vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi sehemu yoyote katika maisha yako rafiki ambayo bado unapata una, una, una, una, una masumbufu na maangaiko una stagle imeshindwa kufanya vizuri ni kwa sababu kuna kweli ambayo hujaijua kwa hiyo badala ya kufunga badala ya kuzurura kutoka kwenye mkutano mmoja kwenda kwenye mkutano mwingine kwenye kwenye mtumishi kwenda mtumishi mwingine labda wakati mwingine ingia kwenye maopi ambe mungu eneo hili hapa naonekana napata shida napata changamoto nafahamu na sijapata uhuru kwa sababu bwanayesu alisema uhuru unakuja kwa mimi kuijua kweli kwao naomba kupitia roho mtakatifu nionyeshe hiyo kweli ambayo sijaijua popote pale ulipo rafiki ninaukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo anakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uweo unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ndhahiri utaweza kuamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri niufikiri kama kristo naili uwee ufii kama kristo hunabudi kua mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anaskiliza naufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu inalosema uh, imani ya kikristo tukiangalia uh, wa korinto wa kwanza mlango ule wa 15 kuna uh, mambo kadhaa ambayo ni ya msingi sana katika imani yetu sisi wa kristo na kwa maana hiyo uh, tumekuwa tukianza kuchambua chii kipindi chetu cha tatu <coughs> na nakwamaanayo leo tutaendelea kugusiazauzugumzahaba a uhusiano ti ya haai nema a aokoutw zaon tunapatikana ungependa kupata mafundisho ya sauti s unapatikana katika mtandao wa kijami waafaya a nanaaatuma ujumbe mfupi ukasema niunge na ukaunganishwa pia usisahau kila jumapili na kila jumatano tunakuwa tuko live moja kwa moja kupitia youtube na kupitia space. YouTube, kwa ajili ya wale wanaopenda v uh, kwa ajili ya wale ambao wanataka kusikia sauti tu kwa sababu ya swala la data um, kama livyosema kuna grupu lat mwanafunzi wa kristo unaweza uh, ukatuma jua fupi tukasema ni unge namba ni 789524295242 napenda kutoa ni zahati ka mungu kwaajli wwfya aa nn kumbuka nyote ninyi kwa uaminifu wenu kusikiliza kwa masisho yengine kusikiliza kufanya maombi na kuchangia gharama za kupeleka injili mnabadilisha maisha ya watu mnagusa maisha ya watu kwa hiyo ongereni sana sana na mnaweza msijue umwimu wa nafasi yenu mpaka siku ile mtakaposoma mbele ya kristo alafu mtashangaa thawabu ambayo mtapata baada ya kusema hayo basi nataka tusonge mbele kama nilivyosema somo letu unaitwa imani ya kikristo uh, kwa hiyo kuna mambo kadhaa ya kimsingi ambayo sisi kama wakristo tunatakiwa kuamini ama imani yetu inatakiwa ijikite kwayo tuende kwenye wakorinto wa kz 15 ntasogola mstara wa kwanza na wapili alafu tutaendelea kufafanua kile ambacho ka tumeanza kipindi kilichopita kwa hio mtume paulo anasema basi ndugu zangu nawaarifu ile injili ama ile habari njema niliyowahubiri ambayo ndio niliyoipokea na katika hiyo mnasima, nima, mna, mnasimama na kwa hiyo mnaokolewa ikiwa mnayashika sana maneno niliyo wahubiri isipokuwa mliamini bure sasa anazungumzia injili aliyo anasema hii injili yeye aliipokea na swali la msingi ambayo labda sikugusa katika vipindi vilivyopita kwamba hii njili po alipokea kutoka kwa nani mtume paulo aliipata kutoka k aliipokea kutoka kwa nani na kwa sababu hiyo tunaweza tukaangalia kwenye nyaraka zake nyingine alafu tukapata picha kamili na sehemu nzuri ya kuangalia ni kwenye wa eh, agalatia mlango wa kwanza alafu uh, ugalatia mlango wa kwanza na tutakwenda kwenye mstari ule wa ngapi <coughs> nianze uh, kwanza angalia anavyoanza barua yake anasema paulo mtume si mtume wa wanadamu wala kutumwa na mwanadamu bali na yesu kristo na mungu baba aliyemfufua kutoka kwa wafu kwao paulo mtume paulo anatueleza wazi kabisa kwamba yeye ni mtume na wala sio mtume wa wanadamu hajatumwa na wanadamu eh? anasema paulo mtume si mtume wa wanadamu wala kutumwa na mwanadamu bali na yesu kristo na mungu baba aliyemfufua kutoka kwa wafu kwa hiyo anasema yeye ni mtume sio kwa sababu wanadamu wamemweka na sio kwa sababu ametumwa na mwanadamu lakini yeye ni mtume kwa sababu ya ametumwa na yesu kristo na nani angalia hicho anasema na mungu baba aliyemfufua kutoka kwa wafu Okay. <laughs> mbo kadhaa hapa unatakia uiangalie anasema paulo mtume si mtume wa wanadamu wala kutumwa na mwanadamu bali na yesu kristo kwao anakuambia kwamba yesu kristo wa nazaret aliyenituma maana ake ni kwamba amenituma sio amenituma yesu yeye akiwa kama mwanadamu kutokea kwenye nafasi yake ake wanadamu lakini amenituma yeye akiwa kama mungu kumbuka yesu kristo ni mwanadamu asilimia miamoja na ni mungu asilimia miamoj kwaho mtume paulo anajaribu kusisitiza hapa kwamba kutumwa kwangu sikutumwa na yesu kristo hakunituma kutokea kwenye nafasi yake ya ubinadamu amenituma kutokea kwenye nafasi yake ya uungu lakini sio tu kwamba nimetumwa na yesu kristo lakini pia nimetumwa na mungu baba na kwa maneo injili yake injili yake hajaipata kutoka kwa wanadamu kwa hyo inamaana ametumwa na mungu mwenyewe ko kama kuna kunaat akama kuna mtu ambao unatakiwa umsikilizi nimtumia paulo sasa wako e, watu wa imani ambao ya kikristo hawampendi paulo na wako walioko ndani ya imani ya kikristo pia hawampendi paulo kwa nini kwa sababu injili yake inakwenda tofauti sana na mapokeo ambayo wamepewa tuko sawa kwa hiyo ukienda le msare wa sita anasema anawaambia wagalatia nastaajabu kwa kuwa mnamwacha upesi hivi yeye aliyewaita katika neema ya kristo na kugeukia injili ya namna nyingine anasema wala si nyingine lakini wapo watu wanaowawataabishao na kutaka kuigeuza injili ya kristo anasema lakini ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi injili yeyote isipokuwa hiyo tuliowaubiri na alaaniwe anasema kama tulivyotangulia kusema na sasa nasema tena mtu awa yote akiwahubiri ninyi injili yeyote isipokuwa hiyo mlioipokea naalaniwe injili ipyo hiyo ni injili ya kristo kwahiyo anasema kama mtu atawaletea injili nyingine isipokuwa injili hiyo ambayo si tuliwahubiri naalaniwe sasa kwa nini nalisema hili nalisema hili kwa sababu ukienda kwenye wakorinto wa pili mlango ule wa11 Uh, tukasoma msariule wangapi uh, wanne wa, wa, wa, wa anasema uh, anasema maana yeye ajaye ni kama anawapiga vijembe wa korinto anasema maana yeye ajae akihubiri aki yesu mwingine ambaye sisi hatukumhubiri au mkipokea roho nyingine msioipokea na injili nyingine msioikubali mnatenda vema kuvumiliana naye ka anasema kuna watu wanakuja wanawaelezea habari za yesu ambaye ni tofauti kabisa na sisi ambao tulimuubiri kwenu wanatembea na roho nyingine ambaye ni tofauti kabisa na roho mtakatifu tulimleta kwenu wanazungumza injili nyingine kabisa injili ambayo hata ninyi yamkubalini nayo lakini anasema cha ajabu ni kwamba mnawavumilia hawa watu kama ambavyo leo hii kuna wengi mnanisikiliza mko kwenye maeneo mbali mbalimbali kwenye mnakutanika katika s zenu mnawasikiliza watu wanawaubiria na kuwafundisha mnasa kabisa yesu anayemzungumza ni si yesu mwingine kabisa sio yesu a bibilia yesu wabibilia alikuwa ni mponyaji alikuwa ni mfunguaji alikuwa anana, anana, anafanya ishara maajabu na meujiza lakini leo hii mnahubiriwa yesu ambaye hafanyi chochote anasema nakubali lakini mnaelezwa habari za roho mtakatifu ambaambaye ndiye aliyekuwa akimwezesha yesu kristo kufanya ishara maajabu na miujiza kumfanya yesu kristo awe na neno la maarifa aweze kutembea katika roho ya maarifa roho ya hekima awee alafu asuuwoama mnaletewa injili nyingine ambayo kubaliannayo mnajua mnajaaslaaakaisa ii sio halafu nakubali tu na mkikaa wengine mkinipigia simu ama mkiniandikia mnasema yaani mwalimu kwakweli huku nlikwa ni naona kabisa wamemwacha kristo naona kabisa kwenye, lakini, a, a, paulo nasema nakubali tu kwaiyo ni muhimu sana kwenye waraka wa paulo kumbuka tu enye waraka wa kwanza wa paulo 1n5 ni muhimu sana kwamba anapozungumzia injili uelea aani anazungumzia injili ya kristo kwaho anasema basi ndugu zangu nawaarifu ile injili niliyo waubiri ambayo ndio mliyoipokea ipo, na katika hiyo mnasimama kwa hio inamaana injili ambayo mtume paulo aliipokea kwa yesu kristo na kutoka kwa mungu baba ndio injili ambayo aliwaletea kanisa la korinto na kanisa la korinto wakapokea na kuamua kusimama na kutia mizizi ndani yake hiyo ndio injili ambayo aliaeleza sasa wewe mwenyewe unaweza ukawa shaidi mimi sijui unapoabudu ama unaposali na wala sina tatizo na unapoabudu unaposali lakini nataka utafakari kitu kimoja hebu niambie hapo ambapo unaabudu una, una, una, una natafakari ama akutana kwenye neno ebu niambie ni kwa kiwango gani kila mtu anaposimama kuhubiri au kufundisha anazungumza habari za yesu kristo anakufundisha habari za yesu kristo na kile alichokifanya ama mnaletewa mapokeo ya wanadamu mnaanza kuelezwa sijui madhabahu ya kitu kile sijui kuna madhabahu sijui kuna toba ya viti sijui kuna toba ya milango sijiu... mnazungumza injili kwa kiasi gani ya kristo ama mnazungumza twingine sijui mmelishwa nyama za kichawi kwaho ngoja tuzivunje sijui ristonaezaji akalogwa kitu m-kristo, m-kristo okay, sasa hivi niko naongea na wewe na naongea kwenye redio twanasiiza mbalimbali naomba wakusanye wachawi wote sio watanzania tu wadunia zima wa haiwezekani haiwezekani kwa mkristo mtu aliyezaliwa mara ya pili akalogwa haiwezekani akalaaniwa lakini tuna mafundisho mangapi watu wanafundishwa wanaambiwa kila siku kwamba wamelaaniwa wanalala nachotuvunje wanaambiwa kwamba sijundohutubu milango sin hutubu madhabahu njo utubu sijui mzaliwa wa kwanzaok okay, nikuulize swali wewe baada ya kufanya hivyo vitu ukaenda ukavunja ni ukafanya toba malango ukafanya toba ya kiti ukafanya toba ya mzaliwa wa kwanza ukavunja madhabahu maisha yako yamebadilika ama umeishia, kwa sababu ulizitoa sasa tuwe waangalifu tunasikiliza nasema, injili ya namna gani maanake paulo anasema injili nilioletea ninyi wa korinto ndio injili ambao mliisikia injili ambao mimi niliipokea kutoka kwa yesu kristo na kutoka kwa mungu baba injili hiyo hiyo ndio ambao nimekuja ka ubiri ni na ni injili ya kristo na kile amekfanya tunafahamu paulo anavyozungumza kenye aorinto hii wa kwanza mlano wapili wa anasma aanaadi sitaki kujua neno jingine lolote isipokuwa yesu kristo naye amesulubiwa hiyo ndio injili rafiki na tukizungumzia naye amesulubiwa maana ake tunamaanisha kwamba kufa na kufufuka kwa yesu kristo kwa sababu swala la yesu kufa linashughulika na dhambi swala la yesu kufufuka linashughulika na swala la haki na lazima uwe nauelewa sasai hii kama ambayo ndakuonyesha huko mbele kuonahani tumeelewana mpaka hapo sasa kwa hiyo kumbuka injili ni ya yesu kristo naye amesulubiwa hiyo ndio injili ndicho ambacho anawambia watu wa korinto ok inkiasikaa umesaau turudi nyuma tena kidogo tena wa korinto wa kwanza mlango wa kwan, pili msari wa kwanza na wa pili paulo anasema hivi basi ndugu zangu mimi nilipokuja kwenu sikuja niwahubiri siri ya mungu kwa ufasaha wa maneno wala kwa hekima anasema maana naliazimu nisijue neno lolote kwenu ila yesu kristo naye amesulubiwa na kwahyo inamaana injili ya mtume paulo ambayo aliipokea kwa yesu kristo kama mungu wake na ambayo aliipokea kwa mungu baba anasema imejikita katika habari njema inayomuhusu yesu kristo na kusulubiwa kwake nimepozi kidogo ili itumbukie nimenyamaa kidogo ili itumbukie hapo ndipo ambapo alijikita kwao inawezekana na, na wee unanisikiliza edha wewe ni mchungaji wewe ni mwalimu wewe ni mtume wewe ni nabii nikuulize wewe unawaubiria watu nini na kuwafundisha saabuamo amsiai mambo ya msingi sana <coughs> mambo sana na paulo anarudia hii sentensi tena na tena na tena na tena Kwa na ten ntena kristo sasa wee unahubiri nini wee unafundisha watu nini ama unafundisha watu wa hekima ashuhli ya msingiunitasayansi kujikim. ya kujikimu na wee usiju ukuta unafundisha mafundisho ya kujikimu kuna kitu kinaitwa self help gospel <laughs> injili ya kujisaidia injili, injili ya kujikimu no we need to change it kama kama kama unafundisha na kuwahudumia watu na neno unalolizungumza haliwezi likabadilisha maisha ya watu haliwezi likabadilisha mtazamo wao haliwezi likawaondolea hofu na kuwaingizia ujasiri haliwezi likawafanya waweze kumwelewa mungu zaidi na wao kujielewa zaidi kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya wewe ustahili kuwa mtumishi wa yesu kristo unaweza ukawa unastahili kuwa mtumishi wa dhehebu lako na kweli ni mtumishi mzuri na mwaminifu lakini ustahili kuwa mtumishi wa yesu kristo inaowezekanaje wewe tangu januari mpaka februari hujawai kumuumbiri yesu kristo na kusulubiwa kwake inakuwaje uwe hujui habari za, za, za ufalme wa mungu huwezi kuhubiri habari ya, ya ufalme wa mungu huwezi kuudhirisha ufalme wa mungu na bado unajiita kwamba ni mtumishi wa yesu kristo ili hali bwana yesu alitumia mda wake wote kuhubiri habari njema ya ufalme wa mungu pamoja na habari ya uzima habari ya uzima huamini kwenye uzima bado unaamini kwenye watu kufa alafu unasema ni mtumishi w bwana yesu tunafikia tujitafakari watumishi sasa unajijua wewe ni nani unanisikiliza na sisemi kwamba na watumishi wetunasema wewe ambaye haufuati kile ambacho mtumia paulo anasema sasa usijua ukanyelewo vibaya usi ukasemamonaurumagari na amba aholi ya dhandau kwamba unada we mwenye haki zaidi mtaauingine sicho nachosema sisemi kwamba mimi nimefika lakini walau nimeanza safari najitahidi kila siku nizungumze habari za yesu kristo na kusulubiwa kwake najitahidi kila siku kuboresha uhusiano wa watu na mungu wao kupitia yesu kristo na kile alichokifanya najitahidi kila siku kuwajulisha watu wao ni nani kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya kupitia kusulubiwa kwake sasa okay. baada ya kusema hayo turudi tuko kwenye wakorinto wa z 15 kwa nyuma kidogo nimeviacha hiyo nimesema tuviweke sawa vacaauvwekesaa tuko tule mstari wa pili sasa anasema hivi na kwa hiyo mnaokolewa anasema kupitia hiyo injili sasa habari njema inayomuhusu yesu kristo na kusulubiwa kwake hiyo inasababisha ninyi mnaokolewa alafu anasema ikiwa mnayashika sana maneno niliyo isipokuwa mliamini bure sasa nilikwambia kipindi kilichopita kuokolea anasema mnaokolewa maana ni wakati uliopo alafu mlihubiriwa mliamini ni wakati uliopita na tukaona basi ninaposikia injili hii habari njema inayomuhusu yesu kristo na kusulubiwa kwake inasababisha mimi niokolewe na nikakuonyesha kwenye, e, kwenye yakobo mlango ule wa kwanza mstari wa21b kwamba unapolisikia neno ukalipokea ndani ya moyo wako anasema lile neno linao uwezo wa kuokoa nafsi yako na nikakwambia kwamba nafsi zetu tunaokoka kila siku kila mara unaposikiliza habari njema unaposikiliza kweli ya kristo ukaipokea ndani ya moyo wako hiyo kweli inakuweka huru kwa, kwanin, kwa kufungua nafsi yako kuokoa nafsi yako sasa watu wamekuwa ni mabingwa wa kukimbilia kwenda kuwekewa mikono kwenda kufukuzwa mapepo na kadhalika jambo ambalo ni zuri kabisa lakini nilikuambia kipindi kilichopita huyo pepo aliingia kwa sababu fulani huo ugonjwa umeingia katika maisha yako kwa sababu fulani kwaio pasipo kujua kiini pasipokujua chanzo pasipokujua sababu huyo anayekuwekea mkono nakufukuza pepo huyo anaekuekea mkono na kuondoa ugonjwa hakusaidii sana kwa sababu gani hajashughulika na sababu ma na kiini kilichosababisha huyo pepo mchafu akaingia katika maisha yako natakiw ulijua hilo rafiki <laughs> nkuambie kitu uh, huwa anawambia watu ni sawasawa na mtu anaumwa na tumbo la kuharisha akienda hospitali daktari anamsikiliza daktari anamwandikia dawa mfano tu, flagil, nenda kale, siku natoamfano wandkia nmbdngsnzuh sasa unajua tatizo la huyu daktari tatizo la huyu daktari liko hapa huyu mgonjwa alipokuja kwake daktari alitakiwa adadishi ajue aanze hebu niambie mazingira unayokaa hebu nielezee maji unayotumia je ni maji safi na salama mnachemsha ayo maji hebu nielezee mazingira mnakaa kuna usafi namna gani kwa sababu uwezekano mkubwa ni kwamba huyu mtu anaumwa na tumbo la kuharisha kwa sababu mazingira yake sio safi na salama na kwa maana hiyo sio tu kwamba angemwandikia dawa lakini angemfundisha na kumwelimisha kwamba ahakikishe maji anayotumia ni safi na salama ahakikishe mazingira anayokaa ni safi na salama na kwa sababu hiyo baada ya matibabu kufanyika huyu mtu asingerudiwa tena kuumwa tumbo la kuarisha kwao na sisi watumishi wa bwana yesu mtu anapokuja kwetu kabla ya kukimbilia kufukuza pepo na kuanza kuponya ugonjwa na nini hebu tuwakishe pia innini tunapotumia nguvu ya mungu kuwafungua watu iambatane na wao kufundishwa kwa sababu bwana yesu alisema mtaijua kweli na hiyo kweli mlioijua ndio itakayowaweka huru satumekuwa ttuna haraka sana ya kuombea watu na wengine tunaona raha tuna warekodi kwenye vidioatuunazungumza na mapepo jina lako nani ulikuja lini mko wangapi mna nguvu kiasi gani alafu huyu mtu amjampa maarifa huyu mtu aliingiliwa na pepo huyu mtu aliingiliwa na magonjwa kwa sababu ya kufikiri vibaya kumbuka ukifikiri vibaya utaamini vibaya na ukiamini vibaya maanake kwamba utaleta mabaya katika maisha yako na kwa maanayeyo tulitakiwa tujifunze ndio maana kwenye, kwenye yakobo nikakonyesha kipindi kilichopita ule mlango wa kwanza mlan1 anasema lipokeeni hilo neno kwa unyenyekevu lililopandwa mioyoni mwenu ambalo linaweza kuokoa nafsi zenu sasa ukisoma kwenye watesalonike wa kwanza mlango wa p mar13 angalia mtumia paulo anavyosemaathesanikwa paulo anasema marlwmtmuanasemahiv kwa sababu hiyo sisi nasi twawahubiri eh, sorry anasema kwa sababu hiyo sisi nasi twamshukuru mungu bila kukoma kwa kuwa mlipopata lile neno la ujumbe la mungu mlilolisikia kwetu mlilipokea si kama neno la wanadamu bali kama neno la mungu na ndivyo lilivyo kweli kweli litendalo kazi pia ndani yenu ninyi mnao amini kwa anasema tulipoaletea hii injili ambayo niliipokea kutoka kwa yesu kristo na kwa mungu baba mliipokea neno kana kwamba ni neno litokala kwa mungu na ndivyo lilivyo na kwa kuwa mmeliamini neno na kwa kuwa mmelipokea na kuliamini neno anasema hili neno linatenda kazi katika maisha yenu sehemu yoyote katika maisha yako rafiki ambayo bado unapata una, una, una, una, una masumbufu na maangaiko una unag meshindwa kufanya vizuri ni kwa sababu kuna kweli ambayo hujaijua kwa hiyo badala ya kufunga badala ya kuzurura kutoka kwenye mkutano mmoja kwenye mkutano mwingine mtumishi e utanoeye mwingine laba wakati mwingine ingia kwenye maamb mungu eneo hili hapa naonekana hapanaonekananapata shida napata changamoto Na, nafahamu sijapata uhuru kwa sababu kasabauwanayesu alisema uhuru unakuja kwa mii kuijua kweli kao naomba kupitia roho mtakatifu nionyeshe hiyo kweli ambayo sijaijua ili nikiiona niipokee kwa ksababuaja nikiipokea ikweli hii kweli hii kweli ambayo neno la mungu upange ukataa ukuili ambao unatambua mawazo ya moyo litaweza kunyiweka huru Very simple. Very simple kwa wale ambao mmekuwa mkisikiliza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli ninyi wenyewe ni mashahidi jinsi ambavyo maisha yenu yamefunguka jinsi ambavyo maisha yenu yamebadilika na maisha yenu yamefunguka na kubadilika katika yale maeneo ambayo mliamua kulipokea neno la mungu yale maeneo ambayo hamjaamua kulipokea li neno la mungu bado mna bado mna changamoto kwa mfano eneo la fedha na uchumi wengi mnasikiliza lakini hamjaamua kupokea bado mmefunga mioyo mmekataa kupokea neno kwa unyenyekevu ndani ya mioyo yenu kwa sababu mkisikia mnafundishwa na kuelezwa kwamba ufalme wa mungu na tofauti na mfumo wa duniani then mnadhania kwamba mtumishi anataka hela zetu <laughs> na kwaneo mmekuwa mabaili na kwa sababu ya ubaili bado mna mnasukagwa lakini litugawambia ro mtakatifu kwenye eneo la fedha na uchumi mimi napata changamoto kila siku niko kwenye ukosefu na upungufu ni kwa sababu kuna kweli ambayo sijaijua bwana yesu alisema nikiijua hii kweli nitawekwa huru niko tayari kupokea hiyo kweli katika moyo wangu na kuruhusu hiyo kweli iweze kuokoa nafsi yangu na nitoke katika umaskini na upungufu alafu ukae mbele zake lazima atakuonyesha lazima atakufundisha edha kwa kuelekeza ukutane na meseji ambayo itakusaidia ama ukutane na kitabu ambacho kitakusaidia na bahatimbaya wengi ampendi kusoma vitabu kwa sababu ya utanzania <laughs> ama uafrika lakini lazima kuna namna ambayo atakuelekeza na utakapopokea hilo neno utakapopokea hiyo habari njema ndani ya moyo wako ukairuhusu ifanye kazi geswat unaingia kwenye uhuru wa mungu na uhuru wa kwanza ni kumpokea yesu kristo kuwa bwana mwokozi wa maisha yako ka kama ujapata nafasi ya kufanya hivyo fanya maombi yafuatayo sema bwana yesu ninaamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani ukaondoa dhambi zangu zote kisha ukafufuka na kunifanya mimi kuwa mwenye haki nakini kwa kinywa changu ya kuwa wewe ni bwana asante kwa kunipokea katika uhusiano wako na mungu baba mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki kwa hayo maombe mafupi kabisa anakupa ongera karibu katika familia ya mungu basi tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi nakumbuka yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao Neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana na neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukirizai kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako yawezi kutokea kila mtu ambaye anachangamoto katika maisha yake sasa hivi ni kwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha yaodhn utashaji simu na kadhalika kadhalinkdalika lakini umeme huo huo ukikosea ukaukamata vibaya utakuua kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia kwa faida yako maanake ni maisha yako atana matatizo kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena. kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambae anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu