vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi kwa kwakunena kwa lugha lughamaanake roho yangu inaomba na oho yangu napooma an nah ya chuudhibiti maanake kwamba nafisha naua matendo ya mwili naasaabshaa katiaroho kwa, kwa lugha nyingine ina, ina, ina, ina, inaanza kuleta udhibiti kwamba roho yangu inaanza kuchukua kuchuauhibiti wa maisha yangu na roho yako kumbuka wakwaza, sita kubina, yeye yaleunwa na bwana amekuwa roho moja a na. na kwa maana hiyo sasa roho ama bwana yesu anaanza kuchukua aa bwanayenazakuhh na kwa kaman ulimi wangu unaanza kuzungumza yale ambayo yamekusudiwa kuzungumzwa na roho popote pale ulipo rafiki na kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa la urumagadi ni na furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawatu yesu kristo ametoandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike maali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo lisbuka mwanafunziwa kristo na, Christo, Christo, na, na wa mwanafunziwais anasikiliza nafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya ema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha yakobo ama waraka wa yakobo cuo katika ule mlango watatu na kama utakua unakumbuka kipindi kilichopita tulikuwa tunaangalia uh, anasema kwamba ulimi yo nasema m uliaufugik na no imeanzaumegeannaganitakudhibitil wako ufanye nini na nikaa tumeweza kuangalia swala la moyo na leo tutaendelea kuongeza pale ili tuweze kuweka mambo ya kawe sawasawa na kwa maana hiyo basi ili uwe una, una, una ujuzi wa namna ya kudhibiti ulimi wako kwa sababu anasema mtu anaedhibiti ulimi wake ni mtu ambaye anaweza kudhibiti mwili wake wote kumbuka mafundisho hayo anapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu ruma gadi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ayo kwa njia ya telegram ama kwa njia y sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram inafanya kazi kama whatsapp kwao unaweza ukatumia ujumbe ufupi tukasema ni unge nawe ukaunganishwa namba ni 78952427895242 kuna grupu inaita wanafunzi wa kristo kwa hiyo utaunganishwa na utakuwa unapata mafundisho haya kila siku alfajiri saa kumi alfajiri kila siku saa kumi alfajiri unapata mafundisho haya kwa hiyo kama ungependa kufanya hivyo uanze siku yako na mafundisho haya ya siku basi unaweza ukafanya namna hiyo napenda kutoa shurani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kaowe ambao mkua ukiskiliza nauamasisha wengiwawezkuskiza akini pia namshkuu mungu kwaajilowmifana kwa maombi p yo namwisho pia natoa shrani kwa mungu waajly omfaa mazia wa vipindi vya aa kweli na unachangia garama za kupeleka injili kila mwezi na an a aaaasho nataka tuendelee sasa tene kwenye yakobo mlango ule watatu na tukifika kwenye yakobo mlango wa tatu <coughs> tulikuwa tumesoma na kumbuka nikukumbushe kwa sababu kiswahili kilichotumika kwenye suv ni kigumu kidogo kwaio natumia bibilia ya tafsiri ya neno naona inatumia maneno ambayo yanaeleweka kwa wakati huu na kwa maana hiyo ntakapokua nikisoma na nawee unasoma a kwenye sv nasoma kwenye neno ukiona kuna tofauti yote uspani kijua natumia bibilia ya tafsiri ya neno kwao tulikuwa kwenye mstari wa saba ule mpaka <coughs> mstari ule wa, wa, wa, wa kumi na mbili anasema hivi kwa maana kila aina ya wanyama ndege wanyama watambao na viumbe vya baharini vinafugika na vimefugwa na binadamu anasema lakini hakuna mtu awezaye kuufuga ulimi ni uovu usiotulia umejaa sumu iletayo mauti <laughs> labda nizungumze kidogo hapa <clears throat> kati ya kitu ambacho kinaleta kina, kina shida na migongano vita inaanzishwa kwa sababu ya maneno ndoa zinavunjika kwa sababu ya maneno manenoii kwenye biashara inavunjika zilemahusiano wa kibiashara wanavunjika kwa sababu ya maneno lakini pia tunafahamu kuna watu wanafungwa kwa sababu ya maneno kwa sababu mtu mwingine ameamua kushuhudia uongo dhidi ya mwingine domaavil ikakataza ikasema usimeshuhudia jirani yako uongo kwa nini kwa sababu ni maneno yanatumika kwao maneno na kitu ambacho nimeona uh, ulimi unaleta shida ni walau katika maeneo mawili makubwa katika eneo la kwanza ni pale ambapo mtu anakuwa ana uduni ndani yake kwa kingereza nasema yuko nria na kwa maana hiyo kwa sababu ya ule uduni ama ya kujiona yeye ni duni basi inabidi atumie maneno ya uongo na kujikweza na nyingine nayoiona ni ile ambapo mtu anatumia maneno maneno anatumia ulimi kujihami kwa maana ya kwamba edha amefanya kosa k anataa kujihami ama ana nafasi yake anaona inatishiwa kanata kujihami na kadhalika kadhalik nkadhalika ko anasema ulimi huu nikasheshe tupo tupu nakmanao anasema wanyama wa mwitunu wanafugika lakini ulimi haufugiki <coughs> na anasema mwisho wa siku anasema ulimi ni uovu usiotulia umejaa sumu iletayo mauti na nikakuonyesha kwenye kwenye Uh, mithali 1n21 anasema uzima na mauti viko katika uwezo wa ulimi na kwa maneo anazungumzia hapa anachozungumza yakob anazungumzia kaa ya kwa watu ambao anatumia ulimi wao isipokuwa sahihi hajasema kwamba ulimi ni kitu kibaya lakini alikuwa anatokea kwenye upande ambao unaangalia watu ambao wanatumia ndimi zao kuachilia maneno ambayo hayaleti uzima bali analeta mauti na ndio maana anasema umejasumu na kama hujuuhiyo tafuta watu ambao ni nini niseme ni, ni, ni watu ambao ni wachonganishi watu ambao wamejaa fitna watu ambao wamejaa husuda watu ambao wamejaa wivu huangalie jinsi ambavyo wanatumia maneno kuharibu wengine jinsi ambavyo wanatumia maneno kusambaratisha maisha wengine na yote hyo ni kwenye ulimi na suku uh, hizi tuna mitandao ya kijamii na usipokuwa mwangalifu uh, maneno yanatumika kule yamesababisha madhara mengi sana kwa watu na ngalia a faaenye taifa lamakaiaifa la marekani wanakitaanta maanake ni kwamba wameanzisha utamaduni wa kufutana na kwa maana hiyo wanaweza wakachukua kasentensi ka kadogo likkasema alafu atafsiri vibaya na wakaanza ku, ku, kupiga kelele a kupitia mtandao wa wat ma kupitia instagram aupiti kuhakikisha kwamba wewe unafukuzwa kwenye kazi yako ama wewe unaondolewa kwenye nafasi fulani na yote ni maneno ambayo yanatamkwa na ulimi anasema msan <coughs> anasema lakini hakuna mtu awezaye kuufuga ulimi ni uovu usiotulia umejaa sumu iletayo mauti na jana nikaanza kuonyesha jinsi ambavyo ukitaka kudhibiti basi uliunapitia ingogani lakini tutarudi hapo msartia anasema kwa ulimi unamhimidi bwana yaani baba yetu na kwa huo walaani watu walioumbwa kwa mfano wa mungu kwa lugha nyingine anasema kwa ulimi unamhimidi unamtukuza unamsifu mungu unamshukuru unamfurahia lakini kwa ulimi huo huo unaanza kuwasema wengine una vibaya watu ambao wameumbwa katika sura na mfano wa mungu unaanza kuwasema vibaya kwa sababu unajua um, e, nizungumze kitu kimoja hapa kinaweza kisio kizuri sana lakini ni moja tukizungumza hivohivyo kwa mfano katika ukristo tuna, tuna madhehebu mengi na tuna huduma mbalimbali e, ambazo liko katika mfumo wa kima kimadhehebun anyway, na ukiangalia kiukweli kabisa wakristo hawapendani sana wanasemana vibaya wana ngatana wanatafunana wanasengenyana wanasingiziana wanachafuana na ikitokea mkristo mmoja amepata ame tatizo edha ameshindwa ame, ame ama ame, wanaita kuanguka kwenye dhambi ama amekufa ama anaumwa kundi hili lingine linashangilia linaanza kusema vibaya nasema hey, mungu anamwadhibu mungu anamfanya hivi mungu anamfanya hivi mungu anamfanya hivi okay. kwa hiyo kumekuwa kuna hiyo hali lakini swali moja linakuja kwamba kama tungekuwa ni wakweli na tukaangalia mambo kama ambavyo mungu anataka tuangalie tusingekuwa tunafanya huo mchezo kwa nini kwa sababu ningetambua kwamba mungu anawapenda watu wote na ndio maana alimtoa yesu kristo akafa msalabani kwa hiyo hata kama huyu mtu wa dhehebu lingine kwamba kuamini kwao sio sahihi sina uhalali wa kuanza kumkashifu na kumchafua na kumsingizia ni wakuzimu ye ni wajehanam kwanini kwa sababu kama amekosea then mimi nimwombee basi mungu amfungue macho ya mioyo yake aweze kuiona kweli huo ndio upendo unaotakiwa katika ukristo sio kuzunguka na kuanza kumsiriba na kumchafua kusema yule ni mtumishi wa kuzimu yule ni nabii wa uongo yule ni, ni, ni waibilisi yule ni f ule nninis yote hiyo kwa nini kwa sababu anachokisema hapa anasema kwamba kwa ulimi huo huo tuna bwana yaani baba yetu na kwa huo huo twawalaani watu walioumbwa kwa mfano wa mungu tunawalaani watu walioumbwa kwa mfano wa mungu najua sayingine watu hawajawai kutafakari stori moja Uh, uh, na, ya ya kwa miaka mingi wakati nimeanza kuhubiri uh, wa, nikaenda fulani kaskazini uh, lafloandaao na watumishi fulani wakatokeza wakasema kwamba huyu, huyu jamaa aezi akawa mtumishi wa mungu kwao wakaamua kwenda mlimani maombi maombi kufanya kumuuliza mungu kama kweli urumagadi ni mtumishi wako masio na walivoshuka wakasema kwamba mungu amewambia hurumagadi ni wakuzimu okay kwa wakaanza kusambaza siku moja nikakutana na mmoja wapo nkawambia wewe bwana mdogo nimekufundisha namna ya kusimama katika neno nimekufundisha namna ya kufanyia kazi neno ulikuwa hujui kuombea wagonjwa nimekufundisha umejua unahudumia watu wanapona bado ni aaaafzao mimi sikujiweka kwenye hii kazi mimi nilikuwa niko na maisha yangu nakufa bwana yesu kwa utashi wake na hekima yake akaamua kunichukua na kuniweka katika hii kazi kwao unavoanza kunishambulia mimi hunishambulii mimi unamshambulia huyu aliyenituma na kama kuna vitu unavyoonamii nafanya sio sahihi basi uitakiwa uongee na huyu aliyenituma kwamba huyu mtu uliyemtuma na kumweka katika hii nafasi hafanyi mambo ambayo nisio sahihi badala ya kuzunguka unanichafua kao kawambia ndugu mimi mkinichafua aina shida lakini yuko ambaye amenituma huyo mtadilinaye sasa kwa nini haina tofauti nahi hapa kwamba wewe mungu namsifu namtukuza lakini mwanadamu mwenzio aliumbwa katika sura na mfano wa mungu unageuka unaanza kumrarua na maneno ndichoambacho kinazungumzwa hp mengiat nii kiliwapataalewajamaa <laughs> utakekujuatuh nasma katika kinywa kile kile hutoka baraka na laana ndugu zangu haistahili kuwa hivyo ka anasema kwenye kinwa hicho hicho inatoka nini baraka na laana kinywe cho unatoka mauti na laana anasema haistahili kuwa hivyo lazima edha chagua kuzungumza maneno ya baraka ama chagua kuzungumza maneno ya uzima chagua kuzungumza maneno ya baraka ama maneno ya, ya, ya, ya, ya, ya lana ama chagua maneno ya uzimaa maneno ya mauti lakini huwezi ukachanganyisha kwamba unazungumza baraka na lana unazungumza mauti na uzima no, lazima uchague sasa kwa bahati mbaya watu wengi hawajui hilo wakiongea wanafyatuka tu hawajui kwamba maneno yao mwisho wa siku yana mchango ama yana athiri sio tu mwelekeo wa maisha yao wao wenyewe lakini pia yana athiri watu wanaowazunguka pamoja na mazingira ambayo yanawazunguka na ndio maana wakati natengeneza kitabu cha nguvu ya ukiri nimezungumza sana hilo kwamba maneno yako kwa ya kila siku edha ama yanaachilia uzima baraka na mema au maneno yako yanaachilia mauti laana na maovu na mithali 181 anasema kwamba maneno yako ni kama mbegu kao kila unavyoongea maanayake ni kwamba unapanda na anasema mwisho wa siku utakula matunda ya hicho ulichokipanda na kwa maana hiyo bustani yako rafiki inaweza ikawa imejaa miti ya baraka miti ya uzima miti ya, ya mema ama bustani yako aa imejaa miti ya mauti ama mti wa mauti mti wa laana pamoja na maovu uabuzi ni wa na yote anafanyika kupitia kwenye kinywa na ndicho ambacho yakobo anajaribu kusisitiza hapa nasema haifai dakika moja nazungumza baraka dakika nyingine nazungumza laana sasa so, la sisehemi kwamba mimi naezungumza naweo kama mii ni mkamilifu sana hapana lakini nayajua hayo at atlist nimeanza kufanyia mazoezi katika maeneo fulani, fulani kurekebisha kinywa changu ili niweze kuzungumza mambo ambayo nataka niyaone katika maisha yangu ili kuzungumza mambo ambao nataka niaone katika watu wanaonizunguka na ndo maana nikakuandikia kitabu cha nguvu ya ukiri na nikasema kwa wale ambao hawawezi kutengeneza ukiri binafsi nikakuekea sampo ya nguvu ya ukiri ambayo kuna kiri mbalimbali mbali. na nikasisitiza tena nta tza tena kuna walau katika kitabu cha nguvu ya ukiri ziko kiri tatu ambazo ningependa uzifanye kila siku ukiri wa haki ukiri wa baraka na ukiri wa uzima ukiweza kufanya kila siku kwa zaidi ya mwezi mmoja maisha yako lazima abadilike kwa nini kwa sababu kwa maneno yako utahesabiwa haki kwa maneno yako utahukumiwa tuliona bwana yes anasema kwamba kwenye kinywa cha mtu maneno anatoka kinywani anatoka moyoni na haya ndio mambo ambayo yanamtia mtu unaji sio habari ya kula na kwa maana hiyo nikakwambia kipindi kilichopita kwamba kama unataka kudhibiti ulimi ambao uh, yakobo amesema hauwezi kufungika basi mana yake nini usiangaike na ulimi naenda akaangaike na moyo wako akikisha moyo wako umejaa kitu ambacho ni sahii na ndio maana paulo akasema kwamba neno la kristo likae kwa wingi mioyoni mwetu kwao kipindi kilichopita nikakwambia mambo mawili yatatusaidia ili ulimi utamke sababu ulimi kazi yake ni kuumba maneno yaliyoko ndani ya moyo wako na usisahau kitu ambacho nilikwambia nikakwambia kwamba una midomo miwili kama unakumbuka e, tuliona kwenye, kwenye warumi kumi, msada, wa saba. Usiseme, haki kwa arumi alaahi usiseme moyoni mwako kao niwmbia una mdomo mmoja wa ndani ambao katika moyo wako na una mdomo mngine wa nje huambao kula chakula na nikakwambia kwamba itakapofika mahali mdomo wako wa ndani manae kio kwenye moyo wako kinakubaliana na mdomo wako wa nje hilo jambo linaumbika linadhirika lakini ikitokea mdomo wako wa ndani na mdomo wa nje vinapishana basi nikakwambia hicho kinachosemwa katika mdomo wa ndani ndicho kitakachoshinda hilo ulishike ni la muhimu sana kwamba maana watu wengine nasema mbona nimekiri ajatokea ni kwa kwasababu mdomo wa nje unazungumza kitu kimoja lakini mdomo wa ndani unazungumza kitu kingine ki na kwa bahati mbaya ama bahati nzuri mdomo wa ndani ndio unaoshinda siku zote na kwa maana hiyo basi unachotakiwa kufanya nikuakisha kwamba kwenye moyo wako unarekebisha kwamba neno la kristo neno la mungu linakaa kwa wingi ndani ya moyo wako ili utakapofungua mdomo kusema maanaake unasema kutokea kwenye utele kinywa cha mtu yatamka yaujazayo uja zayo moyo wake kwahio manake kama neno la kristo neno la uzima neno la baraka neno la mema ndio limejaa ndani ya moyo wako utakapofungua mdomo kuongea kitakachotoka ni hayo maneno ya uzima na kwa a hayo maneno yatatoka yana nguvu yatatoka yanafos si, lakini awezekani ya kwamba ulikuwa umezungumza maneno hasi umezungumza mauti umezungumza laana umezungumza maovu zaidi ya miaka ishirini kumi na tano ishirini thelathiaobaini alafu lehii unakuja kufanya ukiri wa uzima baraka na mema eh, kwa siku moja siku mbili bii funataka une matokeo no kumbuka mfano wa ndoo aliokuambia ni sasa na ndoo ya maji machafu naipeleka bombani alafu unaanza kufungulia maji safi mane inavojaa maji machafu nagmasaf nabakia baada ya muda ukiendelea maji machafu yote machafuotatametoaaj masafi nandio mm, ukii unaofanya kazi s la ukiisot umepata shida pa umambia ama leo ni ijumaa alafu jumatatu aa kuza makoh manikwao ntasawasiwasi tapata matokeo anza leohii kwenye kashishi. kama maisha maisha yako kama yako mwelekeo wa kuepuka aingia kenye kasheho ashanufanya iwamba kpndi kichopit njia ya kwanza ya kuweza kwamba ulimi, Kusabu, kwa ulimi, koo, ulimi ni uwache uendelee kumwaga sumu uendelee kuzungumza kumchanganyiko baraka na laana uendelee kuzungumza mauti na uzima kutoa uziankutoa majmatamuna machun no nachofanya nini nachofanya naanza kurekebisha kwenye moyo wangu kwa sababu ulimi wangu unaokota maneno kutoka ndani ya moyo na ka maneonaanza ku moyo wangu tofauti ili nini ili kila mara takapofungua kinwakuzungumza basi uu ulimi hauna ujanja zaidi ya kuzungumza lijaza moyo wangu naona jinsilionyeperafiki na k siangaiki na ulimi naagaika na ndani ya moyo sasa hiyo ilikuwa ni njia ya kwanza njia nyingine ya pili ambayo mbe, mbili tatu ii nyingine ya pili ya, ya, ya kudhibiti ulimi wako ni kupitia kunena kwa lugha kupitia kuomba katika lugha yako ya rohoni kupitia kunena kwa lugha si una, kama wewe ni mnenaji wa lugha sana kadi unavyonena kwa lugha maanaake kuna mambo yanatokea unapoomba katika roho aa kuomba kwa kunena kwa lugha kwa lugha nyingine maanayake ni kwamba wewe unaenena rohoni na unavyo inenda rohoni inasababisha mambo kadhaa kao mambo kadhaa kitu cha kwanza tegakuanisha teni kwenye warumi warumi mlango ule wa nane warumi mlango wa nane alafu nitaanza msara wa kumi mbil warumi nane msara wa kumi na mbili anasema hivi kumbuka anasoma bibilia ya tafsiri ya neno anasema kwa hiyo ndugu zangu sisi tu wadeni si wa mwili ili tuishi kwa kufuata mwili kwa maana mkiishi kwa kufuata mwili mtakufa lakini kama mkiyaua matendo ya mwili kwa roho mtaishi ama mkiafisha matendo ya, ya mwili kwa roho mtaishi kwa hiyo anasema siishi kwa kufuata mwili naishi kwa kufuata roho na njia mojawapo ya kuishi kwa kufuata roho anasema nikupitia kupitia uomb tauonesha da mrefu uomba unenda kwa luga kwao unapoomba kwa kunenda kwa lugha anasema ni kwamba unafisha unaua matendo ya mwili s wengine matendo ya mwili ni okay. na matendo ya mwili iene gaatiaa agaatia e, mlango wa tano tutaanza nianze ule mstari wa kmi na 6it alafu tampaka mstara wa ishi mmoja nirudi kwenye kiswahili cha kawaida suv anasema hivi ananasema basi nasema enendeni kwa roho wala hamtatimiza kamwe tamaa za mwili 1sb kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho hushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata amwezi kufanya mnayoyataka 18 lakini mkiongozwa na roho hampo chini ya sheria basi matendo ya mwili ni dhahiri ndiyo haya uashirati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu asira fitna faraka uzushi naona alafu anaendelea anasema husu ulevi urafi na mambo yanayofanana na hayo katika hayo nawaambia mapema kama ilivyokisha kuwaambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo hawataurithi ufalme wa mungu kwa hiyo anasema kufisha matendo ya mwili nikueneda katika roho ukienenda katikanshunayaua matendo ya mwili na matendo ya mwili umetajiwa ndo haya ap sasama mwili aufai kitu ktnum o kwanza mlango wa tukaanza kama wa 3, anasema namna aoaza lango kaaanama kwa sababu hiyo y- yeye anenaye kwa lugha na aombe apewe kufasiri maana nikiomba kwa lugha roho yangu huomba lakini akili zangu hazina matunda imekuaje basi nitaomba kwa roho tena nitaomba ta taomba kakltamba kwa roho tena nitaimba kwa kwa akili pia ninapoomba lugha tamba ka kl pa na kakunna ka l m ohoyan am mn kwamba nafisha naua matendo ya mwili yamwili na naasababishakunenda katika roho kwa lugha nyingine ina, ina, ina, ina, inaanza kuleta udhibiti kwamba roho yangu inaanza kuchukua udhibiti wa maisha yangu na roho yako kumbuka kumbukaa yeye aleungwa na bwana amekuwa roho moja naye na kwa maana hiyo sasa roho ama bwana yesu anaanza kuchukua udhibiti wa maisha yangu na naamnao ulimi wangu unaanza kuzungumza yale ambayo yamekusudiwa kuzungumzwa na roho kwa maana roho yangu ambayo imekuwa roho moja na kristo na kwa maana hiyo lugha yangu tabadiia sau unafahamoo mtakatifuaissi wa watukanaji si wasengenyaji hawana fitna hawana husda nanatunda laooi upendo furaha furahaamanuuaumilu o manake ikwamba kwa lugha nyingine napoanza katika roho ikiwa ni kutendea kazi neno la mungu lakini pia nakuomba katika roho inasababisha roho yangu iimarike naichukue udhibiti wa nafsi yangu pamoja na mwili wangu nnamusus alio danianaku pitia mimekumbuka tunavozungumzia tunda la roho tunda la roho ni sifa na tabia za kristo kwa sababu kwamba unae kristo ndani mwako manake tayari tunda la roho unalo nalodaniao unaupendo uafuraha namanauuauiliu una una una na us, usiletea haihiya na ne upendo sina shida shiai umiliusaacha uongo si Christo, ambaye ndio rist ambae ndiovyote h o ndanimwako nahtakiwa kufanya ni kumwachia ut ojaokumba akutokea katika roho kumbuka anasema ninapoomba kwa lugha roho yangu inaomba akili zangu hazina matunda nafsi yangu haina matunda kwaio inamana kama najizoesha kuomba kwakunaea kwa lugha maanake ulimi wangu unaanza kujifundisha kuzungumza maneno yanayotoka katika roho yangu na wala siokutoka katika nafsi yangu unaanza kuliona a rafiki ndio maana tunasiza watu sana kuomba kunana kwa lugha sasa kuna wengine mnaazania kwamba kuena kwa lugha ni kwamba naweza nikanene ama naweza nisinene sawa uh, usiponena kwa lugha haina maana ya kwamba ni mwenye dhambi no lakini utashindwa kuishi katika viwango ambavyo mungu alikusudia utashindwa kufaidi matunda ya kile ambacho bwana wetu yesu krist alikifanya hiyo narudia tena kwamba ulimi yakobo amesema haufugiki koo sasa anafanyaje nikakwambia mmoja hakikisha mmoyo wako umejawa na neno la kristo kwa wingi alafu nikakwambia mbili uwe ni mtu uliyejaa shukrani pind na tatu nakwambia kwamba uwe ni mtu jizoeshe kua na tabia ya kuomba katika rohouomba akunena kwa lughaunapoomba kakunena kwa lugha kwa kwa ni kwamba unafisha unafshaunaua matendo ya mwili na matendo ya mwili tumeona nia nata uchafu i fitna usua ulevi ka na, na, na kwa maana hiyo sasa napokuwa sanaoua kwa roho p amba ulimi wangu na kutamka maneno yanayosemwa na roho yangu na yang ulimi wangu kuzungumza kutokea katika roho na wala ulimwangukuznguzakutokea kutokea katika mwili mambo ambayo unatakiwa uyafanyie mazoezi ambao unaendelea kuomba kwa kunena kwa na a ugautazidi kuimarika utazidi kuzoea utaziulimwaoauhibitaaakatiu hiyo ndio njia pekee ambayo mambo matatu Monja, neno la amo linakaa kwa wingi ndani ya moyo wako Bili, ni mtu wa shukrani, na tatu hakikisha kwamba woo oh, unakuwa walau un, unaomba kwa kunenda kwa lugha nunaomba kunea kwa luga maragapi manake nikwamba ukiwezamsnaambiawatkeuaa kilasiku manake ikwamba asiaya matatiounapitia yanaondoka yenyewe wala utajuaga changamotozaenye maisha i aiam mbamapenziangu na kwa tena kwa nyingine kwamba unapokuo, kwa luga, ni roho roho anaomba kupitia ao iniaauga niroho analeta maneno yake katika kinywa chako yae wako unajifunza kuzungumza maneno yenye uzima maneno yenye baraka maneno yenye mema na ukifanya namna hiyo maneno yako nguvu basi analeta hiomaneno yaa ngu anaal a anasema aliwaagiza mitume katika nguvu za roho mtakatifu katika roho. Na kwa hata kwenye sisi kwenye agano jipya tuna tvotaka tunavozungumza na kuomba katika kunena kwa lugha maayake tunafanya vivyo hivyo jina langu naitwa huruma gadi kumbuka yesu ni kristo na bwana imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhiirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani na shirikiana neema ili kumdhiirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo zaidi utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani navotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanya mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako72 au 789 t5 242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi lu tu unapata na paa kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitter kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 673 5242