vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli lakini swala la kumpendeza mungu unaweza ukaamua kumpendeza ama kumkera nakumbuka unampendeza kwa nini kwa imani pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu bibilia ntoeza sehem bili w- w- waibrania 1moj 6t imani ndo yapaa tumpendeze mungu lakini katika warumi 8 nadhani mstari ule wa ukisoma mstari wa saba wa nane wa tisa anasema kwamba unapoenenda katika roho ndio unaweza kumpendeza mungu sio katika mwili kwayo leo hii mungu ambaye ni baba yetu anataka sii tutoe sasa swali ni hili je unapotoa mmoyo wako je unatoa kwa sababu unafurahia unatafuta kumfurahisha na kumpendeza bamba yako kwa sababu ya yesu popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikia kile ambacho bwana yesu anataka kusema na sisi kumbuka tu mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga imani yako na kuimarisha imani yako ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimrifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kutenda kama kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo zingatia pasipo imani hawezekani kumpendeza mungu na kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kujifunza mafundisho ya neema na kweli natoa shukrani za pekee kwako wewe ambao umekua ukijifunza na, ume na kufuatilia mafundisho ya emana keli kwa bidii asante kwa uaminifu wako asante kwa kuhamasisha wengine kusikiliza vipindi vya neema na kweli kufuatilia mafundisho ya nema na kweli asante kwa wewe mwenyewe kuwafundisha wengine hakika umedhirisha kwa vitendo kwamba wewe ni wanafunzi wa kristo kwa maana kristo aliagiza wanafunzi wake mmoja wakahubiri injili na mbili wakafanya mataifa ote kuwa wanafunzi hivyo ongera sana rafiki nikushukuru pia na wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi na kwa ajili ya timu yangu pia asante kwa maombi yako endelea usichoke simama pamoja nasi kazi inasonga mbele kazi inasambaa nakushukuru pia wewe ambaye umekuwa kwa fedha yako umeamua kuwa mkarimu na kuhakikisha kudhihirisha pendo lako kwa kristo kwa kuchangia injili kwa njia ya redio ili mamia kwa maelfu ya watu waweze kufikiwa na huduma hii asante sana kwa uaminifu wako bwana aendelee kukuzidisha bwana aendelee kukuongeza <coughs> tunaendelea na somo letu linalosema neema na imani katika matoleo neema na imani katika matoleo sasa nafahamu watu wengi walitegemea kusikia fomla kwamba kanuni moja mbili tatu lakini kanuni haina mantiki haina mashiko kama utaelewa sababu iliyoko nyuma ya matoleo na kwa sababu hiyo basi tumekuwa tukiangalia mambo kadhaa na wiki hii tumebakiza leo na kesho ili tuweze tuwezea wiki hii na kwa manao nimekuwa nikisisitiza mambo fulani fulani na ni muhimu sana ukasikiliza kumbuka tulisema kwamba mungu kwa neema yake alikwisha kutengeneza na kutupatia mambo yetu yote ambayo tunahitaji kwa ajili ya kuishi katika maisha yanayotakiwa sawasawa na neno lake waefeso tu anasema tumebarikiwa kwa baraka zote za rohoni petro wapili moj t hadi n anasema kwamba uwezo wake wa kiungu umetupatia vitu vyote vinavyohusiana na uzima na utaua sasa swali linakuja kama tuna kila kitu tu tunaambia tutoe tumekuwa tukijibu hayo maswali wiki iliyopita na wiki hii utaona nimepiga kambi sana kwenye hizi sababu kwa sababu naamini kati ya kitu kimojawapo watu wanalalamika wanasema mi nimetoa fungu la kumi sana lakini sijapata kitu chochote mimi nimetoa sana sijapata ansijapataktchochote sasa kuna mambo kadhaa ambayo taiwauzingatie lakini kati ya mambo ya kwanza kabisa ya muhimu yalikuwa ni haya ambayo nayasema kwamba mungu unapotoa ni aliokupa yawewe kudhirisha upendo wako kwake kama umetoa kwa mungu ama umetoa kusaidia mtu mwingine lakini haukutoa ukiwa unasukumwa na upendo kutoa kwako huko ni sufuri na nitakuja kuzungumza habari ya fungu la kuuaa tutoeje sina mbegu na na vitu vitu gani gani lakini nisema tuzungumzie matoleo kwa ujumla kama kilichonisukuma kutoa sio upendo wakorinto wa kwanza k atatu msare watatu anasema nimepata hasara na wakristo wengi wanatoa sio kwa sababu ya upendo wanatoa edha wameshurutishwa na wachungaji wao ama wanatoa kwa sababu wanasukumwa na tamaa zao wenyewe na kwa maana hiyo kwa kuwa ni tamaa ama ni mashinikizo basi hicho walichokitoa hakileti matunda katika maisha yao na tulichokuwa tunafanya basi ukuwa tunajaribu kurekebisha ili wewe unapotoa uhakikishi kwamba unatoa ukiwa katika hali ya upendo lakini pia tukaona sababu nyingine pia unapokuwa katika upendo kwa njia ya matoleo inasababisha wewe utoke katika mauti ama mauti iache kutenda kazi katika maisha yako na uzima utende kazi katika maisha kumbuka uzima tunaupata kwa sababu ya yesu sio kwa sababu ya kutoa hilo usilisawa usili lakini pia bibilia inasema kwamba tunatakiwa tuenende katika upendo anasema usipompenda ndugu yako unakaa katika mauti na tuliona konteksti yake ama maudhui yale mazungumzo yale eh, mandhari yake mazingira yake yalikuwa ni mazingira ya kusaidia wengine lakini pia tukaona mungu anataka moyo wako ili ili aweze kujionyesha mwenye nguvu kwamba kila mara unapomtegemea mungu basi unampa fursa ya yeye kujionyesha mwenye nguvu kila mara unapomtegemea mungu unampa fursa ya yeye kujionyesha mwenye nguvu tukaenda kwenye nyakati wa pili kumi na sita tukaona mfalme anaitwa asa alipomtegemea mungu mungu akamsaidia asa sakawashinda wathopia na wabia alipoacha kumtegemea mungu akamtegemea mfalme wa shamu ili amsaidi kupigana dhidi ya mfalme wa mfalmewa asa alipotegemea fedha na mali zake asa akaingia batatani bibilia ikasema akaambiwa umefanya jambo la kipumbavu kwa kuwa ulitafuta msaada kwa mwanadamu akusaidia katika vita sasa vita haitakaa iishi malangoni pako katika maisha yako kwa hiyo ina maana maanaake nini kwakuwa tunazungumzia habari ya matoleo ina maana kama imani yangu itakuwa kwa mwanadamu ama kwenye kazi ya mikono yangu tegemeo langu litakuwa kwa mwanadamu ama kwenye kazi ya mikono yangu kunitatulia hiyo shida ya fedha upungufu ukosefu basi biblia nasema imefaa jambo la kipumbavu na kwa maana hiyo upungufu ukosefu utapiga kambi katika maisha yangu Shikali, lakini pia tukaona kwamba mungu anataka awe utoshelevu wetu sio kazi ya mikono yetu bali mungu mwenyewe anataka aweutoshelevuwetu na mwisho siku ya jana kuwa tunaangalia kwamba mungu anataka tuwe wakaribu ili tuzidi kutajirika na tukaona ibilisi anataka tuwe wabaili ili tuzidi kuwa wmaskini ka twende moja kwa moja basi tukasome tena kwenye mithali kumi na moja ishiina nne ile tukuwa tumeisoma kipindi kilichopita mithali kumi na moja ishii nne haleluya labda niseme kitu hichi vipi kama ningekuambia rafiki kwamba mwenendo wako mwenendo wako katika fedha zako na uchumi wako unaashiria ama unatupa picha baba yako ni nani angalia misali 1unmojih4 tafsiri ya bibilia habari njema atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kulidimia katika umaskini na ndio maana nakwambia kwamba mwenendo wako wa kila siku katika eneo lako jinsi unavyomna jinsi unavyotumia fedha zako na kipato chako itatupa picha kama mungu ni baba yako ama itatupa picha kama ibilisi ni baba yako tabasamtwala usinune <laughs> tunajifunza ili tuweze kurekebisha kumbuka ibilisi ni baba wa uongo kwao atakuja katika mazingira ya uongo kutudanganya alafu tunaingia kwenye mtego wake pasipo, kutujua, pasipo kujijua na neno la mungu kazi yake ni kuleta kweli na kweli ndio inawaweka watu huru kwa maana hiyo kama moja nikuonyeshe stori moja no tuiache natuiweza kenda kenye lukaklakini tuiache saaskliza hivi nisikilize kitu hii rafiki kwamba mungu ambaye ni baba yangu mimi anataka mimi niwe mkarimu ili nizidi kutajirika ibilisi ambaye ni adui yangu mimi yeye na watoto wake anataka mimi niwe baili nizidi kudidimia katika umaskini na nilicho nacho mezani ni kwamba sauti ipi naisikiliza sauti ipi naitii sauti ambayo naisikiliza na sauti ambayo naitii hiyo ndo itakayoamua kwamba nani anakuwa baba yangu ndicho ambacho bwana yesu aliwaambia wayahudi katika yohana n tena wayahudi wanaomwamini yesu aliwaambia kwamba ninyi ni wa baba yenu ibilisi tamaa za baba yenu ndizo nazopenda kuzitenda si ibilisi anatumia hofu na mungu anatumia imani kumbuka somo letu linasema neema na imani katika matoleo kwao lazima niwe na imani kwa kile ambacho mungu anakisema yes kupitia neema yake na kazi kamilifu ya msalaba ya yesu kristo amenifanya mimi kuwa tajiri kwao anataka sasa hivi nizidi kutajirika tunaonda sasa mungu kupitia neema yake na kazi yake kamilifu ya msalaba kupitia yesu kristo amenifanya mimi kuwa tajiri na hivyo anataka mimi nizidi kutajirika ibilisi kwa upande mwingine ibilisi kwa upande mwingine anataka mimi nizidi kudidimia kenye umaskini kwaio ukikutana na mtu yeyote anajiita mchungaji anajiita mtume anajiita nabii anajiita mwinjilisti anajiita askofu anajiita chochote kile anachojiita kama anapinga watu wa mungu kutajirika huyo mtu ni chombo cha propaganda cha ibilisi I don't care anajiita nani i don't care anasema anatokea wapi I don't care anasema wako wengi just. it kiasikiani matter kwa sababu mungu alimtoa mwanawake pekee yesu kristo awe maskini ili watu wawe matajiri na ukisoma kwenye wakorintho wa pili mlango wa nane utajiri unaozungumziwa sio warohoni ni utajiri wa mwilini sio warohoni kwao yeyote anayekuja kuambia kwamba umasikini ni poa jua unamsikiliza ibilisi live bila chenga edha amevaa kaunda suti ama amevaa suti ama amevaa gauni matter <laughs> sawa kwa nini kwa sababu mungu ambaye ni baba yako anataka wewe uzidi kuwa mkarimu ili huzidi kutajirika na ndio maana paulo kwenye wakorinto wa pili 8 saba anawambia watu wa, wa, wa wakorinto anasema nataka mzidi sana katika neema ya kutoa kwa nini kwa sababu anawaambia kanisa la makedonia pamoja na kwamba walikuwa maskini lakini walizidi sana katika ukarimu wa kutoa na kwa maana hiyo neema ya mungu ikasababisha utoshelevu katika maeneo yote na riziki zote kila siku ili ii ili, ili wazidi sana kutoa kao mungu ambaye ni baba yako anataka anatakazidi kutajirika sana Isi, bwana yesu alikuwa ni mtoaji ndio maana ukisoma kwenye kwa mfano yohana fano yoana nawambiayuda upesi wanasema walizan kwamba yuda anaenda kugawa hela anaenda kugawana kua wagawie maskini ilikuwa tabia bwana yesu alikuwa limtoaji, alikuwa ni ni mkarimu mungu mwenyewe ni mkarimu kwa maana jinsi mungu ulimwengu hata akamtoa mwana wake wa pekee leo hii mungu ambaye ni baba babayeu anataka stutoe sasa swali ni hili je unapotoa mmoyo wako je unatoa kwa sababu unafurahia unatafuta kumfurahisha na kumpendeza baba yako sizungumzi kukubaliwa unakubaliwa kwa sababu ya yesu lakini swala la kumpendeza mungu unaweza ukaamua kumpendeza ama kumkera nakumbuka unampendeza kwa nini kwa imani pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu biblia natoeza sehemu mbili waibrania kumi na moja sita imani ndo yapaa tumpendeze mungu lakini katika warumi nane nadhani mstari ule ukisoma mstari wa saba wa nane wa tisa anasema kwamba unapoenenda katika roho ndio unaweza kumpendeza mungu sio katika mwili kwa hiyo kama mungu ni baba yangu anataka niwe mkarimu ili nizidi kuwa tajiri naibilisi ni adui yangu anataka niwe baili niwe mchoyo ili nizidi kudidimia katika umaskini swali ni hili nasikiliza sauti ya nani sauti ya baba yangu anayenitakia mema ama sauti ya ibilisi ambaye ni adui yangu anaentakia mabaya sasa wee ukipima mwenendo wako mwenendo wako wa kila siku kwenye shughuli zako mwaka huu mwaka jana na nataka u muungwana tabasamu kidogo tabas rafiki ukijipima umekuwa ukisikiliza sauti ya nani sauti ya mungu ambaye ni baba yako anataka uwe mkarimu ili uzidi kuwa tajirika ama umekuwa ukisikiliza sauti ya ibilisi ambaye ni adui yako ambaye anataka uwe baili uzidi kudidimia katika umaskini na kwakishia zaidi ya asilimia tisa tisa mnaonisikiliza mmekuwa mkisikiliza sauti ya ibilisi na kwa maana hiyo mmekuwa mkididimia katika lindi la umaskini pasipo kujijua yes najua ibilisi ni mwongo kwayo sesehemi umefanya makusudi ila alikudanganya na alikudanganyaje alileta kitu kinaitwa hofu akakwambia fedha ulionayo haitoshi akakwambia mali ulionayo haitoshi akakwambia hauna kitu cha kutoa hivi ni kweli hauna kitu cha kutoa hivi ni kweli hauna kitu cha kutoa si, moja ni kupigia stori hii mwaka elfu mbili na na kumi na tatu nikaenda morogoro kwa wale wanaofahamu kuna sehemu inaitwa kilosa nilivyoenda kilosa nilikuwa nimeenda kwenye mji unaitwa kimamba kimamba ni, ni kilometa chache kabla ya kufika kilosa mjini kwao mwenyeji wangu alikuwa alikeka kimamba kwaho nikaambiaa ta enda kenye maombi kama siku mbili tatu hivi amna milimamilimahpa nine nikaombe wakaambia kilosa kuna mlima kwayo akaniunganisha nikaenda kilosa tukapokelewa la na mchungaji huyu <laughs> mchungaji anakaa nyumba yake amejenga chini ya huo mlima ni nje ya mji kidogo kwaio akaja akatupokea tukatembea tukaenda anakaa kwenye kanyumba kanyasi ka udongo kale kanyumba kwanza kanavuja alafu nikanyumba kadogo ni ni ni sina namna ya kadogo yaani kama kama nikama, kama kama kama nadhani kwa mbili <gibu> adoo <wake> dogoiaogotatau wabtaautan kwambiliyumba adogo aa ana anyway, shamba lake analima mahindi kidogo alikuwa analima analima kuna vitu fulani nini kama vibuyu hivi hapo alikua nama ta ana enyele ima aenda kule juu ule mlima miti imeisha kwa nini miti imeisha huyu mchungaji anakata kuni ni sorry, anakata miti kwa ajili ya kuchoma mkaa kwaho amechoma mkaa amemaliza almost miti yote kwaho tukiwa kule juu tunazungumza naambia mchungaji amevaa katambuga sendeu wengine wanaita mchungaji ni mchafu ujawai kuona nikamuuliza mchunji aupi mchungaji ilikuwaje ukahamia huku nje ya mji kwani kanisa lako kanisa langu liko mjini katikati nikaambia sasa mekuaa umeamia huku nje ya mji akasema niliona bora ni ae nje ya mji ili nitunze ushuhuda ushuhuda nikaambia nikaambia unamaanisha akasema akasema kule mjini nilikuwa nakaa kwenye chumba cha kupangisha okay itunze sua e m asoi kasumbuachuaasa aasma shilingi elfumbili kwa mwezi mwezishilingi elfumbili kwa mwezi imemshinda mchungaji ukimwangalia amevaa katambuka ni mchafu ujawahi kuona kwanbamchungaji ko ndoukaja hukunjia mji kasemkuja mji kajenga kanyumbahka na, na miti vipi huk semau nakatakata mkaapana yendo na, amemaliza miti kwa jili ya kuchoma mkaa na wakati tunapita hapo nyumbani kwake nimekuta lst kumbuki nadhani si guni ya mbili na nusu ama guni ya tatu na za mkaa ni ale yale marumbesa yale unajua marumbesa zaidi ya kitu, kitu, kitu mkaa mchungaji hali ni ngumu oachaj al i ni umaskini a unatutesa apendo mchungaji t na wewe kwa upendo kitu ii ni, ni mtu wa kawaida sijaokoka nikakutana na wewe ukaanza kunishuhudia habari ya kuokoka ningekukatalia nini mchungaji yakuoao ni onekano wako ulivyo kwanza wwe ni mchafu na utalisamia akuambia hivi hufanani humfananii huyo yesu ambaye unamuubiri na mbili huna sababu ya kuwa maskini wewe umekuwa maskini kwa sababu unataka akasema kivipi mchungaji nikaambia moja nkambia unalima mahindi na unalima hivo vi, vi, vi, vi, wacha vinaitwa nini nikambia kwenye mahindi maindi apo unavuniga kiasigani na napata guni ya mbili guni ya tatu nikamuuliza umewahi kuchukua hata debe moja la mahindi ukaamua kugeuza iwe fedhaumtolee okay umewahi kuchukua atadebe moja la mahindi ukamtafuta mshirika mtu ambaye hana chakula ukaenda ukambariki apate chakula akasema sija Nika, okay. oh, mka, unauza, maa, akasema sijawahi mkaa unauza unapata fedha oh, chakulaakasma sijawai fedha a napata fedha umewahi kumtolea mungu hata siku moja sadaka ya kushukuru ama ukampa fungu la ukawaa ka kufanya okay umewahi kuchukua basi mkaa huo kisadolini kimoja viwili vitatu ukaenda ukamsaidia mtu mwingine ambaye ana uhitaji wa mkaa sasa kwa mwenendo mwenendouo ututaachaje kuwa maskini Utaachajia kuwa maskini unakuwa maskini unamlilia mungu usiku na mchana mchanaku kwenye umaskini wakati nini turudi ule bibliaa tena anasema atoae kwa ukarimu huzidi kutajirika lakini bahili huzidi kudidimia katika umaskini mungu ambaye ni baba yake anataka huyu mchungaji atoe na nakuhakikishia kwa hali yake aliyokuwa ya nayo maana ni kwamba pia washirika wake walikuwa wamechapika kama yeye kwao alikuwa na watu ambao angeweza kuwabariki kwa kuwapa mkaa alikuwa na watu ambao angeweza kuwabariki kwa kuwapa mahindi lakini hakufanyi hivyo kwa sababu gani kwa sababu ibilisi amemdanganya na huyu mchungaji ameamua kuwa bahili sijui kama unaonyelea kitu inachokizungumza nionyeshe mchungaji mtumishi wa mungu ambaye ni bahili ambaye atoi kazi yake anatafuta kupokea tu so. ntakuonyesha mtumishi ambaye yesu anasema ye ni wa yesu lakini ibilisi anamsikiliza iblisi huyu huywa usizanie kwamba ukishasema kwamba umevaa shati yako eh, kola imegeukea nyuma ya mgongo basi kamba hu ndo umealifai nonono no. kuna namna ambavo wanatokia uende anasema wa kondoo wangu wanaisikia sauti yangu kwaio huyu mchungaji angeweza kufanya nini angeweza kuanza kutumia mkaa huo huo ambao anachoma kwenye ule, ule mlima amemaliza miti yote next le mlimammaliza tyotnaendaap <laughs> lakini angeweza kutumia mkaa ule da baada ya kuuza akatumia zile fedha kuwekeza katika ufalme wa mungu ama angeweza kuchukua mkaa wenyewe akaenda akabariki mtu ambaye anauhitaji na kwa maana hiyo angeanza kupata maongezeko angesema baba huu hapa mka, mkaa debe moja ni shilingi elfu tano kwaiyo navyotoa kupeleka kwa, kwa fulani kumsaidia naomba ihesabike kwamba hii ni shilingi elfu tano anaitoa katika ufalme wako na naaminia kwa kupitia matoleo haya kwamba unanitoa katika umaskini naanza kuongezeka na kuzidi katika utajiri angetoka lakini anasema sina na kuna watu mnanisikiliza mko kijijini mnajidanganya kwamba hamna uwezo wa kutoa hamna uwezo wa kusapoti kuingia kwenye kazi ya mungu aina yoyote ile huna uwezo wa kumsaidia mwingine si kweli una kuku hapo nyumbani kwako una mayai hapo nyumbani kwako una mahindi hapo nyumbani kwako una marage hukosi kitu cha kutoa wengine mnachona mna nini mkeka wengine mnachona ushanga huwezi ukanyambia unakosa kitu cha kugeuza kikawa fedha kika, kika, ukakitumia kuwa mkarimu ili uzidi kutajirika kama mungu anavyosema unachosema kuna sauti nyingine inakudanganya kupitia hofu na hii sauti ni ya ibilisi inakwambia usitoe ukitoa utakula nini ukitoa utapata wapi nyingine huna kitu cha kutoa wewe ni maskini na kwa kuwa e umekubaliana na huyo ibilisi kwamba wewe ni maskini unazidi kudidimia katika umaskini kwa nini usikubaliane na sauti ya mungu ambaye ni baba yako kwamba mimi nitajiri na kwa kuwa mimi nitajiri nitakuwa mkarimu nitakuwa mkarimu katika ufalme wa mungu nitakuwa mkarimu kwa ndugu jamaa na marafiki na majirani zangu yes i will kwanii usiseme namna hiyo kwanii usifanye maamuzi namna hiyo hakuna mtu anayenisikiliza hivi ambaye hana namna ya kuwa mkarimu kwa mwingine hana namna ya kuonyesha ukarimu wake kwa ufalme wa mungu hakuna wote mnaokataa kuwa wakarimu ni kwa sababu mmeamua kusikiliza sauti ya ibilisi na ibilisi amewadanganya muwe mabahili na kwa maana hiyo mnazidi kulidimia katika umasikini okay nikuulize tangu umeanzaga kuzuia umekataa kuwa mkarimu umeongezeka umeongezeka umetajirika hakuna unafahamu umezidi kudidimia sasa kama umemsikiliza ibilisi ambaye ni baba wa uongo ukawa baili ukazidi kudidimia nini usi, usimwasi ibilisi leo hii kwanini usimwasi ibilisi kwa kusema unajua nini no n no, no, no, no, no. naamua mimi nageuka naanza kumsikiliza mungu ambaye baba yangu naamua kuwa mkarimu ili nizidi kutajirika kama ambavyo baba yangu ametaka kwa nini usiamue kufanya huo uwasi leo hii ukaamua kuvunja hiyo roho ya hofu inayokuzuia alafu ukaamua kusimamisha imani na upendo katika maisha yako alafu ukaanza kuenenda kama vile ambavyo mungu baba yako ambavo mungubabayoalikusudia unanipatanachokzungumza una k nachozungumza ni kwamba kama we unanisikiliza una changamoto ya fedha katika eneo lolote lili maana yake ni kwamba kuna sauti nyingine mbali na sauti ya mungu umekua ukiisikiliza ambayo imekushawishi uwe baili na kwa kwaano mekusababisha uendelee kudidimia katika umaskini lakini leo una fursa ya kufanya maamuzi na kusema siitaki hii una fursa ya kugeuka sasa nataka nikuache nazoezi kesho nitakupa kipindi kesho tutachukua hatua ya kuvunja hiyo kitu lakini leo nataka nikuache na zoezi ingia leo kabla ya kulala mwombe mungu mwambie baba naomba useme na mimi nionyeshe sehemu ambayo nimesikiliza sauti ya adui akanidanganya niwe baili na hivyo nikazidi kudidimia katika umaskini ili niijue nifunge mlango mwombe akuonyeshe alafu tulia mbele zake tulia atukaa kimya mawazo yatakayokuja utaanza kuona maeneo ambayo ibilisi amekuwa akisema na wewe na kusababisha uwe baili na udidimia katika umaskini alafu tutamshughulikia alafu tutafunga kwahiyo ujiandae kipindi cha kesho sawa nitakuongoza maneno ya kusema namna ya kuomba tufunge huo mlango ili uwe mkarimu uzidi kutajirika uanze kufurahia neema ya yesu kristo lakini kabla ya hiyo kesho kuna angineaskiliza hamjampokea yesu kristo bwana wa maisha kwa kwa hiyo nikupe ni fursa ya kutoa wa maisha bwana yesu fanya maombi sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ua ni mwanao alikufa msalabani aondoe ab zangu kisha akafufuka akafua yo mwenye haki na kini kwa kinywa changu ya yakuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi mponyaji mwezeshaji mstawishaji mpaji na mlinzi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu amen rafika umefanya maombi mafupi nakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu nakukabidhi mkononi roho mtakatifu ambako ni salama tuandikie tujulishe mahali ulipo jina langu unaita huruma gadi yesu ni kristo na bwana mwalimu urumagadi anapenda kuwashukuru wanafunzi wote wa wakristo waliotii sauti ya mungu na kufanya maamuzi ya kuwa patna o vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio kama hujafanya maamuzi ya kuwa patna vipindi vya neema na kweli haujachelewa bado kwani mungu amefungua mlango mwingine kwa mwalimu urumagadi ewe mwanafunzi wa kristo amualea kumuunga mkono mwalimu urumagadi katika kuhakisha vipindi vya neema na kweli vinawafikia watu wengi zaidi kwa kutuma sadaka yako ya upendo ya kiasi chochote kupitia namba empesa 7 amaassa ama ama tigo tigoesa sssa nitarudia mpesa namba ssaa lma namba tigo pesa namba 能力。 kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twita kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsbe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 6735242