vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na n wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mtu aliyezaliwa mara ya i hanahana mbadala mwingine wa kuendesha mashaa hana mbadala mwingine hana uhuvu wa kusema ss unajua mimi inaweza nikaishitukamatwa duniani West, West, Lajima Uji, Ambataneke, Lajima na Kufajewa popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu unaitwa huruma gadi ni kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho a kristo anakuja kwako kila siku a na wakati kamahuu yakiwa na lego la kujenga na kuimarisha mani yakosk l uzkuuufho k atliuaisug iufuzkundamarist kwmaanaho uwezekuana maisha kmakristo kufikiri kwako rafiki kuna mchangomoa o kama kristo huna kuwa mwanafunzi wa kristo tunaendelea na somo letu linalosema uhuru katika fedha na uchumi ama uhuru wa wana wa mungu katika fedha na uchumi nakumbuka kama ambavyo limekuwa nikisema pasipo wwekuwa na uhuru katika fedha na uchumi uwezi ukawa na uhuru wa kweli katika kristo kwa lugha nyingine hutaweza kufurahia uhuru ambao kristo ameulipia kwa ajili yako kwa sababu ya masumbufu katika eneo la fedha na uchumi basi tunaendelea na leo nataka nikuonyesha kitu cha muhimu sana ambacho ikiona ki, ki, ki, kitabalisha maisha yako moja kwa moja lakini kabla ya kuendelea nikukumbusha tu kwamba tunapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu huruma gadi na kama ungependa kupata mafundisho ayo kwa njia ya sauti unapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo nawe utaunganishwa namba ni 7895 242 7895242 fanya hivyo nawe utaunganishwa napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kako wewe ambayo umekua ukisikiliza na kufatilia mafundisho ya kristo kila itapo leo lakini pia umekua ukihamasisha wengine ili na wao waweze kujifunza na wawezekua wanafunzi wa wakristo nasema asante sana na ongera sana pia namshukuru mungu kwaajili ya kako wewe maaakifanya maombi, maombi kwaajil jpinaeana kweli kwaajiliya kanpamoanatim yan aa an ana maombi yako mbonaa tofauti kubwa sana maombi yako ya muhimu o maombi yako ni kama maji vile anavyomiminwa juu ya shamba ambalo limeoteshwa mbegu ko mimi naotesha mbegu lakini maombi yako wewe yanasababisha kitu kiweze kumea kwayo nasema asante sana kwa maombi yako na mwisho namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambaye ume, ume, umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli na kwa maana hiyo kwa sadaka kuwa upendo wa kila mwezi unasababisha kazi ya mungu iweze kusonga mbele injili ya kristo iweze kusonga mbele maisha ya watu yaweze kuguswa na kubadilishwa kwahio unasema asante sana sana sana sana sana basi nataka tupige hatua sasa tuendelee na somo letu kama nilivyosema tunazungumzia habari ya uhuru a wa, wa katika fedha na uchumi na tumeshazungumza mambo mengi lakini kubwa tunaloliangalia ni je unaishi kwenye maisha yaliyoko chini ya laana ama unaishi kwenye maisha yaliyoko chini ya baraka hilo ndio la msingi ambalo liko liko liko hapa mezani tuko sawasawa na kipindi kilichopita nilizungumza uwa tunaangalia matayo 1uinatatu 1ui n mbili lakini nikasema jambo hili kwamba kwa mtu yeyote ambaye anasema hana, hana hela ya kutoa ama hana kitu cha kutoa ni kwa sababu huyu mtu ni mchoyo kwa sababu huyu mtu hataki kutoa sio kwa sababu mungu ajampa kwa sababu nilikusomea wakorintho wapili t1 neno liko wazi kabisa ukitaka mkate aani chakula mungu anakupa na ndio maana hujawahi kulala njaa na ukitaka cha kutoa mungu anakupa kwa sababu ndivyo alivyo hakuna mtu ambaye amewahi kutaka alafu akakosa labda tende kidogo hapo kwenye nani kwenye kwenye kabla ya kuja kwenye matayo t twende tndepale kwenye wakorinto wa pili kwanza kidogo tu wakorinto pili t 1 anasema na na yeye ampae mbegu mwenye kupanda na mkate huwe chakula atawapa mbegu za kupanda na kuzizidisha naye atayaongeza mazao ya akienu sasa nisee kitu kimoja Uh, kumbuka tumeona kwamba neno liko wazi kabisa kwamba wewe umekombolewa kutoka katika laana ya torati na kwa maana hiyo baraka ya abrahamu iko katika maisha yako kwa lugha nyingine yesu kristo amekuwa laana wee umekuwa baraka okay? ama alikuwa laana ili wewe uwe baraka na kwamba yesu kristo alikuwa maskini wee uwe tajiri kwahiyo kufuatana na neno la mungu wewe ni baraka na wewe ni tajiri na kama wewe ni baraka basi una uwezo wa kuwa baraka kwa wengine hivyo ndivyo ulivyo ndivyo mungu anavyosema sasa ambaye anakuambia kwamba huwezi ukawa baraka ni ibilisi sio mungu wala sio neno lake ambaye anakwambia kwamba wewe ni masikini na wala sio tajiri ni ibilisi sio mungu wala sio lake na swala linakuja hapa wewe unakubaliana na nani unakubaliana na mungu neno lake ambae anasemakama wee ni baraka na wewe ni tajiri ama unakubaliana na ibilisi na mazingira yakomba kwa anasema ya kwamba wewe ni maski na sa kama wewe ni baraka na wewe ni tajiri <coughs> maanake ni kwamba utakapotaka chakutoa mungu atakupa kwao anasema mungu anawapa mkate wale s nayeye ampae mbegu mwenye kupanda na mkate huwe chakula atawapa mbegu za kupanda na kuzizidisha naye ataongeza mazao ya akienu kwa hiyo sababu kwamba huna chakutoa ni kwa sababu hutaki kutoa na hii khii maana yake ni hii, hii. kwamba watu wote kwa mfano ambao mnanisikiliza kwenye vipindi vya redio na ambao mnanisikiliza kwenye mitandao ya kijamii wote wote pasipo kukosekana hata mtu mmoja mna uwezo wa kuwa ptn wa vipindi vya redio na mkasapoti injili kwa njia ya redio wakafikia watu wengi zaidi wote mnaweza wote mnaweza wote mnaweza wote mnaweza sijuu kawa nanyelea anachokizungumza rafiki wote mnaweza Sa sababu kwamba unasema e hauwezi kwanza kuna labda mambo mawili matatu yanakusumbua jambo la kwanza ni kwa sababu hutaki kutoa wani hutaki kutoa kwa sababu unakatabia kauchoyo tmkabadilisha ama mbili unataka kutoa lakini ulikuwa hujui ufanyeje kwao hujajua kwamba nafanyaje ili nipate cha kutoa ulidhania unatakiwa kutoa kutokana na kuvuja jasho kumbe unaweza ukatoa kwa kumwomba mungu akupe cha kutoa ina ina inaelewekahio in, in, ina, ina, ndonasema kwamba mungu anampa mbegu mwenye kupanda na anampa mkate huwe chakula e nakula k ukitaka mbegu utapewa nakumbuka e, e, mifano iko mingi tu nakumbuka bwana mmoja nikiw anafundisha mbeantajoj ltmatemate akambakwaomwalim nazakaoba mungu mbegu akanipa akasema eh. basi akasa asinaomba mungu mbegu nataka mungu anipa elfu hamsini kasema okay mwambie atakupa kwa hiyo huyu bwana akaomba elfu hamsini alafu baada ya kama wiki moja akanipigia simu akasema mwalimu nimepata fubuki shilingi elfu saba ama elfu tano itakuwa ndio ile mbegu mungu hapana auipa limba gapi elfu hamsini kambaolu amipe elfu hamsini mekuja o unaipanda katika ufalme wa mungu kwa hiyo unarudia tena sababu kwamba huna mbegu ya kupanda ni kwa sababu hujataka ungekuwa unataka ungeshapewa sasa ni kitu gani ambacho kimekufanya usitake kupata mbegu ya kupanda jambo gani hilo limekusudia usimwambie mungu akupe mbegu ya kupanda ili utoe kazi yake isonge mbele ni kitu gani hicho kimekuzuia ya harakaaraka t kasema ni uchoyo sawa lakini kiukweli ni kwamba kuna namna ambavyo kwenye kufikiri kwako ama unaona hauna na kama unaona hauna maana ni kwamba unasema uwe ni masikini au kwenye kufikiri kwako unaona kwamba kutoa sio muhimu na ndakopa kichekesho kingine watu wengi sana wanakuwa wazito na wagumu kutoa kwa sababu ya kijicho wanaona wanamfaidisha huyo mwingine wanaona wanamtajirisha huyo mwingine kumbuka kama mimi ni mtumishi hapa nikianza kutegemea binadamu amtajirishe maanayake narudi kwenye yeremia 1sab5 ambayo inasema amelaaniwa mtu amtegemeae mwanadamu na ambaye amemfanya mwanadamu kuwa kinga yake ama nguvu yake kwa hiyo siwezi mtu kama kakaa nakufundisha kwamba usitegemee mwanadamu na nguvu zake alafu mimi huyo nikakaa nategemea sasa kwamba watu ndio wanitajirishe huo ni uchizi hiyo inafanyika na watu wasiomjua mungu tu sasa kwa hiyo wakati mungu anamtuma b akawaambia watu wa filipi nne kumi na tisa akasema lakini pia waeleweshe kwaho kinachokuzuia wewe usitake kushiriki kwenye kazi ya kuchangia na kupeleka injili ni ama ibilisi amekudanganya kwamba wewe ni maskini kwahyo hauna uwezo ama hauoni umuhimu wala sababu ya kuchangia injili iweze kusonga mbele na mara nyingi hii ya pili inaambatana ina, ina pia na uongo wa ibilisi kwamba wako watu wengi tu wakutoa okay nikuulize swali rafiki kama ingekuwa ili kipindi kiweze kuruka hewani gharama yake ni shilingi elfu moja kwa mwezi vipindi vyote thelathini ama nimeenda mbali sana tuchukulia ingekuwa kipindi kimoja ni shilingi elfu moja kwa siku na hiyo elfu moja wewe ndio umepangiwa zamu ya kutoa na wala sio mtu mwingine yyote kwamba mungu amezungumza na wewe utoe na kwamba kipindi kuwepo hewani kinategemeana na utii wako na nawewe mungu alivyozungumza na wee ukasema wako watu wengi wakutoa ukaacha kutoa swali kipindi kingekuwa hewani kisingekuwa eani unasema kisingekua ea wanini jibu sababu umekataa loazisakatautoaendaaa sasa <coughs> wewe unasikia vipindi viko hewani kila siku kwa mfano unadhania ni nani anatoa i ule anaetaka kutoa kwanini aujatoa kwa sababu hautaki kutoa kwa nini hautaki kutoa kwa sababu ama unaona kuwa wewe ni maskini hauna ama hauoni umuhimu wa kutoa lakini wakati huo huo wewe unajifunza kila siku unafaidi mafundisho unakuwa unajengeka kila siku hmm? jama yuko jamaa yangu mmoja alinyanikia juzi hapa yuko arusha hapo kimandolu juu tulikuwa wote tukiwa wadogo smtumishi nabarikiwa sana mafundisho yako sijamuliza anasikiliza kwa muda gani lakini inamaana maana yeye ni kati ya watu wengi wanaosikiliza kuna watu wangapi mko ukanda wa meru kuna watu wangapi mko ukanda wa nani moshi eh? kule sanya juu eh? bomaa ng'ombe kata kote nenda mpaka masama sonu masama machame kote uumnasikiliza vipindi vya, vya, vya neema na kweli kila siku na amkosi lakini hamna hata siku moja sa naja nini kwa kuwa kuna watu wengine wametuwezesha sisi kusikiliza hivi vipindi kupitia njia ya redio labda wakati umefika na sisi tuanze kuchangia ili na watu labda wa ukanda mwingine inawezekana ikawa ni iringa inawezekana ikawa ni dodoma inawezekana ikawa ni morogoro inawezekana ikawa ni mtwara na, na wao waweze kusikia tungefanya hivyo hii kazi ni nyepesi mno sasa turudi kwenye somo kwa hiyo kwa nini hau, mtu hatoi kwenye vipindi kama vya redio hivi mfano ama kushi kwenye kazi ya mungu kwa sababu hajamwomba mungu kwa nini ajamwomba mungu kwa sababu hataki kwa nini hataki kwa sababu adui amemdanganya kwamba yeye ni maskini hana na hana sababu ya kutoa kutoak okay. nipige hatua nyingine tuliona kwenye wakorinto wakorinto e, sio kwenyesiorimatayo mta turudi pale unasema mwalimu umebana tumesema tuongee tu si ndio ndiona tunaonekana sawa kwa sababu unajua hii vitu jamani hivi vitu ni very simple kila mtu anayenisikiliza mimi na kusikilizaa mafundisho angeamini wanaobarikiwa ni watendaji waneno sio wasikiaji tu emb that yakobo alizungumza hivyo na mwana amezungumza hivyo kwao haitoshi tu kusema kwamba mii na nitajiri na naamini ama nimebarikiwa alafu hatua zako unazochukua acting utendajikazi wako unatenda kama mtu aliye maskini na mtu aliyelaaniwa hiyo ni shida sasa kidogo kuna pointi 2 uataa hapa anasema hivi kwa maana yeyote mwenye kitu atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeyote asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyanganywa taratibu kumbuka ufalme wa mungu unatenda kazi na baraka ya bwana tuko sawa na baraka ya bwana inaingia kazini pale ambapo mtu ana kitu pale ambapo mtu anaona hana kitu kinachoingia kazini ni laana kwa sababu baraka inazidisha laana inanyang'anya baraka inazidisha laana inapunguza baraka inatoa laana inanyang'anya tuko sawa atibu <coughs> atende mahali tukamwangalia bwana yesu anafanyaje tusome tena mstariuende mahali anasema kwa maana yeyote mwenye kitu atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeyote asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyanganywa twende kwenye marko eneupitay kwenye tupite tu kwenye matayo matayo hapo hapo alafu tuangalie matayo 14 tuanze msare wa 1tat anasema naye yesu aliposikia hayo yaani kuwa yohana amekatwa kichwa aliondoka huko katika chombo akaenda mahali pasipo watu faragani na makutano waliposikia walimfuata kwa miguu kutoka mijini mwao yesu akatoka akaona mkutano mkuu akawahurumia akawaponya magonjwa wagonjwa wao hata kulipokuwa jioni wanafunzi wake walimwendea wakasema mahali hapa ni nyika tupu na sasa saa imekusha pita uwaage makutano waende zao vijijini wakajinunulie vyakula yesu akawaambia hawana haja kwenda zao wapeni ninyi vyakula wakamwambia hamna kitu hapa ila mikate mitano na samaki wawili umesikia hiyo hamna kitu hapa ila mikate mitano na samaki wawili sasa kumbuka kanunisiri yetu, yetu ya ufalme wa mungu mwenye kitu atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeye asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa k hawa mitume wanasema wakamwambia hamna kitu hapa ila mikate mitano na samaki wawili kwa hiyo wanaona ile mikate mitano na samaki wawili si kitu kwo doanasema hamna kitu hapa na kanuni ya ufame inasema kwamba asiye na kitu hata kile alichonacho atanyanganywa sasaia jibu la bwana yesu akasema nileteeni hapa nini hiyo mikate mitano na samaki wawili hiyo mikate mitano na samaki wawili ambayo mnasema hamna kitu hapa nileteeni hapa tuko sawa kumi na tisa akawaagiza makutano wa keti katika majani akaitwaa ile mikate mitano na wale samaki wawili akatazama juu mbinguni akabariki tafsiri ingine uisoa anasema akashukuru akaimega ile mikate akawapa wanafunzi wanafunzi wake wakawapa makutano wakala wote wakashiba wakayaokota masazo ya vipande vya mikate vikapu kumi na viwili vimejaa nao waliokula walikuwa wanaume wapatao elfu tano bila wanawake na watoto umesikia kitu rafiki kwaio akawaagiza wakaye alafu yeye akashukuru ama akaibariki sasa natafuta natafuta kwenye kwenye nani kwenye nini tafsiri moja ambayo chapchap moja chap niangalie kwenye tafsiri tafsiringoja e, nisobe kwenye, kwenye tku tku anasema mstari wa 19 anasema kisha akawaambia watu wa keti chini kwenye nyasi akaichukua mikate mitano na samaki wawili akatazama mbinguni na akamshukuru mungu kwa ajili ya chakula kisha akaivunja mikate katika vipande akawapa wafuasi wake nao wakawapa watu chakula wakala saen taratibu lazima uwe mtafiti wa kiroho swali la kujiuliza hapa mikate mitano na samaki wawili wanafunzi walisema hamna kitu kwa lugha nyingine haitoshi bwana yesu akasema lete hapa alivyopewa mikate mitano na samaki wawili akasema akasemaok okay. waagizeni watu wakae chini ukisoma kwenye marko anasema wakakaa hamsini hamsini miamia siko sawa alafu akachukua mikate mitano na samaki wawili akaangalia juu mbinguni akashukuru saa tafsiri nyingine zinasema akabariki tafsiri nyingine akasema akashukuru nakaufunuo kadogo nataka nikuletea hapa ninaposhukuru inasababisha baraka ya bwana ije juu ya kile nilichoshukuru tarudia tena ninaposhukuru inasababisha baraka ya bwana ije juu ya kile kitu ambacho nimemshukuru nacho mungu tuko sawa swali la pili kwa nini yesu alishukuru kwa nini hakulalamika kwamba mungu umenituma ni injili makutano wamekuja huku porini nina wanaume elfu tano hapa ukichangana wanawake na watoto ni kama watu elfu ishirini alafu hawa watu anatakiwa wapewe chakula mimi chakula natoa wapi ni, nichonacho ni, ni mikate mitano na samaki wawili nafanya nini mimi mungu kwa nini hakulalamika kwa sababu anajua siri kwamba ukifikiri vibaya utaamini vibaya na ukiamini vibaya imani yako itatenda kazi na kuleta matokeo mabaya ikishirikiana na ufalme wa mungu kwa hiyo bwana yesu anakamata mikate mitano na samaki wawili anaangalia juu mbinguni anashukuru sasa msikilize hashukuru kwa kwasababu w- anashukuru kwa sababu kwenye akili yake wenye ufahamu wake mikate ile mitano na samaki wawili inatosha kulisha watu elfu tano kwa nini kwa sababu anajua yeye amebarikiwa kwa hiyo hakushukuru ili mikate mitano na samaki wawili itoshe alishukuru kwa sababu ndani mwake alikuwa anaona kuwa inatosha naenda sawa akijua kwamba mungu ana uwezo wa kusababisha mikate mitano na samaki wawili ilishe watu wote kwa lugha nyingine hakuangalia uwezo wake aliangalia uwezo wa mungu kwa hiyo aliangalia uwezo wa mungu juu ya kile kitu alicho nacho hakuangalia uwezo wake yeye kama binadamu aliangalia uwezo wa mungu juu ya mikate mitano na samaki wawili na kwa sababu hiyo akajua kwamba mungu ana uwezo kupitia baraka yake ya kuzidisha mikate hii na samaki hao ikalisha watu wote kwaiyo akamshukuru mungu alivyomshukuru mungu baraka ya bwana ikaja juu baraka ya bwana ilivyokuja juu maanayake kitendo cha yeye kushukuru akawa ameachilia imani yake kwa sababu kwa nini alishukuru kwa sababu aliamini mikate mitano na samaki wawili inatosha kulisha hawa watu elfu tano kwa nini kwa sababu mungu anao uwezo wa kuzidisha mikate mitano na samaki wawili na tena mungu ni mwaminifu kwa sababu gani aliona mungu amefanya hivyo wapi aliona mungu amefanya hivyo kwa elia elia alivyokwenda kwa mwanamke wa serepta unga wa mwisho na mafuta ya mwisho yalitosha kualisha miaka mitatu aliona hivyo mungu akifanya kwa elisha elisha alipoletewa nani mikate ishirini na kuna watu mia alishukuru na alivoshukuru mungu wa akazidisha wakala watumia moja aliona mungu akifanya kwamba yule mwanamke mjani anawatoto anataka kuuzwa akawa na moja ya mafuta akaambiwa akaazime vyombo akaona el- dai akijeza vile vumbo vyote kwao mwana yesu alikuwa ana rekodi ya maandiko kuhusu uaminifu wa mungu na uwezo wa mungu kwahio akajua kwa kuwa mungu abadiliki mungu ana uwezo ule ule wa kuzidisha lilicho nacho maana akashukuru kwa nini kwa sababu ya uaminifu wa mungu na uwezo wa mungu wa kuzidisha lakini pia kwa sababu alicho nacho aliye na kitu atapewa naye atazidishiwa tele aliye na kitu sikiria hiyo aliye na kitu atapewa naye atazidishiwa tele naomba nikuulize swali woo ukiwa na fedha una shilingi elfu kumi na mahitaji ulio nayo ni shilingi laki sita huo unafanyaje huo una lalama ukiangalia lakitano na tisini ambayo hauna ama uo unamshukuru mungu ukijua kwama mungu ni mwaminifu kwamba hii elfu 1 kutokea kwenye ii elfu ki ataleta na nyingine zote zitakutana na mahitaji yako yote ukishukuru ni kwa sababu umeamini kuwa ulicho nacho kinatosha kwa nini kwa sababu ya uwezo wa mungu na uaminifu wa mungu ambao unadhihirika kupitia ni ni baraka na ufalme wake na kwa sababu hiyo kwa, kwa, kwa, kwa jambo hili maana ni kwamba mwana wa mungu hana sababu yoyote ya kuwa na upungufu katika eneo lolote wakati wowote maadamu akiona alicho nacho kinatosha na kwa maana hiyo akachukua hatua ya imani ya kumshukuru mungu anavochukua hatua ya imani ni kwamba ameshukuru sasa kuamini kwake na kuamini kwake ni kwamba alicho nacho kinatosha na kwa maana hiyo inasababisha ufalme wa mungu uzidishe umwongezee na kumzidishia tele maanaake nini baraka ya bwana inazotenda kazi katika maisha yake sasa nikuulize wewe unapoangalia eneo lako la fedha na uchumi unalionaje yee unaona una kitu ama unaona hauna kitu huo ndomtiani akuwacha nao jina langu unaitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana munda na wakati kama uu. mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa kristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amwalea kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 76 ao sifurisifuri mbi n mbil amaa suisat tao ama tigopesa s7am nitarudia mpesa namba s7as tano smi lma namba ssabtia tano smimi tigopesa namba 7 in the baby. umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 7645242 au 673 5242