vipindi hivi vya neema na kweli vinaleta kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli balam alipolipwa hela ili awatamkie laana israel mungu akageuza maneno yake yakawa baraka kwao na leo hii mganga wa kienyeji na mchawi wanapokaa ili kukulaani wewe mwana wa mungu kuzungumza maneno mabaya juu yako mungu anayegeuza yale maneno yanakuwa baraka kwa hiyo kuanzia leo hii mwana wa mungu baadala ya kuwaogopa wachawi badala ya kuwaogopa waganga utakiwa utebee kifua mbele popote pale ulipo rafiki inakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia siku hi ya leo uh, kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo ametengezwa makususi kwa ajili yako ili kujenga imani yako wee unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ni mafundisho ambayo yametengenezwa ili kukupatia maarifa wewe unayenisikiliza ili uwe na maarifa kama ya mwana wa mungu ili ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia kwamba pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu na ndiyo maana basi mafundisho haya yamelenga kuwawezesha wanafunzi wa kristo ili kuimarisha imani zao ili mahusiano yao na mungu yawe ni mahusiano yaliyoimarika siku zote na daima kumbuka kinachotupa uhusiano na mungu ni imani yetu kwa yesu kristo na nje ya imani yetu kwa yesu kristo hatuna uhusiano na mungu hivyo basi mafundisho ya na kweli yamelenga kuimarisha imani yako ili uweze kuenenda kama kristo ili ukue na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo Uh, asante kwa ajili ya wale wote ambao wameanza kushiriki katika maombi maombi ombi ambalo nilitoa jana ombi lilitoa ni li sawasawa na wathesalonika wa mlango wa tatu msarula wa kwanza wathesalonika wa pili, tatu moja na kwa maana hiyo najua mnaoendelea na maombi kazi yenu ni njema na wale ambao wamjaanza najua basi mtaanza kumbuka tu kwamba wote tumeitwa ili nini ili tuwe watenda kazi katika kujenga ufalme wa mungu hapa duniani katika kusababisha ufalme wa mungu huzidi kuenea kwa kazi hapa duniani hivyo asante kwa ajili ya wale wote ambao wamechukua hatua na kuingia katika maombi kazi yenu ni njema na hakika najua kwa pamoja kwa kushirikiana tutaleta mabadiliko ambayo mungu amekusudia yatokee katika eh, maeneo yetu na maeneo yanayotuzunguka Ah, tunaendelea na somo letu linalosema eh, baraka ya abrahamu na maisha ya mkristo baraka ya abraham na maisha ya mkristo na tumekuwa tukisimamia eh, neno linalotoka katika wagalatia mlango wa tatu mstari wa saba hadi wa tisa wagalatia tatu saba hadi tisa na tumekuwa tukiangalia mambo kadha wa kadha nimekuwa nikijaribu kuenda taratibu na kusisitiza mambo fulani fulani ili nini ili uweze kupata ufahamu mzuri kwa kwahio wagaratia 7h anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa um, nilishazungumza sana kwenye mstari wa 8 nikasema tuupumzishe na somo lilopita nikasema tuanze kuangalia ule mstari wa tis na mstari wa tisa anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu alikuwa mwenye imani sasa nikakwambia kwamba mungu alivyomuumba mwanadamu aliumba mwanadamu aweze kutekeleza majukumu yake ya kila siku chini ya uwezesho ama uwezo wa kiungu na nikakwambia kwamba baraka ni uwezesho wa kiungu unaomwezesha mtu kufanikiwa katika maeneo yote lakini pia nikakupelea kwenye mwanzo mlango wa kwanza tukasoma mstari nataka tujikumbushe hapa mwanzo mstarilotujumbushe wanz aaa mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege waangani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba ishina nane mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijate nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wa ngani na kila tini, kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi nikakwambia katika kipindi kilichopita kwamba maneno ya kwanza ambayo mwanadamu aliyasikia ama adamu aliyasikia baada ya kuumbwa ni maneno ya baraka na nikakwambia baraka inavyoachiliwa baraka inaachiliwa kwa kutamkwa kwa maneno mengine nasema na bwanamungu akaabakmungu akawabarikian akawaambia akawabarikia, nikakwambia kwamba baraka inaachiliwa kwa maneno na nikakupa, nikakupa tafsiri ya neno neno baraka kwa engo mpya kwamba baraka ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu baraka ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu na kwa maana hiyo basi maneno ya kwanza ambayo adamu aliyasikia baada ya kuumbwa ni maneno ya uwezesho kwamba alitamkiwa mema yote ambayo yanatakiwa kutokea juu ya maisha yake sasa kwa mantiki hiyo basi ina maana adamu baada ya kuumbwa kulikuwa hakuna uwezekano wa aina yoyote wa yeye kushindwa katika eneo lolote la maisha yake kwa nini kwa sababu alitamkiwa na mungu maneno ya kumwezesha maneno ya kumfanikisha katika maeneo yote sasa huko mbele si wikiija wiki, tutakuja kurudi kuangalia haya maneno ambayo liyazungumza lakini kitu ambacho nataka leo hii ni kwamba baraka inatenda kazi kupitia maneno nilikuonyesha mungu amembarikia adamu nikakuonyesha mungu amembarikia nuhu na kusema mwanzo ti mstari wa kwanza nikakupeleka kwenye mwanzo saba, mstari wa mstariwa hb nikakuonyesha kwamba isaka naye wakati anambariki yakobo alitamka tamkia maneno ya kumwezesha nikakupea kwenye hesabu mlango wa sita kuanzia mstari wa i bl kwamba mungu anamwambia musa amwambie haruni kwamba watatamka maneno ya kufuatao watawabariki kwa kutamka kwa hiyo baraka inaachiliwa kwa kutamka sasa kama baraka inaachiliwa kwa kutamka maana yake ni, ni kwamba maneno unayoyatamka wewe yanasababisha kwa mfano juu ya biashara yako yatasababisha biashara yako istawi ama biashara yako sistawi sasa hivyo ndivyo ambapo mwanadamu aliumbwa kwa bahati mbaya sana tunafahamu katika kazi yake ya kutawala mwanadamu alipewa maelekezo na mungu ukienda mlango wa pili msarul wa tano na 5 na 6 ntajarienda rakaraka ili tuende kwenye pointi mwanzo 215p7 anasema bwana mungu akamtoa huyo mtu akamuweka katika bustani ya eden ailime na kuitunza kumi na sita bwana mungu akamwagiza huyo mtu akisema matunda ya kila mtu wa bustani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa hakika sasa tunafahamu katika mlango wa tatu adamu eva akaja akarubuniwa na nyoka alafu akachukua matunda akala akampatia na mme wake naye akala na baada ya kufanya hivyo then mungu anakuja anaanza anaanza kuzungumza nao anaaaza aelkeo mstarwa kumi na angalia analiwazia mwanzo wtatuinann anasema bwana mungu akamwambia nyoka kwa sababu umeyafanya hayo maanaake umemdanganya eva kamsababisha kala matunda umelaaniwa wewe kuliko wanyama wote na kuliko hayawani wote walioko mwituni kwa tumbo utakwenda na mavumbi utakula siku zote za maisha yako sasa anamwambia nyoka kumbuka nyoka hapa ni picha ya shetani kwaio shetani anaambiwa na mungu umelaaniwa kuliko viumbe vyote na kwa maana hiyo basi unapata picha gani kwamba ibilisi anapokuja kwenye maisha ya mtu kwa kuwa yeye mwenyewe amelaaniwa anaanza kutengeneza mazingira ya kumsababisha huyu mtu naye aenende chini ya laana tunakwenda sawasawa si. na kama baraka ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu basi laana nayo ni maneno ya kushindwa yanayotamkwa juu ya maisha ya mtu unapokwenda ama unaposikia waganga wa, wa kienyeji ama ukasikia wachawi ama eh, maana yake ni kwamba wanatamka maneno ya laana juu ya mtu mwingine wanatamka maneno ya laana juu ya mtu mwingine ndipo uganga na uchawi unavofanyika wanatamka maneno mabaya juu ya mtu mwingine sasa kumbuka anasema wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani na mungu alimwambia abrahamu ukisoma mwanzo mlango wa kumi na mbili anasema nitambariki akubarikie nami nitamlaani akulaanie maana nini basi kama wewe ni waimani na umebarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani maana ni kwamba hakuna mtu yeyote wala hakuna kitu chochote kinachoweza kukulaani wewe uchawi na mambo yanayofanana hayo ni maneno ya laana yanayotamkwa juu ya mtu ama juu ya kitu na kwa kuwa wewe sasa ni mzao wa abraham kwa kuwa wewe sasa ni mwana wa abraham kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo kwa kuwa wewe sasa unabarikiwa pamoja na abraham kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo maana yake ni kwamba hakuna mtu anayeweza kukuloga hakuna mtu anayeweza kukulaani sijikawa nanyelewa kwa sababu nyoka alilaaniwa kwa hiyo akili yake yote anatafuta kuwaingiza watu wengine chini ya laana Wako, uh, tana, kasema, nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wake na utakuponda uta kichwa na wee utamponda kiigi so, hii sto ni ndefu sana kuelezea iezaueleza da uruhusu iasi akamwambia mwanamke hakika nitakuzidishia uchungu wako na kuzaa kwako kwa utungu utazaa watoto na tamaa yako itakuwa kwa mumeo naye atakutawala b akamwambia adamu kwa kuwa umeisikiliza sauti ya mke wako kumbuka adamu akudanganywa na nyoka adamu ameingizwa mkenge na mke wake kwa hiyo mungu anawambia wa akawambia adamu kwa kuwa umeisikiliza sauti ya mke wako ukala matunda ya mti ambao nalikuagiza nikisema usiale ardhi imelaaniwa kwa ajili yako kwa uchungu utakula mazao yake siku zote za maisha yako michongoma na miiba itakuzalia nawe utakula mboga za kondeni kwa jasho la uso wako utakula chakula hata utakapoirudia ardhi ambayo katika hiyo ulitwaliwa kwa maana huu mavumbi wewe nawe mavumbini utarudi zingatia mungu akumlaani adamu kwa nini kwa sababu adamu ameumbwa katika sura na mfano wa mungu kwa hiyo mungu hawezi kujilaani mwenyewe alichofanya alilaani ardhi na kwa maana hiyo anasema kwa sababu ardhi imelaaniwa uo utakula kwa shida sasa ukisoma kwenye anavyosema mti wa ujuzi na mabaya kwa nasema good and evil ile neno hivo ama ya yale mabaya maana yake anamaanisha kuvuja jasho kwanza inamaanisha kazi ngumu mbili kuvuja jasho na tatu kero kwa hiyo kitendo cha adamu na eva kuamua kukaidi maelekezo ya mungu na kumsikiliza shetani ambaye yuko chini ya laana kilisababisha wao kuishi maisha yao kwa kutegemea kufanya kazi ngumu kuvuja jasho na kuwa na kero katika maisha yao sasa hiyo ndio hali ambayo wanadamu walikuwa nayo kwa hiyo mungu kwa kuwa bado anampenda mwanadamu na kwa kuwa bado mwanadamu ameumbwa wa katika sura na mfano wa mungu mungu akaantafuta njia ya kumtoa huyu mwanadamu kutoka chini ya laana kumbuka laana ni maneno yanayotamkwa juu ya mwanadamu ili kumsababisha mwanadamu huyu kushindwa kama baraka ni maneno ya uwezesho juu ya maisha ya mwanadamu basi maanake laana ni maneno ya kusababisha mtu ashindwe maneno yanayotamkwa juu ya mwanadamu ama juu ya mtu ili kumsababisha aweze kushindwa kwa hiyo baraka ya abrahamu inapokuja nasema wagalatia ta wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani sasa nataka nisuchigia kidogo nikuonyeshe kitu twende turudi kwenye wagalatia tatu nilikwambiaule mstari wa saba tutauzungumzia na nataka tuuzungumzie muda tuuzungumzi dsmrefu ponesha kitu Aa, wagalatia tatu mstari wa saba angalia anavyosema anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu anasema wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na tunafahamu unaposoma bibilia kwamba abrahamu alizaa mtoto anaitwa isaka isaka naye akazaa mtoto anaitwa yakobo kutoka kwa yakobo wakaja watoto kumi na wawili ama tunapata mataifa kumi na mawili tuko sawasawa nao mungu alimwahidi abrahamu kwamba popote atakapokuta mzao wa abrahamu sio tu kwamba atambariki lakini atamlinda dhidi ya laana kwa hiyo ftnaagataus tunapata kwa kuwa sisi imani yetu iko kwa yesu kristo basi sisi tumekuwa ni wana wa ana wabra wewe ni mwana wa hebu mimi ni mwana wa rudia tena brahammi ni mwana wa abraham kwa sababu ya imani a asabau a mani yanu kwa, okay? kwa sababu hiyo tuchukue hilo wazo na wazo la tisa basi hao walio wa hubarikiwa pamoja na abraham mwenye waiman barka o chochote ambacho mungu alimwambia abraham a ndiho ambaho na sisi sasa tunafahamu katika kitabu cha hesabu kitu cha kwanza matende mwanzo kwanza mwanzo kumi na mbili mwanzo kumi na mbili tunaanza mstari wa kwanza mpaka ule watatu anasema bwana akamwambia abraham kwa hiyo kumbuka lolote analoambiwa abraham ndo unaambiwa na wewe bwana akamwambia abraham toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha mbili nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka kwa hiyo abrahamu ameitwa kuwa nini baraka anasema nami nitawabariki wakubarikio naye akulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa kna nitambariki ataaekubariki na nitamlaani takakulani na kupitia wewe abraham jamaa zote za dunia watabarikiwa sasa kwa kuwa wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abraham alikua mweye mai maanake kwamba mungu anakuambia wewe unaenisikiliza kwamba mungu amefea kwamba atakubariki anasema nami nitakubariki nitawabariki nita wa mungu anasema wa atawabariki wanaokubariki wewe naye atakaekulani mungu anasema atamlani na anasema katika wewe unayenisikiliza jamaa zote za dunia watabarikiwa hicho ndicho ambacho umeitiwa rafiki kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo sio kwa sababu ya mwenendo wako sio kwa sababu ya matoleo yako sio ya kwa sababu ya mkesha sio kwa sababu ya chochote kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo sasa baada ya kusema hayo nataka nikuonyeshe taifa la rael linatoka linatoka misri alafu linakuja kanani nchi yenye asari na maziwa alafu wakiwa, wakiwa njiani kuna mfalme anaitwa balak balak anavyoona taifa la israel anapnik anaogopa kwamba amesikia historia yao amesikia jinsi ambavyo wamefanya mambo makubwa kokutoka na kwa maanaeo anaogopa wakipita katika nchi yake watampiga watamletea matatizo kwahio anamfata nabii mmoja huyu nabii anaitwa balaam ukisoma huyu b yuda naa e kitabu cha yuda anasema na ni nabii ambaye alikuwa ni mlarushwa ni nabii ambaye anafanyia kazi tumbo kama vile ambavyo leo hii pia tuna watu wengi tu anajiita mtume anajiita nabii anajiita mwalimu anajiita mchungaji kinachoongoza wao ni tumbo sio yesu tena kwa, na huyu naye alikuwa ni mtumishi maslahi sio mtumishi ambaye anamtumikia yesu kwa dhati kwaho akaja akaletwa na naba ili awalaani taifa la israeli mungu alimkataza mwanzo akawambia usiende lakini hu jamaa akangangania hiyo mungu akawambia okay, ukienda ntatia maneno yangu juu ya kinywa chako kwa hiyo huyu bwana akafika nianze nianz nianzletori nindakini taka ianzi katikati kwaajili ya kokoa mda nianze mstara wa ishiri na moja anasema nianze mstara wa ishirini hesabu ishiri na tatu ishirini nataka tuanze paaa mpaka mstari wa ish natatu sikiliza kitu ambacho balaam anasema ambacho ameagizwa na mungu anasema tazama nimepewa amri kubariki isi kwa maneno mengine wewe ukishakuwa wa imani wewe ambaye ni mzao wa abrahamu wewe ambao umetia imani kwa yesu kristo siku zote yeyote anayetakiwa kutamka chochote juu yako mungu anamwamuru mwamuri wa kubariki hakuna anayeruhusiwa kukulani kumbuka uchawi na uganga nilikwambia kwamba ni wanaachilia maneno ya kukulani maneno ya kukusababisha wee ushindwe sasa sikiliza anavyosema anasema tazama nimepewa amri kubariki yeye amebariki yaani mungu yeye amebariki nami siwezi kulitangua kwa hio anasema mungu amebariki hakuna anayeweza kutangua kumbuka wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani kwa hiyo kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo wewe umebarikiwa na hakuna anayeweza kutangua hakuna nitarudia tena hakuna anayeweza kutangua alafu anasema hivi sasa wanasema mbonambona maisha yako anafanania lana ni kwa sababu umekataa kutia imani yako kwa yesu kristo umetia imani yako kwenye dzehebu lenu umetia imani yako kwenye mwenendo wako badala kutia imani yako kwa yesu kristo ndio maana nimekuwa nikisisitiza sana kwaho anasema hakutazama yani mungu hakutazama uovu katika yakobo wala hakuuona ukaidi katika israeli ko anasema mungu hakuangalia uovu wala ukaidi katika israeli <laughs> sasa kumbuka hawa ni wana waisrael walikuwa wanamnungunikia mungu jangwani walitumiwa nyoka za moto zikawang'ata ssasoma mlango wa ishirini hawa ni wana waisrael wa, wa ambao walikuwa wakimkera mungu mungu anasema wa ni watu wenye shingo ngumu lakini ilipofika kati ya maadui wanataka kushambulia israeli mungu anakuwa upande wa israel hata mii sijaona uovu wala sijaona ukaidi katikati yao si kwa sababu gani kwa sababu ya neema ya mungu mungu ameamua kwamba mimi nimewaita a kwa kusudi langu sijawaita sawasawa na mwenendo wao ukisoma ukisomakcle kwenye kumbukumbu la trai mlango anasema nawatendea haya kwa sababu nawapenda na kwa sababu ya agano ambalo liniingia na wazazi wenu sio kwa sababu ya mwenendo wenu na wewe leo hii unayenisikiliza mungu anakutendea mema sio kwa sababu ya mwenendo wako anakutendea mema kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo ntarudia kusa kitu mpaka kitawaingia ni imani yako kwa yesu kristo ndio inasema mungu anasema sijaona uovu wala sijaona ukaidi kwa huyu mtu wangu hata kama umetoka kumnyima jirani yako maji kwa sababu gani mungu anakuangalia kwa sababu ya imani yako iliokwa yesu kristo uishije ishi uishij kumpendeza mungu kwa nini? kwa sababu sababu sio aii uhusiano naye uhusiano upata kupitia yesu kristo estamahi hakutazama uovu katika yakobo wala hakuona ukaidi katika israeli bwana mungu wake yu pamoja naye na sauti kuu ya mfalme hii katikati yao sauti ya mfalme fam yeu hib mungu amewaleta kutoka misri naye ana nguvu kama nguvu za nyati ihtatu hakika hapana uchawi juu ya yakobo wala hapana uganga juu ya israeli sasa habari za yakobo na israeli zitasemwa ni mambo gani aliyoyatenda mungu kwa kwahiyo anasema hakuna uganga wala hakuna uchawi juu ya israeli kumbuka israeli huu ni uzao wa yakobo huu ni uzao wa abrahamu kwa hiyo kama hakuna uganga wala uchawi juu ya israel na yaobo maanaake ni kwamba rafiki hakuna uganga wala uchawi juu yako hakuna anayeweza kukuloga hakuna anayeweza kukulaani kwa sababu gani wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani kwa hiyo nataka ufute katika akili yako ulio hii wewe unansikiliza kama umezaliwa mara ya pili hakuna mtu anayeweza kukuloga hakuna uganga wala uchawi unaoweza kufanyika juu yako na sababu ni, ni kwa sababu ya imani yako kwa yesu kristo kwa sababu wewe umezaliwa mara ya pili kwa kuwa wewe umemkiri yesu kristo kuwa bwana wa maisha yako haku, hakuna sasa wakitaa kulaai i kinatokea nes ene ne uoesmlana kupata an sikia upata nayosema anasema siku hiyo walisoma katika kitabu cha musa masikioni mwa watu na ndani yake yalionekana maneno haya yameandikwa ya kwamba ya mwamoni na moabi wasiingie katika kusanyiko la mungu milele b kwa sababu hawakuwalaki wana waisrael kwa chakula na maji bali walimwajiri balam juu ya hili juu yao ili awalaani ko nakumbuka historia ya balaam kwa hiyo walimwajiri balaam ili awalaani israeli lakini mungu aliigeuza ile laana kuwa baraka kwa hiyo maana yake nini anasema leo hii mganga yoyote na mchawi woyote atakapojaribu kukulaani kumbuka kwambia uchawi ni kukulaani ni maneno yawanaokutamkia wee ili ushindwe ni maneno ya laana juu ya maisha yako anasema balaam alipolipwa hela ili awatamkie laana israel mungu akageuza maneno yake yakawa baraka kwao na leo hii mganga wa kienyeji na mchawi wanapokaa ili kukulaani wewe mwana wa mungu kuzungumza maneno mabaya juu yako mungu anayageuza yale maneno yanakuwa baraka kwa hiyo kuanzia leo hii mwana wa mungu badala ya kuwaogopa wachawi badala ya kuwaogopa waganga utakiwa utembee kifua mbele manake lolote watakalolisema lolote watakalolinuia na kutamka juu yako kwa kuwa wewe umebarikiwa na abrahamu mungu anageuza hayo maneno yalaanakua maneno ya baraka baraka kwa gani, kwa sababu sababu gani mungu amesema nita na nitamlaani maneno yale ya lana, kuwa baraka kwako. Alafu, yale yale yao yao kuwa kwako yanaanza kufanya kazi juu yawe. yanawaangamiza wao wenyewe yabarakabaubai tamlaaoaa kuaaae maasihia mambi yakiuzi ya ya s hayo ni maombi maombi ya kipuuzi ambayo mguu watu wanastahili kuokoka achana naayo mungu ameshakupa amesema kwa, kwa imani yako kwa kwa yesu Wewe ni waimani na wamani waimani umebarikiwa pamoja na na na abrahamu mwenye imani na hivyo basi mungu mungu atambariki atamlaani maneno maneno ya ya ya laana atageuza baraka baraka kwa usichukie wachawi pale kwenye kwenye kuomba unajiingiza chako chako usikubali moja ana a E imani makini siri ya ulinzi utawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani inashirikiana na neema ili kumdhihirisha kristo anaishi ndani ya mkristo zaidi yote utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani na kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanya mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako2 au 789 5242 au 673 5242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 30 tu unapata ya baada ya maneno hayo mafupi rafiki na matangazo o mafupi unasema kumbe ndio hivyo kumbe ninapokuwa mwana wa mungu ninakuwa na bima ya uzima bima ya baraka basi hatua ya kwanza ni kumpokea yesu kristo kama ye ya maisha ambapo hakuna uganga wala yakusema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu krist ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi zangu kisha akafuka mi niwe mwenye haki na nakini kwa kinywa changu yakuwayesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na makozi wa maisha yangu asante kanamii sasa ni mwana wa mungu rafiki ongera karibu katika familia ya mungu kawa umesema maneno machache basi nakukaribisha tuandikie tujulishe mala ulipo tuweze kufurahi na wewe na ukabidhi mikononi mwa roho wa yesu kristo na kwa neno la neema ya mungu ambalo linaweza kukuza hata ufikie katika cheo cha kimo chakujilia kristo basi mpakapauzadi na yesu krist wa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda au maswali kutokana na kipindi cha leo tuandikie ama tupigie nam a au au 7nitarudia au sifuri, sita, saba, 5242 au 7895242 pia usiache kumfodla mwalimu uru magadi katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu uru magadi pamoja na kusubscribe katika youtube chaneli ya mwalimu uru magadi kwa mafundisho zaidi