vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli See, maombi yaliyo sahihi ni maombi ambayo kuna kuna mawasiliano kuna kuna kuna muunganiko kati ya moyo wa huyu mtu na mungu anayemwomba kama mmoyo wako haupo kama moyo wako haushiriki wa neni anasema wewe ni mnafki sasa wewe rafiki ndio unaweza ukapima mimi mwenyewe peke ando naweza nikapima na nikakufundisha naakuambia kwamba katika tukaona kwenye samueli wakwanza, wa kwanza mlango wa 1u6t wa saba mungu anamwambia nabii samweli kwamba mimi siangalii kama mwanadamu aangaliavyo ninyi mnaangalia nje bali mimi naangalia ndani mimi naangalia moyo popote pale ulipo rafiki na kukaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami tena siku hi ya leo kwa ajili ya kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu kwamba mafundisho ya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa ya na lengo la kujenga imani yako uwee unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo Aa, zingatia kwamba pasipo imani aiwezekani kumpendeza mungu ndiswa ams ayaoaishao ak suaishamatendo yako mema lazima yawe ni chimbuko la imani yako na ndio maana basi kila siku tunakuletea vipindi vya neema na kweli tukikusudia kuimarisha imani yako kukujenga ili uenende kila sekunde kila dakika kila siku kila wiki na kila mwaka katika maisha ya imani na zingatia kwamba kufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukiamini vibaya utatenda vibaya ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya na mwisho utaishia kumnungunikia mungu lakini kama utafikiri vizuri maanaake nikwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri na ukipata matokeo mazuri yatasababisha maisha yako yamletea mungu utukufu ucukufu hivyo basi rafiki fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kushiri kama kristo ni lazima ufanye maamuzi ya kuwa mwanafunzi wa kristo na ndio maana basi mafundisho ya neema na kweli yametengezwa makususi kwa ajili ya wanafunzi wa kristo hivyo basi nakukaribisha pote pale ulipo asante kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakishiriki waki katika kuhamasisha wengine waweze kusikiliza vipindi vya neema na kweli oja anikuambia kitu rafiki <coughs> mimi nawewe kwa kushirikiana kila tunavopata mtu mmoja akaweza kusikiliza na kufanya maamuzi kuwa mwanafunzi wa kristo maanaake ni kwamba tunatimiza agizo la bwana na mwakozi wetu yesu kristo ambalo alisema enendeni ulimwenguni mote mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu oumbuk kwa asilimia kubwa tumekuwa kanisa kwa asilimia kubwa limekuwa likitengeneza wanafunzi wa musa bada wanafunzi wa kristo kao kwa, kwa wewetu kitendo cha mmoja kusikiliza lakini mbili kumshawishi mwingine naye akasikiliza na akafanya maamuzi kuwa mwanafunzi wa kristo maamuzi tnabadilisha kanis anisa linaanzakufst ao ongera sana kazi njema usiache kuifanya namna hiyo wanaes anafurahia kazi yako baba anafuaa kazi yako mmiweena kazi yako na kwa pamoja tunaeneza ufalme wa mungu ila pia niwashkurupia na wale ambao wamekuawkifanya maombi kwaajl avipind ya a kweli kwaajili ya wasikilizaji wasklzaji waakweli kwa ajili ya, ya, wa ya mii timu yangu kazi yenu ni njema tunashukuru sana tunasema asante kwa ajili ya uaminifu wenu kwa kweli kujitoa kwenu ni kwa muhimu sana msiache kuomba endeleeni kufanya maombi kwa sababu ni agizo ambalo tumepewa na nina wiki hii tunaangalia mtizamo sahihi katika maombi kwa hiyo ni jambo jema sana endeleeni ama sisheni na wengine pia mnaweza mkafanya mkawa mnakusanyana kama mnakaa eneo moja kijiji kimoja mtaa mmoja mji mmoja mkakusanyana basi lama mara moja mara mbili mara tatu kwa wiki mkafanya maombi ia kwa ajili mahususi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli na kwa ajili ya kwangu mimi nahitaji maombi yenu <coughs> unajua unavofanya hii kazi manake ni kwamba umejifanya kuwa target <laughs> kwa hiyo maombi yenu yanasaidia kwa hiyo nasema asante sana endeleeni kufanya hivyo aa, niwashukuru pia kwa ajili ya wale wote ambao wameamua kuwa aa, aa, kuna ndugu mmoja alikuja akaja kututembelea akasema mimi ni matunda ya redio na kwa kuwa mimi ni matunda redio nataka kuspoti vipindi vya neema na kweli ili na mtu mwingine naye maisha yake aweze kubadilishwa kupitia vipindi vya redio kama ambavyo maisha yanu mebadilishwa na ndio maana basi kila siku wanatoa mwaliko kwa watu wote wanaotusikiliza kuwa kuwaa vipindi vya neema na kweli s kazi ya kueneza injili rafiki kama iosema uko nyuma na, na ina garama kubwa kuwa kwenye redio kila siku ni gharama kwenda kwenye televishen ni garama kwenda kuzungukia watu kufanyai gaama nabl kuptwat mo waa kujtoa ku kazi iuachangoto kdog a pnya kelmnaak ikwamba unatuwezeshanawal skubalikudangayatas tanzania na kupitia televisheni zote then tutahamia na kenya tutahamia na, na uganda tutahamia na, na rwanda tutahamia na dirc congo tumeambia tupeleke injili ulimwenguni mote kwao tunatakiwa tufikie watu wengi kadri inavyowezekana unasema nitajuaje m natakiwa kuwa vipindi vya neema na kweli mbona mimi ni mbona mimi ni of god mbona mii ni m m ni a sikiliza kama unasikiliza vipindi vya neema kila siku na vinachangia katika kubadilisha maisha yako huo ni uthibitisho tosha kwamba wewe unatakiwa kuwa a vipindi vya neema na kweli kwashingapi utaamua mwenyewe utaamua mwenyewe kiasi kile ambacho unaona kwenye moyo wako hichi kitasaidia kuwezesha hii iweze kwenda mbele basi moja kwa moja tunaendelea na somo letu la, la, la, la wiki hii ambao tunaendelea nao inasema mtizamosahh mtizamo sahihi, mtizamo sahihi uh, katika, katika maombi si kuna mtizamo fulani ambao mimi na wewe tunatokiwa tuwe nao kwa lugha ya kiingereza neno mtizamo tunasema ni neno attitude sasa uh, ni, nitaelezea nita, nita huko mbele kwamba hatu tutaichambua lakini juzi jana tulianza kuangalia katika matayo sita e, msarulo watano matayo mlango wa sita msarulo wa tano na tukaanza kuangalia jinsi ambavyo bwana yesu anafundisha wanafunzi wake namna ya kuomba na kwa maana hiyo kuna vitu vichache iianza kuvizungumza nataka nivikumbushie tena u tupige hatua angalia anasema msama tna msalipo msiwe e, kama wanafiki kwamaana wao wapenda kusali hali wamesimama katika masinagogi na katika pembe za njia ili waonekane na watu nawaambia wamekisha kupata thawabu yao kwao bwanayesu anasema wazi kabisa kwamba unapoingia kwenye maombi kikishe kwamba usiwe kama mnafiki kwanini mnafiki anaomba ili aonekane mnafiki anaomba ili asifiwe na watu hmm? <laughs> nigaweza nikapeleka mbali zaidi pia mnafiki ni yule ambaye anaomba ili mungu amuone kwamba ameomba Esi, huyo ni mnafiki kama, kama na na ikitu, ma na huko nilikuwa nafanya kitu nilikuwa naomba ili mungu anione nimeomba imeombauo ni unafiki nini ni, ni kwamba moyo wangu hauko kwenye kuomba lakini kwa kuwa nataka kumonyesha mungu kwamba naomba basi naenda kwenye kuomba kilichonipeleka sio mahusiano kumbuka nili kuambia maombi maanayake nini maombi ni mazungumzo kati ya pande mbili na tungeweza kupeleka mbali zaiikasema kwamba maombi ni mazungumzo kati ya pande mbili ambazo zina uhusiano mazungumzo kati ya mungu na mwanadamu wewe unaongea alafu unanyamaza unamsikiliza na yeye anaongea alafu una, unamsikiliza hivyo hivyo ndio maana maombi ukiwa na maombi mengi yaliyoko kwenye, kwenye maisha ya wa wakristo ni maombi ya upande mmoja mtu anaingia naingia kwenye maombi alafu anaanza kumwelezaakaa ana amepigwa ufunguo vile alafu anamlza nasema anatoka hasikilizi hata mungu amejibu nini na nikakwambia basi katika kipindicha takriban wiki mbili tunataka tuangalie ili mimi nawewe tufike mahali kwamba tunapoingia kwenye maombi sio tu kwamba tuweze kuzungumza na mungu lakini pia na mungu naye akizungumza anapotujibu tuweze kumsikia na kuna wakati mwingine utaingia kwenye maombi hautakuwa wa kwanza wwe kuzungumza utaingia utakaa kimya alafu yeye ataanza kuzungumza inategemeana nani amemuita ame mwingine kwenye, kwenye maombi kwenye huo mkutano kwenye ushirika ko sema maombi ni kufanya ushirika na mungu maombi ni kufanya ushirika na mungu kwaio hilo ndio litakiwa iliwe lengo ndo kusudi inalokusukuma ni kaa vile ambavyo umemisi rafiki yako unaenda kufanya maombi si maombi sio kama ambavyo tunafikiria leo hii kwamba maombi napeleka ni yes tuisoma kule tu, e, e, nani jana tuasoma kwenye timotheo wa kwanza mbili anasema kabla ya mambo yote nataka dua na maombezi na sala mfanyike pamoja na shukurani kwa ajili ya watu wote yes lakini nataka turudi kwenye nitagusia kidogo utndelelabda kesho tutaangalia lakini kwenye bustani ya eden adamu na eva kabla ya kufanya uasi kabla ya kula matunda ya mcho ujuzi wa mema na mabaya bibilia natuonyesha wazi mungu alikuwa na tabia ya kuja kuwatembelea jioni pale bustanini sasa kumbuka wakati ule kulikuwa hakuna mapepo wa kufukuza kulikuwa hakuna wagonjwa wa kuponya hamna hamna nini kufanya maombi kwa ajili ya watu wengine waokoke wala walikuwa hawana shida ya aina yoyote walikuwa wana kila kitu katika bustani ya ed kwao nataka hujiulize swali hili walikuwa wanauhusianaji na mungu Si. manaake tunaambiwa mungu alikuwa anakuja jioni kuwatembelea hata baada ya kula tunda la mtu ujuza mema na mabaya waliposikia sauti ya bwanamungu ikitembea bustanini walii wakajificha kwanini mungu alikuwa eua kwenye nataka upige picha hii rafiki wamb walipoutaafana aaaaunguz nawezekana na sku hio wametembea kwenye bustani alafu wameona eh, mti mzuri ama wameona kwamba amefanya kitu fulani kao anamshirikisha babaao anasema leo tulikuwa bustanini tumemona amefayao hakika mungu wwe ni mzuri hakika wema wako <laughs> unashangaza kabisa kao walikuwa wana ushirika wana uhusiano wanafanya mazungumzo kama vile ambavyo mimi nawewe tunaweza kufanya mazunguzo narafiki ukiwa na rafiki yako nazungumzaj rafik ukiwa na rafiki, ni kwamba mnakaa mnazungumza mambo ambayo yanawafurahisha mambo ambayo mnapenda mnaweza mkapiga mkapigasto asbu mpaka usiku mpaka asubuhi nakumbuka wakati mimi nakuwa na rafiki yangu mmoja anaitwa david david alikuwa akija kunitembelea yani ilikuwa kichwali akitoka kwao akaja kunitembelea ni kosa maanaake ni kwamba tutaongea siku hiyo nzima tutaingia chumbani tutaongea tutaongea mpaka saa, 7, saa usiku tutalala alafu ni marafiki o lengo la maombi likua niwewe kufanya ushirika kufanya urafiki na mungu sasa sasantarudikueleza kwa kia akinigusipooma tena msalipo msiwe kama wanafiki kwamana wao wapenda kusali hali wamesimama katika masinagogi na katika pembe za njia ili waonekane na watu nawaambia wame kisha kupata thababu yao bali weo usalipoingia katika chumba chako cha ndani na ukiisha kufunga mlango ako usali mbele za baba yako aliye sirini na baba yako aodae sirini atakujaza kwaa anasema usio na maneno mengi sana usiropoke sana sasa nitakuja kuelezea hapa kwenye hi kuny, habari ya maneno lakini vipindi viwili vivyopita nilikueleza nafasi ya moyo katika maombi na tukaenda tukaangalia kwenye mithali 161 anasema maandalio ya moyo ni ya mwanadamu lakini jawabu la ulimi linatoka kwa mungu na nikakwambia moyo ni wa muhimu sana tukaenda tukaangalia kwenye matayo 15 mstari ulo wasba wann na wati kwamba bwana yesu anazungumza habari ya moyo sasa kuna kitu nitaka nikiweke vizuri hapa ili tusie tukachanganyane Tane matayo 1 mstariule wa sabadi wa, wa tis anasema hivi siia bwanawes anavoambia mafarisayo enyi wanafiki ni vema alivyotabiri isaya kwa habari zenu akisema watu hawa uniheshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bure wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu kwa hio bwanaweze anasema maombi ya mtu mnafiki ni mtu ambaye anaingia kwenye maombi alafu moyo wake huko mbali na mungu kwa manndo mengine hakuna hakuna mawasiliano kati ya moyo wa huyu mtu na mungu si maombi yaliyo sahihi ni maombi ambayo kuna kuna mawasiliano kuna, kuna, kuna muunganiko kati ya moyo wa huyu mtu na mungu anayemwomba si kama mmoyo wako haupo kama moyo wako haushiriki neni anasema wewe ni mnafiki sasa wewe rafiki unaweza ukapima mimi mwenyewe peke ndio naweza nikapima na nikakufundisha nakuambia kwa kwamba katika tukana kwenye samueli wa kwanza mlango wa kumina 6ita mstari wa saba mungu anamwambia nabii samueli kwamba mimi siangalii kama mwanadamu aangaliavyo ninyi mnaangalia nje bali mimi naangalia ndani mimi naangalia moyo kwa mungu huwa anafanya maamuzi yake yote kwa kuangalia moyo wa mwanadamu ndio maana bwana yesu anasema hapa kwamba hawa watu ambao wanakwenda mbele za mungu ambayo mioyo yao iko mbali na mungu kwa midomo yao wanasema wanampenda mungu wanamuheshimu mungu lakini mioyo yao iko mbali anasema hawa watu ni wanafiki na anasema ibada zao ni bure anasema wananiabudu bure kwa maneno mengine hamna lolote na anasema shida ya hawa watu wa hii ni watu ambao wana mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu kwamba hicho unachokitumia mfumo unaotumia utaratibu unaotumia mtizamo ulionao unapoingia kwenye maombi umeutoa wapi umeutoa kutoka katika neno lake baada ya kufunuliwa na roho mtakatifu na kukuelewesha ama ni kwa sababu ya mapokeo ambao umepatiwa na viongozi wako Isi. na kuna vitu vingi sana ambavyo nitakuonyesha katika wiki hizi mbili ambao ni mitizamo mibovu kabisa inatunyima sisi kupokea majibu yetu kutoka kwa mungu si mungu ana shida ya kutoa shida kwenye si kupokea kuna mambo ambayo tunafanya yanaathiri uwezo wetu wa si kupokea majibu yetu kutoka kwa mungu hakuna mtu ambaye amewahi kufanya maombi alafu mungu akumjibu a likuonyesha jana kwenye saasema kabla haujaomba wa nitajibu wakiwa katika kusema nitasikia kwahio maanaake ni kwamba maombi yako yalishajibiwa kabla haujaomba rafiki nayaafakzuguza sioni matokeo ni kwa sababu kuna shida katika kupokea kwako si katika agano jipya ili mtu aweze kupokea manake lazima amini ukiamini ndio kupokea ukiamini kile ambacho mungu amesema manake nikaba umepokea kama haujaamini maanake ikamba haujapokea na ndio maana mmoyo ni wa muhimu sana kao bwana yesu anasema unapokwenda mbele za mungu umeingia kwenye maombi umeingia kwenye kufanya ibada lakini mmoyo wako ukawa hauko pale ukawa unapiga maneno kama kasuku tu anasema wewe ni mnafiki ndio maana ha saa nyingine naleta shida kidogo tunaofanya maombi kwa kutumia vitu tulivyoviandika saa nyingine kuna hatari umeandika mwenyewe saa saingine kuna hatari umepewa tu mtu ameandika na nalifyatua pale hakuna kwenye moyo wako hakuna isi, hakuna muunganiko a hakuna muunganiko kati ya wewe na mungu hakuna muunganiko mawasiliano kati ya mungu na moyo wako yana shida yamekatika kwao unazungumzamana kupata matokeo anasema kwa moyo mtu huamini na kwa kinywa mtu hukiri hata kupata si. anasema kwa moyo huamini unapata haki unapata uhalali kwa kinywa unakiri alafu unamiliki hicho ambacho umekiamini kwa hiyo huwezi ukawa na maombi sahii bila moyo lazima moyo wako wahusike sasa nikisema hivyo kunatu anasema y hakika mwanadamu moyo wa mwanadamu una tabia ya kufisha t tukaangalia yeremia yeremia 7 mstari ule wa anasema, yeremia 79 anasema moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote una ugonjwa wa kufisha nani awezae kuujua mlivyosema kwamba maandalio ya moyo ni ya mwanadamu na jawabu la uliiinatoka kwabwatu anasema sasa moyo nawezaje nikaandaa moyo wakati moyo wenyewe eh, una tabia ya kufisha una ugonjwa wa kufisha moyo wenyeema moyo ni mdanganyifu kuliko vitu vyote una ugonjwa wa kufisha nani awezae kuujua sa tafanyaje maanake nasanaezekana umefundishaho kwa miaka kwamba moyo moyo ni mdanganyifu moyo ni mdanganyifu aufai una ugonjwa wa kufisha hakuna mtu anauweza moyo na inawezekana ukaamini hivyo ilo ni tatizo mojawapo sasa naomba nikuletea habari njema inawezakawa habari njema kwako kwa naezakawa habari mbaya kitu cha kwanza huu mstari wa kwenye yeremia 179 haumuhusu mtu aliyezaliwa mara ya pili mtu aliyezaliwa mara ya pili hana moyo ambao ni mdanganyifu hana moyo wenye ugonjwa wa kufisha huu moyo ni wa mtu ambaye hajazaliwa mara ya pili kwahio kama weo umezaliwa mara ya pili unanisikiliza huu mstari haukuhusu na siku nyingine mtu akija akasema moyo moyo ni mdanganyifu una ugonjwa wa kufisha tuingie tuombe rehema mwambie ndugu sio moyo wangu mi nimezaliwa mara ya pili ngoja nikupe uthibitisho twende kwenye kumbuka hapa tuko kwenye yeremia 17 sasa tende kwenye ezekieli 36 unatolewa unabii kuhusu ujio wa gano jipya ezekieli 36 anatoa unabii kuhusu ujio wa gano jipya mtaanza mstari wa na 57 ezekieli 36 mstari wa 57 anasema hivi nami nitawanyunyizia maji safi nanyi mtakuwa safi nitawatakaseni na uchafu wenu wote na vinyago vyenu vyote nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wajiwe uliomo ndani ya mwili wenu nami nitawapa moyo wa nyama nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda kwa ho mungu anasema agano jipya linalokuja ambalo ndio hili tulilonalo agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo kwa sababu ya kumgea kwa damu ya yesu kristo anasema nitawapa moyo mpya anasema nitaondoa moyo wa jiwe ntaingiza moyo wa nyama anasema nitawapa roho mpya alafu nitatia roho wangu ndani yenu alafu roho wangu atawaendesha katika sheria zangu hukumu zangu na kadhalika kwa hiyo mtu aliyezaliwa mara ya pili hana moyo mdanganyifu mtu aliyezaliwa mara ya pili hana moyo wa kufisha ama moyo wake hauna ugonjwa wa kufisha hiyo ilikuwa mtu ambaya, na mtu mara auo msadnamhusutmjazaliamaapi ngine ilikuwa inakuhusu wewe kabla haujazaliwa mara ya pili sasa ukifundishwa ukaambiwa kwamba moyo wako ni mdanganyifu na una ugonjwa wa kufisha ukaamini hivyo unajiletea matatizo maanake ukiamini uongo unamwezesha yule aliyekudanganya tapeli awezi kutapeli mpaka umeamini utapeli wake sijui kaananyeelewa rafiki kwahio iblisi naye hana sila nyingine yote zaidi ya uongo kwaho mungu anavyosema kwamba una uwezo wa kuuandaa moyo wako una uwezo wa kuuandaa moyo wako ni kwa sababu anajua ulipozaliwa mara ya pili alikupa moyo mpya alikupa moyo wanyama akaandika sheria zake akaandika hukumu zake eh, akaziingiza shuhuda zake zikaingizwa ndani ya moyo wako kwahiyo wewe una uwezo na ndio maana sa mithali nn anasema linda sana moyo wako kuliko vyote ulindavyo ee mha uonyesha siyote aa tunaangalia ni maandalizi ya moyo eh, kwa sababu ili ilinini ili uwe na mtizamo sahii katika maombi kwa hiyo unauweza kabisa kwa hiyo leo tutafanya zoezi tende mithali nne tutaanza msadulo wa ih hadi wa 3 anasema hivi mwanangu sikiliza maneno yangu tega sikio lako uzisikie kauli zangu zisiondoke machoni pako uzihifadhi ndani ya moyo wako maana ni uhai kwa wale wazipatao na afya mwili wao wote kwa ya anasema neno la mungu ni uhai kwa yule anayepata hilo neno na ni afya kwa mwili wako wote anasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo maana ndiko zitokako chemchem chem za uzima wnasma linda sana moyo wako kwa maana ndani ya moyo wako ndo kuna chemchem chem za uzima ukisoma kwenye lugha ya, ya, ya kibrania kwenye a lugha ya awali kabisa kwa sababu agano la lugha ya kibrania anasema linda sana moyo wako a uo ndimo palipo na mipaka ya maisha mipaka ya maisha kwa, kwa sababu moyo wako ndo unaamua maisha yako yaweje Si, ok tega kuonyeshe tede kwenye matayo matayo 12 matayo 12 alafu taazamsar 33 anasema hivi hufanyeni mti kuwa mzuri na matunda yake kuwa mazuri au hufanyeni mti kuwa mbaya na matunda yake mabaya kwa maana kwa matunda yake mti hutambulikana enyi wazao wa nyoka mwawezaje kunena mema mkiwa wabaya maana kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo mmoyo wake kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo mmoyo wake mtu mwema katika akiba njema hutoa mema na mtu mbaya katika akiba mbaya hutoa mabaya kaa anasema mtu mwema kwenye akiba njema anasema moyo wa mtu mtud hu... okay, kinywa cha mtu yatamka ya ujazayo mmoyo wake anasema yeah, kinywa cha mtu huyanena ya ujazayo moyo wake mtu mwema katika akiba njema hutoamema kao namaana yale yaliyojaa katika moyo wako yanatoka kupitia kinywa chako kwao ukitaka kujua ndani ya moyo wako kuna nini rafiki sikiliza yale ambayo unayazungumza k kama unaoingia kwenye maombi alafu maombi yako ni mungu nisamehe mimi ni mwenye dhambi sifai mimi ni mchafu mchafuni maanayake ni kwamba una shida unashdawee una shida na kama una shida ndio maana kupokea majibu kwa mungu inakuwa ngumu kwo kitu cha kwanza nataka ukubali kwamba umepewa moyo mpya baada ya kuzaliwa mara ya pili moyo wa nyama umeingiziwa ndani mwako moyo wa jiwe umeondoka moyo wako hauna udanganyifu tena moyo wako unasema kweli moyo wako hauna ugonjwa wa kufisha moyo wako una uhai umejaa afya tele na kwa maana hiyo kwenye kuomba kwako sasa lazima uanze kuzungumza ukitamka maneno katika nini katika moyo wako lakini kabla ya hapo uambia moyo wako lazima ujaze neno la mungu Ndawana nasema neno lisiondoke kwenye macho yako lisiondoke kwenye masikio yako lisiondoke kwenye mdomo wako liingie ndani ya moyo wako neno la kristo likikaa kwa wingi ndani ya moyo wako ukifungua mdomo katika maombi mambo anaenda vizuri mtizamo wako kuhusu mungu kuhusumngunaenda vizuri kwa aa kipindi kijacha tutaanza kya mkizamo wako kuhusu mungu kama baba ukoje tupate be tukirudi amaalizia watu wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kutokana na maneno yao ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasema ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi changuvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha namisi leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyo yakusudia maisha yangu kwa dini kitabu hichi pia ni kitofautiai kuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake viko, viko sehem mbili sehemu ya kwanza tunakujengea ufahamu sehemu ya pili tunakupa nafasi yawe kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukili ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yakeleo hatukufundishi tunakupa ufahamu alafu tunakuacha hewani hapana tunakufundisha tunakupa ufahamu tunakujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu vya kuanzia uanze kufanya ukili kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhiirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri positive kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukili lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mjini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu