vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na n wa mwalimu urumagadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli okay, kweliema imara katika uu kasema kwamba kuna utumwa katika eneo la dandi kutokuaini kuna hutumwa katika eneo la uraji kuitegemea na kuna utumwa katika eneo la hofu ya mauti kwaofu na kwa maana hiyo basi iieza kasema kutokuamini ambao ni utumwa hutumwawadanti kunasababisha mimi kukitegemea mweneo pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naiza huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo oh, unanisikiliza ili uweze ku Eh, kukuwa na katika cheo cha kime cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine kufikiri kama kama kristo kama kristo kuzungumza na nyingineuezkufiiri kmakristuezkuzugumzamar nutenda makristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri vizuri na kufikiri vizurinaufi kama kristo na ili mwanafunziwrisnaslia kama kristo kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa kristo wa kristo na wa kristo na na anasikiliza kufuatilia mafundisho ya kupitia vipindi vya neema na kweli <coughs> tunaendelea na somo letu nalosema uhuru katika fedha na uchumi uhuru katika fedha na uchumi ama kusema uhuru wa wa mwana mungu katika fedha na uchumi nayo pia vizuri na kuangalia mambo kadhaa uh, ya msingi kama vipindi nitakushauri uweze kufanya hivyo tumezungumza mambo mazito eh, mambo yakutikisa mambo yaliyo ya, ya muhimu sana ambayo ni ukiyazingatia ya maisha yako moja kwa moja na leo tutaendelea kuangalia tuone connection uhusiano E, kati ya uzima kati ya baraka lakini pia na jinsi ambavyo inaweza ikalazimisha uumbaji e, wote ukaanza kutenda kazi katika kukusapoti katika kukuhudumia wewe na kuhakikisha kwamba ndoto ulizonazo zinaweza kutimia kumbuka mafundisho yao anapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu ruma gadi lakini pia kama ipena kupata mafundisho yao kwa njia sauti basi unapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram wanafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatoma ujumbe mfupi tukasema niunge na kuna grup linaita mwanafunzi wa kristo utaunganishwa namba ni 789 b bl 789 24 mbl napenda kutoa shukurani za kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila ichapo leo lakini zaidi ya te umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza pia namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya ueajiwa vipindi vya nema na kweli kwa ajili ya kwaajiliya pamoja na timu yangu na mwisho namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli hakika ni kupe ongera kwa kumkabidhi mungu moyo wako kwa maana bibilia inasema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo na kwa wewe kuwa patu na pinde vya neema na kweli basi unathibitisha kuwa moyo wako huko kwa mungu wewe unamtegemea mungu na wala hautegemei nguvu zako au juhudi zako mwenyewe baada ya kusema hayo basi napenda tuendelee na somo letu a ya kwa kwanza karibu katika katika katika mafundisho haya kristo adamu mambo lakini usikasirike tuvumilie tu tupe siku tatu baada hayo basi, nataka tuendelee na moja, kwa moja katika galatia mlango um, um, mstari ndio anasema uungwana huo Christo alituandika oo unoooananoua simameni wala msinase tena chini ya kongwa la utumwa e, tafsiri ya kusoma kwa urahisi tk anasema kwamba sasa tuko huru kwa sababu kristo alituweka huru ili tuweze kuishi tukifurahia uhuru huo hivyo muwe imara katika uhuru huo msimruhusu mtu yeyote akawaingiza utumwani tena sasa tunaendea na somo letu nakumbuka somo hili ni kwa sababu ya ujumbe niliopewa na mungu kwa ajili yako kwamba wafilipi 419 ndio neno la bwana kwako ukilipokea ukawa na hilo neno utaona hilo neno likitimiza ama likitimia katika maisha yako exactly kama mungu alivyosema sasa mafundisho haya ni kwa ajili ya kuletea uelewa ili hiyo wafilipi 419 iweze kuwa sehemu ya maisha yako iache kuwa neno la kwenye bibilia na liwe neno lilioko katika moyo wako hilo ndio lengoakatendee okay, na, na somo letu kumbuka tumeshaangalia mambo kadhaa ntaekatumajumuisho harakaraka kumbuka tumeona kwamba kutokuamini kutokuamini utokuamini okay, kristo ametuandika huru ko tusimame imara katika uhuru huo tusikubali kunaso tena chini ya kongo la utumwa tukasema kwamba kuna utumwa katika eneo la dhambi kutokuamini kuna utumwa katika eneo la torati kujitegemea na kuna utumwa katika eneo la hofu ya mauti kwao kuna sehemu tatu na kwa maana hiyo basi ningeza nkasema hivi kutokuamini ambao ni utumwa wa dhambi kunasababisha mimi kujitegemea mwenyewe ambao ni nini ni, ni utumwa wa watorati wa sheria utumwa wa kujitegemea mwenyewe na kujitegemea mwenyewe kunasababisha mauti na hiyo mauti inasababisha mimi niishi chini ya, ya laana kwa upande mwingine kuamini kunanisababisha mimi nimtegemee mungu kwao naishi kama mwana tuko sawa na kwa sababu hiyo kunasababisha niwe na uzima na huo uzima unasababisha mii niishi maisha ya baraka nitarudia tena kutokuamini dhambi ya kutokuamini inanisababisha mimi niishi kwa kujitegemea mwenyewe ambao ni maisha ya utumwa na hayo maisha ya kujitegemea mwenyewe ambayo ni maisha utumwa, ya utumwa yanasababisha mauti itende kazi katika maisha yangu na hiyo mauti inasababisha laana tuko sawa sasa najua ukinisikiliza lakini tumekobole katia la tumekombolewa laana mtu alizlea mara pili hana laana lakini unaweza ukachagua kwenda kushiriki kwenye laana sikiliza kwa kupigwa kwa yesu kristo tulipona wote lakini kuna wakristo wanaumwa inawezekana le wanauma naezekanaa aisiliao o auma hilo neno linafanyaje kazi linafanya kazi kwa kusimama imara katika uhuru ambao umepewa upewa kristo alitukomboa katika laana so, yes umekombolewa lakini tunafurahiaje huo uhuru kwa kusimama imara katika huo uhuru ambao tulikuwa na kristo tuko sawa tunataka tupige hatua kwa hiyo tukaona kwamba katika wakolosai moja kumi na tatu akasema kwamba tumeokolewa tumeamishatu katika nguvu za giza tukaingizwa katika ufalme wa mwana wa pendo la mungu na nikakwambia kwamba tuko katika ulimwengu huu lakini sisi sio sehemu ya ulimwengu huu sisi tuko katika ufalme wa mungu wengine wote ambao wajazaliwa mara ya pili wako katika ufalme wa shetani na tukaona kwamba ulimwengu huu unatuchukia na kwa sababu hiyo mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu huu unatuchukia sasa tueni taratibu kwa kuwa wakolosai moja kumi na tatu inasema tumeokolewa tumehamishwa na kuingizwa katika ufalme wa mungu yaani chini ya mamlaka ya kristo basi ninaamini kwamba kwa mtu yeyote mwenye akili timamu angefanya maamuzi ya kujifunza jinsi mambo yanavyoendeshwa katika ufalme huu wa mungu je m- <coughs> kwa kuwa niko chini ya mamlaka ya kristo kwa kuwa niko chini ya ufalme wa mungu inapokuja kwenye swala la fedha na uchumi raia wanaishije walioko katika ufalme maanake wa filipi 32 nasema sisi ni raia wa mbinguni waefeso blkt anasema sisi ni raia wa mbinguni ni watu wa nyumbani mwake mungu kwao wanaishijaishija awo watu wa nyumbani mwake mungu moja nikwambie familia yeyote labda tukasoma mstari mara moja tende kwenye waefeso mbili na mambo mengi ya kuzungumza rafiki lakini tutafika waefeso bil mstari ulo wa kumi n tis anasema hivi basi tangu sasa ninyi si wageni wala wapitaji bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu watu wa nyumbani mwake mungu tuko sawa sikia kwenye tafte tafsiri mmoja nadhani niv anasema n no, sio nvnahani e, biblia yaneno anasema hivi hivyo basi ninyi sasa si wageni tena wala wapitaji bali mmekuwa wenyeji pamoja na watakatifu basi nyinyi si wageni tena wala si watu wa nje nyinyi ni raia pamoja na watu wa mungu na ni watu wa jamaa ya mungu kwaanasema ninyi ni raia wa wapi wa mbinguni raia wa mungu mlioko chini ya mamlaka ya mungu ni watu wa nyumbani mwake mungu Kwa kama ni watu wa nyumbani mwake mungu maanaake ni kwamba mungu ni baba yetu na kama mungu ni baba yetu linakuja swali moja katika familia aliye na uwajibu wa kuhudumia watoto ni nane anayeangalia nyumba ni nane aliye kiongozi wa nyumba ni nani tunafahamu ni baba sasa najua siku hizi mambo yamebadilika huko marekani wamefika wamechanganyikiwa atawajui ni kiongozi wa familia <laughs> na tukisema kiongozi wa familia hata kama baba ana kazi bado ni kiongozi wa familia sawa so, eh? sasa akatafute kazi aendelee ukaa bila kazi lakini nanyele nachokizungumza okay, iko namna hii pointi iko namna hii kwamba kama umeamua kukaa nyumbani kwa huyu baba kwa mungu maana ake unatakiwa ufuate utaratibu aliouweka na utaratibu aliouweka amesema watu wa nyumbani mwangu mimi ninawahudumia sawasawa na wafilipi nne kumi na tisa na mungu wangu atawajaza kila kitu mnachokihitaji sawasawa na wingi wa utajiri wa utukufu wake kwa lugha nyingine mimi na wewe ambao tumekuwa ni watu wa nyumbani mwake mungu tunaishi kutokea katika utajiri wa baba yetu sawa tunaishi tukitokea katika utajiri wa baba yetu sasa shida inakuja pale ambapo tunaacha kumwamini baba yetu tunaacha kumtegemea baba yetu alafu tunaamua kwenda kumtegemea baba wa kambo ambaye ni ibilisi na kwa kuwa sisi sio watoto halali wa ibilisi ibilisi anatunyanyapaa anatutesa ndio maana ukiangalia watu wa duniani ambao ndio watoto wake na ibilisi wanafanikiwa wanachanua lakini ukijiangalia wewe unateseka kila kitu unachokifanya akiendi kwa sababugani kwa sababu wewe ni mtoto wa kambo wewe sio mtoto wake ibilisi infacti kile akikuangalia wewe anakumbuka jinsi alivyoshindwa msalabani anakuchukia maradufu sasa <laughs> juulize mkristo gani mwenye akili timamu kwa utashi wake mwenyewe kwa kupenda kwake mwenyewe anaweza akafanya maamuzi ya kwenda kumtegemea ibilisi kwa sababu kumbuka mfumo wote ulioko nje ya ufalme wa mungu huko chini ya ibilisi kwa hiyo kutokuamini kunatenda kazi kwa ibilisi kuna kusababisha uwe mtumwa mtumwa ambaye utakaa katika laana na maisha yako atajaa mauti inakuja hiyo sasa nipige hatua kwa hiyo tukaona kwenye yeremia kumi na saba mstari wa tano na ule wa saba anasema kwamba ninaweza nikaamua kuishi kwa kutegemea nguvu za kibinadamu kumtegemea mwanadamu na nguvu zake bibilia bari njema n tafsiri hiyo ama naweza nikaamua kuishi kwa kumtegemea mungu na nguvu zake kwa hiyo siku zote wakisoma bibilia utaona mifumo ni hiyo miwili na mfumo wa kumtegemea mwanadamu na nguvu zake ni mfumo wa kidunia na ni wa kishetani yakobo hadi 5 na mfumo wa kumtegemea mungu maanaake huo ni mfumo ni hekima ya mbinguni ni mfumo wa kimungu nakona sawa na ndio maana ukienda kwenye, kwenye nini kwenye inaitwa kwenye kumbukumbu la torati nan kumbukumbu la torati nane, nane. mstari hule wa kumi na saba hadi wa kumi na tisa anasema hivi kumbukumbu la torati kusab hadikna tisa anasema hivi anasema hapo usiseme moyoni mwako na baada ya kuwa umefanikiwa umekuwa tajiri usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanya imara gano alilowapa baba zako kama hivi leo 1atis lakini itakuwa kama mkimsahau bwana mungu wako na kuiandama miungu mingine na kuitumikia na kuiabudu na washuhudia leo hii yakuwa mtaangamia bila shaka tupige hatua kidogo kumbuka alikuonyesha adamu bustani ya eden aliambiwa ukila matunda ya mti huu utakufa hakika akamwambia eva eva akusana na ibilisi ibilisi akasema mkila matunda ya ujuzi wa mema na mabaya hamtakufa hakika kwa ho wakawa na mtiani wamwamini nani wamwamini mungu ama wamwamini shetani kwa bahati mbaya wakachagua kumwamini shetani kwa sababu aliwambia kwamba mkila mtakuwa mkijua mema na mabaya hivyo mtakuwa kama mungu na mtaweza kujitegemea wenyewe kwaho wakachagua maisha ya kujitegemea wao wenyewe na kwa kitendo hicho wakaingia katika mauti na katika maisha ya laana lakini wangechagua kuendelea kumtegemea mungu wangekuwa wamechagua uzima na kwa maanao wangeendelea na maisha ya baraka kwaho siku zote jua hilo maisha ya kujitegemea mwenyewe ni maisha ya laana yaliyoko chini ya mauti na maisha ya kumtegemea mungu ni maisha ya baraka yaliyoko chini ya uzima shika hilo sa tuene kwenye kumbukumbu la kumbukumbu la rtiumbumbu wa Nia... nianza kwanza na mstari wa kumi na tisa alafu tutarudi kwenye mstariwa aati kwanza anasema hivi nazishughudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo hapa ni mungu anazungumza wa na wana wa israel ambao amewakomboa amewatoa misri kwenye utumwa kama vile ambavyo si ametuokoa akatutoa katika u, nini nguvu za giza utawala wa shetani na kutuingiza katika ufalme wa mwana wa pendo lake nayee naye amewatoa kutoa katika farao ambayo ni picha ya ibilisi na misri ambayo ni picha ya ulimwengu kwayo inamaana amewatoa sasa anawaambia nataka mchague nazishuhudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo kuwa nimekuwekea mbele yako uzima na mauti baraka na laana basi chagua uzima ili uwe hai wewe na uzao wako kwao mungu anasema nimeweka mbele yako uzima na, na mauti mautinazishuhudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo kuwa nimekuwekea mbele yako uzima na mauti baraka na laana basi chagua uzima kwah inamaana ukichagua uzima uzima unaambatana na baraka ukichagua mauti mauti na na laana sasa kumbuka tuliona kwamba anasema katika yeremia kumi na saba nani tano kwamba nikiamua kumtegemea mwanadamu na nguvu za mwanadamu niko chini ya laana na automatikali nakupeleka kwenye mauti kwa sababu laana inafanya kazi na mauti tuko sawasawa kumbuka adamu na eva walifanya maamuzi ya kujitegemea wao wenyewe wakaingia kwenye mauti na laana hapa kwamba ama mbele yako uzima na mauti baraka na laana anasema chagua uzima kwa nini kwa sababu ukichagua uzima uzima unambatana na baraka lakini ukichagua, ukichagua, ukichagua mauti kcagua mautimnembataalna uzima ni kumtegemea mungu na laana na, na, sorry, na mauti ni kujitegemea mwenyewe adamu aliamua kujitegemeae mwenyewe akaingia kwenye mauti na kwa maana hiyo basi angeamua kumtegemea mungu katika uzima kwa ao kambia kutokuamini sikunanipatarafiki kkwambia kutokuamini kuna kusababisha ujitegemee mwenyewe ambao kuna kusababisha uingie kwenye mauti na laana lakini kuamini kuna kusababisha umtegemee mungu na kuna kusababisha kwamba wewe uingie katika uzima na katika maisha ya baraka tunakuana sawa sasa sikiliza hii anasema nazishughudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo kuwa nimekuekea mbele yako uzima na mauti baraka na laana alafu mungu anakwambia basi chagua uzima ili uwe hai wewe na uzao wako kwa lugha nyingine anasema chagua uzima sasa kabla ya tunachaguaje uzima km niongee pointi moja hapa kumbuka tuliona kwamba anasema baba neno lilonipa nimewapa ulimwengu umewachukia kwa sababu wao sio wa ulimwengu huu kama vile mimi nisivyo waulimwengu huu tunakwenda tunakwendasawa iona eye yohana 74 na nikakwambia kama ulimwengu unakuchukia una manaake ni kwamba na mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu unakuchukia na kwa mana utakapojaribu kwenda kutenda kazi katika mfumo huo huwezi ukafanikiwa sababu moja ni mfumo ulioko chini ya laana lakini mbili ni mfumo ambao unakuchukia na tatu unaye ibilisi ambaye anakuchukia wewo kwa sababu ya kristo sasa swali linakuja basi kwa kuwa niko ulimwenguni nawezaje nikaishi hapa ulimwenguni maisha ya ushindi katika namna ambayo ikasababisha huo mfumo wa ibilisi ukajitiisha chini yangu ukaanza kutenda kazi kwa manufaa yangu pamoja na kwamba utaki nalazimishaje na mfumo wa ibilisi nalazimishaje huo mfumo uanze kufanya kazi kwa a embyangu nalazimishaje mfumoulimwengu huu utende kazi kwa manufaa yangu kwamba ili chochote takachotia mkono ukifanya kiwkufankwa na, na ulazimishaje huo mfumo siri iko hapa ulazishaimfumo anasema ninazishughudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo anavyosema mbingu na nchi maanayake nini kumbuka anazungumzia uumbaji wote hapo mwanzo mungu aliumba mbingu na nchi tunakena sawasawa kanazungumzia uumbaji wote na tukisema uumbaji wote vyovyote vilivo katika anga vvote vo katika ardhi vote katika maji kwamba vinaagizwa kwamba mtu huyu atakana, anasema kweni mashahidi kwamba nimeweka mbele ya huyu mtu uzima na mauti nimeweka baraka na laana na mimi mungu nimewambia achague uzima kwa hiyo atakapochagua uzima mbingu na nchi natakiwa mfanye kazi usiku na mchana kuhakikisha kwamba huyu mtu anaishi katika maisha ya baraka kwa sababu uzima unaambatana na baraka maanayake atakuwa ameamua kunitegemea mimi hiyo mbingu na nchi natakiwa hakikishe huyu mtu anafanikiwa ni kwamba kila kitu na malaika kituzmaaiaatiish umefanikiwa ibilisi na mapepo yake wanatakiwa wanatakiwauakikishe umefanikiwa binadamu wote wanatakiwa wot umefanikiwa ardhi mfumo wa mvua mfumo chochote kile kila kitu kilichoumbwa kwamba e unaishi katika maisha ya ya baraka baraka na maisha baraka ne ni maihakuwezeshwa kufanikiwa lakini laa kama utachagua mauti basi mbingu na nchi vitu vyote wameambiwa kwahakikishe kwamba weo unaishi maisha ya laana unaanza kunyelewa kwahyo inamaana inafika mahali sehemu ambayo hata malaika wangeweza kukusaidia wanashindwa kwa sababu weo umechagua mauti na kwa maanayo ibilisi anakubamiza usiku na mchana unaanza kila kazi unaofanya naharibika k anake ni, ili niweze kuishi maisha ya ushindi na kutawala mfumo wa fedha na uchumi wa hii dunia uanze kutenda kazi kwa niaba yangu natakiwa nichague uzima. uzima nachagua uzima uzima kwa kuamua kumtegemea mungu sasa katika eneo la fedha na uchumi nachagua uzima kuakikisha kwamba moyo wanguo kwa, kwa mungu kwa sababu eanm nichague uzima nachaguaje uzimaa ikakunyesha njia mojawapo safi kabisa msingi mzuri tutaanza kuongea kumbuka, galatia. kumbuka galatia katika wa kristal, uru, smamini, mara altasizogezmma kataandikaa aaksema hiv wagalatia sita msari ule wa saba hadi wa anaaia sit saba hadi an anasema hivi msidanganyike mungu haviakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna maana yeye apandaye kwa mwili wake katika mwili wake atavuna uharibifu bali yeye apandaye kwa roho katika roho atavuna uzima wa mileleha mwanaake nini anasema kumbuka hapa msari wa sita kwa amezungumzia habari ya matoleo kwao anazungumzia kwamba ninapomwamini mungu na fedha na uchumi wangu kwamba yeye ndo anifanikishe na kunistawisha yeye ye ndio anihudumie maana yake anasema nakuwa navuna uzima wa milele sasa uzima wa milele kumbuka unaanza hapa duniani pa duiai anzi baadayakukata anasema nauzima wa milele ndio huu yesu kristo wakweli, na, na, na, mungu ndiou wakujmngukeliwapekee a ys ulmtuma lakinikama nakuletea shida oja nikuoesh kwenye, kwenye, kwenye marko marko aro mlan marko mlango wa kumi ntaanza msarule washina ngapi naeza kaaza mstaro wa 8 na e, petro anaongea na bwana yesu anasema hivi petro akaanza kumwambia tazama sisi tumeacha vyote tukakufuata wewe yesu akasema amin nawaambieni hakuna mtu aliyeacha nyumba au ndugu waume au ndugu wake au mama au baba au watoto au mashamba kwa ajili yangu na kwa ajili ya injili ila atapewa mara mia sasa wakati huu nyumba na, na ndugu mume na ndugu wake na, na mama na watoto na mashamba pamoja na udhia na katika ulimwengu ujao uzima wa milele na ulimwengu ujao kwa azumzia, baada ulimwenguujazugumzia baadaufa nakufuka kwaho unaona kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya, ya, ya mtu kutoa na kupata uzima bwana yesu alianza kulizungumza hilo na paul anazungumza hilo kwa hiyo inapokuja katika eneo la fedha na uchumi ili mimi nawewe tuweze kumtegemea mungu kwa mioyo yetu lazima tufanye maamuzi ya kumwamini mungu na vile mali tulizonazo uaenda sawasaa kwao inamaana kila mara inapotokea fursa ya kutoa katika ufalme wa mungu ya kutoa katika kazi ya kanisa ya kutoa katika kazi ya kupeleka injili manaake nina, nina uamuzi wa kufanya hedha niamini nikitoa nitarudishiwa mara mia kama alivyosema bwana yesu kwamba nitarudishiwa ya kujaza kusukasuka na kumwagika ama nikatae niingiwe na hofu niingie kwenye kutokuamini alafu niseme sitatoa nitaendelea kujitegemea mwenyewe na kwa kufanya hivyo nakua nimechagua mauti nikikubali kushiriki nakuwa nimechagua uzima nikiamua kkutoa kuto kwa sababu ya mambo ya mwili nasema apandae katika mwili atavuna uharibifu pandae katika atavuna uzima ko nikiamua kutoa na kushiriki kwenye kazi ya mungu iende mbele maanae nimechagua uzima nikikataa nikaamua kutoa kwa sababu ya mahitaji yangu binafsi kwa ajili ya mambo yanayonisonga maanaake ni kwamba nime, nimepanda katika uaribifu o nimechagua mauti kuchagua uzima inakuja rafiki nasema mbona kalio mbona kama unatubana mwalimu mbona kama natupiga torati sio torati nasoma neno ko <laughs> unaiona ni ngumu kwa sababu ibilisi amekudangaja muda mrefu kujitegemea mwenyewe nikuulite swali baada ya wee kuamua kujitegemea umefika mbali kiasi gani katika eneo la fedha naus umefika mbali kiasi gani anasema ukichagua uzima uzima unaambatana na baraka na mbingu na nchi vimeamriwa vimeshurutishwa kuhakikisha kwamba wewe unafanikiwa na kustawi kwa sababu umechagua uzima lakini ukichagua mauti mbingu na nchi vimeamriwa vimeshurutishwa kwamba lazima vihakikishe kwamba wewe unaishi katika laana sasa mungu anasema chagua uzima kivipi mruhusu akuhudumie wewe sawasawa sawa na wafilipi 419 chagua kumtegemea na na saasana wafilipi si ndio nachaguaji sindomanakufundisha na maamuzi utakaoyafanya unatakiwa ufanye maamuzi kama ulivyofanya maamuzi ya uokovu ukufanya maamuzi ya kubipu uliamua milele na unapofanya maamuzi ya kumtegemea mungu katika eneo la fedha na uchumi lazima awe ni maamuzi ya milele sio maamuzi ya msimu na watu wengine maamuzi maamuzien na yanga vile <laughs> msimuhuu simba ameshinda amechukua kombe msimu jao anafanya vibaya n amefanya vizuri msimu no fanya maamuzi ya kudumu ko kinachokutafuna sasa hivi rafiki ni kwamba hofu ilikusukuma ukaacha kumwamini mungu na kwa sababu uliacha kumwamini mungu ukawa mtumwa na ulivokuwa mtumwa ukaishi gengea kwenye, kwenye mauti na kwa kak kwenye mauti huko kwenye maisha ya laana ndio maana kila kitu kinafeli chagua uzima jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana kesho muda na wakati kama huu mwalimu hurumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo wa waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patina o vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patinao vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu hurumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualea kumuunga mkono mwalimu hurumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 tano sifuri sifuri mbili nne mbili amaatelmane sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili ama tigopesa sifuri sita saba tatu tano sifurisifuri mbili nne mbili nitarudia empesa namba sifuri saba sita nne tano sifuri sifuri mbili nne mbili atelmane namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili tigopesamb sifuri sita saba tatu tano sifuri sifuri mbili nne mbili umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu mwalimuhurumagadi pamoja na kusbsb katika youtube chanel ya mwalimuhurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 7645242 au 67 5242