vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ambao waaeafiri mwaminini mungu kwa lugha nyingine lazima niwe namwamini mungu mw. sasa navozungumzia kumwamini mungu mw. namwamini kuhusu nii magando vasole ambao wtu wajulizi namwamini mungu mw kuhusu nii kitu gani hicho ambacho kinamifanya mimi ni mwamini mungu na niweze kutegemea neno lake nijue kwamba nitakapochukua hatua tawatoa na neno lake hakika ilo neno litazirika katika damu na nyama popote pale ulipo rafiki ni katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikia ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze uwez kutnda is kufikiri kwa kwa rafiki kuna mchango wa moja moja kwa mwaja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya vibaya utaamini lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri kufikiri kufikiri vizuri ni kama kama kristo kristo kristo kristo kristo na Christo, na na na ili uweze kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa anasikiliza mafundisho kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea somo letu hii ni wiki yetu ya pili tulikuwa tuna wiki ya kwanza tulianza kuzungumza somo linaloitwa uh, kupokea siri ya ufalme wa mungu ama kupokea ndio siri ndani ya ufalme wa mungu ni uh, niseme kupokea ni jambo la muhimu sana hilo neno ni la muhimu sana ilo jambo ni la muhimu sana kama unataka kuishi maisha ya ushindi na kama unataka kuishi maisha kama vile ambavyo mungu alikusudia katika ufalme wake lazima ujifunze na ujue namna na ya kupokea kutoka kwa mungu na wiki iliopita tuliangalia mambo kadhaa kuhusianana salazima so napopokea neno kwamba ufalme wa mungu unatenda kazi kupitia neno la mfalme neno la la mfalme na ilo neno nayopokea linafanya kaz katika youtube yetu katiabcanel mwalimu walimuruma gadi na kama ungependa kupata mafundisho aa kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatutumia ujumbe mfupi tukasema niunge na kuna grupu linaita mwanafunzi kristo utaunganishwa namba ni 72b22 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi natoa na na shurani na na na na za hati kwa ya wa na nguafnho yaistnauhamasih weginezkusklza wfamwmb kicangia aaa za unnma vpinda ewauwni asa aishao abaa nasema asante sana nasma sana nasema neema na amani ya wanawets yote mungu awashangaze kwa wema wake awashangaze katika namna nzuri na nayakupendeza basi baada ya kusema hayo nataka tuendelee na somo letu na kwa mara ya kwa yu, kama nilivyosema wiki iliyopita tuliangalia mambo kadhaa na kama hukuweza kusikiliza uh, wiki liyopita uh, nitakushauri tafuta mafundisho ya wiki iliyopitani eh, mfululizo wa mpaka tafuta eu 1 mpaka i saba na rudia kusikiliza tena na tena na tena maanake ngoja nikuambia siri moja mungu afanyi kitu chochote pasipo neno lake roho wa mungu na nguvu zake haingii kazini pasipo neno la mungu hata unavoangalia kwenye kitabu cha mwanzo mlango wa kwanza unaona mungu alizungumza kwanza roho mtakatifu yes, mtakatifu akaingia kazini juu alizungumzakwanzaalamtakatifu kaingia wa aliko u wanhiuavilind vya maji lakini yose, mpaka mungu baba alipozungumza kwa hiyo neno la mungu ila muhimu sana na inapokua na maarifa ya namna ambavyo neno linatenda kazi inaniweka katika nafasi nzuri ya kushirikiana na roho mtakatifu na kuweza kupata matokeo ambayo mungu alikusudia kwa hiyo hakikisha una sikiliza le sehemu ya kwanza ingekuwa mimi ni wewe ingawa mimi sio wewe ningeakisha ile sehemu ya e, e, moj mpaka e, b naweka kwenye simu yangu naisikiliza tena na tena actually ningepiga kambi ikiwezekana hata miezi mitatu mizima nikisikiliza nikijifunza jinsi ambavyo neno linavyoingia katika moo jisimbavo inatenda kazi na zuiaji aduu yasimtenge na hilo neno kunitenga na nguvu za mungu yani ningesikiliza tena na tena te mpaka ile ilemabaliko ndani yangu baada ya kusema hayo katika wiki hii nataka tuanze na mambo kata katika kipindi cha leo nataka tuangalie tuko kumbuka tunaangalia habari ya kupokea na nilikwambia kwenye kupokea kuna maneno mawili kuna neno la kwanza la kiunani la kiriki naitwa la lambano na kuna neno lgie aitwa dekomai naakichwa namna hiyo na, na nikakwambia kwamba ili lambano maanaake ni kwamba kwa kiingereza kwa wanasema ni active atia hali ya kupokea lakini sio umekaa ya kusubiria ni hali ya kupokea ambao unachukua hatua na nikakuambila neno lingine ndokomai maana yake ni kwamba napokea lakini katiakigi anasema ni passive kwamba ni kitu ninaletewa sasa <clears throat> leo nataka tuendelee kuangalia neno kupokea na tutangalia katika mtazamo kwanza wa, wa, wa, wa lambano neno lambano alafu mambo atakaa vizuri sasa kama nilivyosema kupokea ni kitu cha muhimu sana katika ufalme wa mungu ndio siri ya kila kitu na nitakuonyesha uh, labda kuanzia kichokutwa kwamba kila kila eneo kila kitu katika ufalme wa mungu kinapatikana kwa kupokea kwa hiyo tunapokeaje sasa nitakuonyesha na hii ndio tofauti kubwa sana kati ya agano la kale na agano jipya kati ya maisha katika agano la kale na maisha katika agano jipya na bahati mbaya sana wakso wengi awalijui hili na kwa sababu hiyo hawapati matokeo ambayo walikuwa wanayatamani sasa tuende kwenye marko mlango wa kumi na moja na kuna story hapa ukisoma marko mlango wa kumi na moja ukaanza mstari ule wa kumi na mbili mpaka ule mstari wa, wa, wa, wa kumi na tisa utaona, utaona uh, seme mpaka mpaka ishirini nini mpaka 22, nini, mpaka 22, nini, mpaka 22, sorry. mark tutaanza kusoma lakini nataka nikupe eh, background kidogo kilichotokea kwamba bwana yesu ameona mtini akadhania kuna tini akaenda ili apate tini ti sababu alikuwa anasikia njaa nja akafikata tin amna, amna, amna, amna matunda kwenye mtini na kwa nakasma tangu sasa watu asile matunda kwako tena o mtini ukanyauka ukanya, ukanya. mitume wakasikia wakaona wakashangaa kwao wakati wameshangaa wanamwambia e, mwalimu mw, e, ule mtini ulioulaani petro anamwambia ule mstari wa sirina moja petro akakumbuka habari yake akamwambia rabi tazama mtini ulio ulaani umenyauka sasa nataka tuanze kusoma kwanzia mstari wa shiri na mbili mpaka wa ishiri na nne kwahio bwana yesu anasema hivi yesu akajibu akamwambia akamwambia anamwambia nani petro mwaminini mungu amin nawaambia yeyote atakayeuambia mlima huu ngoko katupa baharini wala asione shaka mwoyoni mwake ila aamini kwamba hayo asemayo yametukia yatakuwa yake kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu sasa tutapiga mkambi sana sana kwenye uh, natatu ngaliule msara sh 4 kwamba kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu kuna mambo kadhaa ya kuzungumza hapa sasa <clears throat> kwao anasema lazima ni niamini <clears throat> ni kwanza kwamba nimepokea alafu hicho ambacho nimeamini <clears throat> kuwa nimepokea ndio kitakuwa cha kwangu <clears throat> anasema aminini ya kwamba mnayapokea na hayo ambayo umeamini umeyapokea so ndio tunakwenda yakwao rafiki sasa kabla ya kuanza kuangalia zima la kupokea na nini nitakiwa ntakiwa nijua moja la msingi ni kitu gani kinachonipa ujasiri k okay, kitu cha kwanza moja napokeaje alafu mbili nini kinanipa ujasiri kwamba kweli nikipokea hicho ilichokipokea kitakuja kudhirika katika damu na nyama wako, <clears throat> eh, msingi wa kupokea kwangu ni nini lazima niwe na msingi ambao unaosimamia katika kupokea kwangu ama msingi naotumia kuamini kwamba hicho nilichokipokea kweli nimekipata ni nini sasa kumbuka jibu la bwana yesu linaanzia mstari wa ishina mbili baada ya, ya petro kuona mtini umenyauka anashangaa bwana yesu anawambia okay kuhusiana na hiyo habari ya mtini kunyauka ni kwa sababu mimi nilipozungumza niliamini kwamba maneno yangu niliyoyazungumza yanafanyiwa kazi na kwa sababu hiyo mtini ukanyauka na kwa sababu hiyo basi m- maneno niliyoyazungumza ni maombi kwao anasema mazungumzo yake na mtini yalikuwa ni maombi kwa hyo inamaana mazungumzo yetu ya kila siku ni maombi hasa watu wengi wao wajawee kutilia maanani hilo mazungumzo yako a kila siku ukizungumza na rafiki yako na jirani yako na ndugu yako na mfanyakazi mwenzako na mtoto wako na mzazi wako maanaake ni kwamba maneno yako ni maombi unapopita <coughs> ukaona biashara ya mtu alafu ukatoa uka, uka maoni maanaake ni maombi ukaona biashara huyo jamaa taka apate faida biashara sio ni maombi manae umelaani hiyo biashara ya mwenzio unasema kwamba sipate faida <laughs> eh, ama unasema sehemu niliofungua biashara sio nzuri <clears throat> amna wateja eh, na hata wateja wanaokuja wenyewe hawana hela wakiunuawnunua vitu vichache tu vya hela ndogo tu yaani hi sehemu sio geswa hayo ni maombi na bwana yesu anasema utatendewasaasana ulivyosema okay sasa tupigi hatua na kuhusu kulielewa hili kuna kitabu nimeandika kinaitwa nguvu ya ukiri kama ujasoma kitabu cha nguvu ya ukiri kisome na kama umeshapata hicho kitabu umekisoma rudia kukisoma tena ama subidi nikimaliza mfululizo wa wiki hii alafu ukisome tena utashangaa jinsi ambavo utakielewa katika namna tofauti na tupige hatua kwa hiyo ni msingi gani basi ninaohutumia ninaousimamia ninaoutegemea ili kuamini kwamba ninapofanya maamuzi ya kupokea hicho nlichokipokea kweli na kuwa kimekuwa cha kwangu na kwamba kitadhihirika katika damu na nyama msingi kama tulivyoona katika wiki iliyopita msingi ni neno la mungu msingi ni neno la mungu lakini kuamini neno la mungu pasipo kumjua mungu nayo ni ngumu kwa sababu wakristo wengi wanajaribu kumwamini mungu Ah oz wakristo wengi wanajaribu kuliamini neno la mungu pasipo kumjua huyu mungu ambaye amesema hilo neno na kama humjui huyu mungu aliyesema kama hujui sifa na tabia za huyu mungu ambaye amesema hilo neno ni vigumu sana wewe kuweza kuamini hilo neno yesu unaweza ukafanya maamuzi ya kuamini lakini ikitokea misukosuko kutoka kwenye mazingira adui akileta majaribu kati ulivyoona wiki iliyopita hutaweza kusimama kwa sababu hujui sifa na tabia ya mungu na mwisho wa siku utakapokuwa unajaribu kuliamini hili neno utajaribu kutegemea juhudi zako mwenyewe utajaribu kutegemea nguvu zako mwenyewe na bidii yako mwenyewe badala ya kutegemea sifa na tabia ya mungu na ndio maana mwana yesu akaanza katika ule msara wa shna bili anaanza kwa kumwambia petro yesu akajibu akamwambia mwaminini mungu kwa kiingereza na anasema have faith in god na oouse kuna translation yingine kus anasema faith of god ambayo hiyo ni sawa lakini hainibariki saa inayonibariki ni have faith in god ambao wakseendo wametafsiri mwaminini mungu kwa lugha nyingine lazima niwe namwamini mungu sasa navyozungumzia kumwamini mungu namwamini kuhusu nini magaa ndo maswali ambao watu wawajulizi namwamini mungu kuhusu nini kitu gani hicho ambacho kinanifanya mimi nimwamini mungu na niweze kutegemea neno lake nijue kwamba nitakapochukua hatua sawasawa na neno lake hakika hilo neno litahirika katika damu na nyama napenda na, na okay nitoe ni mfano huu alafu tutapita tuta, tuta, kwenye maandiko chapchap si <clears throat> ni, nikikupa ni, ni mfano kwa mfano kama kwenye kijiji chenu ama kwenye mtaa ambao mnakaa unafahamu labda kuna ndugu yuko pale ni tajiri tajiri ana maviwanda na hela za kutosha hiyo ni moja kwa hiyo maanayake ana uwezo lakini mbili pia amekuwa ana kawaida ya kusaidia watu ambao wana matatizo mbalimbali kutoa kwake kutoa milioni k ishi thathabi kusaidia watu sio tatizo na kwa maana hiyo kila anapoahidi kwamba atasaidia huwa anatoa hiyo hela maana yake nini maana yake ni kwamba tungeweza kusema basi mmoja huyu mtu anao uwezo wa kusaidia lakini mbili pia akiahidi kusaidia ni mwaminifu kwamba anatekeleza kile alichokiahidi na kwa maana hiyo basi huyu ndugu nikiwa na shida nikaenda kwake nikamueleza alafu akasema ak leo ni siku ya jumaatatu njoo jumaa tano saa sita mchana hiyo milioni ishirini unayotaka nitakupa kwa kuwa nafahamu sifa na tabia yake kwamba mmoja anao uwezo wa kutoa hiyo milioni ishirini na mbili akiaidi huwa ni mwaminifu anatekeleza maanaake nikitoka hapo naenda kulala vizuri mipango yangu ya ile milioni ishirini naendelea vizuri wasiwasi wasi na mashaka unaondoka kwa sababu mmoja najua kwamba huyu ndugu anao uwezo na mbili ni mwaminifu lakini tuchukulie labda huyu ndugu ni anao uwezo lakini kila anapoahidi huwa atoi kwa hiyo maana ni kwamba nitakuwa nasema kweli uwezo anao lakini sina uwakika kama ho jumatano atanipa milioni ishirini gani kwenye eneo la uaminifu huyu mtu ana shida kwao nitakuwa najua ana uwezo l sina maswali kwenye hilo eneo lakini kwenye eneo la uaminifu nitakuwa na maswali wakatichukulia upande mwingine mtu mwingine kwamba huyu mtu ni mwaminifu kila ahadi anaotoa anatekeleza <coughs> lakini najua kabisa huyu ndugu sina uakika kama ana uwezo wakuwa na milioni ishirini kwa sababu najua biashara yake amekuwa akiaidi akitoaga anatoa msaada wa shilingi lu h lakimoja laki mbili leo hii nimemfata kwa ajili na ni ya milioni hambiana sioni mahali ambapo anaweza kutoa kwa hiyo nitakuwa kuhusu uaminifu sina tatizo lakini kwenye uwezo wake nina maswali na kwa maneo bado hainipi kwa hiyo tunapozungumzia habari ya kumwamini mungu tunatakia tumwamini mungu katika maeneo mawili manake moja kwamba anao uwezo wa kutekeleza hicho alichokisema na mbili yeye ni mwaminifu atatekeleza hio alichokisema sasa nataka tuangalie mistari miwili ya chapchap chap. na nikisha nikishakuwa nimetatua nime, nime hili eneo kwa maana ya kuhusuuaminifu wa, wa mungu na uwezo wa mungu maanaake nini maanaake nafungua mlango sasa kwa mimi kuwa na uhakika na ujasiri kuhusiana na hilo neno lilolisema na kwa nita ka nitakapofanya maamuzi ya kupokea kupokeaamini umepokea kuamini kumnioshawishia umepokea umepokea okay, naaminije nimepokea nafanya maamuzi kwamba sasa hivi napokea na nitakuja kukuonyesha muda sio mrefu lakini kwanza tuzungum kwanzahsifna tabia kwaio <coughs> unakumbuka story ya abrahamu pamoja na sara abraham na sara abraham na sara wakati mungu anamtokea wa abraham abraham alikuwa na miaka 7aba tan na sara alikuwa na miaka takribani stina tano na mungu akawa amewapa ahadi ya kuwa na uzao mkubwa ama mtoto wa ahadi mzao na tunafahamu kwamba mpaka kwenye hiyo ni mwanzo kumi na mbili mpaka kwenye mwanzo kumi na saba bado sara na abrahamu hawana wa mtoto yes abrahamu alizaa na mjakazi lakini sio mtoto wa ahadi na <coughs> mungu anakuja anazungumza na abrahamu kwenye mwanzo kumi na saba anawambia kwamba sara mkio atapata mtoto bibilia inasema abrahamu akacheka naenda bibi aliceka kianzamtalo wa tisa wakui wa kumi wa na moja na nakuendelea pale alafu kwenye mlango wa kumi na nane mungu anazungumza na abraham tena anasema mkeo m- sara iko wapi mwakani muda kama uu atakuwa na mtoto sara naye anacheka kwa nini wote wawili wanacheka wanacheka kwa kwasabbu ainan haiwezekani na ukisoma kwenye warumi mlango wa nne utakuta kwamba inazungumza kwamba sara alikuwa ameshakoma katika desturi ya wanawake na usesaau pia alikuwa ni tasa na abraham anasema anbiblia ma muli wake ulikuwa umesha kufa maana yake ni kwamba alikuwa hana nguvu za kiume tena nitumie lugha hiyo na kwa maanahio habari ya wao kupata mtoto li aonekana haiwezekaniki sasa nini kilisababisha mpaka wakaweza kupata mtoto ko tukienda kwenyewaibraniakumi na moja, moja na msarula wa kumi na moja waibrania kumi na mojaui namoja anasema hivi kwa imani hata sara mwenyewe alipokea uwezo wa kuwa na mimba alipokuwa amepita wakati wake kwa kuwa alimhesabu yeye aliyeahidi kuwa ni mwaminifu kwamba sara alipokea uwezo wa kubeba mimba kwa sababu alimuhesabu mungu aliyeahidi kuwa ni mwaminifu alimuhesabu mungu aliyeahidi kuwa ni mwaminifu o ninapofanya maamuzi kwa kusema kuwa mungu ni mwaminifu inafungua mlango wa mimi kupokea uwezo tuko sawasawa wa kupata hicho ambacho nakitaka ningeweza ni, ni, kusema kwamba hicho kitu kuumbwa katika moyo wangu na kiishakuwa kimeumbika katika moyo wangu basi ni dhahiri nguvu ya mungu itakidhirisha hicho kitu katika damu na nyama kwao alipokea uwezo wa kubeba mimba ao uwezo wa kubeba mimba ni pale ambapo nasoma neno la mungu alafu ni kupitia hilo neno natengeneza picha ambayo inaambatana na matarajio yenye shauku nikifanya hivyo maanake ni kwamba nimetunga mimba katika moyo wangu Satasema, sara nnasawasaaalimhesau mungu kuwa ni mwaminifu aiohamo tat anasema hesabu ishiina uh, tatu kumi na tisa anasema hivi mungu si mtu aseme uongo wala si mwanadamu ajute iwapo amesema hata alitenda iwapo amenena hata alisikiliza sasa ii saliwa ni kigumu namba nisaia kwene bibilia tafsiri ya neno vzali vingine iwa na ngumu sana sikia tafsiri ya ten anaosema anasema mungu si mtu hata aseme uongo wala yeye si mwanadamu hata ajute je anasema kisha asitende je anaaidi asitimize k hiyo ni jambo la kwanza kabisa ambalo liliwasaidia abraham na sara kupata mtoto kwa maana ya kwamba sara alimhesabu kuwa mungu an, ni mwaminifu asa vipi kuhusu abrahamu kuhusu abrahamu tunaenda kwenye warumi warumi mlango wa 4 na kwa sababu ya kuokoa muda ni ruhusu ni nisome e, mstara wa 19 hadi wa ihm wa rumi 4k9had 1 anasema yeye asiyekuwa dhaifu wa imani hakufikiri hali najua hapo imeandikwa alifikiri no tafsiri ni mbombwa hakufikiri hali ya mwili wake uliokuwa umekwisha kufa akiwa amekwisha kupata umri wa kama miaka mia na hali ya kufa ya tumbo lake sara lakini akiona ahadi ya mungu hakusita kwa kutokuamini bali alitiwa nguvu kwa imani akimtukuza mungu mo huku akijua hakika ya kuwa mungu aweza kufanya yale aliyo aidi huku akijua hakika awe, mungu aweza kufanya yale aliyo aidi e, e, biblia anasema bibilia ya nena anasea hivitasiri nasema akiwa na hakika kabisa kwamba mungu alikuwa na uwezo wa kutimiza lile aliloahidi sasa kumbuka ahadi za mungu ziko katika neno lake kwa hiyo anasema abrahamu alikuwa ameshawishika kabisa kwamba mungu anao uwezo wa kutimiza wa kutekeleza kile ambacho ameahidi sara naye alishawishika kabisa kwamba mungu ni mwaminifu katika kutekeleza lile ambalo ameliaini kwao ukichanganya alichokifanya sara na ukachanganya alichokifanya na abrahamu tungeweza kusema kwamba abrahamu na sara walishawishika wa kabisa kwamba mungu ni mwaminifu na kwamba anao mungu ni mwaminifu katika kutimiza ahadi zake na kwamba anao uwezo katika kutimiza ahadi zake na kwa sababu hiyo basi kwao ninapokuwa nina changamoto maana yake ni kwamba na kabla ya kuingia kwenye maombi kwa sababu sababutuo enye marko kumina moja hn hnn marokuno ndio tuko tunaangalia pale aanasema uh, kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini mnaya ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu maanaake nini maanaake nihii kwamba ninapokuwa na changamoto chukulia labda mimi ni, ni mama ni mwanamke nahitaji kupata mtoto labda nimekaa katika ndoa miaka tisa kumi kumi na tano ishirini siyapata mtoto lakini bado nahitaji mtoto maanaake nini nitapita kwenye bibilia nitafute mstari unaoniahidi mimi kuhusu kupata mtoto kwa mfano naweza nikaenda kwenye kwenye labda hesabu ishiri na tatu msari wa ihiri na sita nikakuta nasema kwamba hakutakuwa na utasa wala mwenye kuharibu mimba katika nchi yako k anasema okay hili limenihakikishia kwamba mimi lazima nibebe mimba na hata nikibeba mimba haitaharibika hili ni neno la mungu kwangu tuko sawasawa lakini haitoshi lazima saa nianze kupita nikidadisi na kutafuta uaminifu wa mungu katika eneo la kusaidia wanawake waliokuwa tasa kubeba mimba lakini pia lazima nipite kudadisi kuhusu uwezo wa mungu katika kuwasaidia wanawake ambao walikuwa hawezi kubeba mimba mimbaueza kupata mimba ko naanza kusoma bibilia yangu nikianza kusoma bibilia yangu nasoma stori ya sara naposoma stori ya sara naangalia kwamba ana miaka heatis na na o anapata ko nachoangalia nini naangalia uaminifu wa mungu na uwezo wa mungu wa kutimiza hizo ahadi nikitoka kwa sara labda kapiga hatua nikaenda kwa rebeka nikitoka kwa rebeka nikapiga hatua nikaenda kwa, kwa, kwa, nikitoka kwa Rachel, amain, nikitoka, naninza, nikenda karecho nikitokakaehaakitokaomaktona soma mamaake naa oa n- na na na naangalia mambo mawili naangalia mmoja uaminifu wa mungu wa kutimiza neno lake na, na, na, na uwezo wa mungu wakutimiza neno lake hayo y no, m- ushika kwamba mungu kweli kila mara kwa kila mtu aliyokuwa na shida ya, ya kupata ujauzito alipokwenda kwa mungu alipata kwaio nasema mungu ni mwaminifu atanijibu maombi yangu lakini kila aliyejibiwa kwamba mungu alitimiza ayo maombi ya yule mtu kwa kumpatia mtoto nasema kwao mungu anao uwezo kwa sababu hiyo sasa nakuja kuingia kwenye maombi nikiwa nimeshawishika kabisa kuhusu u- uaminifu na uwezo wa mungu na kwa maneo nitakapomwomba kwa habari ya mtoto kwa habari ya kupokea mimba niweze kupata mtoto basi nitakapomaliza kuomba kwa kuwa nimeshaona ni mwaminifu katika kutimiza na ana uwezo katika kutimiza basi basidonafanya maamuzi ya kuamini kwamba nimepokea sawasawa so, so, na maombi yangu ko siwezi kuyumba tena baada ya hapo akili yangu inamwangalia huyu mungu aliye mwaminifu na ambaye ana uwezo siangalii tena kwenye moyo wangu wangu uwezo no, wanuea nnaangalia kwenye uwezo wake yeye wa kutimiza na kwenye uaminifu wake yeye wa kutimiza na nikiweza kufanya namna hiyo basi najua ni sala la mda mfupi tu majibu yangu katika ajibangatairia atiaamaanake a nimepokea na msingi wangu ukiwa ni sifa na tabia ya mungu katika kutimiza na kutekeleza neno lake naamini nimekusaidia kidogo sasa naezeanasjzalia mara ya pili fanya maombi rafiki ili uweze kufaidia sema bwana yesu naamini ua ni mwana wa mungu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana i sasa ni mwana wa mungu aii kwaao maombi mafupi kabisa naaisha katika familia ya mungu But, utane kesho muda na wakati kama huu jina langu jinalangu naitwa umagadi na yesu ni kristo na bwana piga simu sasa kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu hurumagadi kinachoita imani makini ili kuweka oda yako piga simu sasa au au u jifunza siri ya ulinzi ushindi na mafanikio kupitia kitabu hiki cha imani makini kati ya mambo ambayo mwalimu urumagadi amefundisha ndani ya kitabu hiki cha imani makini ni utendaji kazi wa imani sheria ya imani adui wa imani na tofauti ya imani thabiti na imani dhaifu na pia ametoa mifano mbalimbali mbali ya matumizi ya imani simu sasa weka oda ya kitabu hiki cha imani makini kwa kupitia namba 789 au 67 au 7645 imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili