vipindi hivi na kweli vinaletwa na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi dini haiwezi kakupa husima milele hakuna dini yoyote ambayo inaweza kukupa husimaa milele pamoja naende mbali zaidi dini haiwezi kukupa uhusiano na mungu uhusiano na mungu unaopata kupitia yesukristo uia tena hakuna dini inayoweza kukupa uhusiano na mungu uhusiano na mungu unaupata kupitia yesu kristo unapompokea yesu kristo kuwa bwana na mokozo wa maisha yako maanaake ni kwamba unadhariwa mara ya pili na kwa maaneno sasa unaingia katika ushirika unaingia katika felosip ushirika na mungu unaingia katika uhusiano na mungu Pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika lioafaaishak mfnshoastui wenukus aini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza anafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu tuko katika uchambuzi wa kitabu cha yakobo ama waraka wa yakobo kwa makanisa ama wayahudi walioko katika utawanyiko na leo tunaanza sura ya pili kwa sababu hii ni wiki yetu ya pili kwao tunaenda kwenye sura ya pili lakini o kabla ya kwenda katika sura ya pili kuna jambo moja ndogo tunataka tulimalizie katika sura ile ya kwanza na kisha tutaendelea na sura ile ya pili Uh, kumbuka mafundisho haya pia anapatikana katikaanyet nataa utapena upata mafundsho kwanjia ya sauti basi patkana katika mtandao kijami wa kijamii wa kijam wanafanya kazi a a naeza kt napenda pia kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwaajili kwa kwa kwa kwa kwa ya kaowe mbakka aa na kweli na kwa pamoja tunaweza kuwafikia watu wengi zaidi na kweli ya kristo kumbuka kazi inafanyika kama timu tunafanya sote tukiwa chini ya uongozi wa takatifu kuna ambao kazi yao ni kuomba kuna ambao kaziyao ni kamasih ngineaweze kusikiliza na kuna ambao pia kazi yao ni kuchangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio na kuna ambao kama sisi kazi yetu ni kuandaa mafundisho a kila itapo leo na hivyo kwa pamoja basi tunaweza kuwafikia watu wengi zaidi kwaho nikupe ongera sana rafiki kwa kufanya maamuzi ya kutumia mapato yako kudhihirisha pendo la kristo na kuwa baraka kwa watu wengine Baadu ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu na kumbuka tu katika yakobo na nilikwambia nataka tumalizie kipengele kidogo tu katika yakobo mlango ule wa kwanza na kisha tutakwenda katika ule mlango wa pili na kuendelea kama nilivyosema hapo katika utangulizi Aa, yakobo 26 anasema <clears throat> mtu akidhani ya kuwa anayo dini wala hauzuii ulimi wake kwa hatamu anasema e, hali akijidanganya mmoyo wake anasema dini, e, dini yake mtu huyo haifai anasema dini iliyo safi isiyo nataka mbele za mungu baba ni hii kwenda kuwatazama e, yatima na wajane katika dhiki yao na kujilinda na dunia pasipo kaho twende kuna mambo kama mawili ya kuyazungumza hapa jambo um, la kwanza anasema dini, ya, dini, dini ya. Ni ya, na pointi ya mwisho alafunye pointi ya juu anasema dini iliyo safi isiyo nataka mbele za mungu baba ni hii kwenda kuwatazama yatima na wajane katika viki yao na kujilinda na dunia pasipo mawaa kitu cha kwanza ambacho ningependa ukielewe moja kwa moja <coughs> ukristo sio dini pamoja na kwamba inawezekana kwa akaonekana kama vile uh, uh, yakobo anazungumza kama ukristo ni dini lakini ukristo sio dini ukristo ni uhusiano kati ya mungu na mwanadamu ukristo ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu ama ukristo ni uzima wa mungu ndani ya mwanadamu kwa hiyo elewa hilo kabisa kwamba ukristo sio dini sasa wako watu ambao wameanzisha dini ya ukristo ndani ya ukristo lakini yesu kristo akuja kuanzisha dini yesu kristo alikuja kuleta ufalme wa mungu hapa duniani binadamu ndo ameanzisha dini infati ukisoma neno mkristo mkristo mwanaake ni, ni kristo mdogo ndio maana ya mkristo ni kristo mdogo kwa hiyo ukristo sio dini sasa najua yakobo hapa ambaye anaonekana ni nguzo ya, <laughs> ya kanisa amesema kwamba dini ya kweli ya tutachambua hapa lakini nilisema tuliweke wazi ukristo sio dini ingawaje wako watu wameanzisha dini ya kikristo ndani ya ukristo lakini ukristo ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu ni uzima wa mungu ndani ya mwanadamu na nakwenda sawa rafiki sasa <coughs> anasema huu mstari wa7b anasema dini iliyo safi isiyonataka mbele za mungu baba ni hii kwenda kuwatazama yatima na wajane katika dhiki yao na kujilinda na dunia pasipo mawaa sasa tunafahamu dini haiwezi kakupa uzima wa milele dini haiwezi kakupa uzima wa milele hakuna dini yoyote ambayo inaweza kukupa uzima wa milele ngoja niende mbali zaidi dini haiwezi kukupa uhusiano na mungu uhusiano na mungu unaopata kupitia yesu kristo ntarudia tena hakuna dini inayoweza kukupa uhusiano na mungu uhusiano na mungu unaupata kupitia yesu kristo unapompokea yesu kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako maanaake ni kwamba unazaliwa mara ya pili na kwa maana hiyo sasa unaingia katika ushirika unaingia katika katikafs ushirika na mungu unaingia katika uhusiano na mungu ndio maana wakorinto wa kwanza mlango wa kwanza msali wa tisa neno linasema e, mungu ni mwaminifu yeye ambaye amewaita muingie katika ushirika wa mwanaye yesu kristo kwa hiyo kwenye ukristo maana yake ni kwamba ni uzima wa mungu ndani ya, ya, ya mwanadamu na kwa maanaeo ni uhusiano kati ya mungu na mwanadamu uhusiano ambao tunaupata kupitia yesu kristo kwa hiyo dini haiwezi ikakupa uhusiano na mungu ila dini ina uwezo wa kukusaidia wewe ukawa na mahusiano mazuri na maisha mazuri n wanaokuzunguka na ndio maana hapa anazungumzia anasema dini ya kweli ni kwenda kuwatembelea yatima kwenda kuwatembelea wajane eh, na kujiepusha na mabaya ama kujiepusha na nini eh, niianasema eh, anasema, na kujilinda na dunia pasipo mawa na kujilinda na dunia pasipo mawaa um, kama uamini nisikilize hili tafuta mtu mwambie atunze yatima atunze wajane ajiepushe na mambo mabaya pasipo kumpokea yesu uone kama atapata uzima wa milele hakuna hiyo kitu kwa hiyo hapa alikuwa anazungumzia dini kama, kuhu, kama unataka kwamba kuwa mahusiano wako na jamii nayokuzunguka then anasema hakikisha ofcous kumbuka mungu anapenda w uhudumie yatima mungu anapenda we uangalie wajane mungu anapenda uangalie wageni strangers tuko sawasawa napendaga mtu mmoja wa anasema so anasemaso kwamba unatakiwa kupanda kwa kwahio wasaidie hawa watu ni muhimu lakini usidhanie kwamba katika kuwasaidia hawa watu utapata uhusiano na mungu uhusiano na mungu unaupata kupitia yesu kristo kwa kwahio kuangalia wajane ni muhimu kuangalia yatima ni muhimu kuangalia wasiojiweza ni muhimu kujilinda na dunia kwa maana ya kwamba usienende kama watu wa duniani usij ukajichafue nawo ukaanza kwenda kwa waganga ukawa unashinda wakenyeji unakunywa pombe unafanya mambo na mambokadhank ni, ni muhimu lakini hayakupi uhusiano na mungu sasad anasema Sasa hivi mtu akidhani ya kuwa anayo dini wala hauzuii ulimi wake kwa hatamu Eh, hali akijidanganya moyo wake dini yake mtu huyo haifai kwaho anasema anasema, uh, anasema uh, uh, tujifunze kulinda moyo anasema una uwezo wa kudanganya moyo wako una uwezo wa kudanganya moyo wako una uwezo wa kudanganya moyo wako sasa wakristo wa wengi hawaujui kuna, kuna, kuna mstari mmoja huko maarufu sana mstari mmoja uko maarufu sana oja niuzungumze kwenye tende kwenye yeremia alafu tutaenda kwenye ezekieli alafu tutarudi hapa mambo atakuwa amekaa sawa yeremia um, mlangowb yeremia mlango wa knsb okay, anasema hivi hiviyeremia <tipulimia> 17 nahani kwenye mstari kama lwa wati, tis kama sikosei yeremia 17mstari wa t anasema, anasema uh, moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote una ugonjwa wa kufisha nani awezae kuujua kwa ho anasema moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote una ugonjwa wa kufisha nani awezae kuujua sasa kwa bahati mbaya kuna watu waliozaliwa mara ya pili wanaamini kwamba wanaamini kwenye huu mstari huu mstari hauzungumzii moyo wa mtu aliyezaliwa mara ya pili huu mstari unazungumzia moyo wa mtu ambaye hajazaliwa mara ya pili kwamba moyo wa mtu ambaye hajazaliwa mara ya pili ndio una hii tabia eh? una ugonjwa wa kufisha eh? una ugonjwa wa kufisha anasema moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote na una ugonjwa wa kufisha kwao moyo wa mtu ambaye ajazaliwa mara ya pili ndio una tabia ya uongo moyo wa mtu ambaye ajazaliwa mara ya pili ndo una tabia ya kufisha iyerem 79 haizungumzii moyo wa mtu aliezaliwa mara ya pili uaaaatukienda kwenye 6 ezekiel 36 alafu kwa ajili ya kuokoa muda ni ruhusu nitaanza kusoma mstari ule, mstari ule wa ishiri na 6t ili tuokoe muda anasema hivi anasema nani asema, mungu alikuwa anazungumza nasema nami nitawapa anazungumzia agano jipya ili ambayo ndo agano tuliloko si sasahivi anasema nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wa jiwe uliomo ndani ya mwili wenu nami nitawapa moyo wa nyama kwa hiyo anasema kwamba watu kwa, kwa nazungumzia kabla ya kuzaliwa mara ya pili moyo wako ulikuwa ni wajiwe na nous unafahamu jiwe na ns kwa sababu agano la kale ilikuwa torati meandik katika amba mbili za mawe lakini anasema katika agano jipya atatia moyo mpya moyo wa nyama kwao mimi na wewe tulivozaliwa mara ya pili tulipewa moyo mpya tumepewa moyo uliotengenezwa kwa damu na nyama na anasema katika huu moyo ametia roho mpya alafu angalimsarwa 7 anasema nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda kwa lugha nyingine uwoo ulivozaliwa mara ya pili umepewa moyo mpya na huu moyo ndani mwake umeandikwa sheria na maagizo na hukumu za mungu na amekupa roho mtakatifu ambaye anakuwezesha kutembea katika uhalisia wa hicho kwa hiyo maanaake ni kwamba ulizaliwa ukiwa na moyo mkamilifu moyo ambao hauna dosari hauna mawaa wala lawama hauna kasoro yoyote in infact ukisoma waraka wa kwanza wa yohana 2 mstari ule wa 2 na, na, na 7 anasema kwamba wewe unajua vyote kwa sababu as yani, kwa sababu ya roho mtakatifu alioko ndani mwako kwahio kwa, kwa lugha nyingine unaijua kweli na unajua namna ya kutembea katika kweli sasa shida inakuja wapi shida inakuja kwenye kile ambacho yakobo likuwa anakizungumza turudi turua kwenye yakobo yakobo anasema katika yakobo yakoboyakobo 6 anazungumza angalai alivyokuwa amesema utamuelewa sasa anasema nini anasema lakini al, e, sorry, anasema e, mtu akidhani ya kuwa anayo dini wala hauzuii ulimi wake kwa hatamu bali akijidanganya moyo wake dini yake mtu huyo haifai kwa hiyo yakobo anasema sasa baada ya wewe kuzaliwa mara ya pili kwa kuwa moyo wako ni moyo mkamilifu moyo mtimilifu moyo wa nyama hauna ugonjwa wa kufisha tena hauna tabia ya kudanganya tena hauna uongo ndani yake anasema wewe mwenyewe una uwezo wa kutumia ulimi wako na kuudanganya moyo wako kwa hiyo anasema baada ya kuzaliwa mara ya pili una uwezo wa kutumia ulimi wako na kuudanganya moyo wako takupa mfano <coughs> mfano ukisoma waibrania 13 mstari wa tao neno linasema mungu anasema sitakuacha wala sitakupungukia hmm? sitakuacha wala sitakupungukia bwana yesu anasema katika matayo, matayo ani 28 wakati amvanafunzi ake wa i anasema tazama niko nanyi mpaka ukamilifu wa dahari tazama niko nanyi mpaka ukamilifu wa dahari ukisoma yohana 4 bwana yesu anazungumzia ujio wa roho mtakatifu anasema atakaa na ninyi milele kwa hiyo kwa kifupi ni kwamba mungu amesema hatakuacha wala hatakupungukia bwana yesu amesema sitakuacha wala sitakupungukia sasa ukiwa na hiyo unaweza ukadanganya moyo wako kiasi kwamba ukaanza kuona kama vile yesu kristo yuko nawewe na njia mojawapo na nyepesi ya kudanganya moyo wako ni kupitia nyimbo nyimbowala eh, mnafahamu nyimbo kwa kwafano unaimbo oja nasema bwana yesu ko wapi mpenzi wangu rafiki njia gani amekwenda ni tabonaje mimi si ukishaanza kuimba hivyo maana ni kwamba unaimba kwamba yesu hayuko na wewe kwa ho woo ndo namtafuta yeye akutaki lakini neno nasemaji amesema sitakuacha wala sitakupungukia kwa hiyo ndio maana unavyoanza kuimba huo wimbo unaingiwa na uzuni ile huzuni ni mambo mawili makubwa moja ni roho mtakatifu anahuzunika kwa sababu unaimba uongo lakini mbili ni roho yako nayo inahuzunika kwa sababu unasema uongo tatu maana ake ni kwamba unaudanganya moyo wako unawambia kwamba moyo wako kwamba yesu kristo hayuko ayuko nawewe siuka si na unanyelewa ama wimbo mngine ambao unapenda kuimba sana kwenye makanisa usinipite mokozi usinipite mokozi Uu, ni, si, ukishaanza kuimba hvo kana kwamba yesu anakupita anakuacha nayye amesema sitakuacha wala sitakupungukia usinipite moja unasema kwamba hayuko ndani mwako lakini pia mbili hata kama angekuwa anakuja hayo maeneo uliyoko kuna uwezekano akakupita na vyote hivyo ni nyimbo ambayo imejaa uongo sasa huo uongo unauingiza kwenye moyo ko huwezi ukashinda ukiimba nyimbo za namna hiyo alafu ukategemea uwe na ujasiri kwamba mungu yuko pamoja na wewe uwe na ujasiri kwamba yesu kristo yuko pamoja na wewe uwe na ujasiri wa kukutana na changamoto za kila siku kwamba ukijua kwamba yesu kristo yuko pamoja na wewe kusaidia huwezi kwa sababu gani kwa sababu umeudanganya moyo wako kwamba yesu hayupo na hata akitokeza kuna uwezekana wa kupita anaweza akaja akatena ku... okay, ratibu unadhani kwa nini watu wengi waliookoka wakiombea wawaponi ni kwa sababu ya uongo ambao wameuingiza wao wenyewe kwa ndimi zao wenyewe wameingiza uongo kwenye mioyo yao na hasa kupitia nyimbo ndio maana wanaamini watu wengine wote wanaweza wakapona lakini isipokuwa wao wanaamini kama yesu angekuja kwenye kanisa la watu mia mia mbil mia tatu na wao wako katikati ya lile kundi kuna uwezekano wengine wot wangepata lakini wao wasipate kwa sababu ya wameingiza uongo katika mioyo yao yaoipatkzngmza kwaio yakobo ndomaana anaonya anasema heiei hey, hey, hey, hey. chunga ulimi wako usijo kuwa udanganya moyo wako kwahio unatakiwa uwe mwangalifu unazungumza nini maneno gani ambayo unayazungumza ni mambo gani ambayo unayazungumza kila siku edha kupitia kwenye nyimbo ama kwenye mazungumzo yako na watu wengine alafu ukaingiza uongo katika moyo wako bwana yesu anasema njooni kwangu ninyi ote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami ntawapumzisha hiyo yeah, ni matayo 1 sababu kwamba umezaliwa mara ya pili maana yake ni uthibitisho umekwenda kwa yesu kristo naye amekupumzisha lakini angalia unavyofanya navefanyaje unasalimianaje za mihangaiko unasema nzuri ah, nimetoka kwenye miangaiko wow, angu umeokoka unaangaikaji yesu amesha kuambia njooni kwangu ni yote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha kwa hiyo unawezaje ukathubutu kusema tena huko kwenye maangaiko nilikuwa kwenye miangaiko yangu kwa ho kuna maneno ambayo unazungumza unaudanganya moyo wako sasa kumbuka kumbuka kazi ya moyo ni kuleta udhihirisho wa chochote ambacho kimeingizwa katika moyo ukisoma e, marko llile marko mlango wanne bwanasauw anasema kwamba neno ni mbegu na moyo ni shamba alafu ukisoma msarul wa shna s shina, shina tisa anasema e, ufalme wa mungu ni kama mtu amechukua mbegu kaenda amea kwenye moyo akaenda akalala asijue inavyofanyika lakini moyo ukaotesha maanaake ni kwamba moyo wako kama vile shamba lilivyo shamba ukipanda mahindi mahindi ataota ukipanda marage marage ataota ukipanda banki bangi itaota si shamba litakataa kuotesha banki kwa sababu sheria nche airuhusu kazi yake ni kuotesha kwao na moyo wako chochote unachokiingiza kwenye moyo wako moyo wako lazima ukidhihirishe katika damu na nyama kwa ho unapoingiza uongo ndani ya moyo wako maanake ni kwamba wa, moyo wako utaanza kuleta udhihirisho wa uongo ndio maana kwa mfano kuna wakristo usiku wanapigwa na mapepo na mashetani na majini na wachao wanawachezea wananyoa nywele wanaenda kuwalaza nji wanawafanyisha kazi kwanini kwa, kwa sababu hawa wakristo wameaminishwa kwamba hawana ulinzi kwaho wanaamka usiku wanafanya maombi ya vita wanajaribu kujilinda wenyewe na kwa kufanya hivyo wanafanyia kazi uongo na kwahio moyo unaleta udhihirisho kwamba ulinzi hakuna alafu wakienda kwa viongozi wao wanas nimefanya maombi ya vita lakini nimepigwa inafanya kazi ongeza sa yes, unakutana na mkristo ukimwangalia sura nikawa unaangalia pepo <laughs> kwa nini kwa sababu amedanganya moyo wake na huu moyo unaleta udhirisho wa vitu ambavyo si sahihi k ndicho ambacho eh, yakobo alikuwa anajaribu kutuonya baada ya kusema hayo basi tende mlango wa pili sasa haleluya kwahio mlango wa pili anasema hivi ndugu zangu imani ya bwana wetu yesu kristo bwana wa utukufu nsema ndugu zangu zanguki kimekua kigumu hebu naomba nisome msari wa kwanza na wapili kwenye tafsiri ya neno naona kama hii imekua naka kama mtoto alasana, apili, Asa, kama, wa darsa la pili navyosoma anasea ndugu zangu kama waaminia katika imani ya bwana wetu yesu kristo bwana wa utukufu msiwe na upendeleo kwa watu kwa maana kama akija mtu katika kusanyiko lenu akiwa amevaa pete ya dhahabu na mavazi mazuri pia akaingia mtu maskini mwenye mavazi yaliyochakaa anasema nani mkimstahi yule aliyevaa mavazi mazuri na kumwambia keti wewe hapa mahali pazuri na kumwambia yule maskini simama wewe pale au keti miguuni pangu je hamkufanya itilafu mioyoni mwenu mkawa waamuzi wenye mawazo mabovu eh? ok anasema ndugu zangu wapenzi sikilizeni je mungu hakuwachagua maskini wa dunia wawe matajiri wa imani na warithi wa ufalme aliowaidia wampendao bali ninyi mmemvunjia heshima maskini je matajiri hawaonei ninyi na kuwavuta e, mbele ya viti vya hukumu e, hawalitukani jina lile zu, e, zuri mliloitwa mliloitwa lakini mkitimiza ile sheria ya kifalme kama ilivyoandikwa mpende jirani yako kama nafsi yako mwatenda vema bali mkiwapendelea watu mwafanya dhambi na kuhukumiwa na sheria kuwa wakosaji ok niishie kwanza mpaka hapo sasa narudia tena inaonekana kama yakob likuwa nakaugovi fulani na matajiri <laughs> kwaho tu kwamba kuna namna flani lakini tuende kwenye pointi pointi yake anasema hivi kwamba hatutakii tuwabague watu kwa sababu ya uwezo wao kwamba akitokeza mtu mwenye uwezo anapewa heshima akitokeza mtu ambaye hana uwezo anadharaulika kwa wale ambao wame, wame, wame, kwa namna moja ma nyingine wamekuwa karibu na mimi wanafahamu sina ubaguzi mimi uje wewe ni maskini unahitaji kuniona ama uje ewe ni tajiri sana nitakavoshughulika na wewe ni vivyo vya tofauti heshima nitakayokupa ni hiyo hiyo a ni maskini ama nitajiri una uwezo ama huna uwezo ndivyo nilivyo tutakaa tutazungumza na wala siakambia kahauna uwezo tuzungumze dakika tano uondoke na kwakua tajiituzungumze mda mrefuondoesiko namna hiyo na dili na watu wote sawasawa sibagui kwa nini kwa sababu naamini yesu kristo akubagua naamini mungu abagui nami ndio ambao neno natutaka sasa kuna, kuna baadhi ya makanisa mengine ukienda viti vya mbele kule hawakae watu waliochoka wanakaa watu wamevaa suti wakinapiga magauni yao wamevavitu vya dhahabu kvile ni viti vya watu wenye uwezo alafu viti vya nyuma kule wanakaa watambao wa, hawana uwezo sasa hilo ni kero mimi naamini kwenye kanisa ambalo yeyote atakayewahi kufika kanisani anatakiwa wajaze viti vya mbele ko wakikaa mbele no mbeleno najua kuna, kuna, kuna, kwa mtumishi mmoja wa kimataifa nikua nakwenda kwake kwenye, kwenye semina mara ya mwisho kwenda kwake ni mwaka 21t na, na nilivyokwenda nikaapa nikasema nirudi tena kwenye mikutano ya huyu ndugu kwa sababu mkifika pale kwenye ukumbi pamoja na kwamba umewai huruhusi kuka kukaa mbele ni wazungu waindi waarabu na kama ni mswahili mswahili awe ametokea marekani aw ametokea ulaya siko nanyelewa awe ana tajiri ana uwezo lakini ninyi wengine wote mnakaa kwanzia ist ni mstari wa, wa tano wa sita wa saba nyuma nikasema u ubaguzi na nikaambia hata wale na nauga kaambia huu ni ubaguzi ubaguziu na uzuri baadhi yao a nafamia nao nikawambia ndugu kwa mtaji huu mimi amtakaa mnione tena kwamba mnawweka mna, watu kwa, kwa klasi kwamba kwa kuwa wametoka kwanii mnabagua namna hiyo sasa kuna watu kwao hiyo haiwasumbui haiwasumbui ona ni kawaida tu na hiyo kitu ndio ambayo yakobo anaikemea hapa anasama msifanye namna hiyo msibaguane kwa kuangalia uwezo nani ana uwezo nani ana uwezo no mkifika kama nafasi hipo mtu akae tajiri amechelewa asimame ai amechelewa hakuna mtu ana kiti chake amekinunua amekinunua wapi ana nafasi yake amenunua wapi no ukiwai kaa umechelewa kaa nyuma umewai wee ni masn tajiri karibu karibue lazima tujifunze kufanya hivyo tunaingia kwenye mtego wa ibilisi kuna wengine kwenye makanisa wapendwa wa wakiona watu wenye uwezo ndio wanajipendekeza muda wote tunachekacheka nao lakini mtu ambaye hana uwezo hata hawa musalimi, hawa kujua ametokea wapi lakini atokee mtu na uwezo amevaa amevaa amependeza kali wanamzunguka kama ametokea ambacho Yacobo anakataza na pia eh? akija yule milioni ule milioni amilionimojailioni bii maombi marefu yule shilingi natashilingi na akubariki haifai kuwa namna hiyo tuache ubaguzi ndicho ambacho yakobo anakizungumza tukifanya hivyo tunakuwa tunaenda katika sheria kamilifu ya nini ya kifalme ambayo nini ni upendo jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nii tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhiirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani na shirikiana neema ili kumdhiirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo zaidi ya utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihrisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani navyotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanyia mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako au 789 t5 242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi l tu unapata na kaeo ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu huruma gadi pamoja na kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu huruma gadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 7645242 au 6735242