vipindi hivi vya neema na kweli vinaleto kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kuna haki ya mungu na haki ya kibinadamu mbili anasema haki ya mungu inapatikana kwa imani iliyo katika yesu kristo na haki ya kibinadamu inapatikana kwa matendo ya sheria ama kwa sheria sasa kwa kuwa tuko miaka mingi sana baadaye tungaeza kusema kwamba unaweza kukaondoa neno sheria ukaweka jugoni binafsi ukaweka mw, tabia njema ukaweka matendo mema pote pale ulipo rafiki ni katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu inaitwa huruma gari nina furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako huoo unaonisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kama Cristo, uweze kama Cristo, na uweze kama fiki, moja, moja kwa mine, kwa vibaye, vibaye, kama kama kuzungumza na na kufikiri kufikiri kufikiri kwako kwako rafiki kuna mchango wa Cristo, wa Cristo, wa moja moja kwa katika kuamini ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini lakini utafikiri vizuri vizuri vizuri vizuri basi maamuzi ya ili mwanafunzi anasikiliza kupitia vipindi vya neema na kweli <coughs> na tuko kwenye mfululizi wa somo letu lile tulikuwa tunaangalia habari ya kupokea na wiki tutaanza somo uh, uh, linaloitwa haki siri ya kupokea haki siri ya kupokea okay, kuelewa umuhimu wa kupokea ni jambo moja lakini kujua nini kinafanya kupokea kwako kuweze kufanya kazi ama kitu gani kinakuwezesha we kupokea chochote kile unachotaka kutoka kwa mungu ni jambo nyingine kwao ndio mambo ambayo tutayazungumza katika wiki hii lakini kabla ya kuendeaa nikukumbushe tu tunapatikana katika youtube <coughs> chanel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi pia kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya kwanjia, sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wainafanya kazikamkama ua application ile kisha tutumie ujumbe mfupi tusemaniun nawe utaunganishwa katika katikaup la wa kristo namba ni sifuri sabanane tisa tano sifurisifuri mbilinne mbili sifuri saba nane tisa tano sifurisifuri mbili nne mbili napenda kutoanil Mufundishu wa wa wa wa wa wa kristo kristo kristo leo lakini zaidi ya ya ya ya ya yote umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze waweze kusikiliza ili kuwa kuwa kuwa wanafunzi wa hakika ni wa mwaminifu pia namshukuru mungu mungu kwa kwa kwa kwa kwa kwa ajili ajili ajili ajili yako ambao ambao ukifanya maombi maombi maombi vya vya neema neema na na na kweli kwangu kwa pamoja timu yangu yanaleta ya tofauti kubwa sana asante kwa kwa roho mtakatifu katika maumbi. mwisho natoa umefanya kwa kwa maamuzi vipindi kweli na kwamba kila mwezi unachangia unatoa sadaka yako ya upendo ili kuwezesha injili kuendelea kuhubiriwa kupitia redio kumbuka injili inapohubiriwa kupitia redio sio tu kwamba inafikia mamia na maelfu ya watu nao wanaweza kuisikia kweli ya kristo lakini pia hilo neno linavoachiliwa katika redio maana yake ni kwamba linaleta mabadiliko katika ulimwengu wa roho hiyo lazima uielewe kwamba katika ulimwengu wa roho maneno ambayo alikuwa ameja kumejaa uongo kumejaa giza kumejaa mauti sasa neno la kristo linapohubiriwa especially kupitia njia ya redi ama televishen nyumba nyingi zinakuwa zimefungua watu wengi wamefungua maanake ni kwamba tunaleta mabadiliko pia katika ulimwengu wa roho kwa hiyo nikupe ongera sana sana sana basi baada ya kusema hayo <coughs> tuendelee na somo letu la wiki hii kama ilivyosema somo linasema haki siri ya kupokea kwa hiyo huu ni mfululizo wa kile ambacho tumekuwa tukiangalia kwa takribani wiki ngapi wiki ani wiki, wiki, wiki, wiki tatu hilizopita tulikuwa tukiangalia habari ya kupokea na kwa maana hiyo tunataka tuangalie katika engo ya tofauti kidogo saa la kupokea kwamba kitu gani basi kinanipa uhakika kwamba hicho ambacho nimefanya uamuzi kukipokea kweli kitakuwa ni halisi katika maisha yangu manake ya kupokea ni jambo moja kuingia kwenye uhalisia wa hilo ama hicho ambacho nimekipokea ni jambo jingine na kama tulivyoona huko huko nyuma kwamba tuliona kwamba kupokea of course kupokea unapokea kwa kwa, kwa labda tueshem moja tuende kwenye <coughs> marko ile maro il marokuminamoja hnannmarouinmohiann alafu mambo atakaa vizuri maromo4n bwana yesu anasema hivi uh, anazungumzia kuhusu habari ya kupokea anasema kwa sababu hiyo nawaambia yoyote, e, na yoyote, eh? na yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu anasema yoyote myaombayo mkisali kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa okay tunapokea wakati gani anasema wakati tunapokuwa tumeingia kwenye maombi wakati tuko kwenye maombi sasa nitumie ni mfano huu ili tuweze kuelewana kwamba wakati niko kwenye maombi nimepiga magoti mbele za mungu sasa kumbuka sio lazima upige magoti mbele za mungu unaweza mngnaezakaomba ukiwa umekaa unaweza ukiwa umesimama unaweza unaweza ukiwa umepiga magoti piga ukiwa umelala chini uamuzi ni wakuako. lakini ili niweze kukusaidia kutengeneza picha ndani ya ufahamu wako basi tutumie neno kupiga magoti tuko sawa pia unaweza ukaomba ukiwa unatembea njiani hivi vitu vinawezekana saaingine tunafanya mambo haya anakuwa magumu sana nakumbuka nadhani kuwa mwaka elfu mbili na kumi na ngapi kumi na mbili mwishoni kumi na tatu uia kumi na mbili nadhani kama sikosema nw anyway, nadhani kumi na mbili mwishoni no kumi na tatu lakini nakumbuka siku moja nilikuwa natembea njiani alafu nikakumbuka kwamba nina, nina, nina bili ambazo zinakuja natakiwa kuzilipa na na changamoto hiyo na, na, na natakiwa kulipa shilingi milioni kitu gani nilifanya nikiwa ktganfanakia barbanatembea nikasema baba katika jina la yesu kristo na shilingi milioni kwa ajili ya ya moja amen Afu, na niko katikati watu kwenye umati wa watu nini kilitokea siku tatu baadaye nikapokeshilingi milioni nn sio lazima umepiga magoti sio lazima umejifungia chumbani sio lazima wapi swala ni kwamba moyo wako na ufahamu wako ume, ume vipi umeungana vipi na huyo mungu unaemwomba na swala ni ni kwamba kitu gani saa ingine ikwamba kituganiasuutz hohote unachokihitaji kwa mungu ko ni somo ambalo tunatakiwa tulisikilize tena na tena na tena na tena na tena wengi hawajui kupokea na hata wale ambao wameanza kupata eh, ufahamu kuhusu swala ama umuhimu wa kupokea hawajui msingi wa kupokea ama siri ya kupokea ni nini msingi wa kupokea kwangu yando okay, ambayo taajadili katika wikihi kwa anasema yoyote myaombayo e, mkisali amnini kwamba mnayapokea nayo yatakuwa nimekwambia kama umeingia labda kwenye chumba ye cumba siri chasirin umepigia magoti alafu unaomba kitu fulani ni kwamba anasema wakati ukiwa pale kwenye magoti laba nimepigia magoti namomba mungu kwa ajili ya inaweza kwaajili uponyaji wangu manataa kwa ajili ya fedha za matumizi ama nataka kiwanja si nataka chochote kile anasema lazima nikiwa pale kwenye magoti nifanye maamuzi nisikilize nachokisema ufanye maamuzi kwamba naamini nakubali kwamba nimepokea kwahio unaposimama unasimama ukiwa na jibu lako kwahio jibu lako ilipokea wapi pale ulipokuwa umepiga magoti unasema sasa ntajoje kaa nimepokea ni, wewe unafanya maamuzi kwamba napokea okay sio ngumu rafiki umekuja kwangu nime nime nimekamata nime, nime, nime labda noti ya shilingi elfu kumi alafu nikainyoosha kukupa tuko sawasawa gani sawa. okay. unaipokea elfu kmi pale unapofanya maamuzi kuipokea ukifanya maamuzi kwamba sasa napokea maanake utanyosha mkono utaichukua tunakwenda sawasawa kwenye maombi ni hivyo hivyo kwamba lazima nifanye maamuzi kwamba sasa naamua kupokea kao asante nimepokea ama naamini nimepokea hiyo sentence kwamba naamini nimepokea ama asante nimepokea hiyo ndio inathibitsha nimeachilia man yanguuokeao sio ngumu sana ngumusanamaae wengine wanatafuta labda nitakua nimejiskia a taa mejska asa e, e, e, e, dani panachemka panafukuta kuna moto unawaka oh haleluya nguvu nguvumeenyewa uto kwenye sakafu sasa uh-uh, ni unafanya wewe unapofanya maamuzi ya kupokea kama vile tena ni kama mimi nimekamata noti ya shilingi l wambia mpendwa hebu ebu chukuashilingi elfu kumi labda ukanunue ukanunue soda na kwa sekunde moja kama mbili kuna wengine wanapiga hesabu nipokee ama nisipokee unawenginewnaonabukupokea Ma, kuna wengine huwa wanaona hawataki kupokea kuna wengine wanaona hapana labda labda mtumishi anahitaji zaidi kuliko uo i vitu vingi vinapita kwa hiyo kuna sekunde kadhaa ambayo maswali yanapita kwamba nipokee nipokee ama nisipokee unasema, unasema okay unanyosha mkono unasema asante, u, si, ko, unafanya maamuzi kwanza ya kupokea alafu, unanyosha mkono unachukua mono na nawewe unafanya maamuzi kwanza ya kupokea alafu unafungua kinywa chako unasema baba asante nimepokea ama naamini nimepokea ukiwa wakati ukiaakai kwenye magoti kwao ukisimama anae unasimama tayari tayariunayo ndio na inasema kwamba yale ulioyapokea angalia ya anasema hivi kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu kwa swali linakuja yatakayokuwa yetu ni niepi yatakayokuwa yako ni yepi maanake wengi wapa wanapata shida wauliza wanasema lile liomba no sicho anachosema anasema yale ulioamini umeyapokea hayo ndio yatakayokuwa ya kwako k kama ulipiga magoti ukaomba na ukasimama bado kama umepokea jafanya maamuzi ya kukubali kuwa tayari umekipokea kua tayaiohokauekipokea then hutapata kitu yanayokuwa yako ni yale ambayo umeamini umepokea umepokea umepokea kama kama unaamini kama kipokea, then kitu. Kama unaamini kwamba kwamba kitu kitu kitu then then hautapata hicho umepokea, hicho kuwa imeeleweka baada ya kusema hayo tutarudi umenepokea unaaminiama jaokea kitut sasa twende kwenye warumi nne maanaake kumi na tatu hadi kumi na tano hapa ndipo tutakapopiga kambi kwa ajili ya kujadili sasa a, kicho cha somoichi kwamba haki ni siri ya kupokea chochote unachokitaka kutoka kwa mungu na niseme jambo hili kwamba wakati tunaangalia kwamba haki kama msingi wa kupokea ama siri ya kupokea chochote kutoka katika ufalme wa mungu kuna mambo kadhaa nitaanza kuyaeleza hapa alafu tutaangalia jinsi ambavyo haki inatenda kazi na ufalme wa mungu kumbuka bwana yesu alizungumzia kwamba kwa habari kwa kwa ya mahitaji yako ufalme wa mungu ndio unakuhudumia alafu tutaangalia jinsi ambavyo haki inatenda kazi na neema ya mungu kumbuka neema ya mungu ni yale mema yote ambayo mungu ameksha kuyafanya kwa niaba yako pasipo kushirikisha kwa sababu ya kufa na kwa yesu kristo alafu tatutaangalia jinsi ambavyo haki inafanya kazi na baraka ya, ya, ya, ya bwana ama baraka ya, ya mungu umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni kwa hiyo umewezeshwa ka uwezoote wa kiungu o hii haki in, ina nafasi gani pia naweza tukaangalia na haki jinsi ambavyo natenda kazi pamoja na uzima kwa hiyo ni, ni, ni kitu cha cha muhimu sana kwa hiyo baada ya kusema hayo sasa hebu tuenda tukasome warumi nn kumi na tatu had hadi ule mstari wa kumina tano kwaio anasema hivi kwa maana ahadi ile ya kwamba atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa abrahamu na uzao wake si kwa sheria bali kwa haki aliyohesabiwa kwa imani maana ikiwa wale wa sheria ndio warithi imani imekuwa bure na ahadi imebatilika kwa sababu sheria ndiyo ifanyayo hasira maana pasipokuwapo sheria hapana kosa sasa kuna mambo kadhaa ya kuyazungumza hapa na matarajio yangu ni kwamba wewe unayenisikiliza uh, edha umeshanisikiliza huko nyuma ama mahali ambapo unaabudu ama ambapo unashiriki uh, katika mwili wa kristo mmeshafundishwa umuhimu wa haki maana kama kuna eneo ambalo ni tatizo ni hili eneo unajua sasa ingine tukizungumza inaonekana kama vile labda unataka kumsema mtu kusema nani uh, dhehebu fulani lengo sio hilo rafiki lengo sio hilo lakini niseme tu mimi nimekulia katika ama nilikulia katika moja ya madhehebu makubwa kabisa hapa hapa tanzania naamini ni dhehebu la pili kwa ukubwa hapa tanzania na wakati nimekwenda kwenye mafunzo wanaita mafundisho ama wanaita kipaimara hakuna hata siku moja tuliwae kufundishwa kuhusu haki nini na sio hivyo tu tangu nilipokuwa mtoto mdogo mpaka nimekuwa mtu mzima hakuna hata siku moja alisimama mtumishi yoyote mathabauni akatufundisha haki nini hakuna and lakini wakati huo huo msingi wa ili dhehebu ni ufunuo kwamba mwenye haki atahesabiwa haki i mwenye haki kwamba tunahesabiwa haki kwa imani ndio msingi kabisa wa waili dhehebu sasa unajuuliza kama msingi wa dhehebu hili msingi wake ni haki inayopatikana kwa imani ndio lisababisha hehebu likazaliwa leo hii miaka kadhaa baadaye wala hilo swala halizungumzwi kabisa mtu tangu ameingia ame amezaliwa ame, ame amebatizwa ameenda amepata labda mafundisho ya communion ayamakipa imara mataaa kuita alafu baadae labda ameenda amesomea amekuwa na mchungaji amekuwa mchungaji ameenda mpaka amekuwa skofu mpaka amekufa hajawakufundishaajawai kufundishwa haki si, kuna shida kitu ambacho mtume paulo alitilia mkazo sana kitu ambacho mtume paulo alitilia mkazo sana na wakristo wengi kwa sababu hawajafundishwa swala hili la haki wengi hawajui haki nini wengi hawajui msingi wa wao kukubalika mbele za mungu nini anauhitaji labda anahitaji uponyaji labda anahitaji sijui fedha kwa ajili ya kitu fulani ama anahitaji ulinzi ama anahitaji nini wengi hawajui ni msingi wa yeye kukubalika mbele za mungu kitu gani kitasababisha yakubalika kitu gani kinamwhakikishia kwamba ombi lake hili litapata majibu kama ambavyo moyo wake unatarajia kama ambavyo mmoyo wake unaki unashauku sasa ni hili eneo la haki kwa kwao anasema hivi hapa anasema anasema kwa maana ahadi kuwa akizungumzia ahadi maanaake ahadi za mungu tunazipata kwenye neno lake kwa kwau ongeweza ukazungumzia neno ahadi ukaliondoa ukaweka neno la mungu sasa kumbuka kwenye wakorinto wa pili mlango wa kwanza na msara ule fkosi wa ishirini lakini ukianzia msarule wa kumi na tisa paulo anasema kwamba kristo yesu tulemuubiri kwenu hakuwa ndio na hapana kwa maana katika yeye kwa maana ndani ya kristo ahadi zote za mungu ni ndio kwao mungu tayari ameshasema ndio kwa kila ahadi yake iliyoko katika bibilia kwa lugha nyingine kwa kuwa wewe umezaliwa mara ya pili kwa kuwa wewe uko ndani ya kristo basi mungu anasema lolote na chochote unachokisoma katika neno langu ambacho unaona kinakufaa kwangu mimi tayari nimeshasema ndio ni cha kwako na kwa manao kilichobakia ni wewe kukipokea kilichobakia ni wewe wkuchukua tunakwenda sawa sawa kwayo anasema hapa hivi uh, kwa maana ahadi ile ya kwamba atakuwa mrithi wa ulimwengu alipewa abrahamu na zao wake na juu imesema uzao lakini m mzao mmoja mzao wake si kwa sheria bali kwa haki aliyohesabiwa kwa imani kwaho kwa, kwa lugha nyingine tunapata picha hapa labda niuzungumza n- kidogo hapa kwa haraka haraka kwenye kipindi hichi ili kipindi kipindichacho kija tutuange mbele kuna anazungumzia haki ya imani ndio iliomsababisha abrahamu aweze kupata ile ahadi na wala sio haki ya sheria kwa lugha nyingine kuna haki za aina mbili sasa kama ujawee kusikia nikufundisha utafuta ayo masomo usikilize lakini leo tu n- niongea haraka ni ni hebutuende kwenye warumi kumi warumi kumi anasema ukisoma ule mstari wa taanza mstari wa kwanza paulo anazungumzia kuhusu wayahudi wenzake anasema hivi ee, anasema ndugu zangu nitakayo sana moyoni mwangu na dua yangu ni nimwombayo mungu ni kwa ajili yao yn yani wayahudi wenzake ili waokolewe kwa maana na washuhudia kwamba wana juhudi kwa ajili ya mungu lakini si katika maarifa kwa anasema hawa wayahudi wenzangu wana usongo wana bidii katika kumtafuta mungu kila siku wako kwenye semina ikihitishwa maombi wapo ikiitishwa mkesha wapo ikiitishwa matoleo maalumu wapo ikiitishwa mfungo wapo na wakati mwingine wanafanya vitu vingine hata ambavyo hawajaambiwa wafanye na yote hii ni katika juhudi zao na jitihada zao za kumtafuta mungu anasema shida tu ni kwamba wanafanya yote haya si katika maarifa sasa sasatatu anasema hivi kwa maana kwa ana kwa nini sasa kwamba juhudi zao zinashindwa kuleta matunda sahihi ni kwa sababu amekosa maarifa na anakuelezea kwa nini wamekosa maarifa anasema kwa sababu wakiwa hawaijui haki ya mungu na wakitaka kuithibitisha haki yao wenyewe hawakujitia chini ya haki ya mungu kwa hiyo anasema hawa wayahudi wenzake kwamba hawaijui haki ya mungu na wanataka kuthibitisha haki yao wenyewe taratibu kwao anazungumzia kuna haki ya aina mbili hapa kuna haki ya mungu na kuna haki ya kibinadamu tunakonda sawasawa na anasema shida ni kwamba kwa kuwa hawaijui haki ya mungu kwao wanatafuta kuthibitisha haki yao wenyewe ya kibinadamu na kwa sababu hiyo wamekataa kukaa chini kukubaliana kupokea haki ya mungu meliona hilo kwa lugha nyingine kosa la hawa wayahudi sababu kwamba juhudi zao zote hazileti matunda ni kwa sababu wako bize wakitafuta kusimamisha kuthibitisha kukubalika mbele za mungu kwa kutegemea haki yao wenyewe ya kibinadamu badala ya kutegemea haki ya mungu sasa anasema mstari wa tatu kwa maana wakiwa hawaijui haki ya mungu na wakitaka kuithibitisha haki yao wenyewe hawakujitia chini ya haki ya mungu kwa maana kristo ni mwisho wa sheria ili kila aaminie ahesabiwe haki kwa hiyo anasema kristo anakuwa ni mwisho wa sheria kwa mtu yoyote ambaye anamwamini kristo kwa kama wewe unamwamini yesu kristo maana yake ni kwamba sheria imefikia mwisho na haki unayoipata hivi ni haki inayotokana na kumwamini kristo wa anasema hivi kwa maana musa aliandika juu ya haki tokayo kwa sheria ambayo ndo hiyo haki ya kibinadamu ya yakua mtu ayafanyae hiyo ataishi kwa hiyo bali ile haki ipatikanayo kwa imani yanena hivi hivaatibu mtume paulo anasema moja kuna haki ya mungu na haki ya kibinadamu mbili anasema haki ya mungu inapatikana kwa imani iliyo katika yesu kristo na haki ya kibinadamu inapatikana kwa matendo ya sheria ama kwa sheria sasa kwa kuwa tuko miaka mingi sana baadaye tungeweza kusema kwamba unaweza ukaondoa neno sheria ukaweka juhudi binafsi ukaweka tabia njema ukaweka matendo mema kwa hiyo inamaana una haki ya mungu inayopatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo na una haki ya kibinadamu inayopatikana kwa sheria au kwa kutegemea matendo mema ama tabia njema kwamba nikifanya moja mbili tatu basi mungu atanikubali kwamba nikiomba masaa matatu na nikasoma bibilia nusu saa na nikawa nafunga mara moja kwa wiki na nikawa na, naenda kanisani kila siku saa kumi na mbili kamili asubuhi mungu atanikubali umenyeelewa sasa tuende kwenye warumi tatu najua na, nakupa nakupa nakupa kashkoza haraka kuhusu haki kwa sababu siicho nachotaka kuzungumzia lakini uelewe warumi tatu ihin moj hadi ishina bili anazungumza anasema hivi lakini sasa haki ya mungu imedhihirika pasipo sheria kumbuka haki ya mungu inashuhudiwa na torati na manabii ni haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminio kwa hiyo haki ya mungu inapatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo na haki ya kibinadamu inapatikana kwa juhudi ama matendo binafsi sasa ni kupeleke kwenye wagalatia mbili kumi na sita alafu tutakuwa tunahitimisha utangulizia anasema hivi lakini tukijua ya kuwa mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria maona hiyo ili haki ya kibinadamu inapatikana kwa nini kwa matendo ya sheria ama juhudi binafsi bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo yesu imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria ama haki inayopatikana kwa sheria ma juhudi binafsi kwa maana kwa matendo anasema maana kwa matendo ya sheria ama juhudi binafsi ama tabia njema hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki kwao anasema nikiacha kutegemea haki akinayopatikana kwa imani ambayo n inaitwa haki ya mungu nikaamua kutegemea haki inayopatikana kwa sheria au matendo ya sheria au tabia njema siwezi kukubalika mbele za mungu sasa haki ni nini haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na kasoro wala dosari ya aina yeyote haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa nini kasoro wala dosari ya aina yeyote pia ningeweza kusema kwamba haki ni kuwa kama vile mungu anataka uwe haki ni kuwa kama vile mungu anataka uwe mungu anataka uwe, anataka wewe ufanane na kristo ufanane na kristo lakini pia haki tungeweza kusema kwa waki sema nni the condition acceptable to god kwamba ni, ni, ni, ni, ni, ni hali ya kukubalika mbele za mungu kwaiyo haki ni hali ya kukubalika mbele za mungu kwa hiyo tunasema kama haki ni hali ya kukubalika mbele za mungu swali inakuja je msingi wa mimi kukubalika mbele za mungu ni nini nan tunaona kwamba msingi wa mimi kukubalika mbele za mungu ambao ndio haki ni imani yangu iliyo kwa yesu kristo ni tegemeo langu lililo kwa yesu kristo na kile ambacho amekifanya kupitia kufa na kufuka kwake na wala sio tabia yangu njema wala mwenendo wangu mwema sasa kumbuka matendo mema ni ya muhimu tabia njema ni ya muhimu kwahio nina matendo mema na nina tabia njema sio ili mungu anikubali bali nina tabia njema na matendo mema kwa sababu mungu tayari ameshanikubali naonao tofauti siju aa nana watofauti rafiki ninatabia njema na matendo mema sio ili mungu anikubali no bali nina tabia njema na matendo mema kwa sababu tayari mungu amekusha kunikubali kwayo chochote ninachokifanya sifanyi ili nitafute uhalali wa kukubalika mbele za mungu lakini nafanya kwa sababu tayari nimeshakubalika mbele za mungu nikifahamu kwamba msingi wa mimi kukubalika mbele za mungu ni yesu kristo na kile ambacho amekifanya nje ya hapo maana ake ni kwamba nategemea tabia yangu njema na matendo yangu binafsi na siwezi kukubalika mbele za mungu kaa na maana nasema haki ya mungu si msingi wa wawewe kuweza kupokea mtoko mungu jina langu naitokuuma gari yesu ni kristo n bwana tuanikiashumda t katika moja mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa wakristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patinao vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patinawa vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualea kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakikisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 amalma sfurisabaati tano surmimi ama tigopesa su6sa nitarudia mpesa namba sur7abas tano simi tigo pesa namba sfuri sit sبa ttu tانo sifuri sifuri مbili nne مbili kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba sifuri sabasit nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili au sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili