vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli neno mkristo lilianzia kule antiokia na hili neno mkristo maanayake ni mfuasi wa kristo mfuasi wa kristo na hauwezi ukawa mfuasi wa kristo kama haujazaliwa mara ya pili uwezi ukawa wa kristo lazima huo umezaliwa mara ya pili ndio ama huo umeokoka umempokea yesu kristo kama bwana na mogozo wa maisha yako ndio unafuzu unaalif kuwa kristo unakalifi kuwa mfuasi wa kristo adawaizi ukisema ni mfuasi wa kristo na umezaliwa mara ya pili hajirakani kwa ninakukaribisha katika mafundisho mafundisho ya ya kristo kristo kristo kupitia neema na na na na kweli jina langu kwako nami mara nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana kumbuka tu yanakuja kila siku muda na wakati kama huu yakiwa lengo la kujenga kuimarisha imani yako ili ili uweze kukua cheo cha wa sfuuna ingi lkuez kukkilmho kwleno kama kristo uweze kuzungumza kama uwez na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na naili uweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Uh, zingatia kwamba mafundisho haya sio tu kwamba yanakuja kwako kila siku kwa njia ya redio lakini pia kwa wale wanaofuatilia kupitia kwenye youtube basi mafundisho haya yanakuwa postd kila siku katika youtube channel inaitwa mwalimu hurumagadi lakini pia yanapatikana kwa njia ya sauti katika podcast google podcast apple podcast google apple spotify kwa jina la mwalimu huruma gadi lakini pia kuna grupu la mwanafunzi wa kristo ambalo linapatikana katika telegram pamoja na whatsapp ambapo unaweza ukajiunga kwa kutuma ujumbe mfupi wa kusema niunge katika namba ifuatayo 764524276424264242 na utakapofanya hivyo basi utaunganishwa na utaweza kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti kila siku kumbuka oudio za kwetu ni ndogo sana ni takriban mb kumi na moja hivyo kwa mb 7 ab 7 tu unapata ufunuo revelation kumjua kristo na kumjua mungu ambaye ni baba yako nitoe Ni shukrani za pekee kabisa kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza kila siku ukifuatilia mafundisho haya kwa umakini mkubwa kabisa lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya neema na kweli asante kwa uaminifu wako asante kwa kazi yako iliyojema hakika kwa kufanya hivyo unashiriki katika kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu ufalme unaongozwa na bwana wetu yesu kristo unasonga mbele asante pia kwa vile ambavyo umekuwa uki ukienda uki kufundisha wengine waweze kusikiliza ai waweze kujua na kufahamu kile ambacho umekijua kwa kufanya hivyo umetimiza kwa vitendo kabisa agizo la bwana wetu yesu kristo ambalo alituagiza mmoja tukahubiri injili kwa kila kiumbe lakini mbili tukawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi Uh, ni kushukuru pia wewe ambae umekua ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na vpind yaakel kwa ya kwangu mimi pamoja na timu yangu asante kwa maombi yako uu, uaminifu wako tunauona matunda na matokeo aa oouo pia wwe amba umefanya maamuzi ya dhati kabisa kutumia haki yako ya kikristo haki yako ya imani kutumia imani yako kuakikisha kwamba umeamua kuwa wa vipindi vya neema na kweli na kwa fedha yako unachangia a nini kuwezesha gharama za injili kwa njia ya redio kuweza kulipwa tunasema asante sana kwa uaminifu wako tunauona uaminifu wako endelea usichoke Ehe. na basi tunaendelea na somo letu nalosema mkristo ni nani mkristo ni nani na tumekisha kuangalia vitu kadhaa na kama unakumbuka kipindi kilichopita tulikuwa tunaangalia habari ya uhusiano wa kanisa na mkristo lakini kabla ya kwenda hapo nikumbushe tena mambo machache najaribu kwenda taratibu najaribu kukumbusha najaribu kusisi, kusisitiza kwa sababu haya mambo pamoja sa nyingine yanaonekana ni lakini watu wengi hawayafahamu kumbuka tumeona kwamba mkristo mkristo ni mtu ambaye roho wa kristo yuko ndani mwake mkristo ni mtu ambaye roho wa kristo anaishi ndani mwake ni mtu ambaye roho wa mungu anaishi ndani mwake ni mtu ambaye roho mtakatifu anaishi ndani mwake na nikakwambia kwamba roho mtakatifu ndani mwako anakuja wakati huo unazaliwa mara ya pili unapomkubali na kumpokea yesu kristo kama bwana na maokozi wa maisha yako ndio siku ambayo roho mtakatifu roho wa mungu roho wa kristo anapoingia ndani mwako na kufanya makao ndani mwako kwahio huyo ndio mkristo na nikakwambia pia kwamba ukristo u- ukristo sio dini ukristo maanayake ni maisha ama uzima wa mungu ndani ya mwanadamu E, maisha ama uzima wa mungu ndani ya mwanadamu na nikakwambia basi kama hauna uzima wa mungu kwa maana ya hauna mwana wa mungu ambaye ni kristo wewe sio mkristo hata kama unajiita mkristo hata kama umehudhuria sijui mafundisho ya aina gani kama haujazaliwa mara ya pili kama haujampokea u kristo kwa bwana na makozi wa maisha yako wewe sio mkristo wewe huna tofauti na mshabiki wa timu ya mpira wa miguu ambaye sio mwanachama huna tofauti na mshabiki wa chama cha siasa ambaye sio mwanachama maana kwa kuwa sio mwanachama huna haki ya kuchagua ama kuchaguliwa huna haki ya kufanya maamuzi katika mwelekeo wa klabu yako ama hicho chama ambacho huko kwahio na wewe ambaye haujazaliwa mara ya pili umebakia hutukuwa mshabiki ni tatizo kwa hiyo ni matumaini yangu utafanya maamuzi ya kuzaliwa mara ya pili na kwa bahati mbaya leo hii tuna watu wanajiita ni watumishi wa bwana yesu wanajiita kuwa wanamtumikia bwana yesu wakati hawajazaliwa mara ya pili wakati hawajampokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yao wanadhania kwa sababu wamekwenda kwenye chuo fulani fulani wakasoma basi nawafanya wao kuwa watumishi wa bwana yesu huwezi ukawa mtumishi wa bwana yesu kaajazaliwa mara ya pili wewe ni mtumishi malizia mwenyewe unaweza tu mwenyewe hapo huwezi kwa sababu gani unawezaje ukaenda kuwafundisha watu kwa kuwa wanafunzi wa kristo wakati mwenyewe sio wakristwaktieomwnafunzi unawezai ukawaeleza habari wa za yesu wakati mwenyewe uone ni utapeli rafiki unawezaje unawezaje wengine wameingia kwenye kazi ya utumishi kwa yesu, kwa bwana yesu sababu ya matumbo yao njaa tu zinawasumbua ametafuta ametafta mlipakupata kazi amekosa akaona akaingia kwenye chaka linaloitwa kumtumikia yesu kao wameing lain hajazaliwa mara ya pili hajaokoka na kwa maana hiyo huyu mtu awezi akawa ni mkristo na kwa mana hiyo hawezi akaongoza wakristo na lazima tufike mahali tuwe siria zina haya mambo tuache propaganda kwenye haya mambo hiyo biblia inaweka wazi kabisa kwamba mkristo mkristo ni mtu ambaye roho wa kristo yuko ndani mwake warumi wart lakini ukristo pia ni nmaanake ni uzima wa mungu ndani ya mwanadamu waraka wa kwanza wa yohana tano, mstari wa kan mstari wa b na wa tatu. kwa hiyo tuliyaona hayo lakini pia tukaona kwamba kwa mara ya kwanza huko antiokia ukaenda kwenye kwenye matendo ya mitume 11 misar5 ado 6 kwa mara ya kwanza huko antiokia katika kanisa wana nini wanafunzi waliitwa wa kristo kwa hiyo neno mkristo lilianzia kule antiokia na ili neno mkristo maana yake ni mfuasi wa kristo mfuasi wa kristo na hauwezi ukawa mfuasi wa kristo kama haujazaliwa mara ya pili huwezi ukawa mfuasi wa kristo lazima hue umezaliwa mara ya pili ndioamahu umeokoka umempokea yesu kristo kama bwana wa maisha yako ndio unafuzu kuwa kristo unafz kuwa mfuasi wa kristo Otherwise, ukisema ni mfuasi wa kristo na aujazaliwa mara ya pili unajidanganya tu na mbaya zaidi gharama ya kujidanganya bora, bora una nafasi ya pili gharama ya kujidanganya maanake ni kwamba utakapotoka katika, katika u mwili ni kwamba unaingia katika moto wa milele si hii sio kama vile unaenda kufungwa miaka mitano sita baada ya apo natoka unarudi uraiani no, no, no. Ukisha, kama, kama haujampokea yesu kristo wakati huko katika mwili sasa hivi utakapotoka nje ya huu mwili maanaake ni kwamba unaenda kwenye jehanamu ya moto unakwenda kwenye adhabu ya milele hakuna nafasi ya pili na sijui kwa nini hatuelezani ukweli kwenye haya mambo mimi nilikaa kanisani katika umri wangu kupiga mahesabu mahesabu miaka mingapi mingapimiaa miaka miaka thelathini na ngapi zaidi ya miaka thelathii na tatu nilikaa kanisani hakuna hata siku moja mtu alikuja kanisani kwetu akaniambia kwamba unatakiwa kuokoka sikuwahi kusikia mchungaji ama mwingilisi akisimama pale mbele akifundisha ama mtu mwingine yeyote akisimama pale mbele akifundisha na kusema kwamba lazima uokoke kwamba huwezi ukawa mkristo kama ujazalia marapili hakuna mtu aliniambia mi nlidhania kwamba kuwa mkristo ni jumapili nakwenda kanisani tunaenda kwenye hilo jengo tukifika tunachukua vitabu vya tenzi za ronna vitabu vya nyimbo tunaimba alafu tunafuata utaratibu baadae tunatoa sadaka baadae tunafundishwa neno kwa dakika ishirini alafu baada ya hapo basi tuna tunashiriki sana baba yetu ulio mbinguni tunaenda nyumbani na kwa kufanya hivyo hivo iknajia ni mkristo wa nguvu ashukuriwe mungu sikufa wakati huo kwa hakika ilikuwa ni mbaya <laughs> maanake ni kwamba ningeenda kujehana mna nisigejua na ningefika meza gu m mungu sikujua angasema kutokujua sheria sio sababu nilikupa bibilia ulitakiwa usomi kwa hiyo nami nakwambia rafiki bila kuzaliwa mara ya pili uwezi huwezi, huwezi ukajiita mkristo unaweza ukawa ni mshabiki lakini sio mwanachama sasa tukaenda tukapiga tuka a tukaenda kwenye matao kina sit tukaona bwana yesu kwa zilo, tatu, anasema akawauliza ani akasema watu wanasema kuwa mwana wa adamu nani nani wengine wengine wanasema nabii yeremia akasema akasema ninyi mnasema kuwa ni petro kristo mwana wa mungu aliye aliye hai bwana yesu akamwambia damu na nyama ili bariona simoni bali baba yangu nu a dau a nyamaaaanu a nami nakuambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu wala milango ya wa kuzimu haitalishinda kwa hio anasema kwa kuwa umepata ufunuo kwamba mwana wa adamu ni mwana wa mungu basi nitalijenga kanisa wewe ndio mwamba wewe ndio msingi kwahio nikakwambia kipindi kilichopita kwamba mkristo ni mtu ambaye amepata ufunuo ufunuoso kanisa ni mtu ambaye amepata ufunuo kwamba yesu wa nazareti kwamba ambaye ni mwana wa adam kuwa ni mwana wa mungu kuwa ni kristo hasa hili jambo lina muhimu sana na waswa kwa wenzetu wayahudi walikuwa wakimsubiria masihi shida ni kwamba sisi tumekutana na injili hatujui stori ilipoanzia ni kama umeingia kwenye tamsilia ama sinema hukuikuta ko katikati hujui inapoanzia na kwa maana hiyo pia unaondoka kabla hujui mwisho wake ulivyo kuielewa ni ngumu sana na shida ya ukristo imekuwa ni hiyo kwamba watu wengi tumekutana na stori katikati hatujui mwanzo ilivyoanza na hatujui huko tunakuelekea lakini waisraeli walikuwa wakimsuburia masihi walikuwa wanajua masihi akija huyu masihi atakuwa mfalme na huyu masihi ambaye ni mfalme ataleta ufalme wa mungu na huu ufalme ukija uthibitishi wake nini mambo mawili atathibitishwa kwamba ufalme wa mungu umefika jambo la kwanza wafu watafufuliwa kutoka katika wafu na jambo la pili roho wa mungu atamwaga duniani kwa hiyo bwana yesu alipofufuka na siku ile ya pentekoste rohoalipomwaga duniani waisraeli wakajua kabisa kwamba masia amekuja ndio yesu ndmaana siku ile ya pentekosti petro anahubiri katika matendo ya anaubiri katia tedmnasema nyumba wote ya waisrael basi wajua kwamba mungu amemfanya huyu yesu mliemulubisha kuwa kristo na bwana naaabwana na kristo anasema waliposikia wakachuma moyo gani wakajua aha, utawala wa ufalme wa mungu umefika sasa hiyo ni historia ya siku nyingine kwa hiyo akasema wewe ndiwe petro katika mwamba huu nitalijenga kanisa langu kanisa sio la mwanadamu kanisa sio la urumagadi kanisa sio la mtu yoyote yule kanisa sio la kikundi chochote kile kanisa litengenezwi kwa katiba kanisa linajengwa na yesu na linajengwa na yesu kivivi kwa mtu kupata ufunuo kwamba yesu wa nazareti ambaye ni mwana wa adam ndiye mwana wa mungu yan kristo ko halijengwi kwa, kwa kwa kwa kwa katiba halijengwi kwa utaratibu halijengwi kwa kura kanisa linajengwa na yesu mwenyewe na tukaona katika matendo ya mitume ihn msimamizi wa hili kanisa ni roho mtakatifu roho mtakatifu ndiye anayepanga watu katika nafasi mbalimbali mbali ndani ya kanisa na nahili kanisa tukaona linaitwa kanisa la mungu ko kanisa ni kanisa la mungu mjenzi wa ili kanisa ni yesu kristo bwana wetu yesu kristo na msimamizi na mwendeshaji wa waili kanisa wa kila siku ni roho mtakatifu na nayye ndo anaweka watu katika nafasi mbalimbali na anasema hili kanisa limenunuliwa kwa damu ya thamani limenunuliwa kwa damu ya thamani kanisa halitengenezwi kwa katiba yes tuna katiba tuna miongozo hiyo ni kwa ajili ya utaratibu na sheria za nchi zinavyosema nakufata ni muhimtm tuheshimu mamlaka zilizopo lakini mwisho wa siku anaendesha mambo ya kanisa ndani ya kanisa ni roho mtakatifu tunakwenda vizuri okay tupige hatua kidogo tupige hatua kidogo ili kanisa ukienda ukasoma kwenye kwene mm, tukasoma kwenye waefeso mlango wa kwanza tasoma mistari mingi kidogo lakini ni ili tuweze kupata maudhui ya kinachozungumzwa uh, waefeso mlango wa kwanza nitaanza mstari wa kumi na t mpaka mstari ule wa ishina tatu anasema hivi kwa sababu hiyo mimi nami tangu huyu ni paulo anaongea mimi nami tangu nilipopata habari za imani yenu katika bwana yesu na pendo lenu kwa watakatifu wote siachi kutoa shukrani kwa ajili yenu nikiwakumbuka katika sala zangu mungu wa bwana wetu yesu kristo baba wa utukufu awape ninyi roho ya hekima na ya ufunuo katika kumjua yeye unaweza ka kumjua yesu kristo ama kumjua mungu baba kwa sababu hao ni mmoja okay anasema 1u nanane macho ya mioyo yenu yachiwe nuru mjue tumaini la mwito wake jinsi lilivyo na utajiri wa utukufu wa urithi wake katika watakatifu jinsi ulivyo kumi natisa na ubora wa ukuu wa uweza wake yaani uweza wa mungu ndani yetu sisi tuaminio ndani yetu tuaminio jinsi ulivyo kwa kadiri ya utendaji wa nguvu za uweza wake aliotenda katika kristo alipomfufua kutoka katika wafu akamweka mkono wake wa kuume katika ulimwengu wa roho ihnmoja juu sana kuliko ufalme wote na mamlaka na nguvu na usurutani na kila jina litajwalo wala si ulimwenguni humu tu bali katika ule ujao pia alafu anaendelea anasema mstara wa isbl akavitia vitu vyote chini ya miguu yake akamweka yaani kristo awe kichwa juu ya vitu vyote kwa ajili ya kanisa kwa ajili ya kanisa kwa ajili ya kanisa ambalo ndilo mwili wake ukamilifu wake anayekamilika kwa yote katika yote kwa io anasema kanisa ni mwili wa kristo kanisa ni mwili wa kristo tarudia tena kanisa ni mwili wa kristo sasa tuwende tukaangalie katika wakolosai twende wakolosai mlango wakwanza, wa kwanza alafu ntaanza kama mstari wa ishiri na t no turudi nyuma kidogo kwa nini twende mstari wa kumi na nane inazungumzia habari za kristo anasema naye yaani kristo ndiye kichwa cha mwili kama tulivyoona kwenye waefeso mo 2 paka 3 anasema naye yani Christo, sorry, sorry, anasema naye yaani kristo ndiye kichwa cha mwili yaani cha kanisa naye ni mwanzo ni mzaliwa wa kwanza katika wafu ili kwamba awe mtangulizi katika yote kwao anasema kristo ndiye kichwa cha mwili yaani kanisa kwao mwili wa kristo ndio nini ndiyo kanisa twene mtanuli wa shta ama wa shia4n paulo anasema hivi sasa nayafurahia wakolosai mo 24 sasa nayafurahia mateso niliyonayo kwa ajili yenu tena nayatimiza katika mwili wangu yale yaliyopungua ya mateso ya kristo kwa ajili ya mwili wake yaani kanisa kwaho rafiki kanisa ni mwili wa kristo kanisa ni mwili wa kristo na mwili wa kristo ni kanisa sasa hili kanisa ambalo ni mwili wa kristo linatengenezwaje kumbuka anayejenga na kulitengeneza ili kanisa nani yesu kristo kwao tukiwa na hilo lilo wazo twende sasa katika wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na mbili alafu tuanze mstari wa kumi na mbili mpaka wa kumi na tatu wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na mbili mstari wa kumi na mbili hadi wa kumi na tatu anasema maana kama vile mwili ni mmoja nao una viungo vingi na viungo vyote vya mwili ule navyo ni vingi ni mwili mmoja vivyo hivyo na kristo kumi na tatu kwa maana katika roho mmoja sisi sote tulibatizwa kuwa mwili mmoja kwamba tu wayahudi au kwamba tu wayahudi ikiwa ni watumwa au ikiwa tu huru na sii sote tulinyweshwa roho mmoja kwa maana mwili si kiungo kimoja bali ni vingi kwao anasema kwamba sisi tuliomwamini yesu kristo tukazaliwa mara ya pili tumebatizwa kupitia roho mmoja tukafanywa tukawa sehemu ya mwili mmoja kwa hiyo anayefanya mwili wa kristo ambao ni kanisa ni roho mtakatifu mjenzi ni mungu anayesimamia na kuendesha na kuunganisha huu mwili ni roho mtakatifu kio unaweza ukapata picha rafiki kwamba kanisa ni mtu ama ni watu sio jengo sio ukuta sio mbao na watu wengi watataka kukuaminisha kwamba kanisa ni mbao kanisa ni ukuta kanisa ni majengo kanisa sio majengo majengo tunakaa kujisitiri sio wanadamu lakini kanisa kanisa mungu akae katika jengo ambalo limejengwa na mikodo ya wanadamu hili liko wazi kabisa rafiki liko wazi kabisa moja nikuonyeshe kitu alafu tutarudi siuka nanyeleaaahokizungmza nachotaka hapa tunapozungumza kanisa tunazungumzia watu maanake kuna wengine mnapata ufunuo wa yesu kristo alafu unaona kabisa unasikia kabisa una, una kanataauanshaibada ya nyumbani unaogopa unasema sasa nikumbuka kipindi nasaaa kwamba kwa eh, kwa kwamba kuna makanisa yalikuwa nyumbani nyumbani kwa filemoni filemoni moja makanisaaanymbani ybani ka oja ua eny inkazt kanisa linalokutana nyumbani mwako na kuna kanisa nyumbani mwako unataka hili lile la mwanzo tybaniako ata l l i aisalamwanzo chuo gani samasama sam maake wengine wanasema yule magani anahubili kwani ameenda ameenda gani yesu alienda chuo gani wakina petro alienda chuo gani <laughs> kumbuka kanisa ni mtu ambaye amepata amepata amepata ufunuo kwamba nini kwamba kwamba kwamba nini kwa kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu twende kwenye kwenye matendo ya mitume saba matendo ya mitume saba nikonyeshe kitu matendo a metume saba ab8 alafu tutakuwa tunamalizia mambo atakuwa amekaa vizuri kabisa matendo ametume saba sikia stefano anavyohubiri siku ile um, kabla wajamua anasema ekli nirudi nyuma kidogo nirudi nyuma kidogo nieze mstari wa ngapi mstari wa b4 dmpaka anasema hivi ile hema ya ushahidi ilikuwa pamoja na baba zetu jangwani kama alivyoagiza yeye yaani mungu aliyesema na musa ya kwamba aifanye sawasawa na mfano ule aliyouona ambayo baba zetu kwa kupokezana wakaiingiza pamoja na yoshua katika milki ya mataifa wale ambao mungu aliwafukuza mbele ya baba zetu mpaka siku za daudi aliyepata fadhili mbele za mungu naye aliomba ampatie mungu wa yakobo maskani 7 lakini suleimani alimjengea nyumba kwao solomoni akamjengea mungu nyumba8 ila yeye yaani mungu aliye juu hakai katika nyumba zilizofanywa kwa mikono kama vile asemavyo nabii mbingu ni kiti changu cha enzi na nchi ni pakuwekea miguu yangu ni nyumba gani mtakaonijengea asema bwana au ni mahali gani mtakapo nitakapo nita starehe si mkono wangu uliofanya haya yote kao anasema enyi wenye shingo ngumu msiotairiwa mioyo wala masikio siku zote mnampinga roho mtakatifu kama baba zenu walivyofanya kwao mungu akae katika nyumba iliyojengwa na mikono ya wanadamu kwao mungu anakaa katika nini twende kwenye waefeso mbili waefeso mlango wa pili kwa ajili ya kuokoa mda azamarafes anasema kwa maana kwa yeye sisi sote watu yani waliozaliwa mara ya pili tumepata njia ya kumfikia baba katika roho mmoja kauwezi ukamkepa ukamkwepa roho mtakatifu katika roho mmoja, 19, anasema bali tangu sasa ninyi si wageni wala wapitaji bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu watu wa nyumbani mwake mungu h mmejengwa juu ya msingi wa mitume na manabii nye kristo yesu mwenyewe nijiwe kula pembeni ishinamoja katika yeye jengo lote linaungamanishwa vema na kukuwa hata liwe hekalu takatifu katika bwana katika yeye ninyi nanyi mnajengwa pamoja kuwa maskani ya mungu katika roho kwaiyo anasema wewe uliepata ufunuo kuwa yesu ndiye kristo mwana wa mungu wewe ndio kanisa wewe ndio hekalu wewe ndio maskani ya mungu na kwa umoja wetu wote tuliozelewa mara ya pili ambayo tumepata ufunuo kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu sisi ni hekalo la mungu sisi ni kanisa sisi ni maskani ya mungu tunaitwa mwili wa kristo tunakwana sawasawa lakini kana kwamba itoshi twende kwenye petro wa kwanza nikupe ushahidi wa mwisho lafu utakuwa umenyelewa petro wa kwanza mlango wa pili mstari ule wa tano anasema ninyi nanyi kama mawe yaliyo hai mmejengwa muwe nyumba ya roho ukuhani mtakatifu mtoe thabihu za roho zinazokubaliwa na mungu katika eh, kwa njia ya yesu kristo nasema tumejengwa tuwe nyumba ya roho kwa hio rafiki nachotaka kuambia nini nachotaka kukuambia ni kwamba kanisa sio majengo kanisa ni watu waliopata ufunuo kuwa yesu ndiye kristo mwana wa mungu na hawa watu roho wa kristo wanakaa ndani mwao na hawa watu uzima wa mungu unakaa ndani mwao sasa hivi sio baadaye na hawa watu ni wanafunziwa kristo wanajifunza mafundisho ya kristo sasa swali langu ni hili wewe ni mkristo je wewe ni kanisa je wewe ni mwanafunzi wa kristo je wewe ni maskani ya mungu ama wewe ni nini ama wewe ni wadhehebu fulani wewe ni nini unaweza ukajipima mwenyewe siwezi nikakupimia sasa sikwambia uondoke kwenye dhehebu lako liloo sco nachosema nachosema kama uko umo pima ukikuta hawataki habari ya ya wokofu, hawataki kuzaliwa mara pili kumpokea kristo toka unafanya nini hapo tafuta kanisa ambalo kwani unakaa wanauba ni hatima yako utakayeungua milele ni utakapokuwa una unaungua hakuna na na feni kuosha maji aseme pole jamani i utaungua mwenyewe milele maauzi ni kwako mungu anataka leh hu hekalu lake je uko tayari kuwa hekalu la mungu na kama uko tayari kuwa hekalu la mungu hatua ya kwanza ni kumpokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wa wa maisha yako sema mungu mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao kwamba alikufa msalabani aondoe dhambi zangu kisha akafufuka mi nie mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya mambo mafupi ninakukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujulishe karibu uabudu pamoja nasi kama huku karibu na vituo vyetu lakini pia tafuta kanisa la kiroho ambalo linaweza likakutunza vizuri kama hujui nilipi tupigie simu tutakuelekeza tutakuelekeza kanisa zuri la kwenda usimame adherwais nakukabidhi mikononi mwa mwaruo mtakatifu ambako ni salama mpaka atakakuja bwana wetu yesu kristo jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana piga simu sasa kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu hurumagadi kinachoita imani makini ili kuweka oda yako piga simu sasa au au ab jifunze siri ya ulinzi ushindi na mafanikio kupitia kitabu hiki cha imani makini kati ya mambo ambayo mwalimu urumagadi amefundisha ndani ya kitabu hiki cha imani makini ni utendaji kazi wa imani sheria ya imani adui wa imani na tofauti ya imani thabiti na imani dhaifu na pia ametoa mifano mbalimbali mbali ya matumizi ya imani sasa weka oda ya kitabu hiki cha imani makini kwa kupitia namba 72b au72b au 72 b au 762 imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242