vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli swala ni moja tu kwamba kama uko kwenye kutokuamini na ugumu wa moyo hutaubiri njini kama una ubiri ni uthibitishwa kwamba wewe uko kwenye kuamini maanaake nikwamba unachukua hatua zasaiam aanapata lafikina kwao ishara ya mwamini nakozungumzia ishara ya mwamini cha kwanza huyu mtu awezi kukaa kimya na habare njema za kristo awezi kukaa kimya na habari njema ya ufadi pote pale ulipo rafiki ni katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uwoo nainisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze uweze kufikiri kufikiri, vizuri, na kufikiri, vizuri, na kufikiri kama na uweze kama kuzungumza kwako kwako rafiki kuna mchango wa moja moja kwa katika kuamini ukifikiri vibaya vibaya utaamini letu linalosema ishara mahaliukuffko hanool kipindi chetu hichii cha pili tunaangalia mambo kadha wa kadha katika mwenendo wetu kama wakristo na yako mambo mengi ya kuangalia na leo tutaangalia tena mambo kadhaa na ninawakika kabisa tukapomaliza somo hili e, mtazamo wako na mwenendo wako kama mkristo utakuwa umebadilika Uh, kumbuka tu mafundisho haya anapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu huruma gadi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti basi unapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp kuna grupu linaita mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge namba ni 789 2b 0002-4-2. ukifanya hivyo utaunganishwa baada ya kusema hayo basi napenda nitoe shukrani za dhati kwa mungu ukisikiliza mngu wajili oa ukiskiliza naufatiliamafudishoaist leo lakini zaidi ya yote umekua ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza na kufuatilia sana, sana pia namshukuru mungu ngu waajl aao wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya ya na kweli, kwa kwangu pamoja timu yangu nasema sana amba kfanya mamb ae kw sana na kwa kweli usiache kuendelea kutuombea napenda pia kutoa shukurani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa pathana wa vipindi vya neema na kweli kuhaikisha kwamba injili ya kristo inasonga mbele kwa njia ya redio kumbuka kuna watu wengi sana namna pekee na njia nyepesi ya kuweza kuwafikia ni kwa njia ya redio ama ni kwa sababu wengine hawa labda hawataki kuja kanisani ama wanaogopa kuja kanisani ama wanaamini to, wanaimani tofauti lakini wanakinashauku ya kumjua kristo na kwa maanahiyo njia pekee na fursa pekee ya wao kuweza kujifunza pasipokubugudhiwa na mtu yeyote yoyote maakitu chochote ni kwa njia ya redio na kwa manahiyo unaposhiriki kupeleka injili kwa njia ya redio unasababisha elu ya watu kuguswa na ujumbe hizi na maisha yao kubadilika ndio maana nndomaan siku ile ya kuu ya kristo utashangaa idadi ya watu ambao wataonyeshwa ambao maisha yao yalibadilikwa kwa sababu ya kuchangia gharama ya kupeleka injili kwa njia redio kwaiyo anasema ongera sana baada ya kusema hayo rafiki nataka tuendele na somo letu kumbuka linasema ishara za mwamini k moja kwa moja nataka twende kwenye, kwenye marko kumi na sita marko kumi na sita na tutasoma uh, mstarulo wa kumi na nne tena mpaka wa kumi na nane anasema baadaye yani baada ya sukufuka bwana yesu kufuka baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila akawakemea kwa kutokuamini kwao na ugumuwa mioyo yao kwa kuwa hawakuwasadiki wale waliomwona alipofuka kutoka katika wafu akawaambia enendeni ulimwenguni mote mkayumbiri <coughs> injili kwa kila kiumbe tupozi kwanza hapo alafu tuangalie vitu vichache kwa hiyo kama nilivyokuonyesha kipindi kilichopita a, mariamu alitokewa na bwana yesu akaenda akamweleza akawaeleza aka wale mitume na awakusadiki <coughs> baadaye wakenda klopa wakatokewa na bwana yesu akaenda akawaeleza mitume mitume nao awakusadiki na hatimaye anakuja anawatokea a, wakiwa wanakula chakula alafu anawakemea kwa sababu ya kutokuamini kwao na ugumu wa moyo kwa nini kwa sababu hawakusadiki ama hawakuamini wale ambao walikuwa wamekuja kuwaletea ujumbe hawakuamini hawakusabiki wale ambao wamekuja kuwaletea ujumbe sasa kuna vitu vichache nataka tuvizungumze hapa alafu at tupiga hatua kitu cha kwanza nilikuacha jara na swali hili kwamba wewe vipi uko kwenye kambi ipi uko kwenye kambi ya kuamini ama uko kwenye kambi ya kutokuamini pamoja na moyo mgumu moyo mgumu ni upi moyo mgumu wengine naea ikawa ngumu kwa kuelewa eh, mfano mojawapo a mtu moyo mgumu nmtu mwenye kiburi kila siku anaambiwa acha hichi kitu atake kuacha ama fanya kitu fulani alafu atake huyo mtu wake ni mgumu hababaishwi tena ndio maana ama wengine tunasema kwa mfano mtoto ukiwa unamchapa sana anafika mahali maali anakuwa sugu kwayo anakosea anajua utamchapa anajiandaa ukifika unamchapa analia lakini na namsini zake habadliki maanaake huyo mtoto amekuwa sugu sasa moyo wa mwanadamu pia nao unaweza ukawa mgumu sasa moyo wa mwanadamu unakuaje mgumu moyo wa mwanadamu unakuwa mgumu kwa sababu hii kwa sababu kwa mfano ninaposikia habari njema sawa mawili edha nikakataa kuiamini inasababisha moyo huwe mgumu ama nikaiamini lakini nisichukue hatua saasaa na kuamini kwangu pia inasababisha moyo mgumu Ntarudia tena ninaposikia taarifa ama ninaposikia habari njema alafu nika, nikakataa kuiamini inasababisha moyo wangu huwe mgumu ama ninaposikia habari njema alafu nikaiamini lakini nisichukue hatua sawasawa na kuamini kwangu inasababisha moyo wangu uwe mgumu na hili tumeliona sana nimeliona sana katika muda huo ambao nimekaa katika huduma sadhani miaka kumi na mbili n nimefundisha watu wengi na nimeona watu wananisikiliza watu wanasikia neno wanapata ufunuo wanafurahia lakini wanaishia kwenye kuamini tu hawachukui hatua sawasawa na kuamini kwao na kwa sababu hiyo inasababisha moyo unakuwa mgumu na kwa maana hiyo wanakuwa wameingia kwenye kutokuamini sasa kutokuamini nini kutokuamini ni kuamini uongo kuhusu wewe mwenyewe kuamini ni kukubaliana na kile ambacho neno la mungu limesema na kutokuamini ni wewe kuamini uongo ama ni kuamini kinyume na vile ambao neno la mungu limesema kwa hiyo kwa maana hiyo unakuta kwamba kwa mfano uh, Uh, mungu anasema kwamba neno la mungu linasema kwamba wewe ni mwenye haki wewe ni mtakatifu haunahatia wala mmawaa mbele zake lakini wewe unasema haiwezekani mimi ni mwanadamu tu hakuna mwanadamu aliye mtakatifu hakuna mwanadamu kwahio umefundishwa ukaaminishwa vibaya pamoja na kwamba umezaliwa mara ya pili lakini bado unaamini kuwa wewe ni mwenye dhambi pamoja na kwamba neno linasema kwamba yesu kristo alimwaga damu yake akaondoa dhambi zako lakini woo umekataa kukubaliana na hiyo na kwa hiyo moyo wako ni mgumu Ukutana actually na mtu ambaye anafundisha kwamba yesu kristo alipomwaga damu yake aliondoa dhambi za ulimwengu mzima unakasirika unakuazika unasema huyo mtu ni nabii wa uongo otpigaasa wakristo wengi hatusumbuliwi sana na kukataa kukubaliana na habari njema kinachotusumbua sisi ni kwamba tunasikia habari njema kweli tunaiamini kweli lakini tunakataa kubadilisha tabia tunakataa kubadilisha mwenendo wetu tunakataa kubadilisha utendaji wetu wa kila siku na kuanza kutenda sawasawa na neno linavyosema hiyo ndio shida tulionayo na kwa kuwa hatuchukui hatua sawasawa na kuamini kwetu nakumbuka kuchukua hatua sawasawa na kuamini kwako hiyo tunaita ni imani imani ni kuchukua hatua sawasawa na kuamini kwako ndio maana bibilia ikasema kwamba mwenye haki ataishi kwa imani mwenye haki ataishi kwa imani na akasema hivo kwenye abakuki bl4 akasema hivo kwenye warubim1s akasema hivo kwenye wagalatia ta11 na akasema hivo kwenye abrania 18 kwamba mwenye haki ataishi kwa imani na imani ni kuchukua hatua sawasawa na kuamini kwako ko kwa wengi tunaamini ama wengi wanaamini katika habari njema lakini hawachukui hatua sawasawa na kuamini kwao na kwa sababu hiyo inawaingiza katika kutokuamini na ugumu wa moyo tuko sawa nimeshaenda mahali unafundisha unafundisha labda watu imani kwa mfano nilikuwa nilikuwa <git-> maeneo ya manyara knafundisha alafu mtu akasimama katikati akasema mimi inamchanganya tu habari ya imani sielewielewi maanaake nini anajaribu kuponda imani ukweli ni kwamba huyu mtu maanaake nini amekuwa akisikia anaamini lakini achukui hatua na kuamini kwa kwake na hata akisema anachukua hatua wakati mngine hachukui hatua sasanakuamini kuna kukubaliana na neno la mungu anachukua hatua htuaakuamini unaukubaliana na, na akiliyake navyosema si, mtu anasoma neno alafu anataka aende kwanza akatembee juu ya maji mti <laughs> vituko vitupu unawambia usianze kuaminia kwenye kupona kichwa kwan usianze kuaminia kwenye kumponya jirani yake na, na tumbo kwanini usianze kwenye kkumwaminia mungu akulipie ada ya watoto ama upate fedha ama upate biashara ma upate mradi ama upate kazi aupat anii usianze na mambo ya kawaida ya kila siku ya maisha ai unachagua mambo magumu magumu ukichunguza kwa kwa undani anachagua mambo makubwa magumu sababu anatafuta anatafuta sifa anatafuta kwenye kwenye jamii aonekane ni ni ni matawi na hili tatizo tuko tuko sawa unajua ni kama vile tuko kwenye nini kipindi kaudani tuko kwenye youtube mtandao wa kijamii wa youtube tunaweka video mle kila siku na nilikuwa nawaza asubuhi ya leo kwamba k okay. sasa uh inakuwaje watu kuna vitu wanaita sio mtaalam sana wamateknolojia lakini kuna vitu vituanaita ni vitu ambavyo wana, wanafunga ath vinakusaidia kama unataka ukea nakuekea wafuasi ewa kwao unaweza ukaonekana kuhone, labda kwenye video yako imeangaliwa na watu lakimoja ama kwenye chan yako una, una watu el hahi wamejiandikisha wamejiunga wame, wame nikaanza kujiuliza na kuna wachungaji na watumishi wa mungu nikaanza watumishiwamnguwanafanya h Wana, wana, kwa nini wanafanya hivyo wanapata raha gani kujua kwamba akaunti yake ina wafuasi hewa mimi nidhania lengo ni kuwafikishia watu habari wa njema na kwamba hata kama unafikishia habari njema mtu mmoja maana yake ni kwamba mbele za mungu umefanya kazi yake kwamba ulisukumwa na watu kujua habari njema ulisukumwa na watu kumwamini yesu kristo pamoja na kuamini habari njema ufalme wa mungu kwamba hiyo ndio furaha yako na kiu yako lakini kwa nini inafikia mahali watumishi wa mungu kwa mfano wanaenda wanaa tengeneza haya mambo anatumia hizo bolt utengeneza afai ina maana huyu mtu hasukumwi tena na upendo hasukumwi tena na, na ki na shauku ya kuhubiri njili kama tulivyoelezwa na kristo anasukumwa na masilahi binafsi ili aende akashindanisha akajonesha sasa yote hayo ndio anasababisha mioyo yetu inakuwa migumu kwamba nz naposoma neno alafu nataka kulifanyia kazi am okay, vizuri ninaposoma neno alafu kinachonichochea mimi kufanyia hilo neno kazi inakuwa ni sifa na kuonekana na kujulikana na wala sio upendo inasababisha moyo unakuwa mgumu kwa nini kwa sababu nitachukua hatua saasana hivyo navyodai ninavyoamini lakini kwa kuwa kichocheo motive sio sahihi maanaake dhamiri yangu itaninyuka na biblia inasema imani inatenda kazi na dhamiri safi na njema na a o sitapata matokeo kwao nikikosa matokeo inasababisha moyo mowangu aa mgumu kivipi na na mungu na na neno na kip nakana mngua alifany kazi nimeamini sana imeamini anaifay kazi nimeshaombea wagonjwa lakini awaponi nimeshatoa sana lakini mabadiliko Nime, lakinimabadioo lakini kumbe nilikuwa nafanya kwa maslahi sikuwa nafanya kwa sababu ni kitu masla kufanya vitu as kitsaa ofauia amfano ambao tutaangalia pombeakini niizungumzia hapa mwanzo kwa nini mimi ninaamini kwenye kuweka mikono juu ya wagonjwa ili wapate haki nafanya hivyo kwa sababu bwana yesu aliagiza kwa hiyo napoweka mkonomkono na, na, juu ya wagonjwa ni kwa sababu ya agizo la bwana yesu na alisema kama mnanipenda mtashika amri zangu mtashika maagizo yangu kwao mimi kwa kuwa nampenda yesu na yesu kristo bwana wangu alisema kwamba wewe kama unaniamini utaweka mkono juu ya wagonjwa nao atapata afya kwao naweka mkono juu ya mgonjwa sasa mgonjwa usipopata afya sikwaziki wala kukasirika wala kumnunia kwa sababu kichocheo kilichonisukuma kuweka mkono juu ya mgonjwa ni upendo wangu kwa yesu kristo kwa kuwa aliniagiza niweke kwao naweka kwa, na kwa sababu ameniagiza hiyo, hiyo, hiyo, hiyo, hiyo ndio motive ya kwanza ndio kichocheo cha kwanza sasa kichocheo cha pili ni kwa sababu pia yule mtu ninamuonea huruma huruma kwa sababu yesu naye alikuwa na, na, na huruma, dhidi, watu kwa huruma, Leonel, dhidi ya ya la pili ni nilionayo yule yule mtu ama ya yule mtu ama juu namuonea maa niweke mikono juu yake na naweka mikono nikiamini kwamba yesu kristo anataka kumsaidia sasa kama sijapata matokeo simkasirikii yesu wala sikasiriki neno lake narudi kukaa chini na katika neno narh mtakatifunakuliza mbona nimekwenda nimekwama nafahamu alichokisema yesu kristo ni sahihi nafahamu alichokisema yesu kristo ni kweli nafahamu kabisa mungu anapenda watu nafahamu kabisa mungu anahuruma juu ya watu wote waliokandamizwa na ibilisi nafahamu mungu anachukia uovu anapenda haki lakini iliokeda kwa namna moja ama nyingine nimeenda nimeweka mkono sijapata matokeo lakini ukienda ukaweka motive kichocheo manake katika moyo wako haikuwa upendo ilikuwa ni maslahi yako binafsi ulikuwa kujenga lintakujea utukufuwako atft kujenga jina lako na kwakua sasa kungomea, unasema tena na kasema, mimi naona aibu aibu unaona haibu kwa sababu bado pia unatafuta sifa na utukufu wako mwenyewe maana ungekuwa unampenda kristo aibu watu akikucheka ni akikuchekanisaa unachekwa kwaajili ya kristo watu wakutukana ni sawa unatukana kwa ajili ya kristo ngoja nikwambie rafiki mimi nimeshaitwa majina yote nishaitwa ibilisi nishaitwa wakuzimu nishaitwa frimasoni nishaitwa belzebuli nishaitwa joka mwenye kiijicho moja na kila aina ya matusi yote lakini unajua nini nafahamu ningekuwa subiri injili nisingetukana kwa hiyo wanaontukana actually hawanitukani mimi wanamtukana huyu alinituma na kwa maana hiyo watakutana naye hiyo siku ya mwisho watamwelezea ka walika wanamtukana naawezekan i kutuaatukanarumagadi okay. paulo akiwa anakwenda damaski alitokewa na yesu kristo njiani bwana yesu alimtokea mwanga kammulika paulo akasema ni nani bwana akasema mimi ni yesu okay. swali kiswahili jesus a niiklakalakayapaa kutesa paulo alikuwa na na kutesa wakristo hakuwa nanyanyapaa na, na kumtesa yesu kristo lakini yesu kristo anachukulia kwamba mkristo yoyote anayeteswa na kuguswa na kuonewa na kudhulumiwa na kuhiakiwa ni yeye anafanyiwa sasa yote hayo kwa sababu ya kichocheo kuwa kutokuwa sahihi kwao tunajaribu saingie kusema tunaiamini katika injili tunachukua hatua halafu hatupati matokeo kwa yale makwazo yanayoingia katika mioyo yetu yanasababisha moyo unakuwa mgumu ndomaana unafika mahali nasema mimi nisipoona kwa macho yangu mwenyewe mimi nisiposhika nisipopapasa siwezi kuamini ndicho alichosema thomas anaambia kwamba amefufuka sema mimi mpaka nikamate makovu yake nione makovu kwenye mikono yake nishike kwenye ubavu wake niangalie kwenye miguu yake ndo nitaamini nikimshikashika hivi nikamsikia kwamba hey, kweli nikamsa amba nidasmakuulia rafiki wewe baada ya kusikia habari njema habari njema ya yesu kristo habari njema ya ufalme habari njema ya kufuka kwa yesu kristo habari njema ya kwamba yesu kristo ni mwokozi wa ulimwengu abari njema ya kwamba yesu kristo ni mponyaji je umeamini na kama umeamini je umechukua hatua sawasawa na kuamini kwako kwa, kwa lugha nyingine je uko katika imani katika, katika ile eneo nalosima unaamini nikuuliza swali lingine maanake angalia anavyosema hivi baadaye akaonekana na wale kumi na mmoja walipokuwa wakila akawakemea kwa kutokuamini kwao na ugumu wa mioyo yao kwa kuwa kwakua hawakusadkiawakuamini wale waliomwona alipofuka katika wafu akawaambia nendeni ulimwenguni mote mkaubiri injili kwa kila kiumbe kwa hiyo dawa ya kutokuamini kwao na ugumu wa moyo wao ilikuwa ni bwanayesu kuambia nendeni mkaubiri injili sasa ni kuulize rafiki watu wangapi wanasikia habari njema kutoka kwako maana kama unahubiri njili ni uthibitisho basi umetoka kwenye kutokuamini na ugumu wa moyo na umeingia kwenye kuamini kama hauhubiri njili maanake ni kwamba kuna namna ambavyo unaamini uongo kuhusu wewe mwenyewe na hiyo inaitwa kutokuamini mara ya mwisho uwe kuhubiri injili nilili mingine anasema sasa mwalimu unajua kashishi ni kwamba hata hiyo injili enyee ni nini hata <laughs> hiyo habari njema hicho cha kuhubiri chenyewe siju hata nini oka tutafika huko lakini tujulize hivi wangapi wamesikia neno la mungu kutoka kwako wangapi wamesikia habari njema kumbuka tunazungumzia habari njema hpa sizungumzie mapokeo ya hehebu lako sizungumzie hiyo unajua vitu vingine ni vichekesho aa, mpendo mmoja akaambiwa na mchungaji kwamba sio mmoja cshakutana na watu kadhaa kwamba mchungaji anamshtumu mshirika wake kwamba wewe umetoka kanisani kwangu umeenda kwenye kanisa lingine unaroa ya kutangatanga wzikaa okay. una pointi lakini mchungaji huyo huyo utakuta naye alikuwa kwenye kanisa fulani dhehebu fulani madhehebu makubwa haya nitetu mfano labda alikuwa yuko anglikana ama yuko luthrani ama yuko, yuko katholiki akaamua kutoka alafu akaenda labda t ama akaenda pentekoste fcpt akafika pale akaanzakaokoka akaanza kuabudu akakaa pale alafu baada ya muda naye akatoka akaenda akaanzisha huduma yake mwenyewe yeye haiti kwamba ametangatanga kwasababu e ni mtumishi sana hudma ye atangitangi ila yeye anaweza akaita wenzake wanatangatanga mkuikwangurue <laughs> ukweli ni kwamba kama mtu ana kiu ndani mwake ana kiu ya neno la mungu hatatoka tu ktoka kwenye huduma moja kwenda kwenye huduma nyingine kwenye kanisa moja kwenye kanisa ingie kama hiyo kiu haijatibiwa awezi kubakia weja nimtoe mfano huu labda utanyelewa mwaka wa tisini na ngapi nikumbuke t tisinina sita mwaka nilikuwa niko niko niko moshi eh, kwa wale wanafahamu uh, uh, maeneo ya, ya, ya nini pale uh, uh, kama weruweru unapanda juu kidogo hkwa askofu pale askofu ni askofu kuweka kwa wale wanaofahamu waluthran nia nakumbuka vikwa ni send sndof ya binti yake alafu tukiwa pale kwenye, kwenye sherehe ile akawa anazungumza sasa wakati ule kuua kuna vuguvugu umetokea uamsho ndani ya kanisa la th na kwa kaan watu wamechemka na kwa sababu hiyo wa walikuwa habari ya uamsho ni ni zamani hiyo kumbuka awairuhusiwehabaiahnizamani o waluteri wa, wa, wa wakawa wanaanza kutoka wanaenda kwenye makanisa mengine ya kiroho na nina, nina. na nini nakumbuka alichosema akasema wachungaji wa watu wa, wa, wa, wa jamani sikilizeni kama mtoto wako anakwenda kwa jirani kwa sababu jirani anapika pilau ya kuku na wewe hutaki huyo mtoto aende kwa jirani kwenda kudoa hiyo pilau ya kuku namna na pekee ya kumzuia asiende ni wewe anza kupika pia, pia pilau ya kuku nyumbani kwako utakapopika pilau ya kuku nyumbani kwako atakapokuwa amekula na kushiba itamzuia kutangatanga na kwenda kutafuta pilau ya kuku kwa jirani akasema waruhusuni watu kasmawaruhusuiatu waanz kuabu husu zikaanza kuruhusiwa na na ikasaidia kwa kiasi kikubwa k tnacoa tunachosema ni kitu hichi kama mtu anakiu huwezi mzuia na kwa sababu hiyo pia kiu hiyo hiyo kiu hiyo hiyo ndio inayokusukuma uanze kuwashirikisha wengine habari njema kama mtu hana kiu maanayake hatafuti na kwa kuwa hana kiu na kwa kuwa hatafuti maanaake ni kwamba pia hana cha kuwashirikisha wengine hana habari njema ya kuwashirikisha wengine kwa nini hana habari njema ya kuwashirikisha wengine ni kwa sababu yuko kwenye kutokuamini na moyo wake ni mgumu lakini kama moyo wake umesikia habari njema kama moyo wake umejaa habari njema huyu mtu atakuwa na shauku ya kwenda kuwashirikisha wengine atakuwa na shauku yakenda kuwashirikisha hicho ambacho mungu amemwonyesha ilo ambalo mungu amesema naye hawezi akakaa kimya ndio mwana naona wengine wako, wako, wanasema wanasemak okay, mimi sio mzuri sana kwenye kuongea lakini ngoja nichangie gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio mwingine no, mwingine anasema anasema hii namna pekee naweza naweza naweza nikafanya kazi kwa ufanisi zaidi no, no, labda sina lakini nikaongea na na na mjomba na shangazi na binamu nikawashirikisha habari habari njema hapana nikashirikisha wanafunzi wenzangu wenzangu wafanyakazi nikaanza kuonyesha ni wenginewanafaaanio a unachukua hatua sana kuamini kwako siunipata rafiknachokizungumza o ishara ya mwamini tunavozungumzia ishara ya mwamini kicu cha kwanza huyu mtu hawezi kukaa kimya na habari njema za kristo hawezi kukaa kimya na habari njema ya ufalme wa mungu moja kitu rafiki mimi sikuwahi kupanga hata siku moja nifanye kazi mwaka elfubi na ki lubilatis dicemba mungu akazungumza ondoka uangazi nilikuwa niko nje kwangu naomba usiku hata mwlea tanazungumza <laughs> alafu lfbilinakumi januari akaniletea wanafunzi wawili wale wanafunzi wawili walivokuja sikujua hata kama ni wanafunzi mi ni niwapenda wamekuja kumbuka wao wamekuwepo kwenye okovu zaidi ya miaka nane mimi nilikuwa nimeingia kwenye nimerudi nime kwa yesu a o nikaanza kuwashirikisha habari njema ya kile ambacho nakijua ndipo nilipoanzia nikaanza kuwashirikisha hilo kwao tukaanza kufundishana wanakuja kila siku nawashirikisha nawashirikisha nikijua kwamba labda wiki hii ikiisha nitakuwa nimeishiwa na material pointi zitakuwa zimeisha lakini kashangaa wiki imeisha pointi bado ninazo wiki ya pili ikaendelea baadae wakashirikisha na wengine na wengine nao wakaja ko ndivyo nlivoingia kwenye huduma sikuwa natafuta nilianza kwa kushirikisha kile ambacho nakijua na nilikuwa nawaambia watu chaneli kuna kitabu kizuri fanye nikifundisha majina ya watumishi nasema mtumishi ikuwa nawambiaaasluna kitabuflaikizf kifundshamajaya watumstsh fu nataka na nawewe mwenyewe uenda ukasikia habari njema kwanini kwa sababu mimi nimeamua kutii kwamba ishara mojawapo ya mtu ambaye anamwamini yesu kristo ni kwamba hata kaa kima na habari njema lazima aende akashirikishe wengine sasa hatua ya kwanza ya kuwa mwamini ni kumpokea yesu kristo kuwa bwana bwanamokozi wa maisha yako kama jfana mm sema bwana yesu nimesikia habari njema ninaamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani ili uondoe dhambi zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa ayo maombe mafupi na kukaribisha katika familia ya mungu tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana <tik> imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhiirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani inashirikiana na neema ili kumdhirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani navotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanyia mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako yakos au f789 tano 242 au 667t tano 242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi l30 tu unapatan umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242