraham na wazao wako katika vizazi vyao na ili ni agano la milele kwao leo hii mimi nawewe tunasabbika kuwa ni wazao abraham na kwa manahiyo tuna ahadi ama tunashiriki agano lile ama ile ama uliohosia ambao mungu aliingia na abrahamu na mungu aliahidi nini aliahidi kwamba nitakuwa mungu kwako wewe abrahamu na kwa m- mzao wako katika vizazi vyao kwao mungu amekula kiapo amejifunga katika agano kuwa mungu wako wewe na kuwa mungu wangu mimi na hakuna pepo yoyote anaweza kubadilisha hiyo mungu kutufanyia yale yale ambayo alimfanyia abraham jina langu naitwa urumagadi yesu kristo na bwana شتك mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama ujafanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7645 amalas7a ama tigo pesa tigopesa sfurissb a nitarudia mpesa namba 7 tigo pesa tigopesaamba Στις φορές είτε στα βασάφη μου, umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 764 5 24b au 675242