vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli utaratibu ambao uu wameuweka sio utaratibu wa katiba ya tehebulei sio utaratibu wa katiba ya huduma yenu sio utaratibu wa makubaliano ya kipundi chenu utaratibu amambungu muumba na wa mbingu na nchi ameoweka wa kushughuritia dami ilikuwa ni damu na mpaka bado ni damu sasa katika agano la kali walikuwa wanatumia damu ya ngombe damu ya mbuli na damu ya kondoo na zile damu zilikuwa haliwezi kabisa kuondoa dani popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametoandalia kumbuka tu mafundishoakristnakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu ykiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wenaneskilza ili uweze na kufika katika cheo cha kimo cha kuto, kwa kristo kwa lugha nyingine ufike maali uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huwezekufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na, na, na kweli <coughs> tunaendelea na somo letu lenye kichwa kinachosema yesu tosha ama yesu anatosha na tumekusha kuangalia mambo kadhaa lakini nadhani kwenye vipindi kama viwili livyopita tulikuwa tunamwangalia yesu kristo kama ukombozi ama mkombozi wetu ama ukombozi wetu na leo nitapenda pia tuendelea kukazia mambo machache pale manayake yako mambo kadha kadha ya kuzungumza ambayo tukiyaelewa yatatuweka huru kabisa kumbuka tu mm-hmm. mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube kwa channel yetu inaitwa jina na mwalimu hurumagadi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia sauti basi tunapatikana katika uh, telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp naenda kwenye play store py pakuwaan yaega alafu baada ya hapa tutatumia ujumbe mfupi tu sema ni unge nasi tutakuunga katika grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo namba ni sfi7b t bbii7t bi mbili nawe utaunganishwa bila shaka Uh, nitoe shukrani za pekee kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na wengine waweze kusikiliza asante sana sana sana sana lakini pia namshukuru mungu kipekee kwa ajili ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya ya na kweni, kwa ajili ya kwa pamoja, na, na na ya, kwa ajili ya ya na kweli kwangu wemaai pamoja na timu yangu nasema asante sana maombi yako a maombiyaoofaui kubwa sana endelea kuomba tena ongeza bidii kubwa kwa kwa maana tunaona matunda na na matokeo ya maombi yako na, mwisho namshukuru mungu kuombataongeza bidhii uwa abayo umekuwa ukichangia uki, uki gharama za kupeleka injili kwa nji e, a e akika watu wengi wanaguswa watu wengi maisha yao yanabadilika of course ko mikoa mingi zaidi tungependa kuifikia nao wana kilio chao nao cao huku lakini naamini bwana ni mwaminifu yeah, kazi njema basi atatuwezesha atatuwezeshanufika mikoa yote ya tanzania kama ala kwa mara ya kwanza ninakukaribisha nasema karibu sana katika mafundisho ya kristo kristo hapa si kristaa kama umekuwa ukifundishwa kufikiri kama adamu basi mara ya kwanza unaposkiliza mafundisho ya kristo itappea shida kidogo lakini siku mbili tatu inatosha kabisa kuleta marekebisho ndani mwako nawo ukaelewa na, na kufurahia haya mafundisho baada ya kusema hayo nataratupia hatua <coughs> twende kwenye eh, wakorinto wa kwanza mlango wa kwanza tarule <coughs> wa thelathini tuangalie mambo machache pale alafu tupige tupige upigetujukumbushe tunseme alafu tuendelee na kile ambacho nilikuwa nikkizungumza maana katika vipindi viwili ivyopita vopit, nimezungumza habari ya ukombozi na tukazungumza kwamba ukombozi eh, ni hali ama kukomboa tunasema natokana neno kukomboa kwa nanda na kukomboa kitu changu kwamba kukilipia chang kitu huru kwa lugha nyingine tukaona kwamba e, e, ukombozi ni hali ya kuwekwa huru kutoka katika dhambi ni hali ya kuwekwa huru kutoka katika dhambi ama kutoka katika utumwa hali ya kuwekwa huru kutoka katika dhambi ama kutoka katika utumwa na ndicho alichofanya bwana pale tkapaleaorinto wa, wa kwanza e, mlango ule wa, wa, wa, wa, wa, wa thelathini alafu nisome niruhusu nisome kwenye biblia bibilia ya, ya, ya, ya habari njema pamoja na bibilia ya tafsiri ya kusoma kwa urahisi bibilia ya habari njema anasema mungu mwenyewe ndiye aliyewaunganisha ninyi na kristo yesu mungu amemfanya kristo awe hekima yetu kwa njia yake sisi tunapatanishwa na mungu tunakuwa watu wake mungu na kukombolewa tafsiri ya kusoma kwa urahisi anasema kwamba tikehio anasema lakini mungu ameyafungamanisha maisha yenu na kristo yesu yeye alifanywa kuwa hekima yetu kutoka kwa mungu na kupitia kwake tumehesabiwa haki na mungu na tumefanywa kuwa watakatifu kristo ndiye aliyetuokoa akatufanya watakatifu na akatuweka huru mbali na dhambi kwao lile neno ukombozi kwenye tafsiri ya kusoma kwa urahis anasema tumewekwa tumewewao ukombozi ni kuwekwa huru mbali na dhambi sasa tafsiri ya suv ya kawaida inasema kwamba bali kwa yeye ninyi mmepata kuwa katika kristo yesu aliyefanywa kwetu hekima itokayo kwa mungu na haki na utakatifu na ukombozi sasa <clears throat> tulishaanza kuangalia mambo kadhaa tuka nikaanza kuonyesha jisi ambavyo napozungumziwa swala la ukombozi ni swala la dhambi kuondolewa na nikasema kwa bahati mbaya kwenye kanisa bado haijaeleweka bado kwamba ninapomwamini yesu kristo kwamba ninapompokea yesu kristo ni uthibitisho tosha kwamba dhambi zangu zimeondolewa dhambi zote zimeondolewa na hii imekuwa ni ngumu sana kukanisa kukubali ni ngumu sana kukanisa kuelewa na kwa bahati mbaya kuna kuna baadhi ya tiolojia ambazo zinafundisha watu katika namna ya kutaka kuendelea ku, ku, kuwadhibiti na kuwakontrol watu na njia nyepesi ya kudhibiti na kuwakontrol watu ni kuwaingizia hofu kwa kuwafundisha kitu ambacho mungu ayesema kwa tumeangalia kwamba na tulikuwa onaftaibani kwamba tumepata ukombozi wa milele na neno ukombozi kwenye wenye w moas n ene ni msamaha wa dhambi tafsiri damiotafsiri ni ondoleo la dhambi na tuka, tunaangalia pia katika natunaangalia p ti nasma kwamba agano la kale lilikuwa lilikuwa ni kimbuli, ni kimvuli kimvuli kwa utaratibu uliokuwa agano la kale katika zima a ulikia dhambi ilikuwa ni kimvuli ilikuwa ni tunasema hotocopi sio original anasema lakini original halisi iko katika agano jipya sasa anasema hivi kwamba unapotumika utara, tuia utaratibu wa gano la kale katika katia zima la kuondoa dhambi ama kushuhulikia dhambi anasema kama ingekuwa ule utaratibu unafaa kama ule utaratibu uko madhubuti na unafanya kazi kama ambavo watu anatamanifanya kazi anasema baada eh, ya hayo matoleo kutolewa usingekuwapo tena kumbukumbu ya dhambi katika dhamiri za watu kidogo, eh, kumi tena tena kidogo wa basi au la kale au sheria kwa kuwa ni kivuli eh, otokopi cha mema yatakayokuwa wala si sura yenyewe ya mambo hayo kwa dhabihu zile zilezile ea kwa dhabihu zile zile, zile, zile. wanazozitoa kila mwaka daima haiwezi wakati wowote kuwakamilisha wakaribiao kama ndivyo je dhabihu uh, hazingekoma kutolewa kwa maana uh, waabuduo wakiisha kusafishwa mara moja wasingeliona tena kuwa na dhambi lakini katika zaliu hizo liko kumbukumbu kumbu la dhambi kila mwaka maana haiwezekani damo ya mafaali na mbuzi kuondoa dhambi haiwezekani kwa hiyo sasa ni, ni, ni, ni, ni kata kusema moja na tulisoma kwenye abrani ule mlango wa ti akasema kwamba utaratibu uliokuwa umeweka utaratibu ambao mungu ameuweka wa kushughulikia dhambi na naoja nisiitize tena utaratibu ambao mungu ameuweka sio utaratibu wa katiba ya dhehebu lenu sio utaratibu wa katiba ya huduma yenu sio utaratibu wa makubaliano ya kikundi chenu utaratibu ambao mungu muumba wa mbingu na nchi ameuweka kwa kushughulikia dhambi ilikuwa ni damu na mpaka leo hii bado ni damu sasa katika agano la kali walikuwa wanatumia damu ya ng'ombe damu ya mbuzi na damu ya kondoo na zile damu zilikuwa haziwezi kabisa kuondoa dhambi jicho ambacho anazungumza na kenye mabrani ya mlango wa kumi na mstari ule wa, wa, wa, wa nne ama naanza wa wasafu mpaka wanne wahibrania wa wkuumi sarawasafaliwanne hasa lakini katika dhabio hizo liko kumbukumbu la dhambi kila mwaka maana haiwezekani damu ya mapahani na mbuzi kuondoa dhambi kwa hiyo maanayake nini anasema kwamba mara moja kwa mwaka tuliota kwenye waibrania mlango wa tis kuhani mkuu alikuwa anaingia na damu ya kondoo pamoja na damu ya ng'ombe damu ya ng'ombe ilikuwa ni kwa ajili ya kuhani mkuu na familia yake damu ya mbuzi ama damu ya kondoo ilikuwa ni kwa ajili ya taifa la na alikuwa anaingia mara moja tu kwa mwaka lakini kila mwaka lazima arudie umchakato kwa nini kwa sababu damu ya ng'ombe na mbuzi haiwezi kuondoa dhambi kwahiyo ilikuwa inafanya nini ilikuwa inafunika maana sawasawa ilikuwa, ilikuwa inafunika sasa ujio wa yesu kristo damu ya yesu kristo sio tu kwamba damu ya yesu kristo inaondoa dhambi kama kipindi kilichopita ilivokuonyesha nikuthibitishia kwamba damu ya yesu kristo inaondoa dhambi na nikakuambia shida ni kwamba wakristo wengi hawafahamu kwamba damu ya yesu kristo imeondoa dhambi zilizopita zilizopo na zinazokuja imeondoa dhambi milele manake bibilia nasema kama ingekuwa na inabidi kila mara damu ya yesu kristo itolewe ingebidi yesu kristo ape mara nyingi na sijui kwa nini ili alieleweke sasagoja niweke ni, ni, ni, ni, ni pointi kidogo hapa sikiliza kitu hichi nateki kwamba anazungumza basi kwamba damu ya mbuzi damu ya mafaali ya ngombe pamoja na mbuzi inatolewa kwa ajili ya dhambi na haiwezi kuondoa dhambi anasema kwa sababu hiyo ndio maana watu kwenye dhamiri zao bado wanakuwa wana ya dhambi ndio maana bado wanakuwa wana ya dhambi kwenye dhamiri zao kwamba kwa kuwa damu hiyo sasa haiwezi kuondoa dhambi ndio maana baada ya kutolewa baada ya muda mtu ajiona ni mwenye dhambi tena na anasema dhabihu hizi damu ya ng'ombe pamoja na mbuzo fkozi na kondoo ilikuwa inatolewa kila mwaka na anasema ni dhabihu zile zile kama ambavyo watu wamekuwa wanaka mchezo ka kutumia zaburi ya hamsini na moja kuomba maombi ya rehema na utakaso kila mara wanarudi kwenye zaburi ya hamsini na moja sasa sikiliza kitu hichi kwanza utaratibu wa mungu muumba wa mbimu na nchi utaratibu aliyoweka yeye kwanza yeye ndiye anayetuambia sisi dhambi ni nini yeye ndo mwenye tafsiri sahii ya dhambi kwa nini kwa sababu yeye ndio mhukumu wa hizo dhambi sio wewe sio mimi sio dhehebu langu sio dhehebu lakwewe sio huduma ya kwangu mimi inaposali wala huduma unaposali wewe sio kikundi na po- na- na- nachosali mimi wala kikundu na- na- wa. Mwe- aliyeweka utaratibu anayesema dhambi ni nini ni mungu mumba wabimu na nchi na mungu anasema kwamba dhambi ni uwasi warakawa kwanza wa yohana okay tannk dhambi ni wasi na mwenye utaratibu wa dhambi ni nini ama mwenye definition tafsiri ya dhambi ni ni mungu na mwenye utaratibu wa namna ambavyo dhambi hiyo inatakiwa kushughulikiwa dhambi hiyo inatakiwa kuondolewa ni mungu sio wanadamu sio kiongozi wako sio kiongozi wangu mii sio mtangulizi wako sio mtangulizi wangu mii sio mwazilishi wa hehebu sio martin lut wala sio sio sio petro wala sio paulo wala sio mtume yohana sio hao mwenye utaratibu ni mungu muumba muumva wabi hata yesu kristo mwenyewe anapokuja duniani anakuja kufanya mapenzi ya mungu muumba wa mbigu na nchi tunakwenda sawasaa sasa angalia shida tunayopata katika kipindi hichi shida tulionayo sasa hivi ni kwamba tuna kanisa kama wakristo ambapo hatufuati utaratibu wa agano la kale wala hatufuati utaratibu wa agano jipya namaanisha nini namaanisha kwamba kwenye agano la kale dhambi ilikuwa inashughulikiwa na damu ya ng'ombe mbuzi na kondoo pamoja na kwamba hiyo damu ilikuwa haiwezi kuondoa dhambi walau ilikuwa inafunika hizo dhambi kwa mwaka mzima katika agano jipya dhambi inaondolewa na damu ya yesu kristo kwenye agano la kale dhambi ilikuwa inafunikwa kwenye agano jipya dhambi inaondolewa kwenye agano la kale dhambi ilikuwa inafunikwa kwa damu ya ngombe mbuzi na kondoo katika agano jipya dhambi inaondolewa kupitia damu ya yesu kristo na katika agano jipya anasema kwamba damu hiyo ya yesu kristo imetolewa mara moja tu ikaondoa dhambi milele na ikamkamilisha huyo anayetakaswa milele kama livyokosha katika kipindi kilichopita soma waibrania ta mlango wa tisa kwa umakini na waebrania mlango wa kumi sasa shida inakuja hapa kwa wale ambao mnakutanika katika ibada zenu ama katika vikundi vya maombi ama vitu gani mnaanza kwa kuomba msamaha wa dhambi inathibitisha kwamba ndani ya dhamiri zenu mnakumbukumbu ya dhambi mna bado mnakumbukumbu kwamba ninyi ni wenye dhambi na hiyo kumbukumbu kumbu inatoka wapi inatoka katika sababu sababu mbili kubwa ama kate sababu mbili kubwa sababu ya kwanza moja inawezekana hamjajua bado dhambi zinaondolewaju hilo linawezekana kabisa mnadhania kwamba labda kwenye akili yenu na mlivyofundishwa kwamba dhambi inaondolewa kwa maneno kwamba dhambi inaondolewa kwa kuomba msamaa kwamba nikichukua maneno nikaongea kaaba mungu naomba msamaa dhambi inaondoka ingekuwa dhambi inaweza kuondolewa kwa maneno mungu asingewaambia wana wasrli kupitia kuhani mkuu wao analeta damu ya ngombe mbuzi na kondo angewaambia tuwaje na maneno lakini tunaona walikuwa wanaenda hekaluni na damu na ingekuwa maneno yanaweza kuondoa dhambi kusingekuwa na sababu ya yesu kristo kufa msarabani kwa sababu binadamu wote wanaweza kuongea ukitoa mabubu wachache lakini kwa ujumla binadamu wanaweza kuongea ko kama maneno yalikuwa yanaondoa dhambi kusingekuwa na sababu ya mungu kuweka utaratibu wa damu kutolewa kwa ajili ya kushughulikia dhambi angesema watu waje na maneno hasa nazange loo niingie kichwani kwako rafiki na niingie kichwani kwangu mimi mana tumekaa tunalishana matango mwitu kwa muda mrefu sana tunadanganyana na kuelezana mambo tusiyoyajua ingekuwa dhambi inaweza kuondolewa kwa maneno narudia tena ingekuwa dhambi inaweza kuondolewa kwa maneno mungu asingeelekeza katika gano la kale utaratibu wa kushughulika na dhambi huwe ni damu na kwa sababu hiyo mungu asingemtoa wake wapekee yesu kristo ape msalabani kama utaratibu ni damu kama utaratibu ulikuwa ni, ni maneno wao ninyi mnaochukua zaburi ya hamsi na moja ya hamsi na mbili mnamisi pointi mnamisi pointikabisa kama unataka kushughulikia dhambi na unataka dhambi iondolewe lazima utumie damu sasa habari njema ni kwamba katika agano jipya unaposoma waibrania mlango wa tisa na waibrania mlango wa, wa kumi anasema damu ya yesu kristo imetolewa mara moja tu ikatupatia e ukombozi wa milele kama ukusikiliza kipindi kilichopita tafadhali kasikilize na kwa sababu hiyo tutakumajiwa kwenye changamoto ya pili moja nisema ama watu hawajui kwamba dhambi inaondolewa na damu ama mbili kuna watu ambao baadhi labda wanajua lakini hawajaamini bado hawana imani katika damu ya yesu kristo tuliona katika warumi mlango wa tatu ta tukasome tena hivi tutavihama ntavikoori mpaka tuvielewe kwa sababu ni muhimu sana tukaelewa ili wakristo wawe huru waanze kufurahia uhuru wao waweze kumwabudu mungu waweze kutembea katika viwango vya utakatifu ambavyo hawakuwahi kuota wala kuanza hata siku moja angalia tena kwenye warumi tatu naeza mtarla ishirina moja tena chapuchapu mpaka mtaru wa ishirina tano shirna sita anasema lakini sasa haki ya mungu imedhiirika pasipo sheria inashughudiwa na torati na manabii na ni haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminio maana hakuna tofauti kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wanahesabiwa haki bure kwa neema yake kwa njia angalia hiyo kwa njia ya ukombozi ukombozi nini ni ondoleo la dhambi kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu ni kuwepwa huru kutoka katika dhambi kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu china tano ambaye mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake kwaio tunatakiwa tuwe na imani katika damu ya yesu kristo kwamba damu ya yesu kristo ilivyomwagika na kutolewa iliweza kushughulikia dhambi zote iliweza kushughulikia dhambi zangu zote zilizopita zilizopo na zinazokuja sasa ukinisikia ukasema uka oh dhambi dhambi kwa kuwa then nakuonyesha aidolewanakuonyesha ujaokoka inabidi uje utupigie simu sala atopa, uokoke wewe bado ni mwenye dhambi kama unasikia uhuru kwa sababu ya kile uliupata wa sabauya huru aa katika dhambi alafu unawazaavztlit wewe bado wewe hujaokoka bado na kama lakini na watu naealakinimii nimeiajiwaia ina maana wewe ni mtapeli unataka natakuiiia unawawazia watu kiukel najiwaimwenyewe wewe tupigie simu tukuongoze skuongoatauokoke wewe hujaokoka bado na ndio maana paulo alijua kwamba kuna kuna, kuna kuna watu watabia namna hiyo akazungumza kitu kizuri sana katika wagalatia wagalatia <laughs> w- wagalatia mlango mlango w- mlango wa wa eh? i anasema paulo anazungumza hapa misomsalwa kumi na tatupaawakumi na nne anasema maana ninyi ndugu mliitwa mpate uhuru lakini uhuru wenu usiwe sababu ya kuufuata mwili bali tumikianeni kwa upendo kwa kwaio anasema umeitwa uwe huru lakini uhuru uliopewa isiyo sababu ya weyo sasa kwenda kufuata mambo ya mwili na ukisoma mstari wa wakwanzia a mambo ya mwili ndiyo haya anakuelezea pai wizi ulevi uchawi uashirati uzinzi fitna na kadhalika na kadhalika kwa hiyo mungu anataka tuwe huru ili tuweze kumtumikia kumbuka huwezi ukawa mwana wa mungu pasipo wewe kuwekwa huru kutoka katika dhande sasa kwahyo changamoto tulionayo kwenye kanisa na changamoto tulionayo watumishi na watumishi mnisikilize nazungumza kwa upendo kabisa wakati umefika kwa moja sisi wenyewe kuwa na imani kuamini kwamba damu ya yesu kristo ilishughulikia dhambi zetu na dhambi za ulimwengu mzima ikaondoa milele moja hiyo mbili tuende tukawafundishe watu wetu na kuwasaidia na wao watie imani katika hiyo tukifanya hivyo tutaona uhuru uhurumknawa wanasema kwamba hakuna mtu na awachungaji kabisa na washirika wao anasema wamba hakuna mtu ambaye hana dhambi hapa duniani kama hakuna mtu ambaye hana dhambi hapa duniani maanayake ni kwamba yesu hakuweza kutuokoa si kutoka katika dhambi lakini bibilia inaonyesha wazi kabisa kwamba hamitarikwa kutosha kwamba yesu kristo ametuokoa ametukomboa ametununua akatuweka huru kutoka katika dhambi anesena kabisa nene akasomia yohana nane pia anasema mwana kuweka huru utakuwa huru kweli labda tuvanizie naye kusome kidogo etende kwenye yohana nan mambo bwana kwamba tunasomaga gani cha nyingine tunafundishana tunachoka hapo unasema lakini tukisema hatuna dhambi dhambi na tatu, tatu. Misare, anda, chiu, wa wa Nenda na na na wote wote wametenda wametenda utukufu wa wa wa ndio mstari mstari mstari mstari mstari kichwani kitu kwanza kwanza kwenye warumi uone ule mwanzo pia story inaanzia mpaka aoae au n na kupungukiwa na utukufu ku wa mungu na nini wanahesabiwa haki bure kwa kwa kwa kwa sababu sababu ya ya ya nini nini nini neema mungu mnaishia hamna kituo kama utapeli kwanza kwanza lakini lakini tukisema hatuna dhambi kweli imo mlango wa hadi hai kitu cha kwanza kila mtu na kristo kweli ndani mwake kinachokuja e nikuambia yohana nane sore msara wa thelathina mbili msara wa thelathinna moja sorry yohana nane thelathinna moja har thelathinna sita basi yesu akawaambia wale wayahudi waliomwamini ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli tena mtaifahamu kweli na hiyo kweli itawaweka huru kwao anazungumzia kweli itakuweka huru kwao utakapotambua utakapojua kwamba damu ya yesu kristo imekuweka huru kutoka katika dhambi milele huo ukweli unaojua kuhusiana na, na kile ambacho damu ya yesu kristo imekufanya inakuweka huru alafu anaenlea asema wakamjibu hawa ni wayahudi walokole wakati huo sisi tu uzao wake abrahamu wala hatujawa watumwa wa mtu wakati wowote nawe wasemaje mtawekwa huru yesu akawajibu amin amin nawaambia kila atendaye dhambi ni mtumwa wa dhambi kila atendaye dhambi ni mtumwa wa dhambi 5 wala mtumwa hakaye nyumbani siku zote mwana hukaa siku zote basi mwana akiwaweka huru mtakuwa huru kweli kweli anasema mtumwa hakaye nyumbani siku zote bali mwana hukaa na mwana ambaye ni kristo akikuweka huru utakuwa huru kweli kweli na bibilia inathibitisha pasipo kumumunya maneno kwamba yesu kristo amepoweka huru kutoka katika dhambi swali so langu ni kwamba je unasadiki kwamba yesu kristo amekoweka huru na uhuru uliopata ni uhuru wa kweli kweli na kwamba wewe sahivi ninyumbani wa, wa, wa mungu kama uamini ttu kangalia kwenye ewaefeso mlango wa pili alafu kwa ajili ya kuokoa muda ni ruhusu nianze kusoma mstari ule wa, wa, wa, wa gatu wa kumi na nne kwa maana yeye yani kristo ndiye amani yetu aliyetufanya sisi tote tuliokuwa wawili yani wayahudi na wapagani amawazo wa mataifa kuwa mmoja akakibomua kiambaza chakati kilichotutenga naye akiicha kuondoa ule adui kwa mwili wake ndiyo sheria ya amri zilizo katika maagizo yani torati sheria amr ili afanye hao wawili kuwa mtu mpya mmoja ndani ya nafsi yake akafanya amani kumi na sita akawapatanisha wote wawili na mungu tumeshapatanishwa na nani na mungu akawapatanisha wote wawili na, na mungu katika mwili mmoja kwa njia ya msalaba akiisha kuhufisha ule uadui kwa huo msalaba akaja akaubiri amani kwenu ninyi mliokuwa mbali na amani kwao wale waliokuwa karibu kwa maana kwa yeye yeye nani kristo sii sote tumepata nini njia ya kum, ya kumfikia nani baba katika roho mmoja kumi na tisa basi tangu sasa ninyi si wageni wala wapitaji bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu watu wa nyumbani mwake mungu na bwanataritemaje mtumwa akaye nyumbani bali mwana ukaa nyumbani siku zote mwana akikuweka huru utakuwa huru kweli kweli kufuatana na biblia kwa kuwa wewe unamwamini yesu kristo wewe ni wa nyumbani mwake mungu na kwa sababu hiyo yesu kristo amekuweka huru kweli kweli kupitia nini kupitia damu yake swali ni moja tu je unaamini engo nyingine ya kuangalia hii ni hivi kwamba kama wewe unaye yesu kristo sasa ssaivi kama yesu kristo ni bwana na mwokozo wa maisha yako kama umempokea yesu kristo katika maisha yako basi yesu kristo ni uthibitisho kuwa wewe umekombolewa kutoka katika dhambi wewe huko huru kutoka katika dhambi kwa nini kwa sababu yesu kristo amefanywa kwetu kuwa hekima kuwa haki kuwa utakatifu na ukombozi kwao kwa kuwa unaye yesu kristo basi ni uthibitisho tosha kwamba wewe huko huru kutoka katika dhambi huko huru mbali na dhambi na kwa sababua wewe ni wanyumbani mwake mungu sasa uo unasema nini shida ni kwamba hauamini kwenye kazi ya yesu kristo huamini kwamba yesu kristo alikuweka huru unaamini kinachokuweka huru ni maombi yako ya ungama unayoafanya siku ya ibada unaamini kinachokuweka huru ni maombi yako ya kuomba msamaho unayoyafanya usiku msamaho atambi kabla ya kulala unachoamini kinakuweka huru ni ni, ni ni zaburi ya zaburiya ambao unaitumia wewe ndicho unachoamini humwamini yesu unaamini kwenye juhuli zako binafsi na maneno yako mwenyewe ili hali bibilia inaonyesha dhambi inaondolewa kwa damu tu pasipo damu hakuna ondoleo la dhambi tena laammlango wa anza wa pasipo damu hakuna ondoleo la dhambi na yesu kis alitoa damu yake mara moja tu na kwa maana hiyo wewe umepata ukombozi wa milele umewekwa huru kutoka katika dhambi milele ni sana Naso, nisikida, sema kumbe ndio hivyo na mi namtaka huyu yesu fanyia maumbi yafuatayo ili yesu kristo aingie uu umepata ukombozi wa mileli sema bwana yesu ninaamini kuwa we ni mwana wa mungu ulikufa msalabani ili uondoe zambe zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niwo mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa we ni bwana asante kwa maana sasa mimi ni mwanafamilia ya mungu rafikwa maombi mafupi inapopa ongera inaokarimisha katika familia ya mungu tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa hurumagadi na yesu ni kristo na bwana mwalimu hurumagadi chini ya uongozi wa roho mtakatifu anakuletea kitabu cha nguvu ya ukiri kitabu ambacho lazima kila mkristo awe na nakala kwa nini kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kuziirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri kutivu, kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humu mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukirita. kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kwenye kitabu hiki kuna jambo kubwa moja ambalo limebadilisha maishani na hilo ni kutoka kwenye ile sehemu ya kwanza ya kitabu hiki kwamba ufahamu kuhusu ukili mara nyingi sana tunapoishi hapa duniani wengi hawajui maneno anayoyasema au wanayoyaongea huwayana matokeo gani kwa hiyo niliposoma kitabu hiki cha nguvu ya ukili jambo moja iliyobadilisha kwanza maisha yangu ilikuwa ni kubadilika kutoka kwenye kukili mambo ambayo sio sahihi kwenda kwenye nguvu ya kukili mambo ambayo ni sahihi Kwayo, miseme, kwa hiyo ningependa tu niseme kwamba katika hilo nimeona mabadiliko na nimeona matokeo na mungu ni mwema kwenye maisha yao adilisha maisha yako milele kwa kupata nakala yako sasa kwasadaka wako wa upendo shilingi lfu ishirini t kwa kupiga simu namba 764 5 24 b au 789 52 2 au 675242 nitarudia سفور سب س nن م تان م مبلi اربين مبيلi او سفورi سب نان تس م ثان م مبل اربن مبل او سفور سt سب تا م تان م مبل اربن مبل kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 667 5242