vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kwa yeyote yule ambaye sasa hivi umbiri njini kwa kila kiume huyu maanayake hayupo tena kwenye kutokuamini na uguma moyo na kwa mtu yeyote ambaye anasema mimi ni mwamini mimi namwamini yesu kristo naamini kwamba alikupa kafufuka naamini kuwa ni mwana wa mungu ninaamini kuwa yeye ni mungu ninaamini kuwa ni mogozo wa ulimwengu ninaamini alipokuja alikuletea habari njema ya ufalme wa mungu alafu hauwendi kuubiri hayo ambayo unayasema hayo ambayo unayaamini maanayake wewe bado uko katika kutokuamini na morowako neguu pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku munda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kama kristo kristo kufikiri kufikiri kwako kwako rafiki kuna mchango wa wa moja moja kwa mongja katika kuamini vibaya vibaya utaamini utaamini lakini vizuri vizuri vizuri vizuri basi vizuri. Hivyo basi fanya vizuri, vizuri, kristo, hivyo fanya maamuzi ya ya na kuwa mwanafunzi anasikiliza na mafundisho kupitia vipindi vya neema mchangookfff Uh, leo tunaanza somo jipya linalosema ishara za mwami ishara za mwamini kwa lugha nyingine ni mambo gani basi yanayoweza kuashiria na kuthibitisha ama kudhihirisha kama kweli mimi ni mwamini kama kweli mimi na yesu kristo mambo gani hayo ambayo yanamfanya mtu aweze kujulikana kweli anamwamini yesu kristo maana tuna watu wengi wanadai kwamba wanamwamini kristo lakini kwa vigezo ambavyo mwana yesu kristo aliviweka tukivitumia tunakuta kwamba sio waamini pamoja na kwamba wanajiita waamini kwao ni mambo ambayo tunataka tuyaangalie mambo ambayo naamini mimi na wewe tutajikagua wakati tunasikiliza na kuangalia alafu mwisho wa siku tutarekebisha na kuenenda sawasawa na vile ambavyo bwana wetu yesu kristo alikusudia kumbuka tu mafundisho yanapatikana katika youtube mwalimu ruma t mafundishoanapatikana ataut tanaowaaaafa aada ya sauti katika mtandao wa wa wa kijamii telegram aa, kuna kristo unaweza ujumbe mfupi tukasema ni namba hivyo utaunganishwa mara moja baada ya kusema hayo ayo a nataa shukrani kwa mungu mungu ya ya ya lakini wengine namshukuru maombi za umefanya mbele maisha watu ynhnh nisisitize tena huduma uh, ya redio inafikia watu wengi sana inajenga watu wengi sana na inaturuhusu kufikia watu wengi kwa wakati mmoja ni tofauti naongezea unafanya mkutano wa nje kwa hiyo nikushukuru ni sana sana sana kwa kufanya uamuzi sahihi wakuwa patna vipindi vya neema na kweli baada ya kusema hayo basi ni turudi kwenye somo letu kama nilivyosema tunataka tuangalie ishara za mwamini ishara za mwamini kwamba uh, mambo gani basi yanaweza kunithibitishia yanaweza kunijulisha kama kweli mimi namwamini yesu kristo maanaake kusema na yesu kristo ni jambo moja lakini okay, niseme hivi kwa, kwa, kwa, kwa lugha ya kiingereza wanasema kuna profeso na kuna posesos kwamba kuna wale wanaosema na kuna wale wanaomiliki e, kuprofes maanaake unakiri unasema mimi na mwamini yesu kristo napozeza maanaake ni kwamba unamiliki kwa lugha nyingine ukiniruhusu nitumie lugha labda ya, ya, ya, ya vyama vya mipira ama timu za mipira ya miguu e, kwa mfano kuna kwetu tanzania hapa kuna timu kubwa mbili zinazofahamika simba na yanga na kwenye simba na yanga kuna mashabiki ama wale waliobobea wanaitwa mwanazi wanazi eh, alafu na kuna wanachama kwa hiyo mara nyingine unaweza kukuta mwanachama anapiga kelele mno na sanyingie sor sio mwanachama nini m- mshabiki ambaye sio mwanachama maake mtu anaeza kawa ni mshabiki na wakati huo ni mwanachama na mwingine anaweza akawa ni mshabiki lakini sio mwanachama na mara nyingi utakuta washabiki ambao sio wanachama huwa wanakelele sana huwa wana sana na wengine hata timu zao zikifungwa wanashindwa kula chakula tumeshasikia na wengine wakitoa uhai wao ama wakijiua kwa sababu tu timu yake imeshindwa na ukifuatilia utakuta huyu mtu si mwanachama huyu mtu ni, ni shabiki sasa tofauti ya shabiki asie mwanachama na mwanachama ni nini mwanachama maana yake ni kwamba ana haki ya kugombea nafasi za uongozi katika timu timuama klabu hiyo ya mpira na ana, ana haki ya kuchagua na kuchaguliwa tuseme hivyo lakini huyu shabiki ambaye sio mwanachama hana haki ya kuchaguliwa wala hana haki ya kuchagua kwa lugha nyingine huyu shabiki ambaye sio mwanachama hana sauti katika klabu lakini mwanachama ana sauti katika klabu nakuenda sawasawa kwahio tunavyokuja kusema kwamba mimi namwamini kristo maana yake nini nako tumekuta tuna makundi mawili una kundi moja ambalo wamezaliwa mara ya pili na una kundi lingine ambalo hawajazaliwa mara ya pili na nakatika hawa mbao uh, wamezaliwa mara ya pili pia ukichunguza kuna kuna namna unaweza wanaodai wamezaliwa mara ya pili then tunahitaji kuona uthibitisho na ndio uthibitisho ambao tunataka kwamba ishara zinazoambatana na mtu anayeamini alisema aliwambia mitume akawapa maelekezo kwa wao kuna kifungu cha neno tutakisoma marko mstari wa hadi hadi wa nane. Marko sita, wa nane, wa marko mstari in anasema hapa inazungumzia ni baada ya bwana yesu kufufuka sasa ukisoma hapo juu utaona kwamba alimtokea mariamu alafu mariamu akaenda akawaambia mitume mitume wakusadiki akawatokea wakinakiliopa alaunawmbia mtmemitume awakusadiki kwao msara 14 anasema hivi baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila akawakemea kwa kuto kuamini kwao na ugumu wa mioyo yao kwa kuwa hawakuwasadiki wale hawa waliomwona alipofufuka kutoka katika wafu akawaambia enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe aaminie na kubatizwa ataokoka asiyeamini atahukumiwa alafu anasema na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio kwa jina langu watatoa pepo watasema kwa lugha mpya watashika nyoka hata wakinywa kitu cha kufisha hakitawadhuru kabisa wataweka mikono yao juu ya wagonjwa nao watapata afya okay. sasa kuna mambo kadhaa ya kuzungumza hapa <coughs> nianze ni, ni na habari ya mitume uh, sasa <coughs> mitume ukisoma hii hstori hapa inasikitisha kidogo kwa sababu ukiwa unafuatilia una kabla ya bwana yesu kwenda kufa msalabani zaidi ya mara mbili aliwaambia mitume kwamba imempasa kuteswa imempasa kufa msalabani na siku ya tatu atafufuka aliwaeleza na walikuwa wanajua na mtu angepiga hesabu tu za haraka haraka angesema kwamba okay. kama bwana yesu aliambia kwamba atakamatwa na wakuu wa makuhani na viongozi wa dini wa wakati huo na kwamba atapitia mateso mengi na kisha atauawa na siku ya tatu atafufuka kutoka katika wafu nakenda sawasawa basi okay. ilikuwa ni stori nzito ni lugha nzito ya kuweza kuisikiliza ya kuweza kuipokea kama wanafunzi kama wafuasi wake na ni kwa sababu Okay, labda turudi nyuma kidogo tupige histori kidogo manake nyingine watu naokua hawaelewi uh, taifa la israel walikuwa wanasubiria uh, uh, ujio wa masihi tuko sawa kwamba kwenye nabii za nyuma uh, uh, la nikisema agano la kale simaanishi lile agano la musa lakini namaanisha kitabu cha mwanzo mpaka malaki kwa lugha ya kibrania wanaita tanak eh? kwa hiyo simaanishi tora na maanisha tanaka kwamba maandiko yalikuwa yametoa unabii kwamba masihi yatakuja na masihi akija basi ufalme wa mungu utakuwa umekuja ama serikali ya mungu itakuwa imekuja na serikali ya mungu ikija basi itaambatana na watu kufufuliwa kwa wafu na mmwagiko wa roho mtakatifu kaho walikuwa wanasubiria o mambo ujio wa masihi ambapo masihi yakija basi namanake na, na ufalme wa mungu utakuja na kwa sababu hiyo basi ufalme wa mungu utaambatana na wafu kufufuliwa pamoja na mmwagiko wa roho mtakatifu juu ya watu wote haya ndio mambo ambao walikuwa wakiyasubiria srael kwahio bwana yesu alipokuja akihubiri injili ya ufalme wa mungu kwa hiyo waliokuwa wakimsikiliza na wale ambao walimwamini na kuanza kuwa wafuasi wake basi walikuwa wanajua kabisa kwamba huyu ndiye masihi ufalme umefika kiama ya wafu imefika na kwa maana hiyo mwagekwaroh mtakatifu na umefika taratibu sasa kumbuka kitu kimoja kwamba uh, na ntutapita mambo kadhaa tuangalie lakini jambo moja nataka uliona ni kwamba mtazamo wao kuhusu ufalme wa mungu <coughs> ulikuwa ni tofauti na, na, na, na, na mtazamo wa mungu lakini pia mtazamo wao kuhusu masihi ulikuwa ama kristo ulikuwa ni tofauti na, na, na mtazamo wa mungu mambo mawili kwanza tuanze na habari ya, ya ufalme kwa habari ya ufalme waisraeli wa, kwa sababu kwa wakati huo walikuwa wako chini ya utawala wa warumi na walikuwa wanatafuta kuwa huru kutoka katika utawala kandamizi wa warumi kwa hiyo walikuwa wanajua kabisa inapozungumziwa ufalme wa mungu maanake ni kwamba masihi anakuja anapindua ama anawaondoa warumi madarakani alafu yeye anakaa pale na kitendo cha yee kukaa pale basi inakuwa ni ufalme wa mungu umekaa k huo ndo mtazamo waliokuwa nao sambamba na hiyo inaendana na jambo lingine la pili ambalo ni, ni kwamba picha waliokuwa nayo kuhusu masihi ilikuwa masihi kwamba atakuja atakuja kama mfalme na kwa kuwa anakuja kama mfalme atakuwa na nguvu nyingi atakuwa na uwezo mkuu atakuwa na uwezo wa kiungu ataweza kuhamasisha watu na kwa maana maanataa ishara maajabu na miujiza na kwa maana hiyo itasababisha rumi washindwe alafu atakwenda atakaa katika kiti cha enzi cha daudi baba yake ndio mtazamo waliokuwa nao sasa anavyotokea masihi alafu anaonekana anatembea na miguu anakaa na maskini anazunguka anaponya wagonjwa walikuwa connection hawaonia inaaza kuwapa shida na inawasumbua zaidi aliposema kwamba nitateswa nitakufa nitafufuka kumbuka kwenye kwenye mafundisho yao waliambiwa kwamba kristo yani masihi hafy anakaa milele ukisoma kwenye yohana kumi na mbili ukaanzia ue msara wa thahmo npaka hhtatu utaona pale kwamba waliambiwa kwamba kristo akija hasi huyu kristo atatawala milele sasa huyu kristo ambaye ndoanamdhania yani yesu wa nazareti ambao ndo anawanza kumuhisi kwamba ndiye kristo anazungumzia habari ya kuteswa anazungumzia habari ya kufa ndio maana ukisoma kwenye matayo kumi na sita mstari hule wa ishiina moja hadi wa ishii tatu unaona wakati mwana yesu anaeleza habari ya yeye kuteswa na kufa na kufuka siku ya tatu petro anamchukua yesu anamkemea anawambia hasha bwana hayo hata kupata kwa sababu gani anaona kwamba huyu akifa tumaini la israeli nalo linakuwa limezima kwaio wao walikuwa wana mtazamo wa kisiasa katika damu na nyama lakini mungu anaangalia ufalme wake katika ulimwengu wa roho na katika namna nyingine tofauti kabisa kwahio kulikuwa kuna, kuna mpishano na ndio maana alipokuwa anaambia kwamba imenipaswa kuteswa kufa na siku tatu kufuka walikuwa hawamsikii kwanini walikuwa hawataki kukubaliana na huo ukweli kwa sababugani picha waliokuwa nayo ya kristo ni atakuja kama mfalme atakuwa na nguvu atakuwa na mamlaka atakuwa na utawala atatengeneza jeshi lisilokuwa la kawaida na rungu, la sasa, ujiyama, kwa maana watatupa nje serikali ya rumi watakaa madarakani sasa huyu jamaa anazungumzia kwamba safari ya matumaini kwama anaenda kufa kwaho walikuwa hawaoni kama huyu akifa sasa inakuwaje sisi kukaa madarakani huyu akifa inakuwaje waisraeli kujitawala tena kwa hiyo ndio maana alivyokuwa akizungumza nao kwa upande moja ilikuwa inaingia kwenye sikio moja inatoke wenye sikio lingine sasa um, baada ya bwana yesu kufufuka anamtokea mariamu tasoe mstari wa tisa pale juu anasema <coughs> naye alipofufuka alfajiri ya siku ya kwanza ya juma alimtokea kwanza mariamu magdalene ambaye kwamba alimtoa pepo saba huyo akashika njia akawapasha habari wale waliokuwa pamoja naye nao wakali wanaomboleza na kulia walakini hao waliposikia kama yuhai naye amemwona hawakusadiki sasa unajua kuna vitu kadhaa vya kuzungumza hapa na, na tunapiga story kidogo kwa sababu sa nyingine sio tu t naea funtupige tujue e, urithi wetu uh, uh, heritage yetu tulionayo umewai kujiuliza kwa nini kati ya watu wa kwanza kabisa mwana yes, yesu anawatokea wa baada ya kufuka ni mwanamke hakutokea mwanaume hilo ni la kwanza lakini la pili umewae kujiuliza imekuwaje mwanamke okay. ukiangalia kati ya wanaume na wanawake unaona mwanamke huyu amekuwa ni mwepesi kuamini mitume ambao walikuwa ni wanaume watupu wameenda kuambia wamekataa kusari sasa usisahau kitu kimoja kumbuka aliwaambia zaidi ya mara mbili nitakufa siku ya tatu sf tau tafufua ko mtu alitegemea kama awa mitume wavuvi hao walikuwa wavuviaowalikuakilizao zinafanya kazi wangesema ngoja kama alizungumzia habari ya kuteswa na kufa na ikatokea na sasa tunaambiwa amefufuka basi itakuwa ni kweli lakini hatuoni wakifanya hivyo tunaona wakibisha tunaona wakikataa kuamini na ndio maana wengine anasemambona ni wanawake wengi sana wamejaa wame, wame makanisani na wala sio wanaume ni kwa sababu wanawake ni uwepesi wa kupata ufunuo wa kristo wanawake ni uwepesi sana wa kuamini kile ambacho mungu anasema wanaume mioyo ni kama mawe utaona mda sio mrefu na aliwakemea akasema aliwakemea kautkuaminikwa ugumu wa mioyo kwa hiyo sababu kwamba wanawake ndio huwa wanajaa katika, katika makanisa ni kwa sababu wao ni wepesi kupata ufunuo wa kristo lakini pia ni wepesi kuamini wanaume ni wagumu kwanza akili zao zimejaa upofu lakini mbili ikifika kwenye habari ya kuamini wamejaa kutokuamini kuliko kuamini na mioyo yao ni migumu kuliko mawe ya mtoni unajua umewakuj jio la mtoni kwa wale anaka karibu na mito jio ambalo limekaa kwenye maji linapitiwa na maji muda mrefu sio tu kwamba ni gumu lakini linateleza kwa hiyo wanaume ukijaribu kuwaubiria injili inateleza sasa inatakiwa hivyo hapana sio hivyo inategemeana na nini anasikia kwa mfano E, sehemu ambazo mafundisho nayafanya na, na watu wengi nawahudumia hata ukiangalia kwenye makanisa ambayo mara nyingi yanaanza ya mara ni, marainginuta nina wanaume wengi kuliko wanawake kwa sababu gani kwa sababu pia tunavyofundisa tunamfundisha mtu aanze kuchoma akili na nna wengine huwa watu wengine hawapendi kuchoma akili wanataka tuamini moja kwa moja kwenye pointi pointi ni kwamba ulitegemea mitume baada ya kuambiwa na mariamu kwamba kristo amefufuka wangeruka kwa furaha na kusema ni kweli lakini hatuoni hivyo lakini na hata ungesoma kwenye histori ya yohana wakati wwamekenda kaburini nakwenda kuangalia utaona petro na yohana walikwenda wakukimbia alafu wakaangalia li wakakuta kwenye kaburi hayupo petro na yohana wakaondoka wakachapa mwendo lakini mariamu alibakia anatafuta akuridhika anataa kujua nini kimetokea awa wajamaa walikuwa wamejaa na hofu wanaogopa wayahudi nd mstari ule wa kumi na mbili anasema baada ya hayo akawatokea watu wawili miongoni mwao ana sura nyingine nao walikuwa wakishika njia kwenda shamba nafaham kwenye luka tunaambiwa ni kiliopa na mwenzake na hao wakaenda zao wakawapa habari wale wengine wala hao hawakuwasadiki kwao mitume wakaletewa taarifa kwa mara ya pili tena kwamba jamani yesu amefufuka kama alivyosema hawakusadiki na hata ukisoma wakati anamtuma mariamu ukisoma fko i apo kwe yohana anaambia nenda kawaambie ndugu zangu kwamba tukutane galilaya kama nilivyowaambia lakini bado bado akili zao ihazijafunguka anasema <laughs> anasema baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila akawakemea kwa kuto kuamini kwao na ugumu wa mioyo yao kwa kuwa hawakwasadiki wale waliomwona alipofuka kutoka katika wafu sasa ni pozi hapa twende kwenye matayo kumi na mbili nani matayo in sore matayo 8 matayo ih8 tuanze msarulo wa kumi na 6 matao anasema hivi na wale wanafunzi kumi na mmoja wakaenda galilaya mpaka mlima ule aliyowaagiza yesu kwa hio tunapata engo nyingine ya history kwa hiyo wamekwenda galilaya kama walivyoagizwa na yesu nao walipomwona walimsujudia kwa hiyo wakamwona yesu katika macho ya damu na nyama wakamsujudia anasema lakini baadhi yao waliona shaka monakitwe baadhi yao waliona shaka Ta tunafahamu tukichukua stori ya kwenye marko kumi mstari msarule wa kumina n tunafahamu mitume wote waliona shaka sio baadhi yao huyu ni matayo anaandika anasema baadhi yao aliona shaka ili akupige changa la macho ili ililabdaaonekane eye sio mmoja wapo wale waliona shaka lakini ukisoma kwenye marko nasema wote wote walikuwa walikuwaknye kutokamini sasa piga picha hii hawa jamaa wameambiwa nitakamatwa nita na, na wakuwa makuhani na viongozi na wazee nitateswa nitakufa siku ya tatu nitafufuka na nikifufuka tukutane galilaya kwenye mlima galilaya na wamekwenda yote yale yaliyosehema wa yametokea wamekuja hapa kwenye mlima galilaya wamekutana na yesu wanamwona yesu katika macho ya damu na nyama wanasujudu lakini wanaona shaka wengine leo hii wanasema kwamba unajuwa nini mimi ningekutana na yesu ai yani. yani ningekutana na yesu akantokea yani yani yani rafiki kama mitume walikumbana na haya hata na nawewe leo hii yesu akutokea katika damu na nyama bado tu kuna uwezekano mkubwa sana ukawa unashaka hivyo ukawa nasema hivyo kwa sababu kama huwezi kuamini neno ambalo ni kristo then nini kinakwambia kwamba leo hii ukimwona yesu katika macho ya damu na nyama utamwamini okay ni kusaidia zaidi nasema amna sioaiwezekani mimi okpa okay, taratibu unajua hivi vitu bwana yesu alisema hivi kusoma, kwa mfano ukisoma wakolosai moja kumi na tano inasema yesu kristo ni, ni mfano wa mungu asioonekana alafu ukisoma yohana kumi na nne mstari ule wa tisa na wa kumi anasema kwamba ukiniona mimi umemwona baba yesu anasema ukiniona mimi umemwona baba sasa inawezekana ujawee kupiga hii picha huo unavyosikia yesu una, una, una, una, una mambo yako unatengeneza kichwani kuhusu yesu kumbuka yesu alikuwa ni mwanadamu wa kawaida kwa upande mmoja na alikuwa ni mungu kwa upande mwingine kwa luga alikuwa ni mwanadamu asilimia miamoja na alikuwa ni mungu ungusj wa lakini wafilipi mlango wa pili ukianza ule mstari watano anasema kwamba hakutumia uungu wake ni kama aliweka uungu wake pembeni akaishi kama mwanadamu mwingine anayewezeshwa na roho mtakatifu na kwa maana hiyo ungekuwa umekaa naye ungeanza kumwona ungeona jinsi ambavyo anakula ungeona wakati huo sijui tenoloji likuwaje lakini ungemwona jinsi ambavyo anachukua ndoo ya maji anaenda bafuni kuoga ungemwona wakati mwingine anachukua kopo anaenda chuoni kufanya haja kubwa sijui picha yako gekuwaje kuhusu yesu kwa kwasaua igie tunajidanganya tunadhania kwamba ningemuonanimona ningemwona ninge alikuwa ni mwanadamu wa kawaida na ukitaka kujua hiyo ni, ni shida anasema ukiniona mimi umemwona baba ina maana leo hii mtu alizaliwa mara ya pili ambaye amebatizwa kwa roho mtakatifu unapomwona huyo mtu maanaake umemwona kristo sasa nikuulize swali kuna watumishi wangapi leo hii unawajua unawasikiliza umeona mungu akitenda kazi kupitia wao wewe umekaa huko bizi ukiwachamba na kuwachambua usiku na mchana kama umewachamba na kuwachambua usiku na mchana huoni kwamba wewe una tofauti na juda huoni <laughs> kwamba na wewe hata ungekaa na huyu yesu pia ungekuwa unaya kusema maana kuna wakristo ambao hawakosi kukosoa kila siku wana neno kuhusu mtumishi fulani ni wachambuzi ujawai kuona ni wachambuzi wa kimataifa waliobobea alafu hao hao wanajidanganya kwamba wanajua yesu akinitokea nitamwamini yesu akintokea ntabadilika nta uwezi ukabadilika wala uwezi kuamini kwa nini kwa sababu anavyosema katika marko 1 nini kutokuamini na ugumu wa moyo ni kutokuamini na ugumu wa moyo huo huo ndio unaokuzuia wewe usende kuhubiri na kutangaza habari njema angalia tenatu enye marko sasa ni utangulizi mgumu mgumu kidogo lakini ni muhimu ntobaa tunaitwa wanafunzi wa kristo ndika tujifunze tusikilize hivitu angalia ile marko kumi na sita tena msadulo wa kumi na nne mpaka wa kumi na tano anasema baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila akawakemea kwa kutokuamini kwao na ugumu wa mioyo yao kwa kuwa hawakuwasadiki wale waliomwona alipofufuka katika wafu akawambia enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe maana yake ni kwamba kwa yeyote yule ambaye sasa hivi anaubiri injili kwa kila kiumbe huyo maana yake hayupo tena kwenye kutokuamini na ugumu wa moyo na kwa mtu yeyote ambaye anasema mimi nimwamini mimi namwamini yesu kristo naamini kwamba alikufa akafufuka naamini kuwa ni mwana wa mungu ninaamini kuwa yeye ni mungu ninaamini kuwa ni mwokozi wa ulimwengu ninaamini alivokuja alituletea habari njema ya ufalme wa mungu alafu hauendi kuhubiri hayo ambayo unayasema hayo ambayo unayaamini maanake wewe bado uko katika kutokuamini na moyo wako ni mgumu kwa lugha nyingine unachokiamini uwashirikishi wengine sana sana unachowambia watu ni kwamba mimi nasali kanisa fulani mimi nasali kanisa fulani mimi niko kwenye dhehebu fulani mimi niko kwa mtumishi fulani lakini hayo sio yesu aliyokuambia yesu amekwambia nenda kahubiri injili kwa kila kiumbe ko dawa ya kutokuamini na ugumu wa moyo ni kwenda kuhubiri injili ko kama unanisikiliza sa hivi na haushiriki kwenye kuhubiri injili kwa namna yoyote ile ni uthibitisho tosha kwamba moyo wako umejaa kutokuamini na moyo wako ni mgumu na kwa nakaan natakiwa kutubu na kugeuka kwao hilo hilo, hilo, hilo, hilo ni jambo hata sijianza kuzungumzia zile ishara bado hilo ni jambo la kwanza ambalo litakiwa uliweke ndani yako ulihifadhi ndani ya moyo wako na nikuulize swali je moyo wako uko katika kuamini ama umejaa kutokuamini na moyo mgumu unajuaje je unahubiri ncini je unawashirikisha watu habari njema mara ya mwisho kuwahubiria watu habari za yesu kristo kristn mara ya mwisho kuelezea watu habari wa njema ufalmu wa mungu lini mara ya mwisho kumwhamasisha mwingine asikilize neno ama kumhamasisha mwingine aje asikie maneno ya uzima aende kanisani ama aende kwenye mkutano wa injili ama asikilize vipindi vya redio kama hivi nlini ama kumshirikisha mafundisho ulionayo katika simu yako mara ya mwisho nlini jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho munda na wakati kama u imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhiirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani inashirikiana na neema ili kumdhihirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo zaidi utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani inavyotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanyia mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako yakos au 789 ta 242 au 6673 t5242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 30 tu una pasa umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242