vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi usikubali tu mtu anaokotaokota mistari kwenye agano la kale alafu anaanza kusomea pasipo kuleta ufumua wa kile ambacho kristo amekifanya amekifanyaonasawasaa kama nilivyosema mwanzo lismadhabau yetu ni moja soma waibrania mlango wa nane soma ibania mlango wa tisa na waibrania mlango wa kumi ni madhabau ambayo kristo kama bwone wetu mkuu aliingia mara moja tu na damu yake ya zamani akatupatia ukombozi wa milele tumekombolewa milele shida inakuja tunapoingia kwenye hofu tukiingia kwenye hofu tunajiingiza katika mambo ambayo yanatuingiza katika mtego wa igilisi paleulipo rafiki ninakkaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa urumagadi nafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo alituandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako o unaonisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kuzungumza kama kama kristo ufiiikama krist ezku t kufikiri kwako kwa kwa kwa ukifikiri kwa kwa vibaya vibaya utaamini utaamini lakini kama utafikiri vizuri vizuri basi hivyo maamuzi afiki na vizuri, ni kama kristo, kama kristo, kwa wa kristo, na mwanafunzi wa anasikiliza na mafundisho ya kupitia vipindi vya neema kweli uh, tuna, tunaendelea koauioffunaendeleana somo letunalosema hofu ya maisha mtego wa ibilisi Uh, vipindi viwili vilivopita nilikuwa naweka msingi wa sobo hili kwa kama ujaweza kusikiliza vipindi vipindiopita takushauuwezkufanya hivo aya kuyazungumza kuanzia leohii tutakuwa ni vipindi vilivopita. na kama ukusikiliza kidogo haya um, <clears throat> pia mwendelezo alambao tuzuguakta pin otaaz gu lakini pia kama uh, ungependa kupata mafundisho hayo kwa njia sauti basi tuna mafundisho haya kila siku saa k alfajiri katika mtandao wa kijamii wa telegram kwa maana hiyo basi unaweza ukatuba ujumbe mfupi tu ukasema ni unge na kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo nao ukaunganishwa namba ni 7895242 7895242 baada ya kusema hayo basi napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo lakini zaidi ya wote umekuwa ukiwahamasisha wengine lakini pia na kuwafundisha au kuwashirikisha kile ambacho mwenyewe umejifunza kwaio nakupa ongera sana kwa wako aaowako mwanafunzi mzuri wa kristo pia namshukuru mungu kwaajili ya kwa e amba umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kaaakeli timu ya na yangu nasema asante sana kwa maombi yako maombi yako naleta tofauti kubwa sana oaskru ka jinsi ambavyo unaandaa shamba la moyo vizuri kupitia maombi mbegu ya neno tunaidondosha katika mioyo ya watu asi namea nakukuaakuleta na mavuno kama ambavyo m ambao nualikusudia namwisho namshku ngu kowewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patina wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi kwa sadaka yako ya upendo unachangia gharama za kupeleka injili na maisha watu, ya nagusu, wa maisha watu yanaguswa maisha ya watu yanabadilika na kama unanisikiliza hujawahi kufanya maamuzi ya kua pati na indu vyaemaa ujawahi kuchangia kwa namna moja ama yoyote gharama mwezihu hebu jaribu mwezi huu jaribu, jaribu mwezi huu uone utamu wake uone furaha na mbujiko la, la, la, la amani ambalo utaiskia ndani ya moyo wako kwa maana utakuwa umeenenda sawasawa na ulivoita ambao ni umeitwa ue baraka baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee moja kwa moja nasomo letu kumbuka kama nilivyosema tunaangalia uh, hofu ya maisha uh, ni mtego wa ibilisi sasa nili kama nilivyosema katika utangulizi vipindi viwili vilivyopita nilikuwa naweka msingi na kwa maana hiyo katika kipindi cha leo sasa imeenda moja kwa moja kwenye kile ambacho nilikuwa nimekusudia kukizungumza sasa kumbuka katika vipindi viwili ilivyopita tumeona kwamba mungu aliwaokoa kama okay, sisi tumeokolewa na kuhamishwa kutoka katika ufalme wa shetani na kuingizwa katika ufalme wa kristo kama vile ambavyo amektiwa katika ufalme wa shetani na kuingiza katika ufalme wa ungu kama vile ambavyo israel waliokolewa kutoka misri na kupelekwa katika nchi ya kanani nchi iliojaa maziwa na asali na kwa maana hiyo kuna uh, kushabihiana sana katika stori ya wana wa israeli na stori ya kwetu sisi na kwa maana hiyo tukitaka kuelewa tumepata nini katika maisha ya gano jipya basi kuna namna ambavyo tuna tukaangalia katika maisha ya gano ya kale na kwa manaho tukapata picha na, na, na, na, na, na uelewa wa namna gani ya kuenenda katika maisha yetu mapya ndani ya ufalme wa mungu kwamba ikatusaidia tutarajie nini na kwa maana hiyo ndicho ambacho izunguza katika vipindi vilivyopita lakini kikubwa tulichoona tukaona hivi kwamba wakati mungu anaotoa israeli kutoka misri kuwaleta kanani alikuwa anawaleta moja katika nchi iliojaa maziwa na asali ili waingie katika kupumzika na kustarehe ambao ingereza tunasema ni rest na mbili alikuwa amewaleta ili waweze kumwabudu bwanamungu wao waweze kumwabudu yeye na tatu ili waweze kumtumikia bwana mungu wao waweze kumtumikiaklika ni mambo matatu makubwa muhimu na tukiwa na hayo tukaona pia kwamba mungu anawaambia nama itakapokuwa baada ya mimi nimewabariki nimewastawisha nimewafanikisha msije mkajisahau mkasema kwamba ni nguvu zenu na uwezo wenu ndio mmeupatia utajiri ama hali hiyo nzuri ya maisha mlionayo anasema bali mtamkumbuka ni bwana mungu wako ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili kuthibitisha kwamba yeye bado ni mwaminifu kwa agano na kiapo ambacho aliingia na abrahamu isaka na yakobo anasema kwamba na itakapotokea mkaanza kuiandamia miungu mingine mkaenda kuiabudu na kuitumikia nawaambia mtaangamia bila shaka saa tukio hilo kichwani twende kwenye kitabu cha cha cha nini cha ii kitabu cha waamuzi tunavyokiangalia ki, ki, hapa hua kina, kina, kina mambo, mambo. namna hii kitabu cha waamuzi wamu, kina mambo kumbuka a, kile kizazi e, tuanze tende mlango wa pili msara wa kwanza anasema kisha malaika wa bwana alikwea juu kutoka giligali kwenda e, bokimu akasema mimi nimewaleta ninyi mkwee juu kutoka nchi ya misri nami nimewaleta hata nchi niliyowapia baba zenu nami nilisema mimi milele sitalivunja hilo agano langu nililoagana nanyi nanyi msifanyi agano lolote na hawa wenyeji wa nchi hii zipomosheni nchi chini nchi madhabahu zao lakini hamkuisikia sauti yangu je mmefanya haya kwa sababu gani basi kwa ajili ya hayo mimi nilisema zaidi mimi sitawafukuza watoke mbele zenu lakini watakuwa kama miiba mabavuni mwenu, mba, mbavuni mwenu na miungu yao itakuwa ni tanzi ama mtego kwenu moja nisoma msari wa tatu katika bibilia ya neno anasema hivi sasa basi ninawaambia kuwa sitawafukuza watoke kaci yenu eh, ila watakuwa miiba kwenu nao miungu yao itakuwa tanzi kwenu ama kitanzi sasa ni kisuali kigumu mmoja niangalia kwenye biblia abari njema amesemaje anasema Ehen. biblia bare njema ameweka vizuri anasema kwa hiyo sasa nasema sitawafukuza tena wakazi wa nchi hii bali watawataabisha nayo miungu yao itakuwa mtego kwenu aona hivyo nayo miungu yao itakuwa mtego kwenu kwa hiyo alikuwa amewaeleza angalia tena msara wa pili mungu aliahidi kwamba agano lake hatalivunja mstari wa pili anasema nanyi msifanyi agano lolote na hawa wenyeji wa nchi hii zibomoeni e, madhabau zao lakini hamkusikia sauti yangu je mmefanya haya kwa sababu gani basi kwa ajili ya hayo mimi nilisema zaidi mimi sitawafukuza watoke mbele zenu lakini watakuwa kama miiba mbavuni mwenu na miungu yao itakuwa ni mtego kwenu tuko sawasawa anasema ikawa hapo huyo malaika wa bwana alipo yanena maneno hayo kuwaambia wana waisrael wote ndipo hao watu wakainua sauti zao na kulia nao wakaliita jina la mahali pale bokim nao wakamchinjia bwana sadaka huko ktena taratibu sasa tafadhali nisikilize katika agano jipya hatuna habari ya kubomoa sijuu badhabau unajua kuna mafundisho ya matakataka yanaendelea please nisikilize vizuri nisikilize vizuri Utabomua, utabomua hewa tangu nini vitu vingine tunasomeana tu kama eh, lakini utaboatabomoatanot vizuri pointi iliyoko hapa kwamba mungu alikuwa na mapatano na israeli agano lake na israeli ni kwamba nawaleta katika nchi la, ya, ya maziwa na asali nchi ambayo ina kila kitu hakutakuwa na upungufu wa kitu chochote mtatajirika mtastawi mtafanikiwa mtaingia katika kupumzika na kustarehe hiyo ni mimi mungu nitawafanyia ninyi na ninyi kwa upande wenu mtakuwa mkiniabudu na kunitumikia mimi kwao ndo uhusiano ulivokuwa tuo sawasawa sasa mungu asema mimi sitalialifagano langu lakini ninyi msiingie makubaliano na wenyeji wa hii nchi wala na miungu yao mkifanya hivyo hawa wenyeji wa hizi nchi watakuwa nimiiba katika mbavu zenu lakini pia miungu yao itakuwa ni mtego kwenu kwa aliwaeleza sio amewalaani si amewatisha amaonyesha madhara vile unawambia mtoto usichezee ukichezea wembe, wembe utakukata haina aina maanakamba umemtabiria embe utamkata sababu unajua kazi ya wembe ni kukata na akicheza na wembe kushika vizuri utamkata k mtoto atakapokatwa na wembe sio no, kwa sababu sabuulimtolea unabii ulikuwa namonyesha kabla madhara yake ni nini nnini nataka ulishike hilo kwa hiyo sifundishe habari ya kuvunja madhabau apamnaga hiyo kitu ni hewa madhabau yetu ni moja ambayo yesu alienda mbinguni patakatifu patakatifu akatoa sadaka ya milele tumekubaliwa milele period mtu yeyote anayekuja kufundisha habari ya madhabau huyo anakutapeli tarudia tena madhabahu ya wakristo watu waliozolewa mara ya pili madhabahu yetu ni moja ambayo kuhani wetu mkuu aliingia mbele za mungu akaingia na damu yake mwenyewe yaani kristo na akatoa hiyo dhabihu na ikakubalika milele ikatutakasa milele ikatufanya tuwe watakatifu milele ikatufanya tuwe wenye haki milele hatuna mawao wala lawama mbele za mungu period hakuna madhabahu nyingine yoyote siku ulivyompokea yesu kristo ndio siku ambao madhabao nyingine zote kwenye maisha yako yalibomoka ama zilivunjika kwanini kwa sababu ulihamishwa kutoka katika mamlaka szguza sa tuende kwenye point kwao haya ndio maonyo ambayo israel walikuwa wamepewa na anasema <coughs> eh, angalio mstari wa, wa, wa sita anasema basi hapo yoshua alipowapa a eh, watu ruhusa waendezao wana wa israel wakaenda kila mtu kuendea urithi wake kumbuka tuliolea nini katika kolosai mo12 kimshukuru baba alioastailisha kupokea nini sehemu ya uruthi wa takatifu katika nuru ili kuimiliki hiyo nchi watu hao wakamtumikia bwana siku zote za yoshua na siku zote za hao wazee walioendelea siku zao baada ya yoshua hao waliokuwa wameiona hiyo kazi kubwa ya bwana yote aliokuwa ameitenda kwa ajili ya israeli kisha yoshua mwana e, wa nuni mtumishi wa bwana akafa naye alipata umri wa miaka mia na kumi kwaho usikubali pia tawakudanganya umri wa kuishi ni miaka sabini themanini huo ni utapeli angalia joshua alikufa na miaka mia na kumi musa alikufa na miaka mia na ishirini abrahamu alikufa na miaka mia moja na sabini na tano mwanae alikufa na miaka miamojaaae na themani natano na miaka miamoja naasab sua na miaka miamoja na mbele musa alianza utumishi akiwa na miaka miaka sabina tano kwho akawa na uhusiano na mungu na miaka mingapi miaka mapa kwa aeeamb yako bado tupo sana tupo tupo sana tupo sana na nikwambie kitu pekee kitakachofanya utake kuondoka kufa na uenda mbinguni sababu maisha yamekushinda hapa duniani ungekuwa ngkuana maisha mazuri wala kufa habari hiyo usingetakakufa abaooba ioo kwa hiyo hawa watu wale wazee walivokufa hawa watu wakaanza kufanya mambo ya ajabu ajabu angaloe mstari wa 1 wana wa israel walifanya yaliokuwa si, eh, wa ni maovu mbele za macho ya bwana nao wakamtumikia mabaali kwao wameanza kuandama miungu mingine 12 anasema wakamwacha bwana mungu wa baba zao aliyewaleta kutoka katika nchi ya misri wakafuata miungu mingine baadhi ya miungu eh, ya watu wale waliokaa karibu nao pande zote wakajiinamisha mbele yao wakamkasirisha bwana akagadhabika wakamwacha bwana wakamtumikia baali na mestoreti ama nini ashera asira ya bwana ikawaka juu ya israeli naye akawatia katika mikono ya watu waliowateka nyara akawauza na kuwatia katika mikono ya adui zao pande zote hata wasiwe, wasiweze tena kusimama mbele ya adui zao kila walikokwenda mkono wa bwana ulikuwa juu yao kuwatenda mabaya kama bwana alivyosema na kama bwana alivyowapia nao wakafadhaika sana okay, hapo sasa hii waliokolewa hii story imekuwa nataka tund kenye mlango wa sita sasa utaanza mstari wa kwanza alafu tana kwenye ule mstari wa mtaanza mstari wa kwanza soa mpaka mstari wa nane mstari wa saba na wanane ndo takaopiga kambi anasema hivi kisha wana wa israel walifanya yaliyo maovu mbele za macho ya bwana bwana akawatia mikononi mwa wamidiani muda wa miaka saba sasa, walifanya maovu maovu gani hayo maanake watu wakisikia kwamba walifanya maovu wanadhania kwamba labda ni walikuwa walevi walikuwa ni wazinzi walikuwa ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni waizi na kadhalika kani ni uovu ganihwalifanya ni muhimu sana ukaja uuovu uo maanake unaweza ukadhania ni hayo mambo ambayo kasema sifanyi basi niko salama no ni mambo gani hayo haybao walifanya koangalia kitu hichi hivi kisha wana warael walifanya yaliyo maovu mbele za macho ya bwana bwana akawacia mikononi mwa wamidiani muda wa miaka saba mkono wa midiani ulikuwa na nguvu juu ya israeli tena kwa sababu ya midiani wana waisrael walijifanyia hayo mashimo yaliyo milimani na hayo mapango na hizo ngome basi ikawa hapo israeli walipokuwa wamepanda mashamba wamidiani wakakwea na wameleki na hao wana wa, wa mashariki wakakwea juu yao wakapanga marago juu yao na kuyaharibu hayo maongeo ya nchi yni mazao yao hata ufikapo gaza wala hawakuacha katika israeli ruziki ziwazo zote kondoo wala ng'ombe wala punda kwa maana walikwa na ng'ombe zao na hema zao wakaja, uh, wakaja mfano wanzige kwa wingi wao na ngamia zao pia walikuwa eh, hawana hesabu nao waliingia katika hiyo nchi ili kuiharibu so israeli walitwezwa eh wali sana kwa sababu ya wamidiani nao wana waisraeli wakamlilia bwana saskia taro wa7do na ilikwa naulenga kisha ikawa hapo wana waisraeli walipomlilia bwana kwa sababu ya wamidiani bwana akamtuma nabii aende kwa hao wana waisraeli naye akawaambia bwana yeye mungu wa israeli asema hivi mimi niliwaleta ninyi mkwee kutoka misri nikawatoa katika nyumba ya utumwa nami niliwaokoa na mikono ya wamisri na mikono ya wote waliokuwa wakiwaonea nami niliwafukuza watoke mbele zenu nami niliwapa ninyi nchi yao yaoaraku kisha niliwaambia mimi ndimi bwana muungu wenu msiiche miungu ya waamori ambayo mwaketi katika nchi yao lakini hamkuchii sauti yangu sasa huu mstari wa kumi anavyosema msiiche ni kiswahili kigumu naomba nisome kwenye lugha ya kiingereza alafu tatafsiri kwenye lugha ya kiswahili nisome kwenye new king james anasema also i said to you nami naliwaambia i am the lord your god mimi ni bwana mungu wenu do not fear the gods of the amorit msiiogope ama msiihofu miungu ya waamori in whose land you dwell but you have not obeyed my voice kwaio anasema alivyowaingiza hapa aliwaambia kwamba msiihofu miungu ya waamori msiihofu kwa hiyo uovu walioufanya wana wa israel ilikuwa ni kuhofu miungu ya wamori ambayo ilikuwa nini ilikuwa ni bahali na, na ashera tunakenda sawasawa ilikuwa ni bahali na ashera ama mapepo yale tuko sawa na kumbuka aliwaambia aliwaambia mkiingia makubaliano na wenyeji wa nchi hizi hawa wenyeji watakuwa miiba katika mbavu zenu tuliona katika mlango wa pili wamuzi alafu akasema na miungu yao na miungu yao itakuwa ni mtego kwenu kwao akawambia msifanye hivyo msifanye hivyo na kwa maana hiyo akawambia msiihofu kwanini kwa sababu unapohofu hiyo miungu yao kitakachofuata ni wee kuiabudu unaona hiyo hiyoafiki kwamba utakapoanza kuhofu miungu mingine kitakachofuata ni niwee kuabudu kwa mfano mtu akaenda kwenye kijiji na akawa ana hofu ya kulogwa kwa sababu anasikia anaona watu wanalogu wanapata majipu vifafa wanakufa kitakachofuata kwa sababu ya ile hofu naye ataenda kwa mganga mganga wa ili wa awekewe zindiko sasa huyo nguvu za chini ya majini majini mapepo mapepo mizimu mizimu huyu mtu anajikuta ameanza kuabudu hii ama ama haya majini, ama haya mapepo, na wakati huo kuitumikia ataambiwa kitambaa chekundu mgangawa keei mchele aa n mbuzi anaut si tayari ameanza kutumikia kwa kwenye moyo wake ametoka bwana na anaanza kuandamia miungu mingine tuko sawa sasa sasa najua ah, lakini mwalimu utmyowae t lakini kumbuka tuliona kwenye kutoka mlango wa ii mungu akiwaonya israel kuhusu miungu ya fedha na dhahabu na tunafahamu ukija kwenye matayo sita mstari ule wa ishirini na nne anasema kwamba hamwezi kutumikia mabwana wawili mtampenda mmoja na kumchukia mwingine utamwheshimu mmoja na kumdharau mwingine hauwezi kumtumikia mungu na fedha ama na mali na kwa maana hiyo tunaona picha ya fedha na dhahabu kusimama katika nafasi ya mungu kwa herufi ndogo inarudi katika gano jipya tena kutoka kwenye kinywa cha yesu kristo ambaye alikuwa ni mungu kwa hiyo maana yake ni kwamba leo hii inawezekana haujatengeneza sanamu lakini wewe unaabudu miungu mingine kwa sababu unaabudu fedha na dhahabu unaabudu fedha na mali sasa ndomaana nikaonya wakati tunasema unasema ee, yoshua mlango wa pili kwamba hii hadithi ya kusema mnatakiwa mvunje madhabahu maana zile madhabahu zilikuwa ni za miungu mingine sasa nikuuze kitu hichi huyu huyu mtumishi anayekuambia mnatakiwa mvunje madhabau anapokuja kwako havunji hiyo madhabau bure anakuambia utie baasha kwanza anakuuliza kwenu mlivyokuwa mnaabudu mlikuwa mna, mkitoa makafara mnatoa kafara kwa kutumia nini kafara kutumia labda ngombe na mbuzi anakuuliza uliza kwa wazee wako wakonata ngombe wangapimbuzi wangapi lb a tunatoa ngombe wawili na mbuzi watano kwanakwambia nii ni mtumishi anakwambia okay, kalete ngombe wawili na mbuzi watano unasema lakini anasema kama uwezilete fedha yenye thamani hiyo unasikia hicho kitu kwa hiyo unapeleka hiyo fedha kwa mtumishi ili avunje madhabau naomba nikuulize swali bwana yesu alisema mmepewa bure toeni bure kama na wewe inabidi tena na wewe utoe makafara ili uvunje madhabau huoni kwamba huyu mtumishi anaabudu fedha na dhahabu na kwa maana huyo anakuunganisha kwa hiyo miungu ya kigeni kwa sababu bwanayesu sema huwezi ukamtumikia mungu na mali mungu na fedha na dhahabu kwa hio mwanaake unaenda kwa mtumishi ambaye yeye mwenyewe anaabudu miungu mingine pasipo kujijua alafu anajidai kukuhudumia wewe kukutoa kwenye miungu hiyo hiyo wee auoni kwamba ni utapeli wa mchana kweupe na ndomana nikasema hofu ya maisha ni mtego wa ibilisi kwa sababu mungu amesema kwamba utakapoingia makubaliano na wenyeji wa hizi nchi na, na na na na na na kuanza kui, kuiabudu miungu yao na kuanza kuihofu miungu yao maana ni kwamba hiyo miungu yao itakuwa ni mtego kwako sasa inawezekana unanisikiliza nikuulize swali wewe baada ya kushiriki kwa mfano maombi ya kuvunja madhabau nini kimebadilika katika maisha yako kama sio matatizo yameongezeka nataka uwe mkweli na nafsi yako nini kimebadilika zaidi ya wewe kumfanikisha yule mtumishi akaondoka anabaasha imejaa hela na weo ukabakiwa hauna kitu na mapepo yakawa ameongezea katika maisha yako sasa hivi vitu ni serious tu, usikubali tu mtu anaokotaokota mistari kwenye agano la kale alafu anaanza kukusomea pasipo kuleta ufunuo wa kile ambacho kristo amekifanya unakwenda sawa sawa kama nilivyosema mwanzo nlisema madhabau yetu ni moja tu soma waibrania mlango wa nane soma abania mlango wa tisa na ibania mlango wa kumi ni madhabau ambayo kristo kama kuani wetu mkuu aliingia mara moja tu na damu yake ya thamani akatupatia ukombozi wa milele tumekombolewa milele shida inakuja tunapoingia kwenye hofu tukiingia kwenye hofu tunajiingiza katika mambo ambayo yanatuingiza katika mtego wa ibilisi maanake tunaanza kuabudu na kuandama miungu mingine pasipo paspo tukidhania kwamba tunachokifanya ni ukristo sio ukristo ni upagani niambie watu ulisoma kwa mfano kwenye agano jipya yesu kristo akivunja madhabau watu ulisoma katika agano jipya mitume ambao waliachiwa kanisa na yesu kristo wakivunja madhabau kama yesu kristo akuvunja madhabau na mitume wakuvunja madhabau sisi leo hii tumetoa wapi kama kwa ibilisi tumetoa wapi metp tumetoa wapi hivo vitu na ukitaka kujua kwamba hvi kwa mungu baada ya kufanya hayo maombi yenu ya kuvunja madhabau si na kuharibu madhabau na kuuliza tena maisha yako yamebadilika make tusibishane tu kwa maneno kama makasuku has your life changed maisha yako yamebadilika hali ya familia yako imebadilika ama uliishia tu kumjaza noti yule mtumishi na wewe ukaendelea kuvamiwa na mapepo zaidi bibilia imeweka wazi ukisoma petro wa kwanza mlango wa kwanza mstari wa kumi na saba mpaka ule wa kumi na tisa anasema tumekombolewa kwa vitu visivyoharibika si kwa fedha wala dhahabu bali kwa damu ya mwana kondo kwao anasema fedha na dhahabu haiwezi kukomboa kwanza unajaribu kenda kuvunja madhabau ambayo ni hewa lakini mbili hata hiyo wenyewe madha wenyewenaeanavunja mnajaribu kutumia fedha na dhahabu kutafuta huo uhuru kitu ambacho ni kwamba unaabudu mungu mwingine wala hai, wala sio sio kumwabudu kumwabudu kristo hai bis liaalbunlihai na kwa maana o umejiingiza kwenye laana maanayake nikamba ne hauna laana lakini umejirudisha kwenye yale mazingira na kwa manayo ibilisi amekuingiza katika mtego na ndio maana maisha yako yamekuwa ni mwiba matatizo ayaishi changamoto haziishi zimekuwa ni mwiba inakutesa hata ujuu ufanye nini lakini kwa sababu umekaidi kusimama katika kweli ya kristo na kwa sababu gani kwa sababu ya hofu ya maisha toka kwenye hilo utafurahia uhuru wa kristo jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tutene kesho muda na wakati kama we. imani makini siri ya ulinzi utawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nii tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhiirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani inashirikiana na neema ili kumdhiirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo yote utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi yayote utajifunza jinsi imani nakotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanyia mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajavu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako yakos au 789 78, ta 242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 3 tu una paanaaa kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimuhurumagadi pamoja na kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimuhurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242