vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi mungu akiwapa upande wetu ni nani sindio aliye kinyume chetu sio juu yetu anasema tafsiri moja napenda anasema hivi mungu akiamua kusimama kwa niaba yako ni nani anayeweza kushingana naye anachosema anasema mungu yuko upande wako anasema mungu yuko upande wako maana ake nini hatutokia pambaa tonekana tunelewana maanaake nini mungu yuko upande wako warumi mlango wa kwanza na mstari wa kumi na sita warumi mlango wa kwanza mstari wa kumi na sita anasema kwa maana siionee haya ya injili ama habari njema kwa sababu ni nguvu ya mungu ama uwezo wa mungu uletao nini uokovu kwa kila aaminie kamoja niandike hapa anasema injili ambayo ineetaini habari njema ni nini ni nguvu ya nani mungu. ya mungu iletayo nin letayo okov tuko sawa na ukirudi re msare wa kuanza eh. anasema hiyo arumi moja msara wa kwanza paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa aihubiri injili ya mungu ambayo mungu amekwisha kuiahidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu yaani habari za mwanawe aliizaliwa katika wukoa wa daudi kwa jinsi ya mwili na kudhihirishwa kwa uweza kuwa mwana wa mungu kwa jinsi ya roho ya utakatifu kwa ufufuo wa wafu yesu kristo bwana wetu kwao anasema injili inamuhusu nani inamhusu yesu na Christo. tuko sawa <coughs> um, ko anasema sionei haya injili sionei haya sionei aibu habari njema kwa sababu habari njema ni uweza wa mungu ni nguvu ya mungu inayoleta wokovu tunakwenda sawa eh, heh, kwa kila aaminie kuamini nini kuamini ni kukubaliana sawa so, actually ukiangalia nadhani kuamini saa ingine u watuelee ukiangalia wangapa ji abramu anaitwa baba waimani eh? ukisoma mwanzo kumi na tano mstari ulo wa sita anasemaje naye abraham akamwamini jambo hio ikaesabiwa kwake kuwa nini haki akims see kitucha namna hiyo Eh? ukisoma lile neno kuamini kwenye lugha ya akibrania ndook cole ambalo neno tunapata si neno amani aman, aman. tw amanaman aman kama noftea neno amani si amani amani tena na okay sasa anasema maana ya amani ama hiyo kuamini <laughs> kuamini okay. anasema tospot kwa kiingereza onf anasema kuunga mkono kuthibitisha sindio eh? ama kuwa mwaminifu lakini pia anasema hivi anasema totooifof omthna okay, anasema kuunga mkono kuthibitisha lakini pia analeta ana, ana picha ya mama anaelelea mtoto mchanga ule umakini ile atenshon ambayo mama anampa mtoto mchanga ndio anazungumza maana ya kuamini eh? kwa hiyo huwezi ukasema umeamini kama lile jibu uhujalikumbatia huja, huja, huja hujalizunguka ujaliacha likakuvaalikawa na wewe mda wote piga picha ya mama mzazi akikumbuka mtoto wake ama akiwa anahudumia mtoto wake upendo alionao kwa mtoto furaha na amani na raha anayoisikia kwa sababu ya yule mtoto kwaio na wewe ndo ulitakiwa usikie hivyo kuhusu jibu lako kama umeamini hicho ambacho mungu amekwambia ulitakiwa ukipokee ukikumbatie ukifunike kwa upendo kwa furaha na amani yaani ukikumbuka itakie ikupe tabasamu husoni eh? nikiwaangalia usoni nani naani amekufanyaga hivo eh? kama kwelu umeamini ndivyo inavokuwa yani kila utakapokumbuka hilo jambo kuna hali fulani ya tabasamu inakuja hali ya furaha hali ya amani hali ya yani kiukila kitu kitu poa yani. hiyo yani. ndo inaetwa kuamini inakuja okay sasa kwa hiyo paulo anasema siionei haya ya injili kwa maana injili ama habari njema namehusu yesu kristo ni nguvu ya mungu iletayo uokovu k okay, tuliangalia patukaona ili neno uokovu unaweza ukaweka kii unachokitaka sawa unaweza ukaweka uponyaji unaweza ukaweka kufunguliwa sawa unaweza kuweka nini muujiza unaweza kuweka kulipiwa sidio eh? unaweza ukaweka hitaji e eh? lolote mm-hmm. eh, eh, sawa na kadhalika si ndi e ka amencer a le dadu restaurat dexastar dakasale... mama le le te na kadhalika mbili kwa sababu ameweka list list liste na kadhalika kaa xasta ni fe na kadhalika mbili hiyo ayo inamaana anavyozungumzia nasema injili habari njema ni nguvu ya mungu ni uwezo wa mungu unaoweza kuleta ukovu sawa kwaiyo inamaana chochote anachokitaka changamoto yoyote kila siku najarib kusikiliza changamoto yoyote utakayoipitia hatua ya kwanza unaotakiwa kuchukua ni kusikiliza habari njema akikisha unasikiliza good news tafuta mafundisho sikiliza na ungekuwa mzoefu ungegundua ukiwa umepitia changamoto ki, ki, ki, ki muhemuye, ki injini, na paniki zako kimuhemue kimeamka dani ukisikiliza meseji baada ya muda kimuheme uo kinatulia ninaposikia injili habari njema inamuhusu yesu kristo si sindio inatakie sababishe nini utii wa imani utii wa nini wa imani sasa nizungumze kidogo hapo utii wa imani kabla sijaweza kupita mitaa mingine twende twende kwenye ebrania kumi namoja nikuonyesha kitu wa ibrania kumi na moja msariulo wa nane anasema kwa imani abrahamu alipoitwa liitika <laughs> oh jamaa <ane. laughs> na ban <baso> naa tafsiri nyingine <laughs> iliitwa nyinginelitlitwaitiki wakitendelee <laughs> kwenye tafsiri ya neno anasema hivi kwa imani abrahamu alipoit anasema kwa imani abrahamu alipoitwa aende mahali ambapo mungu angempa baadaye kuwa uriti alitii na akaenda ingawa hakujua anakokwenda tuko sawa sasa uhusize vizuri imani ya kweli imani imani itakusababisha uti watu nasema utii wa imani inaanza imani kwanza alafu ile imani itakusababisha uchukue hatua utii lugha nyingine ya autii nini kuchukua hatua sindio kuchukua hatua eh? <laughs> bila kuchukua hatua huwendi tuko sawa mpaka hapo sasa tunaanza somo letu bwana yesu wakifii kwa hiyo paulo anasema nilipokuja kwenu sikuwaubiria injili kwa ufasaa wa maneno ala hekima wanadamu maana sikutaka imani yenu itegemee hekima ya wanadamu nataka imani yako itegemee nini nguvu ni za mungu sawa anasema na siri ya mungu ni yesu kristo naye amesulubiwa kwa maneno mengine anasema siri ya mungu itakayosababisha nguvu ya mungu itende kazi kwa niaba yako kukuletea jibu la hitaji lolote unalotaka ni yesu kristo naye amefana nini amesulubiwa sawa sasa hapa unapomwangalia yesu kristo hapa sawa anaingia majina mengi unaweza ukamwona kama mponyaji sawa bii mlinzi ndiyo na kadhalika ndiyo ambavyo vyote ni kama tuko sawa tuko sawa okay mnakumbuka jumapili kwa wale ala dkuwepo kwenye ibada tumezungumza tukasema kwa nini unamwita yesu mponyaji sawa <coughs> eh? amecha kuponya kwao unaakiri kwa yesu ni mponyaji ili afanye nini <coughs> <coughs> eh? ili akufanya nini <coughs> <coughs> eh? hisi tuliona kwamba watu anakiri kwamba kwa kakupigwa kwa yesu kristo mi nilipona ile afanya nini ile aponi na ukishafanya hivyo hivo katika njia ngapi mbili soala nasema kwa kupigwa kwa yesu yesukristi nilipona unapompokea u kama mponyaji ni kwa sababu amekwisha kukuponya sio kwa sababu anaenda kukuponya kwao sikiri ile aniponye nakiri kwa sababu ameshaliponya tunaelewani ama tuelewani sasa kwa hiyo kama yesu ni mponyaji ni kwa sababu kupitia mtalima alfanini ameniponya sindio amenilipia nieleweka amenifungua alafu naongezea na nini na kadhalika kwa hiyo amenilipia amenipatusipoelewana eh, si, hapa hapa ni shida na ek eh? tungeelewa hichi kitu maombi mengi sana tungeacha kwa sababu uponyaji a uombi unapokea liwa kwako mtaji yasinta vipi kuhusu hapa eh? si, watu wanaogopa kusema a napokea tunapokeaje napokeaje kwani kwapi okay goja M- M- nkuonyeshe kitu I- ili tupige hatua nani ameekusoma tunaenda kweli moja nikupe mstari ambao utakata fitna nishafundisha huko nyuma lakini na kama watu wakunelewaga bibi yangu akuwa anasemaga hivi keda kijini ananyita huruma ukwwapi niko huku sikiliza mia teke vitu viwili kumbuka habari njema ni habari za mwana wa mungu ambaye ni nani yesu kristo ko habari njema ya mungu inahusu nani mwana wake ambaye ni nani yesu kristo kwa nini inakuwa ni habari njema kwa sababu yesu kristo si sindio ni mponyaji wangu kwa nini kwa sababu ameniponya na kwa maana hiyo napokea nini uponyaji wangu inakuja e maikuji eh? ni mponyaji wangu kwa sababu gani kupitia kazi ya msalama fanini ameniponya na kwa maneno nataki nipokee nini uponyaji wangu nikubali kwamba mimi nimepona e. esi pongalnayatia ni vile so simpo okay taari kunyesha kitu huko nyuma nna asikueleweka hii tende waraka wa kwanza wa yohana tano kumi na mbili waraka wa kwanza wa yohana tano kumi na mbili mefikaefika waraka wa kwanza wa yohana mlango wa tano mstari wa kumi na mbili yaani ndisiiso smp kumbuka nguvu ya mungu ni yesu kristo naye nini amesulubiwa angalia hii wala wa kwanza yohana tada kumi na mbili anasema yeye aliye naye mwana ambaye mwana ni nani yesu kristo anao nini huo uzima asiye naye nini mwana wa mungu hana nini kwao ili upate uzima lazima umpate nani kama hauna mwana hauna nini tunakubaliana mpaka hapa ama hatukubaliani kwao o uzima unao hauna hivi unajua asilimia tits poittis ya watu waliokoka spel anazungumzia kanisa la tanzania hawana uhakika kama wana uzima wa milele yeah. yeah? yeah. na kuakikishia hawana uhakika semina ambazo naenda kufanya mikoani kitu cha kwanza kisema like kuna maswali kitu cha kwanza nachoiza like sema ntajuaje kwaa mi nnao uzima wa milele e kwenye biblia imeandikwa msara wa kum natatu nasemaji hmm? nimewandikia ninyi ni mambo haya hayo ili nini mjue ya kuwa mna nini mna uzima wa milele ninyi nini mnao liamini jina la mwana wa mungu okay kama ili nio na uzima wa milele lazima nio na mwana nikiwa na mwana ninao uzima nisipokuwa na mwana nasema sina nini biblia yako nasema hivi yeah. okay naomba nkuliza swali nikisema hivi sina uzima nasema nini na kama sina mwana anakwenda wapi tunakubaliana ama hatukubaliani Tuna eh? Tuna aliye na mwana anao nini eh? kama hauna mwana tunakubaliana wote hatuhitaji kupiga kura okay twende warumi hichi kitu nafundisha siu mara ya thelathi na ngapi kwarumi nane naazamsara a thlathi moja hadi thelathia mbili anasema basi tusemenini juu ya hayo mungu akiwapa upande wetu ni nani sindio aliye kinyume chetu sio juu yetu anasema tafsiri moja napenda anasema hivi mungu akiamua kusimama kwa niaba yako ni nani anayeweza kushindana naye anachosema anasema mungu yuko upande wako okay ok ijanamba ninyesoda kidogo like dawonyangalia mnitii moyo ajasema ibilisi yuko upande wenu boda kaa mtaki tad watakatifu nonsikilize anasema mungu yuko upande wako mungu uko api badaamnitimoyo amesema je mana kene yin mana kene yin atouto kepa baxtu ne katu melewan mana kene in mu ge kobandewak ya mana kenein ina managan inaeta gani katika maisha yakook ni vizuri kabisa hakuna kibao chote kitakacho na nini nyingine hakuna kizuizi mbele yako nzuri kabisa na nini kingine okay labda niulize hivi wangapi hapa wanaamini kwamba mungu unaamini kwamba mungu yuko kwa upande wako mna uhakika kabisa hebu apia? <laughs> okay kama kama mungu yuko upande wako unaamini mungu yuko upande wako Hmm? kwa nini ukiwa unaamua kwenda mbele zake kuomba kitu una msongo wa mawazo in fact kwa nini kuna vitu vingine hata uthubutu kumwomba unaamua pu upige zako msuli sasa walionyesha mikono mebalika tena gafla simmesema mnaamini mungu kwa upande eh? <laughs> wenu <laughs> nakuuliza kwa nini ukiwa una mamba unataka enda kumwomba unakuwa una msongo wa mawazo ama kwa nini vitu vingine hata ukifikiria wala uende hata kumwomba unaamua tu upige msuli kama unaamini kwa upande wako <tos> <Masao>. <tos> <tos> see, this is nasamnasema naamini mungu uko upande wangu no umeshawai kukaa ukafikiria maanayake i maanaake wengi wengi katika kufikiri kwetu hatuoni kama mungu kwa upande wetu actually ndani hata unaweza unawezaukawa unazungumza oh, yeye yeah, yeah. lakini ndani mwako mtu wako mtuako kwa namna moja ma nyingine unaamini mungu uko kinyume na wewe mpaka umshawishi mpaka ufuati hatua saba kamili usikosee hata moja yaani ukikosea nukta tu ni yani, hakupatii hicho kitu kwa hiyo kwenye akili yako ndani ndanimwako hauoni kama mungu kwa upande wako unaona unaonaiko kinyume na wewe mpaka utakapotimiza masharti mashate fulanifulani wote wote wote ungekuwa unaamini yuko upande wako wala no. usingepata uh, shida hmm? hapo tu tungeza kuishia hapo tukaenda nyumbani uwenda ukatafakari mpaka huo mpaka uondoke uo make wengi wengi kama yuko upande wenu naona wengine mna maswali sahivi sasa ntajuaje kwa upande wagu kwa sababu amesema kwa upande wako sikiliza miaka mingi iliyopita nanikuwa elfu mbili na kumi na mbili nadhani siku moja niko naomba niko chini ya mti naomba nimenuna hujawahi kuona ungenifunga waya dar darslam nzima angechukua umeme kutoka kwangu kwa, kwa sababu mambo hayaendi niko hapo naomba nimenuna natembea yani alafu ukitaa kuju unakisirani saa tisa mchana i jua linawaka nde n darslam alafuju umenuna kwa waho huko wala hata sio siod najua kwa aibrani wanaomba saa tisa lakini uko watombage saa tisa nimenuna halafu akayiza swali moja vile simple akaambia kwa nini umekashirika namna hiyo karibu ni mjibukaa kileopa kwani peke yako huu mgeni wo hujue anayoendelea akaambia kwanini umekashirika namna hiyo nikawa namtafutia jibu sababu takumbuka ni mbali ya baba lakini ni mungu pia kikosea sa nyingine ana aleluya <laughs> alafu wakati nawaza kumjibu akaniuliza swali ni baba yupi ambaye hafurahii ustawi na maendeleo ya mtoto wake hmm? baba yupi huyo okay mungu ni baba yako sio baba yako kwa nini ndani mwako unawaza nunaona kwamba hafurahii ustawi wako wala maendeleo yako n mpaka nimwwapoteza mtoto akiwa na baba na anajua baba yake anampenda na baba yake ana uwezo si sindio akipita mjini akaona kitu dukani akakipenda akamkumbuka baba yake. nini kinakuja husoni si sindio na moyoni unalipuka furaha anaju naenda kumwambia baba yani, nyumbani anaona mbalin yani, kifika maana hata akiingia ni baba yupo anaambiwa yupo e, baba baba anaambiayupo e, e. na hata kama baba iko mlango ni msubiria baba ana e, si, anamdadi wa kumwambia baba yake kwamba baba nimeona kitu fulani nakitaka sindio na anajua baba yake kuwa anampenda na kwa kuwa anao uwezo nini si sindio je yeah, ikiwa ninyi waovu <laughs> yeah. vipi baba yenu wa mbinguni kwa nini katika pitapita yako ukiona kitu kizuri huwa aulipuki kwa furaha umwai kumwambia <laughs> naam <laughs> kumwambianam <laughs> eh? kwa nini kwanini sifredka aika ulikuwa na watu watuwambia sdwambia ni kesho nini a kuongea na baba mara moja kwa nini hivyo ed asia mpaka ukiri baba nakupenda baba nakushukuru kushukuru bba kwa niniulipuki na furaha ukaenda na furaha ile ile ukaacha mbweve ukaingia kwenye maombi ukasema baba baba aonaye sili silio baba geswat nimekwenda mjini leo hii nimeona kitu fulani sasa anajua tanaletea adis nasema anajua vyote anaona vyote yeah lakini anataka kusikia hino shida nyingine kumbuka bwana yesu alisema baba yenu wa mbinguni anajua mnayo yahitaji kabla hamjamwomba lakini ninyi msalipo ingieni chumba chenu cha nini chasiria kusema muache kuomba anasema anajua lakini yuko anasubiri kukusikia utasema nini kabla hawajaomba nitakuwa nimefanya nini nimekusha kujibu wakiwa katika kusema nitasikia kao anasubiri akusikie imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nini tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha ya o na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhihirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani na shirikiana neema ili kumdhiirisha kristo anaishi ndani ya mkristo zaidi ya utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani navyotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanya mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusugiri piga simu sasa kupata nakala yako yakos au 789 ta 242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 3 tu na kisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi usiache kumfolow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimuhuruma gadi pamoja na kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimu huruma gadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7945242 au 675242