vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ninapoacha kumtukuza mungu na kumshukuru mungu inasababisha bisa lije katika fikra zangu na hii giza inasababisha ujinga ndani ya moyo wangu na huu ujinga unasababisha moyo wangu huo mgumu na moyo ukiwa mgumu maanake ni moyo wenye miamba itakapotokea ziki na udia dhiji ya ilo neno ambayo limelipokea na kwatika lakini pia hili giza tuliona katika wakoretu wa pili mlango wa tatu na wakoretu wa pili mlango wa nne kwamba torati sheria amri kumi agano la kale napolishikiliza inasababisha giza katika moyo wangu wote pale ulipo liorafikiinakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vya neema na kweli jina langu naitwa huruma na Gadi, na na kwamba umeweza kuungana nami kwa kwa mara nyingine nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo kristo kristo kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kwako kila siku muda na wakati kama kama huu yana lengo la kujenga kuimarisha imani yako uweze uweze uweze kufika katika cheo cha wa lugha ufike mahali kufikiri kuzungumza kama kristo na knsus kama akrist kufikiri kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya vibaya lakini kama kama kama utafikiri vizuri vizuri vizuri vizuri utaamini hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri kufikiri na kristo ili kwmojakt kuami kwakoukifikir vbay utaam bayintafvzriut vzuri hifaya maamuziy kufikr viz fzifmarist mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema vipindyl tunaendeleana somo letu lenye kica kinachosema aa, kupokea siri ya ufalme wa mungu ama kupokea ndio siri ndani ya ufalme wa mungu ni siri ya yawewe kufaidi yale yote ambayo mungu amekusha kuyafanya ajili yako kupitia yesu kristo pasipo kupokea maanake ni kwamba huwezi kuyafaidi na tumekuwa tukiangalia mambo kadhaa na leo na mambo ya kukusogezea kukuonesha jinsi ambavyo baada ya kupokea neno jinsi ambavyo adui anaweza akaleta shida ili lilo neno lisitende kazi kama ambavyo kabla mafundisho haya pia yanapatikana katika ilikusudiwa Uh, chanel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram e, na, na, na unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo namba ni 7 9 ta s mbil n mbili su7b ti tao susu bili n mbili baada ya kusema hayo basi napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kako wewe maombi yako maombi yako kua tofauti kubwa sana pia namshkru ungu kwaajili afanya ama aayan aaipindiya aali na unachangia gharama ya kupeleka injili ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa nasema asante sana sana sana neema na amani ya bwana wetu yesu kristo bwanayetysuristzilisho katika maisha yako ni kupe ongera kwa kuwa patna mwaminifu ambao unashirikiana na roho mtakatifu na kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu unasonga mbele na maisha ya watu wengi yanabadilishwa na kugeuzwa na kuwa imara baada ya kusema hayo basi nakukaribisha ambao kwa mara ya ya ya ya ya kwanza siku siku leo karibu katika katika katika katika mafundisho mafundisho mafundisho kristo kristo kristo hapa tunakufundisha kufikiri kama Christo, na wala kama adam. Lakin, tatu, na kufikiri kama kama kama na hivyo hivyo mwanzo unaweza ni magumu kidogo lakini baada baada mbili tatu naamini utakuwa umeanza utayaelewa kuyafurahia kabisa kusema hayo basi nataka tupige hatua kumbuka somo letu ili tunaangalia nafasi ama umuhimu wa kupokea katika wa kupokea ufalme ufalme mungu kwamba kila kitu katika wa mungu kinapatikana kwa kupokea na nimekuwa nikikuonyesha kwamba pia kila kitu katika ufalme wa mungu kinatenda kazi kupitia neno la mfalme ama neno la ufalme ama neno la mungu na nikakwambia ili neno la mungu liweze kutenda kazi katika maisha yako na maisha yangu mimi basi ni lazima kulipokea na kipindi kilichopita nilikuwa nakuonyesha namna gani ambavyo adui anaweza njia mojawapo ambayo adui anatumia ili neno la mungu lisitende kazi katika maisha yako yakowewe na maisha yangu ya mimi ni kuhakikisha kwamba anazuia tusilipokee neno hiyo ndo hatua yake ya kwanza kabisa na tukaona kwamba bwana aisu anasema katika matayo 1t1t kwamba kila mtu alisikiapo neno la ufalme asielewe huja yule mwovu akalinyakua liliopandwa moyoni mwake huyo ndiye aliyepandwa karibu na njia kwao nikakuonyesha kwamba nikakwambia kwa nini mtu anashindwa kuelewa neno la ufalme anashindwa kuelewa neno kwa sababu katika mstari wa kuminatatu bwanayes alikuwa amesema kwamba sio mstari si, si ata alikuwa amesema kwamba kwa sababu hii nasema nao kwa mifano kwa kuwa wakitazama hawaoni na wakisikia hawasikii wala kuelewa tunashindwa kuelewa kwa sababu macho yetu yanakuwa yamepigwa upofu na mioyo yetu machoyet mepiga upofu na masikio yetu yamepigwa uziwi kwaio nitakapokuwa siwezi kuona wala siwezi kusikia basi tanizuia kuelewa na tukaenda tukaangalia jinsi ambavyo shetani ambaye anaitwa mungu wa dunia hii ambavyo amepofushia fikra za watu wasioamini ili nini nuru ya injili utukufu wa kristo iweze kuzuka mioioni mwao nikakwambia pia jinsi ambavyo torati sheria ambavyo inaleta upofu katika macho ya watu uh, na naniliizungumza tu nikapita haraka haraka lakini labda sende moja kwa moja tukaiangalia kidogo alafu tutaendelea na kipengele kingine wakorinto wa pili mlango wa tatu alafu tukianza mstari ule wa kumi na mbili wa korinto wa pili tatu kumi na mbili tutasoma mpaka kwenye mstari kama wa kumi na tano hivi anasema basi kwa kuwa eh, mna taraja la namna hii twatumia ujasiri mwingi nasi kama musa alivyotia utaji juu ya uso wake ili kwamba waisraeli wasitazame sana mwisho wa ile iliyokuwa ikibatilika alikuwa anafananisha utukufu wa torati wa sheria a amri ki na utukufu wa roho mtakatifu kwa hiyo anasema ila fikra zao zilitiwa uzito umesikia neno uzito kwa maana hata leo hii wakati ilisomwapo agano la kale yani torati sheria ya amri 1 hata isomapo agano la kale utaji huo huo wakaa yaani haikufunuliwa kwamba huondolewa katika kristo ila hata leo torati ya musa isomwapo utaji huikalia mioyo yao lakini wakati wowote watakapomgeukia bwana ule utaji huondolewa kwa ho anasema kwamba torati sheria amri kumi ama agano la kale linaposomwa agano la kale so, nikisema agano la kale ila fikra zao zilitiwa uzito kwa maana hata leo hivi wakati muapo, agano agano la kale utaji utaji huo waka, yani, uy, mba, hata leo hii, torati ya musa isomwapo pia ndio kwenye kumbukumbu la at oabsh alafu tukasome mstari ule wa kumi na tatu anasema akawahubiri agano lake aliloamuru kulitenda yaani zile amri kumi kwa hiyo agano la kale torati ndio amri kumi na anasema wakati wowote agano la kale au torati au amri kumi inaposomwa au kufundishwa inasababisha mioyo iwe mizito inasababisha utaji ukalie mioyo na kazi ya utaji maanaake ni veil kwa lugha ya kiingereza ei kazi yake ni kuzuia kufunika He, kama ambao kuwa kuna pazia katika patakatifu patakatifu ambao likuwa linatenga patakatifu patakatifu na patakatifu ndivyo ambavyo na leo hii torati sheria amri kumi agano la kale linaposomwa inakalia utaji na ndio maana bwana yesu akasema katika matayo kumi na sita ukisoma mstari ule wa mstari uangati, wa ngapi wwa kumi na mbili pale anasema jiadharini na mafundisho ya mafarisayo jiadharini na mafundisho ya mafarisayo na masadukayo sasa tunafahamu mafarisayo na masadukayo walikuwa ni wanafunzi wa musa na kwa maana walikuwa wanajifunza torati ya musa ambayo ndio amri kumi ambayo ndio agano la kale kwa hiyo kwa nini waa anasema kwa sababu anaja ukisikiliza ukafundishwa italeta utaji italeta giza italeta uzio italeta italetae katika moyo wako kwa hiyo itapofusha fikira zako na italeta uziwi katika masikio yako ndomaana paulo naye akasema kwenye wgalatia tasba kwa no, ti kwamba chachu kidogo uchachiwa donge zima mafundisho kidogo ya torati sheria agano la kale yanaleta shida katika ufahamu wako wote kwao nisema niliweke hilo sawa kwa sababu sikuhitaji mistari kipindi kilichopita o sasa turudi kwenye matak kwenye mataokutatu kwao kama ibilisi ameshindwa kukuzuia usilipokee neno ikawa sasa umelipokea neno anafanyaje manake hatua yake ya kwanza ilikuwa ni kukuzuia weo oh, usipokee neno sasa ameshindwa akishindwa tene mstari wa matao 1t 2h anasema naye aliyepandwa penye miamba huyo ndiye alisikiae lile neno akalipokea mara kwa furaha lakini hana mizizi ndani yake bali hudumu kwa muda ikitukia viki na udhia kwa ajili ya lile neno mara huchukizwa ama ujikwaa ukisoma kwenye marko nne kwa hiyo anasema kama ibilisi ameshindwa hana shida hatua yake ya pili ni kwamba anaangalia hilo neno lilolipokea umeliruhusu litie mizizi kiasi gani katika moyo wako angalia anavyosema msara wa ishirini anasema naye alipandwa penye miamba huyo ndiye alisikia lile neno akalipokea mara kwa furaha lakini hana mizizi ndani yake bali hudumu kwa muda akit, ikitokea viki na kwa anasema analipokea neno kwa furaha lakini hana mizizi ndani yake hana mizizi ndani yake sasa kuna mambo kadhaa ya kuzungumza hapa kitu cha kwanza kumbuka anazungumzia aina za udongo udongo mmoja huka kando ya njia udongohuu mwingine ni miamba sifa ya mwamba nini miamba siku zote ni migumu kwaho huu ugumu ndio ambao biblia inaita ugumu wa moyo ndio sifa ya miamba kwao mwamba maana yake ni kitu kigumu na kama ni huo udongo umejaa miamba manaake uwezo wa mizizi kupenya kwenda chini unakuwa ni mgumu sana itachukua muda na inategemeanahuo mmea ni mmea gani lakini kiukweli ni kwamba mizizi haiwezi kwenda chini sana kwa sababu udongo ni mgumu kwa hiyo udongo wenye mwamba manaake ni moyo ulio mgumu sasa anasema hawa watu wanasikia neno wanalipokea kwa furaha lakini hilo neno linakuwa halina mizizi ndani yao Kweo kwa hiyo kwa lugha nyingine tungeweza kusema wakati wanalisikia hili neno wamelisikia neno na wakaona hili neno linaleta majibu katika changamoto walizonazo hiyo wakafurahi wakakubaliana nalo kwamba aha nimepata ufumbuzi lakini ukweli ni kwamba mioyo ya hawa watu ni migumu sasa wote mimi na wewe kuna maeneo ambayo mioyo yetu ni migumu tusidanganyane hapa kuna maeneo ambayo mimi moyo wangu ni mgumu na moyo mgumu hauwezi kuamini always ugumu wa moyo sike, ukisoma bibilia kuta anazungumzia ugumu wa moyo anazungumzia ujinga anazungumzia giza anazungumzia kutokuamini anazungumzia udanganyifu wa dhambi jua ni kitu hicho hicho kimoja sasa anasema ziki na uzia, viki na udhia vikitokea kwa sababu ya hili neno Kweo kwa hiyo kwa lugha nyingine hibilisi ana shida na wewe ibilisi ana shida na hilo neno anachotaka anataka akutenge na hilo neno akikutenga na hilo neno anajua amezuia amemnyima mungu fursa ya yeye kutenda ama roho mtakatifu fursa ama ufalme wa mungu fursa ya kutenda katika maisha yako kwa sababu ufalme wa mungu ama roho mtakatifu ama nguvu za mungu haziwezi kutenda kazi katika maisha yako pasipo neno ndio maana tuliona bikira maria ilibidi alipokee lile neno kwanza ndio roho mtakatifu na nguvu zake akaanza kutenda kazi na kufanya hilo neno liwe mwili lidhirike katika damu na nyama kwaho ibilisi anajua hu mchakato kama ameshindwa kwa kuzuia usipokee neno ikatokea umepokea neno hatua ya pili ni kucheki je huyu mtu ili neno limetia mizizi ndani yake limetia mizizi ndani yake kwa analeta analeta dhiki na udhia dhidi ya lile neno sio dhidi yako wewe hana e, shida na wewe ye ana shida na lile neno anataka akutoe katika hali ya kukubaliana na lile neno anataka akutoe katika hali ya kuamini ileneno nakumbuka kwenye wathesalonike wa, wa b1 tuliona kwamba ninapolipokea neno lile neno linaanza kutenda kazi ndani yangu sawasawa na kuamini kwangu nitakapoacha kuamini yaani kukubaliana na lile neno automatkalii li, nguvu ya mungu ina, inaacha kutenda kazi katika maisha yangu sawasawa na hilo neno kwa hiyo ibilisi ya kishindo ya kunizuia nisipokee neno hatua ya pili ni kuniletea dhiki na udhia dhidi ya lile neno ao wakristo nyingine wa wanasoma bibilia ama wanafundishwa aa inavyofundisha hivi mtu anapata ufunuo revelation anapata ufunuo anaona uwazi kabisa jinsi ambavyo anaweza akapiga hatua jinsi ambavyo anaweza akastawi maisha yake akabadilika anafurahia baada ya hapo inatokea ziki na udhia dhidi ya lile neno huyu mtu anajikwaa huyu mtu anakwazika Uyumtu anakwazika huyu mtu anaazhu aakazkahekzugumzaa mfano mzuri ambao tungeweza kuzungumzia hii ni wa yohana mbatizaji kwa sababu tuko kwenye matayo 1tatu turudi nyuma kidogo kwenye matayo 1nmoja yohana mbatizaji kumbuka yohana mbatizaji ndiye aliwatambulisha israeli kuwa yesu wa nazareti ndiye kristo srael walikuwa anamsubiria kristo hawajui kristo anafananaje ukisoma kwenye yohana mlango wa kwanza anazungumzia anasema yeye aliyentuma ndiye aliyeniagiza nibatize kusudi huyo aliyetumwa na mungu taweze kumtambua akanyiambia kwamba huyo ataka, ambaye roho mtakatifu atakuja juu yake na kubakia huyo ndiye kristo huyo ndiye mwana wa mungu nami nimemuona tena nimeshuhudia kwao yohana aliwaeleza watu liv bila chenga kwamba yesu wa nazareti ndiye kristo alikuwa akisubiriwa okay saa tuende kwenye matayo 1in1oja tuanze mstari ule wa kwanza anasema ikawa yesu alipokwisha kuwaagiza wanafunzi wake kumi na wawili alitoka huko kwenda kufundisha na kuhubiri katika miji yao naye yohana huyu mbatizaji aliposikia huko gerezani matendo yake kristo alituma wanafunzi wake kumuuliza wewe ndiwe yule ajae au tumtazamie mwingine sasa kilichotokea pani nini yohana amekaa gerezani wengine wanasema ilikuwa takriban kaa miaka miwili Ye, bwana yesu anapiga kazi na yohana kama ilivyokuwa kwa waisraeli walikuwa wanajua kristo akija wa atawaletea uhuru wa kisiasa kwamba utawala wa warumi utaondoka na kwa mwanao yesu atakuwa ni mfalme na yohana bila shaka alidhania kwamba atakuwa waziri mkuu labda safari ya matumaini i si. kwa amekaa miaka miwili gerezani bwana yesu hamtoi bwana yesu hamtembelei haoni yale ambayo alikuwa anayatarajia hayjatokea ysu kuna baadhi ametokea na kuna baadhi kwa sababu wanafunzi wake ua baadhiaatokea aswaafnwahaba ay anaingiwa shaka anasema ndio wewe kristo ama tumtarajie mwingine kwa nini kwa sababu kuna mambo fulani fulani hayajaenda sawasawa na matazamio yake kama vile ambavyo mimi na wewe kuna wakati mwingine mambo hayaendi na sanamatazamio yetu tunaanza kuwa na kuhusiana na hicho tulichodai tumekiamini k ndivyo naye alivyofanya kwao mstari wa tatu anasema wewe ndiwe yule ajae au tumtazamie mwingine sasike jibu la bwana yesu yesu akajibu akawaambia nendeni mkamweleze yohana mnayoyasikia na kuyaona vipofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanatakaswa viziwi wanasikia wafu wanafufuliwa na masikini wanahubiriwa habari njema alafu angalia msaa anavyosema naye heri awae yote asiyechukizwa na mimi naye heri awae yote asiyechukizwa na mimi eh? biblia neno ametafsiri vizuri anasema amebarikiwa mtu yule asiyechukizwa na mimi kwa hiyo kumbe kitendo cha yohana mbatizaji kutuma ujumbe kwa yesu na kuuliza je wewe ndiwe kristo au tumtarajie mwingine ni kimetokana na yohana alikuwa amechukizwa alikuwa amekwazika kwa nini kwa sababu aliamini kwamba yesu wa nazareti ndiye kristo na akawa ana furaha kumtangaza lakini viki na udhia vilipokuja kwa sababu ya hilo neno akajikuta kuwa magereza akakwazika na bwana yesu anasema amebarikiwa siokwazika na mimi maanaake nikikwazika sitakaa nipate baraka ya hilo neno ambalo nimelipokea kwa nini kwa sababu nitakuwa nimejitenga na hilo neno na nikijitenga na hilo neno inasimamisha utendajikazi wa roho mtakatifu katika maisha yangu siju kawa inakuja rafiki sasa ni kitu gani basi kinasababisha hili neno la mungu lisitie mizizi lisi, mizizi yake isiende ndani isiende chini sana katika mioyo ya watu tunafahamu amesema huu ni udongo wenye miamba na miamba ni migumu kwa kwahio inamaana hii mioyo ni migumu sasa kitu gani ambacho kinasababisha mioyo iwe migumu yako mambo kadhaa na kitu cha kwanza tue nikakuonyeshe sasa nirudi nyuma kidogo labda hapa kabla sijaenda mbali kunyapa kwa yohana ko baada ya yee kumuuliza bwana yesu kwamba niwewe hatu mtajia mwingine bwanayesu as nendeni mkamwambie yohana mlioyaona naknayasikia na kuyaona na vipofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanasikia vizii wanasikia wafu wanafufuliwa maskini wanaobiriwa bare njema kwa lugha nyingine haya majibu ya bwana yesu kwa yohana ni yanamrudisha yohana kwenye bibilia kwa sababu kwa mfano ukisoma isaya mlango wa h5 yalikuwa yametabiriwa mambo haya haya kuhusu kristo kwamba vipofu wataona viziu watasikia viwetu watatembea mabubu watazungumza kwao anavosema nendeni mkamwambia yohana mnayoyasikia na kuyaona alikuwa anajua kabisa kama mwambie yohana arudi kutafakari neno mwambie hayo aliyoyasikia kuhusu mimi ayafananisha arudi kwenye neno na kuyafananisha ataona yanafanana na kwa sababu hi natupa picha gani natupa picha kwamba ninapokuwa nimelipokea neno la mungu na dhiki na udhia vikaanza kutokeza natakiwa nikae katika neno nisikilize tena na tena na tena na tena hiyo ndio namna pekee ambayo mmoja itazuia ibilisi asija akanitenge na lile neno katika moyo wangu kwa lugha nyingine ndiyo itanisaidia kuzuia nisikwazike sasa wengine wanasikiliza neno na wengine wanalikubali neno wengine wengi wanakubali neno kwa sababu ya tamaa tamaa wamesikia kwamba ukipanda ukitoa katika ufalumu wa mungu utafanikiwa utastawi kwa kwahou lakini ha, hana nia ya dhati ya kuona neno la mungu likifanya kazi katika maisha yake ana, ana, ana nia tu ya kuona matokeo hataki au ha, hana nia ya kuona neno la mungu likifanya kazi katika maisha yake hana nia ya kuishi na kuendesha maisha yake kwa kulitegemea neno hana nia na makusudi ya kuwa na uhusiano na mungu kupitia neno lake kwa hiyo anapopokea ile neno ikatokea dhiki na udhia matokeo yakaanza kuonekana kama anakwenda yanakwenda ndivyosivyo anakwazika sasa kitu gani kinasababisha moyo kuwa mgumu kitu kimoja hapo tuende kwenye warumi warumi mlango wa kwanza sasa kwa ajili ya kuokoa mda ntaanza martasomachapuchapupar kwa maana gadhabu ya mungu imedhihirishwa kutoka mbinguni juu ya uwasi wote na uovu wa wanadamu waipingao kweli kwa uovu kwa kuwa mambo ya mungu yanayojulikana yamekuwa dhahiri ndani yao kwa maana mungu aliwadhihirishia kwa sababu mambo yake yasiyoonekana tangu kuumbwa ulimwengu yanaonekana na kufahamika kwa kazi zake yaani uweza wake wa milele na uungu wake hata wasiwe na udhuru aaska tar moja kwa sababu walipomjua mungu hawakumtukuza kama ndiye mungu wala, ha, wala kumshukuru bali walipotea katika uzushi wao na mioyo yao yenye ujinga ikatiwa giza mona hiyo kitu kwa hio anasema hawa watu walipomjua kwamba huyu ndiye mungu hawamtukuzi wala hawamshukuru kwa hiyo ninapokuwa katika hali ya kutokuwa na shukrani kwa mungu napokuwa katika hali ya kutokumtukuza mungu kutokumsifu mungu inasababisha moyo wangu uwe mgumu na kwa maana hiyo inasababisha giza katika moyo wangu hasa neno hilo giza lishike neno giza alafu twende kwenye waefeso waif, nn waefeso nn nianze ni msari ule wa k7 hawaefeso anasema hivi basi nasema neno hili tena nashuhudia katika bwana tangu sasa msienende kama mataifa wanendavyo katika ubatili wa nia ama fikira zao ambao akili zao zimetiwa giza nao wametengwa na uzima wa mungu kwa sababu ya ujinga uliomo wapi ndani yao kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao kwahio anasema ninapoacha kumtukuza mungu na kumshukuru mungu inasababisha giza lije katika fikira zangu na hii giza inasababisha ujinga ndani ya moyo wangu na huu ujinga unasababisha moyo wangu uwe mgumu na moyo ukiwa mgumu maanake ni moyo wenye miamba itakapotokea dhiki na udhia dhidi ya ilo neno ambalo limelipokea na kuasika lakini pia ili giza tuliona katika wakorinto wa pili mlango wa tatu na wakorinto wa pili mlango wanne kwamba torati sheria amri kumi agano la kale napolisikiliza linasababisha giza katika moyo wangu na giza likiingia giza linaleta ujinga na ujinga ukiingia katika moyo wangu inasababisha ugumu wa moyo na hivyo naishia kwenye kuto kuamini siju kawa nanyeelewa alafu lakini pia ibilisi na analeta ogizaainimaliziawaibrania wahebrania mlango wa tatu na mstari ule wa, wa kumi na mbili anasema angalieni ndugu zangu usiwe katika mmoja wenu moyo mbovu ama mwovu wa kutokuamini wa kujitenga na mungu aliye hai o najitengaje na mungu aliye hai pale nnapoacha kukubaliana na neno kwa sababu neno ni mungu na mungu ni neno kao nikijitenga na neno nikiacha kukubaliana na neno maanake nimejitenga na mungu aliye hai na kwa maana hiyo maanahiyo sawafeso ule uzima wa mungu hauwezi kutenda kazi tena katika maisha yangu kupitia mimi kwa sababu fikra zangu zimetiwa giza moyo wangu umejaa ujinga moyo wangu umekuwa mgumu na kwa nakuwa na nimeingia kwenye kuto kuamini kumbuka neno linatenda kazi na kuamini kwangu ama nakukubaliana kwangu kwa neno kwao dawa yake nini epuka torati sheria agano la kale amri kumi alafu kuwa na tabia ya kuwa na shukurani na ya kumsifu na kumtukuza mungu kila siku katika maisha yako ukifanya hivyo moyo wako unakuwa laini na tatu hakikisha unasikiliza neno tena na tena na tena kiasi kwamba hata ikitokea dhiki naudhia gani kuhusiana na hilo yani neno hutetereki wala ubabaishi na kwa kamaanao ibilisi anashindwa kutenga na hilo neno na nguvu ya mungu inaendelea kupiga kazi katika maisha yako na unapata matokeo makuba anasema amebarikiwa yeye asiyekuazika na neno langu kwa lugha nyingine maanake ni kwamba baraka inafanya kazi katika maisha yangu sasa kubwa kuliko wote ni kumpokea yesu kristo yeskrist kuanmokozi wa maisha yako k kama hujafanya fanya mambo yafuatayo sema bwana yesu ninaamini wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani ili uondoe dhambi zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu yakuwa wewe ni bwana na kukaribisha uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu amen rafik ao mambo mafupi karibu katika familia ya mungu tukutane kesho muda na wakati kaba guji inalangu unaitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana piga simu sasa kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu urumagadi kinachoitwa imani makini ili kuweka oda yako piga simu sasa au au siri ya ulinzi ushindi na mafanikio kupitia kitabu hiki cha imani makini kati ya mambo ambayo mwalimu uruumagadi amefundisha ndani ya kitabu hiki cha imani makini ni utendaji kazi wa imani sheria ya imani adui wa imani na tofauti ya imani thabiti na imani dhaifu na pia ametoa mifano mbalimbali mbali ya matumizi ya imani simu sasa huweka oda ya kitabu hiki cha imani makini kwa kupitia namba fris8t tano frifri mbimbil au furistsatatu tano fuibilmbil au frisastn tan fimblmb imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba sifuri sabasit nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba ttu tano sifurisifuri mbili nne mbili