vipindi hivi vya neema na kweli vinaleto kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama kuna eneo lolote umekwama upati matokeo anaotakiwa kwenye moyo wako kuna shida sasa wingine anasemasaanigeuzi kama livogeuzanni sauti inawezekana kila siku anakugeuza kugeuza unaingiza matakataka tena kwa sababu tunafahamu tulivyozaliwa mara ya tili tumeambiwa tumepewa moyo mpya kukelekewa na roho mpya lakini yakombo moja anasema uwezo wa kudanganya moyo wake tunaendelea nilisema la mwisho hii ni ya mwisho sasa sawa juya tuangalie kuhusu moyo kuna, kuna vitu kama viwili vitatu hivi vinahitaji kukatiwa kaziwa ili vikae sawa <coughs> uh, <coughs> tumekuwa tukiangalia habari ya moyo nataa tuanze na kuangalia mistari miwili mstari wa kwanza unapatikana katika mithali kumi na sita mstari wa kwanza ni mstari ambao nadhani kila mtu anaitwa mlokoli anaujua sawa eh. anasema maandalio ya moyo ni ya mwanadamu bali jawabu la ulimi hutoka kwa bwana maandalio ya moyo ni ya nani jawabu la ulimi linatoka wasi maana yake nini Eh? anakuonyesha kuna uhusiano kati ya moyo wako na wewe kupata majibu kutoka kwa bwana sawa anakuonyesha mgawanyiko wa kiutendaji haswa inapofika kwenye suala la eidha wewe kuomba ama kutoa tamko anasema jawabu la ulimi majibu ya kile ulichokisema yanatoka kwa bwana lakini maandalizi ya moyo ni wajibu wako wewe hmm? kama nakumbuka somo lilopita tuliangalia stori ya mpanzi nakumbuka hmm. eh? He, tukaona amekwenda kupanda alafu anasema mbegu kadhaa zikaanguka pembeni ya njia bwana wesu anasema hawa ni wale ambao wamesikia neno alafu hawakupata ufahamu hawakulielewa sawa so, alafu anasema adui ama shetani ama ibilisi akaja kulinyakua toka mioyoni mwao kwahiyo inakupa picha gani nakupa picha unaposikia kitu kinaenda moyoni moja kwa moja akiji kwenye akili kwanza sawa sasa kikienda moyoni una uamuzi wa kukikubali ama fanya nini kukikataa na kwa kawaida kitu ambacho hatujakielewa wanadamu tunafanya nini tunakikataa sawa sawa kwa wanawngiwa wunavyosikiliza akili yako ikikubali na moyo unafanyaje unakubali akili ikikataa moyo unafanya nini nakataa kwa hio anasema hawa ni wale ambao wamesikia neno halafu hawakuelewa hawakupata ufahamu anasema kwa kuwa hawakupata ufahamu akaja adui <coughs> akalinyakua toka mioyoni mwao uko hmm? ndugu ndugu mmoja alikuja lini hapa akawa anatueleza wiki iliopita wiki iliopita wiki, wikiii kwamba alitufahamu kupitia kwenye youtube anasema alivyoanza kusikiliza alikuwa anazima anatukana anaendelea na shughuli zake alafu baadae naseaoa nimsikilize tena of course ya kumalizia lakini akumalizia naongea ni oja nimsklze umjinga tena hmm? anakuja anasikiliza kitu kingine kinamkorofisha anaacha naaumpouzi huyu awa ndo walewale manabii wa uongo anakaa anazunguka ala nazktna kidoga kenye tena, tena ikaingia kwenye damu kwenye damu akafunga safari akaja tunaenda sawa kwa kwaho mwanza alipokuwa akisikiliza kwa kuwa alikuwa haelewi kinachozungumzwa akili inafanya nini inakataa na akili ikikataa maanaake ni kwamba hicho alichokisikia hakiwezi kubakia ndani ya moyo lakini mwanaesi akasema kuna wengine hawa wamepandwa kwenye miamba wanapolisikia lile neno wanalipokea kwa furaha lakini kwa kuwa lile neno halijatia mizizi ndani yao ikitokea dhiki na udhia kwa sababu ya lile neno na hichi ndio kitu ambacho wakristo wengi hawaelewi si ukisikia neno ukalielewa ukalipokea likakupa furaha likakufurahisha lazima pia ujiandae kwamba nini adui atakuja kuleta kero dhiki udhia masumbufu kwa sababu ya lile neno sio kwa sababu ya wewe ndo maana nani akasemaje yakobo kujaribiwa kwa imani eno sasa wengi akishasikia neno alafu akitoka hapo vikienda vikiumana ana mind anasema alikuwa kweli nilijua lijua tanatudangaji kwahio anasema kwa kuwa neno lilikuwa halina mizizi likanyenya makwazo makwazo nini uchungu <coughs> kwa ho ikasababisha nini nena alikufika mahali kama mizizi haijaenda chini alafu ukatokea ukame nini kinatokea na eh? nanikumbusha miaka mingi mzee mmoja huko kwetu huko akaenda benki akachukua mkopo wa mamilioni ya hela akaenda kulima shamba akalima maharage alafu baada ya kama wiki mbili akaamua kwenda kutembea shambani alivofika shambani alichokiona akikumbariki yale maharage yote shamba zima na tunazungumzia hapa zaidi ya eka mia mbili yote amekauka kwa hyu mzee akawa na hekima akatafuta mti wenye kimvuli akakaa hapo chini akuinuka tena wakaja wakamwinua aleluya bwana akubariki wakaenda wakamvika stori ajabariki sana hiyo hiyosi eh. kwa sababu yale maharage yalikuwa ndo yameanza kuota mizizi yajaingia na mvua ilipokata jua likawa kali tunaelewan okewangapa okay, wanajua chini huo kuna eh? maji inga yako mbali sana zaa nyingine kama dareslam kitu anaita aetab maji yalioko chini ya ardhi yako juu sana ndowana mvua kidogo tumafuriko sawa so, halafu kuna ngoma ngumu kaa kule kaskazini aani kitu kinapiga na kupiga ardhi na kuangalia tunasema bado unayo nyingine yani mpaka usikie mafuriko <laughs> ni shughuli tuko sawa kwa hio anasema hawa ambao walisikia neno alafu neno alikuwa na mizizi ndani yao inapotokea dhiki na naudhia kwa sababu ya neno sio kwa sababu ya kitu kingine chote sawa anasema wakakuazika na maana huwa huo watu hivi kama umeamua unataka kuingia kwenye maombi especially maombi yakubadilisha hali ulionayo ama umeamua unataka kukubadilisha staili ya maisha ikubaliani na kile ambacho nayo linasema ili utoke hapo ulipo uende engo nyingine kitu cha kwanza cha kujihathari nacho ni makwazo na ibiliti ni mzuri sana atahakikisha tu amekuvuruga n yani atahakikisha tu atakuletea mawazo ya kipumbavu atakuletea hoja za kijinga alafu utaanza kuzipokea ukija kushtuka unasema kwanza leo pamechafuka ndani mno maombi leo oja nitulie kwanza pata na, nao ni na mi mwenyewe tu mbonacioni mikono nimi mwenyewe sa nimechafuka sanah alafu una visingizio hata uu mpuzi amenchafua sana huyu lakini ukweli ni kwamba ndo umeshashindwa kwa sababu jamaa anajua jinsi ulivyo halafu akasema na wengine wakawa wamepandwa kwenye miba M- neno limezaa mbegu imezaa vizuri yaani mii nimeota vizuri napenda kwenye luka alivoandika anasema kwa sababu ya anasema wakadanganywa na fedha alafu wakaingiwa na tamaa ya mali alafu anasema na shughuli za dunia hii actually eltafsiri sahii kwa kiingereza anasema aniety kwamba wasiwasi kwa ajili ya maisha anasema vikabana lile neno vikanyonga lile neno lile neno likashindwa kuivisha sio kuzalisha kuivisha maanaake matunda alishatoka sawa na ilikuwa ni wakati wa kuivisha lakini huyu mtu mazingira yakamtengenezea mazingira halafu neno lika sawa so, nishaona watu sana namna hiyo si kwenye familia ya kwetu pia tunaye yee ni bingwa ataenda mahali ataingia kwenye mgodi wataanza kuchimba wenzake na yeye yupo alafu ataenda atakaa vizuri kabisa alafu atapata wazo siku moja ngoja niende mjini nikasalimie akienda wenzake anatoa mawe madini akija akirudi walishatawanyika wote ana kit kwayo itamuuma atalalamika atatafuta watu wengine ataenda atashirikiana nao atakasafarii sitoke kabisa na kweli atokizakaa miezi mitano sita saba alafu atapata wazo kusalimia akipata wazi la kwenda kusalimia tu huku nyuma <laughs> eh, anashindwa kuihisha suko sawa sasa ndio maana anasema maandalio ya moyo ni ya mwanadamu jawabu la ulimi linatoka kwa mungu na bwana yesu alishatuambia katika kwa mfano matayo saba nane alisema kila aombae hufanya nini hupokea shida inakuja ni kwamba ukishapokea lile jibu lako ndani ya moyo yoyote muyaombayo mkifaya nini mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu unapokea wakati gani wakati ule unaposali sasa kati a nimepokea mpaka hicho kitu kije kidhihirike wengi hapa katikati ndipo wanapovuruga na ndicho ambacho neno linatuambia kwamba hayo maandalio hayo, hayo kutunza moyo ni wajibu wako wewe sio wajibu wa mungu ndo wana mishali htat anasema linda sana moyo wako kuliko vyote ulindavyo sawa Eh? Mm. okay sasa niachie achie hiyo hapo tutarudi kuo nani anandaa moyo halafu eh? wa nini analeta majibu kwahiyo nakuonyesha hawezi kufanya kazi bila moyo wako eh? mm. laza tuvione vituhii kitu ni serious te nikakuisha kwenye story moja samueli wa kwanza mlango wa kumi kuna mtu anaitwa sauli akiwa kijana mdogo wakati huo akaenda kwa samueli nabii mwonaji mstari wa kwanza anasema hivi bwana akamwambia sameli hata uh, sori moja kumi sio kumina sit sameli wakanz tsamel wakanza mstari wa kwanza anasema ndipo samueli akatoa kichupa cha mafuta akayamimina kichwani pake ani kichwani pasauli akambusu akasema je bwana hakukutia mafuta uwe mkuu juu ya watu wake israeli nawe utamiliki watu wa bwana na kuwaokoa na mikono ya adui zao kisha hii itakuwa ishara kwamba itakuwa ishara kwako ya kuwa bwana amekutia mafuta uwe mkuu juu ya urithi wake utakapoondoka kwangu leo utakutana na wanaume wawili karibu na kaburi la la, la raheli katika mpaka wa menya, benyamini huko selsa nao watakuambia punda hao uliokwenda kuwatafuta wameonekana na tazama baba yako ameacha kufikiri habari za punda anafikiri habari zenu akisema nifanye nini kwa ajili ya mwanangu huu mzee fitna kwelikweli a kwa, kwa sababu sauli akwenda mwenyewe sauli alikuwa na kijana mwingine msaidizi wake mzee roho mbaya kwelikweli anakumbuka mwanae tu akumbuki mwingine mawazo yangu tu E? a tanambia kila abiria achunge mzigo wake <laughs> e? wakenajia zamani wakati tunakuwa mtoto alikuwa ni mtoto wa kijiji e? mzee yeyote mtu mzima yoyote anza akucharaza viboko akakunyuka na ukienda kimwambia baba yako mamaako naye anakucharaza kwa sababu mekuja kusema lakini sikuhizi mwambie mtoto wa mtu hiyo aafu akawambia mzazi wake <laughs> anasema kisha utakwenda mbele kumbuka huu ni unabii samueli anatoa juu ya sauli kisha utakwenda uh, mbele kutoka hapo na kufika kwa mwaloni wa tabori na hapo watu watatu watakutana nawe wanaokwea kumwendea mungu huko betheli mmoja anachukua wanambuzi watatu na wengine mwingine anachukua mikate mitatu na wengine anachukua mwingine anachukua kiriba cha divai nao watakusalimu na kukupa mikate miwili nao utaipokea mikononi mwao baada ya hayo utafika gibea ya mungu hapo palipo na ngome wa filisti kisha itakuwa utakapofika mjini utakutana na kundi la manabii wakishuka kutoka mahali pa juu wenye kinanda na tari na kinubi na filimbi mbele yao nao watakuwa wakitabiri ama wakitoa unabii wakiprofesai na roho ya bwana itakujilia kwa nguvu nawe utatabiri pamoja nao nawe utageuzwa kuwa mtu mwingine basi hapo ishara hizi zitakapokutukia fanya kama uonavyo vema kwa kuwa mungu yu pamoja nawe kwa mana wengine anasema hizo ishara zikishatimia lolote utakaloamua kulifanya mungu atakuunga mkono tis nane nawe utateremka mbele yangu mpaka gilgal nami angalia nitakuteremkia huko ili kutoa sadaka za kuteketezwa na kuchinja sadaka za amani uh, siku saba utangoja hata nitakapokuja na kukuonyesha yatakayokupasa kufanya sasia mfero wa tisa anasema ikawa yaani sauli alipogeuka kumwacha nani samweli nabii mungu akambadilisha moyo ama akageuza moyo wa sauli nazo ishara zile zote zikatukia siku ile ile sawa nisikilize unaye nabii samweli anatoa unabii juu ya sauli leo ukitoka hapa kwangu ukienda utakutana na hichi na ichi na hichi na hichi itakuwa hivi itakuwa hivi itakuwa hivi itakuwa hivi sawa alafu anasema alipomaliza kutoa unabii wakati sauli anageuka kutoka mbele ya samueli ili zake anasema bwana akaugeuza moyo wa sauli ili nini ili huo unabii uliotolewa juu ya sauli juu yake uweze kutimia unapata picha gani picha unayopata ni kwamba uwezekano ni mkubwa sana ama inakuonyesha kwamba mungu hawezi kutenda jambo lolote katika maisha yako bila kutoki, kutenda kutokea katika moyo wako vinginevyo hasingekuwa na sababu ya kubadilisha moyo wa, sa- wa sauli ko kama nilisema huko nyuma nitasema leo kama kuna eneo lolote umekwama hupati matokeo yanaotakiwa kwenye moyo wako kuna shida sasa mengine anasema sasa anigeuzi kama alivyogeuza nni saudi inawezekana kila siku anakugeuza kugeuza ufika unaingiza matakataka tena kwa sababu tunafahamu tulivyozaliwa mara ya pili tumeambiwa tumepewa moyo mpya tukiwekewa na roho mpya lakini yakobo moj shst anasema una uwezo wa kudanganya moyo wako kwaio wengine tuna kazi mbovu tunakuja kama hapa tunasikiliza neno la mungu neno la mungu ukisikiliza kwa mfano yohana 1t5 msanwa tatu bwana yesu anawambia mitume ninyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia kwa hiyo unakuja unasikiliza neno moyo wako unasafishwa ukitoka hapa unaenda kukutana na ina karbanzira unaanza kuzungumza upuuzi then kabla ijafika saakbl jioni limoyo limekuwa lichafu ani limenyiwa na bata leluya wala amina aina shida maana bibilia inasema linda sana moyo wako kuliko vyote ulindavyi kwao tunafanya kazi ya kusafisha moyo kwa kutumia neno moyo unasafishika vizuri unatoka hapo unasikia furaha ule mkwambo likua unaona hauoni tena mbao ukitoka hapo po nje nakumbushana stori yangu maarufu naipenda kuliko te ni stori mlima litokea nilikuwa nda kwenye maombi niko kwenye hema wakina dada wawili wamepiga maombi wamekamua kwelikweli kwa wamekuja o karibu na kwenye hema wanapeana ushuhuda dada mmoja anamwambia mwenzake yaani nikishuka ile prado yangu mungu, mungu ile prado, prado, prado, prado. tena dada na, na, na, na, na, na, na, na mbali kasasuma, prado pranadendambaia pradyal yaani nakwambia hey, watankoma yan patna wake wamaombe kamsikiliza akasema lakini mwenzangu <laughs> <laughs> si kila mara hua tunakuja tunaomba tunahivi tunasia furaha lakini havitokei okay. <laughs> w- <waprada>, akasema <laughs> avitokei warada wakasema hivy akandkanamesau akaanza kuksafariniflani m- tumekuja hapa yaani kabla zijapita ya dakika tano labda anasema mi sikubali sikubaliul waprad wa sikubali sikubali kama vile anamwona vilionia daniya alakini namaj na kwamba alifunga kanga akasema leo bwana yesu ataniambia haiwezekani bwana yesu akaanza bwanayeu akanza kulnazalkichaa huyu mpuuzi huyu mwenzake moyo aseme ndivyo takavokuwa emeni mtumishi wa bwana anaingiza sumu yani ukienda kwa mtu kamwza kitu chake lakitu kwa, chakou kwambialai fanya maamuzi siku hiyo hiyo kwamba huyu mpuuzi sitakaa nimshirikishe kitu kingine chochote huyu mtu ni shida hafai ektuali unamwingiza unaeza kukalani nunua kinotbuku unakificha nyumbani kwako alafu unaandika pale listi ya wakaangasumu <laughs> <laughs> kao kila takaogea na wewe maneno ambayo hayakutimwa anakuvunja namwingiza jina pale na kisha kimekuwa cheusi black black book uh, uh, black list kwamba hii ni list ya wakaanga sumu hawa hawafai kao maana anasema maandalio ya moyo ni ya kwako linda sana moyo wako kuliko vyote unavyolinda kwa sababu humo ndipo ambapo mungu anatumia kuoperate ndipo ambapo mungu anatumia kutenda bila moyo wako hawezi kutimiza kitu mungu anafanya kazi kwa kuangalia neno lake sika nyeelewa eh? ukisoma kwa mfano wa efeso moja kumi na moja ya kuna watu mii lishawepuka siku nyingi sana yani hmm? na kunaengine kukubaliana nao anakuwa mzigo mna hmm? rafi yangu mmoja majuzi majuzi hapa akanipigia simu ana hishu yake anasema sie se fulani nataka ukanyinganisha kwa fulani nikaambia sina namba zake za simu te na ni kweli sina nikitaka kuzipata naeza kuzipata ndio naweza kuzipata lakini ishaanza kuona nikikubaliana nikikubalianatu inakuwa mzigo mtu hmm? akasema binadamu ni kama kama lifti nayajua ile lifti ya kwenye majengo marefu mm-hmm. inaitwa eleveta kwa kiingereza ukikutana nao hawakuacha ulipo <laughs> edha watakupandisha juu ama watakuteremsha chini kitu ambacho unauhakika nacho ni kwamba hawatakuacha walipokukuta sasa juhuliza kampani yako ni ipo wanakupandisha juu ama wanakuteremsha chini <laughs> <laughs> <laughs> waefeso moja knmoj anasema na ndani yake sisi nasi tulifanywa urithi huku tuki chaguliwa tangu awali sawasawa sawa na kusudi lake yeye ambaye yani mungu hufanya mambo yote kwa shauri la mapenzi yake anasema mungu anafanya mambo yote sawasawa sawa na ushauri unaotokana na mapenzi yake na mapenzi ya mungu tunayapata kutoa kwenye nini kwenye neno lake kwenye sawa sasa baada ya kusema hayo twende kwenye mafeso mlango wa nne mstari wa ishiri na tatu ntasoma kwenye tafsiri lakini ta kenye tafsiri a ampfied anasema na mfanywe wapya katika roho ya nia zenu na mfanywe wapya katika nini roho ya nia zenu naomba nisobe kunye lugha ya biblia moja Bible ya intafiedbibeya kiingerezanrnriingerezakiingerezai ki ki ki anasema hivi wa mtarihtatu unaita ukione pale anasema anbconanyed in the sirit of yormi alafu kwenye mabana anasema having a fresh mental and spiritual attitude kwamba anasema uwe na fresh mtizamo mpya katika nini katika kufikiri kwako na katika roho yako si kati ya vitu ambavyo vinatuangusha kila siku tunashindwa kufika mbali na tunashindwa kusimama kwenye neno la mungu mpaka litupe matokeo ni mtizamo tulionao ndio maana kama na mtizamo ambao simfurahii mtu hata kumsikiliza simsikilizi hmm? majuzi hapa na hata jana tena nilikuwa naangalia jana nilikuwa naangalia cnn ile tv ya marekani nikawa naangalia wametangaza george habart walker bush amefariki bushi mkubwa sio bush mtoto miaka tisiinanne alikuwa yeye ni mwanachama wa chama cha republican alafu nikaanza kutizama zamani wakati nakuwa wagombea wa urahisi marekani niliokuwa nawaunga mkono walikuwa ni wa demokrat kwa sababudemokrat walikuwa wakiingia wa madarakani walau wana wanapendelea pendelea afrika hivi sio wababe sio eh, sio misimamo sio mikali kihivyo kwao nilikuwa napenda napenda napenda napenda npanapenda a na demorat na nilikuwa ni mshabiki mzuri kwelikweli fact mpaka kipindi cha obama anagombania urahisi nilikuwa naunga mkono democrat demokrat ni nimarekani vile obama alivyoingia os kuna wazungu awakufurahi wakawa wanamshambulia hivi nikadhani wanamshambulia kwa sababu ya ngozi yake kwahio baadaye nikaanza kufuatilia nikaja nikakuta chama cha republican misingi yake mkubwa ni biblia si sababu ya taifa la marekani kuanza ni kwa sababu kuna watu walikimbia kutoka maeneo mbalimbali ya ulaya wakaenda marekani ili wapate uhuru wa kumwabudu mungu na nando maana katiba ya marekani siziko pointi kumi na tatu i pointi ngape sikumbuki msingi wake vyote kila kitu kimetoka kwenye biblia So, warepblian wanatetea hicho demokrat ndi wanaruhusu kila kitu ushoga kutoa mimba yaani oita chochote si yani. kwaio nilivoanza kufuatilia baadae ajayakuta nimebalika nimekuwa republican tena mpaka nimepitiliza an yani. sa nikisikia demokrati nasikia na kichefuchefu mtizamo wangu hivi kuhusu demokrati sio mzuri yaani ukitaka nikufute kufute ukishaseba tu ni demokrati na kufuta yani wala sihitaji kukusikiliza nanyelenachikizungumza <coughs> kwao kitu kinaitwa nini mtizamo sasa na wewe mtizamo wako kuhusu neno la mungu ama kuhusu mungu na neno lake itaamua kama ufanikiwe ama usifanikiwe lakini kana kwamba haitoshi pia mtizamo wako kuhusu unayemsikiliza ambaye anakuhudumia katika neno pia nao utachangia kuamua kama unafanikiwa ama haufanikiwi ukimwona nayekufundisha na kuongoza kwamba ni mtu poa unaweza ukamsema kile ukishikwa na tumbo la kuarisha unamwongelea tu unamsema vibaya exactly ndicho utakachokipata hutaka uweze kupokea kitu kutoka kwake kikaa tabasa mkubwa inasaidia na maana mara nyingi na mara nyingine actually nikaribu huduma zote ukitembea duniani kwa asilimia kubwa wale watu walio karibu na wachungaji huwa hawawezi kupokea kutoka kwa mchungaji kwa sababu wanamfahamu akishikwa na njaa wakati ameshikwa na asira anatupa vikombe na vijiko anapiga kelele nadai chakula wanajua wanaona sindio kama walipanga waamke saa kumi na mbili kuomba alafu mchungaji amka, wanajua wanakaa wanamsema wana wanmchambuwanamchambua anamchambua wana alafunani anafanya kitu cha maana maanaumba wanaharibu maisha yao kwa sababu ukishaanza kumchambua mtu unasahau kwamba yuko pale sio kwa sababu ya yee ni kwa sababu ya kristo aliyoko ndani mwake kwao kama umwheshimu yule mtu ni kwamba umheshimu kristo alioko ndani mwake na nautakaupoke kitu chochote inakuja kitu kinaitwa mtizamo sikiliza hakuna mtu yoyote mahali popote duniani ambaye alikuwa karibu na mchungaji mwinjilisi whatever kiongozi alafu akaanza kumsema ile kiongozi alafu mambo fkozi yatakata alafu baadae akaamua naama kanisa akaenda kanisa lingine akafanikiwa hutakaa ukute wa hivyo neve fogei kwa sababu kristo ni huyo huyo aliyoko ndani ya mtumishi a niko ndani ya mtumishi b I, mm-hmm. na yote inasababishwa na kitu kinaitwa nini mtizamu kwaho kishanyeona mimi na weyo ni saizi na na, na ingine inaenda mbali zaidi twende Kwe, kwenye ndoa kwenye ndoa kwanii mara nyingi wale maptn ama siu mke mme wa mtumishi mwandamizi unadhani kwanii wanageukaga wanakuwa ovyo nwanini hmm? wanakuwa ovyo wanageuka tengenewa mbwa koko mbwakoko ay hisi tunafaham vuguvuugu lizopita hapa listi ni ndefu wanaume na wanawake sizungumzia upande mmoja tu si kwa sababu anamjua huyu ni baba nani hii anamjua huyu ni mke wangu hamuheshimu kama mtumishi wa mungu kwao mtizamo wake kuhusu huyu anayesema huyu ni mme wangu huyu ni mke wangu unakuwa ni mbovu imekaa kimsa huo ndio ukweli kwanza tuzungumze kuhusu mtizamo kidogo wala htuzungumzie watumishi kwo mrelaxi lakini anachosema anasema ufanywe upya katika mtizamo wako wa kufikiri kwako na mtu wako wa ndani your attitude miaka mingi iliyopita wakati inaanza huduma ekcheli hata sina wwakia nimeanza utendo na hisi baada ya kuanza kupata ufunuo wa neema nikawa nina chuki kali sana kwa watumishi waandamizi ambao wanafundisha wengine torati wanafundisha masomo ambaobadala ya kumnyenyua kristo anamnyenyua adamu nilikuwa niko vere strong kuwakosoa na nilikuwa naenda mbali zaidi sikosoi tu mafundisho yao mpaka anaanza kuwashambulia na, na ni, ni kama naingia ndanimwa naanza ku nini guessing, Fale, Anto, nini kama natafuta kinachowasukuma wafundishe hivyo nini ko mtaalam ani nararua mbaya kabisa mpaka siku moja nimeingia bafuni nataka kuoga mungu akanyuliza liv bila chenga kwa nini unasema watumishi wangu wangapaajua inakushtua wakati wnadhalia unahufunua akasema kuanzia leo hii sitaki ni kusikie unawasema lngini amekosea najua fundisha watu kweli ni nini tabia zao mwenendo wao kwa nini wanafundisha hivyo haiku haikuhusu ni watumishi wangu mimi si watumishi wako wewe na nilikuwa na watumishi wawili nawashambulia hujawahi kuona i siwezi kutoa sentensi tatu bila kuwataja na kuwabamiza vya kutosha waio kwa hiyo kwa hiyo nataka utoke unampangwa kwenda kwenye maombi ndio ukifika kule kwa siku tatu m kuja mbele zangu e siku tatu nataka uwaombee na niwaombee nani wale usiwapenda kwaiyo livyoenda kwenye maombi nikajipinda nikaanza kuwaombea kwa mzigo o oh, haleluya <laughs> ilichosababisha sikujua wakati ule mungu alikuwa anafanya nini alichokuwa anafanya alikuwa anabadilisha mtizamo wangu kuhusu watumishi wake mm. ndo maana watu wengine wanapata shida wakikaa na mimi ntasimama hapa nitakosoa fundisho nitasema fundisho fulani sio sahihi course huo ukikaa huko taisi namsema fulani lakini simseemi nafundisha kweli nasema hili sio sahii kwa sababu n nasea moja mbili tatunne alafu ukija ukutaka kunyelezea tabia ule na mefavnahivi sikusikilizi wala sikuungi mkono sawa okay sat tumalizie kitu naumua kale kajamaa ketu moja tukachore hapa sawa eh, tukatumia hata kanasaidiaga kwo huyu ni wewe unaweza kawambia tumwenzi umwea unavyofanane huyu eh? hapa ni wewe sasa tunakugawanya hapa tunasema ndo asa kiswahili ikigumu mainmaind ninikakiswaili najua wanasema nia lakini nia siai kuipenda sana nikisema nia mnanyeelewa ni na nahatatueleweki tukisema nia ni. ni kwa nikwaio ni. eh, tuitatuadini akili ili tuweze hii unayatumia unafikiri nayo yeah. tuite akili tu si sindio kwaiyo hapa na kitu kinaitwa akili sawa kumbuka akili yako ni sehemu ya nafsi yako tuka sawa na nafsi na nini ina akili maamuzi na nini na hisia sawa kwaho una akili lakini pia una kitu kinaitwa nini maamuzi sawa yako ako sawa lakini pia kwenye hii akili yako ambao kuna maamuzi hapo ndiponapotokea kitu kinaita nini wazo kwao kutumia akili yako wazo linakuja alafu lile wazo ulikija wewe mwenyewe unapima kama ukubaliane nalo ama ufanye nini ulikatae sawa hivi ndivyo ulivyoumbwa sikosawa sasa hapa chini tuna kitu kinaitwa moyo ndou ambao tulienda kuuzungumza sawa eh? sawa na huu moyo sasa siju nisemeji moya unafanya kazi kwa kufuata kanuni ama niseme shida kisolia cho kigumu tunasema low sheria kwa mfano unaona kukwa naleai muda gani siku ishirini na moja hapa inapatikana ni kifaranga si sindio na hiyo ni utaratibu kwa kukuota duniani si sindio ni siku ishirini na moja kifaranga kinatoka Didi? mbegu nayo ukichukua maindi siju inajulikana siku saba kitu hicho sijui kitu gani hivyo hivyo kila kitu kina kanuni zake na tukisema kwamba inafanya kazi tukisema ni sheria maanake ni kwamba okay wangapi kwambak nakmba bwanawesi anasema moyo ni kama shamba na neno ni mbegu moyo wako wewe kazi yako ni kuzalisha kama vile ambavyo unaona shamba linavyozalisha ndivyo na moyo wako unavyozalisha moyo wako hauchagui hauna uwezo wa kuchagua nini kiingia na nini kisiingie kama vile ambavyo shamba haliwezi kuchagua mbegu gani yote shambani ukiondoka sasa hivi ukaenda ukapanda bangi shambani nini kinaota yani nakuhakikishia hata kama shamba lako liko pembeni ya kituo cha polisi shamba liwezi kugoma kusema polisi ao apo ka unapanda banki hapo shamba litaotesha na ukipanda mgomba litaotesha nini mgomba ukipanda mahindi taotesha nini mahindi huwezi ukapanda mahindi alafu ukavuna marage sawa kwa hiyo na moyo wako wewe hauwezi kuchagua wazo ukasema kwamba ili wazo ni jema ama ili wazo ni baya anayeamua kwamba hili wazo ni jema ama wazo ni baya ni nani akili yako wewe ndo unasikia unapima unasema hichi ndio hichi hapana tuko sawa sasa <clears throat> naga tulisema wazo ukijumlisha na emotion emothen mhemuko sindio nini mhemuko indnait mhemko si abaosaa mhemko kuna aina mbili si sindioe upendo ama nini hofu likishachanganyika namna hiyo likawa limeruhusiwa limeingia huku linakuwa kitu kinaitwa nini hisia sawa na tukaona hisia una hisia ya furaha amani sindio ambayo chimbuko lake ni haki ama una hisia za wasiwasi sintofahamu na uchungu ambayo chimbu lake nini ni hatia kujiona kwamba ufai austahili condemnation kwa luga ya kingereza wanasema tuko sawa haa tuka sawa sasa hisia zinaponyenyuka hizi hisia ambayo hisia kiukweli kabisa ndiongeza no kusema kwamba ndio kama akili ya moyo hisia Isi, zako ndo zinaongoza zina, zina, zina huo moyo kuzalisha bila hisia huwezi kuzalisha kitu Kwa sawa mm. kwa hiyo hisia zikianyenyuka zikawiva zika sawasawa tunakuja hapa chini kwenye mwili kwenye nini mm. mwili kwahio hizi hisia zako zitasukuma u mwili wako uchukue nini uchukue hatua sindio sawa na pia tunaweza kusema kwamba hapa ndo ulipo na nini unakuwa una tabia sikuna mtu mwingine ni mbea tu hata mwombe vipi awezikuacha umbea si na shida ni kwa sababu moyo wake umeshakuwa kuwa program di kusema watu ko hata mkiweka mkono mkiweka kijiti mkiweka baskeli huyu mtu atoki mpaka atakapoamua kuja kubadilisha kilichoingia ndani ya moyo wake ndio hii tabia huku nje itabadilika na hatua zake zitaanza kuwa tofauti bila hivyo mtaomba utanenda kwa lugha utafanya kila kitu it want change na utakapochukua hatua ndo unapata kitu kinaitwa nini matokeo kwa hiyo matokeo ulionayo katika maisha yako sasa hivi yanasababishwa na hatua ambazo umekuwa ukizichukua ama na tabia ulionayo na hii tabia inatokana na nini na hisia ambazo ziko ndani ya moyo wako na hisia zinatokana na nini na akili sasa so tuandike kitu kimoja hapa moja tunasema wazo jumlisha mhemko ambao inaitwa emotion upendo ama nini inakupa nini inakupa hisia sawa hisia ndo itasababisha nini hatua action hatua unazochukua sawa na hatua zinasababisha nini matokeo sawa sawa sasa kuanzia hapa kwenyehii okay. ni namba tatu ilikuwa namba tatu na hii hapa ni namba nne sawa kwao unapoanzia hapa kwenye namba moja ukaja mpaka hapa hichi kitu kinaitwa mtizamo na naomba niseme kitu kimoja si kunawtkuna watu kuna watu huwahisia zao ni kali m kusiko kitu unajua kuna watu wanahisia kali eh? ama ujuuho kama wewe ni mtu mwenye hisia kali kuwa mwangalifu sana chunga sana kuhusu mtizamo wako sawa kwa upande mmoja hizo hisia kali ni nzuri kama zina mtizamo sahihi kwa upande mngine hizo hisia zako ni mbaya kama zina mtizamo ambao sio sahihi sawa si wale wajamaa wanaojifunga mabomu wanauwa na wenzao ni watu wenye hisia kali lakini mtizamo wao nnini mbu kwa sababu moja nikwambia kitu ukiwa na hisia kali ni vigumu sana mtu kubadilisha mtizamo wako ngumu sana yaani mtu akianza kuongea tu umeshanyenyua mageiti umesha nyenya ukuta hutaki kusikia hicho kitu kila ukipata fursa ya kufungua mdomo ni kutetea msimamo wako mtizamo wako very dangerous na mara nyingi watu wanaokuzunguka wakishajua wewe ni mtu wa hivyo hawakupingi tena sasa ni bora kama kua una mtizamo sahii utakusaidia utakpisha mbali lakini kama mtizamo wako ni mbovu maana ake niwazidi kujichimbia shimo tunaelewana yeah. ama tunaelewana yeah. eh? kwa hiyo ninapopata wazo teni taratibu tujifunze kitu si wazo lolote nitakalolipata ndani ya kichwo changu ili wazo litaambatana ama na upendo ama na na nikisema upendo singine wanatafsiri vipya si zamani nikiwa huko monduli huko nani amea kusikia kitimoto kichemshwa harufu yake koja na aina arufu sasa eh? kwangu mimi harufu ya kitimoto inayochemshwa kwangu miw inanuka kikwapa kama kwapa iwaska mtu mwenye arufu kali kwenye kwapa ili na, ndo hivyo navyosikia hiyo ndo kitu ambao wawameleta kitimoto mara ya kwanza niko mdogo wakawa wanachemsha sikuweza hata kukaa hapo ndani ya nyumba akukaa njas ya yani. ko waliokua mtu akinyambia kula kitimoto mtizamo hey. wangu ulikuwa ni mkali kwelikweli siku moja kaka yangu kakaangu wakaja darslam kusalimia kwa wale wengi amjui nakaa nyumba moja saa mwa hapo nyuma sio mbali sana hapo walipojenga hoteli wanaita wanyama hoteli kukuwa kuna ba inaitwa moleba sasa k wanapika kitimoto kwao nimetoka na kaka yangu tukaenda pale amekaa tumeagiza bia pale miaka hiyo bwana nasasi mchungaji amesema nnanii alafu jamaa akasema tule kitimoto ab kitimoto gani kula tu tui ko akitimoto kikatengenezwa bakaangwa hichi chakukausha chsata kukausha kaeka okay, pale do, akaambia dogo onja banaaambonjatu koa nikaonja aleluya <laughs> <laughs> hey, nikaonja ya kwanza <laughs> na ya pili na ya tatu <laughs> ah, kitu ni kitamu kwelikweli ko nikawega mpenzi wa kitimoto lakini kila baada ya mda nikawa napata tatizo naweza nikala kama miezi mitatu minne alafu baadaye nikaanza kuumwa na kidole kidole kikaanza kuuma yani kinauma kabisa aani bila sababu yoyote nikishaanza kaatu vidole vinauma naachakula kitimoto napumzika kama mwezi hivi maumivu yanaondoka alafu naanza tena kasu mtizamo niliokuwa nao dhidi ya kitimoto kitimotolia ni mkali mno ko napokaa naanzakulaa na mtizamuutaaska na nateremshia na lakini problem ni kwamba ndani ishaoga kwamba kitimoto ni mbaya kitimoto kina madhara kula kitimoto kule ndani madara mfumo wangu mzima unaanza kutafuta namna ya yakuthibitisha kwamba kitimoto sio kitu kizuri k akaja na ogram gani gumba kuuma kwao zamani nilikuwa na chuki na chuki inazaliwa na hofu kwao wazo lote unalolipata eidha unaweza ukawa unalipenda ama unalichukia tunapozungumzia habari ya upendo na hofu kwamba ukiwaza kitu fulani isia, nini mwehemuko gani unaenyuka ndani mwako siku hizi siioni sana lakini kipindi cha jackson moon anamkumbuka dtsimamia vidali namna hii bad hmm? watu walikuwa wakienda uwanjani jackson akitokeza especially wakina dada wanashangilia mpaka wanazimia na, na, na, na, kwa onaga hiyo wanazimia kabisa I, yani mtu anakata moto aani yani ikwamba anampenda miaa akimwona jackson, jackson namna hii yaani hisia zinazotembea umo ndani yani ule upendo wake kwake mpaka kili lazima anazimia mnaanza kumpepea na wakuwa watu wamejaa mno kuna mabausa kule kwa kwo kabinti kanakamatwa kananyuliwa ju hviwanjani kanapigwa na upepo a alafu akizunduika kanateramishwa chini hiyo wazo lolote kuna wengine hapa tukizungumza habari ya hela wengine wanasikia raha azungumza bara ya mshiko anasogea navuta na kiti uelezea eh, eh, vizuri ani anasikia raha mambo ya hela kuna mngine akisikia hela uchungu nanyenyuka yan akisikia hela tu anakumbuka matatizo sina hichi sina kile sina kile nadaiwa nadaiwaihi nadaiwa kile dedede, dedede, dedede, uchungu nanyenyuka anaanza kununa yani hela anaichukia sasa moja niache kwanza eesem kama mbili ni koyashe matayo misa matayo marko tede marko marko kumi na moja mstarie wa shine na tatu sasamba mstare wa shini na tano kumbuka tulipoanzia maandalio ya moyo ni ya mwanadamu bali jawabu la ulimi linatoka kwa bwana bwana wesu anasema hivi e mtoro wa shi na mbili anasema mwaminini mungu alafu shiri na tat anasema nawaambia yeyote atakayeuambia mlima huu ng'ooka ukatupwe baharini wala asione shaka moyoni mwake ila aamini kwamba hayo asemayo yametukia yatakuwa yake kwa sababu hiyo ya nini ya kuamini kwamba utakalolisema zitatokea kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa ya nani yen alafu ishiri e, na tano anasema nanyi kila msimamapo na kusali sameheni mkiwa na neno juu ya mtu ili na baba yenu waliye mbinguni awasamehe na ninyi makosa yenu askiz vizuri bwana yesu anaunganisha habari ya kusamehe na habari ya wewe kuomba na habari ya yawewe kutamka kitu na hilo neno kusamehe ukisoma kutoka kwenye lugha ya kigiriki ukaangalia tafsiri nyingine mojawapo anasema ni to send away kulipeleka kulisukumilia kuli mbali kwa ho anasema kama umeingia kwenye maombi alafu una wazo baya una neno una kitu una hisia ambazo si sahihi kuhusu ndugu yako rafiki yako jirani yako anasema hizo hisia hayo mawazo yasukumilie mbali kama umeenda unapiga matamko nasema sijui kansa ondoka sijui mlima ondoka anasema kama una ishu na mtu ndani mwako akikisha hiyo ishu umeachana nayo umeiondoa samehe send sendic awei isukumilie mbali hii ni e mmesikika siasikika ende sehemu nyingine tutaruia hapo lakini tende naani matayo sita <tri> matayo sita tunafahamu kwazina mstari wa ngatan anazungumzia tusome tuanzie mstari wa, wa okay. Etu, so msa, tisa basi ninyi salini hivi bwanayesu anafundisha mitume namna kusali baba yetu uliye mbinguni jina lako litukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko mbinguni utupe leo riziki yetu utusamee eh, deni zetu kama sisi nasi tunavyowasamee wa wadeni wa wetu na usitie majaribuni lakini utuokoe na yule mwovu kwa kuwa ufalme ni wako na nguvu na utukufu hata milele la, amina laamina sindio ku anasema kwa maana anaunganisha hapo hapo kwa sababu kwa ale sasa kwa sababu mkiwasamehe watu makosa yao na baba yenu wa mbinguni atawasamehe ninyi bali msipowasamehe watu makosa yao wala baba yenu hata wasamehe ninyi makosa unafahamu kwenye agano jipya kwamba afes uh, 4 b anasema msamehe kama baba naye katika kristo yesu lakini kuna nataka nikuonyeshe hapa anazungumzia habari ya kushikilia kitu kushikilia mtu anasema kama wewe hutaamua kumsamehe huyo mtu baba yako wa mbinguni hana analoweza kufanya katika kukusaidia kusaidia hokusamehe e okay. taratibu <coughs> nimeingia kuomba sindio eh? ulioona ninapochukua wazo likachanganyikana na hisia then kupitia mwili wangu kuna movement kuna hatua ambazo zinaanza kuchukuliwa ili kuniletea matokeo si mwili wako ni chombo cha moyo wako na moyo wako ni chombo cha akili yako utakapoamua kwamba nataka kwenda kuoga moyo unaanza kuupelekesha mwili uanze kuchukua hatua za kusababisha wewe kuoga hmm. sawa hmm. eh? hmm. tunaelewana kao akili inaamua nataka kwenda kuoga hmm? kwao ukishaamua moyo unaanza unatuma meseji kwenye mwili wako nyenyuka tuende tushughulikia maji akili ikiamua sasa naenda kulala wanaesasi ndomaana yeah. huwa na wachallengi watu wanaosinzia kanisani kanisanisaa <laughs> ni uamuzi wako seriously usisingizie shetani wala usisingizie kitu chochote si akili yako shakubaliana kwamba isokee okay kusinzia kanisani moyo wako ta... n yani ukipatatafai za kusikia moyo wako moyowako anasema wakat wkulala umefika <laughs> ka mwili unaenza ku kila kitu hata vipi ujitaidivipi Si. kwa sababu akili yako inaona kulala ni ni na unasema sahii naanasemasio no n ndomana na visingizio mtu akikwambia inawezekana ukakaa bila kulala unakuja na visingizio tu jana usiku nilichelewa kulala Una, unajua nilifanya hivi Una, vile Una, unajua ani visingizio ngwa na visingizio vyote vile vinaai unatuma ujumbe kwenye moyo kwamba isokee kulala okay kuna wengine katika biblia analala wengine wakiomba usiku nikwo mwenyewe <laughs> eh? kwama akishtuka usiku mi nafanyaga hivyo nikishtuka usiku, usiku usingizi ukikata naanza kuomba dakika tano huwa nyingi kidonge cha usingizi cha hatari yani yaani <laughs> eh? nikianza kuomba tu dakika tano nyingi huyo nimeshapita zangu yani kuona umu ndani pamesha yjua kidonge cha usingizi nini maombi inaanza <laughs> e kueleweka <coughs> Hmm? Yeah. tuko sawa sasa kitu ambacho ukioni kuna vitu ambavyo tunaviona hapa maana inakuwa rahis ukisema nataka kula okay kwa wale waliwahi kufunga kwa mfano mimi binafsi nitakapoamua kwamba kuanzia kesho nafunga nikafanya uamuzi nikaamka asubuhi nikaanza maombi labda nikaanza ukiri nikafanya nini nitashinda vizuri mpaka jioni kama nafungua jioni, nafungua jioni jioni naenda siku tatu nitaenda siku tatu hamna kuumwa na kichwa wala chochote lakini nikaamka sina mpango wa kufunga lakini sijakunywa chai sijala nikaenda na shughuli zangu kichwa hujawahi kuona kwa nini kitu kuna kichaktan t na mgine napatagahali a namnahiyo hey yaani kama nimeamua kufunga nikiamka nitaanza kufanya ukiri ntaanza ku, ku, kusoma neno nitaanza kuomba sistim nzima inajua kwamba kwenye yale ya maombe kuna namna ambayo mi siu mwili unafanyaji siumwi sichoki lakini nikiamua tu nimeamka na nami zau imashuhuli zangu nimekaa na nana kichwa na siku mbili za kusota kusotahap naanza kujakujakjj kukuonyesha kwamba ukishaamua moyo unashirikiana na mwili ili hicho ulichokiamua kitokee sasa kama akili yako ikiamua naenda kuoga unaenda kuoga ikiamua kwamba wakati wa kula umefika unaenda unakula vipi ukiamua kwamba sasa mimi nataka kuwa tajiri hmm? eh? vipi ukiamua kwamba nataka kuishi maisha yangu sawasawa na mungu alivyokusudia mimi kuishi katika utele na utoshelevu siku zote na ibilisi na washirika wake watakudanganya kwamba haitegemeani na wewe inategemeana na mazingira yako kume mwenye maamuzi ni wewe yaani hivi vitu vimekuwa pruvi tena na tena miaka mingi iliyopita wakafanya utafiti kenya nairobi wakaenda wakachukua makahaba wakaanza kuwapima ukimwi matokeo yaliokutana nayo walishangaa a kuta kahaba hawana ukimwi nani katika kila kahaba kumi walikuwa na ukimwi ni mmoja tu ama wawili na baada ya kuwadadisi na kuzungumza nao wakaja wakakuta kuna tofauti katika mtizamo kati ya makahaba waliopata ukimwi na nmakaaba ambao hawajapata ukimwi wale ambao hawajapata ukimwi wakakuta kwamba hawana hofu ya kupata ukimwi anaamua nimeamua kuwa kahaba litakalokuja poatu wale walioingia kwa sababu labda anaogopa huko anaogopa ukimwi ana ukimw sikapate ukimwi siku ya kwanza tu wakaondoka nao si ile ile hofu itaakisha imekutanisha na mtu mwenye ukimwi siku hiyo manakaa mtaki tena <laughs> eh? kwa sababu sikiliza lile unalolipenda linakujia siku zote na lile unaloliofia linakujia siku zote ndo biblia inavyosema apa vijawai kusoma eh? eh? Un- unaona mtu kama bwana yesu alikuwa anatembea katika kiwango cha juu cha upendo peace ilikuwa inamzunguka ilikuwa ni hali ya juu ndo maana watoto okay fanya siku moja hebu sikumoja nena kwa lugha alafu nenda sehemu ambayo ina watoto yaani umefanya maombi yako menena kwa lugha labda salizima alafu nenda kwenye sehemu yenye watoto utaona vitoto vyote vinakukimbilia watototo wanasikia raakukaa raundi wewe sasa toka umewaza mautumbo yako huko umejaa uchungu kinyerezi wane kinyerezi tu alafu usoge sehemu kuna watoto wote wanatawanyika yaani ala haitaji kuambiwa hakuna n mpaka mbwa wanakaa mbali <laughs> seriously <laughs> no hi vitu ni halisik <laughs> okay. hivi okay. yes, wangapi wanajua ukiwa na mauchungu na maasira yako na mauchungu yako hata kuonana na watu utaki hivi <laughs> unajua hiyo hali unaosikia kwama sita kuonana na watu sitaki simu na ndivyo watu na wakikumbuka hawataki kukuona <laughs> <laughs> ndipo tulivyoumbwa ndomana anasema maandalio ya moyo ni kazi yako wewe hiyo bwanai anasema unapoingia kwenye maombi kama una neno dhidi ya mtu kama una uchungu kama una unamtizamo mbovu kuhusu mtu fulani badilisha huo mtizamo achilia achana na huo mtizamo achana na huo uchungu drop it achana na hiyo kitu kwa nini anakuambia hivo kwa sababu anajua kumbuka unavyoingia kuomba sindio ukiwa na furaha na amani theni namaana mko kwenye hamoni unakubaliana hicho kitu am, ampingani hiyo hicho kitu kitavutika kitakuja kwako tuliona kwamba ameita mbingu na nchi zio mashahidi kwamba utakachokichagua wewe mbingu na nchi zinatakiwa zikupatie ndiyo sindio eh? kwao tukaona unapicha pamoja na hisia zile hisia ulizo nazo ndo zitaamua kambi ipi ikuhudumia kambi ya ibilisi ama kambi ya mungu ufalme wa mungu ama ufalme wa ibilisi kwa ho kama nna wazo picha yangu nimeingia kwenye maombi nna picha labda nilikuwa naomba nini nimeingia naomba jogo la kienyeji nataka supu ya kuku a kienyeji ni tamu sana si sindio kwaho nimeomba nimemaliza nimesema amen lakini wakati huo huo nnaishu namaliki kwaho wakati naomba naombal ah, mjinga yule ngoja tu le jamaa mbaya kwanza tujamanarombaya kwanzanisadia tanjaingoja nao napowaza ule wa kienyeji lile jogo ambao nalitaka kwelikweli unajua kinachotokea ile picha nilionayo haiambatani na furaha tena inaambatana na huu uchungu kwa sababu kujua huu uchungu ni dhidi ya mali kinach dhidi ya jogoo <laughs> <laughs> inaweza kueleka hiyo moa nataskiri kwamba uchungu ulionao na asira ulionao ni dhidi ya nini ya jogo kwao tufanya nini jogo lisije kaio jogoa alivaa nini jogoa aliji alafu sema mbona aijim nami nliomba huko mwooni mwako kukoje kwa sababu mwanadamu alivoumbwa ameumbwa kukimbia nini maumivu umeomba sijuu ni gari hey, katika jina la yesu skris nadaka gari umeomba sijui ni kodi ya nyumba umeomba siju ni mtaji oh, korobosho eh, eh. na koroboi eh, eh. oh, haleluya haleluya aeuyaeluya kibatari y lakini nani mwako una uchungu dhidi ya na woo oh, unawaza mda wote hiyo hela yako hiyo oh, aeluya oh, lakisita yangu inakuja oh, aeluya lakini ndani mwako una uchungu una, una ssues moyo wako una konfuzi haujui kwama huo uchungu ulionao na sitofamu ulionayo ni dhidi ya karumanzira na sio dhidi ya lakisita ko sigino inaenda akikisha hela iji huku nakuja kuja amai kuja hiyo ni upande mmoja wa shilingi tende upande wa pili wa shilingi utaupenda huo yaani kwenye hiyo yon swala la uchungu aan la kushikilia mtu <laughs> ndawaakwambia achilia luka ta 7 luka 6 7 hadi bwana bwanawsi anasema hivi msihukumu nanyi amtahukumiwa msilaumu nanyi amtalaumiwa achilieni nanyi mtavaa nini <laughs> mtaachiliwa wapeni watu vitu nanyi mtavaa nini mtapewa kipimo cha nini cha kujaa na kushindiliwa na kusukwasukwa hata kumwagika ndicho watu watakachowapa vifuani mwenu vifuani mwenu najia kifuani ni wapi moyoni hiiniyo bosom kwa kuwa kipimo kile kile mpimacho ndicho mtakachopimiwa usihukumu usi okay tumesha hukumu wangapi kuna watu wengine ni wataalam hawajaenda shule lakini wana maoni ya kila kitu yaani wajaenda shule ya kitaalam hajasomea yani, engineering lakini ukija daraja wamelijenga vibaya lile daraja hamna nondo chache vile lile <coughs> utanyambia <piyato>. tu <coughs> yaani <tanyain piyato> ana maoni yani yee ni wakuhukumu kila kitu i pewa ugali wake na maharage pale anapiga ta aya maraja ngekewa nazi aki ni lena moja tukaenda kuhudumu mkoana tukaletewa chakula baba yule arajamweneachokoanakiwaza akawa ameanza kuongeani ku, ku, ku hajafurahia wakati yu, sasa uzuri kao yule alituletea anatoka kwa hiyo akumsikia vizuri nikaambia o ndugu huko kwa mke wako hapa hacha <laughs> upuzi lichoekewa kula ndo bwanaz listakachowaandalia mezani kuleni paulo akasema usio na maswaliba jaman <laughs> ataa kukosoa kila kitu kituyani mimi sipendi mimi sipendi mimi napenda kula <laughs> nikawa namengenya mimi, mimi ugali wa nini unaitwa wa dona sili sipendi laini imefika hapo imewekwa ugali wa dona imewekwa matembele mchuzi wenyewe inaitwa wenyew inaitwa nini nyanya chungu ndio imewekwa nyanya chungu hapo kimewekwa nabamia hapo kitu kinang'aa namnaii ko unafanyaje umeenda kwa watu sio kwako sio kwa mkeo gonga maneno nikainamia terehemsha dona oh, haleluya matembere enyeo machachu lakini hivyo hivyo tu kimaliza unashukuru bwana na lazima itoke moyoni sitoke a kinafsi a <laughs> <laughs> usihukumu kau <laughs> ndugu amekaa anataka kukosoa anataka kupima anataka kuhukumu kila kitu nikaambia wee unajua oh, oh, uwezo wa watu hmm? awatu <laughs> kaa sehemu nyingine nao amejipinda kwelikeli tumehudumu pale mchana mefika mchana wakati wa walanchi letea chai ya rangi wa kibao huko chalinze chai ya rangi imekuja na maskonzi ya maskonzi ya kijijini <laughs> kijijioi kubwa namna ki, alafu ndani nikayaewa juu ile ngoma ile ile ajuu ile ile ile ya juu mekuaneusikaamkaa piga kitu tu tuaaeuak pointi yangu nio bwana yesu anasema usihukumu usiofaa nini ukahukumiwa kipimo kile kile unachofaa nini unachowapimia wengine ndicho nae tafaa nini utapimiwa chafaa nini cha kujazwa kusukwasukwa na kumwagika k kama mtizamo wako kuhusu wengine ni mbaya kazi yako hyo ni kusema watu usiku mpaka asubuhi yesu anakwambia hivi sstim itatengeneza itahakikisha kwamba wanatokeza watu wa kutosha ambao watakusema watakuchambua watakuee kwa kujazwa kusukwasukwa na kumwagika akienya niwlete kwenye huduma nichukulie ni ersnal si unavofanya hii kazi unakutana na watu kuna wengine wanakutokana wengine wanakusema vibaya wengine wanaku... ina maneno hii kazi ina maneno aisema bora hata ukawa w rais wa nchi hii kazi na ina maneno na wangapi wanajua inakuwa ni ngumu zaidi ukiwa tanzania watanzania wanaongea majuzi hapa tumeenda tumekwama kwenye kwenye ndege si imeairishwa nimekaa na wabongo <laughs> wanavyochambua serikali nikakaa mm. nikawasikiliza wala wa baba niwekaa kinya tunawangalia h <mucho> nikasema kama kila mtanzania unaekutana naye anajua na anaona matatizo alioko na naawa ni maofisa wengine wa wwaserikalini mbona hii ya akiliawatanzania tuioni kwenye kuleta matunda ndivyo alivyo wana maoni ya kila kitu kwa hiyo kwa sababu ya hiyo kwamba unaenda unafundisha watu wengine wanakutukana wengine wanakusema vibaya wengine wanasema ni wakuzimu wengine wewe ni waibilisi wengine wewe ni shetani mwenye mkea moja ana mikea mitatu wengine wanasema hapana anakucha za kushoto wengine wngkucha za kulia yaani ni kwa hiyo ankwahiyo usipokuwa mwangalifu inanyenyua hali ya uchungu na simtofamu. na unaweza kuwa na asira hmm? kuna wakati ngaja akajikuta hata nikiwa nafundisha na rekodi mafundisho na uchungu ndani yaani naanza kuongea ah, ya hawa jamaa sianika kwenye chumba mwenyewe lakini nawaona kichwani yani kwa hio navyoongea naongea siongei na watu walionikubali naongea na watu walionikataa halafu nikaja na msehemu wangu hawa ah, watu ni wabishi kama wamekula chumbi mioyo ni migumu kuliko mao ya mtoni nafanya nini hapa nawahukumu na mtizamo wangu kuhusu ao wa ukoja mbo na yesu anasemaje itajazwa itashindiliwa itasukwasukwa itamwagika kwao na wao wakisikia hurumagadi wanasikia kichefuchefu sasa chuki yao dhidi ya hurumagadi ni ni double mimi fikiriahi ya, ya kwangu hii ni ya, ya kawaida io kuona ama wnamo kama mawe watu ni wagumu watu ni wabishi watu ni watu wanasit nini hiyo ni cha mtoto wao wanavyonyona mimi fikiria huo mtizamo ulivyo mbaa lakini wao wanaoona mimi sa imedabo imejazwa imeshindiliwa imesukwasukwa mpaka imemwagika kiasi kwamba mtu akisikia jina la urumagadi inamchukua karibu wiki mbili nzima sira kutulia <mythology> inaanza kuja kuja ana ikuja lakini kwenye tuja kwenye habari ya maendeleo unakaa unaambia unaambiaasi munapita amna sijamona pitasi mambo yake super bwana aameandisha biashara siku hizi alienda sradb pale wakapitisha mkopo pale wakampa milioni zake hamsini pale ameandisha biashara yake inaenda vizuri vizurimahela ya mikopo nimefanya nini alafu nimehukumu na lile wazo la enda kuchukua nini <laughs> sasa siku ya siku inahitajika mkopo wala sio la nyingi elfu ishirini tu <laughs> naenda kwa mtu anasema mtu. na anayo na hajui <laughs> kwa nini anakukatalia sulishaa si, hukumu kwamba yni ukaharau ukaona huyo mt enyele hkizungumza ama mtu ametajirika alafu naeza kumsema vibaya mambo yake anasemafulanimambo si matajiri kwa unasema kli nini maskini kwa unachosema ni nini no. maskini nnno maskini hastahili kupata nyumba nzuri kupata gari kupata biashara na kwa nakumbuka wao uaowamtoke kenye familia tajiri ulishasema kwenye familia gani gai kwaoutoke kwenye familia maskini na maskini awatakiwa wapate nyumba wapate magari wapate vitu vizuri nini kinafuata kujazwa kusukwasukwa kusukasukwa nini unakuja umaskini yani <laughs> eh? sio wakawaida hmm? umasikini mpaka ukiangalia nyenya zawatu zina pasuka zenyewe <laughs> e, ina- inaanza kuja ama ikuja eh? kway anasema usihukumu usijafana nini na kama una neno una mtizamo mbovu kuhusu kitu chochote kwenye moyo wako especially wakati huko kwenye maombi achilia achilia yaani usiruhusu kikafurukutaumu naa miaka mingi iliopita tukapata changamoto moja alafu mtu akansema vibaya kweli kweli akamfata mke wangu akamwambia akawambia na nae mwanaume ana kitu anakupotezea muda kama mwaka elfu bili na kumi kum na tatu akasema mchungaji gani kwanza mchungaji mwenyewe mwenyeweaan oh, alintukananajkuntukana s mpige ngumi halafu nduka kwenye maombi na tuna ishu ya muhimu kweli akubuka iliinga n kasema bwana yesu napokea neema na yako ya kuachilia namwachilia namsamee linchuakaa siku mbili alikuondoka kwa sababu nilijua nikipiga kambi hapo sitapata matokeo na from time to time to actually baada ya wakati naye mara moja naye majirani si kutaka tena si sikutaka si mojas kutianae majiraniutaaenasikutakayoninakiyongoni si naye ki karibu uniheshimu umeshaamua kwama mimi ni mshenzi nitakataka ni mgwa ni mpuuzinavozungumzaaemzika jana ingekuwa anae no sina aii sitaki tukaa karibu na wewe hustahili mi kuwa karibu na wewe kwa sababu mtizamo ulionao kwangu sio mzuri mzuringekuwa e, na shida yanyehitaji naenda no problem laini urafiki mazue sitaki tena lakini usibebe bwanasi ana sema usibebe kwa nini ukibeba huo uchungu una konfuse moyo wako moyo wako unajua kwamba hicho kitu ukitake hicho kitu akistahili kuzaliwa kumbuka anasema ukasonga mizizi aikwenda chini kaio nikuchagize kitu kimoja kama una neno wengine mnaishu hapa sio wengine hamna ishu na mtu mnaishu na siku wegee mnaishi na siku <laughs> nailaniweile siku yaani una siku ambayo ulitokea tukio baya katika maisha yako mpaka leo ile siku umeshikilianannyeleo <laughs> eh? na, <laughs> una siku ile ile ile ile ile siku ila. Ila, siku ila, ila, siku ile in fact inackwabia kitu unadhani kwa nini watu wengi sana especially wanaoshikwa wana wana hmm? na ugonjwa wa ukimwi wanapata shida kupona ana siku analaumu anasea ule mtu alijua ana ukimwi alafu akuniambia ukweli akakubali kutembea na mimi yaani kama sio yaani yule ndo amena ni muuaji yaani amemshikilia yule mtu ndo maana ni very difficult anesa watheani achilia achilia Send it away iambie go uchungu kija unamwambiaje go titumuboke ajabu sana yaani we unakontrol kila kitu jama mmoja moja akanifurahisha tumepita mahali arusha kwenye chinese restaurant alafu ameweka liubaolao likubwa zamani kwa mwaka tisi na ngapi tnatisina tano special offer chakula shilingi elfu saba na mia <laughs> tano ama akasemak kazi elfu saba na mia tano mwaka tisiina tano naela <laughs> nyingi ula shiingi lfu saba na mia tano wanaumwa awananiajakula nikawambia lakini wo oh, ukitokaganakotoa kufika stendi o oh, unakula chakula auli anakula chashingapi anelfu moja na mia mm-hmm. so, tano yule anaenda kwa anaenda kupiga miatatuchaula mia tatu asnla elfu moja na mia tano anakuna na wezibw <laughs> <laughs> mtizamo laza ni mtizamo tu na nau mgine zenda kwa mantilie eh? akitoa shilingi mia tatu anapata wali kubwa ina marage ina nyango tatu za nyama mi si anapataje faida wale ina maziwa a mgando alafu ina matunda mia tatubs mi si anapataja faida kwaio akikusikia na wo umeingia umeenda kula kitu a shilingi elfu moja na mia tano anakuona ovo unaakili elfu moja na mia tano kabisa hisho ni nini mtizamu hmm? na mtizamo mbovu unaleta hasara asara wanaea hmm? mimi shanawatu anapata shida aana no kwamfano ano no, kiato cha mchina wanategemea nini <laughs> wakati unaweza ukajipinda ukaenda ukatoa laki yako moja na nusu laki mbili lakimbili wngineanaafanya hey! laki mbili kenye kiato hey! <laughs> ukanunua kiato cha laki mbili laki moja na nusu ukakaa nacho miaka hakikusumbui wala akiishi lakini kwa sababu ya ubaili tu mtizamo mbovu umeenda kununua kiato cha mchina a shilingi elfu kumi na nane kila baada ya miezi mitatu lazima ununue kingine mpaka mwaka umeisha umenunua mara tano hmm? mtizamo Koyo, turudiapkwahio mtizamo ni wazo ulachakana na upendo hisia pamoja na nini unapochukua hatua kwa hiyo kama unamtizamo hata si ngoja nikwambie leze na maombi umeamua maombi asubuhi edha ya kwako binafsi ama ya jumuia hivi habari unavyoamka kwenda kwenye maombi itaamua kama upate matokeo matokeoa usipate matokeo okay, ukiamka tu- anaesakituimbe wana mungu nashanga kabisa it mtizamo uwezi pata matokeo ndo maana ukiamka hata kama utaki ukiamka haleluya siku ilio nzuri nimewaya subui kena kupiga maombi hii itakuwa italipa mtizamo kila kitu ni mtizamo mingine naenda kuingia kuomba unaenda naananuna wa unaenda kuongea na mungu muumba wa mbingu na nchi ambaye ana majibu yote alafu unaingia <laughs> mtizamo mtizama tundanatutumbua hivi unabari kuna watu watuwapendi kusoma neno mi na enjoi kuna watu hawapendi kuomba mi maombi kuna watu wapende kutafakari si mtizamo yote ni mtizamo koo usihukumu usia fana nini kipimo kile kile unachotumia kuhukumu wengine acha kusema watu fulani ah, anahela freemasoni tu huyo ah, si sifulani ana kitu fisadi tu mtizamo wako kuhusu watu wenye hela ukoje kama mtizamo wako kuhusu watu wenye hela na maendeleo na ustawi ni mbovu na kuhakikishia kama mungu aishivo utakaa utajirike utaka ufanikiwe Forget it. Forget it. kama unasikia mwingine amefanikiwa alafu inakuuma inakusumbua kutoki kwenye okay. eneo la ustawi na mafanikio kanisa ni mbingwa wa kuwasema nani watu wa duniani mi nimefunga mii nimoa zifanyi kitu mijizile nadhambi lakini nafanikiwa tuunachofaa nini unawahukumu kwamba nini wao hawastahili anaestahili nani na nenonasemaji usihukumu usiofana nini kwa sababu gani kipimo unachotumia fana nini nini utapimiwa kujazwa kusukwasukwa wao oh, umesha wahukumu kwamba wao hawastahili wuo ndo wnastahili what <coughs> unaorudishiwa weo ni austahilinini ndomana na watu waliokoka wamechapika in fact hivi unafahamu watu waliokoka wanaongoza <coughs> <Ha>? kwa rohombaya kwa nini <coughs> mitizamo mbogo kwa sababu anahukumu sana ni mabinga wa kuhukumu wengine hawezi kukaa mahali bila y kuhukumu akiingia utazani mpelelezo wa kuzimu an yani mpelelezo a kimataifa n yani akiingia maali anatafuta matatizo ya watu anakaaan yani anakaa anakaa naangali nae yule ule yule uleyule genti yul yani wal kutafuta matatizo ya watu tu siku moja nikakaa na nabii mmoja Tume, tumekaa hapo mahali po tumekaa tumeongea akaja nsema kuna ajali tatokea tuamke t nikasema eh, mngoja kwanza mtumishi mi napata shida mbona tangu nimekaa na wewe kila ripoti anazokupa mungu ni mbaya tu una, una maneno mazuri kwa ajili ya watu tuombe kuna ajali nataka kutokea tuombe si kuna watu wanataa kufanya hivi okay. mbona akupi ripoti nzuri <laughs> eh? <laughs> kwanii sio jamani hebu tuombe mara moja hapa mambo mazurimbayabaabbaanasema jana niliona usiku hiyo negative negative negative negative negative hiyogatv naj vitu ni serious srious moja nikwambia sikumoja mugu akanichallenge sio miaka mingi sana nilikuwa na mtizamo mbovu sana kuhusu kiongozi fulani akama adaufanya vitu viwili anza kumwheshimu na kumpenda ukimwheshimu na kumpenda ntamleta kwako kama umwheshimu na kumpenda kwako hata kuja na kwa manao watu wataendelea kuumia Think, man. wazo jumlisha nini hofu ama upendo unajua siosifa kwamfano kusema, viongo, kusema viongozi wa nchi <tiple> haifai tunarupokaga tuna lakini aifai wrong sa sijasaa nimepona walau nimesha seti ala mndani mwangu sijaanza kuitii bado ikiita asubuhi na nzima <laughs> <laughs> ama na nasnu lakini walao nimeshaweka alam kwamba nimekusudia kwamba sitazungumza vibaya viongozi wa nchi as difficult a as lakini nimesha amua kwa sababu problem ngine tulionayo tunawasema viongozi wetu vibaya lakini una watumishi wengine wa nao wamekuwa ni wanafiki wanajipendekeza mwanafi si wa, na wanaosema wote kapu moja tu lakini a nikaanza kuwa na mtizamo mzuri kuhusu viongozi si niki, niki okay jamani cha kujazwa kusukuasukwa hivi una habari nikianza kuwa na mtizamo mbaya dhidi ya lese mali chama moses kwachukulia ndo viongozi nadhani kitatokea na wao wanaanza kuwa na nini na mitizamo mibaya kuhusu nani inawezekana sisi mitizamo yetu kwa kwa, kwa viongozi wetu na tunawasababisha saingine wafanye vituko vitukohivi unadhani kama mmenichagua mimi niyo kiongozi alafu mkaanza kunichukia mnanikataa rejection nani nitakuwaje ntakuwa mkomoaji nani ntawapelekesha ntawavuruga kadi mnavyoulia na siara nasea namkome simlinchukia lakini mmeanzisha ninyi lakini mkabalisha mtizamo wenu dhidi yangu mimi moyo wangu unaanza kuwa soft inaeleweka mpaka apo mwenyee nimalizi na pointi ya mwisho leo namalizaharaka sasa sasa kwenye kwenye kwenye eh, kwenye kwenye kwenye kwenye kwenye moyo moyo una kuhusu kwa kwa chunga negative negative stuff especially wakati wakati na kitu kitu chako unajua unajua moja mfano binafsi kama siko siko good kuna kuna namna vizuri na mwingine unakuwa hauko hauko vile positive yani upo upo tu iafsi k sio nzuri hiyo ya upo, upo tu sio nzuri ndoabwanasi akasema chagua uwe moto ama uwe nini baridi ukiwa vuguvugu vugu, inakula kwako siku na, na katu upo upo upoupo i sasa ni ache moja nirudi hapo moyo ulivotengenezwa moyo wako kumbuka kazi yake ni kuzalisha ni kuleta matokeo sawa jamani ukiwa eh, wow, umelala moyo wako unapiga kazi hapo infactapolfoka moyo wako unafanya kazi eh, in moyo wako kazi zinazofanywa na sikumbuki anasema zinazofanyanasemaj ina procesinfomathn inashughulika vi vitu bilioni ngapi kwa dakika moja abilioninnbion si si ano bilioni aivitézaid a bilioni yani, activities zaidi ya bilioni na ndani ya dakika moja no sekunde moja U... yaani hapo ulipokaa una, kinachopumua unavoniangalia ni moyo wako kinachokufanya unabalisha mapozi mara umeweka hivi mara umewekahivinadhania ni nini mara uaumeweka mguu namna namnaii mara umejikuna namna ni mwondo una, unafanya hivyo na unafanya hivyo kuna sababu unafahamu ukiweka mkono sehemu moja mda mwingi unakufa gani kwahyo moyo unakusema huo mkono umekaa hapo muda mrefu sana nyenyua ndo unakaonimoo si <laughs> ndnaa unapumua ndo unafanya, unafanya damu inatembea hmm? kila kitu ukiingia kulala wenyewe ndo unafanya kazi si na mipaka yote ulionayo kwenye maisha iko kwenye akili haiko ndani yaani akili yako do ne, moyo haujui mipaka isipokuwa ile mipaka ambayo imeingizwa na akili yako aha katika hali ya kawaida moyo haujui mpaka oja mfano mdogo si, moyo haujui kuumia pain and place. The place, the place, neto, nini raha su raha, raha kula raha wala mipaka okay nani mkuona mtu anaumwa ama kitu gani dawa akalala mm-hmm. wapi mm-hmm. kwa nini saz atumbwaakitugani alf ya kwenye akili ndo unaenda kitanaro una maumivu na garagara mm, mm, mm, mm, mm, mm. ukipata usingizi tu msikii tena kwao kinachosikia maumivu nini akili yako kwa kwaho kinachoweka mipaka ni nini akili yako tunaenda sawa sasa moyo wako ulivyotengenezwa muda pekee moyo wako moyo wako hauishi jana wala hauishi kesho moyo wako unaishi leo leos m- m- m- m- eh? yani moyo ulivyotengenezwa kazi yake ni kuleta matokeo sasa hivi yaani ha, haufanyi kazi jana wala haufanyi kazi kesho kwa hiyo kinachotokea nini kama kwenye akili yako ukawa unawaza jana ama ukawa unawaza kesho huu moyo wako unaingia kwenye kitu kwa akingeeza kinaita uplot mwenyewe kuleteupt okay. nani amewa kupika ugali hapa basi sio wote <laughs> <laughs> <laughs> <don, don>, <laughs> mi sijaekupika ugali tangu wote nimezaliwawoteot <laughs> <laughs> eh, kuna wingine awajapika ugali pointi yangu ni hii wangapo wanakumbuka wakati unaanza kupika ugali kwanza ulivokuwa na pressure kwamba eza unga zidi, ya kazidi maji asija kazidi yaani akili yako yote na moyo wako yote na kila kitu ilikuwa kwenye ugali pale taa takusemesha naambia <laughs> sindio na hata safari nyingine baada ya kupiga bwebwe zote hizo ugali ukatoka mbichi ama nyingine ukatoka ugali lakini una mandondo ndani mandondo ule unga nmadondo uleuunga ndani lakini baada ya kupika mara ya kwanza mara ya pili mara ya tatu mara ya nne ukazoa sasa hivi unapika unaangalia tv huku unapiga story na mwenzio na ugali auleti shida kinachopika nini moyo wako sio akili yako tena mwanzo ulianza akili ukaa unailazimisha wako aba tunapika ugali zingatia zingatia taarifa zinazoingia zinazoingiab kwa wale wanaendesha magari wanafahamu wakati tunaanza kujifunza gari weka unafanyaje gariwaamaaanaj tna mshukuru kuna automatic kuna zile gari za zile eh? jifunze, tukitumia kiuno inaenda watu il jfutitkata kuenaownajtazaani ulikuwa ukiendeza nd kitka kwenye gia unatoa macho mbele unaruunatafuta gia ilipo unaweka ukuja ukimaliza umeingia vichakani kama kamaangalia langalia mbele unaangalia mbele lafugi ujagarikonyutani ukiambia ushike bek unatafuta huko chini nakumbuka nanakumbukakit ukaenda ukijifunza ukijifunza ukijifunza ikaja imefika saa hivi wala kile hata ipunaendesha unakagia unakanyaga klashi si. kinachoendesha nii hmm? <tipulikilis> hey. na ukitaka kujua ndivyo ilivyo no mtu anaza kaanaendesha gari lfu kamuliza swali ukaambia <tipulikilis> hivi ulisema arusha tunaenda aliamisii ulisema tarehe ngapi ili aweze kukumbuka ile tarehe inabidi arudi ndani aanze kuswech kwenye librari yake akianza kutafuta kwenye maktaba yake maakenachoonesha gari pale nini moyo naanza kueleweka sasa nisikilize vizuri kwahio namna pekee akili yangu ikitaka matokeo hayo inayoyataka lazima ni iwe sasa hivi kwa sababu moyo unafanya kazi nini akili yangu ikienda kwenye past wakati uliopita ana ikaenda kwenye wakati unaokuja moyo wa automati unaingia kwenye autopilot unaangalia programu iliyoko na husiana na hicho kitu inaanza kufanya okay wakina okay. okay. okay, mama wa mchuzi snio mwanza awenza kupika mchuzi sunini ulieka chumvi kidogo aikutosha hmm? suini kuweka chumvi kazidi alafu kafika mahali ukawa ni mtaalam wakuweka chunvi ai haizidi wala haipungui sindio lakini zamani nilikuwa ikifaa kwenye zoezi la chumvi unasimamisha kila kitu kila kitu tulia tunakaribia kuweka chumvi kwenye mchuzi <laughs> maanake akili yako isipokaa pale huo mchuzi ukitoka hapo <laughs> lakini baada ya kuzoea maanake moyo wako umeshajua kipimo kwa mfano mimi hapa binafsi tulipolelewa kwetu kwa baba yangu tunachunga muda sana mno mno yaani swala la muda tuko very sensitive sijawahi kwenda sehemu kwenyea eh, naenda mjini naenda wapi nikachelewa okay. moza huyoapa shaidi uwa anashindikizaaenda mahakama kuu mulize kama tumeshawahi kuchelewa siingine so, tutaondoka moja ine tunaondoka saa moja na nusu siku ingine tutaondoka saa mbili mulize shahidi h na siku zote tutafika tauni saa tatu kasoro tutatembea bunaingia ot saa tatu kamili wameeza kuita kweli uongo na nawezaje kukisia huo muda napenda kukuletea pendekezo anaeweza kubalance huo muda ni moyo wangu na moyo wangu hauna mipaka kwa kwakuwa moyo wangu unaona kila kitu una uwezo wa kujua hata hali ya trafic ilivyo nani daresslam na watu awataki tenac <laughs> ndo mwana wakati mngine mozi akija ya uta nimekaa kwenye tv sina haraka una wakati mngine akija ya niko kutanikotartuwai si. moyo unajua kwa sababu moyo ndio bosi wa mwili imeanza kuja sikiliza kwa hiyo akili natake, yangu kama nnatokea fulani jipya na isu yangu mpya nataka itokee ndio hilo ombi nimeenda nalo nataa kipato changu sasa hivi kitoke kwenye shilingi elfu ishirini kiende kwenye shilingi elfu hamsini sindio kwa sababu kipato changu nishingati elfu ishirini kwa mwezi kwao nataka nitoke kwenye elfu ishirini ene kwenye elfu hamini napoanzauo mchakato lazima akili yangu iwaze sasa hivi sio bwana anaenda kunifanya nipate lfu haii lazima ailianu anz kuona kwamba sasa hivi nina uwezo wa kutengeneza kutengenezaelfu hamini sasahii kwakuwa mw unafanya gani nitakaposema bwana anaenda kunifanya nipate shilingi elfu hamsini nheni moya wa unarudi kwenye kuzalisha shingapi elfu ishirini kwa sababu wenyewe unafanya kazi sasa hivi sio wakati uliopita sio wakati unaokuja ka kaa naataka elfu hamsini hivi lazima nikubali kwamba elfu hamsini ninayo nini sasa hivi nina uwezo wa kuzalisha shingapi elfu hamsini sio ninakwenda na akili yako itakimbia kwenye wakati uliopita ama wakati nakuja ojani kazime maneno ya bwana yesu naona amnyelewi bana tene matayo sita <coughs> على تيمه تذي ما تاوس anasema basi msisumbukie ya kesho kwa kuwa kesho itajisumbukia yenyewe ya tosha kwa siku maovu yake yeah? Ma... maovu yake ama magumu yake ama si ndio kuvuja jasho tukwa sawa kwaa anasema usiangaika na kesho shughulika na nini na leo si ukisema unaangaika na kesho moyo wako unaingia kwenye autopilot unaanza kuendesha program ambayo uliingiza humo ndani okay nan ameekw na kila kujitai unapata matokeo yale yale ambao uyataki eh? eh? nini kwa nini unapata matokeo yale yale wakati akili yako inataka kitu kingine eh? unazani kwanini bibilia jipya kila kitu kimeandikwa tayari unacho okay tende hivi tende hivi moja nikurudishe hapa bwana eso wasifiwe naona nimewacha kidogo nabwanaeso wasifie ndatuzungumze hela kidogo amkeni wale nalala amkeni imefika ata kuzungumza hela amkeni nisikilize tunazungumzia hela nisikilize, nisikilize. naseka kwa sababu hii chukulia kipato changu sahivi nikichacharika napata shilingi laki moja kwa mwezi lakingati lakini hela ambayo ingenisuuza moyo wangu ni milioni moja kwa mwezi lakini kipato changu shiigati na kwa kuwa kipato changu ni shilingi lakimoja maanaake ni moyo wangu una uwezo wa kuzalisha laki moja kupitia mwili wangu kwa mwezi tunakubaliana mpaka hapo yeah. okay lakini kiu yangu ni kwamba niwe naingiza milioni moja kwa mwezi sawa kao natakiwa nifanyeje na hapa ndo shida inapoanza wengi wanaanza kulalamika jinsi ambavyo laki moja lakimoja aitoshi sindio mm. yeah. eh? yeah. wanalalamika mpaka wanaingiza na uchungu kwa hiyo unapoanza kuona haitoshi ela haitoshi ela aitoshil aitoshi l aitoshiela haitoshi unapeleka ujumbe gani kwenye moyo hmm? unapeleka ujumbe wa ukosefu badala ya ujumbe wa nini wa utele sawa ama si sawa kwa hiyo moo wako utazalisha nini ukosefu na sio nini ndicho ambacho paulo alisema kwenye waibrania kitat ta halafu tukamnunia msiwe na tabia ya kupenda fedha toshekeni na mlivyo navyo someni imeandikwa hivyo walimga nanyangalia kama vile iko wapi hiyo mtu mm-hmm. <coughs> asomea <coughs> <coughs> brania kumi <coughs> na tatu tano oourse kienyekisoili ametaftiri vibaya ingeezi anasema be covec- don't be don't kwamba msiwe na tabia ak- na tamaa sawa na tamaa ndo na kufanya hivi msiwe na tabia ya kupenda fedha uh-huh. muwe radhi na vitu mlivyo navyo uh-huh. kwa kuwa ye mwenyewe amesema sitakupungukia kabisa kwa sitakuaa msiwe na tabia ya kupenda nini fedha muwe radhi ridhikeni na vitu mlivyo navyo wangapo wanajua si habari njema <laughs> kwenye akili zetu eh? eh? mi nahitaji mshiko alafu miamiuo mstari umenipa shida miaka anrihika na vitu hivi vitulivyaah anajua njual wakati gani hivi paulo angekuja nikampa ajeti ya nyumbani kwangu alafu nimwambia arihike mzee vipi huyu mpaka ukichunguza vizuri anachosema nini sikiliza anasema msiwe na tabia ama msiwe na tabia ya kutamani vitu tafsiri tasii msiwe na tabia ya kutamani fedha kutamani vitu bali ridhikeni na mlivyo navyo kwa maana yeye mwenyewe amesema sitawaacha wala sitawapungukia saskilize vizuri moyo wako umetengenezwa unafanya kazi sasa hivi labda niandike <laughs> moyo unatenda kazi sangapi sahivi sio baadaye sio kesho tuko sawa kwa hiyo anapata kipato cha shilingi laki moja na lakimoja haitoshi na la ela nahitaji ni nini milioni lakini paulo anasemaje rihika na laki moja unasemaje hmm. e, na asante hebu ongeza sauti kidogo e? okay. laki moja haitoshi kwa na kao natakiwa nifanye nini hmm? nifanye maarifa niongeze biashara nyingine niongeze kitu kingine ili hela iongezeke nimii tu mwenyee ndo hivyo ama Can witness Can witness kanavkanavo kwa kwahuo unabuni mradi unaufungua uo unafanikiwa mboa sata majibu yampungua uo unafanikiwa kwa nini umelogwa hapana eh? hishu nini kwenye moa nataka tutibw Kuhu sababu sababu iliyokufanya uwedo ukafungue biashara mpya ni kwa sababu ndani ya akili ya yako umeona kwamba laki moja nilionayo haitoshi kwa hiyo mimi nina upungufu kwa hiyo upungufu unanisukuma kufanya maamuzi ya kuanzisha hii biashara ili hela iongezeke lakini moyo unazalisha sawasawa na pg sawasawa na taarifa iliyoingizwa katika moyo na taarifa unaoingiza katika moyo wako nini kuna upungufu haitoshi kwa hiyo moyo kwakuwa hauwezi kutafsiri nzuri na mbaya unachukulia kwamba unachokitaka wewe nini ni upungufu na kutokutosha nini kuchapika daeta ukata kwao hata ukifungua hiyo biashara moyo unachukulia kwamba hiyo biashara ni adui kwamba inataka kuleta kitu ambacho wewe hautaki kwahyo moyo wako unafaikio biashara biashara inasambaratika tarudiatu si moyo wako ndani ya moyo wako kwamba kwenye akili yako yao nasema lakimoja haimtoshi kamzini ukweli haikutoshi ela itakayokutosha ni milioni kwa hiyo unasema hii hela haitoshi kwa kwakua hela haitoshi inabidi nitafute biashara ya ziada nitafute kitu cha ziada cha kufanya ili niweze kuongeza kipato changu kifike milioni taarifa inayokwenda kwenye moyo wako ni kwamba upungufu utupu ukata kwamba hali inayotakiwa sasa hivi ni nini ni upungufu ukata ndio hali unaotakiwa kuwa nayo hali ya nini kwa kifupi huyu mtu amechagua kuwa masikini kwahio ukifungua biashara yako mpya ukaanza kufanya moyo wako unaanza kufight ile biashara kwa sababu biashara inataka kuondoka kwenye umaskini wakati wewe hautaki unataka umaskini autaki kutoka kwenye umasikini mwangea raka sana kunasa kwao nifanyeje tubu okoke kwao nasitakiwa kufanya nini ndio maana bwana wesu anasema kwanza usifanye wasiwasi kuhusu kesho jana ya leo yanatosha kesho tajisumbukia yenyewe paulo anasema ridhika na vitu ulivyo navyo kwa kuwa yeye mwenyewe amesema hata kuacha wala kupungukia manaake nini natakiwa nianze nini nianze kushukuru na kufurahia hiyo la kimoja nikianza kufurahia hiyo la kimoja nikaa katika hali ya kushukuru na kusema oh w wow. na kipato cha shilingi laki moja lakimoja oh, mungu nakushukuru asante laki moja imenitosha nimeweza kununua sukari nimeweza kununua kununua lakini kuku no kukuio iache ya kuku anza kumshukuru mungu kwa kile ambacho laki moja inaweza kufanya kwa wakati huo furahia ukifurahia moyo unapokea meseji kwamba kuwa na hela ni vizuri kwaho natakiwa tuzalishe hela nyingi zaidi jaza sukasuka ya kumwagika ili huyu mtu awe na avune furaha nyingi zaidi kwa hiyo kipato kinaanza kuongezeka hata chaneli za biashara zikitokea hazifi maanaake zimezaliwa toka mooni mwako hazijezaliwa kutoka kwenye hofu zimetoka kwenye upendo Amen. lakini yo biashara bia amekaa amejadili yaani ali ni ngumu ali ni mbaya yaani eli wamesimama watozanguwajisaidia nakwambia matatizo matatizo nini matatizoninimb kuna biashara moja nimesikia oja nimesk niashaana iasha kuna biashara moja nimesikia nimesikia nimesikia kuna wamisri wamekuja hiyo biashara hobiashara kichukua sasa kafanya uone kitu kinakufa ngwa alafu kwa nini nimekufa njia ya kutoka haraka hapo ulipo mmoya unafanya kazi sasa hivi anza kufurahia hicho kidogo kilichoko sasa hivi anza kushukuru na kutambua ukishafanya hivyo moyo unajua kwamba hili ni jambo sahihi kwa hio tunatakiwa tuliongeze na ibilisi anatudanganya edha tuishi zamani zilipendwa ama onedayyes hmm? anakumbuka enzi hizo bwana liko na hela afua likonay anangu waacha tu maisha ndo kazi ya ibilisi ama anakuja na story yake mpya one day yes na ukishaiweka mbele ukasema one day yes maanake ni kwamba hausemi kwamba huo ndo uhalisia ulioko sasa hivi kwa hiyo moyo hauwezi kuzalisha hiyo ali ndio ndo maa unakaatukusema wanadeiye siku zinaenda jana likuwa kanisa la katholiki wakawa wana, wananedo lakini yumba wana, wanaimba sikumbuki lakini kwenye ul yumba wanasema kitu wana, wana kwamba kwa mwanakondoo wa mungu unayechukua dhambi za ulimwengu utuhurumia naukintensi a rakaraka haina shida swali hivi yesu anachukua dhambi za ulimwengu ama alichukua dhambi za ulimwengu kwa wanavyoiweka kwamba anachukua wanavoiwekaaa kitu kidogo ya uongo bila sisemi wamefanya kuja makusudi wamefanamaksudi nazuu na kwamba dhambi zako zipo na kwa maana aanaomanawomba akuhurumie ili aziondoe o asipokuhuumia wanapiga magoti wanapiga magoti si tuanze hapa kila kitu ngwajuu kingwajuu wanapiga magoti kwa hiyo imewekwa katika namna ambayo kwenye moyo wako inaonekana haipo sasa hivi iko mbeleni kwa hiyo moyo hauwezi ukaleta uhalisia wa hicho kitu moyo unaleta uhalisia kwa taarifa sasa sasahivi inafanyia kazi sasahivi wewe ndani mwako sasa hivi ukoje ndio maana kule kule nilipoenda nani malizia jumapili moja turudi tena twende kumbukumbu la torati ishina nane mpaka iingie kumbukumbu la tharati ishii n nan msaraa 4robaini nasaba anasema kwa kuwa hamkumtumikia ha, bwana mungu wako haukumtumikia bwana mungu wako kwa furaha na moyo wa kushukuru kwa ajili ya ule wingi wa vitu vyote kwa hiyo utawatumikia dui zako atakaowaleta bwana juu yako kwa njaa na kwa kiu na kwa uchi na kwa uhitaji wa vitu vyote naye atakuvika kongwa la chuma shingoni mwako hata atakapokwisha kukuangamiza kwa hiyo anasema nitakapokuwa sio katika hale ya kushukuru na kufurahi kwa sababu yanilivyo navyo sasahivi ah, asaa kinachokuja nini mabaya ukosefu upungufu way kwa sababu message unayotuma kwenye moyo wako ni ya upungufu ukosefuk moyo unazalisha moyo aujui kama hiyo ni mbaya kwako moyo kaziaka nikuzalisha tu na sasa nikulize swali unadhania hali ulionayo sasa hivi mambonazumzia si mambo mabaya mambo mazuri aua sindio maana ake ni kwamba katika kila tukio always na kitu kizuri cha kushukuru nasema hmm? sina kitu mtumishi okay, leo umekuja kanisani i don't care za umkuja unaendesha ama unaendeshwa umefika kanisani unaendeshwaumfanian siionaani eh? kuna watu wangapi wako manyumbani leo wameshindwa le wameshinda enda kanisanikasauna una watu wangapi leo wako manyumbani wameshindwa kwenda kwa sababu afya zimewagomea unadhania wiki hii kuna watu wangapi wamemlala njaa tunaenda kwenye zoezi chukua karatasi yako na kalamu andika mambo saba ambayo bwana amekufanyia wiki hii ambayo wanataka kumshukuru naye kama kawa <tos> <tos> bila kusaidiana hivi hatufike ili mwe wako ukipata hiyo taarifa unajua kumbe hii ndo ngoma yenyewe natakiwa kuzalishwa hii kitu inawezekana kumbe mambo ni mazuri mazuri unajua hmm? hmm? miaka mingi iliyopita jamaa mmoja akaja labda labda mjaandika nisikilize kwanza hi mwaka elfu mbili na... na tisa na tisa e na tisa mwishoni mwishoni yaelfu mw... mbili na tisa jamaa ni mpendwa kwanasali kule ambayo kuwa anasali mke wangu na dorkasi kule na stella walitokea huko akaja akajambia kuna kusanyiko nnhiyo nistori y baadaye jamaa hu jamaalakini tulifaamiana huko akaja akanyambia no akanipigia simu akasema mtumishi sijatakaa ni mtumishi anasema nime, nimeenda kuomba kazi mahali wamekubali kunyiita niende kwenye intevyeu lakini wanataka cheti cha form fo na mimi kwetu ni kigoma kaio nimeenda baraza la mitiani wamwenye mbeli kupintia cheti inabidi ni, ni onge shilingi elfu ishirini namia elfu ishirini sina kwao naomba unisaidie mtumishi niende nikaonge oos of akusema kuonga kitu kidogo natumia luga kidogo ya upole nikambikwambia kitu aliekutengenezea fursa ya weyo kuitwa kwenye interview nadhani ni nani abia na naisi mungu nkmba na sio naisi ni mungu nd fursa nikaambia sasa rudi nena kamshukuru kwamba umepewa fursa ya kwenda kwenye tv mshukuru kwa ajili ya hilo alafu kisha mshukuru mwambie pia kwamba kinatakiwa cheti lakini cheti kiko kigoma kwo mshukuru kwamba watakupokea bila cheti hivyo siku siku ya akaenda ya wakasema okay, sasa ratiba zimebana nyie mliokuja wote hapa mnaingiza kwenye depo mnafanya n mna tuna wiki mbili tuza kuwapiga msasahpa ilikuwa ni kampuni ya ulinzi tuna wiki mbili tuza kuwapiga msasa hapa kuwa mwe, mwe safi kfanya kazi lakini mwisho huu msasa lazima mlete veti vyenu sawa sawa jamaa akaanzamsasa baada ya wiki wikimbili zimefika sema sasa infact hatuna haja ya veti leteni barua ya serikali ya mtaa na kisha mekuja nazo kishokutwa jaanipigaul Seni. Seni. ta b rudi kwa mungu mshukuru kwamba wamecancel hata veti hawataki tena mshukuru kwamba utegeezea mazingira ukishamshukuru mwambie kwamba sasa wamesema wanataka barua ya serikali ya mtaa kao mshukuru nayo kwamba anatengeneza mazingira akafanya hivyo hivyo kaka kake akapita nimepata barua serikali shida mfukoni akaambia hapa nikaambia wewe umeenda pale mungu anataka akupe kazi mwakilishi wa ufalme wa mungu kwao kazi yako ni kumshukuru ko akaenda akapeleka ikawa s anasubiri barua za ajira kusubiri barua za ajira anatoa after mwajiri mama mjamzito kwiki nzima hajatokeza kazini mtumishi hajatokeza anataka likizo ya ya nini akienda kwamba mpaka arudi aoaatennakaaaaumefika ma, lakini mba, maana mungu alikuweka pale na we ingine, atimau, na wale wengine nenda baba kwamba barua ziko zi, wa ajira lakini aja mzito kidogo <laughs> shiuli, shiuli, na umshukuru kwamba anakuja kesho kazini kutoa barua shuis yes, ashukuu kamba kaandika barua jamaa akaajiriwa mm-hmm. nikaambia uwezi jua mambo ya mungu bwana unaweza mlimani site mlimani site, ka mlimani hivi ile kampuni ya ulinzi walikuwa ana kazi yako ni site, mageti ya akilish wa ufalme wa mungu nikaambia ukiwa mwaminifu pale usijali aani mungu atakusogeza ndani ndani kule ka kwenye jua kwa jamaa mageti anaogra anashukuru wakamtoa pale wakamwingiza ndani kule game supermarket tembea mle <laughs> na sinashuurani kwa bwana na wana endelea kuomba watu taawaingia hapa kwamba wampokee yesu wa mungu n kupitia wao akiwa mle ndani kwa sababu wake umejaa shukrani akaona fursa kila juma nne na alaisiwalikuanakitnta akachungulia line alaf akapata akilirakaraka kwamba mjini auza kwenye maduka mengine kwa akaangalia vitu gani vimepunguzwa bei akawai kwenye maduka ya mjini kule kitumbini na na na wapi wapi kitumbili nawapnaapata oda knachua mzigo ananunua anauza kule baada ya mda kimemchanganyia iko pale na gwanda zake wenzake kuja akapata wazo kwa riba dhkapata kwa riba baadae kimemchanganyia kiasi kwamba sasa hawezi kuwa mlinzi tena kwa hiyo kabidi aache sasa hivi kutana ni ofsa kibosile kabisa biashara zake zinaenda lakini a kwa kushukuru kutambua kile ambacho mungu anafanya sasa hivi kikatengeneza anasema hata kuacha wala hatakufungukia naomba andika mambo saba ambayo wiki hii bwana amefanya na umeaona na umeridhika sio lazima yo mambo makubwa nawezekanaga unauta usingizi wa mangamngam labda uikii ujaota aandikaamba huh? saba unaweza ukaandika kwenye eneo la uchumi na fedha ukaandika ey mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amwalewa kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 mbi4 mbili ama ertelmane fui7aba8an 9 tano fuifuri mbii 4 mbili ama tigo pesa 6 ita 7 tatu tano fi m 2 i mbili nitarudia mpesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili atelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili mekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili