vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwa kuwa uo umezaliwa mara ya pili suko saasawa kwa kuwa wewe sahivi ni mzao wa abrahamu mungu amekubariki ili wewe uwe baraka ili kupitia wewe watu wote duniani wabarikiwe kupitia u kwa hiyo wewe rafiki ndo umekamata ufunguo una ufunguzi wa changamoto zote kwamba kupitia wewe na watu wanazakiwabariki nini maana ya kubariki pale uliporafiki ni ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa hurumagadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku munda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo alugha nyingine ufike mahali uweze kama nimekuwa nikisema siku zote kufikiri kwako kuna kwao una mchangomoja koao ukifikir vibaya utaamini vibaya na ukiamini vibayautatenda vibayaaatmtoko vibaya, mabaya lakini kama utafikiri vizuri ma utafiir vzrti zk zttenda znztpat mtokeo mazri ao maisha yako yaotaama utukuf fanya basi maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo huunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea ama niseme tunaanza somo jipya leo lakini ni somo ambalo ni kama ni mwendelezo wa kile ambacho tumekuwa tukizungumza katika wiki mbili zote lizopita <coughs> tulikuwa tukiangalia uh, baraka ya abrahamu na maisha ya mkristo na na katika wiki hii nataka nitilie mkazo kwenye eneo la kuamini hivyo somo la wiki hii litakuwa linasema amini katika baraka amini katika baraka wakristo wengi pamoja na kwamba wanakubali sio ksema anakubali n no, pamoja na kwamba wanajua neno linasema kwamba wao wamebarikiwa na no, wamebarikiwa kwa baraka zote wanapata shida katika eneo la kuamini wengi kuamini kwao kuna shida kuamini kwao kuna kasoro na kwa naamanao hawapati matokeo ambayo mungu alikusudia juu ya maisha yao na wao wenyewe mambo ambayo wanayatamani kuona baraka kazi ndicho kwa, kwa, wiki yote, kwa zuri kabisa litakufungua macho andai, wako wengine, kazini kumbuka tu tunapatikana katika YouTube, eto, gari, lakini pia kama kupata mafundisho kwa jandaeanda moowako wambeawengieaaunie kaziumbuka unapatana afnantanaitawanafun Kristo unaweza patuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 0789500242 0789500242 Ni toa shukrani sadhati kwa Mungu kwa ajili ya wako wao ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya Kristo kila hapo leo pia namshukuru Mungu kwa ajili ya wako wao ambao umekuwa kufanya maombi kwa ajili ya sadaka za dhina vya neema na kweli kwa ajili ya kongwe moja na timu yangu na mwisho namshukuru Mungu kwa ajili ya wako wao ambao umefanya maamuzi ya kuwa partner katika dhina vya neema na kweli na kwamba kila mwezi unatoa sadaka yako ya upendo kuchangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa kama ambavyo nimekuwa nikisema kwa njia ya redio tuna uwezo kufikia watu wengi zaidi katika eneo pana zaidi kwa wakati mmoja kuliko ambafanya mkutano wa nje njeaa hiyo nikupe ongera sana ufanya maamuzi unabadilisha maisha ya watu kwa kwahiyo ongera sana, rafiki baada ya kusema hayo basi nataka tuende moae somo letu tutaenda kwenye agaratia mlango ule watatu tutasoma mstari ule wa wasaba hadi watis lakini mstari ambao ntaupigia kambi ni mstari ule wanane kao neno linasema hivi fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimuhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani eh? huo mstari wa tisa ukiusoma kwenye tafsiri ya neno anasema hivi uh, tafsiri a nen wa mtaatia anasema hivi kwa sababu hii wale wote wanaoamini wanabarikiwa pamoja na abrahamu mtu wa imani wale wote wanaoamini wanabarikiwa sio watabarikiwa wanabarikiwa pamoja na abrahamu eh, mtu wa imani sasa kama nilivyokueleza nataka tupigie kambi kwenye mstari ule wanane kuna mambo kadhaa ya kuzungumza hapa sasa najua umesikiliza wiki mbili ilizopita utakuwa umesikiliza somo kwa kina na wiki hii nataka tuende kwenye eneo la kiutendaji kwa sababu uh, baraka ina kazi yake kama mbaoi nimeonyesha huko nyuma kao kuna mambo ambayo nitayazungumza utaona ni marudio na kurudia ni vizuri vizuriili moja kmbia kila unaposikia taarifa mpya kwenye, kwenye ubongo wako jinsi mwanadamu alivyotumba ubongo wetu zinatengenezwa njia mpya za kufikiri kwaho ndomana unaposikia kitu kwa mara ya kwanza kinakuwa kama ni kigumu vile unasikiliza mara ya pili kinakuwa kama badoo ni kigumu mara ya tatu unaanza kuona kuonak okay, na, naelewa mtu anazungumza nini baada ya hapo inakuwa njia mpya zimeandikwa katika ubongo wako wanasema wanasemaa kwa kiingereza na kwa maana huo uelewa wa hilo eneo nakuwa ni mwepesi mwanzo unapoanza kuangalia ama kujifunza kwenye eneo jipya inakuwa ni gumu lakini ukishatia muda wako ukaanza kutia bidii ukaanza kusikiliza ukaanza kujifunza kwenye eneo kuna namna njia mpya za ufahamu zinaandikwa katika ubongo wako na kwa maana manao unaanza kuelewa kwa wepesi kwa hiyo ndio maana unaona tunarudia mambo yale yale katika engo tofauti tofauti ni kama vile tunasema kwamba unapanda juu ya mlima unaweza ukapanda juu ya mlima kutokea kaskazini ama ukapanda ukapanda juu juu ya mlima kutokea kusini unaweza ya mlima kutokea magharibi maharibi kutokea mashariki na pande zote wakati unapanda utaona mandhari tofauti tofauti lakini mwisho wa siku utafika juu ya kilele na, na, na, na, na, na, na, na ndivyo ambavyo kwa, kwa aibani ambao wanafikiri na wanavosoma neno walikuwa wamefundishwa namna hiyo kwamba jambo moja unaweza unaeza katika tofauti tofauti tofauti tofauti na yote ikiwa kitu hicho hicho lakini katika sura, tofauti, tofauti. Mbachi, katika sura ambacho tunafanya vipindi vya neema ndio kuna mambo tunarudia tunarudia sana tunatokea katika lengo tofauti lengo likiwa ni hilo baada ya kusema hayo basi angalia mstari angalilemstari anasema na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani kwa kuna swala la haki kwa imani alafu anasema ilimhubiri abrahamu habari njema kwa kwaho kunaswal la habari njema kuna swala la kuhubiri habari njema alafu anasema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa katika wewe mataifa yote watabarikiwa sasa n- nianze na ichi kipengele cha mwisho kwamba kwa katika wewe mataifa yote watabarikiwa um, hili linalozungumzwa hapa kuna, kuna nini goja tulinyumbulishe kidogo um, tukienda tene kwenye matendo ya mitume kwanza e, mlango wa tatu alafu tutarudi kwenye wagalatia apatatu tena alafu tutakuwa tumeweka msingi mzuri kwa hiyo kwenye matendo ya mitume mlango wa, ta, e, wa tatu na mstari ule wa ishirini na tano matendo ya mitume mlango wa tatu mstari ule wa shirin na tano anasema hivi anasema um, hmm, anasema hivi huyu ni petro anahubiri baada ya kumponya kumponyole kiwete kama umewa kusoma matendo metume mlango watatu kwao anazungumza na wayahudi ama waisraeli wenzake kwaoo anasema ninyi mmekuwa watoto wa manabii na wa maagano yale kumbuka agano la mwanzo kumi na tano na mwanzo kumi na saba ambayo mungu aliyeagana na baba zenu akimwambia abrahamu katika uuzao wako kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa katika uzao wako kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa actually tafsiri sahii itakiwe katika wako katika mzao wako eh, kabila zote za dunia watabarikiwa kwa hiyo mungu alimwambia abraham kwamba naingia agana na wewe nasokangai mwanzo kumi na saba kwamba kupitia mzao wako basi jamaa zote za dunia watabarikiwa nataka ulishike hilo alafu <coughs> ukienda tukirudi kwenye magalatia tatu sasa kwenye wagalatia tatu anasema msariule wa kumi na sita wagalatia tatu kumi na sita anasema basi ahadi zilinenwa kwa abrahamu na kwa m zao wake eh, anasema hasemi kwa wazao kana kwamba ni wengi bali kana kwamba ni mmoja kwa mzao wako yani kristo kwa hiyo abrahamu aliambia kwamba kupitia mzao wako yani kristo jamaa ya zote watu wote duniani watabarikiwa shika hilo kupitia mzao wako nani kristo watu wote duniani watabarikiwa nataka ulikamat hilo alafu tukiteremka chini tukaenda kwenye, kwenye mstarl wa m- m- m- 9 wagalatitatu hiyohiyo mstarlwa 9 anasema hivi na kama ninyi ni wakristo inamaana kama wewe ni uko chini ya kristo umezaliwa mara ya pili uko ndani ya kristo anasema na kama ninyi ni wakristo basi mmekuwa uzao taki kamba umekuwa uzao wa abrahamu na warithi sawasawa na ahadi kwahiyo ina maana yule mzao ambaye ni kristo na kwa kwakuwa wewe hivi umezaliwa mara ya pili na uko ndani ya kristo basi wewe hivi ndo unakuwa mzao wa abraham kahio abrahamu aliambia kamba kupitia mzao wako jamaa zote za dunia watabarikiwa kupitia wewe abrahamu na mzao wako jamaa zote za dunia utabarikiwa huyo mzao wa abrahamu nani huyo mzao wa abrahamu ni wewe aporafiki ni wewe apo rafiki kwa sababu gani kwa sababu wewe ni mali ya kristo wewe umeungana na kristo wewe huko ndani ya kristo na kristo yuko ndani yako na kwa kuwa umezaliwa mara ya pili bibilia inasema kwamba wewe sasa umekuwa ni mzao wa abrahamu na kwa kwakuwa wewe ni mzao wa abrahamu basi dunia nzima inatakiwa ibarikiwe kupitia wewe mungu amekusudia dunia nzima ibarikiwe kupitia wewe kwa lugha nyingine maisha yako wewe ni baraka tuko sawasawa rafiki kwa hiyo sasa ilnataka litumbukie kidogo lipite li, li, kwenye fikira zetu tuweze kuliona kwamba kumbuka ukirudi uki kwenye, kwenye, kwenye, kwenye labda tande kwenye nani kwenye, kwenye mwanzo mlango wa kumi na mbili tena mwanzo mlango wa kumi na mbili alafu nitaanza ule mstari wa, wa, wa, wa, wa pili mpaka watatu anasema mungu anamwambia abrahamu nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka umeona hiyo nawe uwe baraka nami nitawabariki wakubarikio naye akulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa kao sasa nasema wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu waliokuwa mwenye imani kwa hiyo maana yake kwa kuwa sasa wewe ni mzao wa abrahamu basi wewe umebarikiwa ili uwe baraka tarudia tena kwa kuwa wewe ni mzao wa abrahamu kwa nini wewe ni mzao wa abrahamu wewe ni mzao wa abrahamu kwa sababu umezaliwa mara ya pili kwa sababu umemkiri na kumpokea yesu kristo kama bwana na mokozi wa maisha yako kwa sababu hiyo wewe ni mzao wa abrahamu na neno linasema sasa kwa kuwa wewe ni mzao wa abrahamu basi mungu amekusudia kubariki watu wote duniani kupitia wewe kwa lugha nyingine wewe umebarikiwa uwe baraka tuko sawa sawa nataka hilo likaye vizuri anasema wewe umebarikiwa uwe baraka kwa hiyo kusudi la mungu kukubariki ni ili wewe uwe baraka umeona hiyo tuko, tuko mwanzo msara wa pili nawatatu tena anasema nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka mungu ninakubariki ili uwe baraka hasa nami nitawabariki wakubarikio nae akulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa kao mungu amekubariki ili wewe uwe baraka ili kupitia wewe jamaa zote za dunia wabarikiwe tarudia tena mungu kwa kuwa wewe umezaliwa mara ya pili tuko sawasawa kwa kuwa wewe sahivi ni mzao wa abrahamu mungu amekubariki ili wewe uwe baraka ili kupitia wewe watu wote duniani wabarikiwe kupitia wewe kwa hiyo wewe, wewe rafiki ndio umekamata ufunguo una ufumguzi wa changamoto zote kwamba kupitia wewe una, watu wanatakiwa wabarikiwe ssa nini maana ya kubariki kubariki maana ni kama tulivyosema huko nyuma kwamba ni kuwezeshwa kufanikiwa kwahio inamaana mungu amekuwezesha na uwezo wa kiungu kufanikiwa ili wewe uweze kuwawezesha wengine kufanikiwa umesikia hiyo mungu amekuwezesha kwa uwezo wa kiungu kufanikiwa ili kupitia wewe watu wote duniani wawezeshwe kufanikiwa na uwezo wa kiungu kupitia wewe kwahio wewe rafiki ni wamuhimu sana sasa kuna changamoto kadhaa zinakuja hapa Aa, kama nimebarikiwa niwe baraka maana yake ni kwamba mimi ni baraka sasa swali linakuja katika kufikiri kwako rafiki unafikirije je unafikiri kama mtu aliyebarikiwa tayari ama unafikiri kama mtu ambaye hana baraka anatafuta baraka maanake nichikitu cha muhimu sana kumbuka ukifikiri vibaya utaamini vibaya kwao kufikiri kwako kukoje unafikiri kama mtu aliyebarikiwa ambaye ni baraka ama unafikiri kama mtu ambaye hajabarikiwa kwao unatafuta baraka kumbuka somo letu inasema amini katika baraka je unafikiri kama mtu ambaye amewezeshwa kwa uwezo wote wa kiungu kufanikiwa ama unafikiri kama mtu ambaye ana nuksi na mikosi ambaye hawezi kufanikiwa kwamba kila kitu kinakwama kila kitu kinashindwa unafikirije niliacho hilo linaning'inia hapa sasa twende twende na sehemu nyingine tuonge tui kwenye wagalatia tena tatu wagalatia tatu loonikautangulizi tu wagalatia tatu tuanze msaralo wa kumi na tatu wadi wa kumi na nne hadi wagalata anasema hivi kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu angekwai juu ya mti ili kwamba baraka ya abrahamu wafikilie mataifa katika yesu kristo tupate kupokea ahadi ya roho kwa njia ya imani sasa mma sa kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu sikiliza hiyo kristo alifanywa laana kwa ajili yetu saa tunafahamu bibilia inavyosema kwa mfano tunafahamu kwenye wakorinto wa pili 1 anasema mungu alimfanya kristo awe dhambi ili sisi tuwe haki wakorinto wa pli 99 anasema kwamba kristo alikuwa masikini sisi tuwe matajiri kwo kama hapa kristo alikuwa laana maanaake ni kwamba wo umekuwa baraka kwa hiyo wewe rafiki wewe ni baraka sio unatafuta baraka yaani wewe mwenyewe ndio baraka kwa lugha nyingine kama mtu angekuwa anachangamoto katika biashara yake anachangamoto katika kazi yake siku utakapoingia wewe akakuajiri wewe akakufanya wewe kuwa ptn maana ake siku hiyo baraka imeingia uwezo wa kiungu umeingia katika maisha ya huyu mtu na hii ni kwa ajili ya nini kwa ajili ya wazao ama mzao wa abraham sasa ili uweze kunyelewa nazungumza nini goja tukaangalie maisha ya yusufu ambaye yusufu ni mzao wa abraham a mzao wa abrahamu kwa sababu uh, sababum yusufu ni mtoto wa yakobo yakobo ni mtoto wa isaka na isaka ni mtoto wa mtoto wa, nani, mtoto wa, mtoto, mtoto wa abraham na tunafahamu mungu alivyokuwa anazungumza hata kwa mfano ukiangalia mungu alivyokuwa anazungumza na yakobo tunafahamu yakobo yakobo ni mjukuu egakuonyeshe mwanzo ishina nan yakobo ni mjukuu waisaka sor ni mjukuu wa, wa abrahamu kwa sababu yakobo ni mtoto wa isaka lakini sikiliza sikiliza mungu anavyozungumza na yakobo alipomtokea pale katika mwanzo wa shn 1i atatu angalia mungu anavyomwambia anawambia natazama bwana amesimama juu yake akasema mimi ni bwana mungu abrahamu baba yako umesikia hiyo na mungu wa isaka umesikia huyu an, mungu anazungumza na yakobo anawambia mimi ni bwana mungu wa abrahamu baba yako sio babu yako alafu anasema na mungu wa isaka nchi hii uilalayo nitakupa wewe na uzao wako sasa je inamaana mungu amekosea kwa nini mungu amwambie yakobo kwamba wewe ni mzao wa abrahamu kwamba kwa nini mungu amwambie nani yakobo kwamba abrahamu ni baba yako ndio lugha ya gano ilivyo kao inamaana kama abraham, yakobo ni, ni mzao wa abraham isaka naye ni mzao wa abraham na kwa manao yusufu naye ni mzao wa abraham na kwa mnao kristo naye ni mzao wa abraham na kwakua wewe ni mali ya kristo umeungana na kristo umezaliwa mara ya pili basi na wewe ni mzao wa abraham rafiki wiki mbili lakini wabrahmtcopita mkazo sasa nataka tukaangalie maisha ya mtu ambaye ni baraka ya koja o tuende kwenye mwanzo 9 mwanzo hhi9is alafu upate picha hii kumbuka anasema mungu amekubariki ili uwe baraka na kupitia wewe watu wote wa duniani wabarikiwe kwao nataka tuangalie histori hapa alafu tutapata mambo machache kumbuka yusufu ni mtoto wa yakobo na yakobo mtoto wa isaka na isaka mtoto wa abraham lakini kibiblia yusufu ni, ni mzao wa abraham ni mwana wa abraham ao walioko hapo yakobo na isaka waesabiki tuko sawa hivi basi yusufu akaletwa mpaka misri naye potifa akida wa farao mkuu askari mtu wa misri akamnunua mkononi mwa ha waismaili waliomleta huko Kwa, nataka upate picha hii yusufu ameuzwa misri kama mtumwa na kama ungekuwa unafahamu historia ya watumwa wakati ule walikuwa hawana kitu chochote zaidi ya kufunika sehemu si za siri na wakati mwingine walikuwa kufunika sehemu si za siri haipo kwao ina maana yusufu hakuwa na kitu chochote wakati anakwenda misri alikuwa ni p yaani hana lolote hana hela hana nguo hana chochote tuko sawasawa kwao akanunuliwa kama mtumwa na mtu anaitwa potifa eh, akida wa farao sasa sikilo mstari wa pili anasema bwana akawa pamoja na yusufu naye akastawi naye alikuwa katika nyumba ya bwanawake yule misri alafu sikia msarulo watatu bwana wake akaona ya kwamba bwana yu pamoja naye na ya kuwa bwana anafanikisha mambo yote mkononi mwake nn yusufu akaona neema machoni pake akamtumikia naye yule pontifa yule misri akamweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na yote yaliomo akayaweka mkononi mwake ikawatokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule misri kwa ajili ya yusufu unasikia yu, hiyo eh? mbaraka wa bwana ukawa juu ya vyote alivyokuwa navyo katika nyumba na katika mashamba ok baraka ya bwana imeingiaje nyumbani kwa pontifa sasa kumbuka pontifa ni misri ni mpagani anaabudu miungu mingine kwa hiyo mungu amewezaji kumbariki pontifa huyu misri ameweza kumbariki huyu misri kwa sababu ya yusufu kwamba yusufu alivyoingia nyumbani kwa huyu misri kwa kuwa yusufu amebarikiwa kuwa baraka maana yake ni kwamba baraka iliingia ndani ya nyumba ya huyu misri na kupitia yusufu ambaye ni baraka ikasababisha huyu misri abarikiwe na mungu kwa hiyo ina maana yusufu wakati anakuja katika damu na nyama alikuwa anaonekana hana kitu lakini kama ungeweza ukawa na chombo cha kuangalia katika ulimwengu wa roho ama wa macho katika ulimwengu wa roho huyu amewezeshwa kwa uwezo wa kiungu na kwa inu kila kitu lazima kifanikiwe na kustaw na huyu misri ambaye ni mpagani alivoangalia utendajikazi wa yusufu na alioangalia maisha ya yusufu akaanza kupata ushuhuda ndani ndaniake kwamba huyu mtu sio mtusio wakawaia uut mtu i watofauti maana akachukua kila kitu cha nyumbani kwake akakiweka chini ya yusufu na bibilia nasema alipoweka kila kitu chini ya yusufu mbaraka wa bwana ukaja juu ya vitu vyote kwao baraka ya bwana kaa j a vituvyote kwao yusufu ambaye ni mzao wa abraham ambaye alikuwa amebarikiwa ili awe baraka akasababisha baraka ikaingia katika taifa la misri ikaenda kwa huyu misri msri huyutf unakenda sawasawa nataka upate hiyo picha unasema lakini sasa hiyo ilikuwa ni, ni, ni, ni kwa mtu mmoja eh, okay. umesema hivyo tunafahamu yakatokea aliotokea yusufu akapelekwa magereza na alipokwenda magereza uh, stori inasema hivi msarulwa h1 anasema lakini bwana akawa pamoja na yusufu akamfadhili akampa kibali machoni pa mkuu wa gereza mkuu wa gereza akawatia mkononi mwa yusufu watu wote waliofungwa waliomo gerezani na yote yaliyofanywa humo ndiyo aliyeyafanya wala mkuu wa gereza hakuingilia neno lililoko lilo, lilo, mkononi mwa yusufu kwa kuwa bwana alikuwa pamoja naye bwana akafanikisha yote aliyoyafanya kwa hiyo yusufu alipopelekwa magereza mkuu wa gereza naye anashtuka kwa hiyo kwao anaacha wafungwa wote pamoja na shughuli zote za gereza kuwa chini ya yusufu nini kinatokea gereza zima linaanza kustawi wafungwa wote wanaanza kustawi na kufanikiwa kwa nini kwa sababu aliyebarikiwa ambaye ni baraka ameingia gerezani tuko saaa tunafahamu sto inavyokwenda kwamba baadae farao akasikia habari za yusufu baadaye yusufu akaenda akatafsiri ndoto ya farao na baadae farao akaamua kumfanya yusufu kuwa waziri mkuu o akachukua taifa zima la misri akaliweka chini ya yusufu nini kilitokea mbaraka wa bwana ukaja juu ya taifa lote la misri sasa kumbuka huyu aaumbuka misri kama mtumwa katika macho ya na nyama alikuwa hana kitu katika macho ata ahoa daayaa li a t akutarauliwa sasa leo hii na wewe rafiki wewe ni, ni, ni, ni, ni, ni mzao wa abrahamu na umebarikiwa uwe baraka na kupitia wewe maanaake ni kwamba lazima dunia nzima abarikiwe swali ni moja tu je unaamini kuamini kwako kukoje je unakubaliana na huo ukweli kwamba wewe umebarikiwa uwe baraka ama wewe huko biza usiku na mchana unatafuta kubarikiwa kwa sababu hii ndio shida ya wakristo ya watakatifu kwamba amebarikiwa awe baraka badala ya kutafuta watu wakuwabariki anatafuta watu wa lazima chombo chako shorti, chako kipige ua unapiga shoti apa umeumbwa uwe baraka aukuumwa ili ubarikiwe mungu ndiye ubakie di aan i nakubaiki wanadamu wengine nasema ntambarikita na kuwatengenezea watu mazingira kwa kwa sababu sio kwamba baraka yako mazingiauheshmu kasaau kwa bwana tunakwana sawa so, sawa so. na maana wewe takiwa ukiamka asubuhi utafute namna ambavyo unaweza kubariki unaweza kuwawezesha wengine kufanikiwa na uwezo wa kiungu lakini shida tulionayo ni kwamba wakristo wanatafuta kubarikiwa badala ya kutafuta kubariki na hili nitatizo. kwa nini? kwa sababu kwa nini kwa sababu kuamini kuamini kwao kwao kuna kuna kuna shida shida shida kufikiri wanafikiri vibaya ungeweza ukafikiri vizuri okay, nimebarikiwa baraka na baraka nibariki wengine ukianza kuishi namna hiyo then ya bwana inaanza lihaanknz inaanza kutiririka katika maisha yako na kuleta matokeo ya kushangaza kumbuka misri kazi yake kwa uaminifu akawa mbaraka kwa pontifa akapanda cheo alivokwenda magereza aka, akafanya kazi yake ya uaminifu ya kuwa baraka akapanda cheo alivokwenda kwa, kwa farao akafanya kazi yake ya kuwa baraka kwa taifa la misri akawa waziri mkuu kwa hiyo inamaana unatakapokubali kuwa mimi ni baraka na nikaanza kuishi kama mbarikiwa na kuanza kutafuta watu wengine wa wakuwabariki manayake ni kwamba wakati watu wanafaidika na ile baraka ilio katika maisha yangu lakini na mimi napanda ngazi na mimi napanda cheo na mimi na, napanda katika ustawi naongezea katika ustawi na katika mafanikio ndivyo mungu alivyotengeneza kinyume cha hapo hiyo baraka inazima sasa kwenye kipindi kinachokuja nitakuonyesha kitu ambacho katika kuumbaji jinsi ambavyo mungu alikusudia nitakueleza tu nitakuelezarakazga ni magumu lakini nadhani fanya maamuzi leo hii kuwa wewe umebarikiwa uwe baraka na kwamba kupitia wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhaikisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa, kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7 tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama artelmane sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili nitarudia mpesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili atelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na katika youtube katikayoutubechanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 794 5242 au 675242