vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ulivomwamini yesu kristo ulivomjini na kumpokea kuwa bwana na makozi wa maishaa ukaamishwa kutoa katika mamlaka ya shetani ambayo ni nguvu za giza na ukaingizwa katika ufano wa mwana wa pendo la mungu ambao ni katika nuru yakaa kwa maana hiyo maana yake ni kwamba giza liilokuwa ndani mwako limeondoka na sasahivi umejaa nuu kwa hiyo inamaana unavotembea na kuzunguka hapa duniani waye katika ulimwengu wa roho ibilisi na washirika wake kuangalia wanakuona umejaa ote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu unaitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako unanisikiliza ili uweze kukua na kufia katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze uweze uweze uweze kufikiri kufikiri kufikiri kama kama kama kama kama kristo uweze kama kristo na uweze kama kristo kristo kuzungumza na kutenda kwako kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kwa katika kuamini uki ukiamini vibaya vibaya utaamini utaamini lakini kama utafikiri vizuri basi ndahiru, vizuri vizuri vizuri basi basi hivyo maamuzi ya ili kuwa wa wa mahaliuez kuf mafundisho ya uwez kuznuma kma kris neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema maamuzi kiongozi wa imani maamuzi kiongozi wa imani na kama nilivyokuwa nimekuahidi kuanzia wiki hii tutaanza kuangalia hayo ambayo tuliangalia wiki iliyopita yanawezaje kutumika basi katika maisha yetu ya kila siku hasa katika eneo la fedha na uchumi eneo la fedha na uchumi limekuwa ni eneo ambalo ni tata katika maisha ya wa wakristo eneo ambalo halieleweki lakini pia ni eneo ambalo uh, limekuwa likitumika vibaya na kwa maana ho kuna watu wengine wakisikia uh, mafundisho yanayohusu fedha na uchumi wanakathirika wanasema jamaa nataka helajmanatakafn lakini kama umekuwa ukinisikiliza kwa muda mrefu utagundua kabisa kila nnachofundisha nafundisha kwa moyo ulio mweupe kwa nia njema ili kusaidia wewe ama ili tuweze kusaidiana mimi na wewe kwa kujikumbusha na kutafakari pamoja na hatimaye kutembea katika uhalisia wa kile ambacho mungu alikizungumza kumbuka nilisema kwamba baada ya huyo kumwamini yesu kristo bibilia inaweka wazi kabisa kwamba dunia inakuchukia ulimwengu unakuchukia na kama ulimwengu unakuchukia maanake ni kwamba mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwenguu pia unakuchukia na kwa maana hiyo unawezaje basi ukaishi maisha ya ushindi ukiwa hapa duniani wakati dunia inakuchukia wakati ulimwengu unakuchukia mfumo wa fedha na uchumi unakuchukia haya yani ndio maswali ambayo tunatokia tuweze kuyajibu na kuyiangalia sasa huko nyuma nilishafundisha lakini ni vyema pia tukaendelea kukumbushana katika mambo haya ili tuweze kuishi katika ushindi ambao mungu walikusudia natoa shukrani kwa ajili ya wote ambao wamekuwa wakisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na kwa kuhamasisa wengine waweze kusikiliza pia natoa shukurani kwako wewe ambao umekuwa wkifanya maombi kwajili a saji pindi vya neema na kweli na kwa ajili ya kuangumii pamoja na timu yangu na mwisho natoa shukurani kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambaye umekuwa ukichangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa na kama ungependa kupata mafundisho a kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram namba ni tuma ujumbeaniunge tutakuunga katika grupu la mwanafunzi wakristomotoomonama maamuzi ni kiongozi wa imani na tuliona kwamba eh, tukasome wa, wa kwanza mlango wa pili alafu nitaanza kusoma leo, leo mstari wa nne mpaka watano kwa ajili ya kuokoa muda anasema paulo anasema na neno langu na kuhubiri kwangu hakukuwa kwa maneno ya hekima yenye kushawishi akili za watu bali kwa dalili za roho na za nguvu ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu mbali katika nguvu za mungu anasema ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu mbali katika nguvu za mungu sasa kuna mambo kadhaa hapa kumbuka lilikuonyesha kwamba hekima ya kibinadamu bibilia inasema ni ushetani ukisoma matayo kumina sit msari wa mota na ukenda ukasoma kwenye yakobo mstari wa tmari anasema kwamba hekima ya dunia ni hekima ya kibinadamu nayo ni ushetani aasawasawa na tukaona kwamba ili imani yako pia iwe katika nguvu za mungu basi nguvu za mungu nini moja fatna warumima sionee injili ya kristo kwa maana ni uwezo wa mungu ama ni nguvu ya mungu mngu ltakou kwakila i ao kwa namaana nguvu ya mungu ni habari njema ya mungu inayomhusu yesu kristo na kile ambacho amekifanya ama ni habari njema ya mungu inayohusu ufalme wa mungu munguazanazufm a kristo na kwa maana hiyo basi inakuwa amini kwenye hilo basi inamaana imani yako imejikita katika nguvu za mungu kwao unapoamini unapokubaliana na habari njema maanaake ni kwamba imani yako imejikita katika nguvu za mungu na nguvu za mungu pia kumbuka ukisoma wa korintho wa kwanza 4 ish anasema kwamba ufalme wa mungu sio katika maneno ufalme wa mungu katika nguvu ao tutakapokuwa tukiendelea kuongea tutakapozungumza nguvu za mungu tungeweza kuondoa nguvu za mungu tukaweka ufalme wa mungu kwa kwahio inamaana imani yako inaweza ikawa imejikita katika ama hekima ya kibinadamu ama imejikita katika ufalme wa mungu mejkita kwa nini nasema hayo nasema hayo kwa sababu ni muhimu kumbuka bwana yesu anatupa dokezo unaposoba katika, katika uh, matayo 6 msara 31 a anasema msisumbuke basi mkisema tule nini tunywe nini tuvae nini mambo haya yote huhangaikiwa na watu wasiomjua mungu lakini baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji haya yote bali ninyi utafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na haya yote mtazidishiwa kwa hio bwana yesu anatupa siri hapa kwamba mahitaji yetu tunahudumiwa kupitia ufalme wa mungu tuko sawa sasa baada ya kusema hayo maana nini basi maanayake ni kwamba maamuzi yangu ndo yataamua imani yangu itende kazi wapi maamuzi yangu yakiwa yameegemea hekima ya kibinadamu maanayake ni kwamba imani yangu ambayo tuliona imani yaishindwi tuliona imani inaweza yote imani ambayo ni mtumwa wako itaenda kutenda kazi katika hekima ya kibinadamu na kuleta udhihirisho wa hiyo hekima ya kibinadamu ambayo tumeona hekima ya kibinadamu ambayo nini ni hekima ya dunia ambayo ni ushetani na nikifanya maamuzi kwa kuegemea habari njema injili habari njema ya kuhusu yesu kristo na kile alichokifanya kuhusu ufalme wa mungu basi inamaana imani yangu itaenda kutenda kazi ikishirikiana na ufalme wa mungu na kuleta udhihirisho wa ilo ambalo limezungumzwa katika habari njema nadhani mpaka hapo tuko sawasawa na nikamalizia nikakwambia kwamba uh, ili basi huweze kufanya maamuzi kwa kutumia hekima ya mungu ama mawazo ya mungu maanake ni kwamba neno kwambaneno na na5 wa arlwasab paa 1 nasema e, mtu mwovu aae aache njia yake na mtu asiye haki aache mawazo yake alafu mungu anasema mawazo yangu ni juu sana na njia zangu ni juu sanakcha mawazo yako chukua mawazo yangu acha njia zako chukua njia zangu na tukaona ninapochukua mawazo ya mungu napata api nayapata na kutoka katika neno lake naenda sawa na kwa maanahayo mawazo ya mungu nayapata kutoka katika neno lake na nitakapofanya maamuzi sawasawa ama kwa kukubaliana na neno la mungu hayo maamuzi yanafungua njia njia ana ni njia ya mungu ndio maana tukaona kwenye ayubu ishirina mbili isina nane katika tafsiri ya biblia habari njema anasema chochote utakachoamua kitafanikiwa mwanga utaziangazia njia zako o ni mpaka pale utakapokua umefanya maamuzi ndio utaona njia utaona ufumbuzi naenda sawasawa asa nimesema nikumbushe ni, ni, ni, ni, ni hayo kwa ajili ya kule ambako tunaelekea leo hii sasa turudi hapa kwenye, kwenye wakorinto wa pili wakorinto wa kwanza sor bli tano so ama znn mpaka tano sio mbali ka anasema naneno langu na kuhubiri kwangu hakukuwa kwa maneno ya hekima yenye kushawishi akili za watu bali kwa dalili za roho na za nguvu ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu bali katika nguvu za mungu kwaio tuondoe neno nguvu za mungu tkatika ufalme wa mungu kwao anasema ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu bali katika ufalme wa mungu tuko sawa kwa hiyo maana yake ni, ni kwamba naendeshaje maisha yangu sasa kuna vitu ambavo nataka tuviweke hapa ili viweze kukaasaa kwahio ina maana maamuzi yangu yataamua imani yangu ikafanye kazi upande upi kumbuka nguvu ya mungu ama ufalme wa mungu unaingizwa kazini na nini na imani na imani inatenda kazi sawasawa sawa na maamuzi yangu ambayo yametokana kuamini kwangu kwa lugha nyingine maamuzi yangu ambao msingi wake ni kuamini kwangu ndo yataamua imani yangu ikafanya kazi upande upi kama ifanye kazi katika kuleta udhihirisho wa kile ambacho habari njema ya mungu imesema ama imani yangu ifanye kazi kwenye kwenye kwenye kwenye kwenye nini kwenye kwenye hekima ya, ya, ya, ya kibinadamu ambao ni ushetani ko sawanaema uh, ndivyo ilivyo imani yako inafanya kazi siku zote rafiki sasa kwa sababu asa mwenye haki ataishi kwa imani na tunaenenda kwa imani shida ni kwamba imani yako unaipeleka upande upi si, moja nikwambie ni kama moto moto unaweza ukautumia kupika chakula moto unaweza ukautumia kuota ukapata joto na kadhalika kadhalika lakini moto huo huo unaweza ukakuunguza moto huo huo unaweza ukaunguza nyumba yako unaweza unaezakaunguza chombo chako chochote nachokitumia moto huo huo kwa hiyo inamana navyote ao na imani nayo umepewa kwa ajili ya manufaa yako i imani unapoielekeza kwenye neno la mungu inaleta matokeo na neno la mungu imani yako utakapoielekeza kwenye hofu italeta matokeo sawasawa na hofu yako naweza kusema hivi hofu ni, ni, ni imani iliyopinduka maanake ni imani ambayo haiko katika neno la mungu ni imani ilio katika maneno ya shetani unaionak hofu ni negative faith ni imani hasi kwa kila siku unaofanya maamuzi unaingiza imani yako kazini sasa imani yao naza katenda kazi kwa manufaa yako ama imani a yao naza atnda a kiyu cako imani yako utakapoiachilia utakapoiachilia katika katika hekima ya kibinadamu mwana wa mungu mungu ni ni kwamba kwamba itakuwa itakuwa inatenda inatenda kazi kazi kinyume na wewe. na imani habari njema neno la mungu, ni kazi kwa yako, kwa yako utakoiachilia katia ha kibinadamumwanawangu mpaka hapo sasa katia swala la kuchagua liko tangu bustani ya eden tunaona adamu na eva walipewa kuchagua siik nanyeelewa ko twende kwenye bustani ya eden ama kabla ya kwenda pale hebu tusimame mara moja kidogo tu tune tusimame kwenye yohana kumi na saba utanipata yohana kumi na saba halafu nitaanza mstari wa kumi na moja nitasoma mstari wa untuanze mm, no, kumi na nne moja kwa moja sio mbaya yohana 7 mpaka 4 pa6 anasema huyu uh, ni bwana yesu alikuwa anafanya maombi ya mwisho anakabidhi kazi kwa baba yake anasema uh, mimi nimewapa neno lako na ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo wa ulimwengu kwa anasema nimewapa neno lako ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo wa ulimwengu kuinatano mimi siombi kwamba uwatoe katika ulimwengu bali uwalinde na yule mwovu wao si wa ulimwengu kama mimi nisivyo wa ulimwengu kwa hio bwanaweso anasema pamoja na kwamba mimi nawewe tuko hapa ulimwenguni sisi sio sehemu si, si, si, ya u ulimwengu na anasema wazi kabisa kwamba ulimwengu unatuchukia ulimwengu unakuchukia hiyo kama ulimwengu unakuchukia inamaana hata mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu huu unakuchukia ndio maana ukienda kwa watu waliookoka watu ambao wanaamua kumtegemea mungu watu ambao wanamwamini mungu wana shida katika fedha na uchumi kwa nini kwa sababu akoanirekebishe vizuri kwamba nasema na, na, na, watu waliookoka watu waliozaliwa wali mara ya pili ulipookoka ulipozaliwa mara ya pili ulitengwa ukaamishwa kutoka katika sehemu ya ulimwengu huu ukaingizwa katika ufalme wa mwana wa pendo la mungu wa kolosai moja kinatatu kwa pamoja na kwamba wewe huko hapa ulimwenguni lakini wewe sio sehemu ya ulimwengu huu na kwa maana hiyo basi mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu huu haujatengenezwa kwa manufaa yako wewewginewele okay. oja ikuonyesha kitu kwao ina maana picha nzuri unaweza kuipata ni hii kama unakumbuka umewai kusoma garo la kale wakati wana waisrael wamekwenda misri eh, yakobo alivyokwenda kumfata mtoto wake yusufu alipelekwa kwenye eneo linaitwa goshen goshen ndo walienda kukaa wana wa mungu ama waisraeli wa na waisraeli walivyoenda kukaa pale goshen wakati yale mapigo yanakuja juu ya taifa la misri yale mapigo kumi hayakuwahi kuwagusa wana waisrael ambao walikuwa ndani ya misri kwa kwahio inamaana goshen ilikuwa ndani ya misri lakini ilikuwa imetengwa na mungu kwa sababu ya waisraeli kukaa ndani yake na kama unakumbuka stori ya lile pigo la giza giza lilivyokuja giza lilikuwa juu ya misri yote isipokuwa goshen isipokuwa katika nyumba za wana wanawaisrael kwahiyo ina maana ulikuwa, kwa, kwa israeli kuna nuru lakini kwa misri wote kuna giza kwa hiyo na leo hii pata picha hiyo kwamba tuko hapa ulimwenguni sisi tuko ni sehemu ya nuru ufalme wa nuru anasema anma ametomesha atia nini katika nguvu za giza ametuingiza katika ufalme wa wanawa pendo lake tumeingizwa katika nuru yake ya ajabu ao namaana huko hapa duniani uko katika nuru pamoja na kwamba kama katika dunia ambayo na giza vitu amo mezuaagi silada iveleelezausome sehemu kadhaa ili kuelewana kumbuka amesema kwamba nimewapa neno lako kwa sababu sio sehemu ya ulimwengu na uonyesha otee wa kwanza aetro wa kwanza mlango wa pili alafu msara ulo wa anasema hivi bali <coughs> ninyi ni mzao mteule ukuhani wa kifalme taifa takatifu watu wa milki ya mungu mpate kuzitangaza fadhili zake yeye aliyewaita ye mtoke gizani mkaingie katika nuru yake ya ajabu sawa anasema ninyi mliokuwa kwanza si taifa bali sasa ni taifa la mungu mliokuwa hamkupata rehema bali sasa mmepata rehema kwao anasema sisi tumeamishwa kutoka katika giza tumeingizwa katika ufal, katika nini katika, katika nuru ya ajabu hata hili limefanyikaje maana ake ukienda kwenye wakolosai moja uintat wakolosai moja kumi na tatu anasema hivi naye alituokoa kutoka katika nguvu za giza maona hiyo tena akatuhamisha na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake kwa hiyo ina maana kabla ya wewe kuzaliwa mara ya pili ulikuwa ni sehemu ya ulimwengu huu na wewe ulikuwa uko chini ya giza na ulivyomwamini yesu kristo ulivyomkiri na kumpokea kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako ukahamishwa kutoka katika mamlaka ya shetani ambayo ni nguvu za giza na ukaingizwa katika ufalme wa mwana wa pendo la mungu ambao ni katika nuru yake ya ajabu kwa maana hiyo maanaake ni kwamba giza lililokuwa ndani mwako limeondoka na sasa hivi umejaa nuru kwa hiyo ina maana unavyotembea na kuzunguka hapa duniani we, katika ulimwengu wa roho ibilisi na washirika wake wkuangalia wanakuona umejaa nuru na kwa maana wanajua kwamba wewe ni tofauti na wao watu wote ambao hawajazaliwa mara ya pili maanake ni kwamba wamejaa giza na mauti nakaa ndanimwao kwao katika ulimwengu wa roho wanaonekana ni giza linatembea lakini katika ulimwengu wa roho oo unaonekana ni nuru inayotembea kwahio ibilisi kukutofautisha wewe na watu wake ni nyepesi kabisa kabisa kabisa kabisa lakini pia kuna kitu kingine kimoja anasema pana mapatano gani kati ya giza na nuru kwahiyo inamaana kama wewe ni nuru na watu wanaokuzunguka hawajaokoka wao ni giza anasema kuna ushirika gani kati ya giza na nuru soma kwenye wakorintho ndipo paulo anavyozungumza na kwa maana hiyo sasa wewe uliye nuru unapotaka kwenda kufanya biashara na mtu aliyegiza kama huna maarifa ya namna ya kuenenda maana yake ni kwamba hamuwezi kukubaliana hamuwezi kukubaliana kwao lazima utafute namna bora ya ufalme wa mungu uliyowekwa ambao ni imani ili uweze kufanya biashara na huyu mtu ili aweze kukutii maana ake sio swala la yeye kukupenda tena kwa sababu hamwezi ham, kupatana kwa sababu ye ni giza wewe ni nuru kwa hiyo unatakiwa ufanye biashara naye katika kutumia mamlaka bila mamlaka maanaake ni kwamba hawezi kutii hawezi kukuhudumia hawezi kukushirikiana na wewe hawezi kukubali wewe hawezi kukupokea wewe kwa sababu yye ni giza wewe ni nuru sasa shida inakuja pale ambapo wewe ni nuru unapotaka kuenenda kama mtu ambaye ni giza watu walio katika ulimwengu huu wako katika giza wanatumia hekima ya kibinadamu wanatumia hekima ya, ya, ya, ya, ya ulimwengu huu wanatumia hekima ya ibilisi aindiousema alafu wewe ambaye ni nuru ambaye ni mwana wa mungu unataka kuenenda kama wao lazima uchapike tu sasa oja nikuonyesha ulimwengu huu kumbuka wao umetengwa uko ndani ya ufalme wa mwana wa mungu okay oktene kuangalia sehemu mbili <coughs> <Niaze> na <coughs> nianze kwanza yohana waraka wa kwanza wa yohana mlango wa tano na mstari ule wa wa kumi na ngapi kumi na tisa ama nianze wa kumi na nane alafu niruhusu nisome kwenye bibilia ya neno wafalme wa kwanza wtano kumi na nane hadi kumi na tisa kwenye bibilia ya neno anasema hivi tunajua ya kuwa yeye aliyezaliwa na mungu hatendi dhambi bali aliyezaliwa na mungu hujilinda wala yule mwovu hawezi kumdhuru kum, sisi tuajua kuwa tu watoto wa mungu na ya kwamba ulimwengu wote uko chini ya utawala wa yule mwovu bibilia war jema anasema tunajua kwamba kila aliye mtoto wa mungu hatendi dhambi kwa sababu mwana wa mungu atafsiniwa naitafuta e bibilia parjemasa hivi tunajua kwamba kila aliye mtoto wa mungu hatendi dhambi kwa sababu mwana wa mungu yaani kristo humlinda salama na yule mwovu hawezi kumdhuru kumi na tisa tunajua kwamba sisi ni wake mungu ingawa ulimwengu wote unatawaliwa na yule mwovu kwao anasema ulimwengu wote uko chini ya yule mwovu lakini wakati huo wanasema kwamba yule mwovu hawezi kukudhuru wewe kwa sababu wewe unalindwa na kristo kwa sababu wewe ni mwana wa mungu kwa kuwa wewe ni nuru kristo ambaye ni nuru anakulinda lakini ulimwengu wote uko katika giza uko chini ya yule mwovu unakaa chini ya ibilisi tunakwenda sawa nataka upate we picha alafu nikupe mstari wa mwisho <clears> tende <throat> kwenye kwenye waefeso mlango wa pili ntaanza mstari wa kwanza mpaka watatu anasema nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu zamani hiyo ambazo mliziendea zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kufuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendaye kazi sasa katika wana wa kuasi ambao zamani sisi sote nasi tulienenda kati yao katika tamaa za miili yetu tulipoyatimiza mapenzi ya mwili na ya nia tukawa kwa tabia yetu watoto wa hasira kama na hao wengine kwao anazungumzia kwamba hao wengine angalapnsema ambazo tuliendelea zamani kwa kuifuata kwawaida ya ulimwengu kwa kumfuata mfalume wa uwezo wa hanga roho yule atendae kazi sasa katika wana wa kuasi kwahio inamaana watu wote ambao hawajazaliwa mara ya pili ibilisi anatenda kazi katika maisha yao mfalme wa anga anatenda kazi katika maisha yao watu wote waliozaliwa mara ya pili mfalme wa wafalme ambaye ni yesu kristo ndiye ndianatenda kazi katika maisha yao ambao wajazaliwa mara ya pili mfalme wa anga mkuu wa huu ndiye anayetenda kazi na kudhibiti na kuontl maisha yao pamoja na fedha na uchumi wao lakini sisi tuliozaliwa mara ya pili ni roho mtakatifu ama kristo kupitia roho mtakatifu ndiye hotakatf kazi katika maisha yetu na ndiye ndiye anaedhibiti na, na, na kuendesha maisha yetu na hata pia katika eneo la fedha na uchumi na kwa maana hiyo kama huko hapa duniani hapa ulimwenguni lakini sio sehemu ya ulimwengu na kumbuka ulimwengu uko chini ya mwovu uko chini ya ibilisi manake na ulimwengu huu unakuchukia wewe maanake ni kwamba unatakiwa uishije unatakiwa uishi kwa kufuata mfumo wa uchumi ama mfumo wa fedha na uchumi wa ufalme wa mungu kumbuka uliokolewa ukatolewa katika, katika nini nguvu za giza umeamishwa na kuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo la mungu tuko sawa ukienda kwenye mfumo wa ulimwengu mfumo wa ulimwengu unakuchukia mfumo wa ulimwengu haukutambui kwa nini kwa sababu wewe ni nuru na wenyewe ni giza wewe ni uzima na wenyewe ni mauti kwaho hamwezi kupatana hamwezi kushirikiana kwao siku zote utatenda kazi kinyume na wewe siku zote huu mfumo utatenda kazi kukusabotage kukudhuru kwa unatakiwa uendeje ndipo hapo imani inapokuja kwamba kupitia imani yako unatakiwa uruhusu ufalme wa mungu utende kazi kupitia wewe ili kuhakikisha mapenzi ya mungu yanatimizwa katika ulimwengu huu kama ilivyo katika ufalme wa mwana wa pendo lake kwa lugha yingine seme ili mapenzi ya mungu yatimie katika ulimwengu huu wa giza kama ilivyo katika ulimwengu wa nuru sasa kumbuka wewe hapa duniani katika ulimwenguhu wa giza lakini sio sehemu ya huu ulimwengu wa giza sio sehemu ya hii dunia wewe ni sehemu ya ufalme wa mbinguni ukisoma wa filipe tat ishi nasema uraia wako wewe ni raia wa mbinguni ukisoma pia wa efeso mbili kumi na tisa inasema pia wewe ni raia wa mbinguni wewe ni mwenyeji mtu wa nyumbani mwake mungu kwao sio sehemu ya huu mfumo kwaho rafiki inarudia tena huwezi ukafanikiwa utakapofanya maamuzi ya kuendesha maisha yako kwa kutegemea hekima ya kibinadamu kwa kutegemea mfumo wa fedha na uchumi wa dunia hii mfumo ambao unakuchukia lazima ufanye maamuzi ya kuamua kutegemea ufalme wa mungu mfumo ambao ndio wakwako mfumo ambao ndio unakubali mfumo ambao ndio mungu amekupa ili uweze kukuhudumia bwana yesu anasema kwamba ufalme wa mungu ndio unaotakiwa kutuhudumia katika mahitaji yetu yote lakini ufalme wa mungu hauwezi kutenda kazi pasipo imani yako hapo ufalme wa mungu hauwezi kutenda kazi pasipo imani yako ndio maana paulo anasema nilipokuja kuwafundisha sikuwaletea maneno ya hekima manake hekima ya kidunia kwa nini kwa sababu hata nikiwaletea haiwezi ikawasaidia sababu dunia inawachukia ka anasema nilipokuja kwenu nimekuja nikawafundisha katika dalili za roho mtakatifu na nguvu ili imani yenu isiwe katika hekima ya kidunia bali imani yenu iwe katika nini katika nguvu za mungu iwe katika ufalme wa mungu sasa ni maliziwa kusema hivi mungu hana njia nyingine yeyote ya kukusaidia wewe ya kukuhudumia wewe zaidi ya kutumia ufalme wake hana hata angetaka vipi hana ndio maana bwana yesu anawafundisha mitume kuomba anasema baba esu ulie mbinguni jina lako lichukuzwe ufalme wako ufanya nini uje mapenzi yako yatimizwe wapi hapa duniani kama ilivyo mbinguni namna pekee na njia pekee ambayo mungu anaweza kuhudumia watu wake ni kupitia ufalme, wakwa, kupitia ufalme wake nje ya ufalme wake mungu hawezi kuhudumia watu wake na kwa maana hiyo anahitaji wewe ukubaliana na ufalme wake wewe unapokubaliana na ufalme wake ndio tunaita imani katika nguvu za mungu imani katika ufalme wa mungu k lazima ufanye hayo maamuzi sasa inaonekana kwa muda mrefu maamuzi yako yamekuwa ni kujaribu kwenda na hekima ya kidunia hekima ya kibinadamu unasema mimi ni msomi nimesomea uchumi na phd ya uchumi na phd siju ya kitu gani sijui mimi ni mtaalamu wa nini na umwone lipoufikisha kwa hiyo switch fanya maamuzi imani yako ijikite katika ufalme wa mungu badala ya kujikita katika hekima ya kidunia jina langu naitwa la huruma gadi yesu ni kristo na bwana kesho tutandekeshomuda na wakati kama huu <muchilis> mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patina w vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama ujafanya maamuzi ya kuwa pati na vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualea kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7 tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama etelmane sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili nitarudia empesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili aatelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimuhurumagadi pamoja na kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242