vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kuna mifumo miwingi ya kupata utajili mfumo wa anz ni a na mfumo wa pili ni unaotegemea baraka yaa sasa uauzi kwamba kama waataka kuja jashi pendelea lakini kama waataka mbuvu ya mungu na uweza ukiuza nge katika mesha yako karibu kwenye kambiagu ni mapenzi ya mungu ni makusudio ya mungu ni nia ya mungu wewe uwe na manini seme uwe tajili kwa kifupi kwamba uwe na kila kitu unachokihitaji ili uweze kuzidi katika kila kazi njema ni kiu yake ni shaugu yake ni matamanio yake na ndo mara kwa mfano akusoma kwenye waraka wa tatu wa yohana eh, mstari wa pili na mlango mmoja tu yohana anasema mpenzi kwa mpenzi gayo naomba ufanikiwe katika mambo yote na kuwa na afya yako kama vile nafsi yako ifanikiwako saa tafsiri sa hii anasema naomba ustawi katika mambo yote kama vile na afya yako usta katika mambo yote nakuwa na afya kama vile nafsi yako inavyostawi kwa maneno mengine ustawi wako unategemeana na nafsi yako inastawi klasiak. sasa najua kwenye bibilia za kiswahili wameandika roho sio roho ni nafsi na kwenye nafsi nafsinakubuka tuliakuna fikraa kuna fikra ama kuna akili kuna maamuzi na nini na hisia ufahamu wako naofanwa upya unavozili kufikiri kama kristo ndipo na ustawi katika maisha yako na nanyo maana huwa napata shida nikikutana na mtu ama watu ambao hawapendi neno la mungu waandaka wapate matokeo sisiri iko kwenye wewe kubadilisha namna ambavyo wafikiri ko mapenzi ya mungu kusudi la mungu nia ya mungu shauku yake ni wewe ustawi wewe ufanikiwe katika maeneo yote ya maisha yako unaelewana na kuthibitisha hilo alimtoa mwanawake wa pekee afe msalavani kwa ajili yako na warumi n 2 anasema yeye ambaye hakumnyima hakumkatalia bali alimtoa mwanawake ampekee akafa kwa ajili yetu sisi zote atakosaje pamoja na nini na kristo kutukirimia kutupatia vitu mambo yote kwa maneno mengine hujulize swali hili kati ya yesu na uponyaji wako utaetikut kumtoa yesu akafa kati ya mungu kumtoa wa pekee akafa kwa ajili yako na kukupa wewe shilingi lakimoja hivi na garama kwake atiae kumtoa wa pekee akafa kwa ajili yako na kukuponya wewe kifua hivi na garama kwaea si. neza kwa kumtoa yesu wa pekee manae ni kwamba hakuna kitu kingine chochote ambacho unakitaka ama unakihitaji kutoka kwa mungu alafu akagoma ama akashindwa kukupatia lazima si, tizamo wako huwe sahidi kuna mifumo miwili ya kupata utajiri mfumo wa kwanza ni kwawewa kuvuja jasho na mfumo wa pili ni unaotegemea baraka ya bwana ama supernatural power nguvu ya kiungu sasa uamuzi ni wakwako kama wanataka kuvuja jasho endelea lakini kama wanataka nguvu ya mungu na uweza wa kiungu ingie katika maisha yako karibu kwenye kambi yangu yaani si si si kama napenda raha sipendi shida shida shida anakula pipi yani lakini sasa nafahamu watu wengi hasa wanapenda anadhania akiteseka mungu mungu ukiteseka anakushangaa wnaendaahtahida afa tngi waluknaend hidie no unu nawanwwanaukiteunu nakushangaeai anm mlidhania kuteseka ni sifa sio sifa ni ujinga sio ujinga ni upumbavu kwa sababu yesu aliteseka usiteseke kwa nini kwania kuteseka yesu aliugua aliumwa ili kwa nini anata kuumwa yesu alikuwa maskini ili we usiwe maskini kwa nini kwaniaanatauwa maskii kkwahio okay. tukaona una mfumo wa kibinadamu wa kutegemea nguvu zako mwenyewe ambao bibilia unasema hiyo ni laana na tukaona una mfumo wa mungu wa baraka na tukaona baraka ya bwana ni roho mtakatifu na tukaona baraka ya bwana utajirisha kwa hiyo kati ya kazi kadhaa ambazo roho mtakatifu amekuja kufanya katika maisha yako ni pamoja na kuhakikisha kwamba wewe unakuwa tajiri sana Bagaimana Berapa? Oke Kita oke Hmm Jona Galatia Lama atas. arwa sab paulo anasema hivi fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu sawa sio ibrahimu ni abrahamu kwa nini kwa sababu alikuwa ni abraham jina lake likaunganishwa na jina la mungu la yehova kao ukapata ni jina la mungu abraham sio ibrahimu ibrahimu iyo Ibrahim ni matokonje sio neno la mungu ndoana hata wazumbu nao wameacha abraham sio ibrahimu sawa e? ni lugha ya gano najaribu kuelewesha ndomaana e? hata sara sio sara tunavandika S-A-R-A. ah. ni jina la mungu watu wengi hamjui tu kila unavopiga miayo unavochea nataa jina la mungu hata ukishangaa ha. ha? ukicheka eh si. miayotach kwaanasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abraham habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abraham aliyekuwa mwenye imani tuko sawa anasema hawa walio waimani ambao ni wakina nani wewe hapo uliyemwamini yesu kristo wewe ulizaliwa mara ya pili mwenye hake kumbuka anaishi kwa nini kwa imani wewe apo anasema wewe umebarikiwa pamoja na abraham aliyekuwa mwenye imani ni labda mnyenyelewa <grio> <grio> <grio> hayajaribufafanua hmm? nikisema nilikuwa nimekwenda mjini na baraka si sindio eh, tulikuwa wote mjini alafu kasema mvua ikanieshea unazane limacha baraka nakasema hawa walio amani hubarikiwa pamoja na abraham aliyokuwa mwenye imani pamoja pamoja kwa hiyo kwa maneno mengine chochote ambacho mungu amemfanyia abraham ndicho ambacho anakufanyia wewe Hmm? <laughs> anasema wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani imanimbo hmm? Uuuh. ama mjeniskia hmm? tuko pamoja kumbe siasa mbayo kanisani tuko pamoja haina shida hichi kitu ni niious sasa kumbuka nilikufundisha kidogo kuhusu imani nikakwambia anasema kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu hata vitu vinavyoonekana vikatokana na vitu visivyoonekana kwa hiyo kwenye hu mstari hapa unapewa picha ya kwako wewe katika ulimwengu wa roho kwamba anasema wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu ndiyo ama asema nasoma vibaya moja niangalie tena ni. yeah? basi hawa walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani kwa lugha nyingine ungeweza wakasema hivi siku ambayo abrahamu alibarikiwa ndio siku ambayo na wewe ulibarikiwa na kiwango kile kile ambacho abrahamu alibarikiwa nacho ndicho ambacho na naweo umebarikiwa nacho kwa hio kwa maneno mengine tungeenda kwenye ulimwengu wa roho tukaangalia wewe tukamwangalia na abrahamu in infact tungekuta wewe unawewa ziada zaidi kwa sababu ya yesu amekuja kwa hiyo anasema wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani sawa ama si sawa kwa maneno mengine chochote ambacho mungu amemfanyia abrahamu ndio amenifanyia mimi kwa hiyo kwa maneno mengine nina uwezo sasa wa kwenda kwenye neno nikaangalia maisha ya abrahamu yalikuwaje kwa sababu ya hii baraka alafu nikatumia hicho ambacho mungu anasema kuhusu abrahamu nikatengeneza picha ya kwangu kumbuka tulisema imani ni kuwa na nini na matumaini yenye uhakika na tukasema tumaini ni picha ambayo unaitengeneza kutoka katika neno la na nani neno la na mungu ikiambatana na nini na matarajio yenye shauku anayesu wasiiwe ndio maana tulianza kujifunza yote tuliojifunza maanake tunaweka msingi amnagashott kwahyo inamaana imani kazi yake ni kusababisha kile ambacho tumaini imetengeneza ile picha na yale matarajio yatokeze katika damu na nyama na imani ulionayo ni imani ya yesu kristo imani ambayo ajawai kushigwa huna tatizo la imani kama umezaliwa mara ya pili imani ulionayo ni imani ile ile ambayo yesu alikuwa anatumia kutembea juu ya maji kufufua wafu kuponya wagojwa shida ulionayo ni kwamba hauna maarifa ya namna ya kutumia hiyo imani hilo ndio tatizo kubwa ulilionalo na tatizo lingine li ni kwamba wengi hawajui kwamba kazi ya imani ni kutekeleza ama kusababisha kile ambacho tumaini imetengeleza picha na kuweka matarajio kutimia katika damu na nyama nanikakufundisha wakati hle tunaangalia imani kwamba watu wengi wana picha kwenye akili zao ambazo sio sahii mfano mgonjwa amekaa kitandani anakwambia kwa kwa yesu kristo nilipona akifumba macho anaona picha picha ya jeneza na yake tayari kakupigwakwa mii nlifumaho a shamba la bondeni la kadogou shamba la juu dogojaca shamba la nani, tochi na kuruzi na mshale mtoto wangu ntamae sana sasa nasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu naandikwa kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atamhesabia haki mataifa kwa imani lilimuumbiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa na tunafahamu baraka ya bwana kfanya nini utajirisha kwao sababu ya mungu kuletea baraka ya abrahamu katika maisha yako ni hili nini ili wewewe nini tajiri Na Ama hey. okay makoj kotisa nasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani kwa maneno mengine nikienda nikaangalia maisha ya abrahamu yalikuwaje itanipa mimi fursa ya kutengeneza picha maisha yangu yaweje itanipa fursa ya itani mii kutengeneza matarajio yenye shauku maana nimeambiwa hao walio waimani hu barikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani kwa maneno mengine chochote ambacho mungu alimfanyia abrahamu ndicho ambacho amenifanyia na mimi katika ulimwengu wa roho a kwa lugha nyingine chochote ambacho baraka ya abraham baraka ya bwana ilifanya katika maisha ya abrahamu ndicho kitu hicho hicho baraka ya bwana iko tayari kufanya katika maisha yangu kwa hiyo nikisoma historia kidogo ya abrahamu na historia hii baraka ya bwana ama baraka ya abrahamu itanijulisha nitarajie nini itanisaidia kutengeneza picha sahihi na matarajio sahihi ilili ni imani ya yesu kristo ambayo nimeipata kama zawadi nilipozaliwa mara ya pili inisaidie kufanya hivyo vitu viwe halisi katika damu na nyama unaelewa sasa unakumbuka tukaangalia jana kwenye warumi nane, kumina, no kumbukumbu la torati n 1 anasema mbali utamkumbuka bwana mungu wako kwa kuwa yeye ndiye akupae nguvu za kupata nini utajiri ili nini ili athibitishe agano lake alilowabwa baba zako na tukaona agano hilo nini ni kuhakikisha kwamba watu wa mataifa wanahesabiwa haki kwa njia ya imani lakini ili wahesabiwa haki kwa njia ya imani lazima wakaumbiriwa injili ya ufalme wa mungu kwao tukaona kwamba mungu anataka wee uwe tajiri ili nini ili mfalme wake uweze kuenea tukosaa mpaka okay. santaka tukaangalia abrahamu kwa kiasi alikuwa nak asema wale walio waimani hubarikiwa pamoja naye na abraham alikuwa mwenye imani mwanzo kumi na mbili tunaanza mstari wa kwanza mpaka watatu bwana akamwambia abrahm toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha mbili nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka nami nitawabariki wakubarikio naye akulaani nitamlani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa sasa kumbuka anasema wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani kwaio chochote ambacho mungu anamtamkia abrahamu manaake likamanamikina nusu kwao mungu anakuja anamtokezea abrahamu angalia msara wa pili na anammwambia akimsara okay, kwanza bwana akamwambia abrahamu toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba baba yako huende mpaka nchi nitakayo kuonyesha ndivo ambavyo naweo ulisikia injili ulioamini bwana akakuokoa akakuhamisha kutoka katika nguvu za giza akakuingiza katika ufalme katia ufale waendolakeo mstai wa kwanza huo wewe wote umeacha wazazi ndugu jamaa na marafiki umeenda kwenye nchi nyingine ingine alienda kanani, umeenda kwenye ufalme wa wa mungu mungu tuko saa mpaka hapo pili anasema anasema nami nami nami nani nitakufanya kuwa taifa kubwa kwahio mungu anamwambia nani mungu anamwambia nani mungu anamwambia nani unu anawambia ni mungu anamwambia nani, mungu nani? Mungu nani? Mungu nani? Mungu nani? Ehe, wewe hapo si sindio nami ntakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kufanya nini na kukubariki na kufanya nini na kulikuza jina lako nawe uwe nini baraka stop hapo hapo kwanza tutibu bwana yesu ai lengo la mungu na kusudi la mungu ni kukufanya wewe uwe baraka sawa so, sasa shida ni kwamba wa, wa, watu wengi waliokoka aka waliokole ni roboti ambayo zina malfunction yaani ni, ni marbot ambayo yanaitilafu yana kwenye mfumo wa umeme hata ukinuna si kwa sababu mungu anasema mimi mungu nitakufanya wewe uwe taifa kubwa sindio mimi mungu nitalikuza nini jina lako sindio mimi mungu nitafanya nini nitakubariki nma mimi mungu nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa nakufanya nini nakukubariki nakufanya nini nakulikuza nini jina lako ili nini ili wewe uwe nini baraka na shida ya watu waliooa hawatafuti kuwa baraka wanatafuta kubarikiwa na watu hiyo ni yenye una malfunction shotkichwana unationyunga mkono mungu amesema nasema si hiyo ni shida nimeona kila siku watu waliokuwa akilala anatafuta anatamani mtu anibariki mtu nibariki wewe umeitwa kuwa baraka o lazima uanze kufikiri ukiamka asubuhi unasema natafuta mtu wa kumbariki leo hii unaweza ukambariki kwakumshirikisha habari njema unaweza ukambariki vile, vile kwa kumnunulia soda unaweza ukambariki kwa kununulia vocha umeitwa uwe baraka aujaitwa uwe matonya ongeaa Hmm? umeitwa uwe nini baraka haujaitwa nini aujaitwauombaomb na shida ni kwamba kwenye makanisa tuna maombaomba wakutosha ni kwamba jumapili wanavaa suti na magauni mazuri <coughs> tukisafisha kidondoa tukichokonoa kwa anasema ee mungu anasema nitafanya uwe taifa kubwa nitafanya jina lako liwe kubwa nitakubariki ili wewe uwe baraka hebu sema mimi ni baraka, baraka. sihema tena mimi ni baraka naona baraka nafurahia k mii ni baraka kwa mwembwe kabisa hmm? shid nawezakuta anaitwa baraka lakini analia njaa kila siku sisehemu ka <coughs> tuendelee ni wazo tu saaskiliza <coughs> anavyosema kwa ule mstari wa pili anasema nawe uwe baraka mstari wa tatu anasema hivi nami nitawabariki wakubarikio naye akulaanie nitamlaani si ngoja nikwambie kitu mpendo mwaka elfu mbili na tisa niliposoma hii kitu ndo nliponjua kwamba hakuna yeyote anayeweza kunidhuru kwa namna yeyote kwa mdomo wake kwa mikono yake kwa miguu yake He. kama unaelewa bibilia wewe hulogeki hacha kuangaika na wachawi sio saizi yako wewe ni mwana wa mungu wewe ni mfalme umeketi mkono wa w kuumawamungu naangaka na wachawi wanga kwa kwanio unajidhalilisha namna hiyo si anasema kwa sababu mchawi kazi yake nini anatafuta kukulani na mungu anasema ni tamlani atakaye kulani ukisoma nehemia kumi na tatu mstari wa kwanza mpaka wa pili bibilia inasema balam alipokuwa kilaani taifa la israeli mungu akageuza ile laa na kuwa baraka maana tukutana na mtu mchawi unawambia ndugu sikiliza unavyonilaani aitoshi laani mambo makubwa wakubwa yeah, yeah. usilaani vitu vidogo vidogo E lanisema wewe ntakuua ntaakikisha umefilizika auna mali autaka uwe na magari au taka uwe na nyumba au uwe na mashamba si autamtamkie vyote hivyo hivotu navijeuza vinakuwa baraka <laughs> maana yake ni kwamba ndani yako kwa wewe kunayo baraka ya kutosha kuhudumia dunia nzima wewe zaidi ya watu bilioni saba wewe unayo baraka ndani mwako ambayo inaweza ikawahudumia ni kwamba unatafuta kubarikiwa badala ya kutafuta kubariki, wabalila, kubariki. Amin. <laughs> Amin. we ni ngoma kubwatau kubarikiwa <laughs> umezaliwa mara ya pili unatafuta kubarikiwa pilinataubarikiaetokiamukajibarik <laughs> si anavyokuja akakupa chochote anachokupa nini ninihuy anajua biashara manake anajua kabisa kwamba atakakubariki lazima mungu afanye nini oh, okay mungufanye nininambawakumi na na mtu akija mgeni akakupa kazi amekupa amekupa kazi ame biashara ameku kaiameu biasharaamekuamwambia ndugu kwakua umekubali kunipa hii kazi <laughs> mungu wangu mimi atakubariki mpaka utashanga kwaniu sisehemu sinoneno linavyosema nitambariki na naw umeitwa kuwa baraka tanka hayo maneno lakini unaapakamkia katikati ya mgukaamakoko nikisema isipotokea na ikitokea imagine ikitokea seriously imagine mtu nikupe mfano wa kawaida kabisa fanoakawaidakabisa mtu amekuita nyumbani majani majani amekupa kazi kazi siku hiyo hiyo sababu iyo, kupata ndugu nashukuru kwa, kwa kwa ulichonipa kuwa umenipa ya majani, mungu mimi shoyake, alekwane, barabara, ya wangu mpaka kitu cha kwanza kesho yake kandarasi kutengeneza barabara amekuitaumania aenia kaijaanuilioni ojananusu kwa sababu kwako tena anaambia safari anapata kandarasi kubwa zaidi atakuta unafanyaga nini yule ukaja kwenye kwenye kampuni yangu akienda dili mahali popote ee mungu ametwekea fursa kibao lakini tumekatadata kubarikiwa wengineasema barakabaraka kitugai tee mwanzo kumi na tatumwanzo kumbuka wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abra aliokuwa mwenye nini abraham alikuwa mwenye nini Iman. mwenye imani hapa anasema abrahm akapanda kutoka misri yeye na mkewe na kila alichokuwa nacho na lutu pamoja naye mpaka wape kusini naye abrahm alikuwa ni tajiri kiasi kiasigani kiasi gani naye abraham alikuwa nini ni tajiri sana wa nini wa mifugo na nini fedha na nini kwahio wewe katika ulimwengu wa roho ukoje wa nini waninisia <tipasimilatina> mifugo nasema mifugo tutaenda tutarekebishasa <tipasimilatina> wa fedha na nini na dhahabu fedha inawakilisha, inawakilisha nini inawakilisha mshiko wa matumizi dhahabu inawakilisha nini Madi na utajiri hmm? okay kana kwamba haitoshi twende mlango wa ihi na nn mwanzo ishi nne mstari wa kwanza basi abraham alikuwa mzee mwenye miaka mingi na bwana alikuwa amembariki abrahamu katika vitu vingapi alikuwa katika vitu vingapi Yote vingapi vyote, vyote sindio eh? eh. vitu vingapi ngapi vitu inga vyose sinjiok okay. vitu vyote. na wale walio aimani wa ubarikiwa pamoja na nani abraham aliokuwa mwenye nini moja nikusomee tutarudi apostori kwenye mwanzo ishiri na nne na mwenyewe sikiliza hio ustoke pale kwenye mwanzo ishiri na nne nasoma waefeso moja tatu nisikilize waefeso moja tatu anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni Inafana Inafana. Inafana. Inafana, inafanana na abrham fann inafanana ifanani na o nasemaj uebarikia kwa baraka ngapi waefeso moja tatu atunguzwe mungu aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni sasa nifafanue kitu mbona muda utoshi najitahidi hie najitaii igasemami sitaki o barakayarooni minataii kitu cha kwanza naonyesha jinsi ulivombumbumu yaani huye ni mbubumbu kuliko hata sendeu ya masai kwa sababu Si, bibilia inasema hivi katika nisikilize yakobo b anasema mwili pasipo roho mwili umekufa kwa kwahyo mtu walisi nini ni roho mwili wako nini vazi ni sasana sa hivi ungekuja nasema mi baraka sitaki niipate mi vi nataka nguo zangu zipate baraka umelogwa Ko mwili wako sio ishu, ishu wewe kamili ni roho ndioaasema umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni manake apo ndo mahali sahihi manake wewe halisi ni roho umebarikiwa kwa baraka ngapi okay, okay. na abrahamu ilikuwaje mwanzo ih n mstada wa kwanza twende soma moj mbili tatu twende katika vitu vingapi yeah, yeah. ko na abrahamugoma paka hapo kweli uongo yeah. koo katika ulimwengu wa roho ukoje kumbuka imani ni kuyataja yale yasiyokuwako kana kwamba yamekwisha kuwao kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumgwa kwa neno la mungu hata vitu vinavyoonekana kwa macho vikatokana na vitu visivyoonekana viko vikop viko rohoni wayo imani itahamisha kutoka rohoni kuja wapi mwilini na ndio maana imani nini ni uhakika nini wa matumaini ulionayo matumaini nayapata wapi toka kwenye neno la mungu ne. na imani inafana nini inaamini kisha inasema o unasemaje siku na wengine wazania ni sifa kila siku enda kupeleka matatizo kwa mchungaji Tama kwa mtume nabii mwinjirisita kiongozi wako anaitwa nini si unavyoenda kuongea matatizo yako unachofanya nini kumbuka maneno yako yanaumba kwaawambia mimi na matatizo mimi na hivi mimi na hivi mimi na hivi na kwa kwakuwa naye ajui neno anakubaliana na una na matatizo naweamana matatizolu naombatuendele okay, <laughs> badala kufundishe Eh. sikiliza wote waliokuja nikawaombea hapa ukianza kunyelezazaendndeu amagundue ndeui alafu ntakuliza unataa i unataka mungu afanye nini si sihitaji kusikia hizo roaganda zako makorokoro yako na kaa nayo niambie unataka mungu afanye nini tunakubaliana kwenye kile ambacho unataka mungu afanye hiyo naumwa inafinyaga hapa ikifinya huku upande napumulia upandenihusu Si ukishaanza kuyasema unaumba unasababisha unaachilia mambo yale yale ulionayo njo kwangunyambie mwalimu tupatane afya yangu iwe njema tupatane watoto wangu wasome vizuri shuleni tupatane nipate watoto tupatane tuusije ukanyambiatamkigoma na... mwanzo ishiinanne tunamalizia mapemanamna hiosimvu e, nanyesha Hmm. Nne? wanzo wihi 4 abrahamu ametuma mtumishi wake akamtafutia isaka mke sawa kwao tuanze msara ule wa 3 4 na... anasema hivi akasema huyu ni mtumishi Abraham. wa abrahamu mimi ni mtumwa wa abrahamu na bwana amembarikia sana bwana wangu amekuwa mtu mkuu amempa kondoo na ngombe na fedha na dhahabu na watumwa na wajakazi na ngamia na punda sasa ngoja ni mnaitaga nini dafulu kwa kiswahili netanii fayanini kudafulukudafua kudafu. eh, kudafu, eh yakudavua dadavuu anasema hvma35 na bwana amembarikia sana bwana wangu amekuwa mtu mkuu sawa amempa biashara kondona na alikuwa anaakilisha biashara wakati ule kwao amempa nini biashara na nini na fedha hela ya nini ya matumizi na nini na dhahabu utajiri tuko sawa na nini na wafanyakazi wa kiume na wa kike sawa na usafiri wa waak ngamia uzamani wakuwa nasafiri wanatumia ngamia alafu punda ni magari ya mizigo sasa zingatia hajataja baskeli wala toyo ni msisitizo tu kama unayo unayobaskeli bwana akubariki unaruhusiwa kupanda gredi kama unayotoyo pia mungu akubariki sana nari kupanda gredi e, namna hiyo kwa hiyo maana nini nina uwezo sasa wa kukaa nikatengeneza picha nikamwambia roho mtakatifu nisaidie nimeambiwa mimi nimebarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani na nimeangalia abrahamu ulikuwa umemjaza mabiashara ulikuwa umemjaza na hela za matumizi za kutosha na kuweza kusaidia wengine alikuwa amejaa dhahabu alikuwa na vyombo vya usafiri alikuwa na wafanyakazi wa kila aina nisaidie niweze kutengeneza picha sahihi katika akili yangu ili imani ya yesu kristo iliyo ndani yangu ianze kuleta hivyo vitu katika uhalisia kutengeneza sinema sinema kichwani kichwani na wa uhalisiana uteneezat tena unaenda hivi tuturudi kanisani karibu karibu karibu nini kimbo kimbo shilingi unachukua moja na na kwenye mfuko si anaongea mteja lakini huku ndani anaongea linjihh nhenye munaongea sinema asa wakinadada sinema zao adigit ya yani okay sasa kazi ya hii baraka inapokuja tane tusome sehemu ni kupeke pap alafu tutaenda maali turudi wa tatu tena wagaratia mlango wa watatu mstari wa kumi na tatu hadi wa kumi na nne mefika eh? Eh? kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu angekuwa juu ya mti ili kwamba baraka ya abrahamu iwafikilie mataifa katika yesu kristo tupate kupokea ahadi ya roho kwa njia ya imani kwaio baraka ya abrahamu tunayo sawa sasa moja nikuoneshe kazi ya hii baraka ya abraham kazi moja wapo tu ikuonyeshe sehemu mbili hivi twende mwanzo tena ishirini na nane nakumbuka yakobo amelamba mbaraka wa ndugu yake esau si sindio esau ana asira kwa hiyo yakobo inabidi aingie mitini saa tunaanza mwanzo ishirin na nane mstari ule wa kwanza tutasoma mpaka mstari ule wa tatu na mstari wa nne basi isaka akamwita yakobo akambariki akamwagiza akamwambia usitwae mke wa binti za kanani ondoka uenede padan aram mpaka nyumba ya bethueli baba ya mama yako ukajitwalie huko mke katika binti za laban ndugu wa mama yako tatu na mungu mwenyezi akubariki akuzidishe na kukuongeza ili uwe mkutano wa makabila sasa sikiole mstari wanne uone baraka ya abrahamu inafanya nini akupe mbaraka wa abrahamu wewe na uzao wako pamoja nawe upate kuirithi nchi ya kusafiri kwako mungu aliyompa abrahamu sasa naomba nisome kwenye tafsiri ya, ya ya neno kuna kitu ata wakiona pale anasema na akupe wewe na uzao wako baraka aliyopewa abrahamu upate kuimiliki nchi unayoishi sasa kama mgeni nchi ambayo mungu alimpa abrahamu tuko sawa sasa naomba sina muda sinamda haraka haraka wa galatia tatu kumi na sita anasema baraka kwa, nani ahadi ilitamkwa kwa abrahamu na mzao wake ambaye ni kristo mstari wa ishiri na tisa wa galatia tatu ishirina tisa anasema kwa kuwa wewe umekuwa mali ya kristo wewe umekuwa mzao wa abraham na mrithi sawasawa na ahadi tuko sawa tuko sawa sasa warumi nne kumi na tatu inasema hivi ahadi ile ya kwamba abrahamu na mzao wake atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa kwa ahadi na upatikana kwa imani kwa hiyo ina maana abrahamu aliahidiwa kurithi nini ulimwengu tuko sawa nanisikia lakini na kwa kuwa wewe ni mzao wa abrahamu kwa kuwa umemwamini yesu kristo maanaake ni kwamba wewe sehemu yoyote unayokwenda ni sehemu ambayo baba yako abrahamu alipewa ahadi na mungu kwamba itakuwa ya kwake na kwa maana hiyo baraka ya abrahamu iliyoko juu ya maisha yako kwa sababu ya yesu kristo itakachofanya ni kukusababisha wewe umiliki ilo eneo sijaelewekawa nasikia lami mamimi mami munyumunyu sikiliza sehemu <laughs> yoyote uliyokwenda sasa sikuambi kama ni ya mtu aliyeokoka ni ya ndugu yako urusie kuigusa sawa salama ya huyo mtu aliyekupokea ama aokoke azipookoka baraka ya abrahamu itahakikisha ilo eneo lake linakua la kwako <coughs> mi bwanayesu ikuambia hawawezi kuamini walawatakawaamini unaona sasa ikwambia bwana yesu inaonae shana nakufundisha kazi ya hii baraka baraka kwa nini yesu aende mpaka afe amwage damu kisa tu anataka kuletea baraka ya abrahamu hii baraka ya abrahamu umuhimu gani kumbuka yesu ni mfalme wa falme lakini mfalme ambaye ana ardhi ni mfalme gani huyo huyo mtapeli na ili apate ardhi anaipata ardhi kupitia wewe kwayo ndio maana ni lazima wewe upate ardhi na mali hakuna taifa lisilokuwa na ardhi lisilokuwa na watu lisilokuwa na mali kwa kwahyo anasema mbaraka wa abraham ukuwezeshe wewe kumiliki ardhi ambayo umekaa ugenini kwamba kama ungeenda sehemu kufungua biashara care sijui unaita kimara mwisho sijui unaita sabasaba sijui unaita nini maanake ni kwamba unaanza na kaduka kamoja hata kama nikakupangisha kwakuwa likupangishia hajaokoka linakuwa la kwako mungu anakutajirisha baraka inakufanikisha mno mpaka unamnunua ukimaliza ukimalizaee unanunua kulia alau unanunua kushotoalau nanunua kulia alafu nanunua kushoto nanunuakushoto alaunanunua kulia alaunanunua kushoto. kushoto baada ya muda hao wote ambao hawajaokoka inabidi waje kwako kuomba kupanga si do, do baraka ya sindo kazi kazindo lengo lake ailikuja nini uifanye vitu ambavyo haifanyi ni kufanya mtu haiwezi maanake niuwamlokole lazima u unauma afu umechapika na baraka abrahamu kwa ya abrahamu utajirisha kwaiyo aliendani hata ukinuna nimechoshwa mimi wakristo waliokoka wanakumbatia umaskini wakati cha kuwatajirisha wala sio wenyewe ni baraka ya abrahamu iliyoko katika maisha yao kwa kwaiyo anasema hii baraka siki anamambia anasema na akupe wewe na uzao wako baraka aliyopewa abrahamu upate kumiliki nchi unayoishi sasa kama mgeni kwao popote wewe ukienda any place baraka ya abrahamu iliyoko katika maisha yako baraka ya bwana itahakikisha unamiliki iliyo eneo Nileo. Nileo. okay wengine wanaanza kuaza historia unajua mimi sasa kumbuka anasema bwana akupe mbaraka wa abrahamu wewe na wazao wako kwa hiyo naa ni yakobo na watoto wake sindio ama sio okay. hiooja tuangalie mtoto wake mmoja akiwa na hii baraka ya abrahamu nini kilitokea na anajua jamaa anaitwa yusufu yusufu ni mtoto mtotowanan Eh? yusufu mtoto wa nane wa yakobo ama israeli itnataa kuita moja tusome historia yake kidogo tuangalie yeye na hii baraka ya bwana hii baraka ya abrahamu nini kilitokea mwanzo heathi ti mstari wa kwanza anasema basi yusufu akaletwa mpaka misri naye potifa akida wa farao mkuu wa askari mtu wa misri akamnunua mkononi mwa hawa wa ishmaili waliomleta huko bwana akawa pamoja na yusufu naye akastawi naye alikuwa katika nyumba ya bwana wake yule misri bwana wake akaona ya kwamba bwana yu pamoja naye na ya kuwa bwana anafanikisha mambo yote mkononi mwake yusufu akaona neema machoni pake akamtumikia naye akamweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na yote yaliomo akayaweka mkononi mwake yusufu ikawa wakati alipomweka yusufu awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule misri kwa ajili ya yusufu mbaraka wa bwana ukawa juu ya vyote alivyokuwa navyo katika nyumba na katika shamba akayaacha yote aliyokuwa nayo mkononi mwa yusufu wala hakujua habari za kitu chochote chake ila hicho chakula alichokula tu nisikilize <laughs> hakuna hapa mwenye hali mbaya kama yusufu yusufu wakati anapelekwa misri kumbuka ndugu zake wamemsaliti kapoteza baba na mama kana kwamba nawamba o machungyatoshi kwawale siojua watuwa walikua auza na nguo kwa hiyo wa wa yusufu anakwenda kwa pontifa amekwenda uchi wa mnyama kitu peke, kitu hakuwa na kingine chochote zaidi ya minyororo iminaien nayo sasa nani nani kati yenu hapa yake ni mbaya namna hiyo sasa anasema bwana alikuwa na yusufu bwana ni nani roho mtakatifu na naroho mtakatifu ndio baraka ya nani ya abraham kwao anasema anasema msarulo wa pili bwana akawa pamoja na yusufu naye akastawi sasa kiswahili na tunyima ukisoa kwa kiingereza anasema hivi the lord was with joseph and he was a successful man sasa sijuu pasaasadia kusafsiri Mm-mm. Mm-mm. <laughs> anasema the lord was with joseph and he was auemayn uh-huh. yani anachosema anasema kitendo cha bwana kuwa na yusufu kitendo cha bwana kuwa na yusufu autok kinamfanya yusufu kuwa mtu alifanikiwa kwa hiyo mafanikio sio una kitu gani mafanikio ni nani yuko na watu weweuwajaipatah oh, oh. yeah. sikiliza kufanikiwa sio una vitu vingapi kufanikiwa ni nani yuko na wewe kwakuwa bwana ambaye ni roh mtakatifu alikuwa na yusufu bibilia nasema yusufu alikuwa ni mtu aliyestawi yusufu alikuwa ni mtu aliyefanikiwa kumbuka ndo ameingia tu nyumbani kwa kwai hana kitu hana heshima ni mtumwa lakini kwa kuwa bwana yuko pamoja naye anaitwa anaitwa nini mtu mtu aliyestawi sasa nauliza wee unayerowa bwana hauna bwana yuko na wee ni mtu uliyefaniiwa jafaiwa na unasema utna kwa sababu hauna vitu si vituni yako lazima ibadilike to it si baraka ustawi mafanikio sio vitu vitu ni uthibitisho wa kwamba we umebarikiwa si baraka sio vitu yusufu amekuja hana kitu kumbuka alikuwa na koti lake la marangi rangi babake amemtengenezea walilivua <laughs> kaja uchi lakini bwana alikuwa naye na baraka ya bwana ilikuwa iko pamoja na yeye na kwa sababu hiyo bibilia inasema huyu ni mtu ambaye amefanikiwa sana ni mtu aliyestawi sana sio kwa sababu ya vitu kwa sababu ya nani yuko pamoja na yeye atungeta like yani ufuu unakutosha kuipiga katafurua dareslaam okay najua nataka paka mone anasema sasa sasau anatwaga mfano huu oin akamchukua yusufu akampa ya nyuma ya nyumba hii ni picha zangu viwanaio kenye bib skii ni kijana alikuwa na miaka kumi na saba usuf kajamaakakaanza kulima bustani za nyuma ya nyumba Rafla, spinach seheu ambayo ilikuwa spinach ikaanza kuwa vichaka kbhkubwa kuliko vichwa viwili vya mwanadamu mwanadamunachozungumza kwenye banda la uk aliokuwa amepewa asimamie kuku wanataga mayai sita kwa siku unajua ni, ni picha zangu kwa yusufu anaangalia nani tukichwakiao usuanaannaanlia kila siku kuku hapa apanagombana na watu kuku hawataji wa huyu huyu huyu jamaa kusimamia kuku mpaka hey, imepitiliza angalia angalia angalia kule nyumba kulikuwa rutuba zinazotoka kijana ana kitu cha kijanahuyana kit kumbuka ni watu wazamani walikuwa wanaamini kwenye una anaanza kutafiti kwamba we, N- mungu wako u nyeeleze wewe l aabubn anasema inawezekana huyu mungu alienaye huyu kuna kitu kuna kitu k anafanya majaribio anasema hebu lile shamba la kule bondeni akamia lile la mahindi utaenda kusimamia wewe kwanzia msimu huu shamba ambalo lilikuwa linatoa gunia mia sindio ama tuchukulie basi gunia elfu yusuf anakabidhiwa zinatoka gunia elfu kumi na mbili tukileta hesabu ya baba yake nini kipimo ya moja kwa mia babu si bab sindio a isaka akapanda akavuna moja kwa mia si sindio kwao ilikuwa inatoa gunia kumi usuf ukimpa natoa gunia ngapi mia wao Kwe kwenye heka ekamia mara mia si mi pontifa anashika kichwa huyu kijana na kitu huyu anaamua anasema bibilia inasema alipoona bwana anafanikisha vitu vyote mikoroni mwa yusufu pontifa akachukua kila kitu chake akaamua kikae chini ya yusufu bibilia inasema alipochukua kila kitu akaeka chini ya yusufu anasema mbaraka wa bwana ukaja ukakaa juu ya vitu vyote kwenye nyumba ya, ya nani ya ontifa bwana akafanikisha vitu vingapi vyote anasema pontifa hakujishughulisha na kitu chochote isipokuwa kukaa mezani na kugonga ndumaahisema isipokuwa kwa habari ya chakula chake sio kulima chakula kwa habari ya kukaa mezani na kushambulia kuku na samaki kwayo pontifa alikuwa na kazi ya kula tu na no. kinachomfanikisha hivyo nini ni mbaraka wa bwana ambao umekuja juu ya nyumba yake kwa sababu ya yusufu si hii kitu ilifanya kazi mno mpaka mke wa pontifa akasema akaakaseabona ukunyeami chini ya yusufu tajiweka mwenyewe okay naji ilivokuwa u umeweka vitu vyote chini yake alafu ekatalia kwa nini nininisikilize kitu pontifa alivyoweka vitu vyake vyote chini ya yusufu mbaraka wa bwana ukaja nini okepiga okay, picha hii yusufu pia ni picha ya kristo kwa hiyo wewe ukimruhusu kristo akawa bwana juu ya vitu vyako vyote mbaraka wa bwana unakaa juu ya vitu vyako vyote na njia mojawapo ya kumleta yesu kama bwana kwenye uchumi wako ni pamoja na nini zaka na namatoleo sasa tuiache hiyo unafahamu yusufu kwa sababu ya mke wa pontifa amapelekwa magereza alipofika magereza kama kawaida baraka i ya abrahamu kazi yake ni kutawala inakamata vitu ameenda magereza baraka ya bwana ikaanza kufanya kazi afla mkuu wa magereza akagundua kwamba huyu dogo usio akachukua gereza zima akaliweka chini ya yusufu bibilia inasema tangia wakati huo gereza nalo likastawi sana fikiria magereza nachangaja hmm? unafahamu ori ilivyoenda ndoto zile ninni kaitwa kwafarao aamoja nikwambie farao maana ni alikuwa ni farao huh na kwa omisri, farao amisri faraalima farao ni mtoto wa mungu farao ni mungu mtu wao ni mtu mwenye hekima akaelezewa kwamba kuna mtu anaweza kutafsiri ndoto yako akaulizia nani akaambia yusufu akasema usuf nani akaambia ni rania akasema amekujaje kwenye taifa langu akaambia alikuja kama mtumwa akaenda akafanya kazi nyumbani kwa pontifa mkuu wa ulinzi wa vikoso hapa akaja akafunga kajaakafung unamfahamu mfahamu yusufu ndio wapi alikuwa nyumbani kwangu kule ni litokea akaambia bosi wacha yaani ni nile i mwanamke tu llonalo ee lineleta shida nanakuakishia pontifa akuamini maneno ya mke wake vinginevyo angemkata jamaa kichwa baadara yake akampelekaa akampeleka kwenye gereza la watumishi wa mfalme kwa bwana bwana yusufu tu unajua sana mwanamke sasa ndoa hiyo tumpeke akauliza akaambiwa vitu vitu vyote nikaweka chini chini yake yake ana kitu kitu siwezi kukielezea kila mkuu wa hapa afande vipi yaani iyioe iy hivi si, hivi hivi hivi hivi hivi taarifa anazijua yusufu yusufu akaja akasimama hey, akasema ndoto iko na na na na na na itakuwa miaka miaka ya ya tupate wapi mwingine kama huyu huyu asimamie yeah. anasema leo hii taifa lote la misri liko chini yako hesabu bwana juu nini ya misri yote nini kilitokea nafaham misri ikawa ndo taifa tajiri na taifa lenye nguvu ukiendelea kusoma kwenye mwanzo mwanzoile b utaona kwamba bibilia inasema yusufu akamtajirisha farao yaani alifilisi pi. watu wote watu wakapoteza mali wakapoteza nyumba wakapoteza mpaka na mashamba baadaye wakageuka wakawa wa farao kwa sababu hi baraka kusadikika bado eh? kidogo sasa kidogo mwanzo siki wanz7 wanz anasema wala hapakuwa na chakula katika nchi yote kwa kuwa njaa ilikuwa nzito sana hata nchi ya misri na nchi ya kanani zikataabika kwa sababu ya njaa yusufu akakusanya fedha zote zilizoonekana katika nchi ya misri na katika nchi ya kanaania kwa nafaka walioinunua yusufu akazileta zile fedha nyumbani kwa farao tuko sawa a tuko sawa sasamweye nifanye ni, ni nyingine farao huyu sio faraule alipambana na musa huyu ni farao mzuri historia huyu sio yule huyu ni farao mzuri sawakwao huyu farao yusufu ni picha ya yesu kristo farao ni picha ya mungu kwao mungu amechukua ufalme mamlaka yote miguu na duniani amepewa yesu kwao yesu ana kazi ya nini ya kuakikisha utajiri wote fedha na nadhabu ni mali ya bana vitu vyote vinarudi kwa mungu na yesu anapiga hiyo kazi kupitia wewe kamnn no. kwao kwa chochote anachokisoma hapa nataka nikoeshe baraka ya brahamu inavyofanya kazi yake ni kusanya kama ulete nikachuma nikachuma original hii nikachuma ukusanyi kwa kumi na tano anasema f okay, turudi nyuma kidogo kumi na nne yusufu akakusanya fedha zote zilizoonekana katika nchi ya misri na katika nchi ya kanani kwa nafaka walioinunua yusufu akazileta zile fedha nyumbani kwa farao kumi na tano fedha zote zilipokwisha katika nchi ya misri na katika nchi ya kanani wamisri wote walimjia yusufu wakisema tupe sisi chakula kwa nini tupe mbele ya macho yako maana fedha zetu zimekwisha yusufu akasema toeni wanyama wenu nami nitawapa chakula badala ya wanyama wenu kama fedha zenu zimekwisha wakaleta wanyama wao kwa yusufu yusufu akawapa chakula badala ya farasi na badala ya kondoo na badala ya ng'ombe na badala ya punda naye akawalisha chakula badala ya wanyama wao wote mwaka ule na kusha, mwaka hule alipokwisha wakamjia mwaka wa pili wakamwambia hatumfichi bwana wetu ya kwamba fedha zetu zimekwisha na makundi ya wanyama ni mali ya bwana wetu hakikusalia kitu mbele ya bwana wetu ila miili yetu na nchi yetu kwa nini tuve mbele ya macho yako sisi na nchi yetu utununue sisi na nchi yetu kwa chakula na sisi na nchi yetu tutakuwa watumwa wa farao kisha utupe mbegu tuishi wala tusife wala nchi yetu isipotee Si hivi ndivo ambavyo wafanyabiashara wanakusunguka wataakufanya kwako wanaomba waingie dili na nawe wanasea tununue biashara hii imenishinda kwa lio kama a tke a shida ii basi yusufu akamnunulia farao nchi yote ya misri maana wamisri waliuza kila mtu shamba lake kwa sababu njaa ilikuwa imewazidi sana nchi ikawa mali yake farao akawahamisha hao watu akawaweka katika miji tangu upande huu wa misri hata upande huu ila nchi ya makuhani hakuinunua si watu wanamtumikia mungu maana makuhani walikuwa na posho yao kutoka kwa farao wakala posho yao waliopewa na farao kwa hiyo hawakuuza nchi yao am kumtumikia bwana kuna lipa hati. yusufu akawaambia watu angalieni nimewanunua leo ninyi na nchi yenu kuwa mali ya farao basi mbegu zenu ni hizi zipandeni katika nchi itakuwa wakati wa mavuno ntampa farao sehemu ya tano na sehemu nne zitakuwa zenu wenyewe kuwa mbegu za nchi na chakula chenu na chakula chao waliomo nyumbani mwenu na chakula cha watoto wenu wakasema umetulinda hai na tuone kibali machoni pa bwana wetu nasi tutakuwa watumwa wa farao kwaho maanaake ni baraka ya bwana ni kwenda watu wote wanaokataa kuokoka inaongeweza kuwa watumwa mona kama mtake ama ni tumachi unasema ni mungu wa gani huyo ni mungu wa mbinguni baba yake na yesu kristo eza huko upande wake ama nakutupa nje basi eh, amnaga demokrasia kwayo hiyo baraka ya abrahamu imeletwa kwako sasa tunaiachiliaje jana tuliona kwa njia ya maombi ngoja nikuishe njia nyingine kwamba anasema wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye nini mwenye imani Kweo, kwa hiyo kwa maneno mengine katika ulimwengu wa roho huu ndio uhalisia wako si unapoamia kwenye kijiji ama kwenye mji ukakaa na watu ambao wamekuzunguka hawajaokoka na hawataki kuokoka kumkubali yesu kwa bwana makozi wa maisha yao maana ni kwamba mungu anaona maeneo yote yale ni ya kwako shida ni kwamba wewe auoni malaika wanaona hivyo ibilisi na washikaji zake wanaona hivyo mungu anaona hivyo ambaye aoni ni wewe ndo maana nimetumwa hapa niye nikuonyeshe sasa tunaanzaje kuhamisha haya mambo mambotmwanzokumi na naomba unisikilie kwa makini wakati mungu anaingia makubaliano na abrahamu torati hmm. agano la kale lilikuwa lijaja bado zingatia hilo na ukisoma warumi mlango wa nne amatufanye twende kwanza warumi mlango wa nne sababu namjua iblisi yakosi hila ndoanavalishwa vikanga vilivyochaka warumi nne mstari wa kwanza tasoma mpaka ule watano basi tusemeje juu ya abrahamu baba yetu kwa jinsi ya mwili kwa maana ikiwa abrahamu alihesabiwa haki kwa ajili ya matendo yake analo la kujisifia lakini si mbele za mungu kwa anasema hakupata haki kwa sababu ya matendo yake tatu maana maandiko yasemaje abrahamu alimwamini mungu ikahesabiwa kwake kuwa haki nne lakini kwa mtu afanyaye kazi ujira wake auhesabii kuwa ni neema bali kuwa ni deni lakini kwa mtu asiyefanya kazi bali anamwamini yeye ambaye amehesabia haki asiyekuwa mtaua imani yake mtu huyo imehesabiwa kuwa haki kwa maneno mengine anasema abraham alihesabiwa haki kwa neema kila kitu ambacho abrahamu alikuwa anafanyiwa na mungu ni kwa sababu ya neema tuko sawa okay baada ya kusema hayo tene mwanzo kumi na nne sasa unafahamu lutu ametekwa nakumbuka nakumbukasor u amekuja ametekwa abraham akatoka na vijana wa nyumbani kwake nahanibibli nasema vijana mia tatu sijui na nane ama mia tatu kumi na nane akaenda ayani ni, ni vijana wanyumbani kwake fikiriujauwa na wafanyakazi wangapi kaokota vijana wachache tu miatatu kumi na nane hapo akasemaende tukamwokoeluu piga wale wafalme wakawamaliza kabisa sasa tuanze msara wa kuminsaba mwanzo kumi nnnkuinsaba abrahamu aliporudi kutoka kumpiga kedolaoma na wale wafalme waliokuwa pamoja naye mfalme wa sodoma akatoka amlake katika bonde la shawa. la shauri nalo ni bonde la mfalme kumi na nane na melikizedeki mfalme wa salemu akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana akambariki akasema abraham na abarikiwe na mungu aliye juu sana muumba mbingu na nchi aimidiwe mungu aliye juu sana aliye watia adui zako mikononi mwako abrahamu akampa fungu la kumi la vitu vyote zo nisikilize vizuri huyu melekizedeki ukisoma kwenye waibrania mlango wa saba anasema melekizedeki ni nani ni kristo tuko sawa kwa hiyo ina maana wakati abrahamu ameshinda vita vile melkizedek anakuja anamkate na mvinyo ikiwa ni ishara ya nini kazi ya msalaba mwili wangu na damu yangu kwao abrahamu anashirikishwa gospel good news kwamba wakati unakuja kupitia wewe jamaa zoze za dunia watabarikiwa kwamba kupitia wewe na mzao wako watu watahesabiwa haki kwa imani na kwa maana hiyo watu wote watatajirishwa kupitia wewe Amen. wewe na nani na mzao wako na wewe ni mzao wa nani wa abraham kwahio wakajadili kwenye hichi kikao apa wakati wanajadili walikuwa wanajadili historia ya abrahamu pamoja na wewe kwaoewe walikuwa kwenye kikao kikaosh anasema abraham akachukua fungu la kumi la vitu vyote akampatia nani melkizedek melkizedek alikuwa nani ni kuhani mkuu wa mungu aliye nini juu maana yake nini fungu la kumi linatolewa kwa nani kwa kuhani mkuu wa mungu aliye juu sawa so, na kuhani wetu mkuu ni nani yesu kristo kwa wa unavotoa fungula kumi lazima uamini kwa moyo wako na useme kwa mdomo umkabidhi saa yes. sa, ukishafanya maombi yako huko chumbani nyumbani kwako kwa mwenyewe unajua chukua fungu lako la kumi pendeka kwa mchungajisawa sawa sawa si sawa sa, inaeleweka kwa sababu mchungaji wako ndo mwakilishi wa yesu lakini kwenye maoni unazungumza na yesu wako mkuu sawa aliyekuaniwako mkuusantajkuzungumza habaiya kufanya hsikuna tofautiikiingereafunuwanata nasunatofauti katiyaasiwatu wegiwaeleejk kuna tofote kati ya fungu la kumi na mchakato wa kutoa fungu fungula kumi ndo si kama ujui mchakato wa namna kutoa fungu la kumi alitaka alikufaidie kitu te sikio kwa hiyo abrahm saskiliza anasema ndaanza ile tano tena kumi na tisaso nianze kumi na nane na melkizedek mfalme wa salem akaleta mkate na divai naye alikuwa kuhani wa mungu aliye juu sana akambariki akasema abraham na abarikiwe na mungu aliye juu sana muumba mbingu na nchi aimidiwe mungu aliyejuu sana aliyewatia adui zako mikononi mwako abrahamu akampa fungu la kumi la vitu vyote sikiliza hapa mfalme wa sodoma akamwambia abraham nipe mimi hao watu na hizo mali huchukue wewe abraham akamwambia mfalme wa sodoma nimeinua mkono wangu kwa bwana mungu aliye juu sana mumba wa mbimu na nchi ya yakuwa sitatwaa uzi wala gidamu ya kiatu wala chochote kilicho chako usije ukasema nimemtajirisha abrahm kwa sababu siri ya utajiri wa abrahamu ninani mungu aliye juu tuko sawa sasa nini maana ya neno fungu la kumi taithi kwa kingereza wanasema mm bwana yesu asiviwe mupo ama meenda likizo naitajifungu hiyo fungu hmm. la kumi kwa kigeeza wanaita kwa ki, kwa kibrania wanaita mahr eh. ama maarausinyulize nini sijui lakini nataka nikupe maana yake kusoma kwenye lugha ya rania fungu la kumi kwa lugha ya kiingerezi anasema of wealth. kwa kiswahili maana yake ni kujilimbikizia mali kujilimbikizia kujilimbikizia nini sema mali sema tena kujilimbikizia mali sema tena kujilimbikizia mali kumbuka umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni rohoni wewe na abrahamu ngoma dro lakini ili uweze kutransfer kuhamisha huo utajiri utoke rohoni uje katika damu na nyama unatumia nini kila unavyotoa una ai jana nilioba mfano patukapitasodi ya baraka na mchungaji mnakumbuka laki akampa mchungaji ngapi akabakiwa na ngapi laki tatu eh? akabakiwa na ngapi laki tano akabakiwa na ngapi milioni akabakiwa na ngapi sasa anza kujumlisha elfu tisini jumlisha la la la laki mbili na sabini jumlisha lakinne na hamsini jumlisha la lakitisa ngapi wanganaona analimbikiza utajiriama mwon naona <laughs> amwone kwa hiyo ungekuwa una ufahamu kwenye swala la kut kutoa fungu la kumi usingecheza yani ni, ni usingefanya kidinidini kumbuka baraka na fungu la kumi natangulia baraka lakini fungu la ki linakusaidia kusababisha hiyo baraka ianze ianze kufanya transfer iobarakaiane kufanyaiane utajiri kutoka kwenye yako kweye akauntiyako ije katika damu Amina. Amina. Warumi, eh, nani, na nyama kwa sababu inahitaji imani fungu la nini kusema torati ki hmm. manae iin kina neinaseai bwana yesu akumkum la 3aainanea erla wa kumi na hivi hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulinipatia utajiri huo bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupaye nguvu za kupata nini utajiri ili alifanye imara ya gano lake alilowapia baba zako kama hivi alilowapa baba zako kama hivi leo maana yake nini anasema njia moja wapo ya kutambua kwamba mungu ndiyo chanzo cha utajiri wangu ni nini ni kutoa fungu la kumi ninapogoma kutoa fungu la kumi maanaake nasema nini nasema utajiri huu na mafanikio haya yametokana na nguvu zangu mimi na mkono wangu mimi kwa hio najirudisha kwenye nini narudisha kwenye mfumo wa laana wa kuvuja jasha lakini kila ninapotambua kwamba yeye ndo amenifanikisha naendelea kufanya nini naendelea ku ile mfumo wa nini wa baraka wafanya kazi sio mungu anayekuletea ni wewe mwenyewe unajitoa kwenye baraka kwenda m- okay sio sio numu sana mvua ikinyesha a alafu aw walioaa mbele wakaamua kwenda nje wakiloa ni eh? nini wao wenyewe kwa sababu gani wametoka kwenye nini kwenye kinga ya mvua wakaenda nini inaeleweka mungu amekuleta kwenye baraka ya arakaa wewe mwenyewe kwa akili zako zilizojea nyungunyungu unaweza ukaamua kutoa kwenye hiyo nafasi ukarudi kwenye laana kwao kila napotoa fungu la kumi nasema hakika natambua kwamba mungu wewe ndi umenipa nguvu za kupata utajiri wewe ndio chanzo cha utajiri wangu na fungu la kumi linatolewa kwa maneno na kuamini swala hapa sio kiasi gani7 wa 30. anasema tena zaka yote ya nchi kama ni mbegu ya nchi au kama ni matunda ya nchi ni ya nani ya bwana ni takatifu wa nani kwa bwana kwa ho anasema ninapotai anasema ile fungu la kumi ni takatifu kwa bwana na ukisoma warubi kumi na moja kumi na sita anasema limbuko likiwa takatifu na donge lote pia linakuwa ni takatifu kwao napochukua fungu la kumi nikampa bwana maanake ni kwamba hela nyingine zote zilizobakia zinakuwa takatifu na kwa manayo zinakuwa ni mali ya mungu ibilisi yafunguuugusa inaeleweka ama eleweka eh? zingatia sito ili nipate tayari mi nimeshabarikiwa barikiwa na kila kitu lakini ninatoa kuthibitisha kwamba ninaamini chanzo cha utajiri wangu ni mungu aliye hai kwamba ni baraka ya abrahamu katika maisha yangu ndio inayontajirisha na, na kwa sababu hiyo fungu la kumi linasababisha nianze kwal nilimbikize mali kabisa <tus> <Mpo. Mpo. tus> yeah uunarahiina sita sasashidani kwambamdakutoshiamombabmaumbinifundishe wale ambao wapo yao wana waoshauriyao wanazo lakini ukwenda kusalimia ndugu jamani na warafiki hospitali wanaenda yesu ni bwana okay okay kumbukumbu la torati ishiri na sita msari wa kwanza naitakuwa ukiisha kuingia katika nchi akupawe bwana mungu wako iwe urithi na kuimiliki na kukaa ndani yake twaa malimbuko ya ardhi utakayoyavuna katika nchi akupawe bwana mungu wako ukayatie katika kikapu ukaende hata mahali pale utakpohau atakapopachagua bwana mungu wako ili alikalishe jina lake huko ukamwendee kuhani atakaye kuwapo siku zile ukamwambia nina kiri leo kwa bwana mungu wako ya kuwa nimeingia katika nchi bwana aliyowaapia baba zetu ya kwamba atatupa naye kuhani atakipokea kikapu mkoloni mwako akiweke chini mbele ya madhababu ya bwana mungu wako nawe ujibu nawe ujibu ukaseme mbele za bwana mungu wako baba yangu alikuwa mwarami karibu na kupotea akashuka misri akakaa huko ugenini nao ni wachache hesabu yao akawa taifa kubwa huko yenye nguvu na watu wengi wamisri wakatuonea wakatutesa wakatumikisha utumwa mzito saba tukamlilia bwana mungu wa baba zetu bwana akasikia sauti yetu akaona na taabu yetu na kazi yetu na kuonewa kwetu bwana akatutoa kutoka misri kwa mkono wa nguvu na kwa mkono ulionyoshwa na kwa utisho mwingi na kwa ishara na kwa maajabu naye ametuingiza mahali hapa na kutupa nchi hii nchi ijayayo maziwa na asali na sasa tazama nimeleta malimbuko ya mazao ya ardhi ee bwana kisha ukiweke chini mbele za bwana mungu wako ukasujudu mbele za bwana mungu wako e, ukayafurahie mema yote ambayo bwana mungu wako amekupa na nyumba yako wewe na mlawi na mgeni aliye katikati yako sea utakapokwisha kutoa zaka katika zaka zote za maongeo yako mwaka wa watatu na kadhalika sasa nisikilize anachosema ni nchi wakati wa kutoa limbuko ama fungu la kumi sio wakati wa kulalamika ni wakati wa kukumbuka wema wa bwana kwa sisi wagarojipe unasemaje unasema mungu fungu hili la kumi ni uthibitisho kwamba wewe uliniokoa ukanihamisha kutoka katika nguvu za giza ukaniingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lako ukaondoa laana katika maisha yangu ukaiweka baraka ya abrahamu juu ya maisha yangu na baraka ya abrahamu ndiyo ambayo inanitajirisha na haya niliyoleta ni sehemu ya utajiri ambao baraka ya abrahamu imenipatia hivyo leo hii ninafurahia na kukushangilia mungu wangu kwa sababu ya wema wako na uzuri wako nikijua hakika huko pamoja na mimi hautaniacha wala hautanipungukia alafu unatoa sio wapata kusima mungu nanenda mungu na gumi unajua watoto zijalipada unajua inaelewekama elewekasasa moja nimaliziwakusema hiv kwakuwaamesema jumaapili niendele na hili somo siwezi kuendelea tena tutumda ulibakedaika kumi tu kwaohivo utaviunganisha jumapiljumapili jumapili juma ila hao watu wanapendwa na wao nastwaokelyniani hey, mii hey. <laughs> mshangireni mchungaji wenu yani ngea ni urumangariaanyamajeanatana bahati sanaedeisikz baraka ya abrahamu katika maisha yako kazi yake ni mojatu kukumilikisha kwa sababu wewe ni mrithi wa hii dunia na kama huwe ni mrithi wa dunia na fedha na dhahabu ni mali ya bwana na dunia na vyote vyeijazafa ni mali ya bwana huwo umerithi nini vitu vyote pamoja na nini na wanaokaa humo ndani lakini kuna utaratibu ambao mungu ameuweka ambao lazima ufuatwe ili nini ili hiyo baraka ya abrahamu iweze kufanya na kuleta matunda unasema vipi moja nikuonesha kitu kimoja cha mwisho yusufu koeshe kwenye mwanzo tau mstar wetu wa mwisho mwanzo 8 mstarlwa17 wakati mungu anaenda kupiga sodoma na gomora sikia bwana anavyosema wakati aenda kupiga sodoma na gomora bwana akanena je nimfiche abrahamu jambo hili ni fanyalwa akiwa abrahamu atakuwa taifa kuu hodari na katika yeye mataifa yote ya dunia watabarikiwa kwa maana nimemjua ya kwamba atawaamuru wanawe na nyumba yake baada yake waishike njia ya bwana wafanye haki na hukumu ili kwamba bwana naye amtimizie abrahamu ahadi zake kwa hiyo anasema najua abrahamu atakufundisha isaka atawafundisha na kina yakobo na kina yusufu kwao hawa watu walikuwa wamefundishwa njia za bwana walikuwa wanazielewa kinagaubaga walikuwa wanajua utaratibu wa bwana na ndo kitu ambacho tunajaribu kujifunza okay. kila sehemu ina utaratibu kwa mungu kunao utaratibu tuko sawa tuko sawa yeah. tuko sawa Tú cosas. Tú si sí mame. Tú si sí Tú si sí Aleluya. nataka tuombe kwa dakika chache si, mwaka elfu mbili na kumi na moja nikaenda sehemu moja inaitwa chalinze kuna sehemu inaitwa wanaita wanaitashasaujina ah, tena chalinze chalinze chalinze mzee alizmzee chalinze mzee kuna wapendwa wako pale baba mmoja na mama mmoja ni watumishi wa bwana wanahuduma yao pale ndo tunajuana kwa mara ya kwanza alafu nikawafundisha kidogo kuhusu baraka ya abrahamu alafu nikawaeleza baraka ya abrahamu utajirisha baada ya kuzungumza mengi tukaamua kushiriki meza ya bwana nikaambiwa tunavyoshiriki meza ya bwana walikuwa wamenyeleza kwamba kwa wana nyumba yao sikumbuki sikumbuke ya siku nyingi kidogo lakini ilikuwa imekaa zaidi ya nadhani miaka mitatu ijapata mpangaji kwa hiyo nikaambia tunavyoshiriki hebu ngoja tumwachilie tumwagize baraka ya bwana baraka aende akatafute mpangaji alafu mambo atakaa vizuri kwao tukashiriki tukaomba amwachilia baraka kwa nini kushiriki kwa sababu mwili na damu ya yayesu krist ndiuthibitisha wa baraka yenyewe In uh-huh, sijui sasa shida wenyewe ratiba ni nyingi igiwezekana labda sijui labda shiriki, si, shiriki juma, pili, sijui labda shiriki sijulbdtushiriki jumaapilisiean na ratiba tofauti tofautitungeweza kushiriki labda jumaa lakini sasa watakuja na wako uchochoroni ambao tawaaminiwana viziaga ah. ndio shida hii <coughs> yaani mtanzania na chakula bwana hiyo ni chakula cha mulini cha kiroho kujifunza hatake ukiambiatataombea wataponywa wata, wata, wanakuhundikana hpa kanzi tainzi kwenye kinyesi naniuti basi tn anyway, kwahiyo tukafanya yo maombi ilikuwa kwenye araundi saa tisa nadhani kama sikoe saa tisa hivi mchana kwenye kama saa kumi kumi nanosu, mama, na nusu sinikalia huyu mzee wakuwa na nyuma wana nyumba apo, apo mikocheni ku mikocheni, mikocheni, mikocheni, mikocheni karibu na kule kwa msasani kwa mwalimu katokeza mpangaji sio tu kwamba yuko tayari kuchukua ile nyumba lakini anataka achukue ile nyumba kwa mkataba wa miaka mitatu alafu hel ambayo anawalipa hela ambayo amba kuwa wanafikiria wao ni ndogo ichukuliekama au nafiishilingi mia tano yule mtu yuko tayari kutoa shilingi mia nane alafu analipa ya miaka mitatu lakini sio hivyo tu na ile nyumba anaitengeneza vizuri kwao sasa wanasema hiyo keshi nilete ela keshi nitumbukize kwenye benki hiyo na kazi ya baraka ya bwana sasa sasa hivi nataka tuiachilie iende kwenye maisha yetu ikaanze kuleta mambo yote yaani yoteyniikashughulika na uchumi si sindioikaanze kuleta upenyo na kama unahitaji hela unahitaji ada mtoto unahitaji mtaji unahitaji kazi unahitaji biashara unahitaji nini tuiachilie ende Ye nasemaaa wow. o ntaomba alafu taingia na utaomba vyako kunena vya, kwa lugha utanena kwa lughaukinena aluga inapendeza zaidi kama uwezi utaombahiutafyatua maneno kwa kiswahili kama kawaida haina shida anasikia tu sidio baba katika jina la yesu kristo tumejifunza kuhusu baraka ya abrahamu tumeona kwamba wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu waliokuwa kwenye imani na kwa kuwa baraka hii iko ndani yetu na iko juu ya maisha yetu saa hii baba tunaomba tunasema tunaomba baraka ya abrahamu iingie kazini sasa hivi iende ikaanze kushughulika na maeneo yote ya uchumi wetu kuhakikisha kwamba kama vile ambavyo ilitenda kazi kwa abrahamu kwa isaka kwa yakobo kwa yusufu daudi solomoni ndivyo ambavyo itende kazi kwetu pia kama vile ambavyo ilitenda kazi kwa bwana wetu yesu kristo ndivyo ambavyo itende kazi kwetu pia siku hi ya leo hivyo tunaamini tunavyoingia kuomba katika roho kwamba baraka ya bwana ambayo lihutajirisha itatoka na kwenda kuleta kuleta upenyo katika uchumi katika maisha yetu katika namna ambayo haijawahi kuonekana tena asante kwa kuwa baraka ya bwana siku zote huwa anaambatana na jeshi la malaika manake ni malaika wa vita hawa ambao wanajiushulisha na, na masuala ya fedha na uchumi kwamba leo tunaenda kuona mageuzi leo tunaenda kuona maubadiliko katika maisha yetu na kwamba matunda na matokeo tutaanza kuyapata wengine tukiwa hapa hapa wengine tukiwa njiani wengine tukiwa nyumbani na wiki yote na hata baada ya semina baba asante ka mana amen an mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 tano ifuri sifuri mbili nne mbili ama ertelmane sifuri 7aba 8 tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri 6 saba tatu tano sifurisifuri sifuri mbili nne mbili nitarudia mpesa namba sifuri saba sita nn tano sifuri mbili nne mbili eatelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifurisifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifurisifuri mbili nne mbili kuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huruma gadi pamoja na kusabsibe katika youtube chanel ya mwalimu huruma gadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 76 522 au 67 5242