vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa naptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ukiona na naweo umekaa unasema wengine kanisani kwenu unasengenya labda yule kiongozi wakwaa ama mchungaji wako ama, ama mshirika mwenzako umekaa pichipchi pichi, pichi, pichi, pichi, pichi, maanaake wewe bado ni mtu wa tabia mlimi ukiona mwenzio amefanikiwa amepata kitu kizuri alafu nafsi yako ikaanza kuumia ukaanza kupata wivu ukaanza kupata shida wewe ni mtu wa tabia ya mwilili sio arohoni ukisikia kanisa fulani wamefanya vizuri alafu ukaanza kuonda sema ya lakini pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nina furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanatysris ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako o unaisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimbilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikirikamaristuweze kuzungumza amakristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri kwa vibaya utaamini vibaya na ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezofikirikama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli leo rafiki tunaanza somo jipya lenye kichwa kinachosema uh, unaenenda kwa roho au kwa mwili unaenenda kwa roho au kwa mwili Eh, wa binadamu wote na hata kwenye wakristo pia maana yake ni kwamba ama unaweza unaezaukaa unaenenda kwa roho ama ukaa unaenenda kwa mwili kwa lugha nyingine nani anayekuongoza unaongozwa na roho ama unaongozwa na mwili wako hayo ndio mambo ambayo tunaanza kuyaangalia katika somo letu hili jipya kaa mkao kaa tayari kabisa na kuakikisha kuna mambo mengi utajifunza mambo ambayo atakea katika uwanda mwingine mambo ambayo yatabadilisha na kugeuza maisha yako kabisa Uh, kabla ya kuendelea nikukumbusha tu kwamba mafundisho hayo pia yanapatikana katika youtube chanel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi na kama ungependa kupata mafundisho hayo kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp na kwa sababu hiyo hiyo una, una, unaweza kwenda kwenye play telegram ukapakua hiyo, baada ujumbe tutakuunga ni kusema hayo kasababuoaweza kena ye nasema nasema asante asante sana pia napenda kumshukuru mungu mungu yako kwako umekuwa ukifanya maombi kwa kweli, kwa kwa yangu, maombi muhimu, na mwisho, kwa kwa ya kwa na kweli, na timu yangu ninamshukuru vipindi kila mwezi unachangia gharama ili ili watu wengi zaidi wa zaidi maisha nmkfmyiki ezi nacangilwatuwniuwawatuwengi zdi ishw na kama unasikiliza kwa mara ya kwanza basi nikukaribishe niku katika mafundisho ya kristo sehemu ambayo tunafundisha kufikiri kama kristo na wala sio kama adamu kama umekuwa ukifundishwa kama adamu maana yake ni kwamba mafundisho ya mwanzo yatakuwa ni magumu kidogo lakini baada ya siku mbili tatu naamini roho mtakatifu atakuwa ameshughulika na moyo wako nae utaanza kuyaelewa na hivyo kuingia katika uhuru wa kristo basi tuendele na somo letu kama nilivyosema hapo katika utangulizi uh, somo letu lina kichwa kinachosema unaenenda kwa roho au kwa mwili kwa lugha nyingine maisha yako yanaongozwa na nini yanaongozwa na roho ama yanaongozwa na mwili na tunavozungumzia kuongozwa na mwili ama amakuennda kwa mwili nitakupa tasdefu lakin eu n tukaanza kusoma wagalatia tano e, mstari ule wa kumi na sita alafu tutasoma mpaka mstari ule wa kumi na 7wa galatia 67 neno linasema basi nasema enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili basi nasema enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa mara hizi zimepingana hata hamwezi kufanya nayo ya yeah taka kwa hiyo eh, ro mtakatifu kupitia mtume paulo hapa anatueleza kwamba tunatakiwa kuenenda kwa roho na wala sio kuenenda kwa mwili na kwa maana hiyo anasema kwamba roho na mwili siku zote huwa vinapingana na kwa maana hiyo ni lazima uchague upande mmoja eidha uenende kwa roho ama uenende katika mwili <coughs> sasa unapoenenda katika roho ama kwa roho kuna faida zake na unapoenenda kwa mwili kuna hasara zake zakehja <laughs> nirudie tena unapoenenda kwa roho kuna faida zake na unapoenenda kwa mwili kuna hasara zake kwahio moja roho inakupa faida kuenenda kwa mwili unapata hasara na kama ambavo huko mbele ukisoma kwenye warumi nane na anasema ukienenda kwa roho unapata uzima pamoja na amani lakini kama utaenenda kwa mwili unapata mauti kwa hiyo ukienenda kwa mwili mauti ukienenda kwa roho ni uzima na amani na kwa maana hiyo ningeweza kuongeza kwa, cha kwangu chakwangaaasea kamba ukienenda kwa roho unapata uzima na amani ukienenda kwa mwili unapata mauti na sintofahamu unapata mkanganyiko na kwa bahati mbaya sana wakristo wengi wame ambao uh, pamoja na kwamba wamezaliwa mara ya pili wamejikuta wanaennda katika mwili na na kwa sababu hiyo wamejikuta chungu mzima hichi kitu sio kipya uh, mtume paulo amekuwa akiangaika na hili jambo hata ukiangalia kwa mfano kwenye waraka wake kwa wa, orinto wa kanisa ambao la waorintotunafaham wa ni kati a kania mbnatmakanisamawilii nawagaaia ni makanisa ambayo kwa namna moja ama nyingine yalikuwa yamejaa ya masumbufu wakorinto walikuwa wana, wana, wana, wana tabia ambazo ni za kidunia eh, ambazo kwa sababu ya kuabudu miungu mingine ama kuabudu mapepo na kadhalika eh, lakini mm-hmm. wagalatia nao wakawa wameamua kuacha kuenenda katika roho wameamua kurudi kwenye torati ya musa kwenye sheria na kwa maneno nao wakawa wana tabia zile na Ta, paulo anazungumza nao kwa ukali sana kwao ni eneo ambalo ni la muhimu sana mimi nawewe kama wakristo tunatakiwa kulipima labda nianze kidogo kwa kukuonyesha jinsi ambavyo kabla ya kuangalia paulo ana temanini na wagalatia nianze kwanza na <coughs> ten kwenye wakorinto sasa kanisa la wa Korinto, wakorinto wa kwanza ukienda lilikuwa uh, lina, lina lina lina tabia ambazo zimenyenyuka tabia ambazo zina mgogoro hiyo paulo anajaribu kuzikemea kwa sababu uh, watu wamekuwa wakishindana mgine anasema mii wa fulani mgine afulanimnflaflani na kwa mana hiyo mlango wa watatu skia anavyosema wawa kwanza mlango watatu ntaanaawawanaa mchache a a fano anasema lakini ndugu zangu mimi sikuweza kusema nanyi kama na watu wenye tabia ya rohoni unaisikia hiyo bali kama na watu wenye tabia ya mwilini kwaho anasema hmm, ninyi wa korinto nimeshindwa kuzungumza na ninyi kama watu wenye tabia ya rohoni na kwa maana hiyo ime kuzungumza na ninyi kama watu wenye tabia ya mwilinik okay. kumbuka somo letu inaza nini unainenda kwa roho au kwa mwili kao anasema, eh, eh, anasema eh, lakini ndugu zangu mimi sikuweza kusema nani kama na watu wenye tabia ya rohoni bali kama na watu wenye tabia ya mwilini kama na, wa, kama na watoto wa changa katika kristo kwa hiyo kwa lugha nyingine watu wenye tabia ya mwilini basi biblia anatuonyesha kwamba hawa ni watoto wa changa katika kristo sasa <laughs> unaweza ukawa umokoka umekaa kwenye okovu miaka helathini miaka abaini lakini bado ukawa mtoto mchanga katika kristo kwa kwa sababu bado unaenenda mwilini tabia yako ni ya mwilini wala sio ya rohoni kwa hiyo kua kwamba nimeokoka mwaka sabna mbili ama nimeokoka nimeokoka mwaka 70, ama nimokamaa a sio sababu swali ni moja unaenenda katika roho oonaenenda am, kwa roho ama unaenenda kwa mwili una tabia ya rohoni ama una tabia ya mwilini tabia yako iko wapi tukikupima sasa sasahivi tukikuambia ujuulizi sasahivi wewe tabia yako iko wapi ni ya mwilini ama ni ya rohoni mambo ambayo nitakuonyesha muda sio mrefu kwa hiyo kwahio mbii eena kama na watu wenye tabia ya mwilini kama na watoto wachanga katika kristo mbili anasema naliwanywesha maziwa sikualisha chakula kwa kuwa mlikuwa hamjakiweza naam hata sasa hamkiwezi alafu anasema kwa maana hata sasa ninyi ni watu wa tabia ya mwilini maana ikiwa kwenu kuna husuda na fitna je si watu wa tabia ya mwilini ninyi tena mnaenenda kwa jinsi ya kibinadamu nne maana hapo mtu mmoja asemapo mimi ni wa paulo na mwingine mimi ni wa apolo je ninyi si wanadamu hikuzungumza kwa hiyo anasema hivi ninyi ni watu wa tabia ya mwilini kwa maana kwenu bado kuna husuda kuna fitna anasema na kwa sababu hiyo mnaenenda kwa jinsi ya kibinadamu alafu anasema msari wa nne maana hapo mmoja anaposema mimi ni wa paulo na mwingine mimi ni wa apolo je ninyi si wanadamu basi apolo ni nani na paulo ni nani ni wahudumu ambao kwao mliamini na kila mtu kama bwana alivyo mpa sasa taratibu anachosema ni kitu hichi kwamba migawanyiko mlionayo ni migawanyiko kwa maana se mimi wa polo mimi wa paulo mimi ni wadhehebu fulanii ni wadhehebu fulani mimi ni, ni hivi mimi ni hivi tatizo ambalo hata leo hii bado tunalo kwenye kanisa angalia makanisa jinsi ambavyo hatupendani jinsi ambavyo hatuelewani jinsi ambavyo tunadharauliana jinsi ambavyo kuna fitna na wa, eh, watoto waskuzi wansema kuna figisufigisu figisu, kwenye kanisa sasa figisufigisu zote hizo zinatoka wapi vijitabia tabia vijimambo mambo vyote vinatoka fitna fitna eh, husuda inatoka wapi kwenye kanisa anasema yote hayo yanasababishwa na sababu moja tu kwamba watu wa namna hiyo ni watu wenye tabia ya mwilini na kama hivyo ndivyo ina maana kwenye kanisa la kristo asilimia 9tp ni watu wa tabia ya mwilini na wala sio watu wa tabia ya rohoni wangekuwa ni watu wenye tabia ya rohoni wasingekuwa na hiihusda wasingekuwa na hizi fitna wasingekuwa na hizi figisufigisu wasingeoneana wivu na kuchafuana na kuraruana na kuharibiana na kutakiana mabaya na kushangilia mabaya akitokea kwa wengine wasingefanya namna hiyo lakini kwa sababu ni watu wa tabia ya mwilini na wala sio tabia ya rohoni ndio maana wanavijitabia vyote hivyo na anasema hii ni kwa sababu pia hawa ni watoto wachanga katika kristo bado hawajajitambua hawajaweza kukua hawajaweza kukomaa na ndo maana kwenye vipindi vya uh, vya neema na kweli tunajaribu kukufundisha ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kila mara nnapoanza kipindi naanza kwa kusema hvyo sio kwa sababu labda naisema hivyo na bahati bahatimbao wengine mmenisikiliza zaidi ya mwaka wengine miaka miwili wengine miaka mitatu akili zenu bado hazijawai kushtuka kwanini huyu ndugu anaanza kila mwanzo wa kipindi kusema hivi maneno haya maanayake nini mnasema hmm? l lamgambo la mgambo limefika lamgambo mgambo likiliajua kuna jambo no naanza at, asianzinaanzsema kwamba lengo ni kujenga na kuimarisha imani yako kukuimarisha katika imani kwamba uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo uanze kufikiri kama kristo uanze kuzungumza kama kristo na uanze kutenda kama kristo unavyofanya hivyo hiyo ndio dawa ya kusababisha wewe uenende rohoni badala ya kuenenda katika mwili ukiona uki na weo umekaa unasema wengine kanisani kwenu unasengenya labda yule kiongozi wakwaya ama mchungaji wako ama, ama mshirika mwenzako umekaa pichci maanaake wewe bado ni mtu wa tabia ya mwilini ukiona mwenzio amefanikiwa amepata kitu kizuri alafu nafsi yako ikaanza kuumia ukaanza kupata wivu ukaanza kupata shida wewe ni mtu wa tabia ya mwilini sio arohoni ukisikia kanisa fulani wamefanya vizuri alafu ukaanza ya lakini lakini ukaanza kukosoa ukaanza kuponda wewe ni mtu wa tabia ya mwilini sio mtu wa tabia ya rohoni sio maneno yangu ya ni maneno ya paulo sikaa nanipata kwa anasema kwa sababu hiyo kwa kuwa ninyi ni watu wa tabia ya mwilini imebidi nizungumze na ninyi kama watoto wachanga inabidi nionyeshwe maziwa siwezi, siwezi kuwapa chakula siwezi kuwapa chakula kigumu Sa, chakula kigumu ma, chakula kigumu ni matumizi ya neno na ni ujuzi pia katika neno la haki kama ambavyo anazungumza pia katika ataaa mlango wa tano. na ndio maana kila mara tukijaribu kufundisha habari ya haki huwa naona pia tuna mwanafunzi wa kristo nikianza kufundisha neno mungu alivyokusudia gano jipya utashangaa jinsi kwenye <laughs> utadhani gari kupata ajali kwa hiyo kila mtu anapiga mbizi anaruka nje kwa sababu watu bado ni watoto wachanga bado wana tabia hata neno la haki ni ngumu kulileta wao vitu ingine tunavizungumza inabidi tu, tu, tu, tu, tunavileta roborobo nusuusu u hatuzikuja na yani manake tukipiga fulumziki hapa unaweza ukashanga upu ina watu kadha limebakia li, li, na watu watatuadili <laughs> kwa, kwa sababu bado kuna namna moja ama nyingine watu wamedhibitiwa na kutawaliwa na tabia za mwilini sasa ndio mambo ambayo tunataka tuangalie katika mfululizo wa somo hili kwamba tuweze kujua ni namna gani naweza kuenenda kwa roho niweze kutambua sasa namna namnagani e, okay, niweze kujua okay. je sasa hivi niko naenenda kwa roho au naenenda kwa mwili kuna viashiria gani ambavyo natakiwa niwe makini navyo ambavyo nikivyona niweze kujua unajua nini hapa naenenda katika mwili a nda kwa mwili na wala sinendi kwa roho kwa sababu ni muhimu sana bibilia imesitiza hili jambo na kama bibilia imesitiza hili jambo ni muhimu mimi na wewe tukawa makini nalo kwa hiyo paulo hapa nazza kanisa la larint tunafahamu kanisa lar liokua ilikua lilikuwa linavurugu chungu mzima sio tu kwamba walikuwa wanaubaguzwa na fitna na usuda kulikuwa kuna mtu mtuuu anatembea namke wa baba yake um walikua tatizo la ulevi u walikuwa wanaenda kwenye madhabau za mapepo za zamashetani za, za, za, za, za, za, za, za, za naena kushiriki kula vyla vyao kulikuwa kuna vituko chungu mzima katika kanisa la korinto sasa kuna wengine wanachanganya kitu kimoja wanadhania kwamba uh, nikishakuwa nina karama za roho mtakatifu naweza kufanya unabii naweza kufanya meujiza naweza kuponya wagonjwa naweza kufanya hivi basi inafaa mie kuwa warohoni si kweli kwa sababu kama kuna kanisa ambalo karama za roho mtakatifu zilikuwa zinatenda kazi ni kanisa la korinto lakini hawa hawa kwa sababu kasababu tunavozungumza karaba tisa za roho mtakatifu ingawo ziko zaidi ya lakini kini karama tisa maana yake tunazungumzia tunatoa kwenye wakorinto wa kwanza ule mlango wa kumi na mbili paulo anawaandikia wakorinto a wa nakueleza hawa watu wa tabia ya mwilini hawa watu ambao ni watoto washanga paulo anawaandikia kuwambiaok hey, okay. ni roho huyo huyo sio roho tofauti tofauti kama kama mtu ana neno la maarifa ama ana neno la hekima ama anaweza kupambanua roho jua ni roho huyo huyo kama mtu anaimani ana, ana, ana, ana anafanya miujiza na anaweza kufanya uponyaji ni roho huyo huyo kama mtu anaweza kutenda kwa lugha anaweza kufasiri kwa lugha na anaweza kutoa unabii ni roho huyo huyo k anajaribu kuelezea kwamba ni roho huyo sio sio roho tofauti tofauti ni roho huyo huyo mmoja kwa hiyo gharama za roho mtakatifu zilikuwa zinatenda kazi katika kanisa la korinto kanisa ambalo tunaambia ni watu wenye tabia ya mwilimu kwa hiyo narudia tena wewe kuweza kufanya ishara ya maajabu na meujeza kutoa nabi haikufanyi kuwa warohoni kinachokufanya wewe uwe warohoni ni kuenenda kwa roho na ukienenda kwa roho kama ambavyo nitakuonyesha huko mbele tunajuaje tunajua kwa kuona tunda la roho likidhihirika kupitia maisha yako ndomana naweza kuta mtu anafanya mambo makubwa kabisa lakini tabia yake shetani ana afadhali ukienda mtumishi ni mkorofi ni mkatili hana ukarimu anajibu watu ovyo ana, ana, ana, anaweza akatukana akagombeza watu akaumbua watu lakini anaponya watu anafungua watu lakini ukimwangalia tabia yake kama ya ibilisi kwa nini kwasababu huyu pamoja na kwamba karama zinafanya kwa kazi kwake lakini bado ni mtu mwenye tabia ya mwilini bado ni mtoto mchanga pamoja na kwamba anaitwa nabii pamoja na kwamba anaitwa mtume pamoja na kwamba anaitwa mwalimu pamoja na kwamba anaitwa mchungaji pamoja na kwamba anaitwa askofu bado piwa le tpikali ni mtu wa tabia ya mwilimu na ukiwa hivyo ni vigumu sana kama unaenenda kwa mwili kwa kwawewe sio vigumu iseme haiwezekani kwa wewe mmoja kumpendeza mungu lakini mbili kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo ndio maana ili somo la muhimu sana la kusikiliza sasa mfano tu kwa watu wa korinto jinsi ambavyo walikuwa ni watu wamwilim turudi kwa wagalatia wenyewe tuende kwenye wagalatia sehemu nzuri ambao paulo anapiga msumari kenye kichaanasemai eh, eh. w- wa kwanza angalia paulo anavosema anasema enyi wagalatia msio na akili ni nani aliye waloga ninyi ambao yesu kristo aliwekwa wazi mbele ya macho yenu yakuwa amesulubiwa anasema nataka kujifunza neno hili moja kwenu je mlimpokea roho kwa matendo ya sheria au kwa kusikia kunakotokana na imani je mmekuwa wajinga namna hii baada ya kuanza katika roho mnataka kukamilishwa sasa katika mwili kwa hio anasema ninywwa galatia mna matatizo gani mlianza vizuri mmeanza katika roho sasa hivi mnageuka mnataka kukamilishwa katika mwili na inatatia kitu kingine hapa maana yake nini tunaeza kupata picha kwamba watu wanaoenenda kwa mwili maana ni kwamba wanategemea kuongozwa kwa na sheria torati amri kumi na watu wanaoenenda kwa roho maanaake ni kwamba wraj wanategemea neema ya mungu na hivyo wanatarajia kuongozwa na roho kwa ho unaweza ukaishi maisha ya neema ambayo ni ya kuongozwa kwa, kwa roho ama ukaishi maisha ya, ya, ya, ya, nini? Ya, ya, ya, ya mwilini ya matendo ya, ya, ya, ya, ya sheria ambayo ni kuongozwa na torati sheria amri kumi kwahio paulo anawauliza awa jamaa anasema oke okay, ninyi mmeanza vizuri katika roho inakuwaje hivi mnageuka tena mnataka kuenda katika mwili kwa lugha nyingine naweza nikaishi kwa imani kwa naongozwa na, na roho ama kwa neema na imani nikiongozwa na roho ama naweza nikaishi kwa torati kwa matendo ya sheria nikiongoza na, na, na, na, na, na, na, na, na amri kumi torati sheria weo unaishi wapi mwilini rohoni maisha yako yakoje kwa roho kwa mwili sasa haya ni mambo ya muhimu sana sasa nikasikia ni, ni, nika, watu wanatafsiri wagaratia nikafurahi ni sana uh, mtumishi uh, mmoja mmojak uh, okay, hayupo sasa ssahivi kwenye wingu la mashahidi lakini wakati anafundisha watu wake kaa anasema kuenenda katika mwili maanaake ni kwamba sasa ni umerudi duniani ya ina ukweli kwa kiasi fulani lakini sihih nazungumza paulo hapa angalia anavyozungumza anasema baada ya kuanza katika roho mnataka sasa kukamilishwa katika mwili kwamba kwa, kwa lugha nyingine anachosema ni hichi wakati huwe unaokoka wakati huo unazaliwa mara ya pili ama wakati mimi ninaokoka wakati mimi nazaliwa mara ya pili niliokokaje tunafahamu tu, niliokoka kwa neema kwa njia ya imani wa efeso 2ili na kwa sababu hiyo maana yake nilivyozaliwa mara ya pili nimezaliwa kwa roho kaatavoonesha katika kipindi kinachokuja k baada ya kuzaliwa mara ya pili maisha yangu nayaendeshaje nayaendesha kwa imani na kwa sababu anakuwa naongozwa na, na, na roho mtakatifu ama nayaendesha kwa sheria torati amri mri kumi na kwa sababu anakuwa anaongozwa na mwili na anapozungumzia kuongozwa na mwili ama kuenenda mwilini anazungumzia sio kwamba huu mwili ulionao wa damu na nyama unahoshika ni mbaya sicho anachozungumza anapozungumzia kwenda kuongozwa kwa mwili anazungumzia kuongozwa na milango mitano ya fahamu kwa maana kuona kusikia ku, nini kuonja eh, alafu kugusa na kunusa na ukiangalia kwenye kanisa kwa asilimia kubwa watu wanafanyaje maamuzi wanafanya maamuzi kwa kutumia milango mitano ya fahamu na kwa sababu huo hawa watu wanaongozwa na milango mitano ya fahamu na kwa namano wa wanaongozwa kwa mwili si, unaposoma maneno katika mwili kwenye kwenye bibilia haso agano jipya Uh, kuna maneno mawili ambayo yanatumika ya, ya ya ya, ya ya ya kama mwili kuna neno la kwanza ambazo ni sa eh, ambalo ndo inakuwa ni milango mitano ya fam. actually, actually uh, ukisoma zaidi wanasema yes ni milango mitano ya femu lakini nasema zaidi walivokuwa wanamaanisha kwawakatihuo kwa, kwa lugha kisana ni kuongozwa na kwamba kuongozwa ntafute Sio, sensual. Sensual ama organ ni kama nguu ki kuieweka lakini ni kama un... U... hivyo <sighs> hivo niachie tupiimenyele kwamba unaongozwa es ni milango mitano ya fahamu lakini kufikiri kwako mda wote kunaongozwa na tamaa za mwili tamaa za mwili kwamba kwa maana ya kwa maana ya ya ya tamaa ya, ya, ya, ya tamaya ngono tamaa ya nini na ukiangalia kwenye kwa mfano kwenye kanisa hicho ndo kitu ambacho kinatafuna kanisa na ndo, ndo mazungumzo yalipojikita hapo angalia da, da, wanaita dhambi kubwa wanaita kuliko ote nini ni hiyo lakini inawezekana ukawa unamchungaji una anapiga mke wake lakini naonekana nik wanasema amngi kidogo unaweza ukawa unaezaukwanamshirikaamchungaji nimbea kulioaakuchukuadarasakujifunzachunaji umbea inaonekana inaonekanaso unaweza ukawa na wanakwaya ni wakorofi waoowakorofi kwelikweli kuliko kuliko shetani mwenye jicho moja tu kwamba kuna maeneo ok swala liko vipi swala liko hapa kwamba lazima nifanye maamuzi kwa kuwa mimi nimezaliwa mara ya pili na nilizaliwa kwa kupitia neema kwa njia ya imani natakiwa niendelee kuendesha maisha yangu kwa neema kwa njia ya imani na ninavyofanya hivyo nafungua mlango na kumruhusu roho mtakatifu aniongoze nikikataa kufanya hivyo nikaamua kuendesha maisha yangu kufuata sheria torati mri kumi heni maana yake ni kwamba nasema nataka kuongozwa na matendo ya mwilini na ama nataka kuongozwa na milango mitano faham nan kila kitu changu nitakachokifanya nitakuwa nafanya ili ilmoja ili nionekane na wanadamu ndio maana bwana yesu wakati anazungumza na mafarisayo akasema mafarisayo mnapamba kaburi kwa nje vizuri mnalipiga rangi vizuri lakini ndani lina mifupa ama kikombe mnaosha nje lakini ndani hamkioshi na kuenenda katika roho maanake kwamba umeoshwa ndani ko ni safi ndani aa safi nje kuenenda katika mwili ni kwamba unashughulika na nje lakini ndani ni pachafu na hatua ya kwanza sasa ya kuweza kuenenda katika maisha ya rohoni ama kuongozwa kwa roho ni kuzaliwa mara ya pili kumpokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako na kama hujafanya hivyo ngoja nikupe fursa fanya maombi yafuatayo tafadhali mab hey yesu ninaamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani uondoe dhambi zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niwe mwenye haki ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana namwokozo wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa yo maombi mafupi kabisa ninakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu basi kutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gani na yesu ni kristo na bwana piga simu sasa kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu hurumagadi kinachoita imani makini ili kuweka oda yako piga simu sasa 9 9 242, au sasab aubb aubjifunza siri ya ulinzi ushindi na mafanikio kupitia kitabu hiki cha imani makini kati ya mambo ambayo mwalimu mwalimuurumagadi amefundisha ndani ya kitabu hiki cha imani makini ni utendaji kazi wa imani sheria ya imani adui wa imani na tofauti ya imani thabiti na imani dhaifu na pia ametoa mifano mbalimbali mbali ya matumizi ya imani sasa weka oda ya kitabu hiki cha imani makini kwa kupitia namba sfurisabaan t tano ifurisuri mbilnmbili au sfuri stsabatatu tano ifurisfuri mbili n mbili au sfuri sabast tan fimbil mbilmaimakini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu huruma gadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242