vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi pasipokuwa na ushirika na huyu mungu pasipokukaa katika ushirika na huyu mungu maanaake ni kwamba hatuwezi tuka hatuwezi tukav tuka nini hatuwezi tukastawi hatuwezi tukafanikiwa hatuwezi tukabeba mfano na sura yake katika kiwango ambacho yeye mwenyewe alikusudia kwa mazingira ya muwafaka ya mwanadamu ni katika ushirika na mungu na ni kutokea katika ushirika huu ndio utoshelevu wetu unapokuja l ulio rafiki nakaribisha katika mafundisho ya kupitia vya na kweli jina langu kusikiliza kile ambacho kila siku imani yako kristokupitia pidya keli jinalagfe uwz kuskil mbong kuensh yuwuufo km tmlais moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaweza kuamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri kufikiri kama kristo na hili uweze kufikiri kama kristo kristounabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu ambalo tumeanza kipindi chetu chii cha pili somo linaitwa utoshelevu wako ni nani utoshelevu wako ni nani na ninaamini kabisa kwa somo hili kama utalisikiliza kwa umakini kabisa litakupatia ufumbuzi wa ambao utasababisha uone matendo makuu ya mungu yakitendeka kupitia maisha yako kwahio ni somo ambalo ningekushauru utege sikio ni somo ambalo ningekushauri usikilize tena na ntn ku tunapatikana katika youtube fatka na katka youtube channel tunatomadimoruma gari lakin piya kaonge pen a flisio aka njia sauti basi tunapatikana katika mtandao wa kijamii wa telegram telegram nafanya kazi kama whatsapp kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema <coughs> ni unge nao ukaunganishwa namba ni 928 ukifanya hivyo utaunganishwa kwenye ile grupu la mwanafunzi wa kristo nao utakuwa ukipata mafundisho haya kila siku saa alfa kaaj napenda kutoa shukrani za dhati kwa mungu kwa ajili ya kwako wewe ambaye umekuwa ukifuatilia mafundisho ya kristo umekuwa Uki, ukifanya nini ukihamasisha wengine na wa, waweze, waweze ku, ku, ku, ku, ku, ku, kusikiliza uh, mafundisho haya lakini zaidi ya ya umekuwa umekuwa ukiwafundisha kuwashirikisha wengine kile ambacho we mwenyewe umeweza kujifunza pia asante asante kwa kwa ajili ajili yako ukifanya maombi maombi kweli kwa yangu timu nasema sana uh, ni amuhimu, ni muhimu muhimu ninamshukuru mungu aaekafndsha ambaye umekuwa zun ukichangia gharama za kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa na maisha watu wengi ya watu wen kuguswa ubad san sana kwa upendo wako asan sana kwa minifu wako na kwakweli kwa pamoja nini yote mnaohamasisha mnaofanya maombi na mnaochangia garama timu muhimu sana ya oh mtakatifu nini ni marafiki wakweli wakristo na kakweli mekua ni baraka kwa dunia baada ya kusema hayo bsiataatuendele na somo letu <coughs> uh, utoshelevuwako ni nani sasa niligusia kidogo hapo jana kipindi kilichopita uh, sio watu wengi sana ambao wamenini wame wakristo wa, wa wengi kwamba wamepata nafasi ya kukaa chini na kufanya tathmini ya kina na kuangalia hivi utoshelevu wangu mimi ni nani na kwa sababu hiyo uhusiano wao na mungu ama nafasi ya mungu katika maisha yao imekuwa ni ndogo sana hebu tukasome kwanza wakorinto wa pili ile a alafu tuone jinsi inavyosema paulo anasema hivi si kwamba twatosha sisi wenyewe kufikiri neno lolote kwamba niletu wenyewe bali utoshelevu wetu watoka kwa mungu naye ndiye aliyetutosheleza kuwa wahudumu wa agano jipya kwa hio anasema <coughs> utoshelevu wetu ni mungu na huyu mungu ambaye ni utoshelevu wetu ndiye aliyetutosheleza kuweza kufanya hii kazi na kipindi kilichopita nikakuuliza kwamba uh, kazi unayoifanya biashara unayoifanya je mungu ni utoshelevu wako je yeah, mungu ndiye aliyekutosheleza kwa lugha nyingine mungu ndiye eh, kufanya hiyo kazi sasa hapa liyekuufhospaizugumziwi nguvu ya ugali ugaliafii aizungumzii kwamba umeamka hauna malaria hauna mafua eh, u... kinachozungumziwa kinachozungumziwa hapa hapa ni zaidi ya hilo yes hilo ni la muhimu lakini nazungumziwa zaidia hilo kwamba kwa, kwa lugha nyingine kwamba huyu mungu ana nafasi gani nafasigani labdali wezi kumwelewaaul anazungumza nini ngoja twende mahali hapa twende kwenye warinto wa anz <clears throat> ori wa kwanza ama nianzie kwenye tuanzia waefeso tatu kwanza do waefeso tatu alafu nitasoma ule mstari wa ngapi mstari wa saba nadhani utatusaidia paulo anasema uh, injili hiyo ambayo nalifanywa mhudumu wake kwa kadiri ya kipawa cha neema ya mungu niliyopewa kwa kadiri ya utendaji wa uweza wake kwahyo anasema kwamba mimi nahubiri injili na hii injili ninayohubiri inaihubiri kwa sababu ya neema niliyopewa na mungu na hii neema inatenda kazi kwa sababu ya nguvu ya mungu ojantafute kwenye nini ninis kenye tafsirosema anasema nimekuwa mtumishi wa injili hii kwa kipawa cha neema ya mungu ama kwa zawadi ya neema ya mungu anasema niliyopewa kwa nguvu yake itendayo kazi kwa ho paulo anasema kwamba nimepewa hii neema ya kuweza kufanya hi kazi ya injili kwa sababu ya nini kwa sababu ya nguvu ya mungu inayotenda kazi katika maisha yangu kwa hiyo unaona utendajikazi wake nategemea nguvu ya mungu pamoja na neema ya mungu lishike hilo alafu alipewa kwa ajili ya nani turudi pale msara wa kwanza anasema kwa sababu hiyo mimi paulo ni mfungwa wake kristo yesu kwa ajili yenu ninyi mataifa anasema ikiwa mmesikia habari ya uwakili uwakili wa neema ya mungu niliyopewa kwa ajili yenu kwayo anasema alipewa neema ya mungu kwa ajili ya watu kwa lugha nyingine alipewa hii neema ili aweze kuwahudumia watu ni kuwahudumia injili kuwahubiria habari njema kuwafundisha kile ambacho mungu amekifanya kupitia kristo na anasema hii neema niliopewa ama huu wakili wa neema ya mungu niliopewa nilipewa kupitia nguvu ya mungu kwa kwahio unaweza ukamwelewa anavyosema kwamba utoshelevu wetu sisi ni mungu anamaanisha nini sasa ukiwa na hilo hilo kichwani twende kwenye wakorino wa kwanza mlanwaworin <coughs> wa, wa, wa, wa, wa, wa kanza mlango wa kuina Uh, na mstari ule mstari mtanieze labda mstari wa tisa mpaka wa kumi paulo anasema hivi maana mimi ni mdogo katika mitume nisiye stahili kuitwa mtume kwa sababu naliliudhi kanisa la mungu kumi lakini kwa neema ya mungu kwa neema ya mungu kwa neema ya mungu nimekuwa hivi nilivyo na neema yake iliyo kwangu ilikuwa si bure bali nalizidi sana kufanya kazi kupita wao wote wala si mimi bali ni neema ya mungu pamoja nami kwa anasema nimepewa na, neema ya mungu na kwa sababu hiyo ninafanya kazi sana kuliko mitume wote lakini unajua nini sio mimi bali ni neema ya mungu iliyo pamoja na mimi ndiyo inayofanya kazi sana kupitia mimi siko anaelewa hicho kitu rafiki kwahio anakuonyesha jinsi ambavyo utoshelevu wake yeye ni nani aha ni mungu anatambua kwamba ni neema ya mungu niliopewa ndio inaoniwezesha kuwahudumia hawa watu kwa hiyo tukaona anasema si kwamba sisi unewe tuatosha neno lolote bali utoshelevu wetu watoka kwa mungu naye ndiye aliyetutosheleza kuwa wahudumu wa, wa gano jipya ndiye aliyetosheleza kuwa waubiri wa ganujipye ndiye aliyetosheleza kuwa wafanyabiashara ndie tosheleza kuwa kuwa mwalimu ndiye aliyentosheleza kuwa nesi ndiye aliyenitosheleza kuwa dreva bodaboda ndiye aliyentosheleza kuwa mkulima mfugaji na kadhalika kadhalik nakadhalika kwaho nikakuuliza swali wewe katika utendaji kazi wako wa kila siku je mungu ni utoshelevu wako sasa kuna wengine mnanisikiliza utoshelevu wenu ni digri mlizozipata vieti mlivovipata vioni na bado mnangaa kutafuta mavieti tu kwa sababu mnaamini kwamba hayo mavieti ndo yanawapa maisha sasa sasijesema usisome soma sana haina shida lakini kusoba kwako usigeuze hiyo elimu yako na vieti vyako vikawa utoshelevu wako sima nanyelewa na wengine utoshelevu wenu m- m- m- biashara naania kaa biasharanatengeeza maiioniategeza mabilioni kosasa mimi, mimi ndio mndio mimi mimi, ndio, mimi, mimi, ndio, mimi na wengine kwa sababu unauduma unahubiri njili unapundisha neno la mungu basi sa ndoukitembea e, na mbwembwe kwamba sasa mimi nitushimimi wananyisa nabii hy oh, mimi wananyita oh, haleluya mimi wananyita si mwalimu haleluya ko unajiona sasa wewe ndo huko juu ya watu no kwa nini ni kwa sababu ya hujajua ukweli kwamba utoshelevu wako anatakiwa kuwa mungu na wala sio kitu kilichoumbwa na mungu wala sio kitu kilichotengenezwa na mikono ya mwanadamu kwao hili ni swali ambalo kila mtu anatakiwa kujiuliza rafiki nikuulize mungu ana nafasi gani katika hiyo biashara unayohifaji sasa nikishazungumzia nafasi wengi mnakimbilia kuangalia naja nataa fungu la kumi alafu natoana eh, eh, sicho nachokizungumza no katika maamuzi yako ya kila siku katika maamuzi yako ya kila siku kuhusiana na hiyo biashara mungu ana nafasi gani wakati unaanzisha hiyo biashara kabla ya kuanzisha hiyo biashara alikuwa ana nafasi gani alikuwa ana mchango gani katika kuamua uanzishwaji wa hiyo biashara je Ye, yeye ni mbia aliye muhimu kama ambavyo ni muhimu katika hiyo biashara hiyo kazi unayoifanya sasa hivi umeajiriwa kwenye shirika umeajiriwa serikalini umeajiriwa wapi naomba nikuulize huyu mungu ana nafasi kiasi gani katika hiyo kazi yako kwa sababu kiu ya mungu na shauku yake ni kwamba awe utoshelevu wako awe utoshelevu wako koja okay. turudi nyuma kidogo njua mambo tunazungumza tutaelimishana tutafika ukienda kwenye kitabu cha mwanzo unaja kwenda tutaongea tu hatutafungua mistari leo Uki, ukiwa unasoma wakati mungu anafanya uumbaji kwa mfano tunaona miche eh, ama majani viliumbwa kutoka kwenye ardhi na kwa maana hiyo miche siku zote tukasoma watu wanasema kusoma ha, mambo haya bwana mambo haya tende kenye mwanzo mlango wa kwanza nitaanza msarulo wa kumi anasema hivi mungu ah, no kumi na moja sore anasema mungu akasema nchi naitoe majani mche utoao mbegu na sasa sasaaksema nchi nayo lugha yakichaga hiiahili fasaa ta kwenye biblia ya biblia yaneno e biblia nno anasema vizuri anaema kisha mungu akasema ardhi naitoe mimea miche itoayo mbegu miti juu ya nchi itoayo matunda yenye mbegu ndani yake kila mmea kulingana na aina zake mbalimbali mbali, ikawa hivyo kwahio anasema mimea ama miche he, mimea imetoka katika ardhi imeumbwa kutokea katika ardhi sasa maana yake nini maana yake ni kwamba kwa kuwa hiyo mimea imeumbwa kutokea katika ardhi maanayake ni kwamba mazingira mwafaka kwa hii mimea kuishi ni katika ardhi unaanza kuiona kwa lugha nyingine katika udongo kwaio mazingira mwafaka wa mimea mimea inaota katika udongo ndio mazingira yake muwafaka sasa unaweza ukasema unafanya sayansi siu unatia kwenye chupa unatia kwenye nini ya lakini uwezi ka, ukafanya kama ambav natakiwa hata kwenye chupa hivyonatia vi, ukavyotesha vyote vt si, bado unahitaji udongo e yeah, unaea ukafanya kwaiikatika ufinyu waeneo ukafanyao lakini kwa kawaida mimea yote mazingira yake mwafaka ni nini ni, ni, ni ardhi kwa sababu iliumbwa kutokea katika ardhi tunaenda rafiki ardhinaaafu tukiitoka hapo te uh, tukasome mstari wa ngapi t tukasome mstari wa ishirini anasema mungu akasema maji maji na yajawe kwa wingi na kitu kiendacho chenye uhai sawa alafu na ndege waruke juu ya nchi katika anga la mbingu mungu akaumba nyangumi wakubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho ambavyo maji yalijawa navyo kwa wingi kwa jinsi zao na kila ndege arukae kwa jinsi yake mungu akaona yakuwa ni vyema vyemak okay. kao anasema samaki wakaumbiwa ndani ya maji kao mazingira mwwafaka ya samaki kuishi ni ndani ya maji tunaweza kusema mazingira ambayo yanasababisha ya samaki waweze kustawi eh, na, na, na, na, na, na na kuzaliana na, na kuongezeka ni katika maji lakini ndege pia mazingira yao mwafaka ni yangani maana wanakaa juu ya miti mara nyingi sana ndege wanakaa juu ya miti sipokuwa labda ndege wakubwa wachache kama nani labda adono kama nini labda kama mbuni eh ambayo hata naoneka kikundi gani lakini pia kama labda kanga kidogo ingawa wakati mwingine kanga ikifika usikuwakati wa kulala wanapanda juu ya miti wanakaa juu ya miti kwahio kwa, kwa lugha nyingine ndege wameumbiwa mazingira yao ni kwenye anga na samaki mazingira yao ni kwenye maji na kwa maanahiyo ili waweze kuendelea kuishi lazima wakae katika hayo mazingira kwao lugha nyingine sema utoshelevu wao pamoja na kwamba ni mungu lakini maanake ni kwamba uhai wao na na mazingira yao mwafaka ni pale walipoumbiwa waliumbiwa kwenye maji wanakaa kwenye maji waliumbiwa kwenye anga wanakaa kwenye anga walitolewa kwenye ardhi wanatokea wanaishi katika ardhi angalia hii asema mstari wa, wa, wa, wa, wa shii na nne akasema mungu akasema nchi naizae kiumbe hai kwa jinsi zake mnyama wa kufugwa nacho kitambaacho na wanyama wa mwitu kwa jinsi zake ikawa hivyo mungu akafanya wanyama wa mwitu kwa jinsi zake na wanyama wa kufugwa kwao anasema nini nchi naizae sasa ngoja nisome kwenye bibilia ya, ya tafsiri ya neno anasema hivi nahiy habari ya nchi chi imekamba ni kiswahili cha kichaga hichi kiswahili fasaa anasema mungu akasema ardhi na itoe vyumbe hai kulingana na aina zake wanyama wa kufugwa viumbe vitambaavyo ardhini na wanyama pori kila mnyama kulingana na aina yake ikawa hivyo mungu akafanya wanyama pori kulingana na aina zake wanyama wa kufugwa kulingana na aina zake na viumbe vyote vitambaavyo juu ya ardhi kulingana na aina zake mungu akaona yakuwa ni njema kwho wanyama waporini porini wanyama wayumbani wa kufugwa wakufugwa katika mazingira yao na wanatambajua chi anatambaju ya nchi hiyo unaweza kuona kila kitu ama kila kitu ima katika mazingira yake na unwa, ili viweze kuishi vizuri lazima vitu vikae katika mazingira yake ndio maana ukichukua simba ama ukachukua chui wa porini ukaja ukamleta kwenye makazi ya watu kwa muda anaweza akawa mpole ak katikati ya watu lakini baada ya muda ataanza kushambulia watu kwa sababu gani hayo sio mazingira yake mwafaka mazingira yake mwafaka ni mazingirake muafaka. Mazingirake muafaka porini sasa tunakuja kwa mwanadamu mwanadamu yee aliumbwa kutoka kwenye nini na kama samaki waliumbwa kwenye maji wanakaa kwenye maji na mimea kutoka kwenye ardhi inakaa kwenye ardhi na wanyama wa mwituni na kadhalika wamtolea kwenye ardhi na kua mazingirao ni kwenye ardhi je mwanadamu aliumbiwa kutoka katika nini angalolo mstarawa shiri na sita msarawa ishiri na sit anasema hivi msarash t anasema mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaa chojuu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba sasa kumbuka hapa ni kabla ya mungu kuchukua udongo na kufinyanga na kumpachia umwanadamu mwili katika mwanzo w mbili saba kwa sababu mungu ni roho na kwa maana o sana mtu kwa mfano wetu na sura yetu manaake anazungumzia roho na kwa maana hiyo basi sisi tumeumbwa kutokea ndani ya mungu na kwa maana hiyo mazingira yetu mwafaka ni mungu kwahio pasipokuwa na ushirika na huyu mungu pasipokukaa katika ushirika na huyu mungu maanaake ni kwamba hatuwezi tukasviv hatuwezi tuka, tuka nini hatuwezi tukastawi hatuwezi tukafanikiwa hatuwezi tukabeba mfano na sura yake katika kiwango ambacho yeye mwenyewe alikusudia kwa hiyo mazingira mwafaka ya mwanadamu ni katika ushirika na mungu na ni kutokea katika ushirika huu ndio utoshelevu wetu unapokuja kama wewe ni mtu unayefanya ushirika na mungu kila mara maanaake ni kwamba mda wote utakuwa unatambua kwamba utoshelevu wako ni mungu sasa kumbuka nilikwambia yule aliye utoshelevu wako huyo ndiye ambaye utamwabudu na kumtumikia kwa hiyo tunavyozungumzia ushirika tunazungumzia ushirika tunazungumzia maanake kutokea kwenye huo ushirika tunafloni kunakuja kuabudu na kumtumikia mungu sasa angalia maisha ya adamu maisha ya adamu alikuwa na ushirika na mungu ukisoma mlango wa watatu akisnata mlango wa pili mlango wa pili unaona kwamba mungu analeta wanyama wote aliwaumba alafu anawapitisha mbele ya adamu aone adamu atawaita nini na bibilia inasema kila jina ambalo adamu alitoa kwa hao wanyama ndo likawa jina la hao wanyama kwa hiyo kuonyesha nini kwamba adamu alikuwa anafanya kazi akishirikiana na mungu lakini katika mlango wa watatu tunaona kwamba mungu alikuwa na kawaida ya kuja kumtembelea adamu katika bustani ya edn kwa lugha nyingine walikuwa wanafanya ushirika kwao huu ushirika ulikuwa nini ushirika una, una sura mbili ushirika una sura ya kwanza ni kumwabudu mungu na sura ya pili ni kufanya kazi pamoja na mungu kumtumikia umeona kitu umeonakiturafiki kumwabudu mungu pamoja na kufanya kazi kwa maana kumtumikia mungu kwao mungu anataka kufanya kazi pamoja na sisi sasa ninapofanya ushirika na huyu mungu ninapomtambua kuwa yeye ndiye utoshelevu wangu nnaanza kuishi kutokea ndani mwake nitarudia tena ninapomtambua kuwa mungu ndiye utoshelevu wangu kwamba yeye ndiye anayenitosheleza maanake ni kwamba ninaanza kuishi ninaanza kutengeneza mipango ninaanza kufanya maamuzi ninaanza kutenda nikitokea ndani ya huyu mungu living liom mweyeoneyo niaishi kutokea from living from kutokea kwa hiyo nini maanaake ni kwamba vyote alivyonavyo vinakuwa ni vya kwangu hii ndio lugha ambayo bwana yesu alizungumza kumbuka bwana yesu ndi ametamia kwamba unatakiwa umwabudu na kumtumikia mungu peke yake wakati ibilisi anataka kumpa mali nyingine anataka kumpa fahari anataka kumpa milki na mamlaka anasema utoshelevu wangu mimi ni mungu na yeye ndiye naetakiwa kumwabudu na kumtumikia peke yake angalia anavyosema katika yohana t yohana n6t alafu ntasoma mstarilangapi mstari wa kumina tatu tukianza sio mbayi oa tukaanza mstari msaduloa anatupa kitu kizuri sana yohana sanayoana anasema hivi angalia bwanasi anawosema anasema lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa maana hatanena kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari zake kumi na nne yeye atanitukuza mimi kwa kuwa atatwa katika yaliyo yangu na kuwapasha habari na yote alionayo baba ni yangu mwaona hiyo yote alionayo baba ni yangu kwa hiyo nalisema ya kwamba atatoa katika yaliyo yangu na kuwapasheni habari kwa hiyo bwana yesu anasema kwamba yot yote, yote aliyonayo baba ni ya kwangu Kwao kwa hyo kwa lugha nyingine inakuonyesha kwamba bwana yesu alivokuwa akiishi maisha yake hapa ya duniani alikuwa akiishi akitokea kwenye utele wa baba yake akitokea kwenye utoshelevu wa baba yake kwa sababu baba ndo alikuwa utoshelevu wake na kwamwanao alikuwa anaishi akitokea hapo kwayo anafanya maamuzi akitokea hapo ndio maana hata wakati ule alipokuwa anahudumia makutano alafu akajikuta watu wananjaa na wanatakiwa kupewa chakula anauliza kuna nini anaambiwa kwamba kuna mikate mitano na samaki wawili hakupaniki kwa nini kwa sababu amejifundisha na kujizoesha kuishi kutokea kwenye utoshelevu wa mungu kwa nini kwa sababu mungu ndiye utoshelevu wake naye ndiye aliyemtosheleza ye kufanya hiyo kazi anayoifanya hiyo anasema yote alionayo baba ni ya kwangu sasa kumbuka katika agano jipya kwa mfano kusema na nadhani wa nasw inasema sisi ni warithi wa mungu sisi ni warithi pamoja na kristo kwao naana na mimi nawewe pia azungumzahasma kwa kwamba vyote alivyonavyo baba vyote alivyonavyo mungu ni vya kwangu swali linakuja je unavyofanya maamuzi yako ya kila siku unavyoenenda katika shughuli zako unaenenda ukitokea kwenye engo hiyo kumbuka kipindi cha nilikueleza habari ya yule ndugu anaitwa brother lawrence huyu bwana aliishi katika miaka ya elfu moja na mia sita sawa kwa hiyo kwenye miaka ya elfu moa na mia sita nikakuambia watu walikuwa wanatoka sehemu mbalimbali duniani wanakuja kumwangalia jamaa akiosha masufuria wanakuja kumwangalia jamaa akikatakata nyanya na nyama na vitungua akipika chakula kwa nini kwa sababu kuna namna ambavo walikuwa wakimwangalia wanamwona mungu kwa nini kwa sababu brother lawrence alijifunza kuwa mungu ni utoshelevu wangu na kwa sababu hiyo akajikuta mda wote masaa ishirini na manne ama muda ambao yuko macho ana, nini anamwabudu na kumtumikia mungu na wengine nasema hawezi nasemawezikwamasaa hivi unajua biblia naonyesha wazi kabisa una uwezo ukawa umelala lakini moyo wako moyowako bado unaendelea na mawasiliano na mungu ukisoma ukisoma kwenye ayubu utakuta utakuta hivyo ukusoba katika wimbo una uwezo kwenye ye utakuta hiyo kitu kwamba unaweza ukawa umeenda kulala lakini moyo wako una mwingei moyo wako uko bize na mungu skukucha pamoja na kwamba umelala na ukiamka una ukianaufunu wa ajabu ksoo jingine hicho kwamba nikimtambua kuwa mungu ni wangu inafungua mlango wa kusababisha mimi sasa nianze kumwabudu na kumtumikia huyu mungu na kumbuka ninapomwabudu kuna vitu vinaingia kuna vitu vina vina vinahuishwa vina, vina katika maisha yangu na ni kutokea katika vitu hivi ambavyo vimehuishwa katika maisha yangu kutokea katika utele huu wa mungu ndio naanza kufanya kufanyah kazi aliyoniambia kazi ambayo nafanya pamoja naye siifanyi mwenyewe ndo maana bwana yesu anasema maneno kama yeye alinituma yu pamoja nani wala hajaniacha wakati wowote kwa sababu siku zote natafuta kuyafanya mapenzi yake kwa hiyo inamaana kuna namna ambayo ya maelewano yanatokeza sasa katika uhusiano sasa sijui yo rafiki yako ikoje sijui kwenye biashara yako sijui kwenye uwalimu wako kwenye udaktari wako kwenye upolisi wako kwenye wanajeshi wako sijui mungu huyu ana nafasi gani je ni utoshelevu wako ama utoshelevu wako ni nguvu zako utoshelevu wako ni elimu yako utoshelevu wako ni akiba yako ya fedha utoshelevu wako ni baba yako mama yako mjomba yako shangazi yako nani ni utoshelevu wako rafiki nani je huko tayari kufanya mageuzi na kuanza kufanya mko wa utoshelevu wako jina langu naitwa uruma gai yesu likiso na bwana tenekeshe muda nafajia unafahamu kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafahamu kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu rumagadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi chumi na kadhalika na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu hali wameweza kuitumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa unasubiri nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 762 au672 au 78922 nitarudia 45242 au 6735242 au 7895242 ndio imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolo katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu hurumagadi pamoja na kusbsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 673 5242