vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli maana isaya 65 mstari wa 24 anasema kabla hawajaomba nitajibu wakiwa katika kusema nitasikia kwahio mungu alishajibu maombi yako kabla haujaomba kwa nini kwa sababu anajua kile unachokihitaji kabla haujamwomba kwao kama anajua kile unachokihitaji kabla haujamwomba huna sababu ya kwenda kumwelimisha mungu kwenye maombi utamwelimisha nini mtu ambaye anajua tayari utamwelimishaje wakati anajua tayari unachokihitaji kabla aujamuomba rafiki pal ulipo rafiki nakaribisha katika mafundisho ya neema na kweli jina langu unaitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya neemana kweli yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga imani yako wewe ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumili a kristo kwa lugha nyingine kukupatia maarifa yatakaofanya ufikiri kama kristo uzungumze kama kristo na uweze kutenda kama kristo ili upate matokeo kama ya kristo Uh, zingati kwamba kufikiri kwako kuna mchango kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri vizuri utatenda vizuri, vizuri, matokeo mazuri lakini ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukiamini vibaya ukiamini utatenda utaamin vibay u vbautatendavbaoo mbayhta maamuzi ya kufikiri vizuri vizurinakufi vizuri ni kama, na kama kristo, uwe mwanafunzi wa kristo na ndio maana basi mafundisho bsi yanakuja kwako kila siku yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha wewe kama mwanafunzi wa kristo ili nini ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo zingatia mwenye haki ataishi kwa imani na pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu ndio maana tunasisitiza sana muhimu wa imani na imani siyofomla imani ni zawadi kutoka kwa mungu unaoipata baada ya kumwamini yesu kristo na kupitia hiyo imani sasa unakuwa una mahusiano na mungu unapata uhusiano na mungu usiokuwa na dosari wala kasoro ya aina yoyote napenda kushukuru kwa ajili ya wale wote ambao wamekuwa wakihamasisha wengine kusikiliza vipindi vya neema na kweli tunasema asante kwa ajili ya kuhamasisha watu kwenye uskilizaji wa redio tunaona wanaongezeka wasklzaji wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa kupitia Facebook, kupitia youtube kupitia podcast wanaongezeka tunasema kupitiawanaongezetunasemaant enuni njema tunashukuru pia kwa ajili ya maombi yenu wale wanaofanya maombi najua wako watu wanafanya maombi kwa dhati kabisa kwa uaminifu mkubwa kabisa na matunda ya maombi yenu tunayaona najua saa nyingine rafiki ni kuambia tunapofanya kazi ya kufundisha na hasa kama namnani na haswa, na haswa kama unafundisha mafundisho ambayo ni tofauti kidogo na kitu ambacho kimezolea katika kanisa kuna watu wamejitoleaga kwamba wao ni polisi wa mbinguni na kwa maana hiyo wakiona mtu amenyenyuka anafundisha kitu tofauti na anachokielewa yeye hata kama hicho kinachofundishwa kinatoka katika bibilia hata kama hicho kinachofundishwa ni maneno yaliyozungumza yesu wao wanaamka kupinga kao mombi ni muhimu sana takupa mfano mdogo mwaka 2n no, nikaenda sehemu moja inaitwa kimamba iko kule kilosa nikaenda nikafanya nikafanya semina uh, ya siku nne nilivyoondoka pale wachungaji wa madhehebu kama matatu manne hivi wakakusanyana na watu wao wakaenda mlimani wakaenda kufunga urumagadi afe kwa sababu ninabiwa uongo <laughs> awa wajamaa wakafunga kavu siku saba wanaomba kwa mzigo kabisa kwamba urumagadi afe kwa sababu gani wanaamini kabisa urumagadi ni wakuzimu wanaamini kabisa urumagadi ni frmason kwao wakafunga kuomba kwa mzigo kabisa jamaa afe alafu mbaya zaidi walivorudi huyo mchungaji aliokuwa ameandama ame, ameandaa hayo maombi akaanza kuumwa akaenda kalaza hospitali ena katundikiwakwao watu wakija kumwona ambia mtumishi pole anasemabana urubagadi menloga, bwana <laughs> o oh, unaweza kuona vituku ambavyo tunakutana navyo especiali tunapoleta kweli ya kristo si mafundisho ya kristo siku zote eyanapingwa s tuna roho yampinga kristo inaangaika kupinga mafundisho ya kristo kwa hiyo maombi yako wewe ni ya muhimu sana maombi yako ni ya muhimu sana katika kuwezesha kazii iweze kusonga mbele unaweza ukaona ni nyepesi nyepesi sio nyepesi nyepesi nye nakumbuka kuna ndugu mwingine yeye ni muinjilisti wa dhehebu moja la kiroho ambalo ni kubwa hapa tanzania kongwe la miaka mingi eh, la miaka mingi sana ndo, ndo, ndo dheebu watu walioaliwa mara ya pili la miaka mingi sana kongwe na makanisa tanzania nzima kwa huyu ndugu alivonisia kwenye redio kule mbea hiyo ilikuwa likuwa nimaka214 no 215 alivyonsikia kwenye redio akawa aka ameambiwa kanisani kwao na kanisani kwao wamehamasishana wanasema kuna nabii mmoja wa uongo mpinga kristo anaitwa urumagadi anafundisha katika redio msimsikilize sasa siku nimekwenda mbea kwenye kituo chetu kiko pale mbea huyu ndugu yuko pale kwayo mtumishi anaesemea kituo chetu cha mbea anajua hiyo stori lakini akaanzisha mazungumzo na akutambulisha kwamba mimi ni nani kwao tukaanza kuongea pale kujadili uadzdle ndugu ana maswali yake ake naajbu ta baada ya kamkashtuka akseme tumefanya mazungumzo hapa tuliambiwa tukusikilize wewe kwa sababu wewe ni mpinga kristo a as okay. lakini leo nimekaa kwa jinsi ambavyo umeeleza umechambua neno hapa umenoesha katika maandiko nimefikia itimisho jipya kaamba gani akasema nimegundua kwamba kwambawewe sio mpinga kristo is hiyo okay, ni habari njema kwahio lakini nimegundua kwamba sisi ndowapinga kristo manake wewe unafhuunawfundisha watu wamfananie kristo alafu sisi tunakupinga kupinga wewe kwo sisi ndowapiga risto alichofanya ii akaamua kukuacha kazikwenye le heeu la unjilisti akajakauau chini kajifunza kwa ndio ndomana tunazungumza maombi yako ni ya muhimu sana kusaidia wengine waweze pia kupokea onasmaombea vipindi vya neema na kweli tunasema ombea wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli tunasema niombee na mimi mwenyewe pia pamoja na timu yangu kao usilichukulie mchezo mchezo tu Mm-mm. adu yafurahi manaake anajua wewe ukianza kufikiri kama kristo hana lake si ibilisi alipoenda kumjaribu kristo ibilisi alishindwa ibilisi alipoenda kumjaribu adamu ibilisi alishinda ibilisi hataki watu wafikiri kama kristo ya wale wote ambao wamekuwa atawatuwa t mwu wakcangia vpia na kwa fedha zao kazi yenu ni njema bwana azidi kuongeza na kwa wale ambao kuongeznmbo afana maa naamini siku mnazidi kufanya mwezi ujao znaokwen afana a vinginafashauvch <laughs> <laughs> <tukingili> tuend okay. tunaendele na somoletu naasema mtizamo sahii katika maombi na tumeshaangalia mambo kadhaa tumeshaona moja yesu anasema kwamba msipayukepayuke mbli anasema msiombe kwa sababu nataka kuonekana lakini tu anasema unapoingia kwenye maombi mtizamo mambi mtizamowako kwamba mungu ni baba yako na tumeongea sana pa na nimepiga kambi sana. Pasa, sasa nataka niongeze kipande kidogo ay matao sita halafu tutaanza mstari ule wa saba mpaka wa nane halafu nitaruka matao sita saba mpaka nane alafu ntaruka utaenda mawali anasema hivi nanyi mkiwa katika kusali msipayukepayuke kama watu wa mataifa maana wao dhani ya kuwa watasikiwa kwa sababu ya maneno yao kuwa mengi basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayo yahitaji kabla ninyi hamjamwomba sasa kuna namna ya kuomba hapa kuizungumza baadaye nataka turuke tuende mojaoja ye mar yo matayo s anasema msisumbuke basi mkisema nini nini au nini, au tunywe tuvae nini kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua kuwa mnahitaji hayo yote bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo yote tazsiaita32ousom enye biaba ats eaitmt maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote kwa hiyo anasema usisumbuke usi, sasaakisema msisumbuke hajasema kwamba usijishughulishe nataka nifafanue kidogo kidogoukingoja nikazime lugha ya mahali alafu ttarudi hapa tukienda kwenye kwenye luka 129 12, inazungumziwa kitu hichihichi luka 129 12, anasema hivi luka 129 anasema hivi ninyi msitafute mtakavyokula wala mtakavyokunywa wala msifanye wasiwasi kwahyo anachozungumza hapa anasema kwamba usifanye wasiwasi wasi. usitafute katika hali ya wasiwasi wasi usijishughulishe kupata kipato katika hali ya wasiwasi kwamba kinachokuamsha wa asubuhi ni kwa sababu una wasiwasi hujui utapatawapiada watoto hujui utapata utapatawapi kodi ya nyumba hujui usifanye wasiwasi usifanye wasiwasi wasiwasi anasema kwa maana hayo yote ndio ma, ma, tafutayo mataifa ya duniani lakini baba yenu anajua kuwa mna haja na hayo kwa anasema kwenye makabai ile tafsiri ya biblia habari njema anasema mambo hayo watu wasiomjua mungu ndio anaoyaangaikia siuaenda vizuri sa sionye wasiwasi kwanda nili kwenye matayo sasa matayo sit 31 hadi 33 alaf saritena enye 12 kuluka <laughs> kama ujazoa kusoma biblia sapotati ya akili anasema msisumbuke basi ama msifanye wasiwasi basi kwa sababu nimeazima meazimele ya luka 129 msifanye wasiwasi basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini kwa nini anakuwambia usifanye wasiwasi kwa sabab anasema hivi m- kwa sababu hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu anasema hiyo wasiwasi wa kwamba tutakula nini tutakunywa nini tutavaa nini anasema yanaangaikiwa na watu wasiomjua mungu sasa rafiki inawezekana inawezekanaunanisikiza unafahamu lugha hii salamu hii za miangaiko uo unajibu nini nzuri si. unapoambiwa za miangaiko alafu ukasema nzuri maanaake ni unasema kwamba weo haumjui mungu wanaoangaika wote biblia nasema ni watu wasiomjua mungu okay. tunaendelea <laughs> kwayo anasema maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote kwayo anasema usifanye wasiwasi wasi, kwa maana inapofika kwenye swala la malazi kwenye swala la chakula kwenye swala la mavazi kwenye maswala ya mahitaji yetu anasema baba yako ambaye ni mungu anajua kuwa wewe unahitaji si uhitaji kwenda kumshawishi tunazungumzia mtizamo sahii katika maombi kwamba baba yako anajua kuwa wewe unahitaji hayo yote ka huna sababu ya kwenda kumshawishi anafahamu kabisa kwa dhati kwamba unahitaji hayo mambo anafahamu unahitaji nyumba nzuri ya kukaa anafahamu unahitaji vyakula vizuri vyakula anafahamu unahitaji kinywaji kizuri cha kunywa anafahamu unahitaji mavazi mazuri mungu anapenda uupige pamba nyepesi as mungu anafurahia kabisa h ukipendeza hana shida anafahamu kwamba unahitaji usafiri mzuri anafahamu kwamba unahitaji kukaa katika mazingira ambayo ni mazuri mazingira ambayo watu wengine wakiangalia yamletee mungu utukufu na uzuri bwana yesu anasema anasemevangali navyosema anasema kwa maana hayo yote watu wasiomjua mungu wanayaangaikia kwa nini kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua ya kuwa mnahitaji yote anasema mungu anajua baba yako hajasema mungu anasema baba yako nni maanaake nini nataka tuende nao utaratibu rafiki annajua angesema mungu ya ungesema ni mungu lakini anasema baba yako maana ake nini kuna swala la uhusiano hapo uhusiano wa nini uhusiano wa baba na mwana na ndio mtizamo unaotakiwa kuwa nao inapokuja kwenye swala la maombi kwamba ni mtizamo wa baba na mwana kwaio anasema baba yako anajua kuwa unahitaji hayoyote mzazi yoyote mwenye akili timamu kama ana watoto wadogo ambao hawajafikia umri wa kujitegemea anafahamu kabisa watotowake wanahitaji chakula anafahamu kabisa woke wanahitaji maali pakulala anafahamu kabisa amawatoto wanahitaji mavazi anafaham watotoake wanahitaji kwenda shule ni nani hapa andes takuwa ni mzazi ambao ni mzembe kwelikweli lakini ilibidi mtoto wako ndo akushawishi ikabidi afunge aingie kwenye maombi ili kukushawishi wewe umpeleke shule kama huye ni mzazi wa namna hiyo tuandikie tukusaidie tukuchomoe tutakuwa una wapangaji lakini mzazi yote mwenye akili timamu anataka mema anataka mafanikio ya mtoto wake kama anayo hela hatake totowake atembee uchi ataenda atanunua nguo atawavesha hataki watoto wake walale katika mazingira duni atajitaidi wazazi wanajishughulisha ili ili watoto wao wawe na mahitaji sasa bwana yesu anasema mungu ambaye ni baba yako anafahamu unahitaji yani <alabamu> kwa mfano a anda kumomba mungu nichukulie nini aenda kumwomba mungu labda ela ya chakula anajua kwamba unahitaji kula chakula yeye ndo amekuumba usiende kumshawishi anafahamu je ndio mtizamo ulionao rafiki unapoingia kwenye mombi kwamba mungu anajua kwamba unahitaji manake kuna mambo mawili hapa kwenye mstari wa, wa, wa, wa, wa, wa nane mstari wa saba na nn amsema msipauke kama watu wa mataifa ambao anadhani kwamba watasikiwa kwa sababu kuwa mengi anasema baba yenu wa mbinguni anafahamu anajua mnayoyahitaji kabla mjamuomba kwa hiyo kuna vitu viwili hapa mmoja mungu anafahamu hicho nachokihitaji kwamba ni muhimu kwangu anajua kwamba natakiwa nikipate lakini mbili pia anajua hicho kitu nachokitaka kabla hata htasijamuomba kwa maneno mengine siku ambapo mi nilikuja kujua kwamba nahitaji ada ya watoto ya shule yeye tayari alikuwa anajua kabla na kwa sababu hiyo alishaandaa hiyo ada kwao ada ina nisubiri mimi kwa hiyo ninapoingia kwenye maombi siendi kwenda kumshawishi ningeenda kumshawishi kama angekuwa mmoja hajui nachokihitaji na, na mbili haoni umuhimu wa mimi kuhitaji hicho kitu ndo inabidi nianze kumshawishi na ndicho ambacho watu wengine wanafanya kwamba wanaingia kwenye maombi wanafunga wanakaa na njaa wakijaribu kumshawishi mungu wengine wanakusanyaa nasema tukusaya tuki labda watu kuna mbili nikipata wapendo wakunisaidia kwenye maombi tutamshawishi mungu kama mtizamo wako ndio huo nakuletea habari mbaya huo mtizamo ni mtizamo wa mtu asiyeamini na kwa kuwa ni mtizamo wa mtu asiyeamini ndio maana hupati matokeo kwahio unatakiwa ubadilishe mtizamo wako rafiki kwamba mungu ni baba yako anajua kwamba hiyo ada unaihitaji anajua kwamba hicho kiwanja unakihitaji anajua kwamba ilo gari unalolitaka unaihitaji infat anajua hata hiyo simu ya tachskrini unayoitaka unaihitaji anafahamu kwamba hicho unachokitaka unakihitaji ni cha muhimu kwako lakini zaidi ya yote anasema kwamba anajua ama aliijua kabla huwe aujajua ndio maana isaya 5 mstari wa 4 anasema kabla hawajaomba nitajibu wakiwa katika kusema nitasikia kwaho mungu alishajibu maombi yako kabla haujaomba kwanini kwa sababu anajua kile unachokihitaji kabla haujamuomba kwao kama anajua kile unachokihitaji kabla hujamuomba huna sababu ya kwenda kumwelimisha mungu kwenye maombi utamwelimisha nini mtu ambaye anajua tayari wakati anajua taautamwelimishajwakatinajtaanahoaajamuomba rafiki je ndo mtizamo unaoingia nao kwenye maombi si. ama unaenda uingia nasa naenda kumshawishi mungu munguwatotoangu hey, hey, ya nyumba baajina lako ndo linachafuka ndio hivyo nakwenda kuomba hiyo ni kutokuamini rafiki inat wote mnaoingia kuomba mbele za mungu mnalialia wote mmejaa kutokuamini maana mjibiwi nasima lakini lipata matokeo nadha ulipata matokeo kwa sababu ya kulia kwako ama ulipata matokeo kwa sababu mungu ni baba yako akahurumia ujinga wako na upuuzi wako kwa kuwa wewe ni mwanaye afanyije <laughs> ikabidi akupatie lakini vipi ungeenda na mtizamo sahii rafiki ukaingia ukasema baba asante kwa maana wewe unafahamu unajua kwamba ni muhimu ada za watoto wangu za shule zilipo kwa wakati asante kwamba ulikuwa unajua kabla mimi sijajua kwamba kiasi hichi cha fedha kitahitajika kwa ajili ya ada za watoto nimekuja mbele yako sio tu kufanya ushirika pamoja na wewe lakini nimekuja kukushukuru kwa sababu wewe ni baba ulijaa upendo wewe ni baba unajishughulisha sana na maisha ya watoto wako baba asante kwa maana uliksha kujibu na uliksha kunipatia mahitaji yangu kabla hata sijakuomba hivyo katika jina la yesu kristo napokea ada za watoto wangu asante kwa maana ada za watoto wangu zimelipwa sawasawa na wingi wa utajiri wa utukufu wao katika kristo yesu ninalitukuza na nalibariki jina lako je ndivyo unavyoomba rafiki ndo mtizamo ulionao ama unalia unaweka nashinga upande unaning'iniza umelalaumekaa chini mwenye osha miguu babani angalie ikiwezekana mimi ni mdudu tu mimi sistasistakama kuj... ustahili kujibiwa na mungu meenda kufanya nini eee, eee. Eee, okay. kama uwe ni mzazi unanisikiliza fikiria mtoto wako amekuja anataka chai ama anataka chakula cha mchana alafu umekaa hapo hapo nje ama umekaa hapo semleni kwako alafu anakuja anatembelea magochi analia anasema baba ama mama mama nimekuja unamwiza nini nasikia njaa naomba chakula naomba chakula ikiwezekana najua sistaili kula chakula najua sistahili kupewa chakula na wewe lakini kikugusa katika moyo wako naomba chakula baba yangu naomba chakula chakulahio utamfanya nini huyo mtoto yaani utamkongori viboko ujawai kuona yaani makalio hapo siku tat- <laughs> ndol uchuroundohundo uchuro p hapa chakula chakula, chukula, ame chakula si utaanza ugomvi mwingine na mwanao kwa nini kwa sababu unaona anakuvunjia heshima unafahamu kabisa chakula ni haki yake na wewe kama mzazi ni wajibu wako kumpatia chakula kwa kwahyo kitendo cha yee kuja kulia anasema, anasema wewe ni mzazi uliye katili ni baba ama ni mama mwenye roho mbaya kuliko ibilisi kwao kitendo cha mimi na wewe kwenda ka husiana na mahitaji yetu tukaingia kwenye maombi alafu tukaanza kumlilia mungu kana kwamba hataki tunaanza kumshawishi kwa kufunga kukaa na njaa hivi rafiki unafahamu mungu achukui rushwa mungu apokei rushwa kama kesikama ujjkupe enye biblingakuonyeshe <laughs> mungu ana upendeleo rafiki tende ukumbu torati <clears throat> mlango wa wakumi na kama umekuwa iyo, na tabia hiyo na mna tabia hiyo kufanya kanisani kwenu mkazania kwamba mnampa mungu rushwa mungu apokei rushwa rafiki sikia kumbukumbu la turati 1 msara wa 17b anasema kwa maana kumikumbu la torati 11sb anasema kwa maana bwana mungu wenu yeye ndiye mungu wa miungu na bwana wa mabwana mungu mkuu mwenye kuogofya asiyependelea nyuso za watu apendelei nyuso za watu aangali eh, nyuso anasema ukitaka kuua kima usiangalie uso kwaio manaake hata ukivaa sura ya uzuni ukavaa magunia ukavaa nini ha, ha, ha, na hiyo kumbuka ni swala la moyo alafu anasema hivi mungu mkuu mwenye kuogofya aasiependelea nyuso za watu wala hakubali rushwa mungu hakubali hakubali rushwa mungu njaa ndio isaya nane, funga yawe, ya kwenye kwenye maombi nyingine tunaenda milima kwa mfano kule arusha kuna koma ufunendkwenye maombyingana enye alafu ukiangalia ukiangaliat walioko milimani mpaka unaona aibu wamechoka wamepauka wamekana uzuni wakati biblia inasema wazi kabisa bwana mwenyewe anasema ukifunga usifunge kuonekana na watu mpaka mafuta pendeza changamka lakini auta wamechoka wamekusanyana hapo mlimani wanafundishana madudu hapo wa mlimani alafu kwamba nini mungu atawaonea huruma mungu aangali uso mungu hana upendeleo bwana yesu amesha kuambia. kama unahitaji kitu kwa mungu kuwa na mtizamo kuwa ni baba yako kuwa na mtizamo kuwa anajua hicho unachokihitaji ni cha muhimu kwako kuwa na mtizamo kuwa unachokihitaji kabla hata ujamuomba na maneno mengi ndio maana mda mwingi utautumia uf kumsifu kumshukuru kumwabudu kumtukuza mungu wako kwa sabi, unaenda kwa mungu ambaye tayari anajua tayari alishaandaa majibu kao majibu yako unapokeaatiganiwakati unan enye maombi anajua unachokihitaji lakini amekwambia uombe hatuendi aambia uombeuh anajua unachokihitaji sasa rafiki huo ndo mtizamo ulionao aja nikuonyeshe kwenye kwenye kwenye tutamalizia na huu mstari alafu kipindi kijacho tutaendelea tuta, nao tuende kwenye warumi nan warumi nane. warumi mlango wa nane alafu tutaanza ule mstari wa 1hd2 warumi nane, 31, 32. <coughs> anasema hivi basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu 32 yeye asiyemwachilia mwanawake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukirimia na mambo yote pamoja naye anasema yeye ambaye alimtoa yesu kwa ajili yako atakosaje kukukirimia kukupatia bure kwa wingi mahitaji yako yote anachosema nini anasema inapokuja kwenye swala la mahitaji yako na uhai wa yesu kristo uhai wa yesu kristo una thamani zaidi mbele za mungu kuliko mahitaji yako ahoanasema kama aliweza akatoa uhai wa yesu kristo kwa ajili yako wewe je si zaidi sana inapokuja kwenye mahitaji kwamba uko tayari kutoa In anasema yesu yeuristo na mahitaji yako yote umeyapata kwa mano mengine yesu krio alitolewa ili siku yoyote wakati wowote mahali popote na kitu, kwa mungu. na kitu kinachoweza kuzuia aauanafahm unatmefundishanamambo ambayo sio aahtnaeza kazututaangalia kipindi kijacho lakini mungu alimtoa yesu ist ili ini kutoka kwake kusiwe na kitu chochote kinachoweza kuzuia kwanini kwa, kwa sababu yeye ni baba yako anajua kwamba unahitaji hicho unachokihitaji na anafahamu kuhusu hicho kitu kabla ujamwomba ndio maana ukienda unaenda mbele zake kupokea kwa nani? Kwa baba anayekupenda no. wengi sana hawajui kwamba maisha mazuri ama mabaya yanatokana na maneno yao kufanikiwa ama kushindwa kunatokana na maneno yao ukiri ama kitabu cha ukiri tunamaanisha linatokana neno la kigiriki ama la kiunani neno linasema homologio homologio maanaake ni kusema katika hali ya kukubaliana hivyo tunavozungumzia ukiri katika mtazamo muktadha wa bibilia maanaake ni kwamba tunazungumza habari ya mwanadamu ama mtu kuzungumza katika hali ya kukubaliana na kile ambacho mungu anasma ana makusudi maalum na maisha yetu mungu ametuumba ili tutawale na mungu ametuumba ili na sisi tuumbe vitu tunavyovitaka katika mazingira yaliyotuzunguka lakini hapo kabla hatukuwa tunafahamu hivyo tulikuwa tunazungumza kinyume na neno la mungu vilivyosema lakini baada ya kukutana na kitabu cha mwalimu huruma gadi cha nguvu ya ukiri kimenisaidia sana kimenisababisha nami leo sasa hivi nazungumza kama mungu anavyotaka nizungumze kama mungu alivyoyakusudia maisha yangu kwanini kitabu hiki pia niktofauti naktau ngi tuna sehemu ya pili katika kitabu hiki maanake iko sehm mbili sehemu ya kwanza tuna kujengea sehemu ya pili tunakupa nafasi kufanya mazoezi katika sehemu ya pili tumekwekea aina mbalimbali za ukiri ambazo mtu atazitumia kila siku kufanya mazoezi na kuanza kuumba kesho yakeleo hatukufundishitakupa ufahamala akuacha hea tna kufundsha nakua ufaa aujengea uwezo na baada ya hapo tumekupa za kuanzia vitu va kuanzi uanze kufanya ukiri kitabu cha nguvu ya ukiri kinatuelewesha kwamba tuanze kuishi yale maisha halisi ambayo mungu ameyakusudia katika maisha yetu kwa hiyo unapolichukua neno la mungu ile nguvu sasa ambacho kile mungu amekikusudia kinaanza kudhihirika katika damu na nyama katika mwili wako na hakika unakuwa mzima na mimi nimekishuhudia hicho hata nyumbani kwangu mtoto wangu alikuwa anaamka na kutapika anaumwa kila leo lakini baada ya kuanza kuwakirisha watoto kwamba mnakitakiwa kukiri kukiristv kukiri kile ambacho mungu amekisema kwamba wewe ni mzima huumwi mpaka leo magonjwa ndani ya nyumba yangu hakuna tena kwa sababu ya kile ambacho mungu amekisema kila mtu ambaye anataka kubadilisha maisha yake atapata kitabu hichi cha nguvu ya ukiwi lakini zaidi ya yote kwa sisi ambao tuko mijini sisi ambao tumebarikiwa sisi ambao tumefanikiwa tutawasaidia wale walioko vijijini ambao hawana uwezo wa kupata vitabu hivi kwa kuwachangia na kuwanunulia hawa watu vitabu vile kwa hiyo mimi na wewe tuna fursa tuna nafasi adim, ya dimu ya kuweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu