vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwa neno la mungu linasema kwamba mimi nimebarikiwa ni lakini milango mitano afababu nasema inaonekana mimi nimelaaniwa mimi ni maskini kwayo nitakapofanya maamuzi kukubaliana na neno la mungu kwamba mimi nimebarikiwa mimi nitajiri imani inashirikiana na nguvu ya mungu kuleta udhihirisho wahicho nachokiamini nitakapofanya maamuzi nikiamini kwamba mimi ni maskini niko chini ya laana basi maana yake ni kwamba naachilie imani upande huo na imani na nguvu ya mungu inashirikiana na, na milango yangu midana baanu kuleta udhihirisho wakwanii wa, wa, wa laana nau maskini katika kisazi ninakukaribisha katika kipindi jina langu nami kwa mara tena, ambacho, na tu, kristo, na kwa mara ili ili kile kumbuka ya kwako kila kama kama huu la kujenga imani cheo chakimo, chakimo, wa lugha mahali rafiki n kiwana lngo akujennumashayouo n vibaya utaamini vibaya kama utafikiri vizuri maana yake ni kwamba utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweza kufikiri kama kristo hunabuli kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anajifunza kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu inalosema amini katika baraka amini katika baraka na, na nimeshazungumza mambo kadhaa ya utangulizi kama ujaweza kua sehemu ile ya kwanza na ya pili na ya tatu nitakushauri huweze kufanya hivyo nimekuwa nikijitahidi kuzungumza vitu ambavyo ni vya kiutendaji zaidi na kwa maanayo leo tutaongezea kile ambacho tukua tumekizungumza hapo jana na kuonyesha sajisi ambavyo imani na kuamini vinapoingia kazini kumbuka tu mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu ruma gadi kwa hiyo unaweza kenda ukatembelea pale lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya kuanjia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge nawe utaunganishwa namba ni 78959242 utaunganishwa katika grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo napenda kutoa shukrani kwa mungu kwaajili ya kako wewe ambaye umekuwa ukisikiliza kila siku na kuhamasisha wengine waweze kusikiliza hakika wewe ni mwanafunzi wa kristo mwanafunzi krist wanafunziwakisto ni mtu yeyote ule ambaye anakubaliana na mafundisho ya kristo nakusaia kuyasambaza pia namshukuru mungu kwa ajili umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na, ya na timu yangu nasema asante sana kwa maombi maombi yako mawobi yako tofauti kubwa sana na kwa sababu hiyo usiache pia namshukuru mungu kwa ajili nashukurumngu kwaajiliyaowewe mba umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli He, watu wanaofikiwa na hii njii wanaweza wasikujue lakini nakuhakikishia yesu anakujua. In fact, naweza pia yesu kristo kristo anakujua naweza pia anakufurahia kwa sababu hakika umethibitisha kwa kwamba alichokilipia pale msalabani hivi kimekuwa halisi kupitia maisha yako kwa nikupe sana sana rafiki uamuzi huo kwa, kwa kubadilisha maisha ya watu kwa kusababisha maisha ya watu ya maisha yawatu ajao ustawi mafanikio na zaidi ya yote kusababisha watu wazidi kumjua sana mungu pamoja na kristo ambao ndio uzima wa milele kwa hiyo nakupa ongera sana kwa kuweza kumsikia roho mtakatifu kawa nasikiliza mara ya kwanza nakukaribisha katika vipindi vya neema na kweli hapa tunakufundisha kufikiri kama kristo na wala sio kufikiri kama adamu kwa hiyo funga mkanda kaa mkao uweze kupata vitu ambavyo vitakusogeza hatua hadiyatua baada ya kusema hayo basi rafiki nataka tuendelee na sobo letu kumbuka sobo linasema amini katika baraka kwao tuliona katika galatia ta n kwamba bibilia inasema kamba habari uh, njema ilimiriwa kwa abrahamu kwamba watu wa mataifa watahesabiwa haki kwa njia ya imani na mstari wale wa tisa basi wale walio waimani hubarikiwa pamoja na abraham alikua mwenye imani na tukaona basi abrahamu alibarikiwa ili awe baraka na kupitia yeye jamaa yote ama watu wote aduniani wabarikiwe vivyo hivyo mimi na wewe tuliozaliwa mara ya pili tumebarikiwa ili tuwe baraka na kupitia sisi jamaa zote za dunia atakiwa barikiwe na tukaona pia kwamba baraka inatenda kazi na utajiri na laana inatenda kazi na umaskini na kwa maana hiyo basi tukaona kwamba kabla ya kuzaliwa mara ya pili tulikuwa tuko chini ya laana tuko chini ya umaskini lakini baada ya kuzaliwa mara ya pili tuko chini ya baraka kwa hiyo tuko chini ya utajiri lakini kipi kitafanya kazi nilaaa na umaskini kwa upande mmoja am i araa nataj optunaangaia aa a akwambia kwawaibania na kitu kuamini sasa kabla ya eh, jinsi ambayo bibilia andiwa ata kitabuaoaaita ae i kitabu ca eh, kwanzia mpaka kwenye malaki kwamba siku zote sisi binadamu tumeumbwa tuko sehemu ya dunia sehemu ya nchi kwa ajili ya kupokea ko nchi kazi yake ni kupokea mbingu kazi yake ni kutoa mbingu inatoa nuru kwa maana ya kristo sisi huku chini ambao ni adamu ama wanadamu tunapokea kristo kwa lengo la kumruhusu kristo eh, awafikie watu wengine kupitia sisi kwahio tukaona kwamba nia ya kupokea kwangu ikiwa ni kwa ajili ya kutumia kwa uchoyo kwa ubinafsi hicho nilichokipokea kinaharibika kama nilipokea utajiri kwa ajili ya kutumia binafsi huo utajiri unageuka unakua umaskini kama nilipokea baraka kwa ajili ya kutumia binafsi hiyo baraka inageuka inakua laana kama nilipokea nuru kwa ajili ya kwangu kwangumii mwenyewe hiyo nuru inageuka inakua giza ndio utaratibu ulivyowekwa lakini nikipokea baraka ili niwe baraka then hiyo baraka inani inanibadilisha mimi na kunifanya mimi kuwa baraka nikipokea utajiri na uo utajiri nikataka kuutumia kwa ajili ya kustawisha na kufanikisha wengine uo utajiri unai unanibalisha mimi na mii nakuwa tajiri kwa lugha nyingine si kamba nimepata utajiri lakini utajirilakini ndio utajiri wenyewe tuko sawa kama nimepokea nuru kwa lengo la kuwapa wengine basi nakuwa ndio nuru wenyewe na, na hivi navyona kwa mfano kama umekuwa ukinisikiliza uh, kila siku naleta mafundisho Uh, tunaenda kwenye redio tunakwenda enye mitandao youtube tunaweka mafundisho kila siku kwenye TV, kila siku kwenye kwenye telegram mafundisho mafundisho kila podcast sikuenela siu kwao chochote ambacho mungu amekuwa akinifundisha na mimi nimekuwa napokea huo ufahamu kwa ajili ya kuwapa wengine sijawahi kuwa mchoyo sijawahi kuficha chochote kile ambacho mungu amenifundisha wengine wanachaji kila kitu kwamba uwezi ukapata mafundisho yake ake paka metoalalakini tumeaweka wazi tuko sawasaa kwao napokea kwa lengo la kutoa na hata tunavyoandika vitabu kwa mfano kama kitabu cha imani makini tumeandika kwa maana ya kwamba ili kupitia hii kwa wale watu ambao ni wachoyo ama ni wanaona kwamba mimi siwezi kutoa kutoaa nikasaidia kazi ya mungu basi mpaka okay. nimepata kitu mungupa okay. imepata kituaoja tumwandikie kitabu ili atoe hela yake eye a amepata kitabu cha kumpa maarifa lakini nasii tumepata fedha kwaajili ya kusababisha wengine wafikiwe na injili tunakwenda sawa sawa kwa hiyo lengo siote imekuwa ni kamba unapokea ili kutoa sasa nikipokea alafu nisitua inaleta shida ndio maana siishiwi na ufunuo kila siku nafundisha vitu vipya watu wanwegin mwaka elfu mbili na kumi na mbili nilivyokwenda redio upendo iko dare s slam kwa wale wanaofahamu um, ni redio ya, ya kanisa la luthran nakumbuka yule, yule meneja masoko akasema sasa mtumishi kwahuo unataka vipindi vya nusua kila siku kaambia akasema na utakuwa na vitu vya kufundisha vya kuongea kila siku nkaambia akashangaa a inawezekanaje unawezaje ukawa kila siku na kitu cha kuongea nikaambia subiri utaona <laughs> kama ukua ukinisikiliza umeona kwanini kadri ninavyopokea na kutoa ndivyo ambavyo mbingu inazidi kumimina na kunipatia unaona hiyo kitwe eh? lakini pia nimekuwa wakati mngine labda tunafanya semina naweza nikachukua watumishi kutoka labda maeneo mbalimbali kwa mfano wakati mmoja nikachukua watumishi kumi na nne kutoka nadhani kumi na mbili walitoka mbea alafu wawili walitoka dar daresslam nikawasafirisha kwa gharama zangu mwenyewe ama gharama za huduma wakaja mpaka arusha tukafanya semina tukawalaza tukawalisha tukafanya nao semina baada ya hapo sio tu kama niliwafundisha nikawapa maarifa lakini walikuwa wanak nashauu ya kuona nguvu ya mungu kitenda kazi katika maisha yao baada ya kumaliza nikawaombea nikawawekea mikono nikamimina nini upako wote ambao mungu juu yangu amekaa juu yao wakaondoka wakarudi mbea wakaanza kufanya kazi wakaanza kwenda watu wakaanza watu wakaanza kufunguliwa kwa bahati mbaya choyo kwaingia wakaanza kugombana wenyewe kwa wenyewe nini maslahi ya hela nini maslahi ya umaarufu kwa wakati nawawekea nawwekea mooakuachilia upako ule watu wengine wengine wanaogopa kuwafundisha anasema hii ni siri ya kazi Maaka, anasema, niki, niki uya, kajua, kazi siwezi nikimfundisha huyu akajua sasa na gani wenginewanaogopa kuwafundsha wen iya kaufundshakifundisha kaataaaaiahuo nimtego a nimtumishiaa chochote ambacho mungu amekufundisha wa nenda watu upako wat ambao mungu amekupa nenda na kaacilie watu ukifanya hivyo unatengeneza nafasi kwa ajili ya kupokea zaidi ndivo ambao tulivyo ukifanya hivyo maanaake ni kwamba ule upako unatoa mne ule upako unakutransform utakugeuza we wenyewe takua ni upako ukipita mahali upako njileo, mwanzo ulikuwa unakuja ili utoe lakini ukianza kwa wasu, kwa uji, no. unakuja, Lakin ukia kutoa kwa watu maanake ni kwamba unakuwa na mwenyewe unakuwa do upako wenyewe kut usubiri na upako huj ulipomtokea kristo upako te huko ndanimwako lakini upako ili uweze kutoka kwenye roho yako uje kwenye mwili wako nafsi yako ya na na nafsi yako ya Kuhu, upako, kwa kwa na una, nafsi yako inahusika na maamuzi mwiliwao kuachilia nahusikafaayakuautkuchabasha afsiao a wiliwao amwiliwao hombo kuhauaaiopot ukiita unaupao mdawot ndiomaana nguo na achiu za paulo zilikuwa zina upako ndio maana nguo ya yesu na upako. watu walikuwa kwa sabi, alikuwa hauzui, alikuwa hauzuii awnaguzua hii i kanuni ya rafiki sasa tukaona katika luka 11 4 jisi ambayo bwana yesu alizungumza anasema taa ya mwili ni jicho basi jicho lako likiwa safi ama likiwa zima ama zuri mwili wako wote unao mwanga lakini likiwa bovu mwili wako wote unao giza na nikakuonyesha kwenye kwenye kwenye, kwenye, kwenye bibilia ya kinini complete i bible complete bible na anasema h ama taya mwili wako ni jicho anasema when you have a good eye that is when you are generous kwaio anasema jicho safi ni lile jicho la mtu ambaye ni mkarimu na jicho bovu ni jicho la yule mtu ambaye ni baili kwaio anasema ukiwa mkarimu mwili wako wote unaja nuru ukiwa baili mwili wako wote unajaa giza na kauea kwenye matendo ya mitume kwamba paulo kwa wayahudi na ab ka wayaud naaatamatafa wa ama waiache waelekee nuru waache nguvu za shetani na kulka nguu ya mungu na kwa iyo, ninapokuwa mkarimu aho ni kwamba nasababisha mwili wangu wote ujae nuru, nuru nuru giza, giza hiyo, namana, wangu, nuru na gizani giza wangu mauti inaondoka ni kwamba inaondoka waat magonjwa yanaondoka unaondoka mambo mn ma naodoka naondoka na akini mwiliwangu kwa sababu ya uchoyo ubaili maanaake kwamba mauti natenda kazi kunakuwa hakuna uzima maanake ni kwamba laana natenda kazi kunakuwa hakuna baraka maanaake ni kwamba magonjwa natenda kazi mana hakuna afya na uzima manake ni kwamba umaskini unatenda kazi kunakuwa hakuna utajiri kwa lugha nyingine naa katika ukosefu na upungufu na ukiangalia kimsingi kinachosumbua wakristo wengi ni giza wamebarikiwa wawe baraka badala ya wao kuwa baraka wanatafuta kubarikiwa kwa sababu gani kwa sababu kwasabau a hiotatio liokueleza sasa kuna stori kama hii inahusiana na habari ya jicho ama wivu uh, twende tukasome kidogo alafu, kwenye, kwenye, kwenye matayo ishirini kunakumbuka stori ya watu ambao mkulima mmoja alikwenda mjini kutafuta watu akaleta wafanye kazi kwa kwenye shamba la miabibu naazaal wa kwanza matayo ishiini anasema kwa maana mfalme mfal wa mbinguni umefanana na mtu mwenye nyumba aliyetoka alfajiri kwenda kuajiri wakulima akawapeleka katika shamba lake la mizabibu naye alipokwisha kupatana na wakulima kuwapa kutwa dinari aliwapeleka katika shamba lake la mizabibu akatoka mnamo saa tatu akaona wengine wamesimama sokoni wasiokuwa na kazi na hao nao akawaambia enendeni nanyi mkalime shamba langu la mizabibu na iliyo haki nitawapa wakaenda akatoka tena na hivyo hivyo na hivo nahivo sasa nataka tuende baadaye na mwisho kabisa waka chukulua, wa, kabisa eh? uh, ukisoma mstari mstari wa wakahlndaoma hata kama saa kumi na moja akatoka akakuta wengine wamesimama akawambia mbona mmesimama hapa mchana kutwa bila kazi wakamwambia kwa sababu hakuna mtu aliyetuajiri akawambia enendeni nanyi katika shamba la mizabibu kwanza kulipokuchwa ule bwana wa shamba akawaambia msimamizi wake waite wakulima walipe ujira wao ukianza na wamwisho hatwawanzaisho aka a aawa a oa waua fanya azi masa mengi na na yule moja, dinari wao. sasa mstari shamba nalwalifanachukua iliyo yako uende zako napenda kumpa huyu wa mwisho sawasawa na wewe si halali yangu kutumia vilivyo vyangu kama nipendavyo au jicho lako limekuwa ovu kwa sababu ya mimi kuwa mwema hasa naomba nisome kwenye bibilia ya, ya, ya, ya tafsiri ya neno hiyo mistari miwili mstari wa na 5 anasema hivi chukua ujira wako na uend ule, ule aliyechukuliwa alfajiri yule anasema mimi nimeamua kumlipa huyu mtu aliyeajiriwa mwisho kama nilivyokupa wewe je sina haki yangu kufanya kile nitakacho na mali yangu mwenyewe au unaona wivu kwa kuwa nimekuwa mkarimu kwa anazungumzia habari ya jicho jicho lako linaona wivu angalia kwenye suv anasema jicho lako linaona wivu lakini kwenye nani kwenye kwenye, kwenye, kwenye neno anazungumzia habari ya ya kwamba swala la ukarimu kwa asa, au jicho lako limekuwa ovu kwa sababu ya mimi kuwa mwema kwa anasema unaona wivu kwa sababu kuwa mkarimu sasa kwa nini nimeleta hii unaona kabisa kwamba kinacho kinachozuia labda wakristo wengi wasiishi sawasawa na baraka ambayo wamefanywa kuwa baraka nini kwa nini badala ya wao kuwa baraka badala ya wao kutoa wanatafuta kupokea zaidi kuliko kutoa kwa nini kwa sababu sisi kama wakristo ama wakristo wote tulitakiwa tuwe nambari moja katika ukarimu tulitakiwa tuongoze katika watu wa kutoa misaada jamii inayotuzunguka walitakiwa wakimbilie kwetu sisi wa kristo lakini kimsingi ukizunguka mtaani ukisikiliza sifa ya watu waliookoka kati ya sifa nambari moja utakaoambiwa ni roho mbaya kwa nini leo hii watu waliookoka ambao walitakiwa ndo wawe nambari moja katika ukarimu leo hii wanatambulikana katika jamii kuwa ni watu wenye roho mbaya ni watu walio wachoyo ni watu wenye kijicho ni watu wenye wivu kwa nini? kwa nini nini yote hiyo inatokana na hili eneo hapa kwamba mtu ameokoka amezaliwa mara ya pili amekuwa baraka na maana hiyo mungu alimuumba awe baraka maana baraka ni kutoa kusaidia wengine lakini huyu mtu anagoma kwa nini anagoma anagoma kwa sababu ya kijicho kwa sababu ya wivu kuna wengine hawtwezkawba ku... U- ojakmbie alim onge kidogo kuna watu kwa mfano mnanisikiliza mmekuwa mnanisikiliza kila siku tena wengine mabingwa na alfajiri mnasikiliza neno lakini hamjawahi kuchangia hata siku moja fedha ya kupeleka injili kwa njia ya redio hamjawahi hamjawahi sasa jiulize kwa nini unafanya hivyo jiulize tu kwa nini unafanya hivyo kinachokuzuia usichangie gharama ya kupeleka injili watu wengine wafikiwe na hiyo kweli unayosikiliza wewe kila siku ni nini je kwa wewe kufanya hivyo unaenenda kama mtu aliyebarikiwa ama unaenenda kama mtu alioko chini ya laana je unavyofanya hivyo unaenenda kama mtu aliye mkarimu ama unaenenda kama mtu alie na kuna wengine wanasema mwalimu mimi siwezi kutoa kwa sababu wewe huko kwenye redio na sijui ni watu wangapi wanasikiliza unaweza kuta kuna maelfu ya watu wanatoa kwa ajili ya kazi ya injili na ka nami nikitoa nitakuwa nakutajirisha nini wivu kijicho si, na si, yani kuna mgine inampa shida lakini kwa mfano wote mnaonisikiliza kwenye grpu na kwenye redio mngekuwa waungwana mkaanza kuchangia maanaake tanzania nzima tungekua tumeifikia kwa injili kila siku sio hela nyingi sana oa nikwambie nahitaji shilingi milioni thelathini mpaka milioni arbain kila mwezi kwa ajili ya kufundisha ya kufundisha kristo tanzania nzima Sate milioni kila mwezi ndio ambayo nahitaji aufns e nsema nakwenda kwenye televhn na kwenye redio maake tungezungumza nahitaji milioni miamoja kila mwezi kwa ajili ya injili kwa wote, muezi, kwa kwa watanzania wote njia njia ya redio na ku kaaza t an ezo mwaka kila mwezi sasa watu wote mnaonisikiliza watu wote mlioka kwenye grupu watu wote mnansa kwenye redio mngeamua kuishi kama mlivyoitwa kuwa baraka na kila mtu akaamua kushiriki kwa uaminifu hiyo milioni thelathini milioni mia ni ndogo sana lakini unajua kwa nini hatufanyi hivyo kwa sababu tumeruhusu macho yetu yamekuwa mabovu na hivyo ndani mwetu kumejaa giza baadadla ya kuruhusu macho yetu yawe safi na hivyo ndanimwetu kujaa nuru na kwa sabue tukawa wakarimu unasema umenyonga sana mwalimu najua <laughs> najua najuaoa si, wabia kitu kimoja rafiki kuna wapendwa mimi nawafurahi kabisa na, kuna wapendo wako ni waaminifu na wanaisikia sauti ya mungu anafanya kufikia watu wengine tunatamani kufikia watu wengi zaidi uwezi amini kwamfano nawapendwa wako, wako zambia zamizam tuna vipindi ahivi lakini wanataka vipindi kwa lugha ya kiingereza na wanasema ulionayo mwalimu tunahitaji waamit radio enye nyingine edi ilioko iko mpakani sahii maanake nasia upande wa zambia na upande wa tanzania lakini walikuwa ingeingia ndani watamaniningia ndanot wasikie nenola mungu nakwenda kwenye zottnaelewa na ili yote aiwezekane maana ni, ni kwamba mungu anatafuta wa watu ambao wako tayari ambao atapitisha fedha kwao ili watu wengi zaidi aweze kufikiwa lakini shida ni kwamba kila akija kwa watoto wake watoto wake ambao aliwabariki wawe baraka wamebarikiwa kweli ndio lakini wamekataa baraka wamechagua wamechagua nini laana sasa sasa galatia vya kutosha mstari leo mwalimu saazingie inabii tuambiane ukweli jamani wapendwa katika bwana eh? nikuulize tu kinachokuzuia u kuwa mkarimu na kuakisha injili inakwenda nini kwa sababu sio mungu anayekwambia usitoe na wala sio mungu anayekuambia hauna uwezo akisema hivyo ni mwongo kwa sababu yeye amekubariki amekuwezesha kwa uwezo wote wa kiungu kwahiyo anayekuambia kwamba usitoe ni ibilisi anayekuambia usiwe mkarimu ni ibilisi na wengine hamjui tu ni kwa sababu mko nje amko labda karibu katika ho huduma uuliza watu waliokutana na hii huduma waulize wa ukarimu waliokutana nao ambao tunaufanya katika hio huduma utashangaa utashangaa sehemu yeyote tunayokwenda kuhubiri kufundisha injili kufanya hatui mzigo kwa mtu yeyote neva kwanini kwa, kwa sababu tumeamua kuwa wakarimu na hivyo tumejaa nuru hatuende kwenye wagalatia tatu naona imetosha hiyo du nataka kuzima na osh naandiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu abari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa sasa hapa anazungumzia haki inayopatikana kwa imani haki inayopatikana kwa imani twende kwenye warumi sasa moja kumi na sita hadi kumi na saba anasema hivi nisomea kwenye tafsiri ya neno anasema mimi siionee haya injili ya kristo kwa maana ni uweza wa mungu uleta uokovu kwa kila aaminie shika neno aaminie anasema kwanza kwa myahudi na kwa myunani pia kwa maana katika injili haki itokayo kwa mungu imedhihirishwa ama haki ya mungu inadhihirishwa haki ile iliyo kwa njia ya imani hadi imani kama ilivyoandikwa mwenye, mwenye haki ataishi kwa imani nikirudi kwenye suv huo mstari wa 17 anasema hivi anasema kwa maana haki ya mungu inadhihirishwa ndani yake toka imani hata imani kama ilivyoandikwa mwenye haki ataishi kwa imani kao anasema mwenye haki ataishi kwa imani kwaho anavyosema kwamba habari njema ilihubiriwa kwa, kwa, kwa abrahamu kwamba watu wa mataifa watahesabiwa haki kwa imani kwa lugha nyingine anasema kwamba watu wa mataifa wataanza kuishi kwa imani kwao anavyosema mwenye haki ataishi kwa imani rafiki sio pendekezo na amerudia sentensi hii katika abakuki mbili nn amerudia katika wagalatia ta 1n1 na, na amerudia katika waibrania 1 na anasema mwenye haki ataishi kwa imani kwa lugha nyingine nikaa vil unasema kwamba samaki anaishi katika maji ngombe anaishi kwa kula majani hiyo ni statement of fact okishae tunaita nini yaani ndivyo ilivyo kwa hiyo ina maana wewe ulizaliwa mara ya pili wewe unaishi kwa imani kila siku edha unajijua ama ujijui mda pekee ambao unakuwa hauishi kwa imani ni pale ambapo umeingiza shaka na nakuhakikishia ni mara chache mno unakuwa umeingiza shaka maanake ukiingiza shaka moja ni kwaishi kinahotokea unavyoingiza shaka kwenye kile ambacho neno la mungu limesema maana ake ni kwamba badala ya kufanya maamuzi kwa kukubaliana na neno la mungu ile shaka inakusababisha kufanya maamuzi kwa kukubaliana na milango mitano yafahamu kwaio imani yako inaama kutoka kwenye kufanya kazi na neno la mungu inageuka inaanza kufanya kazi na milango yako mitano yafahamu kwahio kwa, kwa lugha nyingine imani yako inafanya kazi masaa ishirini na manne sasa ndio maana nikaandika kitabu cha imani makini kama hauna imani makini naksha kuna mambo ambayo yanakuua kuna mambo mgonjwa ya eh, imani yako ndio inakusababisha ya uwe wewe mgonjwa wewe uwe masikini wewe ukae kwenye vifungo vya ibilisi ni imani yako sio kitu gine chochote na nimeeleza vizuri sana katika kitabu hichi kama nitakueleza katika vipindi kwa hiyo anasema mwenye haki ataishi kwa imani sasa imani hii inaweza nikaiachilia ikatenda kazi saa na neno la mungu ama imani hii nikaiachilia ikatenda kazi sawasawa na milango mitano yafahamu kwa neno la mungu linasema kwamba mimi nimebarikiwa ni tajiri lakini milango mitano yafahamu inasema inaonekana mimi nimelaaniwa mimi ni nime maskini kwao nitakapofanya maamuzi kwa, nita kwa kubaliana na neno la mungu kwamba mimi nimebarikiwa mimi nitajiri imani inashirikiana na nguvu ya mungu kuleta udhihirisho wa hicho nachokiamini nitakapofanya maamuzi nikiamini kwamba mimi ni maskini niko chini ya laana basi maana yake ni kwamba naachilia imani upande huo na imani na nguvu ya mungu inashirikiana na, na milango yangu mitaanafahamu kuleta udhihirisho wa, wa nini wa laana na umaskini katika maisha yangu kao wewe kila siku unaishi kwa imani ndio hayo yote ulionayo matokeo yake ni matokeo ya imani yako rafiki ndio rafi anasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani kwamba ukiishi kwa imani hiyo imani yako litakio itende kazi katika baraka na sio itende kazi katika laana na wengi tumechagua kwamba imani yetu itende kazi katika laana baa kutenda kazi katika baraka kivipi kipindi kijacho jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama u we mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patina wa vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patnawo vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakikisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7 tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama artelmane sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili nitarudia mpesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili atelman namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na katika youtube katikayoutubechanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242