vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama wewe ni mwana kinachokuzuia basi wewe usihudumiwe na mungu kama baba yake kwa nini mungu akuhudumia wewe kama mwanani ni kwa sababu wewe mechagua kuwa mtumwa ama mtumwa wa kotokuamini sambi ama mtumwa wa hofu ya mauti ama mtumwa wa mauti miteme yeah. ama mtumwa wa juhudi binafsi ama torate kwa hayo mambo yamekusababisha wskai kuvaji pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu unaitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku na kama huu yakiwa lengo la kujenga imani yako maniyao unanisikiliza ili uwezekukua ufheo akimoaais cha cha a luga nyingineufieakufikiri kaoafik a mhanoio kft aytaffaafakufik vizuri basi nibahir, Fikiri kama Christo, na kama kristo kristo na unabudi nailiezofiirikamaristonabudi kuamwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli uh, leo tunaanza somo jipya linalosema uhuru katika fedha na uchumi uhuru katika fedha na uchumi uh, ni somo ambalo ninaamini nataka tuende nalo taratibu na ni somo ambalo pia lina ujumbe nina ujumbe kutoka kwa bwana kwa ajili yako Uh, ili, ili uweze kuelewa kile kilicho katika moyo wake kwamba anataka nini kuhusu maisha yako anakuazia nini kuhusu maisha yako wakristo wengi sana hawajui wanadhania kwamba mungu amekaa kazi yake ni kudai tufanye hivi hffa vile fanya vile fanya, vile lakini hawajui kama shauku na kiu ya mungu kama mzazi ni kuona kwamba watoto wake sio tu kwamba wanakuwa na utoshelevu katika maeneo yote lakini pia wanakuwa wamefanikiwa na kustawi katika kila kitu ambacho anakifanya kwa hiyo uh, kuna mambo kadhaa tutayazungumza tutajifunza tutaangalia ninawakika mpao nafika mwisho wa somo hili maisha yako atakuwa yamebadilika kabisa hivyo nikutie moyo husikilize vipindi vyote lakini zaidi ya yote pia hamasisha na wengine nao waweze kusikiliza ili uweze kupata majibu majibukana kama kuna eneo ambalo uh, kanisa limekuwa linapata shida kama kuna eneo ambalo ibilisi amekuwa akilibana kanisa ni katika eneo la fedha na uchumi na hii si halali na hii si vizuri hata kidogo mungu hakuumba eh, biblia inasema kwamba dunia na vyote viijazavyo ni mali ya bwana eh, fedha na dhahabu ni mali ya bwana hakutengenezwa vitu kwa ajili ya ibilisi na washikaji zake alitengeneza mambo yote hayo kwa ajili ya watoto wake kwa ajili ya watu wake kwa hiyo yanakwendaje basi ndio ndosoma amo ambalo tutaangalia kumbuka tunapatikana katika youtube chanel yetu inaitwa mwalimu uruma gadi na kama ungependa kupata mafundisho kwa njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram unaweza ukachoma jumba fupi ukasema niunge katika namba 7b b b mbl nao utaunganishwa na kama okay pia namshukuru mungu kwa ajili ya wewe amba kusikiliza ukiskiliza ambao umekuwa ukifanya maombi ya ya vya neema kwangu pnd na, kwa kwa na timu yangu na wewe ambaye umefanya maamuzi yavpindi vya neema nasema na asante sana kwa upendo wako asante sana kwa kumweshimu mungu baada ya kusema hayo basi rafiki nataka tupigi tu hatua sasa nianze nitaenda taratibu ili tuweze kuelewana kama umekuwa unanisikiliza kwa muda mrefu uh, unafahamu uh, nia ni, ni kufundisha watu ili waweze kumwelewa kristo ili waweze kumwelewa mungu na waweze kuelewa kile ambacho mungu awekifanya kupitia kristo na, na kwa maana hiyo basi uh, mtazamo wao ubadilike lakini pia na mwenendo wao na uhusiano wao na mungu pia uweze kubadilika na somo llinaitwa uhuru katika uhuru katika fedha na uchumi na tutasimamia wagalatia tano mstari wa kwanza lakini kabla ya kuanza kusoma nikwambie tu kwamba mungu amenipa ujumbe kwako kwamba nikwambie uh, wafilipi 4 kminatis unasema wafilipi 4 kti nasema nini wafilipi 4 kuminti inasema na mungu wangu atawajaza kila kitu mnachokihitaji na wingi wa utajiri wa utukufu wake katika kristo yesu sasa unasema mstari naujua lakini sijaona ukinifaidia uki, uki chochote kitu cha kwanza ni kueleza jambo hili uh, tunaposoma wanathiolojia wanatufundisha wanatuambia kwamba katika lugha ya kinini <clears throat> katika lugha ya kigiriki ki, ki kuna maneno mawili ambayo naneno neno kama naosema neno la mungu neno kuna maneno mawili ambayo yanatumika kuna neno la kwanza linaitwaogos eh, eh, maana yake ni neno liloandikwa kama navyosoa katika biblia yako. ni logos lakini pia kuna neno lingine linaitwa rema rema anasema ni then kwamba ni neno la sasahivi kwa lugha nyingine rema ni neno ambalo limeuiswa limehuishwa lime na rohmtakatifukwao ni neno ambalo ni re ni neno ambalo ni la sasahivi na neno ambalo linakujia kwa wakati mwwafaka kwa ajili ya kukueleza kile ambacho mgu anatakufanya katika maisha yako kwahiyo neno iloambiawaflipi1 kwako niio unafaham kwamaanaya kwambal alisoma lakini mimi nimeagizwa ni kuletee na ndio waflipimunguanasema kiu yake na shauku yake ni kukujaza na kukutana na mahitaji yako katika maeneo t no yot wwae sasa, sasa nilifikaje hapo mpaka mngu akanipaaujumbe ni nikiwa ni kwenye maombi kuna swala la, la, la kazi yake ambayo amenipa na kwa maana ya kwamba eh, amesema tupanue kazi tunataka n keye redio nyingine tuongeze tu wigo na kwa amao tunaoingia januari a tongeza gategemea utaanza kuongeza edio mbili ama tatu na kwa kwa maombe, na mwereza, kwa kwenye maombi linafanyikaje nenye maombiili kwamba unaambia nipanue kazi lakini changamoto tulionayo ni kwamba watu wako ni maskini watu wako wanafikiri kama maskini watu wako ni waoga ukiwaambia kazi yoyote ya kushiriki ya kutoa hela wanaogopa kwao tunafanyajehii kazi kwa ndo katika mazungumzo akaniambia kitu cha kwanza watu wangu ni watumwa eidha katika maeneo matatu tofauti ategenat sio wote ayelewa vibaya lakini baadhi ya watu ambao wako kwenye changamoto niseme okay, hivi limwambia kwamba watu wanapenda kutoa watu wanapenda kushiriki kwenye kazi yako lakini hawana uwezo wanasema hawana na kama wanasema hawana maanaake wanasema wao ni maskini na nakaa wanasema wao ni maskini maanake kuna shida kwa hiyo tunafanyaje hapo aa nmba watu wangu wamekuwa ni watumwa katika maeneo tofauti na maeneo matatu eneo la kwanza ni katika eneo nini eneo la dhambi ambaloakuonyesha kwenye maandiko eneo la pili nadhambi ni kutokumwamini mungu kwenda kunywa ksizungumzi kendaunwanazungumziakutokuamini na, na, na, na eneo lingine la pili ni kwenye wamekuwa ni watumwa wa juhudi zao binafsi ama watumwa wa sheria na eneo la tatu wamekuwa ni watumwa wa mauti akanyambia haya maeneo matatu ndio yanaosababisha watu wangu wakwame maisha yawe magumu kwao kwa hiyo wapelekee ujumbe waambie mimi mungu kiu yangu na shauku yangu siku zote ni kukutana na mahitaji yao sawasawa sawa na wingi wa utajiri wa utukufu wangu lakini shida ni kwamba hawanipi fursa ya mimi kufanya hivyo tarudia tena anasema mimi nataka kukutana na mahitaji ya watu wangu siku zote kwa sababu ndivyo nilivyo nilivyomtoa yesu kimsingi nilishashughulikia mahitaji yao yote lakini ili udhihirisho hayo ambao niliyafanya kupitia kristo aweze kuja katika maisha yao maana ni kwamba wanatakiwa wanipe fursa wafungue mioyo yao wanipe fursa mimi niweze kutenda kazi kupitia wao na siwezi kutenda kazi ya kuleta udhihirisho kupitia wao ama roho wangu wawezi kutenda kazi ya, ya kuleta udhihirisho kupitia wao kwa sababu nahitaji kutenda kazi kutokea katika moyo roho wangu anahitaji kufanya kazi kutokea katika mioyo yao na mioyo yao iko mbali nami mioyo yao iko mbali nami na kwa maanao wapelekee ujumbe waambie wafilipi 19 huo ndio mwaliko wangu kwamba kwa yeyote atakayeitikia kwa yeyote atakayekubali na kunipa moyo wake ataanza kuona na kuishi katika uhalisia wa wafilipi 4 19 nachohitaji ni moyo tu sio kitu kingine na sambamba na hilo basi sema wafundishe sa waeleweshe namna ambavyo wanaweza wakatoka katika utumwa waya maeneo matatu utumwa wa dhambi maanake kutokuamini utumwa wa juhudi binafsi ama sheria na utumwa wa mauti ukiwasaidia wakaweza kuelewa hilo na wakanipa moyo wataanza kuona uhalisia wa filipi19 kwa hiyo <clears throat> mafundisho vipindi vyote utakavyovifanya nitavifanya katika namna ya, ya kuleta ufahamu na uelewa ili tuweze kutoka katika utumwa huu na kwa maana hiyo tuweze kumpatia mungu moyo wetu ili wafilipi n kina tia iweze kuwa halisi katika maisha yetu kwa hiyo tutaenda taratibu tukieleweshana sasa kumbuka ntarudia tena sio watu wote kwamba ni maskini no lakini pia maskini ni nani je maskini ni swala la hela tu ama umaskini pia ni katika kufikiri eh? maanaake kama mimi ninahela kwa mfano na hii hela ni kwa ajili ya kwangu mimi na familia yangu tu maanake mii ni maskini hata kama mimi ni bilionea hata kama mii ni milionea kama, ni kama nilichonacho kinanifaidia mimi tu na familia yangu akigusi maisha a watu wengine mimi bado ni maskini na nafahamu watu wengi tu ambao ni maskini ambao ni wamilionea katika macho ya jamii lakini ni maskini kabisa kwa gani, kwa sababu gani ya shida katika maskin kwao sasa baada ya kusema hayo tuende na somo letu sasa nde kwenye wagalatia kama nilivyosema wagalatia mlango wa tano tutaanza mstari ule wa kwanza ali ni mstari wa kwanza tutahusoma anasema katika uungwana huo kristo alituandika huru kwa hiyo simameni wala msinaswe tena chini ya kongwa la utumwa sasa naomba nisome tafsiri hii hii a mstari hu kutoka kwenye tafsiri ya kusoma kwa urahisi tafsiri ya kusoma kwa urahisi anasema hivi sasa tuko huru kwa sababu kristo alituweka huru ili tuweze kuishi tukiufurahia uhuru huo nasiki achosema anasema sasa tuko huru kwa sababu kristo alituweka huru ili tuweze kuishi tukiufurahia uhuru huo hivyo muwe imara katika uhuru huo msimruhusu mtu yeyote awaingize utumwani tena, awa tena. kwana anasema kristo alituweka huru na kwa sababu hiyo tuko huru na alituweka huru ili tuweze kuishi tukifurahia uhuru huo sasa hivi ndivyo neno linavyosema kwamba tuko huru huru wapi huru maeneo yote sasa hapa anasema angalia mtu awsfanya mtumwa tena na nikaa namekueleza katika utangulizi utumwa huko katika maeneo matatu kwa hiyo ngoja nipite nayo haraka haraka tuweke huo msingi katika kipindi hichi alafu tutaendelea sasa kumbuka kama ujasikiliza fundisho nasema nani ma- maamuzi kiongozi wa imani tafadhali nenda kasikilize kwa sababu mambo mengi hapa nita nitakuwa nazungumza nikiwa nimechukulia kwamba kwambaulishasikiliza hilo somo tuliendakaribu kama karibu kama vipindi kumi na ngapi kumi na tatu kwahiyo nenda kasikilize kafuatilia kwa makini kwa sababu kuna kuna semi ama teminoloji ambazo tutazitumia ambazo tulikuwa tumezitumia kule ko sitakuwa na sababu ya kwenda kufafanua tenak okay, kwahio anavyosema kristo alituweka huru ili tuishi katika uhuruo anasea simameni imara msikubali mtu yeyote akawafanya tena kuwa mtumwa kwa hiyo kuna utumwa walau wa aina tatu katika bibilia ambao nataka tuuzungumze kwa sababu ya somo lilioko mbele yetu hapa sasa tuanze na utumwa wa kwanza utumwa wa kwanza tunaupata katika yohana nn yohana nn mstari wa hhmoja tasoma mpaka mstari a h6 anasema hivi basi yesu akawaambia wale wayahudi waliomwamini ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli tena mtaifahamu kweli nayo na hiyo kweli itawaweka huru anasema wakamjibu akinisema hivi kwa, kwa kweli ndio inayotuweka huru na ndicho kitu ambacho nataka tufanye hapa anasema wakamjibu sisi tu uzao wake abraham wala wa, mtu, watumwa wa mtu wakati wowote nawe wasemaje mtawekwa huru na shida ndio hii watu wengi walio katika utumwa ukiwaambia kwamba katika utumwa kristo kristaoja kweka huru wanakataa wanakasirika wakmba mimi sio mtumwa mimi sinaiyo tatizo okay anasema yesu akawajibu amin amin nawaambia kila atendae dhambi ni mtumwa wa dhambi kwa hiyo tunaona kwamba aina ya kwanza ya utumwa ni utumwa wa dhambi anasema wala mtumwa hakae nyumbani umesikia hiyo wala mtumwa hakae nyumbani siku zote mwana hukaa siku zote basi mwana akikuweka huru utakuwa huru kweli kweli kwaho anasema mtumwa na huyu mtumwa wa dhambi hakae nyumbani siku zote sasa dhambi ni nini dhambi ni uasi tunafahamu na kama dhambi ni waraka w kwanza yohana tatun kama dhambi ni uwasi maanake ndio maana bwana yesu anasema kwamba mtumwa hakai nyumbani e, bali mwana hukaa nyumbani siku zote angalia m anasema wala mtumwa hakai nyumbani siku zote mwana hukaa siku zote kwa hiyo kwa lugha nyingine pia mtumwa ungaweza kusema kwamba saa nyingine anakuwa anaingia na kutoka anaingia na kutoka anaingia na kutoka anaingia na kutoka kwa hiyo dhambi inasababisha watu waingie na kutoka waingie na kutoka na dhambi ni nini waraka w kwanza natatu nasema dhambi ni uasi lakini lakinik okay, uasi kuhusu nini kwa hiyo tukirudi tukienda kwenye yohana kumi na sita ili tuweke tafsiri ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya dhambi ni nini yohana kumi na sita ntaanza mstari ule wa wan watis mpaka wakumi kwa wa kwajili ya kkoa kwa mda anasema naye akiisha kuja yaani roho mtakatifu huyo atauhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu anasema kwa habari ya dhambi kwa sababu hawaniamini mimi kwao dhambi ni kuto kumwamini yesu kristo ama dhambi ni kuto kumwamini mungu kabla ya yesu kristo kuja ilikuwa dhambi ni kuto kumwamini mungu baada ya yesu kristo kuja dhambi ni kuto kumwamini yesu kristo na ndio maana ukiangalia kilichosababisha adamu akaondolewa bustani ya eden akaingia katika mauti ni kwa sababu ya kutokumwamini mungu mungu alimwambia alimwambiakila matunda ya mtiuu utakufa hakika ibilisi akaja akamwambia eva kwamba kila matunda a mtiu hamtakufa hakika kwao badala ya kuamini kile alichokisema mungu wao wakachagua kuamini kile alichokisema shetani na kwa sababu hiyo wakaingia katika mauti kwa hiyo dhambi ni kutokumwamini mungu dhambi ni kutokumwamini yesu kristo na hiyo bwana yesu anasema inakusababisha uwe mtumwa maana yake anasema mtumwa hakai nyumbani siku zote bali mwana hukaa nyumbani sasa kumbuka mimi na wewo tulivyozaliwa mara ya pili tumeingizwa katika familia ya mungu ukisoma waefeso efeso mbili mstari wa kumi na tisa anasema sisi sio wapitaji sisi ni wenyeji sisi ni watu wa nyumbani mwake mungu lakini shida ni kwamba kama utakuwa katika kutokuamini ambao ndio dhambi inayozungumzwa hapa kutokuamini kutakusababisha usikae nyumbani siku zote utakuwa mzururaji hiyo ilikuwa ni utumwa wa kwanza sasa utumwa wa pili unakena sambamba na hiyo na huo ni, ni hiyo hapa tunaupata katika waibrania waibrania mlango wa pili nitaanza mstari wa kumi na nne mpaka ule mstari wa kumi na tano anasema hivi basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye vivyo hivyo alishiriki hayo hayo anamzungumzia yesu kristo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yaani ibilisi awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa kwahio tunaona utumwa mwingine ni hofu ya mauti hofu ya mauti inasababisha watu wawe watumwa sasa hofu ya mauti manake nini hofu ya kupoteza kwamba na hofu naweza nikashindwa kulipa e, e, ada ya wa watoto naweza nikashindwa naweza nikamwaminia mungu lakini nisile dawa nikafa naweza naweza nikavamiwa nika, nika, nika, nika na mashetani usiku naweza hofu ya mauti kwa sababu mauti ndio mama wa hofu zote kwao anasema hofu ya mauti na kwa maana hiyo nakusababisha usikae kama mwana kwa sababu ya huo hutumwa angalia angalia kwenye, kwenye warumi nane warumi nane tutaanza mstari ule wa kumi na nne anasema hivi tutasoma mpaka mstari wa, wa, wa kumi na tano anasema kwa kuwa wote wanaongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu kwa kuwa hamkupokea tena roho ya utumwa iletayo hofu bali mlipokea roho ya kufanywa wana ambayo kwa hiyo twalia aba yaani baba kwahiyo ya anasema kuna utumwa unaosababishwa na dhambi ya kutokuamini na kuna utumwa unaosababishwa na hofu ya mauti sasa kumbuka mauti maana yake ni mauti ni kupoteza ndio kitu ambacho watu wanaogopa wanaogopa kupotea kupoteza na anasema kwa sababu hiyo sasa unakuwa ukiwa na hiyo hofu ya mauti basi hutakaa kama mwana hutamwangalia mungu kama baba utakuwa katika hali ya utumwa na utaona mungu ana asira na wewe utaona mungu akujali kwa hata ukiwa na mahitaji uwezi kwenda kwa mungu kama baba maanaake ni kwamba unakwenda kama mtumwa kwa sababu ya hii hofu ya mauti husukumwi na pendo unasukumwa na hofu unakwenda sawa sasa na aina ya mwisho ya utumwa ni hii tunafahamu kwenye matendo ya mitume kumi na tano ulitokea ubishi paulo wamehubiri injili watu mataifa wa mataifa wameamini lakini baadhi ya wayahudi wakasema kwamba hawa jamaa atakia torati tuende kwenye matendo ya mtume kumi na tano tutaanza mstari wa tano mpaka mpaka tuangalia mpaka kwenye mstari kama wangapi wa, wa, wa, wa tisa hivi wa kumi anasema lakini baadhi ya madhehebu ya mafarisayo walioamini wa wakasimama wakisema ni lazima kuwatairi na kuwaagiza kushika torati ya musa mitume na wazee wakakusanyika wapate kufikiri neno hilo na baada ya hoja nyingi petro akasimama akawaambia ndugu zangu ninyi mnajua ya kuwa tangu siku za kwanza mungu alichagua miongoni mwenu ya kwamba mataifa walisikia neno la neno la injili kwa kinywa changu na kuliamini na mungu ajuae mioyo ya watu akawashuhudia akiwapa roho mtakatifu vile vile kama alivyotupa wala hakufanya tofauti kati yetu sisi na wao akiwasafisha mioyo yao kwa imani basi sasa mbona mnajaribu mnamjaribu mungu na kuweka kongwa juu ya shingo za wanafunzi ambalo baba zetu wala sisi hatukuweza kulichukua kwao anazungumzia kongwa la utumwa alafu anasema kuminamoja bali tuaamini kwamba tutaokoka kwa, tuta kwa neema ya bwana yesu vilevile kama wao kwaho anasema kwamba kuambia watu waishi kwa kufuata torati sheria amri kumi ni kuwavesha kongwa la utumwa shingoni mwao na unapotaka kuishi kwa kutimiza torati sheria amri kumi ili uweze kukidhi maanaakeno tunaita juhudi binafsi na kwa maana hiyo sasa maanaake utakuwa ni mtumwa hutakuwa mwana tena na ndio maana bibilia inasema ema kwenye agaatia wagaratia, wagaratia nne ntaanza ule mstari wa, wa tano mpaka wa saba apa tuanze mstari wa nne mstari wa nne mpaka wa saba anasema hivi hata ulipoadia utimilifu wa wakati mungu alimtuma mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke amezaliwa chini ya sheria kusudi awakomboe hao waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana na kwa kuwa ninyi mmekuwa wana mungu alimtuma roho wa mwanawe mioyoni mwetu aliae aby yani baba kama ni hivyo wewe si mtumwa tena bali uu mwana na kama u mwana basi uu mrithi wa mungu rafiki nimekuonyesha utumwa wa ina tatu utumwa wa kwanza unaotokana na dhambi ya kutokuamini utumwa wa, wa pili unatokana na ofu ya mauti na utumwa watatu unaotokana torati sheria ama juhudi binafsi kwamba unataka kuendesha maisha kwa juhudi binafsi ka udi binafsia nahusiana filipi 19 kumbuka vyote ya kutokuamini bwana yesu anaiunganisha na mwana ya hofu ya mauti anayeunganisha na mwana na hofu utumwa wa torati pia anaunganisha na mwana kwa hiyo mwisho wa siku kama wewe ni mwana kinachokuzuia basi wewe usihudumiwe na mungu kama baba yako kwa nini mungu akuhudumii wewe kama mwanaye ni kwa sababu wewe umechagua kuwa mtumwa ama mtumwa wa kutokuamini dambi ama mtumwa wa hofu ya mauti ama mtumwa wa mauti niseme eh, ama mtumwa wa juhudi binafsi ama torae kwa hayo mambo yamekusababisha usikae nyumbani anasema mtumwa hakae nyumbani siku zote bali mwana hukaa nyumbani siku zote kwa hiyo inamaana kuna wakati mwingine unatoka kwenye kutokuamini unatoka kwenye hofu ya mauti unatoka kwenye juhudi binafsi unamwamini mungu mungu anatenda kupitia wewe lakini wakati mwingi unakuwa huko kwenye juhudi zako binafsi uko kwenye hofu ya mauti uko kwenye kwenye kwenye kutokuamini na kwa sababu hiyo inamnyima mungu kuhudumia wewe sasa filipi 4 19 anasema mimi mungu nataka kuwajaza kila kitu mnachokihitaji sawasawa na wingi wa utajiri wa utukufu wao katika kristo yesu lakini ili aweze kufanya hivyo kumbuka mungu anatenda kazi kupitia katika moyo wako ndomana nikasema urudie somo la maamuzi kiongozi wa imani kwa kwaho kuna njia mbili rafiki kuna njia ya kwanza ya mahitaji yako kuhudumiwa na mungu kwa sababu ni baba yako na kuna njia ya pili ya mahitaji yako kuhudumiwa na nguvu zako na juhudi zako kwa sababu hwe ni mtumwa sasa uamuzi ni wakwako wewe huko api uko kambihipi je umechagua kuishi maisha ya kuhudumiwa na utajiri wa utukufu wa mungu ama umechagua maisha ya kuhudumiwa na nguvu zako na juhudi zako binafsi na hivyo unategemea mfumo wa uchumi wa dunia hii na labda niende mbali zaidi nikuulize baada ya wewe kuamua kujihudumia mwenyewe na kusimama mwenyewe maisha yako yanaendaje ma kuna wengine hamna tatizo la fedha lakini na tatizo la afya kuna wengine hamna tatizo la, la, la, la fedha wala afya lakini natatizo kwenye watoto na kuna wengine na matatizo ya fedha asubuhi mpaka jioni sasa wewe huko kambi ipi rafiki mungu anasema hivi anataka akuhudumie mahitaji yako yote lakini anahitaji ufanye maamuzi ya kuwa mwana ufanye maamuzi ya kutoka kwenye utumwa na kuwa mwana sasa wewe ndo unaweza ukapima mwenyewe kama huko kwenye utumwa wa kutokuamini kama uko kwenye utumwa wa, wa hofu ya mauti au uko kwenye utumwa wa juhudi binafsi uendo unaweza ukapima na kama unanisikiliza haujazaliwa mara ya pili basi ni fursa yako kuwa mwana kwa fanya mambo yafuatayo sema bwana yesu ninaamini kuwa ee ni mwana wa mungu ulikufa msalabani uondoe dhambi zangu zote kisha ukafufuka ili mimi niwe mwenye haki naakiri kwa kinywa changu ya kuwa yakuae ni bwana nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa ao maombe mafupi karibu katika familia ya mungu basi kutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa hurumagadi yesu ni kristo na bwana mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo wa waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patina o vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patinao vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualea kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 tano sifuri sifuri mbili nne mbili amaatelmane sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifurisifuri mbili nne mbili nitarudia empesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili atelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesamb sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu mwalimuhurumagadi pamoja na kusbsb katika youtube chanel ya mwalimuhurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 7645242 au 67 5242