vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na nat wa mwalimu hurumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli maisha ya laana ni kutegemea binadamu na kutegemea nguvu za binadamu binadamulie vizuri kumtegemea mwanadamu inaweza ikawa unamtegemea mjomba wa wako unaweza unaeza kawa nategemeakazi wa yako baba yako mama yako mwajiri wako kazi yako biasharaako ama inaweze ikaa na majitegemea a mwenyezii ka ni mwanadamu kwa anasema amelaaniwa yeye amtegemeae mwanadamu na ambaye anategemea ngumu na binadamu popote pale ulipo rafiki ni na kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipinde vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo anakuja kwako kila siku munda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimbilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwa kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya kama utafikiri vizuri utaamini vizuri basi utaamini maamuzi mwanafunzi wa inmutafiiri vizuribasi nitmin zmwanafunziwa ritwaafunziisfuatilia mafundishoya kupitia vipindi vya neema nemaal um, tunaendelea na somo letu inalosema maamuzi kiongozi wa imani kama ndivosema ni wiki yetu ya pili hii na kipindi chetu leo hii nadhani ni kipindi cha tano na kuanzia leo tunaanza kuingiza kazini yale yote ambayo tulikuwa tumeyazungumza kwa lugha nyepesi ni kuulize swali tukiwa hapa pa mwanzo imani yako inatenda kazi wapi imani yako inatenda kazi kudhihirisha laana katika maisha yako ama imani yako inatenda kazi kudhihirisha baraka katika maisha yako sasa mwenye jibu ni weu ukiangalia maisha yako anafanania nini anafanania mtu ambaye amejaa mafanikio na ustawi ama anafanania mtu ambaye ameshindwa na mtu ambaye amekwama kimaisha uamuzi ni wakwako na kwa maana hiyo basi ndio mambo ambao tutaangalia leo hii na ninaamini e, itakusaidia kabla y kuendelea nikukumbusha tu kwamba tunapatikana katikabchaneleo uh, mwalimurumagadi lakini pia ungependa kupata mafundisho ao kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa wanafanya kazi kama kwahio kuna grupu inaito mwanafunzi wakristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema niunge nao utaunganishwa namba ni b mbili ta s biln mbili napenda kutoa shukurani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na mafundisho ya kristo na kuhamasisha wengine nao waweze kusikiliza pia namshukuru mungu kwa ajili ya ambao umefanya maamuzi yakuwa mwombeaji wa vipindi vya neema na kweli kaajili ya agub paoja na timu yangu nasema asante sana na mwisho natoa shukrani za dhati kwa mungu mungukwaajili ya mefanya maamuzi akua wa vipindi vya neema na kweli hakika kwa utii wako sio tu kama unabadilisha maisha ya watu lakini pia unafurahisha mungu kwa maana ka umempaa moyo wako baada ya kusema hayo basi nikukaribishe pia na nae ma asa kwa mara ya yakwanza atia mafundisho ya kristo hapa kama kristo hapa risto kama adamu hivyo mwanzo mafundiho ni magumu kidogo lakini baada siku atakuwa bltatakatifu taaeuuiana kufikiri kwako nao utaweza kuelewa na kuyafurahia baada ya kusema hayo rafiki ni ni niweke ni, ni, kama kama kama uh, mjumuisho fulani hivi wa vitu ambayo tumevizungumza kwa wiki moja na nusu sasa na niweke mjumuisho huo ili tuweze kupiga hatua kwenda mbele na kwa jinsi ambavyo naona somweli linavyokwenda itatulazimu tue tuna wiki ya tatu pia eh, ili nisikuache katika mkanganyiko nisikuache katika maswali sasa kumbuka uh, pia uh, vitu vingi pia navyovizungumza sasa kuhusiana na imani viko katika kitabu cha imani makini kwa hiyo kama ujapata nakala ya kitabu cha imani makini hakikisha kwamba umepata nakala ya kitabu cha imani makini kwa sababu mambo mengi nimeyazungumza ama ufafanuzi mwingi na mzuri unapatikana katika kitabu cha imani makini okay baada ya kusema hayo nikukumbushe tu kwamba tulizungumza tulianza kwa kuzungumza kwa je imani yako iko katika hekima ya wanadamu ama imani yako iko katika nguvu za mungu mm-hmm. na hilo tuliona katika wakorinto wa, wa kwanza mlango wa pili mstari ule wa nne hadi wa tano paulo anasema kuumiri kwangu na kufundisha kwangu hakukuwa kwa maneno eh, maneno ya hekima ya wanadamu bali kulikuwa katika dalili za roho mtakatifu na za nguvu anasema na nilifanya hivyo ili imani yenu isiwe katika hekima ya kibinadamu bali iwe katika nguvu za mungu sasa nikakuonyesha kwamba hekima ya kibinadamu kufuatana na bibilia siku zote inaambatana na hekima ya kidunia inaambatana na hekima ya kishetani ukisoma yakobo ya tatu mstari lo wa kumi na tatu d kui sa anasema hivo anasema hekima namna hiyo ambayo inazungumza uongo juu ya kweli ya mungu anasema hekima namna yo haitoki juu ni ya kidunia ni ya kibinadamu na ni ya kishetani tuko mpaka na tukasema imani kuwa katika nguvu za mungu tuliona warumi warumiasionee haya injili ama sione haya habari njema kwa maana habari njema ni nguvu ya mungu ile iletauokovu o imani yangu kujikita katika nguvu za mungu ni kwamba imani yangu inakuwa na msingi katika injili katika yesu kristo na kile ambacho yesu amekifanya ikiwa ni pamoja na ufalme wa mungu mpaka hapo nadhani tuko vizuri ptuo vzmzu o tukapiga hatua nikakwambia kwamba kufuatana uh, na maombi ya bwana yesu na manana ya bwana yesu kwamba anasema sisi wakristo watu walizalewa mara ya pili tuko katika ulimwengu huu lakini sio sehemu ya ulimwengu huu mstari mstari wa wa 7 msar 6 anasema neno lako nimewapa ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao sio wa ulimwengu huu kama vile mimi nisivyo wa ulimwengu huu na nikakwambia kwamba kama ulimwengu unakuchukia basi ni dhahiri mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu unakuchukia na hivyo basi wewe utakapoamua kuendesha maisha yako ya kila siku kwa kujaribu kutegemea mfumo wa fedha na uchumi ambao unakuchukia ambao uko kinyume na wewe hutakaa huweze kufanikiwa hata siku moja na ndio maana unaona watu wengi waliookoka watu wengi waliozalewa mara ya pili wanapitia matatizo wanastago wanapata changamoto katika eneo la fedha na uchumi kwa nini kwa sababu wanajaribu kutegemea mfumo wa fedha na uchumi ambao ni wa ulimwengu huu sasa kumbuka nilikuonyesha ulimwengu wote chini ya ibilisi uko chini ya ushawishi wa ibilisi ndio bibilia inasema hivyo waraka kwanza wa w anzwa yohaa t lakini pia ukiangalia na waefeso mlango wa pili wapl mstarulwa pili e, mpaka watatu koanasema kwamba ulimwengu wote uko chini ya yule mwovu movu o namana mfumo wa fedha mfumo wa uchumi uko chini ya ibilisi mfumo wa ulimwengu huu uko chini ya ibilisi kwa lugha nyingine tu tukasema kwamba mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu huu uko chini ya ufalme wa giza tunakwenda sawasawa na kwa maana hiyo wewe utakapojaribu kuendesha maisha yako kwa kutegemea mfumo wa uchumi wa fedha wa ulimwengu huu maanaake ni kwamba umefanya maamuzi ya kutegemea mfumo wa fedha wa nini wa ufalme wa giza ufalme wa shetani na unafahamu kabisa ibilisi ni mpinzani wako ibilisi ni aduu yako ibilisi akupendi ya anakuchukia kuliko maelezo na ndio maana unakuta wakristo wanakuwa na wakati mgumu tunakwenda sawa sasa haya nayozungumza rafiki ni ya muhimu sana e, e, tafadhali ni kuomba kitu kimoja weo utakaposikia hasa kuanzia somo hili of os na masomo ya nyuma lakini hebu jaribu kuwashirikisha na wakristo wengine ili waweze kujua usilifanye tu ili jambo ni la kwako ewe ukafanya kama ni nisiri yako na manufaa ya kwako wewe na familia yako hapana mimi nimeamua kulitoa kulileta kwako kile ambacho mungu amenifundisha kwaho natarajia na wewe utahamasisha wengine waweze kusikiliza na waweze kujiunga kwa sababu kama kuna eneo ambalo adui anashambulia kanisa na kutesa kanisa ni katika eneo la fedha na uchumi hilo ni eneo nambari moja na ni eneo ambalo amelishikilia eneo ambalo ameligangania eneo ambalo amehakisha ametunyonga shingo ili tusiweze kupumua kwa sababu gani anajua kwamba wakristo watakapokuwa na ya aeniakiuchumi watakapokuwa na ustawi na mafanikio basi injili ya ufalme wa mungu injili ya yakristo itahubiriwa kote, kote na ule mwisho utafika kwo mbinu yake nini mbinu yake nikuakikisha kwamba anawabana wakristo wasi, wasiweze kustawi wasiweze kufanikiwa katika eneo la fedha na uchumi ili nini ili wasiweze kushiriki katika kazi ya kupeleka injili wasiwezeus katika kazi ya kupeleka habari njema na kwa maana hiyo basi anachelewesha ule mwisho ambao anajua e ataishia katika zia la moto tuko sawa kwao nirudie tena kwamba mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu huu uko chini ya ibilisi na kwa maana hiyo uko chini ya ufalme wa giza na mimi nilizaliwa mara ya pili nitakapoamua kuendesha maisha yangu kwa kutegemea mfumo wa fedha wa uchumi wa dunia hii maanake nikwamba nategemea na mfumo wa fedha wa nini wa ufalme wa giza ufalme ambao unanichukia ufalme ambao uko kinyume na mimi dawa yake natakiwa moja nitambue kwamba pamoja na kwamba naam m oia lakini mfumo wa fedha na uchumi ambao natakiwa kuutegemea ni ufalme ufalme wa wa mungu sio shetani mb ni muhimu ukalishika na ninapojua kwamba mfumo wa fedha fedhauchumi nategemea ni ufalme wa mungu kwamba kwa kuna ufalme wa giza na ufalme wa mungu natakiwa nichague nategemea mfumo upi kwao kwa mkristo mfumo pekee ambao utakuwezesha o kustawi na kufanikiwa ni mfumo wa fedha wa uchumi wa ufalme wa mungu na kwa maana maanaeo unatakiwa ufanye maamuzi sasa kumbuka mfumo wa fedha wa uchumi wa ufalme wa shetani unatenda kazi chini ya laana na mfumo wa fedha wa uchumi katika ufalme wa mungu unatenda kazi chini ya baraka usisahau hilo usisahau hilo na kwa maneo nitakapofanya maamuzi ya kutegemea mfumo wa fedha wa uchumi wa ufalme wa shetani maanaake nimechagua maisha ya laana na nitakapofanya maamuzi ya kutegemea mfumo wa fedha wa uchumi wa ufalme wa mungu maanaake nimechagua maisha ya baraka sasa hiyo barakasasa uonakopa jumuisho summary. ya vitu ambayo tumevizungumza kwa wiki moja nanusu kuna pointi badotaenda kenye rem aiv kwenye habari ya moyo lakini lakiniojaza nikuonyesha ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kitu hapa tuende kwenye kwenye luka mara moja e, luka luka luka luka mlango wa sita na mstari ule wa ishirini alafu niruhusu ruhusu nisome kwenye bibilia nini bibilia ya neno tafsiri ya neno maanake tafsiri ya kawaida kuna neno ambalo baada ya kusema baraka wamesema heri kwa hiyo tafsiri inapotosha kwa io anasema hivi ana na wanafunzi na wake anasema akawatazama wanafunzi wake akasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu kwao anasema ufalme wa mungu unapoanza kujihudumia mimi nliye maskini maanaake nakuwa nimeingia katika maisha ya baraka kwao maisha ya baraka ni kuhudumiwa na ufalme wa mungu ntarudia tena maisha ya baraka ni kuhudumiwa na ufalme wa mungu sasa ukiwa na hilo kichwani tuende kwenye yeremia sasa bado tua kwenye majumuisho tu Eh, nataka niweke jumuisho vizuri ili hapa tuweze kwenda nyuma vitu vitu vingi sana kuhilewa, likuwa, ni kwa hata kuelewa ilikuwa imekuwa ngumu nifanye hivyo sababu kuna kuvielezea kwa shortcut litpa lakini kuanzia somo la leo ni muhimu ukalishika na ukali fuatilia, na ukashirikisha na wengine ili nao waweze kujua ukifanya hivyo unakuwa umetembea katika upendo kifanya hio a tembea noona enye yeremia mlango mstari wa waa hadi e, ule wanane anasema hivi nitasoma alafu tachambua vitu vichache anasema hivi bwana um, asema hivi amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu amfanyaye mwanadamu kuwa kinga yake na moyoni mwake amemwacha bwana maana atakuwa kama fukara nyikani hataona yatakapotokea mema bali atakaa jangwani palipo ukame katika nchi ya uchumi isiyokuwa na watu na nahayo ndo maisha ya laana rafiki o anasema mtu ambaye anamtegemea mwanadamu na anayetegemea eh, fanya mwanadamu kuwa kingiake ndivyonavokua lafu sarasaba anasema hivi amebarikiwa mtu yule anayemtegemea bwana ambaye bwana ni tumaini lake maana atakuwa kama mchi uliopandwa kando ya maji uenezao mizizi yake karibu na mto hautaona hofu wakati wa hari ujapo bali eh, jani lake litakuwa bichi wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua wala hautaacha kuzaa matunda kwa lugha nyingine mtu ambaye anamtegemea bwana anaishi katika maisha ya baraka hata hatakaa akaukiwe hatakaa apungukiwe okay. hasa nikasoma kwenye bibilia habari njema huo mstari wa tano na wasaba mstari wa tano na wasaba unasema hivi kwenye bibilia abari njema anasema mwenyezi mungu asema hivi alaaniwe mtu anayemtegemea binadamu mtu ambaye anategemea nguvu za binadamu o maisha ya laana ni kutegemea binadamu na kutegemea nguvu za binadamu sasa niskilize vizuri kumtegemea mwanadamu inaweza ikawa unamtegemea mjomba wako unaweza unamtegemea shangazi yako baba yako mama yako mwajiri wako kazi yako biashara yako ama inaweza ikawa unajitegemea unajitegemeaae mwenyewe kwa sababu ni mwanadamu anasema amelaaniwa yeye amtegemeae mwanadamu na ambaye anategemea nguvu za binadamu kwao n, kwa lugha nyingine maisha ya laana ni maisha ya mimi kujitegemea mwenyewe na nguvu zangu kwayo ninapoamua kuendesha maisha ya kujitegemea mwenyewe na nguvu zangu hayo ni maisha ya laana tuko sawa sasa nichambue kidogo hapo kumbuka katika bustani ya eden mungu alivyomuumba adamu na eva hasa nitasema haraka ili rakaraka ililabda tuangalie ikijayo lakini nigusie kitu hichi alimchukua mwanadamu alimuumbia mwanadamu nje ya bustani ukisoma kwenye mwanzo mlango wa pili mstari ule wasaba unaonyesha hivyo alafu mstari wa nane akamchukua ule mwanadamu akamuingiza ndani ya bustani ya eden eh, ambapo alikuwa alikuwa kila kila kitu kitu kitu na na na mwanadamu akapewa uhuru wa kula kitu, wa kula isipokuwa mti mti ya mabaya kwa hiyo adamu ukisoma ambo na kila kitu, kitu. lakini tunafahamu shetani akaja kumrubuni eva na eva akala lile tunda lilokataza na mungu na kwa maanao adamu naye akala na, na shida yao ilikuwa ni shetani aliwambia hivi mkila hamtakufa ila mungu anajua siku mtakayokula mtakuwa kama yeye kwa hiyo inamaana adamu na eva walikuwa wanataka kujitegemea wenyewe wanataka kujitegemea wenyewe na kutegemea nguvu zao na tunafahamu matokeo yake nini matokeo yake ni kwamba wakaingia katika laana kwao badala ya wao kumtegemea mungu na nguvu zake wakachagua kujitegemea wenyewe na nguvu zao na kwa maana hiyo ikaingia katika maisha maishasauna sma mtakuwa kama mungu kwao walitaka wawe watakatifu kama mungu kwa kujitegemea wao wenyewe na nguvu zao ama juhudi zao <coughs> walitaka <coughs> wawe na uhuru waweze kujisimamia wasiwe na mtu juu yao kama mungu alivyo kwa kutumia ngu, kujitegemea wao wenyewe na nguvu zao na hiyo ikawa ni maisha lanu sasa msadula wa, wa, wa, wa, wa saba nama yeremia sab anasema hivi anasema amebarikiwa mtu anayemtegemea mwenyezi mungu mtu ambaye mwenyezi mungu ndio tegemeo lake kwaio nikakwambia katika vipindi vyopita kwamba ina maana kila siku ninatakiwa kufanya maamuzi ama ninaamua kutegemea kumtegemea mwanadamu na nguvu zake kwa lugha nyingine naamua kujitegemea mimi mwenyewe na nguvu zangu au nafanya maamuzi ya kumtegemea mungu na nguvu zake tuko sawa sasa nitakapomua kumtegemea kujitegemea mimi mwenyewe na nguvu zangu maana yake nini maana yake ni kwamba nitakuwa najitegemea nategemea edha kazi yangu ndo nguvu nguvu inawakilisha kazi ninayoifanya au biashara ninayoifanya ama kama namtegemea namtegemea mume wangu ama mke wangu e, ama mtu yoyote ambaye ananisaidia maanake ni kwamba namtegemea nguvu zake yule mtu inamaana sikuule mtu atakapokuwa hana kazi tena mtu hana ajira tena ama hana biashara tena maanaake ni kwamba nguvu zake haziwezi kuingiza kipato na kwa na amimi naathirika na, na bibilia inasema hayo ni maisha ya lana kwa upande mwingine naweza nikafanya maamuzi ya kumtegemea mungu na nguvu zake ninapoamua kumtegemea nguvu na mungu na nguvu zake maanake nini ufalme wa mungu ni katika nguvu kwa hiyo ningiweza kusema nategemea eidha ufalme wa mungu ama nategemea kazi au biashara nilionayo kwahio nikiamua kutegemea kazi biashara niliyonayo ni maisha ya laana nikiamua kumtegemea mungu yaani ufalme wake ni maisha ya baraka na haya maamuzi tunayafanya kila siku sasa hakuna mtu ambaye amesema usifanye kazi wala hakuna mtu ambaye amesema usifanye biashara tunachosema ni kwamba fanya kazi fanya biashara kwa sababu unataka kubariki wengine lakini usifanye kwa sababu ndio chanzo cha uhai wako usifanye kwa, kanakwamba ikawa sasa biashara na hiyo kazi ndiyo chanzo cha cha maisha chanzo cha maisha yako cha uhai wako ni mungu na ufalme wake na ukifanya hivyo hawa ni maisha ya baraka sasa nikakufundisha nikakwambia kwamba kumtegemea mungu kwa moyo kukoje tukaona tuka kwamba mithali tatutano alisema kwamba mtegemee mungu kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe katika njia zako zote umkiri yeye naye atanyoosha mapito yako na tukasema basi bwana yesu akatufundisha katika matayo st naani mari ul wa 1t mpaka wa, wa h1 kama sikosei akasema kwamba hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo matayo 1 hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo na tukaona kwenye malaki tatu anasema kwamba nirudieni nami nitawarudia kwa namna gani anasema anasmana matoleo nikakwambia kule ambako fedha yako inakwenda ndipo moyo wako unakwenda na nikakwambia basi sababu kubwa ambayo mungu anataka e umtolee ni, ni, ni kwa sababu anataka moyo wako ni kwa sababu anataka umtegemee kwa hiyo mwanaake ni kwamba unapofanya maamuzi kumtegeme ya kumtegemea mungu unamtegemea mungu kwa moyo wako na ili uweze kumtegemea mungu kwa moyo wako basi lazima lazima uwe unatoa kwao kutoa nasikia vizuri kule hela yako inapokwenda ndipo na moyo wako unapokwenda kwao huwezi ukasema unamtegemea mungu alafu ikifika kwenye fursa za kutoa kwa mfano kwa ajili ya injili ama kwa ajili ya kanisani kwenye matoleo ya shukrani na nini unakataa unaogopa wewe humtegemei mungu wewe unamtegemea mwanadamu na nguvu zake na uko kwenye maisha ya laana najua imeuma hiyo niacha na tumbukie namna hiyo sasa sasa kumbuka nitakapotoa ni ni labda niseme hivi nawezaje basi kuacha kutegemea mfumo wa fedha wa uchumi wa ufalme wa shetani ambao ndo mfumo wa fedha wa uchumi wa dunia hii ama mfumo wa fedha wa dunia hii huko chini ya shetani na nikaanza kutegemea mfumo wa fedha wa uchumi wa ufalme wa mungu ninafanya hivyo kwa kuamua moyo wangu uwe upande upi moyo wangu uwe, moyo wangu unapokuwa katika ufalme wa mungu maanaake naruhusu ufalme wa mungu uanze kunyihudumia lakini nitakapoamua kuendesha maisha yangu kwa akili zangu naiona kitu kwa akili zangu maanaake ni kwamba moyo wangu ntaupeleka katika ufalme wa shetani na kwa wanayo shetani sasa ataanza kuendesha maisha yangu nakumbuka shetani ananichukia shetani anakuchukia ndio maana hue uliokoka haiwezekani ni impossible haiwezekani ukawa na maisha ya ustawi mpaka utakapojifunza ku kuunganisha moyo wako na ufalme wa mungu na moyo wako katika eneo la fedha na uchumi unaunganishwa na ufalme wa mungu kupitia matoleo yotasikudangaje mtu yeyote mtu sasa kumbuka nataka nikufundishe ili uelewe na matoleo yanayotakiwa ndio maana nomanatakiwa ya yaiari ya upendo kwa sababu unamheshimu mungu na sio kwa sababu una hofu sio sababu umelazimishwa sio kwa sababu umeshinikizwa ume huwezi nitarudia tena huwezi ukasema unamtegemea mungu katika eneo la fedha na uchumi tuko sawasawa huwezi ukasema unamtegemea mungu kumtegemea mungu katika eneo la fedha na uchumi maanaake ni kumpa mungu moyo wako katika ile eneo na kumbuka anasema anataka umtegemee kwa moyo wako wote sio nusu wala sio robo ko huwezi ukasema unamtegemea mungu katika eneo la fedha na uchumi pasipo kumpa moyo wako pasipo kuhakikisha moyo wako umetia nanga katika ufalme wake haiwezekani haiwezekani na nimekutana na wa wakristo wengi na hata wengine ninao na wengine wamekaa chini yangu mdomoni ni kama kasuku perere pereppe lakini mioyo yao iko mbali na mungu wanamkiri mungu wanamkubali mungu katika midomo yao lakini mioyo yao iko mbali nami anasema hivyo katika, katika matayo kumi na tano saba ukianza msarwa saba mpaka aas anasema ni vyema alivyotabiri nabii nabiisaya kwa habari zenu watu hawa uniabudu bure kwa midomo yao lakini mioyo yao iko mbali nami moyo wako uko wapi ko rafiki mpaka siku utakapofanya maamuzi moyo wako uwe umeupeleka kwa mungu na unaupelekaji kwa mungu bwana wesu ametwambia hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo na maraki tatu anasemaje nirudieni nami nitawarudia kwa nini kwa zaka na matoleo sasa nikuulize tunamalizia sabudo umekimbia ume, ume sana nitoe entensi fu aza kufa, kufafanua kufa, kufa, kufa, kipindi kinachokuja kwamba kutoa ndio njia pekee ambayo unadhihirisha na kuthibitisha kwamba kweli unategemea ufalme wa mungu kwamba kweli unategemea mfumo wa fedha na uchumi wa ufalme wa mungu tuko sawasawa ni kupitia kutoa pekee yake nazungumzia ya eneo la fedha sizungumzi eneo lingine eneo la fedha na uchumi huna namna nyingine yoyote ya kuthibitisha ya kuonyesha kwamba kweli unategemea unamtegemea unatege, mungu na ufalme wake zaidi ya kutoa hakuna njia nyingine nakumbuka mungu alisemaje ja, tuliona kipindi kiichopita kama mungu anasema ninyi mnaangalia nje mimi mungu ninaangalia ndani ninyi mnafanya maamuzi kwa kuangalia mazingira mimi nafanya maamuzi kwa kuangalia moyo sasa ni kuulize mungu akiangalia katika moyo wako je moyo wako huko kwake katika eneo la fedha na uchumi ama moyo wako huko sehemu nyingine tegemeo lako ni nini unanyelewa nache kuzungumza rafiki kwao tunavyokuja kwenye vipindi kama hivi aaa tunafanya injili namnaye kwa njia ya redio tunavyosema tunakualika uwe patna wa vipindi vya neema na kweli huweze kuchangia gharama ya kupeleka injili kwa njia ya redio sio kwa sababu mungu hawezi kulipia sio kwa sababu mungu anahitaji fedha yako ni mungu ametengeneza mfumo huo ili iwe ni mlango wawewe kumpa moyo wako mungu anataka moyo wako na ukishampa moyo wako inamfungulia fursa yeye kupitia wake kwa imani yako umempa moyo aweze kukuhudumia mahitaji yako yote sasa hivi mungu anashindwa kukuhudumia inavyotakiwa kwa sababu wewe hunaye katika moyo wako katika eneo la fedha na uchumi umemfungia nje kwa hata kama anatamani kiasi gani kiasiga namna pekee anafanya ni kwa kuletea mtu kama urumagadi anakuja anakufundisha anakuhubiria anakueleza anakupa fursa ya kutoa katika ufalme wa mungu ili umpatie mungu moyo wako lakini unakataa kila siku unakatas unategemea nguvu zako mwenyewe na kwa nak umechagua maisha ya laana na kwa kao imani yako inaleta udhihirisho wa laana kila siku na ukitaka kujua unaishi kwenye laana angalia maisha yako angalia maisha yako ukisikia habari ya matoleo una paniki unakasirika ukisikia habari ya na kwenye kumtolea mungu unaaia ni wewe ama ni pepo kazi kupitia huyoenda aikupitia wewsema kima namna hiyo haitoki juu ni ya kidunia ya kibinadamu na ya kishetani kwa nini ukisikia mambo ya, ya kwenye kazi za kanisa unakasirika matoleo ni swali tu limekuacha nalo jina langu naitwa huruma gadi yesu li kristo na bwana tukerekeshe muda na wakati kama huu mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa wakristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patina o vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patinawo vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualea kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhaikisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa, kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama etelmane sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili nitarudia empesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili aatelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesa namba sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfollow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 764 5 24bl au 67t5242l