vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi adui wa mwisho atakayebatilishwa atakayeangamizwa ni kifo ama ni mauti na anayemwangamiza ama kubatilisha kifo mauti ni mungu kwa hiyo bibilia inasema kwamba mauti ni adui sio tu kwamba ni adui wa binadamu lakini pia mauti ni adui wa mungu na kama mauti ni adui wa mungu na ni adui wa binadamu inakuaje leo hii mtu akifa katikati yetu tunasema kwamba mungu amempenda amemchukua kwanini tunasema kwamba mungu ni muuaji wakati tunaambiwa kwamba mauti ni adui wa mungu loafki nakaribisha ktika mafundiho a kristo kupitia n anema nakeli jinalangu nai umi nnafrahkm umwezkunan ma nyingin uwkus kl mowawuns wko ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri utaweza kuamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili kufikiri kama kristo hu nabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Um, tunaendelea tuna, tuna na somo letu nalosema imani ya kikristo tukiangazia mlango wa kt ow tumkskuangalia mambo kaa wakaaanduanaimokaa ofshowanup sh mafundisho aya pa anapatikanakataa Telegram. Telegram, nafanya kazi naeaukacuma jume upismnn na ukaunganishwa kwenye upu amwanafuni waist nm ihmssha weniawekuskkufun kuwahiksa kile mhown w kuo siwe niguzo muhimu sana na mwisho napenda kumshukuru mungu kwa kwaajiliya kao wewe ambaye eh, umefanya maamuzi wa vipindi yakuaa vipindiva nmaakeli achangia gharama ya kupeleka injili kwa njia ya redio ili watu wengi zaidi wa kufikiwa, na maisha yao yaweze kubadilika nasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa uaminifu wako hakika neema na, na, na, na amani ya yesu kristo izidishwe kenu ninyinyote ambao mmekuwa mkishiriki kwa namna moja ama nyingine katika kuhakikisha kwa kwamba kazi ya ufalme wa mungu ainjii ufalma wa mungu ina, inasonga mbele na watu maisha awo wanabadilika kupitia kristo baada ya kusema hayo basi nataka twende moja kwa moja kwenye wakorinto kwanza mlango wa 15 mstari ule wa 2 ntaanza kusoma, kusoma uh, mstarla waishirini anasema hivi lakini sasa kristo amefuka kutoka katika wafu limbuko lao waliolala maana kwa kuwa mauti ililetwa na mtu yadamu yani kadhalika na kiama ya wafu ililetwa na mtu yani kristo kwa kuwa kama katika adamu wote wanakufa kadhalika na katika kristo wote wanauishwa kwaho anasema katika adamu wote wanakufa na katika ristot wanauishwawatu anakaja ndani ya tunakuwa ndani ya ndaniya kwa kuzaliwa na mwanamke na tunakuwa ndani ya kristo kwa kuzaliwa mara ya pili 23 anasema lakini kila mmoja mahaliukinrudia okay, tena 2 anasema kwa kuwa kama katika adamu wote wanakufa kadhalika na katika kristo wote wanauishwa lakini kila mmoja mahali pake limbuko ni kristo baadaye walio wake kristo atakapokuja alafu anasema hapo ndipo mwisho atakapompa ukionaasa uh, lakini kila mmoja mahali pake limbuko ni kristo baadaye walio wake kristo atakapokuja kwao anasema kristo alikuwa ni limbuko alafu baadaye kristo atakapokuja sasa kipindi kilichopita nilikuwa nazungumzia habari ya wafu kufufuliwa ama kiama, kiama yaafu tu, e, na tuliangalia tukaona katika roho zetu tayari tumeshafufuka tumeketi pamoja na kristo lakini kwa wale ambao hawatafanikiwa kubakia kuwa hai mpaka hapo yesu kristo atakapokuja ama atakapodhihirishwa basi ni, ni, ni, na kwamba watakuwa wamelala deni wat, watafufuliwakousome e, sehemu si b ili niliweka hili jambo sawa tuende kwenye matayo nilizungumzia habari ya matayo twende matayo mlango wa 27b alafu La tutaanza mstari ule wa oh, niangalie mstari wa ngapi mstari wa nianze mstari wa amsamoj bwana e, yesu yuko msalabani ameteswa anakaribia kukata roho koo mstari ule wa hsini anasema naye yesu akiisha kupaza sauti tena kwa nguvu akaitoa roho yake 51 na natazama pazia la hekalu likapasuka vipande viwili toka juu hata chini nchi ikatetemeka miamba ikapasuka makaburi yakafunuka ikainuka miili mingi ya watakatifu waliolala ikainuka miili mingi ya watakatifu waliolala nao wakiisha kutoka makaburini mwao baada wakiisha kutoka makaburini mwao baada wakiisha kutoka makaburini mwao baada hkutoka makaburi mao baada ya kufuka kwake wakauingia mji mtakatifu wakawatokea wengi asikia hiyo kwa hiyo sasa nataka natakaona kitu hichi p anasema makaburi yakafunuka ikainuka miili mingi ya watakatifu waliolala ikainuka miili mingi ya watakatifu waliolala hasa nikuelezea kidogo hapa hapana nini kama huwe ni msomaji wa bibilia utakumbuka katika ezekieli mlango ule wa 3sb mungu anamchukua ezekieli anampeleka mpaka kwenye bonde lilikuwa limejaa mifupa alafu anauliza mifupa inaweza ikawa nafsi nakwakawa watu walio hai hezekieli nasima bwana wajua alafu aattukasome pale maake ngine tene kitu hichi ضروري تانا با مثال سنو رابي بيليا يو رفيقي تندى <applause> زكيالي <applause> ثلاثنا سابا alafu m nkisema tu arakaraka atutaelewana ezekieli 37 anaanza msare wa kwanza anasema mkono wa bwana ulikuwa juu yangu naye akanichukua nje katika roho ya bwana akaniweka chini katikati ya bonde nalo limejaa mifupa akanipitisha kat... e, karibu nayo pande zote na tazama palikuwa na mifupa mingi katika ule uwanda nayo tazama ilikuwa mikavu sana kodi mifupa mitupu akaniambia mwanadamu je mifupa hii yaweza kuishi nami nikajibu ee bwana mungu wajua wewe akaniambia tena toa unabii juu ya mifupa hii uiambie enyi mifupa mikavu lisikieni neno la bwana bwana mungu aiambia mifupa hii maneno haya tazama nitatia pumzi ndani yenu nanyi mtaishi sita anasema nami nitatia mishipa juu yenu nami nitaleta nyama iwe juu yenu na kuwafunika ngozi na kutia pumzi ndani yenu nanyi mtaishi na, nanyi mtajua ya kuwa mimi ndimi bwana sasa angalia taratibuangaia asb anasema basi nikatoa unabii kama nilivyoamriwa hata nilipokuwa nikitoa unabii palikuwa na mshindo mkuu lanchi, na tazama tetemeko la nchi naona inavyofanana kule na kwenye nani kwenye kwenye matao 7 tetemeko la nchi na ile mifupa ikasogeleana mfupa kwa mfupa mwenziwe nikatazama kumbe kulikuwa na mishipa juu yake nyama ikatokea juu yake ngozi ikafunika juu yake lakini haikuwamo pumzi ndani yake kwa huo ukisoma kwenye matao 27 mstari wa 52 wakati bwana yesu anakufa anasema palitokea tetemeko na makaburi yakafunuka na kwa maana hiyo anasema miili ya watakatifu ikainuka maanake nini maanake ile mifupa iliyokuwa mikavu mishipa ikaja juu ya ilkwanza ile mifupa ika, ikaungana maanake kumbuka kitu uh, kiumbe ama mtu akiwa amekufa siku nyingi maanake ni kwamba mifupa inaachana kwenye viungo hukusau kweye viungouku vil vnachounganishaaa vipo kw anasma mifupa ikarudi pamoja mifupa mfupailivorudi pamoja mishipa ikaja juu ya ile mifupa mshipliomiupa anasema nyama ikaja juu ya ile alafu nyama juu ya ile mishipa, then ikaa u ail mshia ish lakini anasema hii miili ilikuwa haina nini haina pumzi naona hiyo haina pumz haina pumzi sasa kumbuka kumbuka ama kwa lugha nyingine anavyosema haina pumzi maanake nikwamba lihii miili ilikuwa haina roho ro. kwao anasema d anasema hivi uh mstari wa tisa ndipo akaniambia tabiri uitabirie upepo mwanadamu ukauambia upepo bwana mungu asema hivi njo kutoka pande za pepo nne e pumzi ukawapuzie hawa waliouawa wapate kuishi basi nikatabiri kama nilivyo alivyoniamuru ni, ni pumzi ikawaingia wakaishi wakasimama kwa miguu yao jeshi kubwa mno kwa hiyo unaweza ukaona siku ile turudi sana kwenye matayo Uh, tenda kwenye matayo i7b tena alafu tutaelekea tenda kwenye wathesalonike matayo 7 na msari tulikuwa tuko kwenye msari wa 52 anasema hivi makaburi yakafunuka ikaenuka miili mingi ya watakatifu walolala waliolala sasa hivi una picha kamili nini kilitokea rafiki kwamba mifupa ilikutanika alafu mishipa ikaja juu alafu nyama zikaja juu alafu ngozi ikafunuka ndo kitu kilichotokea sukuile bwana yesu anakufa lakini hii miili haikuinuka kutoka kaburini haikutoka kutoka kaburini alafu msa3 anasema hivi anasema nao wakiisha kutoka makaburini mwao baada mona hiyo walitoka makaburini mwao lini baada ya kufuka kwake wakauingia mji mtakatifu wakawatokea wengi wakawatokea wengi kwa hiyo inamaana wale watakatifu wote waliokuwa wamelala kabla kristo ajaja siku ile kristo alipokufa na baadae alipofufuka walitoka makaburini na wakaonekana unasema wako wapi wakaondoka waka na bwana yesu wakaenda walipoenda wapi paradiso paradiso ikoapi <laughs> kutana naye muulize <laughs> tuko sawa tuiache hilo ilo, ilo ni la kwanza alafu tende kwenye wathsnike wa, wa kwanza sasa nitazungumza kitu hapa tafadhali usi, usi, usinyulize watesalonika kwanza mlango wann tuanze msaralo wa 13 sikia mtume paulo anavyosema lakini ndugu hatutaki msijue habari za waliolala mauti msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini maana ikiwa twaamini ya kwamba yesu alikufa akafufuka vivyo hivyo na hao waliolala katika, eh, katika yesu mungu atawaleta pamoja naye mungu atawaleta pamoja naye kwa lugha nyingine anasema yesu kristo atakapokuwa akirudi mungu atawaleta watakatifu pamoja naye pamoja na bwana wetu yesu kristo 15 anasema kwa kuwa twaambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia hao waliokwisha kulala mauti Kweo, kwa hio kwa lugha nyingine rafiki kuna watu ambao bwana yesu atakapokuwa akirudi katika damu na nyama maanake sasahivi ameketi mkono wa kuuma mungu baba anasema atakapokuwa akirudi ama atakapokuwa amedhihirishwa minaipenda ho zaidi lakini tuzugume u kamba atakapokuwa amerudi maanake ni kwamba anasema hawa watu sisi kuna ambao watakuwa wako hai kuna ambao watakua wamelala mauti na kuna ambao watakuwa wako hai na kwa maana hiyo anasema wale ambao watakuwa wako hai hawatawatangulia wale waliolala mauti watangulia kuhusu nini hawatawatangulia katika kuvaa miili ya utukufu kama ambavyo anasema hapa anasema kwa kuwa nawaambieni nd nawaambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wakuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti6 kwa sababu bwana mwenyewe atashuka atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza koanasema bwana mwenyewe atashuka kutoka. Kwa anashuka wapi kumbuka mtume paulo anapoandika barua yuko duniani ko anavyosema bwana atashuka pamoja na mwaliko wa atakatifu anazungumzia atashuka hapa duniani atakuja hapa duniani atakanyaga hi ardhi ya dunia atashu kutoka... kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na, na, na, na parapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tulio hai tuliosalia anasema tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijarenoke okay. anasema hawa waliolala mauti kwa hiyo kumbuka lichokuambia kwenye matayo maanaake ni kwamba bwana anarudi na roho za watakatifu anaporudi naroho za watakatifu anasema waliokufa katikaristaffuliwa kwanza kwa luga nyingine miili yao inayenyuka ma livokuonyesha kenye hzekieli na kenye mata alafu zile roho zilizotoka mbinguni zinaingia ndani ya iimiili zikiingia ndani ya ii miiiuue abadshwanaa mwili wa utukufu aa sisituliosali ambao tuko haasiotunaawliwa utuksisi tuwatanuiaatanu sis tuv ila ut dico achozungumziwa nasema ndipo tutakapomlaki bwana sasa unapoenda kumlaki mgeni hurudi nae alikotoka na tutamlaki bwana wanafunishakmb tunarudi mbinguni hivyo kumlaki mtu omlai mgeni ukienda kumlaki mgeni stendi stnmaanake ni kwamba umeenda kumpokea unarudi naye nyumbani kwako na kama sisi tunamlaki bwana natoka mbinguni ni kwamba tunarudi naye tunabaki naye hapa duniani sasa hilo ni somo la siku nyingine ztai kupita kenye bar ya unakua usinyulize tuishie tuhapo elewa hivo kao auonesha ni hiyo kwamba miili ya watakatifu iliolala itafufuliwa na ikifufuliwa manake roho za watakatifu zoko mbinguni zitakuja zitaingia ndani ya hiyo miili hiyo miili itanyenyuka alafu itabadilishwa miili ya utukufu kama ambavo ntakuonyesha huko mbele osawa turud ku eaua kwa nini moja nikwambie kitu unyakua haiongezi chochote katika uzima wako wala haipunguzi chochote kama unamwamini yesu kristo na unaamini kuhusu unyakuo akija atakunyakua na kama uhnamwamini yesu kristo na hauamini katika unyakuo lakini akija anakuauakua kaniautanyakuliwa kasababu kigezonikumwamini yesu kristo na kama unamwamini yesu kristo na unaaminia unyakuo na yesu akaja akawa halinyakui kanisa hautanyakuliwa utabakia kwa sababu kasau kigeznumwmiyeu isto nyingine sa nyingineunaepuka kuingia kwenye mafundisho ama ma- haziongezi chochote katika katika uzima wa milele, katika uzima wa mtu. Tuko sawa sawa. wa wa milele mtu turudi kuhusu an wakwan wangu ni msimam wang khsu tuendlimimau tuko tlkwtuokwenye ari wa kwanza mlango wa15 tulishia kwenye mstari uh, wa marwa o ntaanzia tena pale ans lakini kila mmoja maali pake limbuko ni kristo baadaye walio wake kristo atakapokuja ama atakapodhiirishwa hapo ndipo mwisho atakapompa mungu baba ufalme wake atakapobatilisha utawala wote na mamlaka yote na nguvu maana sharti amiliki yeye ama atawale hata awaweke maadui wake wote chini ya miguu yake moja ni some mstariw4 na w5 na sita 6 naomba nisobe kwenye biblia nini biblia ya abari njema t anasemaje habari njema anasema hivi baada ya hayo mwisho utafika wakati ambapo kristo atamkabidhi mungu baba ufalme baada ya kufutilia mbali kila tawala na mamlaka na nguvu maana kristo sharti atawale mpaka mungu atakapo washinda maadui zake wote na kuwaweka chini ya miguu yake adui wa mwisho atakayeangamizwa ni kifo adui wa mwisho atakayeangamizwa ni kifo sasa yako mambo kadhaa ya kuzungumza hapa rafiki kitu cha kwanza anazungumza kwamba yesu bwana wetu yesu kristo ameketi mkono wa kuuma mungu baba maana kwa lugha nyingine amewekwa kwenye nafasi ya mamlaka atawale na ni sharti aendelee kutawala mpaka mungu baba atakapobatilisha atakapofutilia mbali kila ufalme tawala na nguvu na kuhakikisha kwamba ametiisha maadui zake wote kristo chini ya miguu yake na anasema adui wa mwisho atakayebatilishwa atakaefutwa atakaeondolewa nkifotoswsaduwshtotjfanasema adui wa mwisho na anavyosema adui wa mwisho hamaanishi adui wa mwisho kwa maana ya muda anasema adui wa mwisho kwa maana ya cheo meisikia hiyo angali ule, ule, ule msari wa anasnasoa wa ya habari njema adui wa mwisho atakayeangamizwa ni kifo suv anasema adui wa mwisho atakaebatilishwa ni mauti kwao mauti ni, ni, ni, ni, ni, ni mwisho sio kwa maana ya, ya, ya muda ni wamisho kwa maana ya cheo lakini kitu nataka ai uiatuch anasema adui wamwisho atakaebatilishwa atakaeangamizwa ni kifo ama ni mauti na anayemwangamiza ama kubatilisha kifo mauti ni mungu kwa hiyo bibilia inasema kwamba mauti ni adui sio tu kwamba ni adui wa binadamu lakini pia mauti ni adui wa mungu na kama mauti ni adui wa mungu na ni adui wa binadamu inakuaje leo hii mtu akifa katikati yetu tunasema kwamba mungu amempenda amemchukua kwanini tunasema kwamba mungu ni muuaji wakati tunaambiwa kwamba mauti ni adui wa mungu na ukitaka kujua kwamba mauti ni adui wa mungu pamoja na adui wa mwanadamu ndio maana mtu anapokufa watu huwa wanalia kwa uchungu wanahuzunika sasa kwa bahati mbaya kanisa lei limefika linakumbatia mauti linakumbatia kifo linahania ni sifa bwana yesu alikuja tuwe na uzima kisha tuwe nao tele kumbuka bwana yesu anasema kwamba kwa tulisoma kwenye ki, ki, kipindi kilichopita ama cha juzi kwamba kwenye timotheo wa pili mlango wa kwanza mstari wa kumi anasema bwana wetu yesu kristo amefunuliwa aliyebatilisha mauti na kuufunua uhai usiokuwa na kifo kupitia injili kwahio bwana yesu alishashinda mauti anayesubiriwa kushinda mauti ni mimi na wewe na mauti ni adui wa mungu sio rafiki wa mungu mauti ni adui yako sio rafiki yako kama uamini kwamba mauti ni adui naenda kamuulize mjani aliyefiwa na mme wake naenda kamuulize mtoto ambaye mzazi wake amekufa yeye ya, ya ameachwa yatima hajui keshe yake itakuaje umuulize kama mauti ni rafiki ama ni adui ni vyungozi wa, vyungozi baadhi ya viongozi wa dini tusene dini, dini zetu za ikristo ambao anakumbatia mauti mpa bd unajulizam watumshwa watushwbs s kaziake ni kuba kuchina na kuua ubakuua na kuhabu nu istkaziake ni kuleta uzima kisha tuna tl ulitegemea mtumshi wa bwanaesuangkua ange anashabikia uzimaasingshabikia siku moja ungetegemea mtumishi angesimama mtu anapokuwa angesima, jamani hii inaonyesha kwamba bado tuna w bwanae angesimamauanouaamekufnaaanis bado tuna mapambano dhidi ya mauti na mauti tunapambanaje nayo tunapambana nayo mauti kupitia ni kupitia kuhubiri injili kuhubiri habari njema kadu watu wanavyojua kweli ndivyo ndivo wankuwanavyozidi kuwekwa huru kutoka katika mauti kumbuka mauti mauti iliingia iliingia kupitia kupitia uongo Johana, nani, arbaena, nane, na matendo, nani, kupitia uongo yohana na ukaenda matendo mwanzo mlango ulimwenguni kwa basi uzima unaingia ulimwenguni kupitia kweli ndiownasma aba mimi ni njia kweli na uzima nauzimatuaniamimiomatsio rafita subauknda ukavalsha ma ya kipumbavu kipumbavuyakijingajinga kwenye misiba kwamba si tulimpenda mungu alimpenda usivae hiyo unamkebei na kumkejeli alipndasaeuamkbena kueui natafutawa kucheeakuwita mngu uuaaa wsu bbi nasema wenye y muizi aji il aib achin mnak aue nakuhaibu aawaeuks unapochu kazi ya ibilisi ukampatia ngu sio tnasmamngu n uuaj unasmapa mungu ni mwizi na mungu ni aribifu sasa wewe unaemkejeli mungu nasema kwamba mungu ni muuwaji mungu ni mwizi mungu ni mharibifu alafu bado nataka kwenda kwenye mbingu yake utaingia mbingu ipyi wewe nakuuliza wewe utaingia mbingu ipi utaingia mbingu ipi wakristo tusimame imara tumeambiwa mauti ni adui ni adui wa mungu ni adui wa, wa, wa, wa binadamu tusimame imara tukubaliana na kile ambacho mwana wetu yesu kristo alikifanya tumuunge mkono mungu baba tusimame katika imani tuamini kwamba mauti imefutwa mauti imeharibiwa na wetu yesu kristo na kwamba amefunua uzima na uhai usiokuwa na kifo na k tutakapoamini mauti inashindwa ingekuwa inategemean na mungu tu kufanya pasipo kushirikiana na sisi angeshamaliza kazi siku nyingi sana bahati mbaya ni kwamba ameweka utaratibu anafanya hiyo kazi kupitia sisi lakini asema najua mapenzi ya mungu kinatokea akulia sali biblia angu nasema katika petro wa pili t na katikatimwa kwamba kwa mapenzi ya mungu ni kwamba mtu yoyote asiangamie bali watu wote waijue kwelina kupata uokovu nbb n nayosemahi wtu wanakuf kiasu mapenzi ya mungu sio mapenzi ya mungu mapenyamun wa mwanadamu ili yaweze kutimia na ni mungu ametumia mamlaka yake kuu t kuamua utaratibu huo hivyo narudia tena mauti ni adui Sio rafiki maana mkifiwa mnalia umcheki alafu mna, shukrani za kinafiki kwa mungu kinafi ma, maumivu simama katika kweli kwamba adui, adui ambaye ni ibilisi yeye ndiye wakala wa mauti na yesu kristo ambaye ni mwana na makozi wa maisha yetu yeye ni wakala wa uzima mungu yuko upande wa yesu kristo ambaye alibatilisha mauti na kwa manao kupitia imani yetu kwa yesu kristo yst endelea endelekubatilisha mauti kupitia sisi na mauti usiikumbatia hata siku moja ni adui usikubali kuvaa hizo tshet za, za, za kinafiki kwamba sisi tulimpenda mungu akampenda zaidi mungu sio muuaji mungu ni mtowa uzima mungu sio mwizi sio jambazi mungu ni mtowa uzima alikuja tue na uzima kisha tuwe nao tele jina langu naitwa uruma gadi yesu ni kristo na bwana tukutane kesho muda na wakati kama huu watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao neno ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema mungu ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutaware na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu lilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha na misi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu I'm going to be the whole na sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko sehemu mbili sehemu ya kwanza tuna ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi yao kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali mbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yake leo hatukufundishi tuakupa ufaham alafutuakuacha hewani tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima humi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu