vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi mwanafunzi ni mtu aliyekubaliana na mtu anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya mtu maarufu ni mtu anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya mtu maarufu na kwetu sise wa kristo mtu maarufu ni yesu kristo mimi niko hapa kusaidia kusambaza mafundisho ya yesu kristo rafiki nakukaribisha katika kipindi cha neema na kweli vipindi ambavyo vimetengenezwa makususi kukusaidia wewe imani yako iweze kujengeka uweze kufika mahali uikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo kwa lugha y nyepesi ukue na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa maana hayo ndio mapenzi ya mungu kama anavyoelezwa katika waefeso mlango wa nne mstari unda wa kumi na tatu Uh, zingatia tu kwamba ukifikiri vibaya utaamini vibaya na ukiamini vibaya utatenda vibaya na ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya na hiyo itakusababisha umlaumu mungu lakini kama utafikiri vizuri maana yake ni kwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utapata matokeo mazuri na ukipata matokeo mazuri basi mungu atapata utukufu kwa hiyo ninaamini kabisa uh, ni mungu mwenyewe baba wa utukufu ndiye amekuongoza akakupa fursa hii na kiu hii na shauku hii na hata udadisi huu ulionao wakuamua kusikiliza hichi eh, ambacho tunakwenda kukizungumza somo letu tunaanza tunaanzao tutakuwa tunasoma kwa takribani mwezi mzima tutakuwa tukiangalia mwanafunzi wa kristo tutaangalia kuhusu mwanafunzi wa kristo kuna mambo kadha kadha kadha wa kadha ambayo tuataa tuyajue kuhusu mwanafunzi wa kristo um, bwana yesu alisema katika uh, luka 6 msalulu wa 4 alisema hivi mwanafunzi hawi mkuu kuliko mwalimu wake lakini, lakini kila mtu ambaye amehitimu hulingana na mwalimu wake mwanafunzi hawi mkuu kuliko mwalimu wake lakini kila mtu ambaye amehitimu basi yeye hulingana na mwalimu wake kwa maneno mengine lazima mimi na wewe rafiki tuwe waangalifu sana kwamba ni nani ambao tunawachagua watufundishe maanayake siwezi nikawa na ufahamu zaidi ya upeo wa yule ambaye ananifundisha na kwa sababu ya watu wengi kutokuzingatia kigezo hicho basi ufahamu wao kuhusu mungu na mambo yote yanayomuhusu mungu na nikizungumza mungu hapa nazungumzia baba nazungumzia mungu mwana nazungumzia roho mtakatifu ufahamu wa watu wengi umekuwa ni duni na kwa maana hiyo matokeo ambayo wamekuwa wakiyapata katika maisha yao yamekuwa sio matokeo ya kuridhisha na ndio maana basi uh, bwana yesu akaagiza tufanye hili somo kwamba linaloitwa mwanafunzi wa kristo ili utakapojitambua utakapojitamuma utakapotambua mwanafunzi wa kristo ni nani anatakiwa ajifunze nini anatakiwa aenendeje aendeshaje maisha yake na uhakika kwamba utakuwa umeingia katika uwanda mpya kabisa na maisha yako yatakuwa yana matokeo tofauti na vile ambavyo unayapata sasa hivi basi nataka kwa kuanzia tukaanze eh, labda niseme kitu hichi kwanza kabla sija sijaenda mbali La, labda tuende matao isnn matao ishinnn nam tuanze mstari ule wa kumi na nn hadi wa ishirini matayo 8 mstari wa hadi wa ishirini hapa bwana yesu amefufuka na baada ya kufufuka alikuwa amewaagiza mitume kwamba waende wakutale kule galilaya uh, kwenye mlima na kwa manayo mitume wamekwenda kama walivyokuwa wamekubaliana na bwana yesu kwao mstariule wa k8 unasema hivi yesu akaja kwao akasema nao akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani basi enendeni enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza <coughs> kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi na tazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari <coughs> kwa hiyo bwana yesu anaagiza mitume anaambia waende wakafanye watu wa mataifa kuwa wanafunzi na anaambia mtakapoenda kuwafanya kuwa wanafunzi sio tu kwamba mnatakiwa mwabatize lakini pia hakikisheni kwamba mmewafundisha kuyashika yote niliyowaamuru yote niliyowaagiza hayo ndo maelekezo ya bwana yesu kwa mitume sasa unaposoma kitabu cha matayo marko luka yohana uh, utaona bwana yesu alikuwa akizungumza zaidi habari ya, ya wanafunzi ama uwanafunzi kuliko hata kisema hivi ametumiaamezungumza marany, mara nyingi zaidi habari ya, ya wanafunzi kuliko kuzungumza habari ya kanisa sasa haina maana kwamba kanisa sio muhimu kanisa ni muhimu lakini kanisa kwa katika mtizamo wa kibibilia kanisa katika mtizamo wa yesu kristo lilikuwaji ni nini mtizamo wake sasa ni kumegee kidogo tu tuende kwenye matendo ya mitume mlango hulo wa kumi namoja matendo ya mitume mlango wa kumi na moja alafu mstari ulo wa ishiina tano tutaanza mpaka shiri na sita hapa <coughs> kuna mtu anaitwa barnaba amesikia habari za sauli ama paulo wakati huo akiitwa sauli kwamba alikuwa akilitesa kanisa ameongoka amegeuka ameokoka hivi na anamuumbiri yesu kristo kwa hiyo akaamua kufunga safari kwenda kumtafuta paulo ama sauli kwaolemsara 5 anasema hivi kisha akatoka yaani barnaba akatoka akaenda taso kumtafuta sauli anasema hata alipokwisha kumwona akamleta antiokia ikawa kwa muda wa mwaka mzima wakakusanyika pamoja na kanisa na kuwafundisha wengi na wanafunzi sikiliza ili neno na wanafunzi waliitwa wakristo kwanza hapo antiokia kwa hyo anasema wanafunzi kumbuka neneni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwafundisha kuyashika yale niliyowaamuru kwa hiyo itakuwa ni salama kabisa tukachukulia kwamba barnaba ambaye alikuwa ametokea mikononi mwa mitume kule yerusalemu na amekuja antiokia kama walikuwa wako katika kanisa na wanafundisha wanafunzi basi ni dhahiri walikuwa wakifundisha wanafunzi kuyashika yale ambayo bwana yesu alikuwa amewaamuru na kwa maana hiyo walikuwa hawajifunzi kitu kingine chochote zaidi ya kile ambacho bwana yesu alikuwa amefundisha amefundishauko sawa sasa anasema wanafunzi waliitwa wakristo kwanza hapo antiokia kwa hiyo ansema nini anasema ndani ya kanisa kulikuwa kuna wanafunzi na hawa wanafunzi waliitwa wakristo kwa hio tungeweza kusema mkristo ni mwanafunzi wa kristo mkristo ni mwanafunzi wa kristo sasa mimi naweo tunataka tujiulize sisi ni wanafunzi wa nani ama mimi ni mwanafunzi wa nani sasa walau mimi rafiki najua kuwa mimi ni mwanafunzi wa nani sijui wewe mwenzangu je unajua kuwa wewe ni mwanafunzi wa nani je unatambua kuwa wewe ni mwanafunzi wa nani sasa kabla ya kuanza kuchambua mambo mengi pia huo ulikuwa ni utangulizi tu <coughs> kwamba nitaka upate upicha kama unasema wewe ni mkristo basi mkristo maanaake ni mwanafunzi wa kristo mm-hmm ukawa na nyeelewa rafiki kwa hio huwezi ukasema wewe ni mkristo kama we sio mwanafunzi wa kristo sasa mwanafunzi wa kristo yukoje na nini tutaangalia kadri somo linavyokwenda kumbuka nimekwambia tuna mwezi mzima wa kupiga kambi yaani idea ni kwamba tukimaliza huu mwezi mzima wayo mafundisho na, na ni kila siku hichi kitu kila siku tutakuwa tunajifunza mpaka tukimaliza hapo tukitoka hapo umeiva barabara kwaho ningekuchagiza unavosikiliza pia nda kawambia aen mwelekeze na mwenzio mwambie nenda kwenye youtube kuna channaitwa mwalimuhuruma gadi mwambie nenda kwenye podcast. kwenye podcast podcast kuna kitu uzima uzima time podcast. nenda kwenye google play eh, uzima time podcast uki basi utapata mafundisho yote ya kristo kwa kwasababu mwalimuhuruma gadi afundishi kitu kingine zaidi ya kufundisha mafundisho ya kristo mesei nzima na mafundisho yake yote yamejikita kwenye kufundisha ya mafundisho ya kristo hapa tuko kumpromoti yesu kristo hatuko kumpomoti hurumagadi hatuko kupromoti dini wala dhehebu tuko hapa pakumomoti champion mmoja ambaye ni mfalme wa falme na bwana mabwana jina lake anaitwa yesu kristo <coughs> kwa hiyo nataka tu, tuangalie tafsiri mwanafunzi ni nani mwanafunzi ni nani tuende kwenye tafsiri ya kawaida kabisa naomba nikatafute tafsiri katika <coughs> dictionary ama kamusi kuna kamusi moja ya kiingereza inaitwa webster, webster dictionary kwa hiyo tunaangalia nno si, kwa kiingereza neno mwanafunzi ni eh? disciple disciple mdisciplediciple na kwenye miriam webster anasema disciple nani anasema disciple someone who accepts and helps To the teachings of a person anasema mwanafunzi ni mtu ambaye anakubaliana na kusambaza mafundisho ya mtu maarufu mkristo sorry, mwanafunzi ni mtu ambaye anakubaliana na kusambaza mafundisho ya mtu ambaye ni maarufu kwao hiyo ndio sifa ama tafsiri ya mwanafunzi na kwenye dictionary ya miriam webster anatoa, anatoa mfano anasema one of a group of 12 men who were sent out to spread the teachings of jesus christ anasema mmoja wale kumi na wawili ambao walitumwa kusambaza mafundisho ya yesu kristo kwao anazungumzia mitume kwa hiyo mwanafunzi ni mtu ambaye anakubaliana na anasaidia kusambaza mafundisho ya mtu maarufu na kwa kesi yetu sisi na somo letu linavyosema tunazungumzia mafundisho ya kristo kwao tungaweza kusema mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na mafundisho ya kristo na anasaidia kusambaza mafundisho ya kristo tarudia tena mwanafunzi wa kristo ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo tuko saa rafiki sasa wewe nataka ujipime wewe ni mwanafunzi wa unasambaza nini je unasambaza je unakubaliana na mafundisho ya kristo na kabla ya kukuuliza kama unakubaliana na mafundisho ya kristo nikuliza swali hili je unayatambua mafundisho ya kristo ni niyepi je unatambua sifa za mwanafunzi wa kristo ni zipi je unatambua sifa za mafundisho ya kristo ama unadhania kama mimi zamani nilivyokuwa nikidhania kabla sijapata ufahamu kwamba nikishashika bibilia basi inatosha kwamba bibilia ni bibilia tu kishashika inatosha ama kuna namna maalum ya kujifunza kupitia hiyo bibilia kwamba najifunza nikiwa nimevaa miwani ya nani miwani ya kristo ama miwani ya kitu kingine nimevaa miwani ya kristo ama nimevaa miwani ya dhehebu langu nimevaa miwani ya kristo ama nimevaa miwani ya kiongozi mwandamizi ambaye nina ama nimevaa miwani ya yesu kristo na kwa maneno ninaposoma bibilia na kujifunza kutoka katika bibilia neno la mungu then nasoma nikiwa chini ya uongozi wa yesu kristo na yesu kristo anatufundishaje na kutuongoza vipi anatufundisha na kutuongoza kutumia nani kutumia roho mtakatifu kwa hiyo huwezi pia ukasema mimi mwanafunzi wa kristo kama huna roho mtakatifu si, huwezi tangu mwanzo kabisa so rafiki kisaaftu tunaknda tukijifunza lengo ni kukujenga wewe lengo ni katika kujifunza u wote wewe pamoja na mimi tukuwe tufike katika cheo cha utimilifu wa kristo o uwezi we, ni mwanafunzi wa kristo kwa sababu yesu mwenyewe bwanayesu alimtumaatufundishe mabo atangulizi mambo ataenda vizuri tu a nikaonesha kitu angalia kwenye Y- yohana 14 yohana 14 wa 6 yohana 46 bwana yesu anasema hivi lakini huyo msaidizi huyo roho mtakatifu ambaye baba atampelekaa baba atamtuma atampele kwa jina langu atawafundisha yote na kuwakumbusha yote niliyowaambia kwao huyu roho mtakatifu ni roho wa yesu kristo na ametumwa kuja kutufundisha yote na kutukumbusha yote ambayo yesu kristo ametuambia ama alisema kupitia mitume lakini nikakuambia kwamba huwezi ukasemaali mwanafunzi wa kristo kama hauna roho wa kristo kama hauna roho mtakatifu kwa nini nasema hivyo nasema hivyo kwa sababu kwenye warumi mlango wa nane na mstari ule wa tisa wa rumi nn ti anasema hivi lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamuufuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awaye yote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake na roho wa kristo nani ni roho mtakatifu kwao anasema kama hauna roho wa kristo wewe sio wa kristo ilo tuiweke waze tangu mwanzo kabisa kwa hiyo ina maana kama mimi ni wakristo nitakuwa ninaye roho wa kristo na huyu roho wa kristo atanifundisha yote na kunikumbusha yote ambayo yesu kristo ameyasema ameyafundisha na ameyaamuru tuko sawa rafiki kwaio ndomaya gakuuliza huo ni mwanafunzi wa nani sasa kwa kuwa leo nisoboleta tuko kwenye utangulizi basi nataka twende mahali tuka tukaangalie kwa walao katika hali ya utangulizi kwamba je ina maana kuna wanafunzi zaidi ya wanafunzi wa kristo katika bibilia tunavyosoma je kuna zaidi ya wanafunzi wa kristo kuna wanafunzi wa kitu ingine mimi nilidhania kwamba labda nikishakuwa mkristo basi kila kitu inachosoma kwenye bibilia kinalipa kinakwenda kinafanya kazi kinatumika kinafanya nini sihitaji kuchambua sihitajikufanya nini au neno linatuonyesha labda kuna wanafunzi zaidi ya aina moja tuende kwenye marko mlango wa mlangowapili marko mlango wa pili tutaanza msarulo wa kumi na nan yanatoka malumbano hapa marko 21 anasema nao wanafunzi wake yohana na mafarisayo walikuwa wakifunga basi walikuja wakamwambia kwa nini wanafunzi wa yohana na wanafunzi wa mafarisayo hufunga bali wanafunzi wako hawafungi kwa ho anasema wamekuja wanafunzi wa yohana mbatizaji wakaja wanafunzi wa mafarisayo wakaanza kumchallenji yesu na kumuuliza inakuwaje wanafunzi wa yohana mbatizaji na wanafunzi wa mafarisayo wanafunga lakini wanafunzi wako wewe hawafungi ndio swali ambalo wanamuuliza bwana yesu kwao haraka tunapata picha hapa kuna makundi matatu ya wanafunzi kuna moja wanafunzi wa yohana mbatizaji kuna mbili wanafunzi wa mafarisayo na kuna tatu wanafunzi wa yesu kristo <clears throat> lakini je kuna maeneo mengine ambayo yanaweza kutusaidia kujua kwamba kuna zaidi yake eh? wanafunzi wa ina hizi tatu tukienda katika kitabu cha yohana kitabu cha yohana na mlango ule wa tisa kuna kijana alikuwa kipofu tangu tumbwona wa mamay ma- amezaliwa kipofu kwa hiyo bwana yesu ameenda amemponya alafu yakaanza malumbano na ukisoma waliokuwa wakifanya malumbano ni, ni, ni viongozi hawa e, viongozi wa dini ukisoma moja nianze ni, ni e... ukisoma ule mlango wa tisa yohana tisa ukaanza mstarili wa kwanza mpaka ule wa, wa, wa kumi na mbili pale utaona kwamba huu kijana ameponywa upofu wake a msara 13 anasema hivi basi wakampeleka kwa mafarisayo yule aliyekuwa kipofu zamani nayo ilikuwa na, na, sabato hapo yesu alipofanya zile tope na kumfumbua macho basi mafarisayo nao wakamuuliza tena jinsi gani alivyopata kuona akawaambia alinitia tope juu ya macho nami nikanawa nika na sasa naona basi baadhi ya mafarisayo wakasema mtu huyo hakutoka kwa mungu kwa sababu haishiki sabato wengine wakasema awezaje mtu mwenye dhambi kufanya ishara kama hizo kukawa matengano kati yao kwa hiyo bwana yesu ame, ame amepiga mirako amefanya muujiza amesababisha kijana ambaye tangu kuzaliwa kwake alikuwa ni kipofu yule kijana sasa anaona mafarisayo wanasema huyu mtu atoke kwa mungu pamoja na kwamba kuna ishara mashughuri imefanyika pamoja na kwamba kuna mtu alikuwa kipofu ameona lakini mafarisayo wanakataa wanasema huyo mtu hatoke kwa mungu tatizo hili tunaliona hata leo hii anapotokea mtu wa mungu akatokea mpendwa yoyote mkristo yote ambaye ameaminia kile ambacho bibilia inasema na ameaminia kile ambacho yesu kristo alisema kisha akaenda akaanza kuponya watu akaanza kufungua watu viongozi wa dini siku zote wananyenyuka na kusema huyo mtu hatoke kwa mungu huyo mtu ni wakuzimu mtu ni waibilisi hili tatizo halikuanza leo limeanza tangu kipindi cha yesu na ndo mana bwana yesu anasema mwanafunzi hawezi kuwa mkuu kuliko mwalimu wake ila atakapoitimwa ata kama mwalimu wake k mengine anasema hivi kama kama mimi mwenyewe ambaye ni bosi wenu wamenitukana namna hii wuo nategemea nini kwako kwa hiyo haikuwa jambo jipya mafarisayo wanakataa sasa inakwenda wanaenda anasema akawajibu nimekusha kuambia, wala hamkusikia mbona tena alikutendea nini macho jinsi gani kumbuka kwamba ko mafarisay wanakataknaua da waenda wha nakufua cho anasema hivi anasema akawajibu nimekwisha kuwaambia wala hamkusikia mbona mnataka kusikia tena ninyi nanyi mnataka kuwa wanafunzi wake kaambia na ninyi mafarisayo mnataka kuwa wanafunzi wa yesu saa mafarisayo anavosema basi wakamshutumu wakasema wewe huu mwanafunzi wake yule yaani wewe ni mwanafunzi wake yesu sisi tu wanafunzi wa musa o inatuingizia picha nyingine sio tu kwamba una wanafunzi wa yohana lakini pia una wanafunzi wa mafarisayo lakini pia una wanafunzi wa musa lakini una wanafunzi wa yesu kristo kwao sofaa tunaona mpaka hapa tunavoendelea kuangalia tumepata kundi la nne kwamba kuna wanafunzi walao kwenye biblia onyesha makundi manne tuko tukosawa rafiki lakini haitoshi tupige hatua tena tuende kwenye matayo kum na sita matayo ui n sit matayo u n sita, matayo, kumi na sita alafu tazale mstara wa kumi na moja hadi kumi na mbili matao kumi na sita mstara wa kumi na moja hadi kumi na mbili eh? anasema hivi imekuwaje fhamkufahamu ya kuwa si kwa sababu ya mkate naliwaambia ila jilindeni na chacho mafarisayo na masadukayo ndipo walipofahamu ya kua hawakuwaambia kujilinda na chachu ya mkate bali na mafundisho ya mafarisayo na masadukayo kao tunaona una mafundisho ya mafarisayo na y masadukayo maanaake nini ko kuna wanafunzi pia wamasadukayo kama afarisao wa, wana afundisho wa, nao wanafunzi basi na masadukayo nao wana mafundisho na pia wana wanafunzi ko tuna makundi mangapi tumona mpaka pona makundi matano tuna wanafunzi wa yohana tuna wanafunzi wa musa ama ningea katika mpiririko huu una wanafunzi wa musa alafu una wanafunzi wa mafarisayo una wanafunzi wa masadukayo una wanafunzi wa yohana mbatizaji alafu una wanafunzi wa yesu sasa niseme kitu kimoja hii habari ya watu kuwa wanafunzi alikuwa jambo geni ni jambo ambalo lilikuwepo kabla hata ya bwana yesu mwenyewe kuja ni kitu ambacho kilikuwepo katika tamaduni za ukanda ule mashariki ya kati na, na kimsingi utaona kwamba ilikuwa mtu akiwa kukubali kuwa mwanafunzi wa fulani ilikuwa ni lazima uende ukabatizwe kuwawafulani ndio maana hata yohana mbatizaji alipokuja akihubiri njili eh, watu wakamwendea taifaalikamwendea ili na wao wapate kubatizwa na walipokuwa wanabatizwa kimsingi walichokuwa wanatangaza wanasema kwamba tunakubaliana na mafundisho ya huyu mwalimu na kwa sababu hiyo kwa kubatizwa kwetu tuko tayari basi kutoka hapa tuende tukasambaze tukasambaz ya huyu mwalimu kwao alikuwa jambo jipya kokua kuna hayo makundi mwanafunzi wa nane kwa hiyo tumeona kwamba tuna wanafunzi zwanafunzi wa musa wanafunzi wa mafarisayo wanafunzi wa masadukayo wanafunzi wa yohana mbatizaji na wanafunzi wa yesu kristo kumbuka tafsiri yetu ya mwanafunzi uosema tunasema mwanafunzi ni mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya mtu maarufu sasa nikuulize swali heyo rafiki mtu maarufu katika maisha yako ninani wewe ni mwanafunzi wa nani je wewe ni mwanafunzi wa yesu kristo je wewe ni mwanafunzi wa musa je wewe ni mwanafunzi wa mafarisayo je we ni mwanafunzi wa masadukayo je wewe ni mwanafunzi wa yohana mbatizaji wewe ni mwanafunzi wa nani wewe sasa hivi unakubaliana na mafundisho ya nane unasaidia kusambaza mafundisho ya nani kwa hiyo naomba nikuache na swali hili rafiki rafikiu tuandikie maoni yako hapo chini kama una, unaangalia w kupitia kwenye youtube tuandikie maoni yako kama unaangalia wa kupitia facebook tuandikie maoni yako kama umepata kiklip hichi kupitia labda instagram au umepata si kpitia kitumili chochote hebu tuandikie maoni yako tueleze wewe unadhania kuwa wewe ni mwanafunzi wa nani wewe unakubaliana na kusambaza mafundisho ya nani tuandikie alafu tueleze kwa nini kwa nini nadhania huo ni mwanafunzi wa kati aya makundi matano na utupe sababu kwaniu nadhania ni mwanafunzi wa hiyo alafu utuelezee unasadisaidiaje kusambaza kwao tunataka kusikia maoni yako kwao usiache kusikia na muda wetu umetuishia mpaka hapo tumefika mwisho tutaendelea kipindi kijacho jina langu naitwa hurumagadi nikukumbushe tu kwamba yesu ni kristo na bwana kwamba imani ni mtumishi asiyeshindwa unafahamu kuwa pasipo imani haiwezekani bali palipo imani yote yanawezekana zaidi ya yote unafahamu kuwa ni kwa kutumia imani tu ndio unaweza kuizima mishali yote yenye moto ya shetani majibu ya maswali yote haya utayapata ndani ya kitabu cha imani makini kilichoandikwa na mwalimu ruma gadi watu wengi waliosoma kitabu hiki cha imani makini wamepata majibu yao katika maeneo mbalimbali ambayo yalikuwa yakiwatatiza kama eneo la afya ulinzi uchulia na kadhalika na wengine walikuwa wanaona imani ni jambo gumu haliwezekani wameweza kuitumia imani yao na kupata majibu kiurahisi kabisa unasubiri nini kwa nini uendelee kuteswa na ibilisi piga simu sasa kupata kitabu cha imani makini 7642 au6722 au 78922 au, nitarudia sifuri, saba, sita, 45242 au 6735242 au 7895242 ndio imani makini siri ya ulinzi ushindi na mafanikio ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi usiache kumfolow katika facebook instagram na twitte kwa jina la mwalimu huruma gadi pamoja na kusubsibe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi kwa mafundisho zaidi kwa maswali ama maombezi tupigie simu namba 7645242 au 6735242 Thank you.