vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi changamoto yoyote kila siku sikujika changamoto yoyote utakayoipikia hatua ya kwanza unaotakiwa kuchukua ni kusikiliza abarijani akisha unasikiliza tafuta mafundisho sikiliza na ungekuwa mzoefu ungegundua ukiwa umepitia changamoto na paniki unapanikizako kimuhemue ki, ki, kimeamka dani ukisikiliza message baada ya muda kimuhemue o kinati nani eh? amewaa kujaribu kitu tende wa korintho wa kwanza mlango wa pili mstari wa kwanza hadi ule wa tano anasema basi ndugu zangu mimi nilipokuja kwenu sikuja niwahubiri siri ya mungu kwa ufasaha wa maneno wala kwa hekima maana naliazimu nisijue neno lolote kwenu ila yesu kristo naye amesulumiwa nami nalikuwako kwenu katika hali ya udhaifu na hofu na matetemeko mengi na neno langu na kuhubiri kwangu hakukuwa kwa maneno ya hekima yenye kushawishi akili za watu bali kwa dalili za roho na za nguvu ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu bali katika nguvu za mungu sawa eh? okay kuna vitu kadhaa nataka tutaviangalia hapa lakini mstari hule wa tano anasema ili imani yenu isiwe katika hekima ya wanadamu mbali katika nguvu za nani za mungu kwenye bibilia ya habari njema makabayo ile huo eh, mstari wa tano una, hivi nilifanya hivyo kusudi imani yenu ipate kutegemea nguvu ya mungu na si hekima ya wanadamu sawa mm-hmm. kwao kama tungekuwa tunaandika tungeandika kitu kifuatavyo kwamba imani halisi inategemea nguvu ya ya mungu nasi nini nasi ekima umoja jamaa mmoja akawa anasumbuliwa na shetani halafu akaamambia akaambia mungu shetani anisumbua mne antake kuniacha mungu akaambia mfanyie kama kawa naonifanyia mimiani sil atakuacha ingine layowana vitugo daesaigire fanyie tukawakuifanyia m hata kusubua teaija saa nliele haraka sana manake mimi simsikilizi mungu kwa hiyo okay, <tos> <tos> <tos> okay. <tos> imani halisi inategemea nguvu za nani nguvu ya mungu na si hekima ya wanadamu si <laughs> <sendiyo>, eh? okay <laughs> sasa lakini kabla ya hapo pale juu anasema basi ndugu zangu mimi nilipokuja kwenu sikuja niwahubiri siri ya mungu kwa ufasaha wa maneno sawa kwa hiyo <laughs> ana anasema siri ya mungu siri ya nani siri ya mungu, mungu. anasema maana na liazimu nisijue neno lolote kwenu ila yesu kristo naamesulubia kwayo siri ya mungu ni nini siri ya mungu ni yesu kristo nae nini amesulubiwa ah, evekuehive siri ya mungu ni yesu kristo nini naye amesulubiwa sasa so, kuna vitu kadhaa hapa ambayo takuja tutaviangalia ntaiacha hapo hivyo halafu ntataka twende kwenye warumi mlango wa kwanza na mstari wa kumi na sita warumi mlango wa kwanza msara wa kumi na sita anasema kwa maana siionee haya ya injili ama habari njema kwa sababu ni nguvu ya mungu ama uwezo wa mungu uletao nini uokovu kwa kila aaminie kamoja niandike hapa anasema injili ambayo inata nini habari njema ni nini ni nguvu anani ya, ya mungu iletayo nini letayo okovu tuko sawa na ukirudi va mstara wa kwanza eh. anasema hiyo iyo, iyo arumi moja mstara wa kwanza paulo mtume wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa aihubiri injili ya mungu ambayo mungu amekwisha kuiahidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu yaani habari za mwanawe alizezaliwa katika ukoa wa daudi kwa jinsi ya mwili na kudhihirishwa kwa uweza kuwa mwana wa mungu kwa jinsi ya roho ya utakatifu kwa ufufuo wa wafu yesu kristo bwana wetu kwaio anasema injili inamuhusu nani inamuhusu yesu kristo tuko sawa <coughs> um, kao anasema siionei haya injili sionei haya sionei aibu habari njema kwa sababu habari njema ni uweza wa mungu ni nguvu ya mungu inayoleta wokovu tunakoda sawa eh, kwa kila aaminie kuamini nini kuamini ni kukubaliana sawa so, actually ukiangalia nadhani kuamini saa ingine watuelee ukiangalia wangapaja abrahamu anaitobaba wayumani yeah. eh? yeah. ukisoma mwanzo kumi yeah. yeah. na tano mtariulo wa sita anasemaji naye abraham akamwamini jambo hilo ikaesabia kwake kuwa nini akimaksbake sehemu kitucha namna hiyo Eh? ukisoma lile neno kuamini quamini konyelugi akibrania ndoek cole ambalo neno tunapata napatasi neno amani aman aman onw amanaman aman kama noftea neno amani amani amani si okay sasa anasema maana ya amani ama hiyo kuamini <laughs> okay. kuamini anasema tospo kwa kiingereza n anasema kuunga mkono kuthibitisha sindio ama kuwa mwaminifu lakini pia anasema hivi anasema to support, confirm, be faithful, uphold toooiff a anasema kuunga mkono kuthibitisha lakini pia analeta ana picha ya mama anaelelea mtoto mchanga ule umakini ile atenshon ambayo mama anampa mtoto mchanga ndio anazungumza maana ya kuamini mm. eh? kwa hiyo huwezi ukasema umeamini kama lile jibu hujalikumbatia huja, huja hujalizunguka ujaliacha likakuvaa likawa na wewe muda wote piga picha ya mama mzazi akikumbuka mtoto wake ama akiwa anahudumia mtoto wake upendo alionao kwa mtoto furaha na amani na raha anayoisikia kwa sababu ya yule mtoto kwao na wewe ndo litakiwa usikie hivyo kuhusu jibu lako kama umeamini hicho ambacho mungu amekwambia ulitakiwa ukipokee ukikumbatie ukifunike kwa upendo kwa furaha na amani yaani ukikumbuka itakie kupe tabasamu husoni eh? nikiwaangalia usoni nani hivi hivo kama kwelu umeamini ndivyo inavyokuwa yani kila utakapokumbuka hilo jambo kuna hali fulani ya tabasamu inakuja hali ya furaha hali ya amani hali ya yani itkila kitu, kitu poa hiyo yani. yani. ndo inaetwa kuamini inakuja okay sasa kwa hiyo paulo anasema siionei haya ya injili kwa maana injili ama habari njema inamehusu yesu kristo ni nguvu ya mungu iletayo wokovu sawa mm-hmm. sasa <coughs> yatuchanje mbuga kidogo leo, leo nataka tuunganishe mambo patuaweke kitu kikaa vizuri somo lilopita kama mnakumbuka nikakwambia liangalia pasi ukaona ili neno uokovu unaweza ukaweka kiichochoto unachokitaka sawa unaweza ukaweka uponyaji unaweza ukaweka kufunguliwa sawa unaweza kuweka nini muujiza unaweza kuweka kulipiwa sindio eh? unaweza ukaweka hitaji eh? lolote sawa e, na kadhalika si sindio eh? E, kaamasaa alienda du... restaant akasema mama niletei ni na kadhalika mbili <laughs> <laughs> Kusawa, meka, lisi, lisi, reka, na, na kwa sababu ameweka list lisilisiakaeka na kadhalika kaasanive <clears throat> <laughs> na kadhalika mbili ktuache hiyo kwa hiyo inamaana anavyozungumzia kaa anasema injili habari njema ni nguvu ya mungu ni uwezo wa mungu unaoweza kuleta ukovu sawa kwa hiyo inamaana chochote nachokitaka changamoto yoyote kila siku unajaribu kusikiliza changamoto yoyote utakayoipitia hatua ya kwanza unaotakiwa kuchukua ni kusikiliza habari njema akisha unasikiliza good news tafuta mafundisho sikiliza na ungekuwa mzoefu ungegundua ukiwa umepitia changamoto una paniki zako kimuhemwe ki, ki, ki kimeamka nani ukisikiliza meseji baada ya muda mda kimuhemueo kinatulia eh? nani amewaa kujaribue kitu okay k tuna wachache twengine so, amjajaribusi eh? ukisikia habari mbaya vurugu zikanyanyuka yaani tafuta message isikilize ukisikiliza baada ya muda zile vurugu zote ndani zinazima zu ay kwa sababu anasema kwenye habari njema kuna nguvu ya nani nguvu ya mungu inayoleta nini wokovu sawa sasa nataka niachie hapo <coughs> ao ndiomaana na nandio maana kitu cha kwanza ukishaingia kwenye changamoto yyote kitu cha kwanza ibilisi anakuwainacho ni faa nini usisikilize habari njema edha usisome neno ama usisikilize meseji yeyote na akifanikiwa kutenga wewe na habari njema kumaliza manake baada ya hapo ripoti utakaosikiliza ninani ni a ibilisi ambao ni wanadamu ndo <laughs> unaanza kuingiza akili zako Hmm? miaka mingi iliopita kutana na rafiki yangu tukawa tunazungumza tuka tujaonana muda mrefu tuakutanana akanyambia siliziko kwenye biashara iko kwenye nini kwenye nini kwenye ninikee niieisaa tumetoka mbali mi nayee tulipata hela wote tukafilisika wote kwa hiyo haleluya kwaho nikaa naambia kaambia sikiliza ukimnyang'anya ibilisi muda theni hawezi kudanganya mtu si ibilisi ile ya kudanganya anatumia muda eidha atakupa calculator mboo naanza kucheka ushafanya hivo mosei si atakupa kalikuleta alafu twaanza kupiga katu, katu, katu, katu, katu, katu, katu milioni tano imeingia tak ukizungusha baada ya wiki mbili milioni kumi baada ya wiki nne milioni ishirini ukizungusha nani baada ya mia sita ku wanachezea kwenye mtaji wa shilingi milioni mia tano ti alafu naenda kukopa ele ya moto <tipulikas> na anajegaki <jyokia> <tipulikas> eh? <tipulikas> ama yani nyingine anakuja akwambia fulani na f na fulani wamejenga wewe ujajenga bado na mda umeenda ndo mazungumza anapoanzia hmm? wenzie wote wameoa wanafamilia wametulia wewe bado unarukaruka tunarukaruka mpaka lini <laughs> <laughs> <laughs> na akiona haitoshi anakuletea ndugu yako mm. e, shangazi anakuja anasia tulikaa kikao <laughs> na wote wakizungumza lazima walete nini muda na namna pekee unaweza ukaishi juu ya muda ni kwa kutumia nini imani imani ndo kitu pekee ambacho kinakuruhusu kuruhusu kuishi juu ya muda and guess what imani hauipati mpaka umeenda kusikiliza nini injili habari njema tunarudi kwenye warumi kumi hii vitu ni vya kawaida tu bwana wafundishani mkezingatia hivi meseji moja tu unatoboa ni hmm? sindio nanamini tunaanza kubadilika liwambia moja siku moja wana shida nayopata yawe nawofundisha wapendwa wanaingia kwenye imani alafu hawaendi wa inabidi uwafundishe tena unawotoa kwenye imani naingiza kwenye kutoka mimi alafu baadae nabidi endelee kufundisha tena enye ko warumi ku kumi na sita anasema lakini si wote walioitii ile habari njema kwa maana isaya asema bwana ni nani aliyeziamini habari zetu basi imani chanzo chake nafaa nini kusikia na kusikia uja kwa neno la kistoa ujumbe unamuhusu nani kristo ninaposikia injili habari njema inamuhusu yesu kristo si sindio inatakia isababishe nini utii wa imani utii wa nini wa imani sasa nizungumze kidogo hapo utii wa imani kabla sijaanza kupita mitaa mingine twende tuende kwenye waibrania kumi na moja nikuonyesha kitu waibrania kumi na moja mstari ule wa nane anasema kwa imani abrahamu alipoitwa jamaa bwana liitika jamana tafsiri nyingine nyinginelit lititaitauwaitiki wakitendelee kwenye tafsiri ya nena anasema hivi abraham mhalipoitait anasema kwa imani abrahamu alipoitwa abraham, aende mahali ambapo mungu angempa baadaye kuwa uriti alitii na akaenda ingawa hakujua anakokwenda tuko sawa sasa uhuskize vizuri imani ya kweli imani itakusababisha utiniwatu anasema utii wa imani inaanza imani kwanza alafu ile imani itakusababisha uchukue hatua utii lugha nyingine utii nini kuchukua hatua sindio eh? kuchukua hatua eh? <laughs> bila kuchukua hatua huendi tuko sawa mpaka hapo sasa tunaanza somo letu bwana yesu kwa hiyo paulo anasema nilipokuja kwenu sikuwaubiria injili kwa ufasao wa maneno wale hekima ya wanadamu maana sikutaka imani yenu itegemee hekima ya wanadamu nataka imani yako itegemee nini nguvu za mungu sawa anasema na siri ya mungu ni yesu kristo naye amesulubiwa kwa maneno mengine anasema siri ya mungu itakayosababisha nguvu ya mungu itende kazi kwa niaba yako kukuletea jibu la hitaji lolote unalotaka ni yesu kristo nayeamefana nini amesulumiwa sawa sasa hapa unapowangalia yesu kristo hapa sawa anaingia majina mengi unaweza ukamwona kama mponyaji sawa bii mlinzi sindio na kadhalika sindio ambavyo vyote ni kama tuko sawa tuko sawa yeah. okay mnakumbuka jumapili kwa wale kwal ndokwepo kwenye ibada tumezungumza tukasema kwanini unamwita yesu mponyaji eh? sawa amesha kuponya kwao unaakiri kwa yesu ni afanye nini Eh? ili akufanya ninisi <laughs> eh? tuliona kwamba watu anaakiri kwamba kwa kakupigwa kwa, kwa yesu kristo mi nilipona ile ili afanye nini ile aponi na ukishafanya hivo katika njia ngapi mbili soala nasema kwa kupigwa kwa yesu kristo mi lipon unapompokeau kama mponyaji ni kwa sababu amekwisha kukuponya sio kwa sababu anaenda kukuponya kwao sikiri ile aniponye nakiri kwa sababu ameshaliponya tunaelewani yeah. ama tuelewani sasa kwa hiyo kama yesu ni mponyaji ni kwa sababu kupitia mstalama fanini ameniponya ndiyo yeah. amenilipia naeleweka mm-hmm. amenifungua alafu naongezea in- na nini na kadhalika kwahiyo amenilipia amenitusiuelewana ame hapa hapa ni shida na ik eh? tungeelewa hichi kitu maombi mengi sana tungeacha kwa sababu uponyaji auombi unapokea liwa kwako eh? eh? ama vipi kuhusu mtaji okay. ya yasinta vipi kuhusu hapa eh? si, watu wanaogopa kusema kusea napokea tunapokeaje napoke, napokeaje napoke, kwani wapi kwa <laughs> okay ngoja m- nkuonyeshe m- m- m- m- m- kitu ili i- tupige hatua nani amae kusoma tunaenda kweli moja nikupe mstari ambao utakata fitna nishafundisha huko nyuma lakini na kama watu atuakunielewaga bibi yangu alikuwa anasemaga keda kijini ananyita huruma uko wapi niko huku sikiliza miateke vitu viwili kumbuka habari njema ni habari za mwana wa mungu ambaye ni nani yesu kristo kao habari njema ya mungu inahusu nani mwana wake ambaye ni nani yesu kristo kwa nini inakuwa ni habari njema kwa sababu yesu kristo si sindio ni mponyaji wangu kwa nini kwa sababu ameniponya na kwa maana hiyo napokea nini uponyaji wangu inakuja maikuji eh? ni mponyaji wangu kwa sababu gani kupitia kazi ya nini ameniponya na kwa maneno nataki nipokee nini uponyaji wangu nikubali kwamba mimi nimepona nepesi vile so okay tayari kuanyeshe kitu huko nishafu, nishafundishauko nyumanna asikueleweka lakini nielewe leo leohii tene waraka wa kwanza wa yohana tano kumi na mbili waraka wa kwanza wa yohana tano kumi na mbili mefika Ea, mefika waraka wa kwanza wa yohana mlango wa tano mstare wa kumi na mbili yani ts so kumbuka nguvu ya mungu ni yesu kristo nayef amesulubiwa angalia hii wala wa kwanza yohana tana kumi na mbili anasema yeye aliye naye mwana ambaye mwana ni nani yesu kristo anao nini huo uzima asiye naye nini mwana wa mungu hana nini kwao ili upate uzima lazima umpate nani hana. kama hauna mwana hauna nini tunakubaliana mpaka hapa ama hatukubaliani kwao o uzima unao hauna hivi unajua asilimia t9 point99 ya watu waliokoka espechali nazungumzia kanisa la tanzania hawana uwakika kama wanauzima wa milele makini siri ya ulinzi utawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhihirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani na na neema ili kumdhiirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo zaidi ya yote jifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani inavyotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanya mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako sifuri, saba, sita, Tano, sifuri, sifuri, mbili, mne, mbili. au 789 t5242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 30 tu unapaanaa kuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitta kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubsbe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 675242