vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi dhambi ilisababisha mauti hapa bwanaeso anasema kwamba mtu akiamini kile ambacho anakisema na akamwamini mungu alimtuma yeye basi huyu mtu haingii hukumuni amepita kutoka mautini akaingia uzimani kwao tunapata nini tunapata kwamba dhambi ilipokuja ilituingiza kwenye utumwa wa mauti tukaingizwa kwenye mauti inakaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya nema na kweli jina langu kwa, nami, kwa mara tena, ili kile ambacho lengo jinalangu naiaufuhmweu kuwz kusk kil mbchowanaweist mandaingokuen n kuishyosk uwzkuku cha kimo cha lugha nyingine ufike utumluwarist Thiki, kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwa kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kawa utafikiri vizuri dhahii utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezofikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli <coughs> Uh, tunaendelea na somo letu unalosema imani ya kikristo na kwa maana hiyo kuna mambo kadhaa tunayaangalia tunayachambua tukitokea katika ule mlango wa 1nt5 katika wakorinto wa kwanza na ni mambo ambayo kila mtu anayesema kuwa mimi ni mkristo anatakiwa aweze kuyaelewa aweze kuyafahamu kwa undani ili aweze kumweleza mwingine nini tumaini la kuamini kwake na tumekusha kuangalia mambo kadhaa na kipindi cha kilichopita tulikuwa tumeanza kuangalia kristo alikufa kwa ajili ya hambi zetu na tuua tumeanza kulimulikia ama kuliangazia eneo la dhambi ama swala la dhambi na nikawa nimesema kwamba ni eneo ambalo ufahamu haujakaa vizuri katika kanisa watu wengi sana hawaelewi e, e, dhambi ni nini mbele ya macho ya mungu na dhambi nashughulikiwaje na tumeanza kuchambua leo tutaendelea pale kwaouk narafiki yako asikilize na ukisikia fawuti, na zoya, na kuzima, riliyama, Kumbuka, na katika jiraniyaomwamba askizksk tuotofaut baada ya kusema hayo as afikinapeda kumshkuru mungu kwaajili ya kaowewe ambaoksfnhhoatahan apunsaishaa gsw na nasema asante sana neema ya kristo izidishwe kwako neema akristo iongezwe kwako baada ya kusema hayo si ata tuende oa o asomotmo weye n an5 uaangalia mani ya kikristo na mstail watatu manm mpaka mp wapli alikua anawelezea kwamba mewahubiria injili na wakaamini wakapokea na wanasimama katika ktika o injlianwanaokolewa kile naelezeaalichowambiaema kwa maana naliwatolea ninyi hapo mwanzo yale niliyoyapokea mimi mwenyewe ya kuwa kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko na hivyo tulikuwa tumeanza kuchambua habari ya dhambi na nikawa nimekugusia kwamba kuna tofauti kubwa sana ya namna ambavyo dhambi inashughulikiwa katika gano la kale na jinsi jinstia gano jipy tumeena kwenye warumi mlango watan Uh, mstari ule wa kumi nambili ndo tukua tunazungumza tuna mambo kadhaa pale ta ka tuangali mambo machache paluutasonga mbele warumi a kminambili anasema kwahiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti kawafikia watu wote kwa sababu kwasababuwote wamefanya kama kipindi kilichopita dhambi kuna wakati po ulimwenguni dhambi ilikuwa haipo na hichi kitu watu wengi sana hawajui na hiyo dhambi ikaingizwa hapo ulimwenguni sio na shetani ikaingizwa na mwanadamu na anasema dhambi hii ilivyoingizwa na huyu mwanadamu ambayo tunafahamu ni adamu ikafikia watu wote hata wale ambao hawakufanya makosa anaofaaa na adamu na kwa sababu hiyo ikasababisha watu wote waingie katika mauti na kama ni mtu mmoja basi alisababisha hii dhambi ikaingia ulimwenguni namaana pia mwanadamu huyo huyo ana uwezo ama nizri kama dhambi iliingia ulimwenguni kwa njia ya mwanadamu basi vivo hivyo dhambi pia inaweza ikaondolewa hapo ulimwenguni kwa njia ya mwanadamu sasa hii dhambi ikasababisha mauti dhambi ilisababisha mauti sasa ni muhimu sana ukaviona hivi vitu eh, angalia anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti kawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwao anasema ilile dhambi ilivyoingia ulimwenguni ikasababisha pia mauti kwao tungeweza kusema hivi kuna wakati hapa ulimwenguni dhambi ilikuwa haipo wala mauti ilikuwa haipo kwao dhambi na mauti vyote vimeletwa na mwanadamu na huyu mwanadamu ni adamu tunakuonda sawasawa sasa usipoona h usipoona huu uhusiano kati ya dhambi na mauti na jinsi ambavyo ililetwa na mwanadamu then itakuia vigumu sana kuelewa swala zima la dhambi swala la mauti na hata swala la hukumu inafanyikaje sasa tukipozi hapa ngoja ni kuonyesha uhusiano wa dhambi mauti na hukumu kupitia kinywa cha bwana yesu mwenyewealau hapa warumi so, kwenye yohana mlango oa5 a msarla2 anasema hiv yoha yohana 5 anasema hivi anasema dukudu, dukudu, dukudu, dukudu. anasema amin amin nawambia yeye alisikiae neno langu na kumwamini yeye aliyenituma yu na uzima wa milele wala haingii hukumuni bali amepita kutoka mautini na kuingia uzimanikumbuka kule kwenye aruta kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kupitia hiyo dhambi mauti kawafikia watu wote hata wale ambao hawakufanya dhambi nafanaa na ufana adamu kwahiyo dhambi ilisababisha mauti hapa bwana yesu anasema kwamba mtu akiamini kile ambacho anakisema na akamwamini mungu alimtuma yeye basi huyu mtu haingii hukumuni amepita kutoka mautini akaingia uzimani kwao tunapata nini tunapata kwamba dhambi ilipokuja ilituingiza kwenye utumwa wa mauti tukaingizwa kwenye mauti tukatolewa kwenye uzima tukaingizwa kwenye mauti na kwa sababu hiyo inamaana asili yetu ambayo ilikuwa ni asili ya mungu ambao ni asili ya uzima ika, ikaaribika ikaingia asili ya mauti ndani mwetu sio tu kwenye roho yetu lakini pia hata kwenye miili yetu roho nafsi pamoja na mwili kwa o sasa ninapomwamini yesu kristo sitaingia hukumuni natoka mauchini kuingia uzimani na kwa sababu hiyo basi wanaoingia kwenye hukumu nnane wanaoingia kwenye hukumu ni wale ambao hawana uzima wale ambao wana uzima hawaingii hukumuni sijui kawa nanyelewa naikizumzak okay. turudi najua na, nagusa vitu vingi lakini tue taratibu turudi mlango wa tatu yohana 16 msada ambao wote tumeuzoea mpaka kum, msar18 anasema uh, kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wake wa pekee ili kila mtu amwaminie uh, asipotee bali awe na uzima wa milele maana mungu akumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu bali ulimwengu okolewe katika yeye amwaminie uh, yeye yaani mwana hahukumiwi asiyemwamini mwamini amekwisha kuhukumiwa kwa sababu akuliamini jina la mwana pekee wa mungu kwa hiyo maanake nini kwa nini anasema kwamba ninapomwamini yesu siingi hukumuni kumbuka hukumu hukumu ni kwa ajili ya wale walioko kwenye mauti hukumu sio kwa ajili ya wale walioko kwenye uzima ukisoma ufunuo mlango wa ih kuanzia msara utakuta hiyo saa staki kwenda huko kwa hiyo kwenye warumi tano tukaona basi kwamba dhambi iliingia ulimwenguni kupitia mtu mmoja ambaye ni adamu na kupitia dhambi hiyo mauti ikaingia na kwa manao hii mauti ikaingia kwenye maisha ya watu wote na tunaona basi hukumu inafanyika kwa ajili ya wale ambao wako kwenye mauti na sio kwa ajili ya wale ambao wako kwenye uzima anasema kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwengu kwahyo inamaana dhambi ni moja sio mbili sio tatu dhambi ni dhambi iliingia hajasema dhambi ziliingia na nikakwambia kama dhambi iliweza kuingia ulimwenguni kwa njia ya mwanadamu basi inamaana kwa njia ya mwanadamu pia dhambi inaweza ikaondolewa kutoka ulimwenguni na hapo ndipo nafasi ya bwana yesu inapokuja kuwa twene moja kwa moja kwenye yohana mlango wa kwanza na msaruli wa 29 yohana mlango wa kwanza msarua 9 anasema hivi anasema siku ya pili yake amwona yesu anakuja kwake huyu ni yoana mbatizaji kwao namana siku ya pili yake amwona yesu anakuja kwake akasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukwae dhambi ya ulimwengu tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae dhambi ya ulimwengu ajasema dhambi za ulimwengu dhambi ya ulimwengu konyesha dhambi ni moja kwao anamwona kristo yesu anakuja ambaye ni mwanadamu anasema huyu eanikusomea eenye jakene tafsi ya biblia barinjema ama nikusomee pia kwenye, kwenye tafsiri ya neno uo umekaa vizuri sana kwenye wenye ya, ya, ya, ya jtangalia ene nena anasemaje biblia abarinjema imekaa vizuri anasema kesho yake yohane alimwona yesu akimjia akasema huyu ndiye mwana kondoo wa mungu aondoae dhambi ya ulimwengu aondoae dhambi ya ulimwengu kwa hiyo kwa mtu mmoja adamu dhambi iliingia ulimwenguni na kwa mtu mmoja yani yesu wa nazareti dhambi iliondolewa ulimwenguni umeiona kitu umeonakiurafik kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa mtu mmoja nani yesu kristo dhambi iliondolewa ulimwenguni kwao adamu wa kwanza aliingiza dhambi ulimwenguni adamu wa mwisho yani yesu wa nazareth yesu kristo aliiondoa dhambi ulimwenguni sa suali linakuja wangapi wanajua kwamba dhambi imeondolewa ulimwenguni sasa watu wakishasikia hivo wanasema sasa kama ni hivyo mbona m- badawtmadhambi anaendelea mbona watu wanauana mbona watu, watu wanabakana mbona watu bado wanaibiana mo kumbuka tunachodili nacho hapa tunazungumzia asili asili ya dhambi ambayo inasababisha mauti kaya ndani ya mtu ndicho tunachokizungumza hapa kumbuka dhambi ni moja sio mbili dhambi ni moja sio mbili wizi ujambazi ushirikina uashirati kutukana na kadhalika na kadhalika hayo ni matunda ya dhambi naelewa vizuri lakini dhambi ni moja tu kwa hiyo anasema sasa ile dhambi ambayo adamu aliingiza ulimwenguni ni nialiingizaje na nauyu anavyokuja kuondoa dambi ulimwenguni ameiondoa kw kuna mambo jinsi alivyoingiza tusome ambavyo yesu yakuzungumza asabu inabidi nianzie sehemu nyepesi tu kabla ya kwanza kuingia siu tuende siju kwenye n mwanzo mlango wa pili mstari wa kumi na t anasema hivi mpaka mstari wa 1sb tutasoma mwanamungu akamtoa huyo mtu maana yake hapa ni adamu sasa akamweka katika bustani ya eden ailime na kuitunza bwana mungu akamwagiza huyo mtu akisema matunda ya kila mti wa bustani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo utakufa, utakufa hakika kwa uo mstara wa 17 mungu anampa maagizo adamu anaambia matunda ya mchi wa ujuzi wa mema na mabaya usile siku utakapokula matunda ya mchi huo utakufa hakika shika iyooja then baada ya hapa mungu anamtengeneza mwanamke kutoka kwenye ubavu wa adamu na tunachukulia kwamba adamu akampa maelekezo huyu mama kwamba tumeelezwa na mungu ule mti pale hakuna kula matunda yake tukila tutakufa hakika kwa ule mti uogope kweli kweli mlango watatu naanza mstari wa kwanza basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliowafanya bwana mungu akamwambia mwanamke ati hivi ndivyo alivyosema mungu msile matunda ya miti yote ya bustani mwanamke akamwambia nyoka matunda ya miti ya bustanini twaweza kula lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani mungu amesema msiale wala msiaguse msije mkafa nyoka akamwambia mwanamke hakika hamtakufa sasa kumbuka mungu alimwambia adamu mkila matunda ya mti huu hakika mtakufa nyoka anamwambia mwanamke hakika hamtakufa tukosaapshika hilotaarudiapo anasema kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya mwanamke alipoona yakuwa ule mti wafaa kwa chakula wapendeza macho, wapendeza macho nao ni mtu wa kutamanika kwa maarifa basi alitoa katika matunda yake akala akampa na mumewe naye akala sasa watu wengi huwa wanasema kwamba dhambi ya, ya adamu na eva ni, ni, ni kula tunda la mti wa ujuzi wa mema na mabaya hiyo sio dhambi iliyosababisha adamu na eva wakafukuzwa bustani ya eden sio dhambi iliyosababisha mauti ikaingia katika maisha yao kiko kiini zaidi sasa wanisiize vizuri dhambi ya adamu na eva ilikuwa ni kuto kumwamini mungu kitendo cha wao kula tunda la mtu wa ujuzwa mema na mabaya ni matokeo ya kutokuamini kwao mungu amewaambia mkila mtakufa hakika shetani anawaambia ama nyoka anawaambia mkila hamtakufa hakika kwayo inamaana adamu na mke wake ma eva na adamu wanatakiwa wafanye uamuzi wanamwamini mungu au wanaamini shetani wanaamini maneno ya mungu au wanaamini maneno ya shetani kwa bahati mbaya wakachagua kuamini maneno ya shetani kuliko kuamini maneno ya mungu kwao dhambi iliingia ulimwenguni kupitia kuto kumwamini mungu ndivyo ambavyo dhambi iliingia ulimwenguni na kama huyo ni msomaji wa bibilia utafahamu kabla ya hapa kulikuwa hakuna wizi bustanini kulikuwa hakuna ujambazi kulikuwa hakuna uchawi kulikuwa hakuna kulogana kulikuwa hakuna ili wala lile hayo matatizo yamekuja baada ya adamu na eva kuamua kuto kumwamini mungu na kuanza kumwamini shetani na ukiangalia hii zaidi utaona anasema mwanamke alipoona matunda anapendeza kwa macho tena yanafaa kuliwa kwa chakula tena yanaleta maarifa inakuonyesha kwamba huyu mama aliacha kuamini kwa moyo akatumia milango mitano ya fahamu kwao shetani alicheza na milango mitano ya fahamu ya huyu mama na hivyo ikamsababisha huyu mama amwamini shetani badala ya kumwamini mungu kwao dhambi iliyoingizwa ulimwenguni na mwanadamu na huyo mwanadamu aliingiza dhambi ulimwenguni kupitia kuto kumwamini mungu sio kitu kingine kitendo cha wao kula matunda ni matokeo ya wao kuingia kwenye kutokuamini ni udhihirisho wa kutokuamini kuamini kwao kwa tunakuona vizuri rafiki nataka ulielewe hili hawajiu, kwa sababu watu wengi sana hawajui watu wengi wanatania kwamba dhambi ni, ni ku, kupiga ni, ni kuiba ni kuwa hayo ni matunda ya dhambi maana ni kwamba mpaka yanafanyika hayo mambo kuna kitu kiko kina shida ndani ya moyo na bahati mbaya pia tukianza kwenda kwenye kufanya hichi na kufanya kile nakufanya kile kuna vitu ambavyo tutahesabu kuwa ni dhambi wakati sio dhambi kwa mfano kuna katika kada za wakristo kuna ambao wanaamini kuweka wigi ni dhambi na kuna ambao wanaamini kuweka wigi sio dhambi k kipi ni kipi ha? kuna wengine wamefunishwa kwamba kuvaa dhahabu ni dhambi je ni dhambi kweli Si. na ukikuta hawa ambao wameaminishwa kwamba kuvaa dhahabu ni dhambi ama kuweka wigi ama kutengeneza nywele vizuri ni dhambi unatakiwa ufunge kitambaa kita masaa 2hn huwezi ukawaambia chochote kuhusu hilo hata kama utakuja na neno kuwaonyesha kwamba mungu alikuwa anawavalisha watu dhahabu kwenye agano la kale watakukatalia na kwa maana hiyo sasa swala la nini ni dhambi na nini sio dhambi linakuwa limerudi kwenye levo ya mwanadamu kwenye kiwango cha mwanadamu na ukishaingia hapo ni matatizo nakumbuka nilikuwa namsikiliza mtumishi mmoja anaitwa randy clark ni mmarekani anasema alikwenda ujerumani aliofika ujerumani akakuta wakristo wa ujerumani wanaamini kuvuta sigara ni dhambi lakini kunywa bia sio dhambi kwao pale ujerumani kwenye chakula cha mchana ama cha jioni wanateremsha na kabia sio dhambi ila wakikuona unavuta sigara wuye ni mwenye dhambi unatengwa anasema baada ya kutoka ujerumani akaenda kwenye nchi inaitwa romania <laughs> alivyofika romania akakuta romania wanaamini kwamba kunywa bia ni dhambi lakini kuvuta sigara sio dhambi siukawa unaona shida inavyoanza kuingia ukimwachia mwanadamu aanze kuambia dhambi ni nini na nini sio dhambi kwa hiyo ama miaka ya 18 mshn9 mwanzoni wakristo wakati ule watu waliozaliwa mara ya pili aswa wapentekoste walikuwa wanaamini kupanda gari ni dhambi ni dhambi kabisa kabisa kwamba ukipanda gari we unaenda jehanam ya moto gari ni ya kuzimu gari ni ya watu wakuzimu wa kwa kupanda gari ni dhambi nalkua wanaamini kwa moyo wao wote kabisa ina maana wale wakristo wa wakatulu wangefuka le wangekufa tena Malangu, watu wa tunapanda magari ma, makanisa yamenunula na mabasi yakupeleka watu ndchukizo la uharibifu mbele za mungu je kzungumza kayo ndomaana nikaa nasema kwamba ni muhimu turudi kwenye bibilia tuangalie biblia ntuambiai biblia ntuweza ni kwamba dhambi iliingia ikionyesha kwamba dhambi ni moja na nilikuwa najaribu kuonyesha hapa kwamba hiyo dhambi iliingia kupitia kutokuamini kutokuamini ni dhambi kama uamini ngoja nikakoshi tne kwenye waibrania tumanzie namsari hapa waibrania mlango wa tatu wahibrania mlango wa tatu uh, twende ule mstari wa ngapi ngapinie uh, mstari, mstari wa 1b anasema angalieni ndugu zangu usiwe katika mmoja wenu moyo mwovu wa kutokuamini kujitenga na mungu aliye hai lakini mwonyane kila siku maadamu itwapo leo ili mmoja wenu asifanywe mgumu kwa udanganyifu wa dhambi kwao siku zote utaona kwamba dhambi inaenda sambamba sanjari na kutokuamini tuko sawasaa rafiki kwaho nataka ulishike hilo kwao kuamini kumwamini mungu ama kuamini neno lake maana yake ni kwamba kuna kupatia haki kama ambavo takuonyesha na kwamaana hiyo uzima na kutokumwamini mungu maana yake kunasababisha dhambi na kwa maanao kunasababisha mauti kwa hiyo dhambi iliingia ulimwenguni kupitia kutokuamini kulikoonyeshwa na adamu pamoja na mke wake na kutokuamini huko kukasababisha mauti nayo ikaingia ulimwenguni na ndio maana sasa yohana mbatizaji anavokuja akibatiza anavyomwona yesu anakuja mto yordan kubatizwa anasema tazama mwana kondoo wa mungu aichukuae ama aiondoae dhambi ya ulimwengu kwao yesu wa nazareti ambaye ni kristo mokozi wa ulimwengu ulimwenguwana wmungu alikuja akaiondoa hiyo dhambi hiyo dhambi ikaondoka na ndio maanapal anasema alikufa kristo alikufa kwa ajili ya dhambi zetu sasa kivipi kuna namna mbili mbil hp lilotokea lilotokea pale mto Jordan, na lilotokea pale mto mto na na kuna kuna lile lile msalabani Isi, dhambi ilikuwa ina, ina mbili lotoshuhuaubtokun liotokeapal hayo tutayaangalia kipindi kinachokuja lakini muhimu kuliko yote kabisa njia ya kwanza kabisa ya kuachana ya dhambi, na yakuachananaabari ya ama dhambi mahaa yaamadam dhambi, kumpokeau bwaa na mwokozi wa maisha hivyo basi nikupe namna yafuatayo yamujfanya wa nahfanafuatayou ninaamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ulikufa msalabani ukaondoa dhambi zangu zote kisha ukafufuka na kunifanya mimi kuwa mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa wewe ni bwana asante kwa kunikubali na kunipokea katika maisha yako asante kwa kuwa mimi sasa ni mwana wa mungu amen rafiki kwa hayo maombi mafupi kabisa nakupa ongera na kukaribisha katika familia ya mungu tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu unaitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ni vigumu sana kupata matokeo ya maombi kama hauna ukiri sahii kwa sababu usipokuwa na ukili sahihi ukili ambao unaendana na ufahamu sahihi majibu ya maombi yako hayawezi kutokea kila mtu ambaye ana changamoto katika maisha yake sasahivi ni kwa sababu ya kinywa chake maneno yako ni kama umeme umeme ukiutumia vizuri utakupa faida utapika utapasi nguo utawasha ya yaodhn utashaji simu na kadhalika nakadhalikkalika lakini umeme huo huo ukikosea ukaukamata vibaya utakua kwao maneno nayo ukijua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia yatakupa maisha mazuri hapa duniani lakini usipojua namna ya kushirikiana nao na kuyatumia kwa faida yako maanake ni kaa maisha yako ataa matatizo kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri osteve hukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hii cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi ya dimi ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu