vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi damu iliyotumika kuondoa dhambi zetu ni damu ya yesu kristo na ilitolewa anasema imetolewa mara moja tu ikatupatia msamaha wa dhambi wa milele kwa hiyo wewe unaesema unafanya ungamo la dhambi kila siku unaingia s enyejumapili utan nafuata utaratibu upi kwa sababu utaratibu wa agano la kale ilikuwa kuhani mkuu anafanya ho kazi mara moja tu kwa mwaka hafanyi kila siku katika agano jipya kuhani wetu mkuu ambaye ni yesu kristo ameingia katika hema ya, ya, ya, ya kweli patakatifu ameingia mara moja tu popote pale ulipo rafiki inakaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi ya akweli na jinalangu naita umi nnafurh kam umeweza kuungana mra yingi tn iluwezkusklakil ambacho bwaawemandinoun usoskl uwez kukua n kufika ktkcho cha kim cha utumlifuwaristo kwa luga nyingin ufikemwuutd wma katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri nufikiri kama kristo na ili uwezofikiri kama kristo unabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiiza nafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na sogo tuna letu imani ya kikristo tukiangazia mlango wa wenye waorino wa nayao mamboaaabao tunaangali kuaamb co u anaondoaam namb naondolewaj na kipind kilichopita tulinzuang n mam naondolewa otutaendela o mambo kaaauek sa ltepata kituela kumbuka tu mafundisho ayo pia anapatikana katikahaneumwalu a pia kila siku ya jumatano kuanzia saa jioni mpaka saa moj na siku ya jumapili kuanzia saa nansu na e, mpaka kwenye saa sa b tunakua tuko kwokwa wale wanaota kupata mafundisho marefu basi unaweza ukajiunga moja kwamoja kupitietu t nsautil wale ambao wna cangamotos wekushiriki moja kwmoja utumiacacuwup kwenye kwenye yenyewe ambao tuna kule Mbali ama kama kwenye grupu la telegram hizo linki kila, uh, tunapokaribia tano, kila tunapokaribia siku hiyo ya jumatano na kila tunapoingia siku ile ya jumapili unaweza ukapata na moja moja moja kwa moja ukashiriki kupitia mafundisho yao marefu pia sasa w unawezukknoo mfnshao marefutunaweutratno a ukaangalia live na mwishoni tukakuhudumia ukawa umetuma ujumbe na ikifika mwishoni tunakuhudumia baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu uh, eh, ambalo tuksha kuliangalia tulikuwa tunaangalia dhambi nashughulikiwajenandolewaje na niseme tu kwamba namshukuru mungu kwaajili yaknya mama hayo a ifanye tu urejesho mfupi Uh, tuliona katika katika uh, waibrania mlango wa tano kwamba mungu ameweka utaratibu wa namna ya kushughulikia dhambi na utaratibu mungu alioweka ni kwamba katika jamii ya israeli kwa mfano alitoa mtu mmoja na huyo mtu alikuwa ni haruni na haruni akawa ndiye kuhani mkuu ambaye anaruhusiwa sasa kutoa matoleo na dhabihu kwa ajili ya dhambi hilo ni la muhimu sana akalishika na tukaona kwamba huyu huyu kuhani mkuu hachaguliwi na watu huyu kuhani mkuu anachaguliwa na mungu mwenyewe kwa lugha nyingine huyu kuhani mkuu hawezi kujiweka mwenyewe lazima awa wameteuliwa na mungu hawezi kuteuliwa na wanadamu lazima ameteuliwa wa na mungu ndio utaratibu ambayo mungu aliuweka na tukaona katika kitabu cha walawi mlango ule wa kumi nasita kwamba utaratibu mngu aliku kwa ameweka kwamba huyu kuhani mkuu maana ni kwamba angekuja ana dume moja la ng'ombe alafu pia ana, ana, ana, ana, ana, ana mbuzi ama na kondoo na kwa maana hiyo basi huyu dume la ngombe pamoja na, na huyu kondoo ama mbuzi ni kwa ajili ya kupatanishwa nafsi yake yeye mwenyewe na familia yake lakini pia tukaona anatakiwa awe na mbuzi wawili pamoja na kondoo mmoja tukaona kazi ya awa mbuzi wawili maanaake ni kwamba kura inapigwa na yule mbuzi mmoja kura ikimwangukia anakuwa ni mbuzi kwa ajili ya bwana na anakuwa ni mbuzi kwa ajili ya ki kinaitwa azazeli ama azaleli ni azazeli vibaya azzelazzeiganatamkvibayamaake majina ya majina ya wacwakk azazeli azzezztuko okay. sawasawa kwa hiyo tukaona kwamba huyu mbuzi ambaye ni kwa ajili ya bwana zzszz huyu mbuzi ambaye ni kwa ajili ya bwana kkuani okay. mkuu anachofanya akishafanya upatanisho kwa ajili ya nafsi yake anachukuliwa huyu mbuzi ambae ni kwa ajili ya bwana anachinjwa damu yake inachukuliwa na hii damu inatumika kufanya upatanisho sawa kuna upatanisho kuiua kuna upatanisho kuna mambo kaa ma, ma, ma, seme mambo ma, manne makubwa moja tuanze kuiangalia kitu cha kwanza hiyo damu inatumia kufanya upatanisho wa wana wa israel na hema ya kukutania inafanya upatanisho wana wa israel na madhabahu inafanya upatanisho wa wana wa israel na patakatifu papatakatifu kwa nini? kwa sababu anasema kwa kuwa ile hema ya kukutania ilikuwa inakaa katikati ya wana wairael anasema machafu yao yani uchafu wa wana wa irael makosa ya wana wa israel na dhambi za wa wana wa israel ilikuwa imesababisha wao kutengwa na hema ya kukutania kutengwa na madhabahu kutengwa na matakatifu watakatifu ndio maana damu hii inatolewa kwa ajili ya kuleta upatanisho tuko sawa lakini hilo hi, ni kitu cha kwanza alafu tuna yule, yule, yule, yule, yule, yule mbuzi wa pili ambaye ni azazeli sasa maana kuhani mkuu anaweka mkono juu yake akiweka mkono juu yake eh, anachoachilia anasema uh, eh, anasema mstarie ukienda kwenye laianasema na haruni ataweka mikono yake miwili juu ya kichwa cha yule mbuzi aliye hai na kuungama juu yake uovu wote wa wana wa israeli na makosa yao na, na dhambi zao zote naye ataziweka juu ya kichwa cha yule mbuzi kisha atampeleka aende jangwani kwa mikono ya mtu aliye tayari na yule mbuzi atachukuliwa juu, ya, atachukuliwa juu yake atachukua juu yake uovu wao wote mpaka nchi isiyo watu naye atamwacha mbuzi jangwani kwa hiyo unaweza ukaona maovu e, maovu alafu makosa na dhambi yanayekwa juu ya yule mbuzi alafu kuna yule kondoo sasa kuaajili ya sadaka ya dhambi bangalule msara wa ishii natatu dkwa ajili ya kokoa muda nisome ni asema naye ataosha mwili wake kwa maji ya mahali patakatifu na kuvaa nguo zake na kutoka na kusongeza sadaka ya kuteketezwa yake mwenyewe na sadaka ya kuteketezwa ya watu naye atafanya upatanisho kwa ajili ya nafsi yake na kwa ajili ya watu na mafuta ya sadaka ya dhambi yatateketeza juu ya juya, madhabahu wahiyo unaona kwamba yule kondoo sasa naye anachukuliwa alafu inakuwa ni sadaka ya kuteketezwa na baadaye yule mbuzi wa kwanza aliyekuwa amechinjwa kwa ajili ya damu ikafanya upatanisho na, na, na hema kukutania na madhabahu pamoja natakatifu na nyama na ngozi na kila kitu vinateketezwa nje ya kambi kama ambavyo yesu kristo alifanyiwa mshada sio mrefu sasa hiyo ilikuwa ni utaratibu leo katika agano la kale kwao nataka twende kwenye agano jipya kumbuka haruni alikuwa ni kuhani mkuu katika utaratibu wa agano la kale kwaiyo nataka sasa twende kwenye agano jipya tumwangalie yesu kristo kama kuhani wetu mkuu na ukienda kwenye wahibrania mlango wa wanan wahbrania mlango wa nane hasa najua nasemamarakaa vitu vigumu vigumu hivi usijali utaelewa tumdazo mrefu waibrania mlango wa nane nitaanza kusoma mstari wa kwanza anasema basi katika hayo tunayosema neno lililokuu ndilo hili tunaye kuhani mkuu wa namna hii aliyeketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi cha ukuu mbinguni mhudumu wa patakatifu na wa ile hema ya kweli ambayo bwana aliiweka wala si ya wanadamu maana kila kuhani mkuu huwekwa ili atoe vipawa na dhabihu kwa hiyo lazima huyu naye awe na kitu cha kutoa kama ange, angekuwa juu ya nchi asingekuwa kuhani maana wako watoao sadaka kama iagizavyo sheria amaturati watumikiao mfano wa kivuli cha mambo ya mbinguni kama musa alivyoagizwa na mungu alipokuwa tayari ile hema maana asema angalia ukavifanye vitu vyote kwa mfano ule ulioonyeshwa katika mlima lakini sasa amepata huduma iliyo bora zaidi kwa kadiri alivyo mjumbe wa gano lililo bora zaidi lililoamriwa juu ya tha, uh, uh, ahadi zilizo bora ok anasema nielezee sasa hapa kaanasema ile hema ya yakukutania ambao ukawa unaikumbuka ambapo ilikuwa inapelekwa ile damu a, ya upatanisho kwa ajili ya kupatanisha na hema kupatanisha na hema pamoja na madhabahu pamoja na, na patakatifuatakatifu ilikuwa ni kimvuli musa alipelekwa juu ya mlima akaonyeshwa hema ya kweli ya mbinguni inavyofanana akaonyeshwa madhabahu ya mbinguni inavyofanana akaonyeshwa na patakatifu patakatifu anavyofanana alafu akaambiwa atengeneze mfano wa hicho alichokiona kule mbinguni ili hiyo hema ikae katikati ya wanadamu kama kimvuli kama kopi kama nakala ya kile ambacho kiko mbinguni lakini hema ya kweli na madhabau ya kweli na patakatifu pa kweli ni mbinguni shika hilo kwa ho anasema kristo sasa yeye ni kuhani mkuu wa hii hema ya kweli wa hii madhabau ya kweli na patakatifu patakatifu pa kweli ndio maana wakati mingine napata shida sana watu wanawafundisha watu siui kuvunja madhabahu siu kufanya nini madhabau madhabahu ni moja tu kwa mkristo na hiyo madhabau iko mbinguni iko mbinguni katika hema ya kweli hizo nyingine mu auambia hadithi a madhabau huyo mtu ajue anazungumza aju anazungumzanini maana wot wanaofundisha masomo ya madhabahu lazima warudi kusoma kwenye agano la kale wanasahau kwamba sisi agano la kale alituhusu sisi alituhususisi tumingia ktika uhusianona mungu upiti jpy hatujaingia uhusiano na mungu kupitia agano ambalo mungu aliingia pale jipya sizungumzie mpangilio kupitian mbalo nu lingzuzp zzpniwt ndio maana umwenisikia hapa nikisoma kitabu cha lawi kitabu cha lawi ni agano la kale ok kaotele taratibu kwa hiyo sasa kao kristo naye anatakiwa kufanya exactly kama alivyokuwa anafanya arundi tofauti ni nini sasa tunasonga mbele sasa twende kwenye kwenye waibrania mlango wa tisa ntaanza mstari wa kwanza basi hata agano la kwanza ambalo ndo haruni alikuwa nalisimamia lilikuwa na kawaida za ibada na patakatifu pake, pake umesikia hiyo kawaida za ibada na patakatifu pake pakidunia maana hema ilitengenezwa ile ya kwanza mlimokuwa na kinara cha taa na meza na mikate ya uonyesho ndipo palipoitwa patakatifu na nyuma ya pazia la pili ni hema iitwayo patakatifu pa patakatifu yenye chetezo cha dhahabu na sanduku la una aganokesakipat aili lm tao atakatifupatakatifu chechezo cha dhahabu na sanduku la agano lililofunikwa okay, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa dhahabu zot e, mlimokuwa na kie, e, kopo la dhahabu lenye ile mana na ile fimbo ya haruni iliyochipuka na vile vibao vya agano maanake zile amri e, kandi katika, katika, katika mawe na juu yake makerubi ya utukufu yakitia kivuli kiti cha rehema basi hatuna nafasi sasa ya kueleza habari za vitu hivi kimoja kimoja Sita. basi vitu hivi vikiisha kutengenezwa hivyo makuhani huingia katika ema hiyo ya kwanza daima wakiyatimiza mambo ya ibada sab lakini katika hema hiyo ya pili kuhani mkuu huingia peke yake mara moja kila mwaka wala si pasipo damu atoayo kwa ajili ya nafsi yake na kwa dhambi za kuto kujua za hao watu sikiliza kwa ao anasema sasa katika ile sehemu ya kwanza wanaingia makuhani wote lakini kuanzia sehemu ya pili anaingia kuhani mkuu peke yake na akiingia lazima aingie na damu na alikuwa anaingia mara moja tu kwa mwaka kwa ajili ya kushughulikia swala la dhambi sio kila siku sio kila siku na, na, na hii natamani kama wakristo wangeelewa huo ni utaratibu wa kwenye agano la kale israel walikuwa wana siku mmoja katika mwaka ambayo hiyo siku ni siku ya nini wanaita the day of atonement wanaitaaa ni siku ambao wanashughulika na dhambi na kuhani mkuu ndiye aliyekuwa anaingia patakatifu kwa niaba ya watu wote kufanya upatanisho kwa ajili ya nafsi yake na kwa ajili ya nafsi za watu wote na alikuwa lazima aingie na damu lazima aingie na damu k swala la dhambi lazima azimaktauh eh, utaratibu alioweka mungu wa wakushughulikia dhambi ni kupitia damu pasipo damu hakuna upatanisho pasipo damu hakuna ondoleo la dhambi ndio maana kila mtu aliua akifanya dhambi dam makosa madogo madogo alikuwa anachukua kondoo anakwenda kwa kuhani mkuu. Amin, sorry, kwa kuhani mkuu kwa kuani kawaida wanakagua yule kondoo haukaguliwi wewe mwenye dambi unapoungama una, una, una kwenda mbele za mungu kusoma hata kwenye agano la kale utaona kwamba alikuwa anakaguliwa ni kondoo kondoo anatakiwa asiwe na mawa asiwe na hatia asiwe na dosari ya aina yoyote kondoo akikubalika maanake wewe umekubalika maanake ni kwamba kondoo akikubalika manake damu yake imekubalika kwa kuwa damu yake imekubalika manake ni wee umekubalika ko ulikuwa haukaguliwi wewe hauangaliwi wewe kwa hiyo ilikuwa ni picha nini kwamba leo hii mwana kondo wa mungu ambaye ni yesu kristo alivyokwenda mbele za zakutolewa kama dhabihu maanake ni kwamba amekubalika kwakuwa yee amekubalika maanake nawewe umekubalika kwao unakubalika kwa sababu yesu kristo amekubalika haukubaliki kwa sababu ya wewe unakubalika kwa sababu ya dhabihu na sadaka iliyotolewa kwa ajili yako sasa ni kitu cha muhimu sana takio tulielewa hili wakristo wengi baada hawajaelewa hilo hawajui kwamba wanakubalika mbele za mungu kwa sababu ya sadaka ya yesu kristo haukubaliki mbele za mungu kwa sababu ya sadaka yako kwa sababu ya hela yako uliotoa katia kwenye bahasha kinachokufanya ukubalike mbele za mungu ni sadaka damu dhabihu ya yesu kristo tukosaa mpakapo kwao anasema huo ndio utaratibu ambao ulikuwa umewekwa kaho sasa unajuuliza kwa mfano watu wanaosema kwamba twende tukaungame dhambi tushulike tu, tu, tu na dhambi mnatumia nini maanake pasipo damu hakuna ondoleo la damb pasipo dam kumwagika hkuna ondoleo la dhambi moja kakwatua kwenye abrania tia tano ntarudi hapo oy mstari wa nini dugdu naai msar wa krume na tisa mpaka msari wa shin na mbili anasema maana kila amri ilipokwisha kunenwa na musa kwa hao watu wote kama ilivyoamuru sheria alitoa damu ya ndama na ya mbuzi pamoja na maji na sufu nyekundu na isopo akakinyunyizia kitabu chenyewe na watu wote akisema hii ni damu ya gano iliyoamriwa na mungu na ile hema nayo na vyombo vyote vya ibada alivyonyunyizia damu hivyo hivyo na katika torati karibu vitu vyote husafishwa kwa damu n asipo kumwaga damu hakuna ondoleo la dhambi pasipo kumwaga damu hakuna ondoleo osoa2 kwenye biblianini katika biblia ya habari njema anasema hivi nam kadiri ya sheria karibu kila kitu chaweza kutakaswa kwa damu na dhambi zao zaondolewa tu ikiwa damu imemwagwa na dhambi zao zinaondolewa tu ikiwa damu imemwagwa kwenye ennkwenye biblia nasmahi kwakweli sheria hudai kwamba karibu kila kitu kitakaswe kwa damu wala pasipo kumwaga damu hakuna msamaha wa dhambi na kwenye, kwenye tike yu, tike yu, tike yu, anasema hivi sheria inasema kwamba karibu kila kitu kinapaswa kutakaswa kwa damu dhambi haziwezi kusamehewa kusamehewa bila sadaka ya damu dhambi dhambi haziwezi kusameewabaz pasipo pasipo sadaka ya damu damu sasa ni rafiki ambaye kila siku unaungama zako damu gani, gani? kumwagika hakuna ninyi kuula mbek utne adanyetikati a wki saumapilianya nama a hilo ni swali la kwanza lakini swali la pili na hata kusema natumia damu ya yesu unatumia damu ya yesuw kama ni manake anayeruhusiwa kutoa damu ni kuhani mkuu pekeake na wwesi kuani mkuu kuhani wako mkuu ni krist unasema mchungaji wangu na askofu wangu naabiagunnuumaasofuwao na kuhani wako mkuu mmemfukuza kazi manake biblia nasema kristo ni kuhani mkuu uin ww naheeu lao asm m kiongoziwao kua muu nwaowaom wao wo wunwo u aaa ambi ni kuhaniwako muu b ni ist n anasema basi vitu hivi vikiisha kutengenezwa hivyo makuhani huingia katika hema hiyo ya kwanza daima wakiyatimiza mambo ya ibada anasema lakini katika hema hiyo ya pili kuhani mkuu huingia peke yake mara moja kila mwaka wala si pasipo damu atoae kwa ajili ya nafsi yake na kwa dhambi za kutokujua za hao watu nane roho mtakatifu akionyesha neno hili ya kwamba njia ya kupangia patakatifu ilikuwa haijadhihirishwa bado hapo hema ya kwanza ilipokuwa ingali ikisimama ambayo ndio mfano wa wakati huo uliopo sasa wakati huo sadaka na dhabihu zinazotolewa zisizoweza kwa jinsi ya dhambi kumkamilisha mtu aabuduye kumi kwa kuwa ni sheria za jinsi ya mwili tu vyakula na vinywaji na kutawadha kwingine kwingine zilizoamriwa hata wakati wa matengenezo mapya sasasi 1m anasema lakini kristo akiisha kuja aliyekuhani mkuu wa mambo mmema yatakayokuwapo kwa hema iliyo kubwa na kamilifu zaidi isiyofanyika kwa mikono maana yake isiyo ya ulimwengu huu wala si kwa damu ya mbuzi na ndama bali kwa damu yake mwenyewe aliingia mara moja tu katika patakatifu akiisha kupata ukombozi wa milele sasa kumbuka ukombozi wa milele ukisoma waefeso mojsab na wakolosai mo14 maanake ni msamaha wa dhambi kwa tunaza tukaonoa neno ni ukombozi wa milele tuiweka msamaha wa dhambi kao akiisha kupata msamaha wa dhambi wa milele kwao inamana ondoleo la dhambi msamaha wa dhambi tulioupata ni wa milele kwa sababu ya nini kwa sababu ya damu ya yesu kristo anasema kwa, uh, kwa maana ikiwa damu ya mbuzi na mafahali na majivu ya, ya ndama ya ng'ombe yaliyonyunyiziwa wenye uchafu hutakasa hata kuusafisha mwili basi si zaidi damu yake kristo ambaye kwamba kwa roho wa milele alijitoa nafsi yake kwa mungu kuwa sadaka isiyo na mawaa itawasafisha dhamiri zenu na matendo mafu mpate kumwabudu mungu aliye hai kwao anasema nini rafiki anasema kristo ambaye ni kuhani wetu mkuu kupitia damu yake aliingia katika hema ya kweli akaingia katika patakatifu akatupatia tupa, aka ondoleo la dhambi la milele akatupatia msamaha wa dhambi wa milele msamaha wa dhambi wa milele hilo lilifanyika lini lilifanyika miaka takriban miaka eb iliyopita na kurudi kwenye ufunuo 13n lilifanyika kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ao damu iliyotumika kuondoa dhambi zetu ni damu ya yesu kristo na ilitolewa anasema imetolewa mara moja tu ikatupatia msamaha wa dhambi wa milele kwa hiyo wewe unayesema unafanya ungamo la dhambi kila siku unaingia siu kwenye jumapili mkikutanika anaga nafuata utaratibu upi kwa sababu utaratibu wa agano la kale ilikuwa kuhani mkuu anafanya hiyo kazi mara moja tu kwa mwaka hafanyi kila siku katika agano jipya kuhani wetu mkuu ambaye ni yesu kristo ameingia katika hema ya, ya, ya, ya kweli patakatifu ameingia mara moja tu milele kwenye agano la kale alikuwa anaingia mara moja tu kwa mwaka katika agano jipya kuhani mkuu ameingia mara moja tu milele na akatupatia ondolelo la dhambi milele katika agano la kale alikuwa anafunika dhambi kwa muda mpaka mwaka unaofuata walikuwa hawafanyi kila jumapili walikuwa hawafanyi kila jumamosi walikuwa hawafanyi kila sabato ilikuwa ifanyike kila siku sasa le hii kwenye makanisa utaratibu utaratibu ufwati, utaratibu e, natfasi, tunafuata utaratibu upi. E, natfani, zaidi, tunafuata utaratibu wa agano la kale hatuufuati na tunaft utratbutrtbutu uaat utaratbu ambao haujasmbi zamani nilikuwa natumia lugha kali sana nasema kwamba tumekuwa kama wapagani vile lakini ni yache hiyo kwoo wewe mwenyewe tathmini unamwamini yesu ni kuwani wako mkuu then kwa amini kwamba dhami zako zimeondolewa milele jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana iti, na kile ambacho mungu anasema kwanini kitabu hichi pia niktofauti nakitauigi tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehem mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekuekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yakeleo hatukufundishi tuakupa ufahamu alafu tuakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza ku hirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive, kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hici cha nguvu ya ukiwi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu