vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptnas wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli sasa kama wewe unasema unamwamini yesu kristo kuwa ni bwana na mwokozi wa maisha yako na unasema kwamba mwalimu mimi inauhakika nakwenda mbinguni kwa sababu ninaye yesu kwa nini unapiga chenga kufuata maagizo ya mwanayesu amesema uthibitishe mmojawapo ishara mojawapo ya kuoyesha kwamba kweli huyu mto nanienili yes ataweza kutoa mrefu kama ambao taangalia mnasio mrefu yes anasema kwamba anaweza akashika nyoka ishaelezea yeah, hii na kwamba hata akioichakua akieza muka lakini pia anasiia bari uliporafiki ina kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu nai la ninafuraha kwamba kamba kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kile ambacho yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu lengo la kujenga na kuimarisha imani yako skila ili uweze kukua na kufika katika cheo cha naufcheo ca wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango kwa moja katika kuamini kwao ukifiir vibaya utam ay tafii viziiutain vizui hsfanya maamuzi ya kufikiri vizuriufzsffnsoupnnd na kufikiri vizuri, na kama kristo, na kama kristo wa wa mwanafunzi anasikiliza mafundisho ya kupitia vipindi vya neema tunaendelea somo letu tumebakia pind uh, ishara za mwamini na natumekusha kuzungumza mambo kadhaa leo nataka tuanze kujikita kwenye kuangalia swala la kutoa pepo na swala la kuponya wagonjwa kueka mikono juu ya wagonjwa nawakupata afya kahusutaangalia mambo machache kwa wale ambao mna shauku ya kuona mnaweza kutoa pepo kama bwanayesu alivyosema kuponya wagonjwa kama bwanayesu alivyosema vipindi v vitatu ni vya kwenu kwa hiyo tegeni sikio sikilizeni kwa makini fatilieni na hakikisha unasikiliza tena na tena na tena itabadilisha maisha yako kabisa baada ya kusema hayo basi nikumbushe kwamba mafundisho yayo pia yanapatikana katika youtube channel yetu inaitwa mwalimu uruma gadi ukifika pale usisahau kusubsrbe lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram uh, telegram inafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge nawe ukaunganishwa namba ni sfu78 9ta su su mbilnn mbili sifuisbnn t ta susfu mbilnn mbili hilo linaitwa grupu la mwanafunzi wa kristo baada ya kusema hayo basi napenda nitoe shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila lichapo leo lakini zaidi ya yose amekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza na kujifunza pia namshukuru mungu kwa ajili a kako wewe ambao mekua ukifanya maombi kwa ajili ajiliya avipidi vya neema na kweli kwa ajili ya nakeli pamoja na timu yangu nasema asante sana na mwisho napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwaajiliya kwa o wewe ambao umefanya maamuzi ya kuapatana vipindi vya neema nakweli na, na kwamba kila mwezi unashiriki katika kazi ya kupeleka injili kwa njia ya redio na kwa sababu hiyo mamia kwa maelfu ya watu maisha yao yanabadilika kwa sababu ya utii wako kwa sababu ya upendo wako kwa, nasema asante sana sana baada na ya kusema hayo basi rafiki nataka tende moja kwa moja kwenye marko mlangolo <coughs> wa kumi na sita tutasoma mstarulo wa kumi na saba hadi wa ishirini anasema hivi naomba nisome kwenye bibilia ya neno safari hii anasema nazo ishara hizi zitafuatana na wanaoamini kwa jina langu watatoa pepo wachafu watasema kwa lugha mpya watashika nyoka kwa mikono yao na hata wakinywa kitu chochote cha kuua hakita wadhuru kamwe na hata wakinywa kitu chochote cha kuua hakita wadhuru kamwe wataweka mikono yao juu ya wagonjwa nao watapona sasa m- m- mambo kadhaa kidogo hapa anasema hata wakinywa kitu cha kuua hakita ch- nini anasema ngoja eh, anasema hata wakinywa ch- kitu chochote cha kuua hakita wadhuru hakita wadhuru hakita wadhuru hakita wadhuru hakita wadhuru kamwe sasa saa nyingine unajuuliza kama wakristo huwa wanasoma neno kama hivi maanake kuna mngine unajua un- un- un- chakula kinaletwa mezani alafu ndugu anaanza kukitakasa chakula anaanza kuombea tangu jembe la kwanza liloanza kulima udongo anaomba rehema kwa ajili ya hilo jembe <laughs> ana, ana, anaomba rehema kwa ajili ya mbegu anatakasa na mbegu baada ya hapo mavuno siju na mbolea siju na kitugani yaani ikifika wakati wa kula chakula chakula kimepoa sasa maombi hayo ni maombi ambayo yamekosa maarifa na we, maombi anamnaio, ya namna hiyo huwa yanasukumwa zaidi na hofu na wala sio imani bibilia iko wazi kabisa anasema kwamba chakula chochote kitu chochote ukikipokea kwa moyo wa shukrani hicho kitu kinakuwa kimetakaswa k kama umepewa chakula umepewa kinywaji na ukivyopokea tukasema baba asante kwa ajili ya mkate asante kwa ajili ya soda asante kwa ajili ya chai asante kwa ajili ya maindi ya kuchemsha asante kwa ajili ya viazi vya kuchoma ukamshukuru mungu anasema ukimshukuru okay, nene akasema warumi kumi na nne hicho chakula ama hicho kitu kinakuwa kimetakaswa o hacha kupoteza muda elfu wengine wanasema baba wanasema mungu tunaomba ukitakasa chakula hichi k okay, nikuulize swali hicho chakula na a umepewa na ibilisi ama umepewa na mungu jibu nasema nimepewa na mungu ka okay, umepewa na mungu nadhani mungu anakupa kitu kilichobarikiwa ama anakupa kitu kitkilicholaaniwa ilichobarikiwa kkaa mungu anaupa kitu kilichobarikiwa unataka kukitakasa hicho chakula sababu ama nasmanatakasa chakula ni kwa sababu unasema kwamba hicho chakula kina matatizo na kwa nama baba yako mungu ambaye ni baba yako amekupa chakula chenye sumu kibaya na ji, hey, hata kama mtu alipita jikoni sumu ya panya kwenye au aanaenechaula maanake kwamba haiwezi kabisa nisema tu nichomeke hiyo kidogo ni haweziuuuchomkeo <laughs> uh, kidogoaaa tuendel anasema na hata ahata kia chaku aitauru kabisa alafu anasema anakita e, wazuri kamwe wataweka mikono yao juu ya wagonjwa nao watapona sasa kumbuka lakini nisie kitu kimoja kabla ya kuendelea kipindi kilicho vipindi vitatu vilivyopita nilikuwa nasisitiza ama najaribu kuonyesha kwa nini ni muhimu kwa mkristo kunena kwa lugha mpya bwana yesu mwenyewe alisema ni ishara ya muhimu sana ya kuthibitisha kama kweli mtu anamwamini sasa kama wewe unasema unamwamini yesu kristo kuwa ni bwana na mwokozi wa maisha yako na unasema kwamba mwalimu mimi inauhakika nakwenda mbinguni kwa sababu ninaye yesu kwa nini unapiga chenga kufuata maagizo ya bwana yesu amesema uthibitisho mmojawapo ishara mmojawapo ya kuonyesha kwamba kweli huyu mtu ananiamini yes ataweza kutoa pepo kama ambavyo tutaangalia muda sio mrefu yes anasema kwamba anaweza akashika nyoka lishaelezea yeah, hiyo na kwamba hata akinywa kitu cha kuua hakita mzuru kamwe lakini pia anazungumzia habari wokunena kwa lugha mpya huwezi ukaichenga rafiki ngoja nirudie tena mkristo ambaye hajajenga utamaduni wa kuomba katika roho wa kuomba kwa kunena kwa lugha huyu mkristo anakuwa ni mkristo aliye dhaifu ni mkristo ambaye atanyanyaswa na mazingira yake mazingira yatamnyanyapaa atakuwa ni mkristo ambaye anateseka atakuwa ni mkristo tunasea ni mkristo yoyo atakuwa ni mkristo ambao ibilisi atamchezea anavyotaka ataanakuwa ni, mk- ni mkristo ambaye hana ujasiri anakuwa ni mkristo ambaye amejaa hofu siju kwa na nanyelewa na anachokizungumza rafiki lakini ukitengeneza utamaduni ukajenga utamaduni wa kuomba kwa kunenda kwa lugha hata walau nusu saa maana yake ni kwamba maisha yako nabalisha kwa kawaida huwa nasitiza kwa watu waweze kunena kwa lugha walau sali moja sasa yeyote yule ana uwezo wa kunena kwa lugha maadamu umemwamini yesu kristo umezaliwa mara ya pili kunena kwa lugha ni haki yako ni halali yako na ndio ndina wote waliojeza roho mtakatifu walinena kwa lugha sasa yes, wako ambao wamejeza roho mtakatifu wamekataa kunena kwa lugha na kwa maana hiyo wanashindwa kufaidi matunda ya kile ambacho mungu alikisema kupitia kwa lugha kumbuka unaa luga umbuka kwa lugha kuna luga mambo kadhaa yanapatikana kitu cha kwanza unaponena kwa lugha luga ni kwamba unamwadhimisha na kumtukuza mungu na kitu cha pili unaponena kwa lugha maana yake unazungumza mambo ya siri na baba yako aliye sirini na jambo la tatu unaponena kwa lugha anasema kwamba unajijenga nafsi yako mwenyewe unajijenga wewe mwenyewe tuko sawasawa na, na, na, na, na, na, na hayo mambo ukiangalia walau hayo mambo matatu ni ya muhimu mno lakini pia Eh, eh, jambo la nne unaponena kwa lugha sio tu kwamba unajijenga lakini pia una, una, una power kwamba ile nguvu ya roho mtakatifu ilioko ndani mwako unakua umeichochea unaistia unaiamshamanapulizia eh? una, ume moto jikoni ama moto wa kuni umeuweka alafu unaanza kupuliza na upepo upepoalafu le moto nalipuka ya moto natokandio ambavouenaka na luga unasababisha na ukifanya hivyo unatengeneza <clears throat> nini eh, eh, eh, uzio unaokuzunguka wewe na kila kitu ulicho nacho ambacho kinaguswa nauo huwepo na hii nguvu ya mungu na kwa maana hiyo adui na washirika wake wote wanakaa mbali ndmakakwambia kwamba kama una kawaida ya kunena kwa lugha walau asilimia tisini mpaka tisina tano ya changamoto wanazokutana watu wengine hazitakukaribia ka utakuwa walau una asilimia tano pia nayo na hata hiyo asilimia tano pia utashinda kwa sababu ya ujasiri ambao unakuwa nao usi unaponena kwa lugha pia unapata ujasiri wahali ya juu sasa ni muhimu nakumbuka kunaenda kwa lugha sio kwa ajili ya wapentekoste <laughs> kunaenda kwa lugha ni kwa ajili ya wakristo wote maanake kunagiaania kwamba wapentekoste nao wamebinafsisha wanafanya kaa vile sa kunaenda kwa luga ndo ni, ni, ni, ni, ni, nini ndo ha, haki miliki yao no ni a wakristo wote wattu wzalia mara ya pili haijalishi kama wewe ni mkatoliki wewe ni mluteri wewe ni mwanglikana wewe ni ni msabato wewe ni, ni maadamu umezaliwa mara ya pili maadamu umempokea siku suoka bwana mekozi maisha yako bwana yesu amekuagiza akasema uthibitisho mmojawapo ambao utajua kweli oo unamwamini ni kunena kwa lugha mpya kwa hyo ni moyo na kama unasema unapata shida niliweka fundisho la swala la kunenda kwa lugha tafuta tafuta tafuta na kwa wale mli kwenye grupu la mwanafunzi wa kristo inawezekana labda lilitoka zamani sana kwo haliko, haliko juujuu basi unaweza ukatuma msaakutafutia tukaliposti tena likawa juujuu ili liweze kwenda sambamba uweze kujikumbusha tena kuna tna labda j kusikia umuhimu na wa namna hiyo umuhimu wa kunenda kwa lugha unasema unajua bna mimi, mimi, mimi, mimi kanisanikwetu awanene kwa lugha kwenye dhehebu letu awanene kwa lugha kwenye imani yetu awanene kwa lugha no na nikakwambia tena ibilisi anapiga vita sana swala so zima la kunena kwa lugha kwa nini kwa sababu anaogopa anajua siri iliyoko katika kunena kwa lugha yuka ananyeelewa unaponena kwa lugha pia nc sio kwamba ina, ina, charge, ina, charge, ina, ina charge, lakini inasababisha ufahamu wako unakuwa unakuwashap kwa lugha nyingine unaponena kwa lugha roho yako ina, inapanda juu ikipanda juu maanake kwa lugha nyingine connection muunganiko ama mawasiliano kati ya roho yako na, na, na, na, na, na, na, na, na akili yako unakuwa ni wahali ya juu na kwa maana hiyo akumbuka roho yako inafanana na kristo kwa hiyo roho yako ina akili ya kristooyao inajua vitu vyote kwao unavonena kwa, kwa lugha ndio njia ambayo unasababisha hio k katika roho yako kije katika ufahamu wako wa kawaida kwaho ni muhimu sana sana sana sana sana sana sana sana sana sana sana sana ngoja nieke kapointi kamoja ka mwisho kuhusiana na sala la kunena kwa hapa apa tnde kwenye wakorinto wa kwanza mlango hle wa kumi na nne naji ako mambo mengi yakuzungusemada uruhusu sasa kwa hiyo kwaio ojatu nikupe machache wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na nne paulo anasema hivi ila sasa ndugu nikija kwenu na kunena kwa lugha nitawafaidia nini isipokuwa nasema nanyi kwa njia ya ufunuo au kwa njia hiyo ni elimu takiwa maarifu oja kuna nani biblia ya neno nazaatafsiri na vizuri anasema hivi okay. e, neno anasema hivi sasa ndugu zangu kama nikija kwenu nikisema kwa lugha mpya nitawafaidia nini kama sikuwaletea ufunuo au neno la maarifa au unabii au mafundisho hasa kuna kitu anataka nikuonyesha hapa anasema kwa lugha nyingine anasema hivi kupitia kunena kwa lugha napata ufunuo kupitia kunena kwa lugha napata maarifa kupitia kunena kwa lugha napata unabii na kupitia kupitiakunena kwa lugha napata mafundisho ama vitu vya kufundisha ndomaana kwa wingine mnanisikiliza aona havikauki kila siku na vitu vnazungumza kila siku nakuletea kitu kipya ukiskliza nasema hichi ndo alafubada kwanini kwa nini kwa sababu kupitia kunena kwa lugha ninaweza kupakua maarifa kupakua ufahamu kupakua hekima ya mungu na kwa maana hiyo naweza kuku kukuteremshia kuku, kukupatia kwa hiyo sasa maana yake nini maana ni kwamba kwa mfano ningekuwa nataka ufunuo kuhusu labda kitu fulani labda na biashara ambayo nataka kuifanya lakini sina uhakika hii biashara ikoje sina uhakika kama itakuwa na mwisho mzuri itakuwaje ama inafanyikaje kwao nigiweza nikachukua lile wazo la biashara labda nataka kufungua okay chukulia labda nataka kulima bustani nataka kulima kitu kipya kuna kitu kipya kinalimwa kwa cùngi, ama kta kufuga samaki ama incumita, ama nataka nataka kufuga ng'ombe kufuga kuku na kwa labda huko nyuma nimekuwa nikifanya ufugaji napata shida napata hasara kupata hasaa amtkupata hasaa aga baba katika jina la yesu kristo asante kwa maana baraka yako iko juu ya maisha yangu asante kwa maana umeamuru baraka yako juu ya kazi zangu zote za mikono yangu na nakushukuru pia kila kitu nachotia mkodo kukifanya woo unakifanikisha mkodoni mwangu hivyo baba saa hii kwa kuwa nimeingia katika biashara ya kufuga kuk biashara ya kufuga biashara ya kufuga samaki ninaamini roho mtakatifu ana maarifa yote ana ekima yote na ufahamu wote kwa ajili na namna ya na kufuga vyema hivyo ninapoingia kuomba katika roho ninapoingia kunena kwa lugha ninaamini ninapokea maarifa ninapokea ufahamu pamoja na hekima kuwa mfugaji bora mfugaji ambaye atapata faida faida ambayo sio siotumi kuwa na utoshelevu lakini nitasababisha kuingiani kuzidi sana katika kila kazi njema alafu naanza kunena kwa lugha naweza nkanena wa luga, luga daika kumi na tano naweza kanena kwa lugha nusu saa naweza kaa kwa lugha stali moja sasa inategemea na wewe na ubavu wako sasa kitakachotokea ni hichi wakati mwingine ukiwa unanena kwa lugha kuna vitu utaanza kuviona vitu ambavyo unajua kabisa hukuwa navyo ndani mwako utaanza kupata eh, insight inspiration utaanza kupata m- mawazo mapya utaanza kuona vitu Uta, khao kitaanza kuwa clear na kwa maana wakati huo sasa wakati wakatiuukiw unaomba utakiwa na karatasi na kalamu ili hivyo una unavyoviona huo unaviandika na wakati mwingine unaeza ukaomba ukamaliza aujapata kitu chochote kipya kinachohusiana na hiyo biashara ya yako ama huo ufugaji usipate shida weomba ukimaliza sema unavyomaliza amini kwamba umepokea alafu utashangaa anaweza akaja mtu kukutembelea akakupa wazo la kukutoa hapo ulipokwama ama unaweza ukawa unasoma labda kwenye, kwenye gazeti kwa na makala inazungumzia inakupa majibu labda namna ya ufugaji bora ama na kadhalika na kadhalika labda kwenye youtube ukatumiwa video ukatumiwa nini ko hivyo ndivyo ambavyo tunaendesha maisha yetu rafiki nanyeelewa okay io ilikuwa ni eneo mojawapo kuhusiana kupata ufunuo, na ufunuo pamoja na maarifa umeona hapo lakini pia wakati mwingine labda nataka, nataka kupata fundisho na sijui nikafundisha watu nini labda nimealikwa niende nikafundisha kwenye kanisa ama kwenye keye yetu ama kwenye nini aajumuia wiki hii kwenye ni yangu kufundisha na sijui sasa nitafundisha ni kwenye, kwenye chufali, baba eh, labda ijumaa ama aliamisi ama jumamosi asajumamositunajumuia na nakwenye hii jumuia nimepagkufundisha neno tulilopewa katika kitabu chetu kwenye turuji yetu ni nieneo hili hapa lakini ninahitaji kupokea kutoka kwako maneno yenye uzima ambayo yatazungumza na moyo wa kila mtu ambaye atahudhuria maana wewe unawajua wote kwa sababu kwasababuho ninaamini navoingia kuomba katika roho kwa kuomba katika lugha mpya unanipatia maarifa na ufahamu na hekima ya namna ambavyo nitazungumza siku hiyo ili kila mtu atoke akiwa mebarikiwa kwao anaanza kunenda kwa lugha kao ukishanena kwa luga ukimaliza unaweza akakupa mwelekeo fulani ama unaweza usipate mwelekeo lakini utashangaa ukifika siku ile siku ya jumuiya ukachukua ukachukua bibilia yako ukachukua le mstari umeandikiwa pale kwenye ile mwongozo mliopewa alafu ukisoma tule mstari unashangaa unaanza kuona vitu vipya kuo unaanza kuwafundisha watu watu k unzakuwafundisha wat aleawatwanabariulchoongea leo ni majibu leo, natafito, leo, ni majibu leo naje, ni ni imewezekanaje kwa sababu umetumia karama ya kunenda kwa lugha ukapokea kwa watu unaenda kufundisha kufundshnapleka fundisho ama unataka kufanya unabii kwa unaweza k kuomba kumbaa kwa lugha ukasema baba kazi ya unabii ni kujenga kufariji na kutia moyo na leo hii navyokwenda kwenye kusanyiko letu navokwenda kwenye naokwenda kwenye kanisa, ama nakwenda kusalimia ndugu zangu ama navokwenda sokoni naamini kwama unanipa neno kwaajili ya yule ambaye ambae atauananuzianya sokoni unaanza kunena kwa lugha ukiamini kwa unapokea mambo ya siri ya moyo wake na ukifika utashanga uza kupata vtt kua kwamfano unadaiwa labda mekuja pese kwamba labda ulikuwa labda memwaminia mungu ama labda aa aaujamwaminia lakini kwamba labda una, una kitu ambacho kina tarehe kina labda ulikuwa unatakiwa ulipe kodi ya nyumba uh, mwezi huu na kwa maanahyo sasa umebakiza siku moja na kwa kwao mwenye nyumba nyumbasema kesho natupa vitu vyako nje na nau ukiangalia huone utapata wap hata shilingi hujuufanye nini kila kitu ni vurugu rugu najkit nachofanya ingiaua kwa, kwa luga ingia baba nimekutana na changamoto a wenye nyumba amesema kesho ama anaifukua aaaayum i mtakatifu naweza kupokea maarifa na ufahamu na hekima ama ya kuenenda na hili jambo lisiishie kama ambavyo mwenye nyumba anasema naamini na kuomba katika kuenda kwa lugha roho roho mtakatifu na pamimi, na pamoja sio tu kwamba nitapokea marifa, nitapokea maarifa ufahamu hekima lakini pia mtakatifu atanisaidia kuy- ingilia kati na kugeuza haya mazingira na hii situation ili iweze kufanya kazi kwa manufaa yangu sasa kumbuka kumbuka kwenye kwenye nani? kwenye kwenye warumi nani? Kwenye, kwenye, warumi mara moja n ishiait naona mtu anatoka hapa mtu anasema ya hii hii ndio hpanaoskaemaindolikua naitafutaalidoinaitafuta warumi hh anasema hivi kadhalika roho nae hutusaidia udhaifu wetu kwa maana hatujui kuomba jinsi tupasavo lakini roho mwenyewe utuombea kwa kuugua kutamkwa kwao ile umepigwa hiyo umeambiwa kesho vitu nje na haujui ufanye nini sikiliza ingia kuomba katika roho kwa kwa kuomba kwa kwa luga, roho kwa kwa unapoingia kuomba mtakatifu anashirikiana na then anakusaidia sababu uombe nini sasa umepanic pamoja na kumuombe iiuanayuaamaww yeye aichunguzae aichunguzamoo aijua nia ya roho ilivyo kwa kuwa huwaombea watakatifu kama apendavyo mungu mungu baba anajua nia ya roho na kwa kuwa roho mtakatifu anakusaidia ili utoke katika hilo janga mungu baba akiangalia katika nia ya ya roho kwa roho mtakatifu kwamba nia yatakaaatakatifu i ukusaidia wewe na uuvushakata hiojanga narh anajua kuomba sawasawa na mapenzi ya mungu basi anasema nasi katika mambo yote mungu fa- kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema yan wale wa kusudi lake na kwa sababu sababuh kupitia kuomba kwa kwakunena kwa lugha na msaada wa roho mtakatifu ana anageuza anasababisha kila kitu kinakaa sawasawa na kufanya kazi katika kukupatia wewe mema kinafanya kazi kwa manufaa yako wewe kinafanya kazi kwa faida yako wewe afhiyo ndo namna pekee ambayo mii tukawa tuna maisha ya ushindi akasema na ishara hizi zitaambatana na wao waaminio kwoo usikubali mtu yoyote akakurubuni akakudanganya akakwambia kunenda kwa lugha kumepitwa na wakati ama akuambia kunenda kwa lugha sijui ni, ni, siju ni lugha ya mashetani huyo huyo mwenye ana kuambia viendo shetani kwa sababu anakuzuia usipate manufaa ambayo mungu alikuwa amekusudia sijui nisisitize vipi sasa wakati mwingine wngine akianza kunena nasemaaakimsezi maneno usijali hata kaa unaanza kunena kua donka lisha kwenda hani wasi kilimanjaro ukawa sikia dada mmoja anaomba akinena kwa lugha utapenda oje anasema yes no yesnosnesn hata hiyo poa anzia samuea kumbuka tunanena kwa lugha kwa imani ni muhimu itabadilisha maisha yako kabisa na ukishanena kwa lugha maanaake ni kwamba wewe mwenyewe unabeba uwepo mtakatifu lakini pia kila kitu chako ulichonacho iwe ni biashara iwe ni watoto we ni nyumbani kwako i chochote kile kinabeba uwepo kinatembea na presence of god na uwepo wa mungu na, na wa mungu na na ukiwa uwepo wa mngumae kibali cha upendeleo kinakuwa pamoja na wewe nguvu ya mungu inakuwa pamoja na wewe baraka ya bwana inakuwa pamoja na wewe na lazima ufanikiwe na kustawi kustawihiyo ndio siri rafiki k sikubali kabisa na wengine wananena kwa lugha nafanya kaa kiunganishi anaomba kwa kiswahili dka thelathini nzima nasa maneno anarulia alafu anaunganisha hapo korobosho oobosh orobosho ikarabad ikarabad alafu ad a kwahlnaende namna hiyo omba zaidi kwa kunena kwa lugha alafu naomba kidogo kwa ufahamu ndivyo ambavyo paulo alisema turudi tee kwenja wakorinto wa kwanza kumi na nne alafu koshe msarulo wa kumi na tano wakorinto wa kwanza kumi nanne kumi na tano haleluya mambo ni mazuri kwa kweli korino wa kanza kum nanne msarulo wa kumi na tano angalia paulo anavyosema paulo anasema hivi imekuwaje basi nitaomba kwa roho tena nitaomba kwa akili pia nitaimba kwa roho tena nitaimba kwa akili pia kwao anasisitiza kwamba ni muhimu ukaomba kwa roho kwanza anasema nitaomba kwa roho pia nitaomba kwa akili kwa lugha nyingine ni kama ile kuomba kwa akili ni baada ya kuomba kwa roho na mara nyingi unavokuwa ukiomba kwa akili utakuta kwamba s sio tafsiri ni fasiri ya kile ambacho ulikuwa ukikiomba katika roho sasa tunavyozungumzia fasiri yakil una, si, unaweza ukanena kwa lugha dakika mbili alafu fasiri yake ikawa ni meseji ya masaa mawili matatu na unaweza ukanena kwa lugha sali moja a masaa mawili na fasiri yake ikawa kesho asubuhi ondoka uende ndoimeisha <laughs> hivyo kwa hiyo sio kutafsiri inaitwa kufasiri o unapewa aidia unapewa kile ambacho kinazungumzwa kina na kwa maana hiyo una uwezo wa kufanya kwa imani unaweza kufasiri kile ambacho unakiomba kwa imani na kwa maisha yako atabadlika o nisema nirudie ni tena ile swala najua nilikuwa tumezungumzia tena habari ya kunena kwa lugha nadhani ni muhimu wa ni wakati wa, wa, wa, ni huu na kwa mkristo yoyote mahalum popote ulipo unasema kaniaiketuaruhusu kunena kwa lugha kuna shida kuna shida labda wakati umefika umekuwa kuliko hio kanisa na unatakiwa utafute kanisa lingine ambayo liko katika viwango viwangovyako si? makanisa nao ni kama shule ndio maana kuna shule ya chekechea kuna shule ya msingi kuna sekondari sekondari kuna levo na elev alafu kuna vyo vya diploma certificate doma vya diploma alaf kuna vo vinavyotoa na sijude, masters, na masters phd labda hapo nyingine hiyo ndio habari ya mjini na habari ya ufalme wa mungu jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama u mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patina wo vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama ujafanya maamuzi ya kuwa patina o vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 tano sifuri sifuri mbili nne mbili amaatelman sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbilinne mbili nitarudia mpesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili aelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesaamb sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitta kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 74 ta fis 2lnbil au 67tt tafi24 mbil