vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kuwa na jicha nzuri manaake ni weokuwa mkaribu na anasema ukiwa mkaribu mwili wako wote unajarni atakumbuka uzima ni meruya watu weo unapoona neno uuuu ukwaa uzimangine anasema kwamba unapokuwa mkarimu ukarimu unatababisha mwili wako wote ujao uzima onah alafu nali nasemaaema ana na kama una jicho bovu mekama we ni baimanke ni baini naema kama e ni baini mwiliwako wote rafiki ninakukaribisha katika katika mafundisho mafundisho ya ya kristo kupitia vya neema na jina langu kwamba kuungana kwa, nami kwa mara nyingine tena ili kile ambacho bwana kumbuka tu kwako kila siku muda wakati kama huu yakiwa lengo la kujenga, kujenga imani yako cheo cha cha kimo wa wliorafikina kukaribisha katia mafundishoaristo upitia piaakeli kama afmwemfunishoistaao lnh a im ha utumliuwakrisfnars kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri ni utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri nikufikiri kama kristo nifiakrist na nabudi kua mwanafunziwa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu linalosema E chagua uzima katika fedha na uchumi wako na leo tutaendelea pia kuangalia mambo kadhaa lakini tu kama ya, katika katika uh, katika ya na na kupata kwa sauti basi kuna tunapatikana mtandao wa wa wa kijamii kazi msiojua unaweza kadhaasfnnwnya nishwa um, napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza pia namshukuru mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao unafanya maombi kwa ajili ya izaji afili vya neema na kweli kwa ajili ya kagumii pamoja na timu yangu tunasema asante sana sana sana na mwisho namshukuru mungu kwaajili ya kwako wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli na kwa sababu hiyo basi unachangia gharama za kupeleka injini kwa njia ya redio na hivyo kusababisha watu wengi zaidi waweze kufikiwa nasema asante kwa upendo wako asante kwa uaminifu wako asante kwa kugusa na kubadisha maisha ya watu baada ya kusema hayo basi basiatuendelee <coughs> na somo kadhaa lakini tumeona kwamba kuna uhusiano basi wa moja kwa moja kati ya baina eh, ya uzima na uchumi wangu na kwa maana hiyo ninapochagua uzima uzima suzote unaambatana na baraka unaambatana pamoja na mema ninapochagua mauti maanaake inaambatana na laana inaambatana pamoja na mambo mabaya sasa <coughs> tukaona pia mungu anasema wazi kabisa kwamba utakapomwabudu yeye na kumtumikia yeye maanayake utakaa katika baraka utakaa katika uzima katika baraka na katika mema lakini utakapoamua kuabudu na kutumikia miungu mingine ikiwa maana ya fedha na dhahabu basi utakaa katika mauti katika laana na katika mambo ma, ma, mabaya sasa nikakwambia bwanamauezi kumtumikia mungu na namali kuna kitu nataka tukiweke vizuri hapa ah, <coughs> E, nianzie yohana moja kwanza mstari wa kwanza mpaka wa ngapi mstari wa kwanza mpaka wa nne e, alafu baada ya hapo tutakwenda kwenye matayo sita e, hizi, kuneno, neno linasema hivi hapo mwanzo kulikuwa kulikuwako neno naye neno alikuako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikuwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakufanyika chochote kilichofanyika ndani yake yani ndani ya neno ndimo ulikuwamo uzima na nao ule uzima ulikuwa ni nuru ya watu hapa nataka uone uhusiano e, kati ya uzima na nuru anasema kwamba nuru ni uzima wa watu Ami, sorry, uzima ni nuru ya watu uzima ni nuru neno ya watu kwa aluga nyingine utakapoona mahali malinazugumziwa nuru jua basi nyuma yake kuna uzima kwao pale mwanzo mungu aliposema naiwe nuru mnake ni kwamba aliachilia uzima bwana mungu akasema naiwe nurualioachilia nuru, nuru maanaake aliachilia uzima na kwa maana hiyo basi utakapoona neno uzima jua ni nuru na ukiona neno nuru jua ni uzima okay. tuko vizuri mpaka mpk baada ya hiyo tuende kwenye sita sasa hilo wazo matay it na nataka tusome mstari ule wa mstariltutawaza mstari wa ishina mbili E, mpaka mstariule wa shii na nne mstari wa shiina bili mpaka mstariwa shi nanne anasema hivi taa ya mwili ni jicho basi jicho lako likiwa safi mwili wako wote utakuwa na nuru lakini jicho lako likiwa bovu mwili wako wote utakuwa na giza basi dile, ile nuru iliyomo ndani yako ikiwa giza si giza hilo anasema hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu au atamshikamana na huyu na kumdharau huyu amwezi kumtumikia mungu na mali sasa huu mstari wa ishi na mbili nashi naomba nikusomee kwenye bibilia inaitwa bible ni biblia nitakuletea kwa kiswahili ntakuletea kitu a tukiguse tuki, tuki uh, the eye is the lamp of al hanasema jicho ni taa ya mwili anasema, so if you have a a kama ukiwa na jicho zuri that is, if you are generous zurimaanaake ni kwamba kama wewe ni mkarimu your whole body will be full of light kwaho anasema kwamba kuwa na jicho zuri maanaake ni wewe kuwa mkarimu na anasema ukiwa mkarimu mwili wako wote utajaa nuru sasa kumbuka uzima ni nuru ya watu kwao unapoona neno nuru ungewezaeka uzima kwaoklugangine kwa anasema kwamba unapokuwa mkarimu ukarimu unasababisha mwili wako wote ujawe uzima naiona hiyo alafu angali anasema but if you have an evil eye na kama unajichwa bovu if you are stini kama wewe ni baili maanake ni baili yu bo wil buf ko anasema kama wewe ni baili mwili wako wote unajagiza anasema uh, if then the light in your in you is is darkness how great is that darkness? anasema hivyo hivobas kama nuru iliyoko ndani mwako ni giza si giza hilo okay. kwa hiyo bwana yesu anatuambia kuna uhusiano wa moja kwa moja kati ya ukarimu na uzima na ubaili na mauti sasa kumbuka akumbuka giza ni mauti na nuru ni uzima kwahio anasema ukiwa baili maanayake ni kwamba mwili wako wote unajaa mauti na ukiwa mkarimu mwili wako wote unajaa nuru okay. piga picha hii angalia mtu ambaye ni mchoyo akasikia watu wanazungumzia habari ya hela ama habari ya kutoa jinsi ambavyo wanakuazika wanakwazikak okay. moja niseme kwa upendo kabisa ukisikia mtu anazungumzia habari ya hela okay tuchukulie kwa mfano tunajifunza hapa alafu ukanisikia nazungumzia habari ya fedha labda nazungumzia watu watoe ama umefungua ume televishen na mtumishi anazungumzia watu watoe sasa sikiliza inawezekana labda huyo mtumishi ni yake ni njema ama sio njema haijalishi pointi yangu ni hii unaposikia mtu anazungumzia habari ya kutoa habari ya fedha habari ya kutoa je kuna makwazo ambayo ananyenyuka mwako kama kuna namna ambavyo makwazo ananyenyuka ndani mwako maanaake ni kwamba wewe ni baili na kama uwe ni baili maanaake ni kwamba ndani mwako kumejaa giza na giza ni mauti kwao namana mwili wako wote umej ya maisha yako ote amejaa mauti lakini naweza nikamsikiliza mtu anazungumzia habari ya watu kutoa na sikubalini naye sipende anachokifanya lakini haini kwazi sijui kaa unanyeelewa kwa lugha nyingine swala so zima la kutoa halinikeri ma kuna watu ambao wameruhusu swala zima la la matoleo wanaposikia mtu akizungumzia habari ya matoleo kwa namna moja ama nyingine wamefika mahalum wamechukia swala zima la kutoa hawapendi swala zima la kutoa na wao wanadhania kwamba wanakuwa smati lakini kiukweli ni kwamba hawajajua kwamba wamechagua mauti na ndio maana haya mazungumzo ambayo anazungumzia kwa kwamba mtu mkarimu ni kwamba umejaa umejaa nuru na mtu baili na mtu giza unafuatiwa mstari anasema hivi hakuna mtu e kutumikia mabwana wawili <coughs> kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia, hamwezi kumtumikia mungu na kumtumikia mungu na mali. Mungu na mali mali anasema huwezi ezikumtumkia hii hii kwa namna kimtindo bwana yesu anaizungumza pia im, ama im, imeripotiwa katika aasia nye luka kumi na mstari sitakuminasitataanza mta laalika amezungumzia habari ya wakili alikuwa dhalimu ambaye alikuwa amefutwa kazi na akafanya mambo kwa erevu apaka mstari wa kumi na nne luka 161 hadi 4 anasema hivi aliye mwaminifu <coughs> katika lililo dogo sana huwa mwaminifu katika lililo kubwa pia na aliye dhalimu katika lililo dogo huwa dhalimu katika lililo kubwa pia anasema basi kama ninyi hamkuwa waaminifu katika mali ya udhalimu sasa uniruhusu <coughs> kuanzia hapa mstari wa kuinamoja kuinabili 2t eh, laa na kumina nne nisome katika bibilia ya tku tafsiri ya kusoma kwa urahisi itakuwa imetusaia ime vizuri tku anasema hivi huo <coughs> mstari wa kwanzia wa a1m anasema hivi anasema ikiwa huwezi kuaminiwa kwa mali za kidunia huwezi kuaminiwa kwa mali za mbinguni kwo anasema kama huwezi ukaaminiwa na mali za kidunia huwezi ukaaminiwa na mali za, za mbinguni kwa lugha nyingine kama huwezi ukaaminiwa na mali za hapa duniani huwezi ukaaminiwa na supernatural huwezi ukaaminiwa na utajiri wa kimbimbu kwa nini kwa sababu umeshindwa kuwa mwaminifu katika utajiri wa kidunia alafu anasema 1umi na mbili na kama hauwezi kuaminiwa kwa vitu vya mtu mwingine hautapewa vitu kwa ajili yako wewe mwenyewe hiyo mona kama huwezi kuwa mwaminifu kwa vitu vya mtu mwingine huwezi ukapewa vitu kwa ajili yako wewe mwenyewe kumi na tatu anasema mtumwa hawezi kuwatumikia mabwana wawili wakati mmoja hata ninyi hamwezi utamchukia mmoja na kumpenda mwingine au utakuwa mwaminifu kwa mmoja na hautamjali mwingine pia huwezi kumtumikia mungu na pesa hiyo anasema huwezi ukamtumikia mungu na pesa alafu kumi nne anasema mafarisayo mafari walikuwa wakiasikiliza mambo haya yote walimdhihaki yesu kwa sababu wote walipenda pesa kwahio ina maana anasema mtu yeyote aliyempenda pesa atakaposikia mtu anazungumzia habari za pesa maana yake anaanza kumhi huyo mtu ndio maana wakati fulani nilikuwa nafundisha naniya habari ya, ya fungu la kumi na habari ya matoleo kwa ujumla ndugu mmoja inbox akanifataakaandikia akasema hawezi kutoa matoleo yake kwa wachungaji binadamu kwa sababu wao ni mbwa sasa amesahau kwamba namimi ni mchungaji kamaananaambia anaambia kwamba urumagadi siwezi nikatoa fedha zangu ama nikatoa kwa mbwa wenzako mbwawaaen maanakemii ni mbwa na wale wengine ni mbwa sasa ai huyu ndugu alifika maali pakuhihaki watumishi akawaita mbwa akanyiita na mimi mbwa na na mwalimu mbwa mbwa mbwa wale no, no, no. wale wale wengine kama wako kwenye kazi kazi ya ya ya uchungaji uchungaji niko bila shaka na ni sasa <laughs> kwa nini nizihaki, kwa ndugu alifikia mahali akaamua ama watumishi aliamua sababu sababu kwamba mafarisayo yesu wao niwapenda pesa kwa mtu pesa mtu yeyote aliyempenda atakaposikia watu matoleo ndio hao ambao tokiaaizuia abaiamatoleowanaai kutoka kwenye eye wanaleft kwa ya, kwa sababu wanapenda pesa mno k ukizungumza habari ya pesa inawauma kwa nini kwa sababu wao ni mabaili na kwa sababu hiyo ndani mwao kumejaa nini mauti na giza sasa kumbuka mauti inaambatana na laana inaambatana na nini inaambatana na mambo mabaya asikiliza kitu hichi um, ile neno mabaya ama evil kwa kwa lugha ya, ki, ya kigiriki ni poneros na eo maanaake ni, ni kazi ngumu eh, kuvuja jasho na kero kwahiyo ina maana basi napochagua mauti manake mauti inaambatana na laana na inaambatana na kazi ngumu eh, kuvuja jasho pamoja na maisha yaliojaa kero sasa mtu ambaye kipato chake anakipata kwa sababu ya kuvuja jasho kwa sababu ya kufanya kazi ngumu kwa sababu ya kusotea inapokuja kwenye soala la kutoa hawezi akawa mkarimu hata sumoja lazima awe mchoyo kwa sababu amepata alichokipata katika mfumo wa laana amepata alichokipata katika mfumo ambao unatenda kazi chini ya mauti na kwa mfumo ambao unatenda kazi chini ya ufalme wa giza sijasema ameenda kwa mganga mganganee vibaya nazungumza kwamba edha unapata kipato chako katika mfumo ambao unatenda kazi chini ya baraka mfumo ambao unatenda kazi chini ya uzima ambao ni ufalme wa mungu ama unapata kipato chako katika mfumo ambao unatenda kazi chini ya laana chini ya ya ya ya, ya ya ya ya ya nini ya ufalme wa giza na umezaliwa mara ya ya pili pili kabisa kama ambao watu watu mara unadhani ni kitu gani wanatoa wanatoa wanatoa shilingi shilingi shilingi yapili hali huyu mtu shilingi shilingi na 20SE, 10uten, 20 na na na na na kwa nini anaishia kutoa ni kwa sababu huyu mtu ni mchoyo na uchoyo unaambatana na mauti na mauti siku zote inaambatana na na jashro, na na laana pamoja nini kazi ngumu kuvuja jasho maisha moja ans lakini ukarimu siku zote unaambatana na nini unaambatana na uzima na uzima unaambatana na baraka pamoja na mema si kwahio nataka ulione hilo wazi rafiki sasa wewe piga hesabu mwenyewe unaposikia swala la matoleo kwa mfano unaposikia swala la kusaidia wengine swala la kuwa mkarimu kwa wengine je <coughs> kuna hali ya choyo inanyunyuka ndani mwako ama kuna hali ya ukarimu unabubujika kutoka ndani mwako hmm? ikiwa una shilingi elu thelathini kati ya hiyo elf helathini kwenda kununua doti ya kanga ama kwenda kununua suruali mpya ya jinsi na kuitoa katika kazi ya mungu ipi ni nyepesi kwako kwenda kwenda kwenda kununua kununua doti ya ya kanga ama ama kutoa kwenye kazi mungu kwao na uuuaaa aane ai a uuua uua ne o ain kumsaidia ndugu yako nauli aende kijijini ama ende uko msibaana kwenda kununua doti ya kanga kuitumia kununua, kununua, kununua, kununua jinsi kipi chepesi kwako kama chepesi kwako ni wewe kuwa mkarimu maanake ni kwamba uzima unatenda kazi ndani mwako kama kwako ni vigumu kuwa mkarimu kwa wengine maanake wewe ni mchoyo na kwa mauti natenda kazi ndani mwako na kwa kuwa mauti natenda kazi ndani mwako hii mauti inaambatana inaambatana na laana na inaambatana na mambo mabaya maanake maanake ni kazi ngumu kuvuja jasho na maisha aliojaa kero sasa wewe mwenyewe ukapinga unaweza ukapima na kwa bahati mbaya kati ya tajiri na maskini anayependa fedha anayependa pesa ni maskini sio tajiri hata moja sio tajiri hata siku moja na kama unapenda fedha maanaake ni kwamba unaitumikia fedha na kama unaitumikia fedha maanake ni kwamba haumtumikii mungu na kama aumtumiki mungu maanake ni kwamba haumwabudu mungu na kama haumwabudu na kumtumikia mungu maanake ni kwamba wewe unaabudu na kutumikia miungu mingine ambayo nini pesa na na mali na kwa maana maanaho wewe huku umechagua mauti umechagua laana na umechagua kuendesha maisha yako kwa kutegemea nguvu zako mwenyewe inakuwa naa ni kufanya kazi ngumu kuvuja jasho na maisha lojakeo ndio maana watu ambao ni, ni, ni, ni maskini watu ambao hawana kipato maisha yao ni magumu yaani kupata ila ni mbinde yaani akipata elfu elfu mbili ni shughuli kwelikweli na ni kwa sababu badala ya kuwa wakarimu hiyo ukarimu unaniingiza katika uzima na ubaili unaniingiza katika mauti kwa lugha nyingine ukarimu unanisababisha mii niweze kushiriki maisha ya uzima na ubaili unanisababisha mii niweze kushiriki maisha ya mauti na maisha ya uzima siku zote yanaambatana na baraka na mema na maisha ya mauti siku zote yanaambatana na laana na kazi ngumu kuvuja jasho na kero sasa rafiki wewe mwenyewe unaweza ukapima maisha yako kama unashiriki katika uzima ulionao ndani mwako ama unashiriki katika mauti ambayo inatoka kwa kwaibilisi wewe mwenyew unaweza kupima hakuna mtu mwingine anaweza kusaidia kupima hilo sasa ukipima ukakuta kwamba maisha yako unayendesha chini ya uzima then ongeza bidii na ukipima ukakuta maisha yako naendesha chini ya mauti badilisha ama akambi. ama kambi kambi watu wengine wanatoka kwenye kanisa moja hadi kanisa lingine kwenye mkutano mmoja mkutano ta kuombewa wenginemafutahogga hali ya uchumi uchmi ili hali wao walivyo ni wachoyo kuliko hata kulikohatab kuna watu ni wachoyo yani uksia, kuna mtu ni mchoyo mompeneanaupakwa yani mchoyo mpaka mwenyewe anajinyima <laughs> yani, yani, yani ana upakwa wa uchoyo yani, yani, yani, yani, a, mpaka sura inakauka na nimewaona nimekutana nao na niwapendwa nao kabisa wanakereka wana anaskia vibaya eh? akitoa aki helake anaona kama vile amepotezataani amefiwa vile na hili ni tatizo rafiki sasa we mwenyewe unaweza ukapima knirudia hapa an anasema hivi huwezi ukatumikia mabwana wawili na anasema wakati anazungumzia habari ya uaminifu na habari ya kutumikia mabwana wawili mabwanawawili z kutumikia mungu na pesa mafarisayo walimzi walimkejeli je na naoo ukisikia watu wanazungumzia habari ya matoleo wanazungumzia habari ya ya kumtolea mungu kazi kupanda kupanda katika roho ili uvune uzima bado unaendelea katika abai a kuvuna n sababu kwamba haupandi katika roho ni kwa sababu pamoja na kwamba hauziaki na kukejeli kwa maneno yako unazihaki na kukejeli kwa matendo yako maamuzi yako yanazihaki na kwako kwa sbkakowewe uzima wa milele hauna uthamani ma, katika maisha yako ya ya, ya unadhania uzima wa milele ni pinguni, ni mbinguni baada ya kufa utafanya marekebisho rafiki uhamani marekebisho sasa nimesema kwamba wanaopenda fedha ni, ni, ni, ni maskini zaidi kuliko mataji ngine wanapata shida lakini akish kitu kimoja kumbuka alisema huwezi ukatumikia bwanaili ezi ukamtumikia mungu na pesa utampenda mmoja na kumchukia mwingine utamweishi mmoja na kumdharau mwingine hauwezi kumtumikia mungu na pesa kena okay, taratibu na bibilia ikasema tende kwenye timotheo timotheo wa kwanza sita nadhani kwenye mstari wa ngapi mstari wa kumi kama sikosei timotheo wa kwanza sita kumi anasema hivi Uh, anasema anasema anasema maana shina moja la mabaya ya kila namna ni kupenda fedha ambao wengine wa hali wakitamani hiyo wamefarakana na imani na kujichoma kwa maumivu mengi kwa anasema kwa sababu ya watu kupenda fedha wameacha imani imani kazi yake ni imani na kusababisha weo umtegemee mungu na kwa maana maanae kupenda fedha inasababisha utegemee nguvu zako mwenyewe sasa unasema mkumbuka kupenda fedha kunaambatana na kuabudu pamoja na kutumikia kwo swali la msingi tunatakiwa kujiuliza pa ni hili kwa mfano je wewe hivi unanisikiliza kama una watoto watoto wako je wanasoma shule ambayo wo unaitaka shule ambayo unaipenda wengi wenu mnaniambia jibu hapana ningependa mtoto wangu asome kwenye shule nzuri zaidi swali linakuja lingine kwa nini mtoto wako, wako kwenye hiyo shule nzuri ni kwa sababu sina uwezo kwa hiyo alikwambia hauna uwezo ni nani anayekupangia ni nani maanake ni fedha ndio naekupangia nakma fanakupangiauaatmkia fnatumikiamungkiomb otkajna tmtajnataatmu o hutaki umejitenga na imani hutaki kumtegemea mungu akusani na mahitaji yako badala yake umeamua kutegemea fedha na kwa maanao umekuwa ni mtumwa wa fedha umekuwa unatumikia fedha unaabudu fedha unapenda fedha kenikuulize okay, nyumba unayokaa ndio nyumba ambao ungependa kukaa ndo nyumba mbao nafurahi unasema hii ndio nyumba ambayo inakosha mwe wangu wengi weni tasemajibuhapana kwanini haukae kwenye nyumba unayoitaka unasema ni kwa sababu ina fedha ya kujenga ama yakuishi ama yakupanga kee nyumba naoitaka k aliekupangia u ne nyumaani mngu ma i fea jbu nakja feaatmkia waa km anamuumia mngine andio wadokozi ndio waizi ndio wachoyo maskini na ndio maana ndiomaanabwanayeu akaja na habari njema juu ya maskini maskini kwamba kwamba ufalme ufalme ufalme wa wa wa mungu mungu mungu ni ni ni wenu wenu mmebarikiwa ninyi kwa sababu unapopokea una katika umaskini kwa nini unaruhusu baraka ya bwana itende kazi katika maisha yako na baraka ya yao nabaraa yabwanatajirisha a ufunguo uzima kucagua zaaguaaguauima uaa aliye mkarimu mwili wake wote umejaa nuru yani uzima na aliye baili wake wote umejaa giza gia yani mauti kao nataka upime rafiki nataka ufanye tathmini katika maisha yako alafu rekebisha rekebisha sikiliza mungu abadiliki nlikwambia huko nyuma usitegemee mungu amekuumba wewe uishi maisha ya ukarimu na nikakwambia mungu anataka wewe uwe tajiri ndio maana ameamua kushughulika na mahitaji yako ili wewe uwe huru kushughulika na kazi ya ukarimu maanake ni kupitia ukarimu ndio kuna maongezeko maanake anasema aliye mwaminifu katika lilo ndogo huwa ni mwaminifu katika lilo kubwa pia aliye katika mali ya kidunia basi anaweza akaaminiwa na mali ya kimbingu na unaaminiwaje uaminifu unaonyeshaje uaminifu unaonyesha kupitia ukarimu kuwa mkarimu kwa jirani zako mkarimu kwa ndugu zako na kadhalika kadhalikaa usio baidi usio mchoyo eh? sio mchoyo kwa sababu kila mara unapokuwa mchoyo maanaake ni kwamba unaamua kushiriki katika maisha ya mauti maisha ya giza lakini kila mara unapokuwa mkarimu maake unashiriki katika uzima na ndio maana anasema apandae katika mwili atavuna uharibifu kwanini unapanda katika mwili ni kwa sababu ya uchoyo ndo dioiniaenge walivyo na kwa nini wengine wanapanda katika leo ni kwa sababu ya ukarimu aho ukarimu unao una uwezo na ukichaingia kwenye ukarimu kama takuonyesha kipindi kinachokuja then unasababisha neema ya mungu neema ya nini ile ambayo ilitokana na yesu kuwa maskini hiyo neema inaanza kutenda kazi katika maisha yako na kuleta utoshelefu katika maeneo yote hivi vitu sio nadharia hivi vitu ni halisi aliyesema haya maneno ama aliyesema ili neno ni mungu mungu ambaye ameumba kila kitu kiwa ni pamoja na wewe lakini shida ni kwamba unamsikiliza nani na nikakwambia ndio somo jipya takalolianza unasikiliza nani sauti ya nani unaesikiliza manake wengi mnaslza sauti ambazo sio sahii na sema kondoo wangu wanaijua sauti yangu wanaifahamu sauti yangu na wala sauti za wageni hawazijui lakini bahatimbaya watu wengi wanasiza sauti za nani sauti za wageni na ndio maana wanaishia kuchagua mauti kwa kufanyaje kwa kuwa bahili badala ya kuwa wakarimu chagua uzima kufanyaje ka kuchagua kuwa mkarimu naeza na, na, kupata picha kwamba pasipo ho kuchagua uzima katika eneo la fedha na anachaguuakarimu na ukarimu ndio unasababisha uzima wa mungu utende kazi lakini uzima siku zote unaambatana na baraka unaambatana na mema sasa sielewi ni kwa nini mtu mwenye akili timamu anaweza akachagua kwa iari yake mwenyewe mauti na hivyo laana na hivyo kazi ngumu kuvuja jasho na maisha ya laaero nnyelewa nenda angalia kwenye kanisa lolote wale walio watoaji huwa wanastai wanangaa hawana machangamoto lakini wale walio mabaili wana matatizo kila kila mtumishi <laughs> mtumishi <ni onbe. laughs> mtumishi mtumishi <muchishi> na kwa kwa klaaniombe hcanotoomba ubaili acha ubaili kuwa mkarimu anza kuwa mkarimu kwenye kazi ya mungu anza kuwa mkarimu kwa watoto wako yako ndugu zako zako jamaa anza kuwa mkarimu nani au kwako hayo ndio maisha ya ukristo mungu mwenyewe ni mkarimu ndio maana akamtoa mkarimundanaakamtoa wanaoapekee jina langu jinalangu huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhiirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani inashirikiana na neema ili kumdhiirisha kristo anaishi ndani ya mkristo ya ote utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani na kutenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanya mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako s au 789 ta242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 3 tu napatan kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitta kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusabsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242