vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi asa ni muhimu wewe unayenisikiliza pia ukapima mwangalizi aliyoko ya juu yako anakulisha maarifa na ufahamu wa namna gani je anakulisha maarifa na ana ufahamu unaokubaliana na agano jipya ama anakulisha maarifa na ufahamu unaokubaliana na agano la kale siukaa na nyela nachokizungumza rafiki ni muhimu sana ukapima kwamba huyo mwangalizi aliyoko juu yako ambaye anakulisha anakulisha nini anakulisha maarifa na ufahamu yanayokubaliana na agano jipya ama anakulisha maarifa na ufahamu yanayokubaliana na agano la kale manaake mapenzi ya mungu ni kuondoa agano la kale na kusimamisha agano jipya ppote pale ulipo rafiki ni kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nina kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yaris yanakuja kwako kwa kila siku muda na kama huu u yakiwana lengo la kujenga imani yako ili uweze na katika cha wa wa kwa lugha ufike mahali kuna mchango vizuri, vizuri. kujena akumishyaou mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anafuatilia na kujifunza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu ninalosema uh, kusudi la uokovu na kama ambavyo nimekuonyesha huko nyuma kwamba tumeitwa ama tumeokolewa ili tuwe watu tunaobeba jina la bwana e, na natuagoja no, no, no kusomea vizuri kwenye nani mapendeza zaidi divoiandika kwenye tnirudie kitabu, kitabu cha imani makini anasema mungu alituokoa ili tuwe watu wanaoitwa kwa jina lake watu ambao wanabeba mfano na sura ya kristo kama ambavyo kristo naye anavyobeba mfano na sura ya mungu kwahiyo hilo ndio kusudi la uokovu hilo ndio kusudi la uokovu na tunapokuwa tumeitwa tumekuwa wa, watu wa mungu kuna namna ambavyo eh, ina, ina, ina, inatarajiwa tuenene kama watu wa mungu na kwa sababu kuna mungu ana matarajio yake na kwa maana hiyo tunapojua hayo matarajio ya mungu basi tutaweza tukajipanga tukakaa katika nafasi ili kuruhusu hayo matarajio ya mungu yaweze kutimia na kudhirika katika maisha yetu kumbuka tunapatikana katika youtube channel, so gani, lakini pia tunapatikana katika mtandao wa wa kijamii telegram na kwa unaweza tukasema niunge ili uweze kuunganishwa namba utazisikia kule tak napenda kutoa shukrani kwa mungu umekuwa ukisikiliza mafundisho ya ya kristo lakini zaidi ukihamasisha wengine ani kusikiliza na, na umekuwa ukiwafundisha nauwashikisa wengine kile ambacho pia namshukuru mungu kwa kwa koe, maombi ya kweli mchoejfuna au yangu m sana sana na na mwisho ninamshukuru mungu kwa, kwa yako ya ya kila mwezi unachangia gharama ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa ninasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa kwa na kama unanisikiliza unasikiliza ili neno neno lina kubariki, neno linakubariki linakujenga linakuimarisha kutoa sadaka sho inamshkuuwf wauwngi wuaaupndowaokof srani sii tutaitumia kuwafikishia watu wengi zaidi injili ya kristo na maisha yao yaweze kubadilika na hivyo mwana, mungu anapata shukrani basi na unakumbukwa katika hiyo shai baada ya kusema hayo basi nataka tuendeleena somo letu kaa tuosema tunaangalia kusudi la wakovu. wiki wikii ni ya kwanza tulikuwa tunaweka utangulizi nikiwa na nabana zaidi katika mambo fulani fulani kabla ya kuanza kukuonyesha faida ambazo utazipata baada ya yaua mtu wa mungu nilikuwa nataka nikuonyeshe kwanza tuna wajibu gani tuna wajibu gani na kwa maanao kipindi kilichopita tukuwa tunaangalia kwenye wakorinto kwenye wakorinto mtume um, paulo anawaandikia kanisa la korinto anasema an, an, an, an, anasema anawaita ni kanisa la mungu kama unakumbuka vizuri ta tukaangalia pale anda tena kwenye matendo kwenye tena korinto wa mlango uh, i anasema eh, kwa kanisa la mungu mungu mungu wa kwa kanisa la la korinto wale waliotakaswa katika kristo yesu walioitwa wawe watu wa mungu. Ama wawe watakatifu Nukambia, mtakatifu ni mtu pamoja na wote jina bwana bwanawet s kila mahali bwana wao na wetu tukaanza kuangalia kwamba sisi ni kanisa la mungu Tume itakuwa kanisa la mungu sasa nikakupeleka pia kwenye matendo ya mitume ikawa nakumbuka matendo ya mitume aa, aa, mlango ulule wa ishirini na mstari ule wa ishiri na nane na mtume amtume i8 angalikitu kizuri hapa kinazungumzwa anazungumza anasema hivi anasema jitunzeni huyu ni mtume paulo alikuwa anawaaga wazee ama wasimamizi waangalizi wa kanisa kule efeso anasema jitunzeni nafsi zenu na lile kundi lote nalo ambalo ro mtakatifu amewaweka ninyi kuwa waangalizi ndani yake mpate kulilisha kanisa lake mungu alilolinunua kwa damu yake mwenyewe sasa nikuwa nimezungumza kidogo na watu ambao ni wasimamizi waangalizo wa makanisa kuwapa angalizo kuhusu aina ya watumishi wachungaji mitume manabii wainjilisi ambao wanawapokea katika makanisa yao usipokee mtu ni mtu tu eh, lazima tufuate utaratibu wa kwenye biblia sasa anasema hili kanisa ni kanisa la mungu na mungu amelinua ili kanisa kwa damu yake mwenyewe tukiingiza wazo jingine hapo ambalo tunalipata katika, katika matayo kumi na sita e, e, e, mwana anazungumzia so habari ya kanisa sasa te tukaona kitu kimoja tene kwenye matayo kumi na sita matayo kumi na sita matayo kumi na sita matayo kumi na sita taazaa mstari wa kumi na tatu tutaendapaa enye mstarlwa kumi na ngapi kumi na nane anasema basi yesu akaenda pande za kaisaria filipi akawauliza wanafunzi wake akasema watu hunena mwana wa adamu kuwa ni nani wakasema wengine hunena uu yohana mbatizaji wengine elia wengine yeremia na, au mmojawapo manabii akawaambia nanyi mwaninena mimi kuwa ni nani simoni petro akajibu akasema wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai yesu akajibu akamwambia heri wewe simoni bariona kwa kuwa mwili na damu havikufunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni nami nakuambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu wala milango ya kuzimu haitalishinda ok bwana yesu anasema wewe ni petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na milango ya kuzima kwa hiyo kuna mambo mawili hapa moja kanisa lina nani bwana yesu anasema kanisa ni la kwake yesu ni nani yesu ni mungu ndio ndomana tunaambiwa kanisa la mungu amelinua amelinanni kwa damu yake nani huyo yesu kristo alimwaga damu yake mwenyewe akalinua ilo kanisa anasema kanisa yesu, yesu anasema, ni la kwangu alafu piama nitalijenga kanisa Ko mjenzi wa kanisa ni yesu kristo mwenyewe mwenye kanisa ni yesu kristo mwenyewe kumbuka yesu kristo ni mungu na aliunua alielipia gharama ya kulipata hilo kanisa ni yesu kristo mwenyewe alimwaga damu mwenye yake kao kanisa sio la mtu fulani kanisa sio la urumagadi kanisa sio la mtume nabii kanisa sio la papa francis ama, ama, ama, ama kiongozi mwingine yote na hata ukimuuliza atakwambia kabisa najua ii nasimamia kanisa la mungu kwao viongozi wote tehemu e, mbalimbali duniani ambao ni waangalizi wa makanisa pasipo kujalisha thehebu lolote wao wanaangalia kanisa la mungu sasa kanisa ni nani bwana yesu anateleza kanisa ni nani hapa anasema kwamba kanisa ni yule mtu ambaye amepata ufunuo kuwa yesu wa nazareti ndiye kristo mwana wa mungu aliye hai kanisa ni mtu ambaye amepata ufunuo kuwa yesu wa nazareti ndiye kristo mwana wa mungu aliye hai kwa ho anasema huyo aliyepata huo ufunuo basi huyo anakuwa ni nini ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni mwamba wa kanisa anakuwa ni sehemu ya ujenzi wa kanisa kwa naenu, kwa hiyo napata shida nyingine kuona watumishi wanakosa usingizi sababu ya kanisa kwamba unataka unataka kanisa likue, kanisa una usingizi, una kanisa litanuke mpaka mpaka unakosa usingizi unapata vya tumbo sio kanisa lakao yesu kristo na tukirudi kule kwenye matendo ya mitume anasema anasemaaliuulinliengaaiaatalikuekaue uliangalia wailo kanisa ni nani kanisa kanisa kanisa nani nani nani yesu yesu kristo kristo la uwe mwangalizi wa ni roho mtakatifu na kwa kwan unaetakiwa kumsikiliza na kupata maelekezo kutoka kwake nani ra mtakatifu sasa sa nyingine tukirudi e kwenye matendo yamitume aoo tumeona kanisa ni la mungu kwa maana yesu kristo anaejika kanisa ni mungu kwa maana yesu kristo tuko amanyetenye matendo a mitume ishiini alafu amsaraa ish n anasema hivi jitunzeni nafsi zenu na lile kundi lo, lote nalo ambalo ro mtakatifu ameweka ninyi kuwa waangalizi ndani yake mpate kulilisha kanisa lake mungu sasa sa nyingine nizungumze kidogo hapa kuusi maanake tunazungumzia watu wa lewito, watu wa mungu walioitwa kwa jina lake nimesikia wakati mwingine na nimeona uh, kwamba wapendwa wanakaa alafu wanashaurianagonja okay. nitoa story hii alafu ataenyelewa miaka mingi iliyopita hapa dares slaam uh, uh, kuna kanisa moja la, la, la, la bshop nevideoedepo linaitwa inoschapo oous makao makuu yako nigeria o alikuwa ametuma kuna mwakilishi wake dares slam bwana akawa anafundisha vizuri na na baadhi ya wapendwa wakamwambia mtumishi unafundisha vizuri sana tunafurahia neno unalolifundisha kwa nini unakubali kuwa chini ya mtu mwingine kwa nini usianzishe kanisa lako mwenyewe alafu sisi tutakusapoti sisi tutakuunga mkono kuhusiana na hela za kuendesha kanisa usiogope makhaon makanisa a watu uwezo kao yule ndugu akashawishika nigeria kusalimia aliorudi akaamua kutoka ua chini ya winners. wakaenda kanisa wakaaniha pale e, mwananyawala sasa huyu ndugu kumbuka sio mtanzania watoto wake wanasoma international school na kwa maana hiyo manahio wanalipiahela nyingi lakini pia inabidi apangishiwe na nyumba na na nini nini wakaenda wakameguka waka watu kenye ile kanisa wakajitenga kwenye kanisa la winners. wakaenda waa huyu mtumishi kutoka nigeria kilichotokea sio tu kwamba wale wote waliotoka naye walianza kufilisika lakini pia ikafika mahali wakashindwa kumhudumia na ikasababisha yule bwana akaingia kwenye matatizo mpaka akapigwa na kiarusi kwa hiyo akawa amepooza upande mmoja kwao ameondoka hapa amerudishwa nigeria maisha yake yameharibika ameharibu na maisha ya familia yake sasa kilichotokea ni nini kilichotokea ni hichi huyu ndugu alifanya makosa na nahawa washirika walifanya makosa walisahau kwamba anaeweka watu kuwa waangalizi anaemweka mtu kuwa mwangalizi katika kundi ni roho mtakatifu kwa nini kwa sababu kanisa ni la mungu na kwa kuwa kanisa ni la mungu mungu ndiye anayeamua nani anafaa nani hafai kwenye kusimamia na kuangalia watu wake kwaio ninyi wapendwa amwezi mkakau fulani anahubiri vizuri sana e, sanaufulaunahubiri so. <laughs> vizuri sana kanisa kanisai takuunga mkono ninyi mnavuta bangi bichi ya mchana mnatafuta matatizo natafuta matatizo k huyu mtumishi wa nigeria amepata matatizo maisha yake akaaribika sio kwa sababu mungu alimwadhibu no ibilisi alishughulika naye kwa nini kwa sababu amejiingiza kwenye kitu ambacho hakuwekwa na mungu kukifanya kwao hatukimbilii tu kwa sababu fulani anajua kuhubiri vizuri sika unanyeelewa hii y- vitu y- y- havieleweki sana kwenye kanisa na wewe kama ni mtumishi usipokuwa mwangalifu unaweza ukapotoshwa na hawa unawaongoza wakakusifia kwa waka kichwa alafu mwisho wa siku kachukua maamuzi ambayo yako kinyume na maelekezo ya mungu kwa anasema anaeweka watu katika nafasi ya uangalizi ni roho mtakatifu wengine wana, wana, wana, wana, wachungaji wengine wanaweka watu wawe wasaidizi wao kwa sababu wana uwezo kwa sababu tu fulani anaela ana uwezo basi anasema utakuwa mchungaji msaidizi wewe utakuwa mchungaji mwandamizi mtu neno hajui mtu neno hasomi hafanye ushirika na mungu huyu mtu tabia yake mwenyewe ni kizungumkuti alafu nasema wewe, wewe, wewe utakuwa msaidizi wangu kwa sababu tu anaela unataka umbani akae kanisani kwako unasema wewe utakuwa si kwenye nafasi sikiliza anaeweka watu kwenye nafasi za uongozi nafasi za usimamizi ni roho mtakatifu sio wewe sio wwe mchungaji ama mtume ananabii kiongozi wala sio washirika wako ni unarudi kwa mwenye kazi mwenye kazi atakueleza nani anasifa nani anafaa kua na sio nyepesi sio nyepesi na shida ni kwamba kwenye makanisa yetu lei kila mtu anataka cheo kila mtu anataka cheo anataka kujitutumua mngine anataka che kwa sababu anahela mgine anataka kwa sababu ana ana, ana, masters, ana phd eh, uh, so anahdi nimesoma sana kwa natakiwa aende namna hiyo msimamizi wa kundi la mungu msimamizi wa kundi la mungu ni roho mtakatifu na roho mtakatifu ndiye anayepanga nani awe mwangalizi nani awe mwangalizi siu kaa nayelea hkizungumza rafiki kwa hiyo siku nyingine utakapofika mahali ukakutana na huo mtego usifanye usifanye nimeshaona katia mdawagu fanya huduma kuna wakati fulani wapenda fwapenda fwama kuond naugoi na ni kwamba baadhi ya watu ambao waliondoka nao wameenda maisha yamekwama aiwanad a nawahudumiasa ni watu wa mungu lakini ni kwamba sehemu walipokwenda wamekwenda kwa mtu ambaye kuna uweze so, level level. kuna uwezekano si uwezekano ndivyo nafasi ni mtu na wezekanoaaaafatuais a kipa kizuri na uwezo mzuri nikaanzishe ni, ni, ni nikaanzishe nikaanzishe nikaanzishe matokeo yake unaenda kuangamiza maisha ya watu Haa, watu ni watu hawa ni ni wa mungu mungu hili kanisa ni kanisa la nirudi kwenye ile pointi ya kusema kwamba mliish hilo kundi tukaenda kwenye kwenyeema tatu dawanuuitosha e tatu ta1 tuweke mambo vizuri yeremia t 15 manake vitu tusivofafanua hivi saingire vinaleta, vinaleta, vinaleta ukakasi yeremia tatu na mstari ule wa kumi na tano anasema hivi nami nitawapa ninyi wachungaji wanipendezao moyo wangu watakao walisha kwa maarifa na fahamu na ufahamu kisha itakuwa mtakapoongezeka na kuwa wengi katika nchi hiyo asema bwana siku zile hawatasema tena sanduku la agano la bwana wala halitaingia moyoni wala hawatalikumbuka wala hawatalizuru hawata wala hawatafanyika hayo naomba mstari wa, wa, wa kui a st niusomi labda kwenye tafsiri ya neno tuone kama umetoka vizuri nianze na biblia habari njema kwanza anasema hivi siku hizo wakati mtakapokuwa mmeongezeka na kuwa wengi nchini watu hawatalitaja tena sanduku langu la agano hawatalifikiria kabisa wala hawatalikumbuka tena hawatalihitaji wala hawata unda jingine umesikia hiyo eh? hoja nisoe nibariki ni sana anasema kumbuka huu um mtiririko anasema huu um mtiririko ni kwamba wachungaji wanaoupendeza moyo wa mungu ambao wanalisha watu kwa maarifa na ufahamu sawa so, anasema hawa wachungaji ambao mbaowanalisha kondoo ambao wanawalisha maarifa na ufahamu kwamba watakapokuwa wamefanya hivyo itasababisha watu waongezeke itasababisha watu waastawi na kwa sababu hiyo ule kwasababu hio ulemsma siku hizo wakati mtakapokuwa mmeongezeka na kuwa wengi nchini watu hawatalitaja tena sanduku langu la agano hawatalifikiria kabisa wala hawatalikumbuka tena hawatalihitaji wala hawata unda jingine sasa swali linakuja kwenye enye h agano kulikuwa kuna nini kwenye ili andukula gano kulikuwa kuna nini twende kwenye kumbukumbu la torati kumbukumbu la torati alafu tukaenda kwenye mlango ule wa kumi tunasoma kitu hapa naanza mstari l wa kwanza napaa kwenye mstari wa, wa tano busa aenda kupewa zile mbao mbili za mayo kwa mara ya pili tena asema wakati ule bwana akaniambia chonga mbao mbili za mawe mfano wa zile za kwanza kisha uje kwangu huku mlimani ukajifanyie na sanduku la mchi nami nitaandika juu ya hizo mbao maneno hayo yaliyokuwa juu ya mbao za kwanza ulizozivunja nawe uzitie ndani ya hilo sanduku basi nikafanya sanduku la mti wa mshita nikachonga mbao mbili za mawe mfano wa zile za kwanza nikakwea mle mlimani na zile mbao mbili mkononi mwangu naye akaandika juu ya mbao mfano wa maandiko ya kwanza zile amri kumi alizowaambia bwana huko mlimani toka kati ya moto siku ya mkutano bwana akanipa tano basi nikageuka nikashuka kutoka mlimani nikazitia mbao ndani ya sanduku nililolifanya nazo zimo humo kama alivyo niamuru bwana k anasema zile, kwenye ile sanduku ika zimeandikwa mbao mbili o ndani ya sanduku zikiwepo zile mbao, bili, eh, zamawe, mbao mbili za mawe ambao a zimeandikwa amri kumi tukirudi kwenye mlango wa n mlango wa nne mlango wa wanne wa alafu mstari wa kumi na ngapi kumi na mbili pale kumi na tatu mlango wa nn mstari wa kumi nambil kina tatu anasema mstari hivmiw itat anasema, anasema akawahubiri agano lake alilowaamuru kulitenda yaani zile amri kumi akaziandika juu ya mbao mbili za mawe kwao anavyozungumzia mbao mbili za mawe anazungumzia amri kumi ambazo zilikuwa zimeandikwa juu yake na anasema hilo lilikuwa ni agano la mungu na hizi mbao mbili za mawe zilikuwa zimewekwa ndani ya sanduku la agano kokwakuwa tumepata ufahamu huo nataka turudi kwenye yeremia sasa tuende kwenye yeremia mlango wa watatu Mstarolo wa na 56 tena tusome pale takuwa imekaa vizuri yeremia 5 a6 anasema hivi nami nitawapa ninyi wachungaji wanipendezao moyo wangu ha, we, watakao walisha kwa maarifa na ufahamu sasa wa m anasoma kwenye bibli a bari njema bibilia habari njema anasema hivi siku hizo wakati mtakapokuwa mmeongezeka na kuwa wengi nchini watu hawatalitaja tena sanduku langu la agano ambazo nania a kuna nini kuna mbao mbili za mawe ambazo amri kumi zilikuwa zimeandikwa anasema hawatalifikiria kabisa wala hawatalikumbuka tena hawatalihitaji wala hawata unda jingine na ndio maana rafiki kama una, unafahamu sanduku la agano la bwana hamna sehemu uone watu likiwa limechongwa lingine hamna sasa kuna watu wakawa wanavumisha unajua liko ethiopia nononono non, halipo hii si, situa llivyokwenda uhamishoni babeli ndo ili sanduku lilipotea na lilivyopotea wakati huo halijawahi kupatikana tena halijawahi kurudi tena na mungu anasema halitakaa litengenezo jingine wala halitakaa watu walitumia kwa hiyo kuonyesha i nikuonyesha kwamba ya kale yamepita tazama yote yamekuwa mapya agano la kale limepita na sasa hivi tunatumia agano jipya agano la kale limepita na sasahii tunatumia agano jipya na ndo maana anasemaataka wachungaji wa namna hiyo kae kwenye ahibrania nikuonyeshe kitu wahibrania mlango wa nane waibrania mlango wa nane kwenye waibrania mlango wa nane Ana, anazungumza kitu kizuri hapa niende mstari wa, wa, ulo, ulo, ulo, ule wa mwisho ule wa 1 tatu anasema hivi kwa kule kusema agano jipya amelifanya lile la kwanza kuwa kuukuu lakini kitu kianzacho kuwa kuukuu na kuchakaa kii karibu na kutoweka mojasom kwenye tafsiri ya, ya, ya bibi anasema na kwa kusema juu ya agano jipya mungu alichakaza lile la kwanza na chochote kinacho chaka, na kuwa kikuukuu kitatoweka ki e, karibuni ukienda kwenyetku amatafiis anasema hivi anasema mungu aliliita hili ni agano jipya hivyo amelifanya agano la kwanza kuwa la zamani na chochote kilicho cha zamani na kisichokuwa na matumizi kiko tayari kutoweka kwa hiyo sisi wa kristo leo hii tunafuata agano jipya kwa hio sasa nimalizie hivi watu tulioitwa kwa jina lake tumeokolewa tu, alituokoa ili tuitwe kwa jina lake tubebe mfano na sura ya kristo na kwa sababu hiyo anasema sisi ni kanisa lake sisi ni watu wake ametununua kwa damu ya thamani na anatupatia waangalizi ambao watatulisha kwa maarifa na ufahamu hawa waangalizi wanaotulisha kwa maarifa na ufahamu ni wale wanaopendeza moyo wa mungu ambao nini wanaachana wana, wana, wana na agano la kale wanasimamisha agano jipya tuende tukaangalia tena kenye mlango wa kumi wa ibrania wabrania kneshatuka mlango wa nane sane mlango wa kumi e, kwa ajili ya kuokoa muda niruhusu ruhusu nisome kwanzia mstari wa nane ni unaambia ulikuwa unazungumzia kuhusu juu wa yesu kristo na kwaa utasoma mstari wa nane mpaka, mpaka, mpaka ule wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa tisa anasema hapo juu asemapo dhabihu nasoma ibrania 1 hapo juu asemapo dhabihu na matoleo na sadaka za kuteketezwa na hizo za dhambi hukuzitaka wala hukupendezwa nazo zitolewazo kama ilivyoamuru thorati ambalo ni agano la kale anasema ndipo aliposema tazama nimekuja ni, ni mapenzi yako alafu anakuelezea mapenzi yake nini aondoa la kwanza ili kusudi alisimamishe la pili kwa hiyo maanaake anasema kwamba basi wachungaji wanaopendeza moyo wa mungu ni wale wanaowalisha watu maarifa na ufahamu kuhusiana na agano jipya na wala sio agano la kale ni wale wanaowafundisha watu na kuwawezesha kuenenda katika maisha ya agano jipya na wala sio maisha ya agano la kale rafiki si mpangilio wa vitabu katika maana ya t tuhata igaouna ganomoja ambaloalipea msa pale lasinai nambaloni agano la kale na kuna agano jipya ambalo tulilipata kupitia kwa damu ya yesu kristo pale Ko, tunaishi kutunaishi akufuata agano ja wewe unaeneshikiliza pia ukapima mwangalizi aliyoko ya juu yako anakulisha maarifa na ufahamu wa na namna gani je anakulisha maarifa na ufahamu unaokubaliana na agano jipya ama anakulisha maarifa na ufahamu unaokubaliana na agano la kale siukananyela nachokizungumza rafiki ni muhimu sana ukapima kwamba huyo mwangalizi aliyoko juu yako ambaye anakulisha anakulisha nini anakulisha maarifa na ufahamu yanayokubaliana na agano jipya ama anakulisha maarifa na ufahamu yanayokubaliana na agano la kale maanake mapenzi ya mungu ni kuondoa agano la kale na kusimamisha agano jipya kwa nini kwa sababu agano la kale limekuwa kuku limechakaa limezeeka limeondoka na agano jipya limekuja na ndilo ambalo tunatakiwa kuongozwa nalo tunatakiwa kulifuata hilo ndio unaweza kupima lakini inawezekana ni mtumishi na na na nikuulize swali wewe unalisha watu watu una watu wako wako nini maarifa maarifa ufahamu ambao unawapa unawapa unaolingana na kuendana na agano jipya ama unawapa unaalisha watu, watu maarifa na ufahamu ambao inaendana na agano la kale agano ambalo mungu amesema hamta likumbuka hamta liwaza hamt lizungumza hamtlitengeneza wewe unasimamisha nini agano la kale ama agano jipya watu wako umewajengea msingi wao katika nini katika agano la kale ama agano jipya je wewe ni mchungaji unaupendeza moyo wa mungu ama wewe ni mchungaji unauchukiza moyo wa mungu je wewe ni mtume nabii ama mwinjilisi e, ama mwalimu unaopendeza moyo wa mungu ama wewe unauchukiza moyo wa mungu kuupendeza moyo wa mungu nini kwalishe maarifa na ufahamu wa gano jipya kuuchikiza moyo wa mungu nini kuwalisha maarifa na ufahamu sanasana gano la kale wewe mwenyewe unaweza kupima jina langu naitwa huruma gadi yesu kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu Iman makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio ni kitabu kipya kilichoandikwa na mwalimu rumagadi ndani ya kitabu hiki utajifunza imani ni nini na nii tofauti kati ya imani na kuamini utajifunza hofu shaka na kutokuamini ni nini na ufumbuzi wa kuziondoa katika maisha yao na pia utajifunza jinsi ya kuwa na ujasiri na hivyo kuwa na udhihirisho mkubwa wa imani pamoja na jinsi ambavyo imani inashirikiana na neema ili kumdhiirisha kristo anayeishi ndani ya mkristo zaidi yayote jifunza jinsi ya kutumia imani na nguvu ya mungu kudhihirisha na kuumba chochote unachokitaka zaidi ya yote utajifunza jinsi imani navyotenda kazi kwa kushirikiana na uvumilivu ili kumfanyia mkristo afaidi ahadi zote za mungu hapa duniani rafiki maisha yaliyojaa uzima ushindi ustawi mafanikio furaha amani na maajabu yanakusubiri piga simu sasa kupata nakala yako au 789 t5242 au 673 ta242 imani makini siri ya ulinzi ustawi na mafanikio kwa shilingi 30 unapata naaa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitta kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupige simu namba 7645242 au 675242