vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli toleo moja la dhambi la yesu kristo toleo moja la ndamu yake limeshughulikia dhambi za miakati zote dhambi za vipindi vyote maanaake ni dhambi kabla ya garika dhambi baada ya garika dhambi kabla ya korafi na dhambi baada ya furasi na dhambi kabla ya kristo na dhambi baada ya kimeondoa dhambi zote imeshughulika na dhambi zote popote pale ulipo rafiki ni na kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina lango unaita uruma gadi ni nafuraha kwamba umeweza kuungana naamne kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wekikristo ametuandalia uh, kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muunda na wakati kama huyu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo unaesikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo wa utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali huweze kufikiri aakrist uweze kuzunguza krist nus kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwa kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri ni dhahiri utaamini vizuri hivyo basi hibfanye maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri na Christo, na Christo, na kufikiri kama kristo kristo kristo kristo kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa kufuatilia udwanafunzwa krist kristo kupitia vipindi vya neema na kweli ah uh, tunaendelea na somo letu linalosema yesu tosha ama yesu anatosha ama yesu atosha na tuna mambo mengi kweli tunaangalia a kimsingi kabisa ambao ni msingi mzuri kabisa katika uso wetu mambo ambayo tukiyazingatia yatabadilisha maisha yetu kabisa kabisa kabisa kas e, kumbuka tu kipindi kilichopita tunaangalia kilichopitatunaangalia zima la ukombozi na tuliua tumeanza kuangalia kipengele cha kwanza kwamba ukombozi kuhusiana na swala zima la dhambi na leo nataka tuendelee katika eneo hilo hilo manake kuna mambo ya kuyaweka sawasawa kuendelea ukumbushe tu amafundisho aya pia yanapatikana katika katika youtube kwa njia ya video e, na tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia pia uh, utakapo utakapoangalia usisahau pamoja like, na kushare kama kupata mafundisho kwa njia ya sauti tunapatikana katika telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp unaweza ukaenda kwenye App store ukapakua application hiyo ukishapakua kuna wa ujumbe mfupi katika ukaena kwenyekue bb nawe utaunganishwa um, baada ya kusema hayo basi nataka tupige hatua kidogo tuendelee kuangalia somo letndiatiknuftilimafundisholeo lakini zaidi yote zaidiyaote kihamasisha wengine nao waweze kusikiliza na kufuatilia ili ili, ili ili ili ili waweze kuskiliz n kristo na ninasema Uh, asante pia kwa ajili ya wote ambao wamekuwa wakifanya maombi kwa ajili wa ya, ya kwa kwa yako sana sana sana sana maombi yako yanaleta walofauti kubwa sana usichoke maombi usi maombi kumbuka yako maombi ma, ma, ma, matunda na matokeo usiachekufanyamaombi sana sana sana na mwisho natoa shkurani za dhati ati a a kicangia gharama za kupeleka ili watu wengi zaidi kwa kwa njia ya tunasema asante sana asante sana kwa upendo wako asante sana kwa wao wako hakika unaleta tofauti kubwa oo baada ya kusema hayo basi nataka tuendele na soma letu kama nilivyosema moja kwa moja twende kwenye wakorintho wa kwanza mlango wa kwanza na mstari ule mstari ule wa wa wa wa wa, wa, wa kwanza mlango wa, wa kwanza mstari ule athelathiniorin wa, wa kwanza mlango wa kwanzamstari ule wa thelathini alafu tutaangalia mambo kadha wa kadha pale anasema hivi anasema bali kwa yeye, yani, kwa yeye yanikupitia mungu ninyi mmepata kuwa katika kristo yesu aliyefanywa kwetu hekima itokayo kwa mungu na haki na utakatifu na ukombozi eh, anasema kusudi kama ilivyoandikwa yeye aonaye fahari na aone fahari juu ya bwana nikakwambia naomba nisoma mstari wa thelathini tena nisome kwenye biblia ya tafsiri ya ya tku tafsiri ya kusoma kwa urahisi tku yye anasema hivi lakini mungu ameyafungamanisha maisha yenu na kristo yesu mungu ameyafungamanisha maihaye na rist yesu na kama ukuweza kusikiliza vipindi vitatu vya mwanzo tafadhali tafaaikasikilize tena karudie tena na tena na tena na tena niseme kitu hici ninaamini kabisa somo hili lina uwezo wa kubadilisha maisha yako kabisa kama utasikiliza anaozungumzwa na kufundishwa katika somo hili na, na ukayafanyia kazi kwa vitendo tena tena na tena, mpaka ukaskiliza tenaten maisha yako hakika lazima maisha yako maishayoadilike h anasema lakini mungu ameyafungamanisha maisha yenu na kristo yesu yeye alifanywa kuwa hekima yetu kutoka kwa mungu na kupitia kwake tumehesabiwa hati na mungu na tumefanywa kuwa watakatifu kristo ndiye aliyetuokoa akatufanya watakatifu na akatuweka huru mbali na dhambi kristo ndiye aliyetuokoa akatufanya watakatifu na akatuweka huru mbali na dhambi sasa tukatoka pia jana kama unakumbuka tukaenda kutaangalia kwenye waefeso mlango ule wa kwanza e, waefeso mlango wa kwanza na mstari ule wa saba waefeso mlango wa kwanza wakwanzatariule wa saba tukaona anasema hivi anasema anasema katika yeye huyo yaani yesu kristo kwa damu yake tunao ukombozi wetu msamaha wa dhambi sawasawa na wingi wa neema yake ko nikisoma kwenye biblia ya tafsiri ya bibilia ya bari njema alafu ukasoma kwenye tafsiria kusoa kwa urahisi inasemeka namna hii anasema maana kwa damu yake kristo sisi tunakombolewa yaani dhambi zetu zinaondolewa ndivyo ulivyo ukuu wa neema yake yu, yeye hivi tumewekwa huru katika kristo kupitia sadaka ya damu yake tumesamehewa dhambi kwa sababu ya wingi na ukuu wa neema ya mungu kwao kilichosababisha sisi ama kinachosababisha sisi tusamehewe dhambi saasaa na wingi na neema na ukuu wa neema ya mungu ni damu ya yesu kristo sasa nikakwambia angalia biblia anasema maana kwa damu yake krist sisi tunakombolewa yani dhambi zetu zinaondolewa dhambi zetu zinaondolewa sasa nilianza ni kusisitiza na tukaona kwenye warumi pia piatatu nasemakama lazima niie eh, imani katika hiyo damu tende kwenye warumi tatu natakiianzi tariwa ishiri na moja uh, lakini kwa ajili ya kuokoa muda uniruhusu lakini mda shida nianze anasema lakini sasa haki ya mungu imedhihirika pasipo sheria inashuhudiwa na sorati na manabii hak, nani haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminiwa maana hakuna tofauti kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wanahesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu kwa njia ya ukombozi ulio katika rist kumbuka ukombozi nini ukombozi ni ondoleo la dhambi kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu ambaye mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake kwa njia ya imani katika damu yake o kwa njia ya imani katika damu ya katika yesu kristo tunapata ondoleo na dhambi sasa nilizungumza ni ch- kipindi lichopita nataka nirudie ni tena kue msikitizo tukaena tukaangalia katika waibrania tia kwamba anasema pasipo damu hakuna ondoleo la dhambi pasipo damu waibrania tisa ukaanza kusoma labda eh, ukasoma tena kidogo ingin aezekanakusoma alafu nipie ni nyundokitumbacho akizungumza leohii kwa sababu ya kutokulelewa hili kanisa linapata shida sana, sana sana sana sana sana tena sana okay waibrania tis eh, nianze na asema kwa hiyo hata ile ya kwanza halikuanzwa pasipo damagaro la kwanza lile maana kila amri ilipokusha kunenwa na musa kwa hao watu wote kama ilivyoamuru sheria aliitoa damu ya ndama na ya mbuzi pamoja na maji na sufu nyekundu na isopo akanyinyiza kitabu chenyewe na watu wote akisema hii ni damu ya gano mlioamriwa na mungu na ile hema nayo na vyombo vyote vya ibada alivinyinyizia damu vivyo hivyo na katika porati karibu vitu vyote husafishwa kwa damu na pasipo kumwaga damu hakuna ondo leo shida tatu basi ilikuwa sharti na nakala za mambo yaliyo mbinguni zisafishwe kwa hizo lakini mambo ya mbinguni yenyewe yasafishwe kwa habiu zilizo bora kuliko hizo kwaana ana kala ya mambo ya mbinguni maanake anazungumzia ile hema iliyojengwa na musa ema yakkutania na madhabau yake na kadhalika ilikuwa ni kopi ya ile ambayo iko mbinguni na anasema ikafumika na hizo damu za mbuzi na nini anasema kwa sababu kristo hakuingia katika patakatifu palipofanyika kwa mikono ndio mfano wa patakatifu walisi bali aliingia mbinguni hasa aonekane sasa usoni pa mungu kwa ajili yetu wala si kwamba ajisowe mara nyingi kama vile kuhani mkuu aingiavyo katika patakatifu kila mwaka kwa damu isiyo yake kama ni hivyo ingalimpasa kuteswa mara nyingi tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu lakini sasa mara moja tu katika utimilifu wa nyakati amefunuliwa azitangue dhambi kwa dhabiu ya nafsi yake yakea yesu kristo aliingia katika patakatifu patakatifu mbinguni kumbuka patakatifu patakatifu katika hema ya musa ilikuwa ni nakala haikuwa original ilikuwa ni nakala ya jinsi ambavyo mbinguni palivyo kwahiyo ilikuwa ni kopi sio original na na na na- ukisoma hiyo inaelezwa katika mlango wa wa mlango anaelezea waal na anasema sasa kuhani mkuu kipindi katika ile hema kutaia ya musa e, alipokuwa akiingia patakatifu patakatifu alikuwa anaingia na damu inia sio ya kwake alikuwa anaingia na damu ya ngombe na ya mbuzi ama damu ya ng'ombe na ya yakondoo lakini yesu kristo ameingia katika hema ya kweli ameingia atakatifutakatifu pakweli pa ambapo pajatengenezwa na mikono ya wanadamu bali pametengenezwa na mungu mwenyewe na ameingia kwa damu yake mwenyewe sio dangu ya kitu kingine ametumia damu yake mwenyewe na anasema ameingia mara moja tu kunini kutangua dhambi ameingia mara moja tu kutangua dhambi ameingia mara moja tu kutangua dhambi mmoja nasoma mstari wa ishirii na sita tena tuone kwenye habari njema nama bibilia habari njema anasema hivi maana ingelikuwa hivyo kristo angalipaswa kuteswa mara nyingi tangu kuumbwa ulimwengu lakini sasa nyakati hizi zinapokaribia mwisho wake yeye ametokea mara moja tu kuondoa dhambi kwa kujitoa yeye mwenyewe tambiko tike tike anasema a kama kristo alijitoa mwenyewe mara nyingi kama kristo alijitoa mwenyewe mara nyingi basi angelihitaji kuteseka mara nyingi tangu e, wakati dunia ilipoungwa lakini alikuja kujitoa mwenyewe mara moja tu na mara hiyo moja inatosha kwa nyakati zote na mara hiyo moja inatosha kwa nyakati zote alikuja katika wakati ambao ulimwengu unakaribia mwisho alikuja kuchukua dhambi zote kwa kujitoa mwenyewe kama sadaka kwaho anasema toleo moja la dhambi la yesu kristo toleo moja la damu yake limeshughulikia dhambi za nyakati zote dhambi za vipindi vyote maana dhambi baada ya garika dhambi kabla ya thorati na dhambi baada ya thorati na dhambi kabla ya kristo na dhambi baada ya imeondoa dhambi zote imeshghulika na dhambi zote sasa kikubwa anachokiliza hapa ni kwamba unazungumzia swala la ukombozi kwamba tunao ukombozi tumepata ukombozi kwa sababu ya yesu yesuki yeye amefanywa ukombozi kwetu kivipi kupitia damu yake na anachojaribu kuonyesha apa najaribu kuonyesha kwamba damu ya yesu kristo ilioondoa dhambi na wakristo wengi hawajui hawafahamu hawana uhakika hawajaelewa kwamba dhambi imeondolewa hilo ni tatizo hilo ni tatizo na watumishi wengi wanafundisha watu wako makanisani hawaamini kwamba damu ya yesu kristo imeondoa dhambi za ulimwengu mzima imeondoa dhambi milele hawaamini okay. kwa kwakuwa tuko kwenye wahibrania mlango wa tisa kabla ya po kwanza twende nikupeleke kwenye maeneo mawili ma ta miwili mitatu kwamba dhambi inaondolewa na sio inafunikwa nilikwambia kwenye agano la kale kupitia damu na ya mbuzi na ya ya ya ng'ombe na na kondo zilikuwa zinafunikwa lakini kupitia katika jipya dhambi kuna vitu vingi vya kwanza twende kwenye luka baada kufufuka wanafunzi yangombe zlika zinafun pitano mlangowahia luka mlango ule wa ishirini na nne na niruhusu nianze kwa kwa ajili ya kuwkuwa mda nianze mstare msare a arbana tisa mpaka arobaii na saba anasema hivi akawaambia huyu ni bwana bwanayasu anaongera na mitume akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba kristo atateswa na kufufuka siku ya tatu arobaiina saba na kwamba mataifa yote watahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi rafiki ondoleo la dhambi kuanza tangu yerusalemu kwa hiyo luka anathibitisha kwamba bwana yesu anazungumzia habari ya ondoleo la dhambi kwamba unapoliamini jina la yesu dhambi yako inakuwa imeondolewa hii anayozungumza luka hapa neye kitoa kwenye, kito, kwenye kinya cha bwana yesu inakubaliana kabisa na kitu ambacho yohana mbatizaji naye alizungumza twende kwenye yohana mlango wa kwanza yohana mlango wa kwanza mstari hule wa ishirini na tisa yohana mlango wa kwanza mstari wa ishirini na tisa haya mambo yako wai kwa nini watu awaoni kuangalia waraka kwanza yohana mlangoaa ahti aasema siku ya pili yake ameona yesu anakuja kwake akasema tazama mwana kuondoo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu hata yohana mbatizaji naye anakubali kwamba yesu amekuja kuichukua kuiondoa dhambi ya ulimwengu moja nisome kwenye tafsiri dhani ya ya ya ya neno tosi anasemaje neno anasema hivi siku iliyofuata yohana amuona yesu akimjia akasema tazama mwana mwanakondoo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu biblia bariceba anasema hivi kesho yake yohani alimuona yesu akimjia akasema huyu ndiye mwanakondoo wa mungu aondoae dhambi ya ulimwengu huyu amepatia vizuri huyu ndiye mwanakondoo wa mungu aondoae dhambi ya ulimwengu tafsiri ya kusoma kwa urahisi tikehu anasema hivi siku iliyofuata yohana akamwona yesu akija kwake na kusema tazama mwana kuondoa wa mungu mwenye kuondoa dhambi za ulimwengu mwenye kuondoa dhambi ya ulimwengu o yesu kristo alikuja kuondoa dhambi ya ulimwengu kwa hiyo imani yako katika damu ya yesu kristo ni kwamba kupitia damu yake iliyotolewa mara moja tu dhambi imeondolewa dhambi zimeondolewa milele tuko sawasawa lakini pia petro naye akaleta ubitisho huo tende kwenye kwenye matendo ya mitume e, mlango ule wa, wa kumi alafu nitasoma mstari kwanzia arobaii na mbili pae paka aroba na tatu matendo ya mitume kumi arobai na mbili arobai natatu petro anahubiri jumbani kwa kornelio habari za yesu kristo baada ya kutoa maelezo mengi sana anafika mstari wa arbai nambili anasema hivi akatuagiza kwa yani kwamba yesu akawaagiza hao mitume akatuagiza tuwahubiri watu na kushuhudia ya kuwa huyu ndiye aliamriwa na mungu awe mhukumu wa walio hai na wako arobaii na tatu huyo manabii wote umshuhudia huyo huyo nani yesu kristo manabii wote umshuhudia manabii wote kani wakina, wakina musa wakina yeremia wakina isaya e, manabi wote huyo manabii wote umshuhudia ya kwamba kwa jina lake kila amwaminie atapata ondoleo la dhambi kwao rafiki dhambi zinaondolewa hazisamehewi zinaondolewa sasa tafsiri nyingi za biblia ya kiswahili wameposea wakaandika msamaha wa dhambi inapokuja kwenye damu ya yesu kristo inaondoa dhambi sio msamaa dhambi inaondolewa sasa imeondolewa ina kwa muda gani kwa hiyo tena ta kunyaebrania tia ebrania tisa, tisa. nadhani unaza kuelelewa unaanza kupatapata kitu kienaebrania mlangu wa tisa rafiki alafu tutasoma eh, mambo kadha wa kadha nana-nataka kuokoa muda tu uh, okay laba naeza kusomea kwaia nani mstari wa kwanza sio mbaya anasema basi hata agano la kwanza lilikuwa na kawaida za ibada na, na patakatisu pake pakidunia kwa kwao anasema agano la kwanza lilikuwa na kawaida za ibada na patakatifu pake pakidunia kwenye agano la kwanza agano la kale na kama umesikia nazungumzia agano la kale akuzuuzia mpangilio wa vitabu azugumzia agano husika a balo alipewa musa pale mlimasinai atiakutoka e, ishirin na nne agano ambalo mungu alikuwa ameingia na abraham, abraham kwa ya taifa la wa katika mwanzo kumi na tano alauaa kulithibitisha katika kutoka mlango kama waisirina nn ama anasema maana hema ilitengenezwa ile ya kwanza mlimokuwa na kinara cha taa na meza na nikate ya uonyesho ndipo palipoiswa patakatifu na nyuma ya padhia la pili ile hema iitwayo kwa takatifu wa takatifu yenye chetezo cha dhahabu na sanduku la agano lilofukizwa kwa dhahabu da, e, pande zote mlimokuwa na kopo la dhahabu lenye ile mana na ile simbo ya aruni iliochipuka ilio na vile vibao vya agano na juu yake makerubi ya utukufu ya kitikie, ya kitikie kitia kivuni kiti cha rehema basi hatuna nafasi sasa ya kueleza habari za vitu hivi kimoja kimoja basi vitu hivi vikiisha kutengenezwa hivyo makuhani huingia katika hema hiyo ya kwanza daima wakiyatimiza mambo ya ibana lakini katika kusika mstara wasaba sasa lakini katika hema hiyo ya pili kuhani mkuu huingia peke yake mara mmoja kila mwaka wala si patipo damu atoavyo kwa ajili ya nafsi yake na kwa dhambi za kutokujua za hao watuk anasema katika hema ile ya pili pili ptt kuhani mkuu anaingia mara moja tu kwa hanimku, mwaka na anaingia lazima aingie na damu bila damu awezi kuingia anasema roho mtakatifu akionyesha neno hili ya kwamba njia ya kupaingia patakatifu ilikuwa haijadhihirishwa ama haijafunguliwa bado hapo hema ya kwanza ilipokuwa ingali ikisimama ambayo ndiyo mfano wa wakati huu mliopo sasa wakati huo sadaka na dhabihu zinatolewa zisizoweza kwa jinsi ya dhambi kumkamilisha mtu aabudue kwa kuwa ni sheria za jinsi ya mwili tu vyakula na vinywaji na kutawadha kwingine kwingine zilizoamriwa hata wakati wa matengenezo mapya lakini kristo akiisha kuja aliye kuhani mkuu wa mambo mema yatakayokuwapo kwa hema iliyo kubwa na kamilifu zaidi isiyofanyika kwa mikono maana yake isiyo ya ulimwengu huu wala si kwa damu ya mbuzi na ndama bali kwa damu yake mwenyewe aliingia mara moja tu katika kwa takatifu akiisha kupata ukombozi wa milele ta tuliona kwenye waefeso moj taba kwamba ukombozi ni ondoleo na dhambi pia wakolosai moja kumi e, na nne inazungumza pia kwamba ukombozi ni ondoleo na dhambi kwao anasema yesu kristo kupitia damu yake ameingia patakatifu patakatifu akatupatia ondoleo la dhambi la milele ko dhambi zako rafiki zimeondolewa milele dhambi yangu mimi imeondolewa milele anasema kwa maana ikiwa damu ya mbuzi na mafahali na majivu ya ndana ya ng'ombe yaliyonyunyiswa wenye uchafu hutakasa sasa kusafisha mwili basi si zaidi damu yake kristo ambayo kwamba kwa roho wa milele alijiziwa nafsi yake kwa mungu kuwa sadaka isiyo na mawaa a itawasafisha dhamiri zenu na matendo maku mpate kumwabudu mungu aliye hai sasa anasema zile damu za kuondoa mbuzi na ngombi zilikuwa zinasafisha mwili haziwezi kusafisha dhamiri na kwa maana hiyo tupeleka katika mlango wa wakumi smlangowakumia mlango wa la wa milele hapo sasa mlango wa ya anasema hivi anafananisha sasa utaratibu wa agano la kale na utaratibu wa agano jipya anasema basi torati kwa kuwa ni kivuli cha mema yatakayokua r ambayo ni agana la kale kwa kuwa ni kivuli cha mema atakayokuwa wala si sura yenyewe wala sio halisi ya mambo hayo kwa dhabiu zile zile wanazozitoa kila mwaka daima haiwezi wakati wowote kuwakamilisha yao wakaribiao anasema kama ndivyo je yes, dhabiu hazingekoma kutolewa kwa maana waabuduo wakiisha kusafishwa mara moja wasingejiona tena kuwa na dhambi lakini katika dhabiu hizo iko kumbukumbu kumbu, liko kumbukumbu la dhambi kila mwaka sasa sasaanasema hivi kama dhabiu hii ya yesu kristo kama dhabiu ya yesu kristo ingekuwa iko safi ingekuwa iko sorry kama dhabiu ya damu ya mbuzi ng'ombe na ndama ingekuwa inaweza kusafisha dhamiri ya mtu huyu mtu asingehitaji kutoa tena sababu kwamba walikuwa wanatoa kila mwaka ni uthibitisho tosha kwamba hizo habiu zilikuwa haziwezi kutakasa kusafisha na kukamilisha dhamiri ya mtu kwamba zilikuwa haziwezi kuondoa hatia zilizokuwepo ndani ya dhamiri ya mtu kwamba hata baada ya kutolewa bado wat walikua wanajiona kuwa wao wanaachia bado walikuwa wanajiona kwamba wao sio wakamilifu bado walikua wanajiona kwamba bado wana mapungufu mbele za mungu na ndio maana kila mwaka sasa ilikuwa inabidi kwa sababu kuna kumbukumbua dhambi sasa anasema katika gano jipya kupitia damu ya yesu Christo, dami ya mwanakondo atikuwa na hila wala mawa anasema toleo lake limetolewa mara moja tu kwa sababu mtu anapotia imani katika hiyo damu basi anapata ukombozi yaani ondoleo la dhambi la milele na dhamiri yake inakamilishwa milele na kwa sababu hiyo hakuna sababu ya kurudia kurudiarudia kutoa tena kwa sababu ndo maana yesu kristo alitoa mara moja tu na akakaa sasa ukiisonga mbele kidogo ukaangalia ule mstari wa, wa kumi anasema hivi katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu No, na, na, na, na, na, na kila kuhani husimama kila siku akifanya ibada na kutoa dhabihu zile zile mara nyingi ambazo haziwezi kabisa kuondoa dhambi lakini huyu krisalipokisha kutoa kwa ajili ya dhambi dhabihu moja idumuyo hata milele aliketi mkono wa kuima wa mungu tangu hapo akingojea hata aduizake watakapowekwa chini ya miguyani kumi na nne maana kwa toleo mmoja amewakamilisha hata milele hao wanaotakaswa sikia na hawo wanaotakaswahasl watu wengi sana wanadhania kwamba wako kwenye agano jipya lakini hawako wanadhania kwamba wanaimani katika dhamu ya yesu kristo lakini hawana hawanahiyo imani kwa sababu a wangekua wanaimani katika damu ya yesu yayeui wasingekuwa na tabia ya kuomba msamaha wa dhambi kila siku ama kila kilawanapokutania katika ibada kinachofanya waombe msamaha wa dhambi zao na kutubu dhambi zao kila wanapokutanika katika ibada ama kila siku usiku kabla ya kulala kulaa niasababu wana kumbukumbu kumbu ya dhambi katika dhamiri zao na bibili inasema kwamba hiyo kumbukumbu ya dhambi ilikuwa inasababishwa na katika gano la kale ni kwa sababu damu ya ngombe na mbuti ilikuwa haiwezi kuondoa hiyo hatia ilikuwa haiwezi kuond kumbukumbu kumbu ya dhambi katika dhamiri za watu ndio maana walikuwa wanarudia rudia kwa sababu kwamba kuna wakristo wanarudia rudia kuomba msamaha wa dhambi maanaake ni kwamba bado hawajaiamini damu ya yesu kristo wangekuwa wameiamini damu ya yesu kristo wana imani asilimia mia moja basi wange kwa hawana hatia wasingekua ahal wasingekuwa na kumbukumbu ya dhambi ndani ya nafsi zao wasingekuwa na hali ya kujiona kuwa wao ni wachafu wase kuwa na hali ya haliya kujionawakamilifu wangejiona kmavili i i b b watn wato aanawene ambio a yakulalasamw kwa sababu hawajatia imani katika damu ya yesu kristo wangekuwa wametia imani katika damu ya yesu kristo basi dhamiri zao zingetakaswa milele wangejua kwamba wamekamilishwa milele na kusingekuwa na kumbukumbu la dhambi bibilia inasema kumbukumbu la dhambi linasababishwa kwa sababu ya nini kwa sababu ya utaratibu wa gano la kale kwamba damu ya mbuzi kondo na ng'ombe sasa shida ni kwamba watu wengi wana mix madhehemu mengi wanajaribu kui utaratibu wa gano la kale na utaratibu wa jipya maana wanakuwa confused maana wanachanganyikiwa na naamini wewe utafanya maamuzi leo leyakutia imani yako katika damu ya yesu kristo ili uanze kufurahia ukombozi ondoleo la dhambi la milele ambayo kwa pitia damu yake na kwa maana una uwezo n sababu klaua ao na wako na mungu wo iwaoa 7aaamwalimu urumagadi yes, na chini ya uongozi wa roh mtakatifu anakuletea kitabu cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kuziidika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri, kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukili sahihi kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maisha yamo na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu ukili mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au wanayoyaongea huwa yana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha ya adilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwasadaka wako wa upendo shilingi lfu ishirini t kwa kupiga simu namba 764 5 24 b au 789 52 2 au 675242 nitarudia سفور سب س nن م تان م مبلi اربين مبيلi او سفورi سب نان تس م ثان م مبل اربن مبل او سفور سt سب تا م تان م مبل اربن مبل kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 667 5242