vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu aangalie nje anaangalia kwenye moyo na ndo maana hata tunapofundisha habari ya matoleo na dhani hata kipindi hichi nitafundisha pia kwamba swala lazima liko kwenye moyo unapotoa matoleo yako unatoa kwa moyo na kwa kinywa chako waazi mbaya sana watu wengi wakitoa sadaka zao ama matoleo yao hawatoi kwa moyo wala hawatoi kwa kinywa pote pale wulipo rafiki ni katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu inaitwa huruma gadi nina kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku sikumuda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako yakoe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze Cristo, uweze kufikiri kama kristo kuzungumza kama kristo na uweze kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri vizuri basi ndahiri utaamini mautafiri maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweza kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza anafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema maamuzi kiongozi wa imani na tumefika sehemu nzuri nzuri nzuri kabisa ambako tumeanza kuona jinsi ambavyo maamuzi yangu yanaweza kuruhusu imani yangu isiyoshindwa ikaleta udhirisho wa laana ama ikatenda kazi katika laana ama imani yangu ikatenda kazi katika baraka na tuliangalia mambo mazuri na leo tutaendelea hapo na kuhakikishia kama umekuwa una changamoto ya katika eneo la fedha na uchumi kama umekuwa una shauku na kiu ya kutaka kukua na kuongezeka basi na kuakishia somo hili nila kwako lisikilize ulirudie tena na tena na tena kwa nini kwa sababu kuna kanuni ambazo mungu ameweka pasipo wewe kushirikiana na hizo kanuni hutakaa uweze kupata mafanikio yyote Kivipi, YouTube, e, channel, gari, na kama ya ya wa 10 za nnnww kwa sana kwa uaminifu wako e, pia napenda kumshukuru mungu kwa ajili ya kwa koe, maombi kwa ajili na kweli, kwa ajili ya a ana awaoyaoanatimuyangu na mwisho namshukuru mungu ungu ya owemefanya maauzi aa vipindi vya neema na kweli na kuchangia garama kupeleka injili kwa njia ya redio ili kuhakisha kwamba watu wengi zaidi wanaweza kufikiwa na neno la mungu kwa ongera sana, sana kwa kushiriki kazi ya mungu kwa ukamilifu na kwa uaminifu mkubwa mno baada ya kusema hayo basi nataka tu, tuendelee uh, na somo letu kama nivyokuwa niwesea kwenye utangulizi kwamba maamuzi yangu yataamua imani yangu itende kazi wapi ama imani yangu itende kazi katika eneo la laana ama imani yangu itende kazi katika eneo la baraka sasa imani yangu ikitenda kazi katika eneo la laana maanake ni kwamba imani yangu italeta udhihirisho wa laana lakini imani yangu itakapotenda kazi katika eneo la baraka basi ni dhahiri imani yangu italeta udhihirisho wa baraka katika maisha yangu na moja kwa moja nataka ntakatena kwenye yeremia tena kumi na saba mstari ule wa, wa tano kawa unakumbuka tulisoma Uh, tukasoma mpaka mstari wa nane ntasoma chapuchapu mpaka mstari wa nane kwanza kwa wale ambao amba laa kipindi kilichopita ili waleo tunazungumza nini sasa kumbuka tuliona kwamba kumtegemea bwana kwa moyo wako wote maanayake ni kufanya maamuzi kwa kukubaliana na neno la mungu ama kufanya maamuzi kwa kukubaliana na habari njema na kwamba kutegemea akili zako maana yake ni kufanya maamuzi kwa kutegemea milango mitatonafahamu <clears throat> kwao nikisoma kwenye suv uh, anasema hivi hii ini yeremia 175 adili mstari wa 8an bwana asema hivi amelaaniwa mtu yule amtegemeae mwanadamu amfanyaye mwanadamu kuwa kinga yake na moyoni mwake amemwacha bwana maana atakuwa kama fukara nyikani hataona yatakapotokea mema bali atakaa jangwani palipo ukame katika nchi ya chumvi isiyokaliwa na watu amebarikiwa mtu yule anayemtegemea bwana ambaye bwana ni tumaini lake maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji huenezao mizizi yake karibu na mto hataona hofu wakati wa hari ujapo bali jani lake litakuwa bichi wala hautaangaika ha, ha, ha, hauta, hauta mwaka wa uchache wa mvua wala hautaacha kuzaa matunda kwa hiyo nikakwambia kwenye, kwenye, kwenye bibilia ya habari njema tulisoma wa inasomeka hivi. mstari wa tano na mstari ule wa saba mstari wa tano anasema biblia ya habari njema anasema hivi anasema mungu asema hivi alaaniwe mtu anayemtegemea binadamu mtu ambaye anategemea nguvu za binadamu na msauli wa saba anasema abarikiwe mtu anayemtegemea mwenyzmngu mtu ambaye mwenyezi mungu ndiye tegemeo lake kwa hiyo kipindi kilichopita nikasema kwamba anasema, kwa anasema amelaaniwa mtu amtegemeae mwanadamu na ambaye anategemea nguvu za binadamu hiyo ni kwa upande mmoja na hayo ni maisha ya laana na kwa upande mwingine maisha ya baraka ni, ni mtu amebarikiwa mtu anayemtegemea mungu na anayetegemea nguvu za mungu tuko sawa sasa <clears throat> tukasema kumtegemea ku, ku mungu maana yake unamtegemea kwa moyo wako ndio tuliona kwenye mithali tatu tano hadi sita hiyo kusema tunamtegemea mungu kwa kwahiyo inamaana kumtegemea mungu maanake unamtegemea kwa moyo wako na kumtegemea kwa moyo wako maanake ni kwamba unafanya maamuzi kwa kukubaliana na kile ambacho neno la mungu limesema na kwa maana hiyo basi kutegemea akili zako mwenyewe maanaake ni kumtegemea binadamu na kutegemea nguvu zako mwenyewe kwa nini kwa sababu tulisema ku, ku, kutegemea akili zako ni kufanya maamuzi kwa milango mitano ya fahamu na utaona kwamba kutegemea binadamu mwingine ni kwa sababu ya milango mitano kwa mfano kama una shida ya hela una shida ya kusaidiwa huwezi kwenda kwa masikini utakwenda kwa tajiri Nasoli, nakuja, umejuaje, ni masikini, na sali linakua umejuaje ni maskini nab ni tajiri ni kwa sababu umeona kwa macho ama umesikia kwa masikio taarifa za watu kwamba fulani ni tajiri kwelikweli na anasaidia watu na kwa amnah milango mitano yafaham inahusika lakini kumtegemea mungu kwa moyo maanke ni neno lake uo sawa tupige hatua kimoja sasa kwa kuwa tunataka kumtegemea mungu na kutegemea nguvu zake na kumtegemea mungu kunakukubalika ni kule ambako kumtegemea mungu kwa moyo wako wote na huyu mungu kupitia nguvu zake ndiye anayetustawisha na kutufanikisha basi ni vyema tukajua mungu anafanyaje naye maamuzi je anafanya maamuzi kama sisi kuna somo niliwai kufundishaga huko nyuma tukaita ni moyo nawalika kwe, kwenye grupu la mwanafunzi wa kristo tuliliposti watu wakalisikiliza lile <laughs> somo ni la muhimu kuliko maelezo kalisikilize tena lakini leo nataka nigusie kitu kidogo maeneo kama mawili hivi nikuonyeshe alafu itakaa itaka saa tuende, kwenye, tuende kwenye, kwenye samueli wa kwanza samueli wa kwanza mlango mlango mlangomlamlango mlango, mlango, mlango wa kumi na sita na mstari wa ngapi tusome k twende kwenye kwenye mstari a soi aani utakuwa unaifahamu kwamba nabii samueli ametumwa aende nyumbani kwa yese alafu akampake kijana mmojawapo wa yese mafuta awe mfalme na kwa maana hiyo ana alipofika nyumbani kwa yese akaanza kuletea watoto sasue mstari wa sita na wa saba samueli wa kwanza kumi na sita mstari wa sita na wasaba anasema ikawa walipokuja ni watoto wale wa yese alimtazama eliabu akasema yakini masihi wa bwana yuko hapa mbele zake saba lakini bwana akamwambia samueli usimtazame uso wake wala urefu wa kimo chake kwa maana mimi nimemkataa bwana haangalii kama binadamu angaliavyo maana wanadamu huitazama sura ya nje bali bwana hutazama moyo na kwenye lile somo la nimoyo nilifundisha nikasema kwamba mwanadamu anafanya maamuzi kwa kuangalia nje na mungu anafanya maamuzi kwa kuangalia ndani maanayake moyo mwanadamu anafanya maamuzi kwa kuangalia mazingira yake na mungu anafanya maamuzi kwa kuangalia ndani yan katika moyo na kwa maana hiyo utakaposema kwamba mimi namtegemea mungu kwa moyo wangu mungu anaangalia kwenye moyo wako je ni kweli unamtegemea mungu kwa moyo mungu aangalii nje anaangalia kwenye moyo na ndio maana hata tunapofundisha habari ya matoleo nadhani hata kipindi hichi nitafundisha pia kwamba zima liko kwenye moyo unapotoa matoleo yako unatoa kwa moyo na kwa kinywa chako baatimbaya sana watu wengi wakitoa sadaka zao ama matoleo yao hawatoi kwa moyo wala hawatoi kwa kinywa na kwa maana hiyo matoleo yao yanakuwa hayaleti matunda kama ambavyo ilikusudiwa kwaho nitarudia tena mungu anasema ninyi binadamu mnaangalia nje mimi naangalia ndani ninyi mnafanya maamuzi kwa kuangalia mazingira mimi nafanya maamuzi kwa kuangalia moyo ntarudia tena mungu muumba wa mbingu na nchi anasema ninyi binadamu mnaf- nini mna, mna, mna, mnaangalia nje mimi ninaangalia ndani ninyi mnafanya maamuzi kwa kuangalia mazingira mimi nafanya maamuzi kwa kuangalia moyo ko hilo lishike sana rafiki ndomana nadhani hichi ni kipindi cha tatu ama cha nne najikita bado kwenye eneo la jinsi moyo unavokwenda kumtegemea mungu kwa moyo na kutegemea akili zako mwenyewe sasa ukimtegemea mungu kwa moyo wako wote hayo ni maisha ya baraka na ukitegemea akili zako hayo ni maisha ya kwao shika hilo shkahilo tukiwa na hilo sasa tunarudi kwenye yeremia kule kwenye yeremia kumi na saba ile tuangalia tano mpaka, mpaka msaura, nane. Mungu anasema hivi anasema kwamba amelaaniwa mtu amtegemeaye mwanadamu na kutegemea nguvu zake ama kutegemea nguvu za binadamu mwisikia lo rafiki na amebarikiwa mtu amtegemeae bwana na kutegemea nguvu za bwana okutegemea nguvu za bwana nimeongeza mimi lakini kaba pindchii niliongeza kwa maana hiyo basi ninaposema kwamba kwa, kwa kuwa tunazungumzia eneo la fedha na uchumi tuko sawa na kwa kuwa wakristo wengi wanashauku ya kuona mungu akiwahudumia swali linakuja mbona wanasema mbona namwamini mungu lakini simwoni katika uchumi wangu simwoni katika eneo la fedha swali linakuja je ni kweli unamwamini mungu ama unadhani kwamba unamwamini mungu nitajuaje kama unamwamini mungu kweli katika eneo la fedha na uchumi nitaangalia tegemeo lako liko wapi je tegemeo lako liko kwa mungu na nguvu zake kwa maana injili habari njema ama tegemeo lako liko kwa binadamu na nguvu za binadamu na hapa binadamu anaweza kawa binadamu wewe na nguvu za binadamu inaweza ikawa ni kazi yako ama biashara yako ko tegemeo lako liko wapi ujasiri wako uko wapi huko kwa mungu na nguvu zake ama huko kwa binadamu na nguvu zake sasa kwa kuwa tunazungumzia eneo la fedha na uchumi ni muhimu tukaangalia basi kigezo cha kibibilia kinasemaje kwao nitajuaje wewe unamtegemea mungu na nguvu zake katika moyo wako au wewe unategemea binadamu na nguvu zake katika akili yako ntajuaje nitaangalia namna ambavyo unafanya maamuzi maamuzi yako yatanijulisha sasa usi kile unachoamua imani yako siku zote inatekeleza ikishirikiana na nguvu ya mungu kwao ukiamua kumtegemea mwanadamu na nguvu za kibinadamu maanaake ni kwamba umechagua maisha ya laana kwao imani na nguvu ya mungu itaingia kazini kuleta udhihirisho wa laana katika maisha yako ukifanya maamuzi kwa kukubaliana ama kwa kumtegemea mungu na nguvu zake umechagua maisha ya baraka kwao imani yako pamoja na nguvu ya mungu itaingia kazini na kuleta udhihirisho wa baraka katika maisha yako suali la msingi linakuja okay unasema ntajuaje sasa kama mimi namtegemea mungu kwa moyo wangu na nguvu zake ama nategemea nategemea mwanadamu na nguvu zake kutegemea mwanadamu na nguvu zake maanaake ni hekima ya kibinadamu ni akili yako kumtegemea, kumtegemea mungu na nguvu zake maanke ni kutegemea nguvu za mungu kama tulivyoona katika utangulizi wa somo letu kwa hiyo kigezo ni nini kigezo bwana bwanaesu alitupa kigezo kwenye kigezo matayo sita hapa leo kasheshe leo kama nawaona vile wengine wananuna wengine wanafurahia lakini bora tupone matayo sita bwanaesa anasema hivi mstari wa kumi na tisa hadi wa ishiri na moja matayo sita kumi na tisa hadi ishiri na moja anasema msijiwekee hazina duniani nondo na kutu viharibupo na wevi huvunja na kuiba bali jiwekeeni hazina mbinguni kusikoharibika kitu kwa nondo wala kutu wala wevi hawavunji wala hawaibi kwa kuwa hazina yako ilipo ndipo utakapokuwapo na moyo wako nasikia hiyo rafiki hazina yako ilipo ndipo utakapokuwapo na moyo wako bibilia habari njema anasema hivi nao anasema hivo oja uh, eh. niangalie anasema kwa sababu mahali y hazina yako ilipo hapo ndipo pia moyo wako utakapokuwa ishiri na moja maana pale ilipo hazina yako ndipo pia utakapokuwa moyo wako kwa hiyo kumbuka hazinaazi eh, hazina hazina ni kitu cha thamani sawa mweka hazina tunajua mweka hazina tansawa, treasury mweka hazina maanake ni ule mtu anaetunza anayetunza, anayetunza fedha kwaiyo anasema hivi hazina yako ilipo huu ni bwanawesi wanaongea hazina yako ilipo ndipo na moyo wako ulipo sasa niondoe neno hazina kwa sababu naonekaa ni ngumu sana niweke neno la kawaida kwamba fedha yako ilipo mali yako ilipo ndipo na moyo wako ulipo Kweo kwa hiyo kwa lugha nyingine moyo wako unafuata fedha zako sawa moyo wako unafuata mali fedha yako ilipo na kwa maana hiyo tukitaa kujua moyo wako huko wapi tunatakia tuangalie fedha yako inakwenda wapi sasa twende taratibu kama fedha yako inakwenda kwenye kumuhudumia wewe na mambo yako maana yake ina maana moyo wako huko kwako tuko sawa kama fedha yako inakwenda kwenye habari ya ufalme wa mungu kwenye kazi ya mungu watu wafikiwe watu waokoke maana ni kwamba moyo wako uko kwa mungu na kama moyo wako uko kwa mungu basi ni dhahiri kwamba wewe unamtegemea mungu na nguvu zake lakini kama fedha yako nyingi inakwenda katika wewe mwenyewe na mambo yako basi ni dhairi unategemea binadamu na kutegemea nguvu za binadamu ateni taratibu usija ukanyeelewo vibaya unapotoa moyo wako unaenda mahali ndio maana kwa mfano uja niongezee kidogo hapa tene maalaki mara moja tuangalie mungu anasemaje kwenye ichi ambacho bwana yesu alikisema malaki usiogope sikusomei kwamba umelaniwa kwa laana wee ni sikilizetu maalaki tatu mstari ule wa saba sawa anasema tokea siku za baba zenu mmegeuka upande mkayaacha maagizo yangu wala hamkuyashika anasema nirudieni mimi nami nitawarudia ninyi asema bwana wa majeshi lakini ninyi mwasema turudi kwa namna gani nane je mwanadamu atamwibia mungu lakini ninyi mnaniibia mimi lakini ninyi mwasema tumekuibia kwa namna gani mmeniibia zaka na dhabihu ninyi mmelaaniwa kwa laana yote kwa hio anasema taifa la israel wameacha kumtolea mungu zaka na dhabihu na kwa sababu hiyo ina maana mioyo yao imeondoka kutoka kwa mungu imeenda kwenye kitu kingine kwa sababu kumbuka mstara wa saba anachokizungua anasema nirudieni na mimi nitawarudia na bwana yesu anasema hazina yako ilipo ndipo na moyo wako ulipo mungu ana shida na moyo wako hana shida na hela yako hana shida na mali zako ila ana shida na moyo wako ana shauku na kiu na moyo wako na anafahamu njia mojawapo sio njia pekee lakini njia mojawapo ya, ya, ya, ya kupata moyo wako ni kwa wewe kumtolea yeye kwao unapomtolea kila mara unapomtolea mungu maanaake ni kwamba unampa moyo wako kwa, kwa nini kwa sababu kule fedha yako inapokwenda ndipo na moyo wako unapokwenda sasa shida inaykuja ni kwamba watu wanatoa kila jumapili kwa mfano lakini nikuulize swali unapotoa je unatoa u, kwa sababu unampenda mungu kwa sababu unamwheshimu mungu na kama unasema unatoa kwa sababu unampenda mungu na kumuheshimu naomba nikuulize swali mtu ambaye unampenda na kumheshimu unampa kitu kilicho kuukuu kilicho kidhaifu ama unampa kitu kilicho bora okay naomba nikuulize swali kama wewe umepata fursa ya kwenda kuonana na mwheshimiwa rahisi unampelekea zawadi gani unampelekea kwa mfano labda uwezo wako wote labda ni shilingi una shilingi elfu ihiini ama fiwe shilingi elfu 1na tan na elfu kuina t 5 ungeweza kununua jogoo ukampelekea zawadi ya jogoo lakini pia una shilingi mia ta 0 pembeni na hii mia ta inatosha kwenda kununua ndizi nne mbivu umpelekee ungeenda ungenunua ndizi mbivu za shilingi iaa umpelekee mweshimia raisi ama ungeenda kununua jogoo la shilingi l5 umpelekee mweshima raisi jibu nalifahamu kwamba ungeamua kwenda kununua jogoo la shilingi l5 ili umpelekee weimia raisi zawadi kwa sababu maamuzi ya kumpa zawadi yameangalia nini ya meangalia mambo mawili makubwa kitu cha kwanza umeangalia heshima yake na kitu cha pili ukaangalia uwezo wako na ulivokuja kwenye uwezo wako haukuangalia uwezo wako wa chini bali uliangalia uwezo wako j ukuangalia uwezo wako wa chini wa kutoa ndio maana ukununua nani ndizi za shilingi miatan ukaamua kununua jogoo la shilingi elu 1ua maana yake ni kwamba ungekuwa una uwezo wa kununua ng'ombe wa shilingi lakisaba lakinane labda ungenunua dume la ng'ombe ukampelekea lakini kwa kuwa uwezo huo hauna basi umeenda kwenye uwezo wa jogoo kwa sababu ndio uwezo wako wa kwa juu unapokuruhusu kosa turudi kwa mungu wewe unapoenda kumtolea mungu unamtolea mungu ukiangalia nini ukiangalianini unaangalia heshima yake alionayo moja na mbili unatoa saasaa na uwezo wako wa juu ama unatoa sasaa na uwezo wako wa chini ukitoa saasaa na uwezo wako wa chini maanayake ni kwamba humheshimu ukitoa sasaa na uwezo wako wa juu ni kwa sababu unamwheshimu ka huwezi ukadai kwamba unamheshimu mungu eh, unasema nampenda mungu na kumheshimu mungu alafu inapokuja kwenye kumtolea unamtolea sio kwa kuangalia heshima yake unamtolea kwa sababu ya akili yako inavyotaka unategemea akili zako badala ya kutegemea moyo wako inaanza kuja rafiki kwa hiyo unatoa kwa uwezo wako wa chini ndio maana unapeleka shilingi miatano uoni aibu unapeleka elfu uoni aibu unaenda kanisani <laughs> shilingi lltal shii alafu unatoa buku bukumbili na ni kwa sababu sa nyingine unasahau unayemtolea ni nani shida ni kwamba ibilisi amekupiga upofu unadhani ukitoa unamtolea mchungaji wako hilo ni kosa na kamanao haumwheshimu na kwa kwakuwa umheshimu mungu inaleta shida nyingine ndo maana kwenye samueli wa kaz bl alisema nawaheshimu wanaoniheshimu na wanaoni dharau wataharauliwa kua kitu chaovyo watu wengi wana matatizo ya kiuchumi sio kwa sababu wanamheshimu mungu ni kwa sababu hawamwheshimu mungu kwa kwao kwenye matoleo yao wanashindwa kujua kwamba unapotoa ni kwamba unampa mungu moyo lakini mungu anazungumzia unapompa moyo natakiwa umpe ukiwa unampenda na ukiwa unamuheshimu tunakenda sawasawa kwa hiyo anasema ndio maana kwa waliokeda wa enyeji wanafahamu ukienda kagangawakee hawezi kukuhudumia hela ya ramli kuudmia asoutoalachokt aataambaltamiaa a hi atahilingi mia kwa sababu fedha una, mali unapopeleka fedha yako unapeleka moyo wako unapopeleka fedha unapeleka moyo lakini huo moyo moyo kwa mungu ulioja upendo na ulioja heshima ama unapeleka moyo ulioja dharau kinachokuchochea kutoa ni nini? ni hofu nadharau ama ni upendo na heshima hofu ni kwa sababu membea usije mikono mitupu kwenye nyumba ya mungu usipotoa mungu atakukasirikia na kupiga kwo maana unatoa kwo unatoa kwa sababu ya hofu lakini mbaya zaidi hutoi kilicho bora unatoa kilicho kidhaifu au unatoa kwa sababu mmoja unampenda mungu sio kwa sababu unamwogopa mungu unampenda mungu na unatoa kilicho bora na kwa maana hiyo basi moyo wako unapoupeleka maanake ni kwamba moyo wako unakuwa umejaa upendo umejaa na heshima na hiyo inaweza kumtegemea mungu katika eneo la fedha na uchumi sasa nikuulize kutoa kwako wewe kukoje kila mara tunavyoalika watu wawe na katika vipindi vya neema na kweli rafiki ni fursa tunakupa wewe ya moja kumpatia mungu moyo wako lakini mbili moyo ambao umejaa upendo na tatu moyo ambao unamheshimu ndio maana unatoa kile kilicho unatoa sawasawa na uwezo wako wa juu na wala hautoi sawasawa na uwezo wako wa chini na kuna wengine mnanisikiliza na tutaongea labda kuanzia kesho kila siku tunawalika watu kuwa hujawahi kuthubutu hata siku moja kwa ksagani kwa sababu moyo wako hauko kwa mungu moyo wako uko kwako mwenyewe wewe unategemea binadamu na nguvu zake na ndio maana maisha yako yamejaa laana kila siku ela haitoshi kila siku ela aikai kila siku unaona havitoshi unasema ningu sio mungu amekulaani ni wewe umechagua kuwa chini ya laana ndo aa anawambia israeli mmelaniwa kwa lana sio kwa sababu yeye mungu amewalaani asema kwa kuwa mmechagua kuto kunitegemea mimi kwa mioyo yenu na mmeamua kutegemea binadamu na nguvu zenu ninyi mmeenda chini ya laana na kwa manao imani yenu automatikaaza udhirishi wa laana jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama kamahu mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualeo kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakikisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama artelmane sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili nitarudia mpesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili aatelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubscribe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba sf7a6n tan fuisifui bil n bili au sfui6t7att tan sfuisfu 2iln mbili