vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi twafahamu so, neema bwana yetu yesu kristo kwamba alikuwa tajiri lakini kwa ajili yetu akawa maskini ili kwa umaskini wake sisi tupate kuwa matajiri ko swali ambalo wanatakiwa ujuulize na swali ambalo wanatakiwa kujuuliza we mengini je kufuatana na neno ninakubali ninaamini ninakubali kwamba mimi ni tajiri je ndugu unakubali kuwa we ni tajiri kama jibu lako ni ndio kwamba naamini kufuatana na neno mimi ni kwa sababu ya umaskini wa yesu mii imekuwa tajiri swali la pili la kujaa kwa inamana unaimani pote pale ulipo rafiki ninakaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neemana kweli jinalangu naitanafurah ambaumwezakuunanakwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesu kristo ametuandaliaumbuk mfundsho yais o k skwktkwna lengo lakujenga la la na kumarisha mani yakoskiliza ili uweze, uweze kukua na kufik ktika cho cakimo cha utumlifuwakristo kwa lugha yingifkuwufuutn moja makwamoja katika kuamini kwa kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ndahili utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu uchambuzi wa kitabu cha yakobo tuko katika ile sura ya pili na leo tunaanza kuchambua eneo zuri kabisa eneo la imani pamoja na matendo eneo ambalo limekuwa linaeleweka vibaya eneo ambalo limeleta mtafaruku eneo ambalo limeleta kuning'inizana lakini naamini kabisa tukimruhusu roho mtakatifu atufafanulie basi tutaiona kwa ukamilifu na utimilifu kama vile ambavyo yakobo alikuwa ameona na kuzungumza aliyoyazungumza kumbuka tu mafundisho haya pia yanapatikana uh, katika katika uh, <laughs> <YouTube, sorry>, kitabu <laughs> yetu, yetu, na kama kwa jia sauti basi tunapatikana mtandao wa wa kijamii telegram inafanya kazi kama wasapu, unaweza hiyo kisha ujumbe mfupi tu ukasema katia nawe nsaua kwenye waia linaitwa mwanafunzi wa kananishwa eneaiawaafnnma ni baada mbili baadayaku sema hayobasi <coughs> eh, ni, ni, ni napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu mungu kwa kwa kwa maombi kwa kwa ngumimi, kwa maombi katika kwaajiliya kw mba kua ukiskiliza nkufatiliamafunisho sa nahk ngu kwna moi aniku njiaredio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa sababu hiyo basi nasema asante sana n sana, sana, sana umefanyika kuwa baraka unabadiisha maisha ya watu unagusa maisha ya watu kumbuka, kumbuka ni wajibu wetu sote kama wakristo kuhakikisha kwamba watu wanafikiwa na injili ya kristo ni wajibu wote sisi kama wakristo kuhakikisha mataifa yote wanakua wanafunzi ilo ni agizo tulilopewa na bwanaetu yesu kristo sio swala la iari ni swala la agizo agizo ambalo tunatokiwa kulicii na anasema mkikubali na kutii ntakula mema ya nchi baada ya kusema hayo basi nataka tuende kwenye yakobo mlango l wa pili toa tumekomea kwenye mstara wa 1 ambapo ni, ni, ni mgumu kidogo kuelezea tamaakuuelezea iniakwakiingreza alafu ntajaribu kuleta kwa kiwahliiingereza nasmaanasema hukumu haina huruma ma haina rehema kwake yeye ambaye hajaonyesha rehema mercy trans, over judgment na kwamba rehema siku zote hushinda hukumu kwao mahali popote ambapo rehema itatokeza hukumu itashindwa na ndio maana wakati fulani mwanawesu akazungumza unajua kuna maneno ayo magumu lakini labda nizungumze ni, ni tu kidogo hapa kwenye kwenye nini kwenye <tukensilogu> kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye matayo nadhani kwenye matayo kama sikosei vitu vingineakuwa nimevisoma vingi lakini bwana yesu alizungumza mara kadhaa wakati anazungumza na wanafunzi wake ama na, na watu na makutano na akawa anasema kwamba uh, nendeni mkatafute nini maanaake kwamba si, kwamba nimetaka rehema lakini anniachelakini poita nataka kusema niichi kwamba bwana yesu pia naye alizungumza akasitiza kwamba mungu ametaka rehema zaidi kuliko kuliko hukumu na sa nyingine tunakuwa wepesi sana wa, wa, wa kudai kwamba watu wapewe adhabu watu wapewe mapigo kwa sababu flaniflani kwamba kwa sababu kwa sababu kuna, kuna, kuna wametukosea na kwa maana hiyo mungu ni mungu wa haki kwa hiyo kwa kuwa mungu ni mungu wa haki basi inatakiwa aa watu wapigwe inatakiwa aa watu waadhibiwe kwa sababu sasa mungu ni mungu wa haki na kwa hiyo usipowaadhibu haikai sawasawa hmm? aona sasa hii inakuwa sangine sio nzuri sana na kwa maana hiyo tujifunze kutembea katika katika nini katika, katika rehema tuwe wepesi kumbuka nilikwambia rehema maana yake ni mtu anap, anapata Sorry, rehema maanaake ni mtu hapati kile anachostahili kwamba alikuwa anastahili adhabu lakini hapati adhabu ndio ndomaana rehema na neema ni kupata kile usiostahili kwamba ulikuwa haustahili uzima wa milele lakini unapata uzima wa milele ktuko kwa kwa sawasawa kwao siku zote utaona kwamba rehema na neema zinatembea vinatenda vina kazi kwa pamoja rehema na neema vinatenda kazi kwa pamoja kwahio ni, ni muhimu sana tukajifunza tuka haya na ndicho ambacho yakobo alikuwa anajaribu kusisitiza katika, katika maisha yetu katika mwenendo wetu kwamba hey, tuwe uangalifu na hiyo basi anyway, turudi pale kenye ni, ni tu uh, hivi ndugu zangu yafaa nini mtu akisema ya kwamba anayo imani lakini hana matendo je ile imani yaweza kumwokoa e, mstari huu kwenye tafsiri ya tku kusoma kwa urahis anasema hivi ndugu zangu ikiwa mtu atasema kuwa anayo imani lakini hafanyi kitu hiyo lakini hafanyi kitu lakini hafanyi kitu imani hiyo haina manufaa yoyote imani ya jinsi hiyo haiwezi kumwokoa mtu yeyote sasa tunane taratibu anavyosema kwamba imani ambao aina matendo matendo anaozungumzia hapa sio tabia njema sio matendo mema sio matendo mema anachozungumzia hapa anasema kwamba kama kweli unasema unayo imani basi ni lazima utumie hiyo imani yako kufanya kitu kama unasema unayo imani na hautumii imani yako kufanya kitu basi inamaana imani yako haiwezi kukuokoa kwa lugha nyingine imani ili iweze kuwa na manufaa kwako lazima hiyo imani huingize kazini pasipo kuingiza hiyo imani kazini anasema hiyo imani haiwezi kuokoa haiwezi kukupa matokeo nadhani inaeleweka ina, ina kwa hiyo anasema ndugu zangu yafaa nini mtu akisema ya kwamba anayo imani lakini hai, hana matendo je imani yaweza kumwokoa ikiwa ndugu mwanamume au ndugu mwanamke yu uchi na kupungukiwa na riziki na mtu wa kwenu akamwambia enendeni zenu kwa amani mkaote moto na kushiba lakini asiwape mahitaji ya mwili yafaa nini vivyo hivyo na imani isipokuwa ina matendo imekufa nafsini mwake sasa niruhusu nisome tena u mstari wa 14 wa5 w6 wa wa na 7 kwenye bibilia ya tafsiri ya neno sikia skenye tafsiriy neno anavyosema aanasema hivi, hivi. ndugu zangu yafaa nini ikiwa mtu atadai kuwa anayo imani lakini hana matendo ama haifanyi kitu ile imani je imani kama hiyo yaweza kumwokoa ikiwa ndugu yako au dada hana mavazi wala chakula mmoja wenu akamwambia enenda zako kwa amani ukaote moto na kushiba pasipo kumpa yale mahitaji ya mwili aliyopungukiwa yafaa nini vivyo hivyo imani peke yake kama haikuambatana na matendo imekufa Tani na matendo imekufa kumbuka matendo yanayozungumziwa hapa sio matendo kwa maana ya tabia njema sasa sasaetaratibu moja niweke ni vizuri matendo yanayozungumziwa hapa sio okay. anasema imani pasipo matendo imani imekufa matendo yanayozungumziwa hapa ambayo yanatakiwa yaambatane na hii imani sio kwa ajili ya uhusiano wako na mungu bali ni matendo ambayo ni kwa ajili ya manufaa yako wewe na kwa ajili ya uhusiano wako na watu wengine ntarudia tena matendo ambayo yanazungumziwa hapa kwamba yanatakiwa yaambatane na imani yako sio matendo yanayohusiana na uhusiano wako na mungu tuko sawasawa sawa. bali ni matendo yanayohusiana na wewe ya ambayo yanahusiana na manufaa yako wewe na yanaohusiana na watu ya wengine maana anasema k okay, mtu amekuja kwako ana shida anasema hana mavazi na ana njaa alafu nawambia ndugu nenda kaote moto na ushibe alafu kitu anasema hiyo imani yako inasaidia inasaidianii kunazosumuelewe okay, tuee taratibu a tuanzie mahali twende wakorinto wa pili 8 9 tuanzie hapo tuanzie hapo anasema twafahamu neema bwana yesu kristo kwamba alikuwa tajiri lakini kwa ajili yetu akawa maskini ili kwa umaskini wake sisi tupate kuwa matajiri kwa swali ambalo anatakiwa ujuulize na swali ambalo anatakiwa kujuuliza meme ni hili je kufuatana na neno ninakubali ninaamini ninakubali kwamba mimi nitajiri je ndugu unakubali kuwa wewe nitajiri kama jibu lako ni ndio kwamba naamini kufuatana na neno mimi nitajiri kwa sababu ya umaskini wa yesu mi nimekuwa tajiri swali la nakunja, okay. kwa kwamba nitajiri utaniambia ndio kwa nitajiri okay. Pause kwa wewe ambaye aaaawewe ume ambae umeamiifutaa kwamba nitajiri kaja mtu kwako ndo yakoba ndoyoanachosema hana mavazi nguo zimechanika chanika na ana njaa hajala siku nyingi alafu wewe mfukoni una elfu kumi una elfu ishirini una elfu thelathini na labda hata una nguo ndani ya nyumba je unamtoa huyu mtu mswaki kama watoto wa mjini wanavyosema unawambia ndugu nenda ukaote moto na ukashibe kwa lugha nyingine anasema ana tofauti gani na wale watu ambao ntazungumza kwa upendo sasa tuko kwenye magrupu alafu mmoja wetu anasema ninaumwa ama nasema na ndugu yangu amelaza hospitali kutuma za natamka uzima natamka uzmandicho <laughs> anachokizungumza hapa wanasema hiyo ni imani siokuwa na matendo natamka uzima uwe mzima natamka uzima natamka uzima anasema kama huko serious unaamini kwa kupiga mtu amepona kuna mawili dha moja utachukua safari wenda, hospitali ukamhudumie au mbili b utanyua simuupige kwa njia a simu, simu. utaingia kwenye maombi ukiamini kwamba huyu mtu kwa uplishapona nnaingia kuomba katika roho ili ilo ambalo tayai nilakwake humt lita damu na yama naza kamba azw huyu mtu ukifanya hivo manae ma imani yako kupitia ni kupitia hiyo hatua yawewe kuingia kwenye maombi anasemalakiniusema tunatamka uzima ndo ukaishia apo anasema imani yako imekufa maana wengi mnajatuono ai wapl 89 anasema yesu alikuwa maskini sisi tuwe tajiri kwaionasema mimi ntajiri kwewe huko una shilingi l1 3 mfukoni mwako amekuja mtu hana mavazi na sio hivyo u je huko tayari kuchukua ya shilingi, kati ya shilingi elfu thelathi0i ulionayo kuchukua shilingi elfu ishii umpe maana ake umenyeambia unaamini kuwa wewe ni anasema kama utamwondoa huyu mtu mswaki bila kumpa hata shilingi bila kumsaidia nguo bila kumsaidia chakula anasema imani yako imekufa naenda taratibu lilitumbukie vizuri okay kwa mfano tu, turudi hapo hapo tuka wa korinto wa pili 8 9 tunasema yesu alikuwa maskini sisi tuwe matajiri kufuatana na neno kila mtu aliokoka kila mtu aliezaliwa mara ya pili ni tajiri ndo neno linavyosema hedha unakubali ama ukubali ndivyo ambavyo neno linasema sasa ishu iko hapa huo utajiri unao katika roho yako huo utajiri roho yako ni tajiri ungeweza uka, ukapewa chombo maalum ama ukafunguliwa macho ya moyo wako ukaangalia katika ulimwengu wa roho wewe ni tajiri umebarikiwa kwa kila aina ya baraka ambayo ungeweza kuitaka lakini hiyo baraka ili iweze kutoka katika ulimwengu wa roho ije katika ulimwengu wa damu na nyama unahitajika daraja linaloitwa imani na hiyo imani uliipata siku ulipozaliwa mara ya pili sasa imani yako inaweza ikawa iko hai ama imani yako ikawa imekufa kwa lugha nyingine imani yako inaamshwa inakuwa inaamshwa na matendo yako utakapochukua hatua sawasawa na kuamini kwako imani inaingia kazini usipochukua hatua sawasawa na kuamini kwako imani inakufa kwa lugha nyingine kila mara unapata fursa ya kueha kufanya imani yako iwe hai ama imani yako ife nakwenda sawa kwa hiyo kama naamini kuwa mimi nitajiri kati ya shilingi labda 30 iliokuwa nayo nitachukua hapo shilingi achukulia ten taratibu ili tuipe picha nzuri kwao mimi na shilingi l30 ama niseme wewe una shilingi l lakini wakati huo huo una uhitaji una bili ambao imekubana ya shilingi lakimbili lakini elaulionau hahi eni amekuja huyo mtu aliokuja huko alikotoka ndugu yako jirani yako rafiki yako mjomba wako ama kupitia vipindi vya neema amagai kupiti vipind vaaelmndugu unahita fedawaajili ya kupeleka injili kwa njia ya redio sasa o una shilingi elu la lakini pia una bili ambayo imekubanaa shilingi lakimbiliamb ataliadani ya tatu alafu huyu amekuja hana hela na wewe unasema unaamini kuwa nitajiri unachukua hatua gani unabana hii hela ulionealu h ukitarajia kwamba laki mos itakuja au unaamini kuwa uwe ni tajiri na una uwezo wa kutoa shilingi el ukachangia vipindi vya redio kutoa shilingi lu ukamsaidia jirani yako kwa sababu sababu unaamini tajiri si hatua utakayochukua ndio itaamua kama imani yako inaingia kazini ama imani yako inakufa kwenye hilo eneo kwaa anasema ukinisikiliza tukasema mwalimu tuko pamoja sana pamoja sana mwalimu pamoja pamoja mwalimu mafundisho yako ananibariki sana yaani mwalimu mungu akuzidishie alafu haiambatani na kitu kidogo kwa ajili ya kusapoti hiyo injili iende mbele ina maana hata, hata y- y- y- y- nini? hizo zako hayo matamanio yako kwamba hii injili ifikie watu wengi ni sifuri mwingine huwa anakuja anasema uh, mwalimu natamani sana sana sana ili neno lingeenda kwenye televisheni nzuri kabisa lakini swali langu nihili je kwenye redio unachangia kwa hiyo <laughs> kwenye redio haupo ko ndicho ambacho yaob anasema kwamba imani yako lazima iambatane na matendo sasa kati ya eneo ambalo linasumbua sana wa kristo ni eneo la fedha na dhani ni eneo ambalo linasumbua kuliko hata magonjwa na linawasumbua kwa sababu mmoja wamekuwa wasikiaji tu waneno sio watendaji yakobo moja tana tunarudi pale mlango wa kwanza tulishaizungumza lakini mbili hata hiyo imani walionayo hawaiingizi kazini kwa matendo hawaifanyii kitu moja turudi kuangalia kwenye nanini kwenye nani huyu kwenye, kwenye, kwenye uo mstari wa 1 tuangalie kwenye biblia ya ya, ya nani nnayosema bbli ya ni atasia a rahisi anasema hivi ndugu zangu ikiwa mtu atasema kuwa anayo imani lakini hafanyi kitu imani hiyo haina manufaa yoyote kwao ukisema unayo imani lakini hiyo imani hauitumii hiyo imani haina manufaa yoyote sasa niliandika kitabu kinaitwa imani makini na ntarujia tena tafute hichi kitabu kipate kitakusaidia kama kuna kitabu ambacho kimeandikwa kwa wepesi na kimejikita kwa kristo na kazi ya msalaba maanaake vitabu vingi vya imani vimegeuka kuwa vimekuwa ni matendo matendo i ni matendo ya sheria na no? sio matendo ya imani na yakobo anachokizungumzia hapa ni matendo ya imani wala sio matendo ya sheria na ndio maana watu wengi pia waliobobea kwenye kwenye kwenye neema tunaita grace neema ile iliopitiliza wanamchukia yakobo kwa sababu yakobo anadai kwamba huwezi ukanyambea unaamini bila action lazima uchukue action lazima uchukue hatua pasipo okuchukua hatua imani yako ni sifuri kwaio na hapa watafsiri wakusemakwa uraisi anasema vizuri kabisa anasema ndugu zangu ikiwa mtu anasema kuwa anayo imani lakini hafanyi kitu imani hiyo haina manufaa yoyote na ndio maana kwenye wahebrania 4 mbili akasema kwamba wayahudi ama waisraeli walisikia habari njema kama sisi lakini neno lile ulilolisikia halikuchanganyikana na imani ndani yao na kwa sababu hiyo halikuweza kuwapa faida yoyote kwahiyo rafiki haitoshi tu kusema naamini kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona unachukua hatua gani sawasawa sawa na kuamini kwako huko utakapochukua hatua nheni tunasema hiyo imani ina matendo haijalishinyeambia kwamba naamini kwamba mimi ntajiri mi nitajiri baraka ya bwana katika maisha yangu niwe tajiri gud lakini lazima uchukue hatua sawasawa na hiyo wakorinto wa pili 89 utakapochukua hatua sawasawa na wakorinto wapl89 ta- maanaake ni kwamba umeingiza imani yako kazini inathibitisha imani yako iko hai maanaake ni kwamba unatumia imani yako na hiyo imani sasa itakufaidia kitu kwahio watu wengi wanaimani no ngoja nirekebishe kila mtu aliyezaliwa mara ya pili anayo imani shida ni kwamba wengi hawatumii imani zao ugonjwa huu huu walikuwa nao mitume angalia hii tuende kwenye lukaluka mlango wa 17 mstari wa tano wanafunzi wa mauruzi wanatakiwa umsamea ndugu yako ngapi mstari wa wanne akasema saba mstari wanne na kama akikosea oanirudi uh, story ndefu hine mstari wa kwanza mpaka wa sita kwa nini akawaambia wanafunzi wake wakemakwazo <coughs> hayanabudi kuja lakini wale wake mtu yule ambaye yaja kwa sababu yake ingemfaa zaidi mtu huyo jiwe la kusagia lifungwe shingoni mwake akatupwe baharini kuliko kumkosesha mmojawapo wa wadogo hawa jilindeni kama ndugu yako akikosa mwonye akitubu msamehe n na kama u, akikukosa mara saba katika siku moja na kurudi kwako mara saba akisema nimetubu msamehe sawa anasema mitume wakamwambia bwana tuongezee imani manake waliona ni ngumu bwana tuongezee imani bwana akasema kama mngekuwa na imani kiasi cha chebe aradari mngeuambia mkuyu huu ngooka ukapandwe baharini nao ungewatii kwaho bwanas anawambia nini anawambia hamhitaji kuongezewa imani mnahitaji kutumia imani mlionayo na kwa wakristo hamna tatizo kwenye eneo la imani na haswa imani inayohusiana na ninyi kupata fedha na mahitaji yenu mnachohitaji ni kuanza kutumia imani mlionayo kusikiliza neno tu kila siku alafu uchukui hatua sawasawa na hilo neno haiwezi kubadilisha maisha yako sana sana inakufanywa na farisayo wfarisayo wa neema wakorintho nan wa kwanza n anasema kwamba ujuzi mwingi husababisha majivuno lakini upendo sijukayelewa usitiri kwaho wengi tumejaa mistari tumejaa maandiko lakini hatua yatua kwaio nirudie tena kama unasema wewe umeokoka umezaliwa mara ya pili unapitia changamoto ya fedha uchumi na nini ni kwa sababu hujajifunza kutumia imani yako na yakobo anatueleza vizuri kabisa matumizi ya imani yako anaiunganisha ama anaihusianisha na wewe kuhudumia mwingine sio kujihudumia wewe wewe kuhudumia mwingine kwa sababu huwezi ukanyamdia kwamba unaamini kuwa wewe ni tajiri ama unaamini kuwa wewe ni utoshelevu ama unaamini kuwa mungu ni utoshelevu wako alafu wakati wa uthubutu kusaidia mwingine na wakristo wengi ndivyo walivyo wanaamini kwamba yesu alikuwa maskini mimi niyo tajiri e, mungu ndiye utoshelevu wangu bwana ndiye mchungaji wangu si tapungukiwa na kitu lakini hawathubutu kusaidia mwingine na kwa sababu hio hiyo imani yao ama kuamini kwao huko kwa kuwa hakuambatani na matendo basi kunasababisha imani zao zisiingie kazini na kuleta udhihirisho wa hicho ambacho wanakiamini ndio maana maanasita tena hakikisha umepata nakala ya kitabu cha imani makini na kama umepata tafadhali soma tena na tena na tena na pia tafadhali waambie na wengine wanunulie na wengine panda kwenye maisha mwingine onyesha kwamba imani yako inafanya kazi ili nini ili tuweze kupata matokeo ndicho ambacho yob anasema kanasema ukimwambia ndugu e, nenda kaote moto na ushibe wangapoonee ni lugha ya kilokole walokole ndio huo wazungumzaji awachukui hatua na hii ni tatizo no usiishie hapo take action kama unaamini kwa kupigwa kwa yesu kristo wo ulipona anza kuishi chukua hatua sawasawa na mtu ambaye ni mwenye afya kama unaamini yesu alikuwa maskini uwe uwe tajiri chukua hatua sasa na mtu ambaye ni tajiri nakumbuka utajiri sio mamilioni ya hela utajiri maana yake ni kuwa na ziada ya kuweza kusaidia wengine ndio maana ya utajiri utajiri maanaae ni kuwa na ziada ndo tafsiri nyepesa ya utajiri kwa hiyo naweza nikasema nna ziada kwa kuanza kusaidia wengine hata kama kaa mwenyewe sina utoshelevu maanaake nimeact na nitakuonyesha kipindi kinachokuja kwamba nimechukua hatua ndio maana tunawaalika kila siku tunasema kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli changia gharama za kupeleka injili kama unaamini kwamba uwe ni tajiri kwa sababu ya umaskini wa yesu chukua hatua leo kwa kutoa kuchangia injili kwa njia red hakikisha mafundisho ya kristo anafukia watu kkupitia vipindi vya neema na kweli kwa kufanya hivyo maanaake umechukua hatua umeachilia imani yako sawasawa na kuamini kwako kwamba kweli huwe ni tajiri na kwamanao imani yako iko haiya ijafa lakini ukasikia leo ukasema hapana sina maanaake imani yako imekufa jina langu naitwa uruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama hu imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhiirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani na shirikiana neema ili kumdhiirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo zaidi yote utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani navyotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanya mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako sifuri, saba, sita, nne. Tano, sifuri, sifuri, mbili, mbili au 789 t5242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 30 tu unapata na kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolow katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 673 5242