vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi ubatizo wa kitu cha kwanza ulikuwa unaashiria kwamba yesu kristo ama sore unaashiria kwamba yesu wa nazareti ndiye kristo kwayo mengine kuwa ni unatumika ili kuweza kumtambulisha kristo kwa taifa la israeli na nikakuambia pia yesu alibatizwa kusaaa anasema kubali hivi sasa ili tutimize haki yote haki yaani ni haki ya, ya thorati kwahio bwana yesu pia alibatizwa ili aweze kutimiza haki ya thorati kwa sababu mpaka hapo kulikuwa hakuna mtu aliyeweza kutimiza haki ya thorati katika kina chake marefu mapana pamoja na kimwo popote pale ulipo ninapenda nikukaribishe katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba umepata fursa ya kuweza kuungana nami Aa, kama unanisikiliza kwa njia ya redio ama unanisikiliza kwa maana ya kupitia youtube ama unanisikiliza kupitia kwenye podcast ama unasikiliza kupitia facebook ninakukaribisha ninafuraha kwamba umeweza kupata wasaa wa kuungana nami kama ilivyo ada ni tu uh, mafundisho ya neema na kweli ni mafundisho ambayo yametengenezwa makhususi kwa ajili ya kujenga imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ndivyo ambavyo neno la mungu linatuambia katika waefeso mlango ule wann mstari wa 1umi natatu lakini pia vipindi uh, hivi ama mafundisho haya ya neema na kweli ni makhususi kwa ajili ya wanafunzi wa kristo sio makhususi kwa ajili ya wanafunzi wa musa wala wanafunzi wa mafarisayo wala wanafunzi wa masadukayo wala wanafunzi wa wa nini wa wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa yohana mbatizaji kwa hiyo ninajua basi sababu kwamba unanisikiliza wewe unashauku na umeamua kuwa mwanafunzi wa kristo na hivyo unataka kupiga hatua nikukumbushe tu mwanafunzi wa kristo nani mwanafunzi wa kristo ni mtu anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo basi naamini kabisa wewe unayenisikiliza sasahizi wewe ni n nzuri kabisa ambayo uko tayari kupna na ro mtakatifu ili kuendelea kusambaza mafundisho ya kristo kwa sababu mmoja tuna yesu kristo peke yake mimi na timu yangu rafiki tumeamua kabisa kwa moyo wa dhati pamoja na wetu kwamba kujiunga na kusambaza mafundisho haya ya kristo kuakikisha kwamba mafundisho ya kristo yanafikia watu kila kona ya nchi yetu tanzania tumeanza tuko katika youtube kama niposema, kama unanisikiliza na bado kwenye youtube nitakushauri uendo ukafanya namna hiyo ingia kwenyemwalimhurumaukiingia mwalimu huruma gadi ukiingia kwenye mwalimu huruma gadi n uta pale ukisha usisahau kubonyeza kengele Eh, lakini kama ujaanifolo pia katika facebook unaenda kwenye facebook especially ningekutia moyo badala ya kwenda kwenye account ya mwalimu hurumagadi ningekushauri uende kwenye kitu kinaitwa mafundisho ya kristo mafundisho kuna mafundisho kuna groupu linaitwa ya kristo ili grupu ni gpu ambalo linatupa uhuru wasi kuzungumza na kufundishana kwa uhuru kama una maswali maswali yako yanajibiwa mule kama ajibiwe kwa kuandika ama unataka a fundisho fupi unaweza ukatoa maono nataka fundisho gani liweze kufundishwa katika vipindi vinavyofuata nitakushauri kata vipind ingia kwenye facebook alafu andika mafundisho ni mwanafunzi wa kristo ukishaandika mwanafunzi wa kristo utafika pale utaest kujiunga ukiest kujiunga utakutana na swali tutakuuliza swali kwa nini unataka kuwa mwanafunzi wa kristo utatupa jibu tukisoma jibu lako tukiridhikana tukiridhikanano basi tunakuruhusu unaingia na we unakuwa ni mwanafunzi wa kristo kwahio ufanye hivyo mwisho wa kipindi He, ili, ili basi tuweze kutengeneza kitu kizuri lengo langu rafiki ni hili naamini kabisa mimi na wewe tuna uwezo wa kushirikiana na kabla ya kufika disemba mwaka huu tutakuwa tumefika watu laki moja katika group phili p la mwanafunzi wa kristo haiwezekani tuna mamilioni ya watanzania ambao wameokoka wamezaliwa mara ya pili lakini badala ya kuwa wanafunzi wa kristo wamekuwa ni wanafunzi wa musa kwahio ninakukaribisha rafiki ushirikiane pamoja nasi kuhakikisha kwamba zinategeneza ambalo liko strong ambalo liko likou ambalo lina nguvu grupu ambalo liko moto kwa ajili ya kupeleka na kusambaza mafundisho ya kristo sasa tukaangalia basi mwanafunzi ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya mtu ambaye ni maarufu na tulianza kuangalia katika kipindi kilichopita habari ya ufalme wa mungu somo letu linasema kwamba ufalme wa mungu umefika na katika awamu hii ama wiki hii tunaangalia kwamba mimi na wewe tumejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu ukisoma katika matayo kui natatu tuliona msarul waku dwa kinmoj wa baada ya bwana yesu kuzungumza habari ya mpanzi mfano wa mpanzi kwamba alienda akapanda mbegu zikaanguka kando ya njia nyingine zikaanguka katika uh, miamba na nyingine zikaanguka katika miiba na nyingine zikaanguka katika udongo ulio mzuri bwana yesu akafuatwa na wanafunzi wake wanafunzi wakamuuliza kwa nini unasema na watu kwa mifano bwana yesu akawambia kwamba mimi nasema kwa mifano kwa sababu nini mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu ama ufalme wa mbinguni lakini wao hawakujaliwa na nikakuonyesha wazi kabisa unapotumika neno ufalme wa mbinguni na ufalme wa mungu ni kitu hicho hicho na nikakuambia matayo ametumia zaidi ufalme wa mbinguni lakini marko na luka wanatumia neno ufalme wa mungu kwao sihitaji kurudia tena huko kwa hiyo tukapiga hatua basi tukaenda tukaangalia tukaona kwamba mtu wa kwanza kabisa aliyeanza kuhubiri habari ya ufalme wa mungu alikuwa ni yohana mbatizaji na tukaona kwamba watu wakawa wanaenda israeli yote wakamwendea yohana mbatizaji pale jordan ili waweze kubatizwa na nikakuambia kwamba kwa kipindi kile ilikuwa ni desturi ya kawaida kabisa kwamba kama umekubaliana na mafundisho ya mtu maarufu ulikuwa unakwenda unabatizwa katika kadamnasti hili swala la ubatizo sio swala la kikristo ni utamaduni uliokuwepa wakati ule kwa hiyo kulikuwa kwao unat a wakina aristoto wakina sre knni a wanaaafawote wakirumi waki na wakigiriki walikuwa wana wanafunzi na kwa maana hiyo basi yohana anapokuja anakuja ana mafundisho yake na meseji ya ufalme wa mungu tunaona watu wanakwenda kubatizwa anasema tubuni na kuamini injili kuamini katika habari njema tukaona kwamba bwana yesu naye akaenda akaenda akabatizwa mto yordan na nikakuambia sababu ya bwana yesu kubatizwa ilikuwa ni mambo matatu makubwa kwamba jambo la kwanza yohana anasema katika yohana ile injili ya yohana mlango wa kwanza ukianza msari wa 32 na kuendelea anasema kwamba ili kristo aweze kufunuliwa katikati yesu yeye alinituma aliniambia nibatize kwa maji na kwamba huyo nitakayemwona roho mtakatifu a mshuka juu yake na kubakia huye ndiye kristo na ndiyo maana nimekuja nikibatiza kwao ubatizo kitu cha kwanza ulikuwa unaashiria kwamba yesu kristo ama sore unaashiria kwamba yesu wa nazareti ndiye kristo kwayo ingine kuwa ni unatumika ili kuweza kumtambulisha kristo kwa taifa la israeli na nikakwambia pia yesu alibatizwa sakubali sasa ili tutimize haki yote haki ya torati kwaho bwana yesu pia alikbatizwa ili aweze kutimiza haki ya torati kwa sababu mpaka hapo ulika hakuna mtu aliyeweza kutimiza haki ya torati katika kina chake marefu mapana pamoja na kimo ni yesu kristo peke ake ndo aliweza kutimiza na kwa maana hiyo akua ametimiza sisi wote tunamwamini yesu kristo basi maagizo ya torati yanakuwa yametimizwa ndani yetu kisoma kwenye warumi utakutaa ahilo jambo na sababu ya tatu basi nikuambia watu walikuwa wanabatizwa kuonyesha kwamba wanaunga mkono s wanaunga mkono mafundisho yale ambaoalikua akizungumzwa na kwa lengo hii hapa yesu anapobatizwa na nayoanmbatizaji maanake ni kwamba anakubaliana na meseji ya ufalme wa mungu kwahio tukatoka hapo tukaenda kwenye marko mlango wa kwanza marko mlango wa kwanza na mstari wa kumi na nne hadi wa kumi na tano anasemahi hata baada ya yohana kuchiwa gerezani yesu akaenda galilaya akiihubiri habari njema ya mungu akisema wakati umetimia na ufalme wa mungu umekaribia tubuni na kuiamini injili kwa hiyo tunaona bwana yesu anaendeleza meseji ile ile ambayo yohana mbatizaji alikuwa akiiubiri tuko sawasawa rafiki sasa najua kuna jambo lingine imeliatha kuhusu ubatizo wa yesu hii sio meseji kuhusu ubatizo wa yesu kwa hiyo tuendelee tu kwa hiyo bwana yesu alikubaliana na meseji ya ufalme wa mungu na kwa maneo akaichukua naye akaendeleza kuihubiri sasa nilikwambia kitu kimoja nikakwambia kabla ya yohana mbatizaji kuja hakuna mtu yeyote aliyetokeza akiubiri injili ya ufalme wa mungu twende kwenye luka uh, 16, 16, 16. luka 16, 16. luka 16, 16. luka 16, 16, anasema hivi torati na manabii vilikuwapo mpaka yohana tangu wakati huo huohuo wa yohana mbatizaji habari njema ya ufalme wa mungu hutangazwa na kila mtu hujiingiza kwa nguvu anasema habari njema ya ufalme wa mungu hutangazwa na kila mtu hujiingiza kwa nguvu sawa sasa shida kidogo nielezee kitu kimoja hapa kidogo anasema okay kabla sijazungumzia hilo tatizo ni anasema torati na manabii sawa asa, torati na manabi anasema torati na manabii vilikuwapo mpaka yohana kwaio anasema torati na manabii vilitumika mpaka yohana mbatizaji sasa torati na manabii ni nini anavyozungumzia torati na manabii rafiki anazungumzia torati ni vile vitabu vitano kitabu cha mwanzo kutoka lawi hesabu na kumbukumbu la torati tarudia tena vitabu vya torati ni mwanzo kutoka lawi esabu na kumbukumbu kumbu la torati hiyo ndo inaitwa torati alafu manabii inaanzia kitabu cha yoshua mpaka kitabu cha malaki kwao anavyosema torati na manabii maanake anazungumzia vitabu vitano vile vya mwanzo kwa maana mwanzo kutoka lawi esabu kumbukumbu kumbu la torati alafu manabii anazungumzia kuanzia uh, kitabu cha yoshua mpaka kitabu cha malaki kwa hiyo kuna vitu kadhaa nataka tuvizungumze hapa kwa hiyo anavyosema torati na manabii ndicho anachomaanisha kwa hiyo wakati yohana mbatizaji anakuja taifa la israeli mfumo wao wa kuishi maisha yao wanavyoendesha walikuwa wanaendesha kuzunguka torati na manabii tunakwenda sasa rafiki walikuwa wanaendesha maisha wa yao kupitia torati na manabii lakini tuna shida moja kwamba torati na manabii ilikuwa haiwezi haina uwezo wa kukupeleka kwenye kiwango cha wewe kupokea ufalme wa mungu ndio maana kuingia kwenye ufalme wa mungu unaingia kwa dynamics unaingia kwa vigezo tofauti kabisa sasa anasema torati na manabii vilikuwako mpaka yohana tangu wakati huo habari njema ya ufalme wa mungu hutangazwa na kila mtu hujiingiza kwa nguvu ngoja goja fanu kipengele cha kwanza kila mtu mtungiza kwa nguvu htuakdogotazungua tutapiga hatua kidogo sasa vitu kidogo na yon, neskite, kidogo lakini kumbuka tunazungumza kuhusu kufika kwa ufalme wa mungu wanaesu, hapa duniani s ambayo ilikuwa ni ya ya bwana yesu anayetueleza hapa kwamba kabla yohana mbatizaji baada <clears throat> ya yohana mbatizaji kuja habari njema ya ufalme wa mungu inazungumzwa sasa tuangalie kitu kimoja nakumbuka wewe umejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mungu anasema tangu wakati huo yni wa yohana mbatizaji habari njema ya ufalme wa mungu hutangazwa na kila mtu hujiingiza kwa nguvu sasa kuna hili dhana ambayo imejengeka kwenye kanisa na ni kwa sababu ya tafsiri anasema kwamba ufalme wa mungu unatekwa na wenye nguvu sasa ntaachilia kibomu kidogo hapa rafiki kisikushtue ki, kisi, kisi sana kwa sababu tunataka tusaidiane tuweze kuele, kuele, kueleweshana kwahio kibomu hichi nitakiachilia kidogo najua kitakuwa kiko tofauti na ulivyozoea lakini usikonde usipate tabu maanaake ndio sababu nzima ya kujifunza kuwa wanafunzi wa kristo kwao stori hii hii ya watu kujiingiza katika ufalme wa mungu kwa nguvu ukisoma kwenye lugha ya kiingereza naomba naombaen kwenye lugha ya kiingereza kidogo kwenye tafsiri ya bibilia inaitwa esohata king am version lakini minitasoma kwenye new king ams version napenda wao tafsiri ao wamepatia wakiasi fulani anasema hivi the law and the prophets were, were until john since that time the kingdom of god has been priached and everyone is pressing into it anasema everyone is pressing into it anamaanisha nini anasema kwamba habari njema inahubiriwa anasema na watu wanafanya jitihada ya kuingia pressing in in maanake ni kufanya juhudi ya kuingia mfano mzuri ni huu umewawi kwenda mahali kwenye mstari alafu watu wanaangaika labda mstari wakwenda dukani ama mstari wa kupata zawadi ama mstari wa kuombewa kwa mtumishi u, u watu anaenye mstario kila mtu anang'ang'ana awe kwenye nafasi apate anaaana kenye afaanafasitngiushani kidogo ile purukushani il prkushani watu kukaa kwenye mstari ooo kkujingiahi in kujiingiza so, kwa kiswahili wamesema kujiingiza kwa nguvu lakini sasa kwa ana hiyo hiyo ukitoka ukenda kwenye matayoaa anazungumza kwa engo nyingine kwenye matayo matayo 1 na hapa ndo kibomu kinapokujasa matao kumi na moja tunaanza mtarula wa kumi na moja anasema hivi amin nawaambieni hajaondokea mtu katika wazao wa mwanamke wa wanawake aliye mkuu kuliko hiyo hana mbatizaji walakini aliye mdogo katika ufalme wa mbinguni ni mkuu kuliko yeye anasema nini anasema kwamba katika watu wote waliozaliwa na mwanamke hakuna hata mmoja aliye mkuu kuliko yohana mbatizaji kwa hiyo anamaanisha anasema musa ni cha mtoto elia ni cha mtoto yeremia ni cha mtoto manabii wote waliopita ni cha mtoto in infacti zingatia anasema aliezaliwa na mwanamke kumbuka hata na bwana yesu na yeye mwenyewe amezaliwa na mwanamke bomu hilo lakini hapo apop anasema kwamba lakini aliye mdogo katika ufalme wa mungu ni mkuu kuliko ndani kuliko yohana mbatizaji aliye mdogo kuliko wote katika ufalme wa mungu ni mkuu kuliko yohana mbatizaji kwa kwanini anasa anasema hivyo kwa sababu watu walioko ndani ya ufalme wa mungu wamezaliwa mara ya pili na kama ni roh mtakatifu roh mtakatifu anaishi ndani mwao wameungwa wamekuwa wame kitu kimoja sasa ilelo nisomo jingine sasa angalia anachosema kinachofuata anasema ule mstara wa 1 na mbili tangu siku za yohana mbatizaji hata sasa ufalme wa mbinguni hupatikana kwa nguvu nao wenye nguvu wa uteka sasa kuna fundisho ambalo limejaa marekani limejaa kwa nigeria yo na hapakoso tanzania nalo limeingia wanasema ufalme wa mungu unatekwa na wenye nguvu hmm? the kingdom of god suffers violence nguvutheja eh? luga ya kiingereza kingereza inavyosemao <laughs> enye lugha ya kiingereza new king james version kiingerezaoe pale ohalleluya oh, mgoja siweke vitu sawasawa hapa o oh, yesu ni mwema bwana yesu ni mwema sikiliza anasema hivi kwenye new king james version anasema namna hii anasema anasema and from the days of john the baptist Until now the the kingdom of heaven suffers violence and the violence and take it by force kwamba wenye nguvu ndio wanaotaka ufalme wa mungu kwa hiyo rafiki unatakiwa uwe na nguvu uwe bausa ili uweze kuupata ufalme wa mungu na hichi kitu kimehubiriwa marekani kinahubiriwa nigeria kinahubiriwa tanzania huwa anaona watumishi wanahubiri mpaka jasho linavuja anapiga kelele anaongea mpaka koli na kwa rusa na sauti ameibadilisha kabisa manake anahubiri njili ya ufalme wa mungu nina amini na weo umeshawafikia wanapoubiri inabidi ubalishe na sauti eh. unasema ni mnakuletea habari za ufalme wa mungu ufalme wa mungu unatekwa na wenye ngobo siku hii ya leo si wanaamini kwa kufanya hivyo ndo wanafanya sahii na ukiwauliza nakwambia ufalme wa mungu bila kutumia msuli huwezi ukaupata lakini hebu tusome kitu ambacho bwana yesu anasema labda <laughs> tutapata kitu tofauti sasa najua umekuwa shoki sea mtumishi um, hivyo ingependeza sana nnno sihitaji no, no. kuwa msanii navyoongea naww kenye a ee ohaleluya kuatole ule msara wa kumi na mbili pale anasema hivi tangu siku za yohana mbatizaji hata sasa msisitizo kwenye hicho kitu hata sasa hata sasa sasa wakati gani sasa wakati ambapo bwana yesu amesimama na mitume wakati ule bwana yesu amesimama mbele ya wanafunzi wake anasema hata sasa Kweo, kwa hiyo kuanzia yohana mbatizaji mpaka siku hii ya leo mpaka hivi ambapo nimesomama mbele yenu ufalme wa mungu ufalme wa mbinguni hupatikana kwa nguvu nao wenye nguvu nini wanauteka kwa hiyo anasema kuna wrong concept maanaake nini kuna watu wanataka kutumia misuli kupata ufalme wa mungu na mimi na weo rafiki tunafahamu ufalme wa mungu aupatikani kwa misuli ngoja nikuonyeshe nikuonyeshe anasema hivi kwenye kitu kitu kurekebisha najua wengine wameshaanza kuonesl jamaa hndene nini kuna ibilisi kule kuna mapepa kuna mashetani nisikilize rafiki ndio maana tunajifunza ukijifunza utaelewa kitu utatoka kwenye kongwa la utumwa sikiliza kwenye matayo tatu aa nianze mstari wa watano matayo tatu naanza mstari wa tano wakati yohana na ubiri abare njema ya ufalme wa mungu anasema ndipo alipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kando kando ya yordan naye akawabatiza katika mto yordan huku wakiziungama dhambi zao hata alipoona wengi miongoni mwa mafarisayo na namasadukayo wakiujia ubatizo wake aliwaambia kumbuka mafarisayo na masadukayo ni wanafunzi wa musa wanajifunza torati na manabii kwahio anasema msarulo wa saba hata alipoona wengi miongoni mwa mafarisayo na masadukayo wakiujia ubatizo wake aliwaambia enyi wazao wa nyoka ni nani aliyewaonya ninyi kuikimbia asira itakayokuja basi zaedi matunda ya pasayo nini toba wala msiwaze mioyoni mwenu kwamba tunaye baba ndiye abrahamu kwa maana nawaambia ya kwamba mungu aweza katika mawe haya kumwinulia abrahamu watoto na shoka limekwisha kuwekwa penye mashina ya miti basi kila mtu usiozaa matunda mazuri hukatwa na kutupwa motoni kwahiyo anasema kwamba ninyi mafarisayo mnakuja mnadhani mtapata ufalme wa mungu kwa sababu tu ninyi ni uzao wa abrahamu mnataka kutumia vyeo vyenu na nafasi zenu kujiingiza na kupata ufalme wa mungu na bwana yesu anasema haiendi hivyo anasema ufalme wa mungu unatekwa na wenye nguvu k tukiangalia pale kwa nini ni aina ya mafarisayo na watu ambao walikuwa tanzania kwa kuwa wao ni uzao wa abrahamu basi automatikale watapata ufalme wa mungu kwaio turudi tena kwenye matayo kumi na moja kumi na mbili sasa sikiliza hapa anasema hivi tangu siku za yohana mbatizaji hata sasa sasa wakati gani sasa wakati bwana yesu alikuwa akiongea na mitume anasema ufalme wa mbinguni upatikana kwa nguvu nao wenye nguvu wauteka kutumia nguvu kwao watu wakachukua sentensi ya bwana yesu kwamba ufalme wa mungu naeza nikatumia msuli kuupata na sicho bwana yesu anazungumza bwana yesu anasema ukitaka kupata ufalme wa ufalwamungu una nana aupata flwa ung si kutumia nguvutangu umetumiaatuma nguvu okay. Tango, umetumia, umetumia, umetumia, umetumia, umetumia nguvu kumwambia shetani achiu kanini ashike vitu vyako hiyo <laughs> nao ni uongo mwingine wewe ulitaliwa anasema tumeokolewa tukaamishwa kutoka katika nguvu za giza tukaingizwa katika ufalme wa mwana wa pendo lake na mfano mzuri ni wana wa israel wana wa israeli wakati wanatoka misri waliondoka na kila kitu cha kwao waliondoka na mifugo yao waliondoka na mali zao wakaondoka na watoto waliondoka pia na utajiri wa watu wa misri fedha na dhahabu na kitani safi hawakuacha kitu misri awakuacha kitu chini ya farao ambao alikuwa ni sura ya ibilisi na misri ambayo ni sura ya ulimwengu ko nasisi tulivookolea1 ametuokoa akatuhamisha akatuingiza katika ufalme wa ufalmwa tuliingia na kila kitu huingii katika ufalme wa mungu kwa kutumia nguvu rafiki kwa nini nitakupa hoja hii kitu cha kwanza bwana yesu so, anasema kwamba ili huwezi kuingia katika ufalme wa mungu nataafni uzaliwe mara ya pili tuko sawasawa hiyo ni oja ya kwanza ambayo nakupa kwamba huwezi ukaingia katika ufalme wa mungu wa kutumia nguvu matay yohana mlango wa tatu mtarulo wa tatu bwana yesu anamwambia tuongee kwa niodemos tu onga maneno matupu tukasoma yohana yohana mlango wa matuputiaoyoamlangowatatuyomlango watatu naanza mstari marulo watatu angalia bwana yesu anamwambia nikodemus yesu akajibu akamwambia amin amin nakwambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuuona ufalme wa mungu nikodemo akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa tano yesu akajibu amin amin nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa, kwa, kwa roho hawezi kuingia katika ufalme wa mungu kwa hiyo huwezi ukapata ufalme wa mungu huwezi ukaingia ndani ya ufalme wa mungu pasipo kuzaliwa mara pili. Tata, uwe, zaliwa, lewe, ya, ya pili sasa niambia huyu mtoto mdogo alizaliwa le ana nguvu kiasi gani ya kupambana hiyo ni hoja ya kwanza hoja ya pili tunaipata katika marko kumi tuende kwenye marko k marko kumi, kumi. alafu nitaanza mstari kama ule wa kumi na ngapi e, mstari wa kumi na paka15 marko 1 mstara wa 1tt hadi 15 anasema basi wakamletea watoto wadogo ili awaguse wanafunzi wake wakawakemea waka ila yesu alipoona alichukizwa sana akawaambia waacheni watoto wadogo waje kwangu msiwazuie kwa maana watoto kama hawa ufalme wa mungu ni wao watoto kama hawa ufalme wa mungu ni wao rafiki nisaidie kitu kimoja mtoto mdogo wa miaka miwili mitatu minne mitano sita saba nane sitsabk ana nguvu ya kutumia mabavu kupata ufalme wa mungu ndomaanaasema tangu <coughs> wakati wa yohana mbatizaji hata sasa kwayo nawana kwa kuwa mii nimekuja hiyo stori inabadilika hampati ufalme wa mungu kwa kutumia nguvu tena unapata ufalme wa mungu kwa kuzaliwa mara ya pili sasa anaendelea anasema hivi msara wa kumina ne tena ila yesu alipoona alichukizwa sana akawaambia wacheni watoto wadogo waje kwangu msiwazuie kwa maana msi watoto kama hawa ufalme wa mungu ni wao amin na waambieni yeyote asiyeukubali ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata huingia kabisa na ilo neno sio kuukubali ni kuupokea yeyote asiyeupokea ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hawezi kuingia ndani ya ufalme wa mungu hiyo anasema huwezi ukazaliwa mara ya pili na kuingia ndani ya ufalme wa mungu mpaka umeupokea ufalme wa mungu kama mtoto mdogo na nakuakkishia mtoto wa miaka mitatu minne mitano hana msuli tunaupata ufalme wa mgu kwa kuzaliwa mara ya pili na sio kwa kutumia misuli tunaupata ufalme wa mungu kwa kupokea kama mtoto mdogo na sio kupijana yesu alisema hiyo iliishia kipindi kile alipokuja yeye ilitumika wakati wa yohana lakini baada ya kuja yesu haipatikani ufalme wa mungu hivyo tena unapatikana kwa kuzaliwa mara ya pili na muda umetuishia tupate mapumziko mafupi tukirudi nitafanya maombi kwa ajili yako alafu mambo yatakaa safi kabisa imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nii tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ninini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yako na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhihirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani na shirikiana neema ili kumdhiirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo zaidi yote utajifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani navyotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanya mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako au 789 t5242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 30 tu una pata basi baada ya hayo mapumziko mafupi rafiki na umepata kitu basi kama unasema mimi nataka kuzaliwa mara ya pili nataka kuingia katika ufalme kumbe unapatikana kwa kupokea kama mtoto mdogo na sio misuli niliacha kuingia katika ufalme wa mungu kwa sababu nilikuwa najua nahitaji misuli na mi na misuli ya kupambana na ibilisi basi sema kuatayo. sema mungu wa mbinguni asante kwa ajili ya upendo wako nimesikia habari njema naamini kabisa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe zambi zangu akafufuka mimi niwe mwenye haki na kili kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu karibu katika maisha yangu uwe bwana na mokozi mponyaji mstawishaji na mlinzi asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu umefanya rafikiumefanyao maombe machache nakupa ongera karibu katika familia ya mungu tuandikie tunataka kujua mahali ulipo na hata kwa njia ya rei ama kwa kwab ama kwa facebook tunataka kujua uko kona gani ya dunia hii ili tuweze kufurahi pamoja nawe mpaka hapo tumefika mwisho na kuachia amani ya kristo pamoja na neema yake kufunike na kukuwezesha mpaka hapo tena kesho jina langu basi naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana ukisikiliza kipindi cha neeva na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twita kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsbe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 7645242 au 675242